ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

24 ตุลาคม 2562, 07:07 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูฟรีตลอดชีพ ????  (อ่าน 23292 ครั้ง)
Multicam
สมาชิก VIP

« ตอบ #40 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2553, 22:43 »

ราคา update ล่าสุด ดูฟรีตลอดชีพ เครื่อง DM 900  อยู่ที่ 1600.-

matee
สมาชิก VIP

« ตอบ #41 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2553, 22:47 »

1600   นี่ดูเครื่องฟรี ตลอดชีพหรือเปล่าครับ
Multicam
สมาชิก VIP

« ตอบ #42 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2553, 23:04 »

1600   นี่ดูเครื่องฟรี ตลอดชีพหรือเปล่าครับ

เห็นโฆษณาอยู่บอร์ดโบราณนะครับ ราคา 1600.- ดูด้วยการรับ code จาก net และ S.. อยู่เมืองจีน นะครับ เห็นว่าอย่างนั้น

*****  ทางเลือกใหม่เครื่องรับสัญญานดาวเทียม DM 900 support การดึงรหัสจาก internet  ****

เครื่องรับสัญญานดาวเทียม DM900 คุณสมบัติสามาดึงรหัสจากinternetได้ (ทางโรงงานลงhostสามารถดู u ได้เต็ม ฟรีนะครับ host นอก)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 สิงหาคม 2553, 23:09 โดย Multicam » บันทึกการเข้า
Petchy
สมาชิก VIP

« ตอบ #43 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2553, 23:36 »

ทำกันโจ๋งครึ่มขนาดนี้ ถ้าบริษัทเค้าไม่ไหวปีหน้าอาจมีหนาวขึ้นมาจริงๆ ก็ได้   Huh?

น่าจะเกรงใจเจ้าของบ้างนะ
kriangkrai2000
สมาชิก VIP

« ตอบ #44 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2553, 23:57 »

เอาแบบว่าเจ้งกันไปข้างหนึง่เลยครับ ดีจริง ๆ
Petchy
สมาชิก VIP

« ตอบ #45 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2553, 00:11 »

ผมเตรียมใจไว้แล้วละ  ถ้ามันเจ๊งจอมืดทั้งประเทศ จะไปดูเสื้อเหลือง หรือ dtv ipm หรือติดจานดำดูมิวสิควีดีโอ ประชดชีวิตมันซะเลย
aroonsawat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2553, 14:56 »

ผมว่าทุกวันนี้ก็ "โจ๋งครึ่ม" อยู่แล้ว
แต่ 900 มาแรงกว่าตรงที่พัฒนาการ

หากพัฒนาต่อไม่หยุดเราน่าจะได้ดูช่องเข้า่รหัสทั่วโลก
แน่นอน server เมืองไทยจะล้มหายตายจาก
หรือแปลสภาพเป็นอย่างอื่น

matee
สมาชิก VIP

« ตอบ #47 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2553, 17:13 »

ผมว่าทุกวันนี้ก็ "โจ๋งครึ่ม" อยู่แล้ว
แต่ 900 มาแรงกว่าตรงที่พัฒนาการ

หากพัฒนาต่อไม่หยุดเราน่าจะได้ดูช่องเข้า่รหัสทั่วโลก
แน่นอน S*** เมืองไทยจะล้มหายตายจาก

แรงตรงไหนครับ
1600 บาทดูฟรี ตลอดชีพ  คุณว่ามันเป็นไปได้หรือครับ
  ลองใช้สมองหน่อยซิ
 1600 บาท ถาเฉพาะเครื่องผมว่า ก็ OK แต่
1600 บาท รวมดูฟรี ตลอดชีพ นี่
ผมว่ามันน่าจะหลอกลวงแล้ว ใครอยากลองก็ลองไปครับ

ตังใครตังมันครับ ตามสบาย 
N_S
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2553, 17:55 »

1600 บาทดูฟรี ตลอดชีพ  คุณว่ามันเป็นไปได้หรือครับ
 1600 บาท ถาเฉพาะเครื่องผมว่า ก็ OK แต่
ผมว่ามันน่าจะหลอกลวงแล้ว ใครอยากลองก็ลองไปครับ

ดูได้ซะ 8 เดือนก็คุ้มค่าเช่าห้องแล้วนี่ครับ ถ้ามากกว่านั้นถือว่าได้กำไร

แต่ถ้าดูไม่ได้ก็หาที่อยู่ได้นี่ครับ....

