ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

24 พฤศจิกายน 2560, 04:52 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านไม่ยอมขายจานดาวเทียมให้ผม  (อ่าน 15589 ครั้ง)
Phonthap
น้องใหม่
*

« เมื่อ: 20 กันยายน 2553, 19:42 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

เมื่อวานไปที่ร้านขายอุปกรณ์เครื่องใช้ไฟฟ้า รู้ว่าเค้าเป็นตัวแทนจำหน่ายจานดาวเทียมและอุปกรณ์ส่วนควบต่างๆ
เลยถามราคาจานดำเปล่าๆอยากได้ไปติดเอง เค้าปฏิเสธแบบสุภาพว่า อยากขายให้ช่างจริงๆมากกว่า
ผมเลยถามว่า ทำไมเหรอครับผมก็พอติดตั้งเองได้นะ(โม้อีก ที่จริงอยากลองเองมากกว่า)เค้าบอกว่า เค้ามีช่างเยอะ
ติดกับช่างรับรองดูได้แน่นอน(ก็แหง๋หล่ะ ไม่งั้นจะเป็นช่างได้งัย)มีคนอย่างเราซื้อไปติดเองแล้วดูไม่ได้โทรไปถามที่
บริษัท  บริษัทเลยโทรมาว่าเค้าว่าขายให้คนที่ไม่เป็นช่างได้งัย (ช่างติดจานเค้าต้องผ่านการอบรมด้วยใช่มั๊ย)

Surachai
น้องใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 กันยายน 2553, 19:46 »

เค้าต้องการกินค่าแรงอ่ะสิครับ 1000+ เลยนะ

นคร
DM500S,DM800HD PVR.
น้องใหม่
*

DM500s,DM800HD PVR

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 กันยายน 2553, 19:48 »

Grin ผมอยู่ตจว. สั่งมาจาก 9sat ไม่เห็นเขาบ่นไรเลยครับ สั่งมา 3 จานแล้ว หัว Lnb อีก ถ้าจะติดเองลองเข้าไปหาความรู้ที 9sat เลยครับเครื่องมือเครื่องใช้ครบ ผมได้ความรู้จากที่นี่แหละครับ Grin

DM800HD PVR SIM2.01 BL84 <Open Pli BL84>
Screen Head
Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 กันยายน 2553, 20:07 »

ตรงกันข้ามกับของผมเลยครับ
เดินเข้าไปในร้าน ถามราคาจาน + ค่าติดตั้ง
คนขายบอก ลองซื้อจานไปติดเองก็ได้ไม่ยากหรอก
จะเสียค่าติดตั้งทำไม เสียดายตังค์  Huh?

ผมเลยต้องยืนยันว่า ทำเองไม่เป็นหรอกครับ บันไดสูงก็ไม่มี
เครื่องมือ เครื่องวัดอีกล่ะ เผลอๆตกลงมาขาแข้งหัก
จะเดือดร้อนเอา แกถึงยอมตามช่างให้
ใจก็นึกว่าจะได้ช่างไม่ดี กลายเป็นว่าติดตั้ง เดินสายเรียบร้อยดีมาก

ลองไปถามร้านอื่นดูสิครับ เผื่อจะอยากขายจานอย่างเดียวแบบที่ผมเจอ

M327
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 20 กันยายน 2553, 20:14 »

สั่งซื้อทางเน็ตก็ได้ครับ ผมเคยสั้งหลายครั้งแล้วครับ ส่งทางขนส่งเอกชนค่าส่งนิดเดียวครับ แต่ก็จริง ๆ แล้วร้านเขาน่าจะขายนะครับ ยังไงก็ได้ขายของ ที่บ้านผมก็มีร้านขาย ไปซื้อแยก ซื้อทั้งชุดเขาก็ขาย แต่หลายครั้งผมก็ส่งทางเน็ตครับ เพราะถูกกว่าร้านที่บ้านมากลองดูครับ มีหลายเจ้าลองหาดู...

ake12
น้องใหม่
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 กันยายน 2553, 20:28 »

หาร้านใหม่เลยครับ

ob maythee
Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 20 กันยายน 2553, 21:20 »

มีแบบนี้ด้วยเหรอนี้ คราวหลังไปซื้อวางมาดให้เหมือนช่างหน่อยละกัน เฮ้อเดี่ยวนี้ร้านขายของกันแปลกๆ

