ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

20 สิงหาคม 2562, 08:25 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูฟรีตลอดชีพ ????  (อ่าน 23152 ครั้ง)
Petchy
สมาชิก VIP

« เมื่อ: 26 สิงหาคม 2553, 13:30 »

เดี๋ยวนี้เห็นบ่อยมาก พวกซื้อแล้วดูฟรีตลอดชีพ  Huh?  ราคาก็จะแพงกว่าปกติพอสมควร โฆษณากันโจ๋งครึ่ม คงไม่ต้องบอกว่าเวปไหน

แค่สงสัยว่าเดี๋ยวนี้ทำการค้ากันอย่างนี้แล้วเหรอ   

mafiathai
สมาชิก VIP

DM8000 HD PVR

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2553, 13:36 »

เขาบอกว่าดูฟรี แต่ไม่ได้บอกว่าดูอะไร หรือป่าวครับ

IPM801 CTH GMMzHD CLOUD-IBOX III
DoctorK
สมาชิก VIP

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2553, 13:41 »

คิดอะไรมากท่าน
ก็มันดูฟรีตลอดชีพจริงๆๆ  Shocked Shocked
แต่เดี๋ยวนี้ คนเราอายุไข มันสั้นแค่ 10 - 12 เดือนก็สิ้นอายุไขแล้ว
ไอ้ที่ว่าดูฟรีตลอดชีพจริงๆ มันก็พลอยสิ้นอายุไขไปตามกัน  Tongue Tongue Tongue

เพราะที่เห็นเค้าขายมาตั้งแต่ต้นปี ยังไม่มีสมาชิกที่ login ได้มายืนยันเลย Grin Grin Grin

นคร
DM500S,DM800HD PVR.
สมาชิก~TDB
*

DM500s,DM800HD PVR

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2553, 13:58 »

Grin ดูฟรี(ทีวี)ตลอดชีพครับ ผมคิดว่างั้นนะ Grin money Ch. Dtv...

DM800HD PVR SIM2.01 BL84 <Open Pli BL84>
ตนนาทวี
จับมันให้หมด พวกหาเงินให้"เมืองยอน"
Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2553, 14:46 »

ดูฟรีตลอดชีพ ผมไม่เอาคนนึง เพราะเวลางึกๆงักๆล้มโทรไปวีนไม่ได้ Grin

สายด่วนยาเสพติด 1165 กับการป้องกัน เพื่อเอาชนะปัญหายาเสพติด
mail2abe
My F_Thai_DB
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2553, 14:52 »

พอมันหมดอายุ ก็นั่งดูตัวกล่องมันไป ตลอดชีพ ว่า ตูจะทำอย่างไรกับมันดี

เครื่องทำที่ทับกระดาษ ดีไหม
เอาadapterไปทำต่อพัดลม เออ....เย็นดี
Remote แกะเอาถ่านมาใส่นาฬิกา ใช้ได้อีก
bigbaskin
สมาชิก VIP

« ตอบ #6 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2553, 15:13 »

ผมว่า ยิ่งแข่งขันกันมาก ยิ่งเป็นผลดีกับ ผู้ใช้ครับ
อย่าคิดมาก ก็วัดดวง กันไปครับ Grin
zrop
สมาชิก VIP

« ตอบ #7 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2553, 15:19 »

เคยซื้อของแล้วเขียนว่า Life time warranty ไหมครับ
รูปแบบเหมือนกันละครับ

ของเลิกผลิต = หมดประกัน

ผู้ซื้อ : ถามว่าเมื่อไร
ผู้ผลิต : ตอบว่า "ไม่รู้ .. ไม่มีออร์เดอร์มาก็ = ตกรุ่น จึงเลิกผลิต ของที่ขายไปก็หมดประกันไปโดยปริยาย

ผู้ผลิตไม่ผิดใดๆ เพราะมันคือคำจำกัดความของ Life time warranty
เด็กใต้บน
หยุดที่64
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2553, 15:43 »

คงต้องถาม ว่าตลอดชีพผู้ซื้อ  หรือ ตลอดชีพอุปกรณ์(ฮา) เพราะการ์ดดูฟรีตลอดชีพ แถวบ้านผมก็เคยซื้อมา บอกว่าถูกกว่าดูดีบี  555 ชีพของการ์ดที่ซื้อมา สั้นหน่อย แค่ 3 วันจอมืด ไม่กล้าโผล่หน้ามาโม้ใส่ผมอีกเลย เอิ๊ก ๆ
VANGO
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2553, 16:38 »

...เข้ามาร่วมฮา.กับทุกท่านครับ...
...อ้อ.เดียว.สมัคร mail.ใหม่.หาเบอร์เติมเงิน..เปิดบัญชี...แหม่มๆ.จะไปโพสหาเงินกับเค้าบ้างครับ Grin Grin Grin Grin Grin
Multicam
สมาชิก VIP

« ตอบ #10 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2553, 18:45 »