ก็เหมือนกับ 500 ที่เมื่อที่อยู่ไม่ถูกใจก็หาที่อยู่ใหม่ได้มีคนให้บริการห้องเช่ามากมาย

แล้วอีกอย่างคนขายก็เปิดห้องเช่าด้วยนี่นา
satellitehome
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #49 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2553, 21:29 »

พูดถึงเครื่องดูฟรีเนี่ยผมก้อมาสงสัยเรื่องกฏหมายนะ อยากถามเพื่อน ๆ ในนี้เผื่อมีประสพการณ์จะได้แนะนำหน่อย

คือมีเพื่อนในวงการที่เค้าขายกล่องฝันพร้อมติดตั้งให้ลูกค้าเจ้านึง มีปัญหากับลูกค้าคือลูกค้าชักดาบไม่จ่ายรายเดือน (เพื่อนผมเค้ารับไปส่งต่อให้ปอยฝ้ายอีกที) ทีนี้เพื่อนผมเค้าก้อแจ้งปอยฝ้ายให้ตัดการบริการซะ  เจ้าลูกค้าคนนี้โทรมาโวยวาย ขู่ว่าจะไปแจ้งความใ้ห้มาจับ เรื่องอย่างนี้เป็นไปได้ไหม ถ้าโดนแจ้งจับเนี่ยเค้าจะโดนตำรวจจับได้หรือไม่  ไม่รู้ว่าอย่างนี้ถือเป็นคดีพวกฉ้อโกง หรือหลอกลวงหรือเปล่า

เพราะเคยเห็นคดีที่เค้าจับปอยฝ้ายแถวฝั่งธนฯ โดยเจ้าหน้าที่ของทาง 2 ร่วมกับตำรวจ แต่พอขึ้นศาลก้อยังยกฟ้อง ทำอะไรปอยฝ้ายไม่ได้เลย ไม่ทราบว่าคนขายกล่องพวกนี้ (ทั้งมีรายเดือนและเก็บตลอดชีพ) มีโอกาสโดนแจ้งจับฐานหลอกลวง หรือละเมิดลิขสิทธิ์ อะไรประมาณเนี้ยะ   เพราะไม่เคยได้ยินข่าวยคนขายกล่องฝันโดนจับเป็นคดีแบบนี้มาก่อน  เลยบอกเพือนให้ค่อยๆ คุยกับลูกค้า ถ้าไม่ได้เรื่องก้อตัดไปเลย ถ้าจะแจ้งความก้อให้เค้าไปแจ้งเพราะคงทำอะไรเราไม่ได้  ไม่รู้ผมแนะนำอย่างนี้ถูกหรือเปล่านะ

ผมได้ดูข้อกฏหมายตามเว็ปเกี่ยวกับการฟ้องร้องเค้าบอกว่า ถ้าเป็นพวกคดีหลอกลวงเนี่ยอายุความแค่ 3 เดือนถ้าเกินกว่านั้นถือว่าหมดอายุความ ไม่สามารถเอาผิดได้
Dreambox_Cm
CCTV มันส์ T3 ไม่แน่ไม่นอน
สมาชิก VIP

« ตอบ #50 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2553, 22:15 »

สุดท้ายแล้วมันเอาอะไรกับใครไม่ได้หรอกครับ มันเป็นเรื่องที่ต้องไว้ใจและเชื่อใจกันครับ   ขนาด ราคา ตั้งแต่ 2000 จนถึงขายกัน 5-6000 เก็บตังค์เป็นเดือนอีกต่างหาก ผมเห็นเขาก็หนี หรือไม่รับผิดชอบ กันเยอะแยะไปหมด แต่ละวันก็มีคนมาหางึกๆงักๆ ใหม่ ที่นิ่งๆ กันได้ทุกวี่ทุกวัน มันเป็นเพราะอะไรล่ะครับ

ส่วนที่มี Promotion ออกกันมาแหลกราน จนถึงเจ้าตัว 1600 ที่ post กัน 

นั่งหัวเราะทีหลังดังกว่าครับ  ระวังนะครับ เดี๋ยวจะมี 500s 1500 บาท งึกๆงักๆจีนออกมาบ้าง ขายสัก 2-3 ร้อยกล่อง แล้วตัวใครตัวมัน แหะๆ คนขายคงมันน่าดูครับ  Cheesy Cheesy 
3จี
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2553, 00:28 »

