ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

15 ตุลาคม 2562, 01:40 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดรีมบ๊อก ต่อกับ พีพีลิ้งค์ ซื้อ มาใช้งานไม่ได้ ช่วยที  (อ่าน 17332 ครั้ง)
ต้นกล้า
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 18 สิงหาคม 2553, 20:53 »

ซื้อ ดรีมบ๊อก มาใหม่ ต่อกับ พีพีลิ้ง ตอนนี้ยังใช้ไม่ได้เลย ครับ ใครก็ได้ช่วยที ดูได้แต่ช่อง 109
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 สิงหาคม 2553, 05:57 โดย ฅนสงขลา » บันทึกการเข้า

ตนนาทวี
จับมันให้หมด พวกหาเงินให้"เมืองยอน"
Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2553, 20:58 »

ซื้อ ดรีมบ๊อก มาใหม่ ต่อกับ พีพีลิ้ง ตอนนี้ยังใช้ไม่ได้เลย ครับ ใครก็ได้ช่วยที ดูได้แต่ช่อง 109
บอกเมล์มาคับ เดี่ยวจัดให้

สายด่วนยาเสพติด 1165 กับการป้องกัน เพื่อเอาชนะปัญหายาเสพติด
ต้นกล้า
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2553, 20:21 »

เมล ผมครับ ขอร้อง ช่วยทีครับ [email protected] 87713  6565 ครับ 
ตนนาทวี
จับมันให้หมด พวกหาเงินให้"เมืองยอน"
Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2553, 20:58 »

เมล ผมครับ ขอร้อง ช่วยทีครับ [email protected] 87713  6565 ครับ 
จขทก.ท่านนี้น่าเห็นใจคับ ได้ของมา2วันแล้วยังดูไม่ได้เลย
ร้านที่ซื้อมาก็ไม่สนใจใยดี Cry 

สายด่วนยาเสพติด 1165 กับการป้องกัน เพื่อเอาชนะปัญหายาเสพติด
Natpipat
กล่องฝัน-ฝันดีเสียรายเดือน-ฝันร้ายseverล่ม-ฝันหวานหนังสนุก-ฝันไม่หยุดใช้เลยกล่องฝัน
สมาชิก~TDB
*

กล่องฝัน-ฝันดีเสียรายเดือน-ฝันร้ายseverล่ม-ดูกันไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2553, 21:05 »

แจ้งอาการหน่อย ดูได้109ช่องเดียวเหรอ แล้วช่องอื่น หรือมีอะไรบ้างคับจะได้ช่วยๆกันคับ
รุ่งโรจน์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2553, 00:09 »

รบกวน ท่านตนนาทวี / ท่านอื่นก็ได้ครับ
ผมก็ ซื้อ PPlink+DB มา อาทิตย์นึงแล้วครับ จะเอามาต่อกับ SIM True

จะทำให้เพื่อนปล้ำกันอยู่เป็นอาทิตย์แล้ว ยังไม่สามารถ Connect ได้เลยครับ
ลงอิมเมจตัวนี้ครับ Gemini360GPRS_satdream_dm500 ลงแล้วค้างที่ 87%

รออยู่ครึ่งชั่วโมงก็ 87% เท่าเดิมเลยยกเลิก Process
ปรากฏว่า เปิดเครื่องใหม่ เครื่องค้างไปเลย ไม่ตอบสนองรีโมทใคๆทั้งสิ้น
และไม่มีแม้แต่ สัญญาณ AV ออกที่จอ

มีสาย Null MODEM อยู่ แต่ ฉนท เจ้ากรรม ดันไม่มี Port RS232

ปล. 1. ผมเห็นมีไฟล์ Image หลายไฟล์ที่สามารถใช้กับ GPRS ได้ ไม่ทราบเลือกตัวไหนดีครับ แนะนำสักตัวที่ดีที่สุดให้หน่อยครับ

ปล. 2. ผมพยายมค้นหาข้อมูลการแก้ไขในนี้แล้วครับ แต่ยังไม่ได้คำตอบ ขอถือโอกาสถามเป็นคำถามไว้นะครับ

รบกวนช่วยเหลือด้วยครับ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง

[email protected]
Dreambox_Cm
CCTV มันส์ T3 ไม่แน่ไม่นอน
สมาชิก VIP

« ตอบ #6 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2553, 00:37 »

รบกวน ท่านตนนาทวี / ท่านอื่นก็ได้ครับ
ผมก็ ซื้อ PPlink+DB มา อาทิตย์นึงแล้วครับ จะเอามาต่อกับ SIM 2

จะทำให้เพื่อนปล้ำกันอยู่เป็นอาทิตย์แล้ว ยังไม่สามารถ Connect ได้เลยครับ
ลงอิมเมจตัวนี้ครับ Gemini360GPRS_satdream_dm500 ลงแล้วค้างที่ 87%