KingKong
สมาชิก VIP

« ตอบ #7 เมื่อ: 20 กันยายน 2553, 21:48 »

ผมว่าคุณเข้าผิดร้านแล้วร้านนี้เขาคงขายส่งให้กะช่างเท่านั้นเฉพาะในสายเท่านั้น
มีอย่างที่ไหนขายเฉพาะจานก็มีกำไรแล้วนี่ยังไม่ขายอีก

วัตร
น้องใหม่
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 20 กันยายน 2553, 22:12 »

ไม่ต้องง้อครับติดเองได้หากมีปัญหาติดตั้งผมยินดีช่วยครับมาขอคำเเนะนำได้
[email protected]

Phonthap
น้องใหม่
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 20 กันยายน 2553, 22:33 »

เค้าเป็นตัวแทน ไทยแซท ร้านก็เป็นร้านขายอุปกรณ์ทั่วไปไม่มีอะไรโชว์มากนัก แบบอยู่ในพลาซ่าที่มีหลายๆร้านน่ะครับ
ถ้าไม่สังเกต จะไม่รู้ แต่ที่ชายคาร้านหน้าร้านมีจานดำ 2 ใบเห็นDuoหลายหัวอยู่ วันก่อนไปซื้อpowerpass 2 ทางมาตัว 70บาท
ผมว่าไม่แพงเลยอยากรู้ราคาจาน กะว่าจะเอามาไว้ดู ฟรีทีวีย่าน C ครับ เมื่อวานเลยตัดสินใจเข้าไปถาม ด้วยความคิดที่ว่า
คนขายของ มีของก็ต้องอยากขาย ไม่งั้นจะมีหน้าร้านทำไม เห็นในตู้โชว์พวกอุปกรณ์เค้าก็มีเยอะนะ มัลติสวิทช์ หลายขนาดหลายตัว
LNB หลายๆตัวก็เลยอยากได้ ไม่ขายให้ซะงั้น เค้าพยามบอกผมว่าช่างติดดีกว่าแถมให้นามบัตรช่างด้วย เลยไม่ได้ราคาจานเลย

สามารถ
น้องใหม่
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 20 กันยายน 2553, 22:39 »

เขาไม่อยากได้ตังค์ละมั้งครับ

ผมจะดีใจมากๆๆ ที่ลูกค้าเข้าร้านมา จะเอาไปติดเอง หรือให้ช่างติดให้ก็ได้

ติดไม่เป็นสอนติดตั้งด้วยครับ ถ้าอยู่แพร่ pm มาเลยครับ ราคาจานถูกกว่า 9sat

Phonthap
น้องใหม่
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 20 กันยายน 2553, 22:49 »

ไม่ต้องง้อครับติดเองได้หากมีปัญหาติดตั้งผมยินดีช่วยครับมาขอคำเเนะนำได้
[email protected]

ขอบคุณครับ ก็อยากติดเองนี่แหละครับ

TonG
น้องใหม่
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 21 กันยายน 2553, 00:00 »

คงกินหัวคิวด้วยมั้งครับ หรือไม่คงเคยขายแล้วติดตั้งไม่เป้นต้องโทรไปถามร้านเค้า

จนเค้าไม่สะดวกมั้งครับ

pomsung
Mitglied
น้องใหม่
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 23 กันยายน 2553, 23:32 »

อยากลองติดจานที่สอง( ดำ โปร่ง )เองเหมือนกัน ทำไปพร้อมกันครับ ติดตั้งเสร็จแล้วหรือมีปัญหาอะไรมาแชร์กันครับ

New hero is coming.
ben ^-^
Ian Paulter
น้องใหม่
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 23 กันยายน 2553, 23:56 »

มีอีกหลายร้านที่เต็มใจขายให้คุณครับ
ร้านที่ไม่เต็มใจขาย เราก็อย่าซื้อเลยครับ

maner234
สมาชิก VIP

« ตอบ #15 เมื่อ: 24 กันยายน 2553, 00:00 »

เวลาผมจะซื้อจะบอกเขาเลยขอราคาช่าง
ก็ได้ราคาถุกกว่าปกติอีกหลายร้อยบาทครับ

rapipong
น้องใหม่
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 24 กันยายน 2553, 06:47 »

