ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

21 กันยายน 2560, 11:58 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านไม่ยอมขายจานดาวเทียมให้ผม  (อ่าน 15470 ครั้ง)
auau s.n.
สมาชิก VIP

ก้าวช้าๆ แต่มั่นคง

« ตอบ #20 เมื่อ: 24 กันยายน 2553, 11:09 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

ท่านมงคลชัยอยากได้หมวยลิ้งสักตัว  อยากทดสอบที่มันเปิด-ปิดด้วยรีโมท มันไม่ดี100%ไม่เป็นไร ได้ราคาช่างอย่างที่เขาว่าก็ดี....อิอิ  .....ไม่รู้ปักธงชัยอยู่แถวไหน จะไปเยี่ยมหลานหน้าโลตัสซักหน่อย  

azbox hd+,dreambox800sewifi,VUSOLO,skayboxf3-M3-S12,SUPERNET,DREAMER500SE,VIVA-A11,ORTON,HITECH,500S

นิด
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2555, 23:58 »

ติดไม่ยากหรอกครับ..ผมซื้อไปติดให้ญาติๆที่บุรีรัมย์หลายชุดแล้วร้านไม่เห็นว่าอะไรครั้งแรกซื้อติดเองอยากลองหลายชั่งโมงกว่าจะหาเจอตอนนี้บอกได้ว่าติดไม่อยากเลยครับหาซื่อเข็มทิศซักอันไว้หาทิศลองศึกษาในเนตว่าจานพีเอสไอ / จานส้มอยู่ตำแหน่งไหนสอบถามได้นะครับยินดีตอบคำถามผู้อยากรู้จะได้ทำเองเป็นเหมือนผมไม่ต้องง้อช่างไม่ลองไม่รู้

ichi-gatsu
น้องใหม่
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2555, 00:41 »

1.ร้านเองเขาก็อยากขายยกชุด และตัดปัญหาคนที่ซื้อไปแล้วติดตั้งแล้วดูไม่ได้ก็มาโวยกับทางร้าน
2.ช่างเองก็ต้องทำมาหากิน
3.บริษัทเองก็คงขี้เกียจตอบคำถามบ่อย

ใจเขาใจเราครับท่าน มันมีประโยชน์ร่วมกันหลายฝ่าย

ถ้าไม่ลำบากก็สั่งในเวบ หรือหาร้านใหม่
ถ้าอยู่ในกรุงเทพก็หลายร้านเลยครับ แถวบ้านหม้อร้านข้างๆร้านข้าวหมูแดงนั่นก็ซื้อได้ ไม่เรื่องมาก

ร้านนั้นระวัง ผมเคยไปซื้อ
 ผมอยากได้จานไดน่า แต่เค้าบอกไม่มี  บอกต่อไปว่า "อยากได้จานแข็งแรง" เค้าบอก P..แข็งแรงสุดแล้ว
แล้วก็ต่อว่ามาอีกว่าเป็นพวกดูในเน็ตอะสิ จะรู้ดีกว่าคนขายได้ไง (อยากได้ของดีๆก็โดนด่า) ผมเผ่นออกมาเลย ร้านนั้นถ้าจำไม่ผิดชื่อเด่น..อะไรซักอย่างนี่ละ

DM800 , 500
Prayuth Y.
สมาชิก VIp
**

« ตอบ #23 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2555, 09:13 »

Grin ผมอยู่ตจว. สั่งมาจาก 9sat ไม่เห็นเขาบ่นไรเลยครับ สั่งมา 3 จานแล้ว หัว Lnb อีก ถ้าจะติดเองลองเข้าไปหาความรู้ที 9sat เลยครับเครื่องมือเครื่องใช้ครบ ผมได้ความรู้จากที่นี่แหละครับ Grin

ผมก็ซื้อจากที่นี่ ตอนนี้เปลี่ยนร้านแล้ว ซื้อแถวบ้านหม้อsat ซื้อร้านทั่วไปDทีวีดีคุ้ม1200ที่นี่750เอง
ร้านบางร้านคิดว่าช่างต้องเก่งเท่านั้น คนที่ไม่ใช่ช่างไม่เก่ง ผมเล่นมาไม่นาน ไม่เคยให้ช่างติด ติดตั้งเอง ไม่ว่าจานดำ จานสีอะไรติดได้หมด ลงทุนหน่อย ซื้อเข็มทิศไม่กี่ร้อยบาท ซื้อจานที่แข็งแรง มีคุณภาพด้วย หาความรู้ในเวบนี้แหละ คนไหนที่เก่งๆ เราสนใจก็เรียนทันกันหมด ขอให้อ่านเยอะๆ ครับ ความรู้ส่วนมากอยู่ในที่ปักหมุดน่ะแหละ

เกิดในที่ ที่ดีนั้นดีแน่ เกิดในที่ที่แย่ ก็ดีได้     เกิดที่ดี แล้วแย่ มีถมไป เกิดที่ไหนก็ดีได้ ถ้าใฝ่ดี
noomkhup
สมาชิก VIp
**

« ตอบ #24 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2555, 11:11 »

เป็นผม ไม่ขาย ผมก็ไม่ซื้อ พูดดังๆเลยล่ะ

Ruangvith
แฟนหงส์
น้องใหม่
*

Forever the KOP!