รออยู่ครึ่งชั่วโมงก็ 87% เท่าเดิมเลยยกเลิก Process
ปรากฏว่า เปิดเครื่องใหม่ เครื่องค้างไปเลย ไม่ตอบสนองรีโมทใคๆทั้งสิ้น
และไม่มีแม้แต่ สัญญาณ AV ออกที่จอ

มีสาย Null MODEM อยู่ แต่ ฉนท เจ้ากรรม ดันไม่มี Port RS232

ปล. 1. ผมเห็นมีไฟล์ Image หลายไฟล์ที่สามารถใช้กับ GPRS ได้ ไม่ทราบเลือกตัวไหนดีครับ แนะนำสักตัวที่ดีที่สุดให้หน่อยครับ

ปล. 2. ผมพยายมค้นหาข้อมูลการแก้ไขในนี้แล้วครับ แต่ยังไม่ได้คำตอบ ขอถือโอกาสถามเป็นคำถามไว้นะครับ

รบกวนช่วยเหลือด้วยครับ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง

ไม่มี port  Rs232 ไม่เป็นไรครับ หาซื้อ usb to serial มาก่อนครับ   image ของหลายท่านดีๆหลายตัวครับ ของท่านวิริเยนก็แจ๋วครับ
Kokeng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2553, 03:51 »

ผมก็ ซื้อ PPlink+DB มา อาทิตย์นึงแล้วครับ จะเอามาต่อกับ SIM 2

Sim 2 ไม่แน่ใจว่าใช้กับ PPlink ได้ป่ะนะ

แล้วก้อ ตามนั้นครับ ซื้อ USB to RS232 มาต่อ ครับ

อยู่แถวไหนอ่ะครับ.. ถ้าใกล้บ้านผม เดี๋ยวผม flash ให้ก้อได้ครับ ฟรีๆ
ปังคุงด์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2553, 06:03 »

ทุกวันนี้ผมยังสงสัยว่าเค้าใช้กันได้จริงๆหรือ เจ้า PPLink เนี่ย
เพราะซื้อมาลองเล่นตัวนึง ทำยังไงก็ดูแล้วกระตุกครับ
พยายามอยู่เป็นเดือน ก็ไม่ได้ ตอนนี้ยังวางนิ่งอยู่ในกล่องเลย
ผมอาจยังศึกษาไม่พอครับ ท่านใดมีคำแนะนำช่วยแนะนำด้วยครับ
dak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2553, 20:27 »

ซื้อจากไหนละครับไม่สนใจใยดี  Grin Grin จะได้ห่างห่างไว้ครับ Grin Grin
ตนนาทวี
Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2553, 20:35 »

ทุกวันนี้ผมยังสงสัยว่าเค้าใช้กันได้จริงๆหรือ เจ้า PPLink เนี่ย
เพราะซื้อมาลองเล่นตัวนึง ทำยังไงก็ดูแล้วกระตุกครับ
พยายามอยู่เป็นเดือน ก็ไม่ได้ ตอนนี้ยังวางนิ่งอยู่ในกล่องเลย
ผมอาจยังศึกษาไม่พอครับ ท่านใดมีคำแนะนำช่วยแนะนำด้วยครับ
ใช้ได้คับ ผมก็เคยใช้ มีกระตุกบ้างไม่บ่อยคับ แล้วแต่ว่าใช้ซิมอะไรคับ
ดีแทคผ่านคับ วันนึงไม่เกิน2ครั้ง Grin

ซาลาเปาเต่า
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2553, 20:48 »

ซื้อจากไหนละครับไม่สนใจใยดี  Grin Grin จะได้ห่างห่างไว้ครับ Grin Grin

เห็นด้วยครับ ใครทำดีก็ควรได้ดี ช่วยๆกันสนับสนุน
แต่ใครทอดทิ้งลูกค้า ก็ควรบอกต่อไว้ จะได้ระวังตัว
นคร
DM500S,DM800HD PVR.
สมาชิก~TDB
*

DM500s,DM800HD PVR

« ตอบ #12 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2553, 22:11 »

Grin อิมเมจตัวนี้Gemini360GPRS_satdream_dm500 ผมใช้อยู่ครับ ผมโหลดมาในซื้อขายเป็นไฟล์รวมที่คุณ Dreambox TURBO ทำไว้ครับ
ตอบ 1.กรณีลงGemini360GPRS_satdream_dm500 ค้าง สันนิฐานว่าเท่าเอาไฟล์ .Fw2  flash ลงไปใช่ป่าวครับ ถ้าใช้ แก้ไขดังนี้ ต้องหา image ที่มี Gprs ไฟล์ . img มาdreamupก่อน แล้ว flash ตามด้วยGemini360GPRS_satdream_dm500 .fw2 ผ่าน 100% ครับ  เปิดแล้วดูได้แน่นอนอย่างลืม CCcam หรือ MgCam ด้วยนะครับ เดี๋ยวดูช่องอื่นๆไม่ได้ Grin