ตอนนี้ก้สมควรตลอดชีพแล้วครับ 3พัน 4พันก็ขายกันไปเลย เครื่องจีนพร้อมใช้( ต่อ netดู 2ได้เลย )ก็ทะลักเข้ามาสะเกลื่อนเมือง cardcopy ก็ยิงไม่ตายสักที พื้นตลอด .. ส่วน 2 ก็ประชุมกันแล้วว่า ปีหน้าเปลี่ยนระบบแน่นนอน ยอมเจ็บตัวก่อนที่จะสายเกินไป
ขอตอบ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2553, 19:06 »

มีคนขายแบบนี้จริงๆครับ ราคาเครื่องDM500S+ดูฟรีตลอดชีพ ราคา5000บาท ถ้าไม่เอาเครื่องราคา2500บาทดูฟรีตลอดชีพ ถ้าซื้อการ์ดราคา7500บาท และยังมีอีกมากมายตามเวปเพื่อนบ้านครับ
kied
สมาชิก VIP

« ตอบ #12 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2553, 20:27 »

ตอนนี้ก้สมควรตลอดชีพแล้วครับ 3พัน 4พันก็ขายกันไปเลย เครื่องจีนพร้อมใช้( ต่อ netดู 2ได้เลย )ก็ทะลักเข้ามาสะเกลื่อนเมือง cardcopy ก็ยิงไม่ตายสักที พื้นตลอด .. ส่วน 2 ก็ประชุมกันแล้วว่า ปีหน้าเปลี่ยนระบบแน่นนอน ยอมเจ็บตัวก่อนที่จะสายเกินไป

เปลี่ยนเป็น HD ด้วยจะดีมากๆคับ 3 ช่องมันน้อยไป  Grin
fraud
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2553, 20:57 »

ของแบบนี้ ผู้ซื้อผู้ขายต้องไว้กันครับ เสี่ยงแต่หากเจอผู้ขายที่รับผิดชอบก้อเป็นโบนัสครับบบ
สิ้นชีพ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2553, 22:15 »

ในบอร์ดซื้อขาย ก้อมีคนเคยขายโปรนี้ครับ
ฝากบอกด้วยว่า อย่าเอาแต่ขายของ ตอนนี้บ้านท่านกระตุกบ่อยมาก
ดีนะจ่ายทีละเดือน คนที่ขายอยู่แม่สาย
Natpipat
กล่องฝัน-ฝันดีเสียรายเดือน-ฝันร้ายseverล่ม-ฝันหวานหนังสนุก-ฝันไม่หยุดใช้เลยกล่องฝัน
สมาชิก~TDB
*

กล่องฝัน-ฝันดีเสียรายเดือน-ฝันร้ายseverล่ม-ดูกันไป

« ตอบ #15 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2553, 22:20 »

เป็นการตลาดแหละคับ แต่ต้องพิสูจน์กันไป เพราะคำว่าตลอดชีพ ก็ต้องดูกันไป แต่ถ้าเอามาคำนวนราคาแล้ว ดูได้ซักปีนึงก็คุ้มนะคับ เพื่อนผมก็เข้าปีที่2ละ

แต่จริงๆควรใช้คำว่า ไม่มีรายเดือน มากกว่าฟังแล้วไม่เวอร์คับ คำว่าฟรีตลอดชีพมันยาวไป กลายเป็นฟังแล้วโอเวอร์หน่อยๆ 5555
eddy007
สมาชิก VIP

« ตอบ #16 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2553, 22:27 »

พอมันหมดอายุ ก็นั่งดูตัวกล่องมันไป ตลอดชีพ ว่า ตูจะทำอย่างไรกับมันดี

เครื่องทำที่ทับกระดาษ ดีไหม
เอาadapterไปทำต่อพัดลม เออ....เย็นดี
Remote แกะเอาถ่านมาใส่นาฬิกา ใช้ได้อีก

ฮ่าๆๆๆ เห็นด้วยครับ สงสัยคนขายหมายถึง...นั่งดูกล่องได้ฟรีตลอดชีพนะครับ
หยง
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2553, 22:39 »

dreambox = กล่องแห่งความฝัน
dragon = กล่องแห่งความเสี่ยง.....อิอิ

แต่การเอามาขายบนดินแบบนี้ ช่างน่ากลัวกับอนาคตอันใกล้ของผู้ใช้อย่างเราจัง
หนุ่มร่วมเกื้อ
ดาดฟ้าท้าทดลอง
สมาชิก VIP

LIKE

« ตอบ #18 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2553, 05:00 »

พวกร้านขายกล่องดูเคเบิ้ลบ้านหม้อผมเดินตั้งแต่เด็กจนโตไม่เคยที่อะไรที่คงทนถาวรได้แป๊บๆก็มืดแล้วต้องกลับไปหาอาตี๋ขายกล่องให้มันซํ้าเรื่อยๆสู้เรามาหาข้อมูลในเวบละเลือกใช้ของแบบไหนดีกว่า

ดาดฟ้าท้าทดลอง ** love dreambox as the sky
A. kom
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2553, 06:22 »

มีใครเอามาแกะดูบ้างไหมครับ  ข้างในมันเป็นอย่างไร ทำไมถึงกล้าขาย+โฆษณาสรรพคุณขนาดนั้น
หน้า: [1] 2 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์