ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

19 สิงหาคม 2562, 01:10 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระดับความละเอียดที่ตาเราดูTV  (อ่าน 3709 ครั้ง)
Natpipat
กล่องฝัน-ฝันดีเสียรายเดือน-ฝันร้ายseverล่ม-ฝันหวานหนังสนุก-ฝันไม่หยุดใช้เลยกล่องฝัน
สมาชิก~TDB
*

กล่องฝัน-ฝันดีเสียรายเดือน-ฝันร้ายseverล่ม-ดูกันไป

« เมื่อ: 26 สิงหาคม 2553, 14:10 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

ปัจจุบันมีการผลิตTVออกมา นับวันก็ละเอียดขึ้น เลยสงสัยคับว่า ระดับความต้องการของ ดวงตา นั้นเราจำเป็นแค่ไหน หรือมีประโยชน์อย่างไร ที่เราจะเลือกดู TV ที่ความระเอียดขนาดไหนที่เหมาะสม

อืมจริงๆ ผมจะเอาไปเถียงเมียแหละคับ พอคุยกันว่าปีใหม่จะถอยLEDซักหน่อย แต่ยังโต้แย้งเหตุผลไม่ผ่านคับ 55555
สรุป เมียถามกลับมา จะเอาชัดไปถึงไหน ....จอดเลยใบ้รับทานคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กันยายน 2553, 22:53 โดย Mad3Wizard » บันทึกการเข้า

stone
สมาชิก VIP

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2553, 14:32 »

มันบอกยากครับ ว่าระดับชัดมันเท่าไรอยุ่ที่ความสุนทรีย์ของแต่ละบุคคล
เสียงก็เหมือนกันครับเวลาฟังเครื่องเสียง บางคนหูทองเขาฟังออกหมด แต่ผมประเภท
ตากระป๋อง หูกระป๋อง tv full hd ก็ดูไม่ออกครับ
พาไปดูของจริงครับ เอาแบบชัดสุดๆเปิดหนังที่เขาชอบดูครับ ให้เห็นความชัดทุกรูขุมขน
เขาจะได้เห็นความแตกต่างครับ(ผมใช้วิธีนี้คร๊าบ)
max7777
สมาชิก VIP

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2553, 14:55 »

ผมพาสุดที่รักเจ้าของเงินไปยืนดู ระหว่าง MotionFlow กับ ธรรมดา แล้วบอกว่าคอยสังเกตที่มันเคลื่อนที่นะ อันนึงไปแบบนิ่มๆ อีกอันกระตุก

หล่อนยังบอกว่า "มันก็ยังเป็นลูกฟุตบอลเหมือนกัน จะให้ดูเป็นลูกอะไร"

ok งั้นดูตัวเก่าไปก่อน Grin Grin Grin

Just press 7777
ตนนาทวี
จับมันให้หมด พวกหาเงินให้"เมืองยอน"
Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2553, 14:57 »

ปัจจุบันมีการผลิตTVออกมา นับวันก็ละเอียดขึ้น เลยสงสัยคับว่า ระดับความต้องการของ ดวงตา นั้นเราจำเป็นแค่ไหน หรือมีประโยชน์อย่างไร ที่เราจะเลือกดู TV ที่ความระเอียดขนาดไหนที่เหมาะสม

อืมจริงๆ ผมจะเอาไปเถียงเมียแหละคับ พอคุยกันว่าปีใหม่จะถอยLEDซักหน่อย แต่ยังโต้แย้งเหตุผลไม่ผ่านคับ 55555
สรุป เมียถามกลับมา จะเอาชัดไปถึงไหน ....จอดเลยใบ้รับทานคับ
จะเอาชัดไปถึงไหน Grin Grin Grin Grin

สายด่วนยาเสพติด 1165 กับการป้องกัน เพื่อเอาชนะปัญหายาเสพติด
tone
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2553, 15:03 »

led 1 เสียงครับ
zrop
สมาชิก VIP

« ตอบ #5 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2553, 15:23 »