ร้านขายจานมีอีกเยอะแยะ ลองหาร้านใหม่ดีกว่า  Tongue Tongue Tongue

มงคลชัย
สมาชิก VIP

« ตอบ #17 เมื่อ: 24 กันยายน 2553, 07:05 »

แนะนำซื้อทั้งชุดไปเลยครับ
ราคาจานแยกขาย  มันพอๆ กับซ้อยกชุดครับ
เพราะผมเองก็ไม่อยากแยกขายเหมือนกัน

Chairat
น้องใหม่
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 24 กันยายน 2553, 10:16 »

เมื่อวานไปที่ร้านขายอุปกรณ์เครื่องใช้ไฟฟ้า รู้ว่าเค้าเป็นตัวแทนจำหน่ายจานดาวเทียมและอุปกรณ์ส่วนควบต่างๆ
เลยถามราคาจานดำเปล่าๆอยากได้ไปติดเอง เค้าปฏิเสธแบบสุภาพว่า อยากขายให้ช่างจริงๆมากกว่า
ผมเลยถามว่า ทำไมเหรอครับผมก็พอติดตั้งเองได้นะ(โม้อีก ที่จริงอยากลองเองมากกว่า)เค้าบอกว่า เค้ามีช่างเยอะ
ติดกับช่างรับรองดูได้แน่นอน(ก็แหง๋หล่ะ ไม่งั้นจะเป็นช่างได้งัย)มีคนอย่างเราซื้อไปติดเองแล้วดูไม่ได้โทรไปถามที่
บริษัท  บริษัทเลยโทรมาว่าเค้าว่าขายให้คนที่ไม่เป็นช่างได้งัย (ช่างติดจานเค้าต้องผ่านการอบรมด้วยใช่มั๊ย)

1.ร้านเองเขาก็อยากขายยกชุด และตัดปัญหาคนที่ซื้อไปแล้วติดตั้งแล้วดูไม่ได้ก็มาโวยกับทางร้าน
2.ช่างเองก็ต้องทำมาหากิน
3.บริษัทเองก็คงขี้เกียจตอบคำถามบ่อย

ใจเขาใจเราครับท่าน มันมีประโยชน์ร่วมกันหลายฝ่าย

ถ้าไม่ลำบากก็สั่งในเวบ หรือหาร้านใหม่
ถ้าอยู่ในกรุงเทพก็หลายร้านเลยครับ แถวบ้านหม้อร้านข้างๆร้านข้าวหมูแดงนั่นก็ซื้อได้ ไม่เรื่องมาก

อคติทำให้คนรับเหตุผลด้านเดียว
MarnTao
น้องใหม่
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 24 กันยายน 2553, 11:02 »

เค้าเป็นตัวแทน ไทยแซท ร้านก็เป็นร้านขายอุปกรณ์ทั่วไปไม่มีอะไรโชว์มากนัก แบบอยู่ในพลาซ่าที่มีหลายๆร้านน่ะครับ
ถ้าไม่สังเกต จะไม่รู้ แต่ที่ชายคาร้านหน้าร้านมีจานดำ 2 ใบเห็นDuoหลายหัวอยู่ วันก่อนไปซื้อpowerpass 2 ทางมาตัว 70บาท
ผมว่าไม่แพงเลยอยากรู้ราคาจาน กะว่าจะเอามาไว้ดู ฟรีทีวีย่าน C ครับ เมื่อวานเลยตัดสินใจเข้าไปถาม ด้วยความคิดที่ว่า
คนขายของ มีของก็ต้องอยากขาย ไม่งั้นจะมีหน้าร้านทำไม เห็นในตู้โชว์พวกอุปกรณ์เค้าก็มีเยอะนะ มัลติสวิทช์ หลายขนาดหลายตัว
LNB หลายๆตัวก็เลยอยากได้ ไม่ขายให้ซะงั้น เค้าพยามบอกผมว่าช่างติดดีกว่าแถมให้นามบัตรช่างด้วย เลยไม่ได้ราคาจานเลย

ยังงี้ต้องฟ้อง อาจารมนตรี มีอย่างที่ไหนไม่ยอมขายให้คนอยากศึกษา

ของไทยแซท มีอบรมติดตั้งจานบ่อยๆ ลองติดตามข่าวดูครับ

ของผมได้ไปอบรมกับไทยแซท ได้ทั้งความรู้ แถมได้ของดีราคาถูกกลับมาอีก

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์