ดูฟรีตลอดชาติผมว่าเป็นไปไม่ได้หรอกครับ แต่ที่สนใจDM900 เห็นว่าราคาแค่1600
ผมลองขอรายละเอียดคนขายเขาว่าสามารถลงsv.ต่างๆได้เลยสนใจน่ะครับถึงแม้ว่ารับ
ตามที่เขาว่ามาว่าทางโรงงานลงhostให้แล้วอัพเดททางโรงงานได้ตลอดอันนี้ไม่ใส่ใจเท่าไหร่
ขอให้มีประกันสักนิดบริการหลังการขายดีก็โอเคแล้วและก็เล่นง่ายเหมือนdbราคาขนาดนี้น่าสนใจครับ
tuy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2553, 01:33 »

ถามแล้ว ราคา 1950 ไม่รวมค่าส่ง แต่ตอนนี้ภาพมืด สะตุก ต้องรอก่อน
aroonsawat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2553, 01:57 »

แน่นอน S*** เมืองไทยจะล้มหายตายจาก

.............
1600 บาทดูฟรี ตลอดชีพ  คุณว่ามันเป็นไปได้หรือครับ

..............................

ผมคิดว่าผมใช้ "สมอง" ที่มีมากกว่าคุณแน่นอน
ผมพูดถึง "พัฒนาการ" ด้านการแข่งขัน
ตรงนี้เป็นพรสวรรค์ของจีน ตั้งแต่เปิดประเทศรับทุนนิยมแล้ว และเรื่องนี้เขาเร็วมาก

เท่าที่ทราบเครื่องรุ่นนี้ถูกผลิตมาเพื่อรับ sver ฟรีจากจีน
แลกกับความสามารถที่ด้อยลงบางอย่างจากรุ่นอื่น
และวันนี้ก็ยังไม่มีใครรับรองว่าจะดูได้นานแค่ไหนหรือคุณภาพดีขนาดไหน

ผมมองจากมุมของผู้บริโภคไม่ใช่พ่อค้า

ความเห็นก่อนหน้า ผมพูดถึงจุดเริ่มต้นของพัฒนาการด้านการแข่งขันประเด็นมีเท่านั้นเอง
แต่คุณฟูมฟายเดือดร้อนเหมือนเสียผลประโยชน์
เป็นอะไรมากหรือเปล่า น่าจะไปหาหมอหรือถือศีลซะบ้าง จะได้ทำใจได้
คนใช้
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2553, 02:14 »

ผมเป็นคนนึงที่ใช้จ้า DM900 ซื้อจากร้าน อาตี๋ ท่าขี้เหล็ก ฝั่งพม่า  ใช้มา 4เดือนแล้ว ใช้ได้ แล้วก็ตาย ตอนนี้ ใช้ได้อีกแล้ว ใส่โค๊ด CCcam กดผ่านรีโมทได้เลย Cheesy
BC115C
สมาชิก VIP

« ตอบ #55 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2553, 10:28 »

ดูฟรีตลอดชีพ
ซื้อไปเลยอย่าไปฟังเสียงคนอื่น เงินคุณเอง
ดูไม่ได้ก็เงินคุณเอง

โชคดี

ชัดๆๆๆ เงินใครเงินมัน คิดว่าดีแล้วก็ซื้อกันไป....
คิน
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2553, 08:15 »

ดูฟรีตลอดชีพ เวลามีปัญหาติดต่อได้หรือเปล่าหละ  ตังก็จ่ายไปหมดแล้ว  555
คิน
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2553, 08:21 »

ขายแล้วหายไป ติดต่อไม่ได้แน่ๆ เชื่อเถอะ
matee
สมาชิก VIP

« ตอบ #58 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2553, 08:56 »

ผมลองโทรถามคนที่ ลงเบอร์ขายแล้ว
เขาบอกว่า sv จีน ดูได้กี่เดือนเขาบอกว่าไม่รู้
 การรับประกันก็ปากเปล่าครับ
คนอ่าน
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: 02 กันยายน 2553, 11:24 »

เมื่อวานโทรไปไม่รับสาย วันนี้ที่บอร์ดโบราณหายไปแล้ว ทั้ง คนขาย และ กระทู้ สงสัยงานนี้ได้ไปเยอะ 
หน้า: 1 2 [3] 4   ขึ้นบน
  พิมพ์