ซื้อไประวังเจอคำพูดที่ว่า

เปลี่ยนทำไมเนี่ย เครื่องเก่า(จอแก้ว)ดูชัดกว่าเครื่องนี้มากมาย เสียเงินก็แพง  Shocked Shocked Shocked
ทำม๊ายยยย 3 5 7 9 ไม่มี HD มั่งเนี่ยย จะได้มีอะไรไปเถียงมั่ง  Grin Grin Grin
auau s.n.
สมาชิก VIP

ก้าวช้าๆ แต่มั่นคง

« ตอบ #6 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2553, 15:41 »

ภาพก็เบลอๆไม่คมเหมือนของเดิม   ปวดตาอีกต่างหาก  เหมาะติดห้องโถงทางเดินให้ชาวบ้านเขาดูด้วย  เงินยังตุงกระเป๋า  ราคาลดลงยังกะแจกฟรี

azbox hd+,dreambox800sewifi,VUSOLO,skayboxf3-M3-S12,SUPERNET,DREAMER500SE,VIVA-A11,ORTON,HITECH,500S
Chairat
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2553, 15:47 »

ผู้ชายใช้ตาดู ส่วนผู้หญิงเขาใช้อารมณ์ดูครับ  Wink

อคติทำให้คนรับเหตุผลด้านเดียว
Petchy
สมาชิก VIP

« ตอบ #8 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2553, 17:16 »

ซื้อทีเป็น 3D เลยดีกว่า จะได้มีข้ออ้างดูหนังสามมิติได้ครับ
Natpipat
กล่องฝัน-ฝันดีเสียรายเดือน-ฝันร้ายseverล่ม-ฝันหวานหนังสนุก-ฝันไม่หยุดใช้เลยกล่องฝัน
สมาชิก~TDB
*

กล่องฝัน-ฝันดีเสียรายเดือน-ฝันร้ายseverล่ม-ดูกันไป

« ตอบ #9 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2553, 18:54 »

5555ผมไม่ได้ใช้เชียร์  จะให้หาเหตุผลที่ฟังแล้วดูดี ไร้ที่ติ เท่านั้น ยังจะเชียร์กันจัง ไม่เชียร์ก็อยากจะแย่ละ นี้เชียร์กันซะ
sonicboy
Thaidreambox
สมาชิก~TDB
*

อยู่แบบเงียบๆ

« ตอบ #10 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2553, 00:34 »

ในความเห็นส่วนตัว ผมว่าพี่ถ้าตอนนี้ ใช้ 500S ดูจากเครื่อง CRT ชัดกว่า LCD LED ครับ
ส่วนใช้ 800HD ใช้ LCD LED ดูช่อง HD ชัดมากกก  แต่ถ้าดูช่อง ธรรมดา แย่กว่า  CRT ครับ
สรุปถ้า ช่องบริการ รองรับ HD มากๆ ใช้จอ LCD LED คุ้มครับ 

เจ็บเมื่อไรก็โทรมา  0843773188
VANGO
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2553, 11:12 »

....เห็นด้วยครับ.. CRT...ชัดดีครับ.แต่..ถ้า.HD..ไอ้พวก แบนๆๆ แจ่มครับ...
Mr.Jarantorn S.
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 02 กันยายน 2553, 19:44 »

ต้องมีระยะนั่งดูด้วยนะครับ

ลองดูครับ

Natpipat
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 02 กันยายน 2553, 20:31 »

ได้ตัวอย่างมาละคับ ลองดูตามลิ้ง ระยะที่เหมาะสมกับห้อง
แต่ผมก็ยังอยากรู้ว่าตาคนเราละเอียวขนาดไหน เพราะถ้าเราดูไกล2-3เมตร ก็ไม่สามารถเห็นความระเอียดในระดับ 1ฟุตได้ เลยคิดว่าจะละเอียดไปไหนกัน http://www.lcdtvthailand.com/article/detail.asp?param_id=17
Teerith
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 02 กันยายน 2553, 21:43 »

ผมก็พาท่านผู้หญิงของผมไปดูที่ร้านแถวๆคลองเตยครับ แล้วไปเทียบดูหลายๆแบบ สุดท้ายก็บอกว่าถ้าซื้อไปเอาไปดูกับเครื่องDVDที่บ้าน มันupscale เป็น 1080 ภาพนี่อย่างชัดเลยนะจ๊ะ จ่ายเงินทันทีครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์