« ตอบ #25 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2555, 16:01 »

เกือบจะ 2 ปีแล้ว เลิกโกรธกันแล้วกระมังครับ  Roll Eyes

noomkhup
สมาชิก VIp
**

« ตอบ #26 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2555, 22:05 »

เกือบจะ 2 ปีแล้ว เลิกโกรธกันแล้วกระมังครับ  Roll Eyes

ตอนผมตอบก็ไม่ได้ดูวันที่  Cry

นันทพล
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: 06 กันยายน 2555, 23:21 »

ร้านนี้ไม่ขายก็ไม่ต้องซื้อไปซื้อร้านอื่นก็ได้ ร้านนี้เขาอาจจะมีเหตุผลที่ไม่อยากขายเราก็ไปซื้อที่ร้านอื่นก็จบครับ

o_suttiruk
Walk Away !
สมาชิก VIP

« ตอบ #28 เมื่อ: 07 กันยายน 2555, 00:07 »

ร้านนั้นระวัง ผมเคยไปซื้อ
 ผมอยากได้จานไดน่า แต่เค้าบอกไม่มี  บอกต่อไปว่า "อยากได้จานแข็งแรง" เค้าบอก P..แข็งแรงสุดแล้ว
แล้วก็ต่อว่ามาอีกว่าเป็นพวกดูในเน็ตอะสิ จะรู้ดีกว่าคนขายได้ไง (อยากได้ของดีๆก็โดนด่า) ผมเผ่นออกมาเลย ร้านนั้นถ้าจำไม่ผิดชื่อเด่น..อะไรซักอย่างนี่ละ

ไป ช ชัยชนะ ดีกว่า ร้านนี้ แม่ง อึดอัด บางอย่างก็รู้ไม่จริง ขายแพงอีก แล้วก็ร้านที่เดินอีกหน่อยที่มีเจ๊ชอบโวยวายด่าลูกน้อง บรรยากาศไม่น่าซื้อ อิอิ

GoodOhm
แจ่ม
น้องใหม่
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 07 กันยายน 2555, 09:36 »

ผมก็ใช้วิธีติดเอง คิดซะว่าค่าอุปกรณ์ติดตั้งต่าง ๆ เป็นค่าช่าง อย่างช่างคิดค่าติดตั้ง 2,000
ผมก็คิดซะว่า 2,000 นี่เอาไปซื้อพวกเข็มทิศ อุปกรณ์ช่วยติดตั้งต่าง ๆ ได้ตั้งเยอะ แถมได้เป็นของเราด้วย อีกอย่างเวลามีปัญหาก็แก้ไขได้เอง จะติดขัดก็ช่วงแรก ๆ นี่แหล่ะ

อย่างวันก่อนซื้อ TV เค้าบอกค่าขาแขวนพร้อมติดตั้ง 1,000 ผมก็บอกติดตั้งเองแถมขาแขวนได้ม่ะ เค้าก็ OK
เอาเงิน 1,000 ไปซื้อ ไม้บรรทัดวัดระดับน้ำ 150 บาท ที่เหลือกำไร ^^

len123
สมาชิก VIP

« ตอบ #30 เมื่อ: 07 กันยายน 2555, 09:55 »

หาซื้อจานมือสองตามร้านที่มีจานแขวนเยอะ ๆ ผมเคยซื่อมาใช้แค่ใบละสามร้อย น๊อต ยังขาวอยู่เลย lnb อีก 200 - 400 ถ้ามีอุปกรณ์พวกสว่านอู่แล้นะครับแค่นี่ก็ได้แล้วครับ ตัววัดมุนถ้าเราไม่ใช่ช่างซื้อมาก็ไม่ได้ใช้ โยกไปโยกมาเด่วเจอเองละครับ

Golffe
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: 07 กันยายน 2555, 13:02 »

ไป ช ชัยชนะ ดีกว่า ร้านนี้ แม่ง อึดอัด บางอย่างก็รู้ไม่จริง ขายแพงอีก แล้วก็ร้านที่เดินอีกหน่อยที่มีเจ๊ชอบโวยวายด่าลูกน้อง บรรยากาศไม่น่าซื้อ อิอิ
ร้านe เจ้แม่งกวน ผมเจอมาแล้วถามราคามาด่าผมซะงั้น บอกถามทำไม ไม่ถามจะรู้ได้ไงราคาเท่าไหรส่งสัยประจำเดือนไม่มาอารมไม่ดี โวยวายตลอดเวลา

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์