รวมพลคนใช้ Openbox,Skybox

<< < (172/209) > >>

ston12:
อ้างจาก: home ที่ วันศุกร์ ที่ 27 กรกฎาคม 2555, เวลา 09:33 น.

ขอขอบคุณ ท่าน ston12 ไว้ ณ.ที่นี้ครับ ที่แนะนำ แต่ผมไม่รู้ว่าวิธีสมัครแบบเม็มเบอร์ทำอย่างไร?ครับ

ไม่รู้ว่าอันนี้หรือเปล่านะ ลองสอบถามดูครับ
member.thaidb@hotmail.co.th

kpdreambox:
จากกระทู้นี้ครับ

http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=15185.0

15 - 30 มิถุนายน 2555 รับสมัคร สมาชิกร้านค้าลงทะเบียน  ลงประกาศขายสินค้า 1 กรกฎาคม
12 - 31 สิงหาคม 2555 รับสมัครสมาชิกใหม่ (โอกาสครบรอบ 5 ปี ก่อตั้งบอร์ด)

อีกไม่กี่วันครับส่วนอีเมล์ตามที่ท่าน ston12 แจ้งมาครับ

raider:
New Firmware Skybox F3,M3 03/08/2012

สิ่งที่เปลี่ยนแปลงอย่างชัดเจน

กด 6666 จะแสดงเมนู Camds Setup

เมนู Network Setting เปลี่ยนไป ค่าที่ตั้งไว้ไม่เปลี่ยน

Camds Setup ก็เปลี่ยน

Network App

**ไฟล์เรียงช่องหาย หลังจากลง FW ควร Backup เก็บไว้**

**บ้านเช่าไม่หาย**

>>>ดาวน์โหลด<<<

nlbadboy:
อ้างจาก: jin ที่ วันพฤหัสบดี ที่ 05 กรกฎาคม 2555, เวลา 14:44 น.

รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ

ใช้ Skybox S12 มาได้เกือบ 6 เดือน  ตอนนี้มีอาการภาพสะดุด จากนั้นสัญญาณก็ขาดหาย
พอปิดเครื่องแล้วเปิดเครื่อง boot ใหม่ก็จะมีภาพดูได้ปกติ แค่5นาที ก็จะมีอาการเหมือนเดิม
ลองเปลี่ยนสาย HDMI แล้วก็ยังไม่ดีขึ้น  คาดว่ากล่องน่าจะมีปัญหา

ไม่ทราบว่ามีร้านแถวรังสิตที่รับซ่อมรึป่าวคะ  รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ :)

ผมก็เป็น 5 นาทีตัด เข้าใจว่าไฟ LNB จ่ายไม่พอ (หรือไม่จ่าย) เพราะถ้าพ่วงผ่าน power pass splitter
กับอีกกล่องไว้ช่วยจ่ายไฟ ก็จะไม่มีปัญหา ดูได้ตลอด

แต่จะมีปัญหานิดหน่อยตอนใช้กับ Diseqc Switch

หลังๆ ใช้วิธีเข้า เปลี่ยนช่องที่เป็นขั้ว V แล้ว H สลับไปมา หรือเข้า manu ไปปิด-เปิด 22K หรือ
กด ปิด-เปิด LNB Power กดมั่วๆ ซักพักก็จะดูได้

แปลกอย่างนึง คือ ถ้าดูได้อีกที คราวนี้มักจะดูได้ยาว 

Choukeat:
New Firmware I-Box For Skybox F3  0/06/2012

ผมลองไปท่องของต่างประเทศ ไปเจอตัวนี้มา ในสายตาผม ผมว่าภาพ HD ช่องเวียตนาม สวยกว่า ของ F3 เองครับ อย่าเชื่อผมครับ ต้องลองเองดูก่อนครับ

http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=107F4B368FBXKRRU2EB[A3G79VQE[Q

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

ตอบ