ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

25 พฤษภาคม 2561, 04:35 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 53   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Openbox,Skybox  (อ่าน 388644 ครั้ง)
rc422
สมาชิก VIP

« ตอบ #20 เมื่อ: 07 กันยายน 2553, 17:48 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

มาUpdateครับ      ตอนนี้ได้ภาษาไทยมาแล้วครับ (ไม่แน่ใจว่าใช่หรือเปล่าเพราะยังไม่มีเครื่อง)

รอได้เครื่องเมื่อไหร่เดี๋ยวรู้กันครับ

รบกวนช่วยอัฟโหลดทีค้าบ จะขอลองดูบ้าง ขอบคุณค้าบ

raider
สมาชิก VIP

จงเชื่อว่าเราทำได้

« ตอบ #21 เมื่อ: 07 กันยายน 2553, 18:07 »

รบกวนช่วยอัฟโหลดทีค้าบ จะขอลองดูบ้าง ขอบคุณค้าบ

ต้องขออภัยอย่างแรง  เป็นความเข้าใจผิดของผมเอง  ตอนนี้ยังไม่ได้ครับ

ไฟล์ที่มี  ลองแล้วมันเป็น Image ล่าสุด คือวันที่ 31/08/2010 ครับ

เดี๋ยวUPให้ตอนค่ำๆครับ  รับรองเร็วจี๊ดได้ใจ 

rc422
สมาชิก VIP

« ตอบ #22 เมื่อ: 07 กันยายน 2553, 18:26 »

ต้องขออภัยอย่างแรง  เป็นความเข้าใจผิดของผมเอง  ตอนนี้ยังไม่ได้ครับ

ไฟล์ที่มี  ลองแล้วมันเป็น Image ล่าสุด คือวันที่ 31/08/2010 ครับ

เดี๋ยวUPให้ตอนค่ำๆครับ  รับรองเร็วจี๊ดได้ใจ 

ขอคุณค้าบ หลังทดลองจะแจ้งผลให้ทราบ
raider
สมาชิก VIP

« ตอบ #23 เมื่อ: 07 กันยายน 2553, 18:37 »

มาตามสัญญาครับ Image ล่าสุด 31/08/2010

โค๊ด:
http://www.mediafire.com/?7w4rwav36cke4dc

คุณสมบัติ  ใช้googleแปลครับ

เพิ่มคุณสมบัติ :

บาร์ info Channel เห็นเมื่อเปลี่ยนช่องและเมื่อกดปุ่ม"INFO"ครั้งแรกนี้มีแถบความคืบหน้าข้อมูล EPG โหลดช่องปัจจุบัน

กด"INFO"ครั้งนี้จะทำให้ EPG เพิ่มช่องทางการปัจจุบันมีครั้งชื่อและคำอธิบายโปรแกรมเป็นวิดีโอเสียงและ PCR PIDS และ SID

กดสามปุ่ม"ข้อมูล"ให้ปกติช่องสัญญาณดาวเทียม, รับส่ง, PID, สัญญาณเข้มและตัวชี้วัดคุณภาพสัญญาณ

CA Slot ตอนนี้มีเมนูการเลือกที่"แก้ไข BOXID"

ลองดูนะครับ  ผมว่าลื่นดี

Zalfajoe
สมาชิก VIP

« ตอบ #24 เมื่อ: 07 กันยายน 2553, 19:11 »

ขอบคุณมากเลยครับ ตอนนี้ก็ยังเหลือภาษาไทยยังอ่านไม่ได้ Grin
raider
สมาชิก VIP

« ตอบ #25 เมื่อ: 07 กันยายน 2553, 20:33 »

Firmware 31/08/2010 ครับ

สยามเมืองยิ้ม
รักษาการผู้ดูแลระบบ

เรือลำน้อย... ลอยโดดเดียว... อยู่กลางทะเล...

« ตอบ #26 เมื่อ: 07 กันยายน 2553, 21:01 »

Open Box จากประสบของเพื่อนที่รู้จัก ดูช่องชัดของไทย ได้มั่งไม่ได้มั่ง  ไม่รู้เป็นกับตัวเครื่องหรือเปล่า 4,500- ( ทุน 3,000 ที่แม่สายเพื่อนบอก ) ผมว่าเพิ่มอีกนิด เอา ตระกูล 800 เลยดีกว่า ตัดปัญหา  เอามาให้ผมแก้ผมก็ไม่รู้ว่าจะแก้ยังไง เพราะ OS ของพี่ท่านดังไม่ open สะงั้น

« ตอบ #27 เมื่อ: 07 กันยายน 2553, 21:26 »

Open Box จากประสบของเพื่อนที่รู้จัก ดูช่องชัดของไทย ได้มั่งไม่ได้มั่ง  ไม่รู้เป็นกับตัวเครื่องหรือเปล่า 4,500- ( ทุน 3,000 ที่แม่สายเพื่อนบอก ) ผมว่าเพิ่มอีกนิด เอา ตระกูล 800 เลยดีกว่า ตัดปัญหา  เอามาให้ผมแก้ผมก็ไม่รู้ว่าจะแก้ยังไง เพราะ OS ของพี่ท่านดังไม่ open สะงั้น

ขอบคุณครับท่านสยามเมืองยิ้ม   ที่ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาหวังเพียงเพื่อให้มีการพัฒนาครับ

บังเอิญผมได้เข้าไปในเว๊ปของ Solomend เค้าใช้ก่อนเราตั้งนานครับ  มีการพัฒนาFirmwareอยู่เรื่อยๆครับ

คุณสมบัติผมว่าคงจะสู้รุ่นใหญ่อย่าง 800 ไม่ได้ แต่ราคาที่ผมได้มามันก็ไม่แพงมากครับ 3,600 รวมสาย+EMS พอไหวครับ

ตอนนี้ก็กำลังลองผิดลองถูกอยู่ครับ  เป็นอีก 1 ตัวเลือก ผมเป็นมือใหม่ครับ เพิ่งได้เครื่องเมื่อวานนี้เองครับ

ยังไงก็ขอคำชี้แนะจากทุกๆท่านครับ

ขอบคุณครับ

raider
สมาชิก VIP

« ตอบ #28 เมื่อ: 07 กันยายน 2553, 21:33 »

ช่องชัดของไทยครับ

rc422
สมาชิก VIP

« ตอบ #29 เมื่อ: 07 กันยายน 2553, 21:34 »

แจ้งผลทดสอบ ครับ
-เวอร์ชั่นนี้สามารถอ่านการ์ดได้ทุกเวอร์ชั่น รวมถึง xxx , พี่ไทเท แต่ไม่อ่านพี่ HD
-อ่านบัตรจากช่องเสียบโดยตรงจะมีอาการค้างเป็นระยะๆ (ผมยังใช้คู่กับ cam เหมือนเดิม )
-BOX ID หาวิธีกดเข้าให้ใช้งานไม่ได้ - -"
-เมนูที่แสดงสถานะที่เพิ่มมา เป็นเมนูบอกระดับของความแรงระดับสัญญาณหรือเปล่า ( ไม่แน่ใจ )
-เริ่มมีการพัฒนา S/W ขึ้นเรื่อยๆ ก็ถือว่าผู้ผลิตยังไม่ทอดทิ้งลูกค้า
-ขอบคุณ คุณ raiden ที่นำมาให้ทดลองค้าบ
raider
สมาชิก VIP

« ตอบ #30 เมื่อ: 07 กันยายน 2553, 21:41 »

ของจีนครับ    ชัดจริงๆ

ของเวียดนาม ไม่ค่อยชัดเท่าไหร่

raider
สมาชิก VIP

« ตอบ #31 เมื่อ: 07 กันยายน 2553, 22:47 »

ได้รับแจ้งจากเพื่อนสมาชิกว่าโหลดไม่ได้  Firmware 31/08/2010  เลยเอามาให้ใหม่ครับ

โค๊ด:
http://www.upload-thai.com/download.php?id=3191241f75c4261c1bd7261a7a01e7c3

Samui2009
จุดหมายอยู่ที่ปลายฟ้า
สมาชิก VIP

« ตอบ #32 เมื่อ: 07 กันยายน 2553, 23:47 »

รอเซียนแก้ไทย ขอบคุณสำหรับฟรีมแวร์ดีๆนะครับ

อยู่ที่เรียนรู้ อยู่ที่จะรักมัน
อุดร
chutekan
น้องใหม่
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 08 กันยายน 2553, 02:13 »

(. ts และ . IDX และ . IFO)
3 ไฟอยู่ในโพเดอร์เดียวกันใช้ไหม
ทำไมผมเล่นไม่ได้มันไม่เจอไฟร์
ที่เมนูเครื่อง ผมเข้าไปที่ REC / Music&Picture / uda1/โฟเดอร์หนัง
ไม่เจอไฟร์(ผมเข้าถูกไหม)
สอนทีครับทำไม่ได้สักที

Manchester United
Samui2009
จุดหมายอยู่ที่ปลายฟ้า
สมาชิก VIP

« ตอบ #34 เมื่อ: 08 กันยายน 2553, 08:40 »

เป็นตัวเดิม ที่ติดมากับเครื่องครับ เดือน 7/2010

ลองตัวนี้ ดูครับ ผมเรียงช่องคล้ายๆ ของแท้ มีโลโก้ใหม่ DTV thai C-Band
http://f1.uploadfile.biz/file/?i=ENEVMEIEIEWWEX

อันนี้ของท่านมงคลชัย  ขออนุญาตนำมาไว้ที่นี่เลยครับคงไม่วากัน

ส่วนตัวที่Updteล่าสุดผมใช้อยู่เป็น 31/08/2010 ครับเดี๋ยวลงให้ครับ

ลิงค์มันโหลดไม่ได้ครับ รบกวนอัพให้ใหม่หน่อยนะครับ

อยู่ที่เรียนรู้ อยู่ที่จะรักมัน
raider
สมาชิก VIP

« ตอบ #35 เมื่อ: 08 กันยายน 2553, 10:39 »

ลิงค์มันโหลดไม่ได้ครับ รบกวนอัพให้ใหม่หน่อยนะครับ

รบกวนท่านมงคลชัยด้วยครับ  ผมก็โหลดไม่ได้เหมือนกัน

สยามเมืองยิ้ม
รักษาการผู้ดูแลระบบ

เรือลำน้อย... ลอยโดดเดียว... อยู่กลางทะเล...

« ตอบ #36 เมื่อ: 08 กันยายน 2553, 11:13 »

ที่แท้เป็นกับตัวเครื่องเอง ขึ้น scrambled เฉพาะช่อง HD สงสัยต้องรอ OS ใหม่ๆๆที่เขาปรับปรุงให้เวิร์ดก่อน

โค๊ด:
http://www.boransat.net/board/index.php?topic=17229.40

« ตอบ #37 เมื่อ: 08 กันยายน 2553, 13:25 »

ที่แท้เป็นกับตัวเครื่องเอง ขึ้น scrambled เฉพาะช่อง HD สงสัยต้องรอ OS ใหม่ๆๆที่เขาปรับปรุงให้เวิร์ดก่อน

โค๊ด:
http://www.boransat.net/board/index.php?topic=17229.40

จากที่ผมใช้อยู่ตอนนี้ ช่อง HD จะขึ้น scrambled หรือไม่ขึ้น 100 % ขึ้นกับ งึกงัก
OS ไม่มีผลค้าบ เรื่องเสียงแตกหลังจากได้ทดสอบ software ตัวนี้ ถือว่าดีกว่าเวอร์ชั่นก่อนหน้านี้ แต่ก็ยังมีเสียงแตกออกมาให้ได้ยินบ้าง
raider
สมาชิก VIP

« ตอบ #38 เมื่อ: 08 กันยายน 2553, 13:53 »

สรุปรายงานผลการทดสอบหลังจากใช้งานมา 2 วัน ได้เป็นข้อๆดังนี้ครับ Firmware 31/08/2010

1.เรื่องการเรียกคีย์ซึ่งเป็นปัญหาหลัก ใช้ CCcam สอบถาม***แล้วยืนยันถี่จริง 2-3 เท่า แต่ก็ลื่นดี ไม่มีกระตุก เปิดเครื่องBootพอๆกับDBหลังจากนั้นลื่นสุดๆ
2.ช่องHDของไทยเป็นไปตามท่านสยามเมืองยิ้ม ว่าไว้  ตอนแรกดูได้ ซักพักขึ้น scrambled ทั้ง 3 ช่อง ช่องธรรมดาดูได้ปกติ  ลองเปลี่ยนมาใช้ 500s ใช้***เดียวกัน ช่องHDมีเสียงแสดงว่าดูได้  (นี่คืออีก 1 ปัญหา กำลังหาทางแก้อยู่ครับ)
3.เรื่องของคุณภาพของภาพที่ได้  ในความเห็นส่วนตัว ผมว่าผ่าน ทั้งช่องธรรมดาและHD ผมปรับสุดเลยคือ 1080 i
4.เรื่องเสียงจากช่อง HBOHD มีแตกบ้างแต่ไม่มากนัก พอรับได้ (น่าจะพอมีทางแก้)
5.สามารถแสดงผังรายการล่วงหน้าได้เหมือน DB แต่ไม่มีประโยชน์ในเมื่อมันอ่านไทยไม่ได้ (นี่คืออีก 1 ปัญหา กำลังหาทางแก้อยู่ครับ)
6.Port RS232 ด้านหลังไม่สามารถใช้งานได้ เพราะในเมนูไม่มี RS232 (เดี๋ยงลอง Image อีกค่ายครับ รู้สึกว่ามันมี Image 2 ค่าย )
7.รีโมทตอบสนองดี รีโมทตัวใหม่ก็สวย  ใหญ่จับถนัดมือ ปุ่มกดง่าย
8.เรื่องอ่านการ์ดน่าจะไม่ใช่ปัญหาแล้ว

สรุปว่าโดยรวมผมพอใจ  อาจต้องมีการลองผิดลองถูกกันต่อไป  คงไม่คิดขายทิ้ง  จริงๆเราสามารถเล่นกับมันได้เยอะเท่าที่เราต้องการ  เพียงแต่เราต้องหามันให้เจอ ว่าจะทำอะไรกับมันได้บ้าง และนี่แหละคือปัญหา

ขอบคุณครับ

raider
สมาชิก VIP

« ตอบ #39 เมื่อ: 08 กันยายน 2553, 14:59 »

มาUpdateครับ

เรื่องเสียงแตก กับ ช่องHD เห็นว่าทางฝั่งAirboxไม่มีปัญหานะครับ ได้คุยกับท่านสมชาย ใช้อยู่ไม่มีปัญหาเรื่องเสียงแตก ช่องHDก็ไม่มีปัญหา

แต่ของเค้าไม่มี Mgcam ครับ  น่าจะเป็นที่ Firmware ครับ  ยังไงเพื่อนสมาชิกที่ใช้ Airbox อยู่รบกวนเอื้อเฟื้อ Image ที่ติดมากับเครื่องมา

ให้ลองหน่อยครับ  จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ

ขอบคุณครับ

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 53   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์