DM800HD PVR SIM2.01 BL84 <Open Pli BL84>
รุ่งโรจน์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2553, 00:54 »

ขอบคุณในน้ำใจทุกท่านครับ
มีหลายท่านเลยเสนอตัวช่วยเหลือมาทางเมล์ ต้องขอบคุณมากครับ
แต่พอดีผมมมาปิด เมล์ดึกไปหน่อย เดี๋ยวผมจะพยายามลองด้วยตัวเอง
ถ้าพรุ่งนี้ยังไม่ได้ คงต้องขอรบกวนทุกท่านอีกครั้งนะครับ

ปล. ไฟล์ FW2 กับ IMG นี่ต่างกันยังไงหรือครับ แล้วมีผลต่อการ FLASH ผ่านไม่ผ่านด้วยหรือครับ
kied
สมาชิก VIP

« ตอบ #14 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2553, 01:14 »

ขอบคุณในน้ำใจทุกท่านครับ
มีหลายท่านเลยเสนอตัวช่วยเหลือมาทางเมล์ ต้องขอบคุณมากครับ
แต่พอดีผมมมาปิด เมล์ดึกไปหน่อย เดี๋ยวผมจะพยายามลองด้วยตัวเอง
ถ้าพรุ่งนี้ยังไม่ได้ คงต้องขอรบกวนทุกท่านอีกครั้งนะครับ

ปล. ไฟล์ FW2 กับ IMG นี่ต่างกันยังไงหรือครับ แล้วมีผลต่อการ FLASH ผ่านไม่ผ่านด้วยหรือครับ

img -> ไม้ตายใช้เวลา flash fw2 แล้วค้าง หรือไม่ผ่าน เป็นไฟล์ดั้งเดิมนั่นเอง ใช้กับโปรแกรม dreamup
fw2 -> ผ่านการบีบอัดมาอีกที เพื่อให้ง่ายต่อการ flash แต่มีโอกาสค้าง ใช้กับโปรแกรม flash wizard
wat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2553, 07:21 »

ผมก็ยังสงสัยเหมือนกันคับ ไม่มีใครแนะนำวิธีใช้แบบละเอียดเลย ตามอ่านกระทู้เก่าๆก็ไม่เข้าใจอยู่ดี ก็เลยต้องทิ้งไว้เฉยๆไม่มีประโยชน์ ต้องหาวิธีการซื้ออุปกรณืตัวใหม่มาเสริมถึงดูได้คับ
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP

ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...

« ตอบ #16 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2553, 08:00 »

ซื้อมาแล้วทิ้งไม่เสียดายกะตังค์บ้างเหรอครับท่านฯ  Grin  ตระกูล link ทั้งหลา่ยการใช้งานก็เหมือนๆ กันแหละ
ครับท่านฯ ขอแนะนำ

http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=3127.0

http://www.4shared.com/file/UUCkr1fp/LinkGPRS.html

(ผมก็เก็บสะสมจากที่แห่งนี้แหละครับท่านฯ)   Grin

maybe tomorrow
mangginoon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2553, 09:27 »

ผมเพิ่งปล้ำเสร็จ ครับ สรุปปัญหาผมเป็นที่เครื่อง

ใช้ตัว 2 เลเยอร์เซ้ตยังไงก็ไม่ได้  เลยลองตัว 4 เลเยอร์ผ่านฉลุยง่ายๆ เลย

เลยลอง โคลนตัว 4 มาใส่ 2 ก้เหมือนเดิม สรุปเป็นที่เครื่องครับ  ทั้ง 2 เครื่อง ต่อแลนได้ปกติ

เช็คซิมโดยลองใส่ในโทรศัพทย์แล้ว

เช็ค พีพี โดยใส่ซิม เปิดเครื่อง แล้ว ลองโทรเข้าดู ต้องติดปกติ

เวลาที่มันคอนเน็คได้ สังเกตไฟแดงด้านหลังจะกระพริบ  แต่ถ้าต่อไม่ได้ มันจะกระพริบไฟเขียวอย่างเดียว

รุ่งโรจน์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2553, 12:39 »

เครื่องผมไม่มี PORT RS232 เดี๋ยวจะแก้ปัญหาขั้นต้นก่อนด้วยการออกไปซื้อ
USB2RS232 ที่ พันทิพย์ก่อนครับ เพราะตอนนี้เครื่องทำอะไรไม่ได้เลย
เพราะอย่างน้อยตอนนี้ผมต้อง Dreamup กลับมาให้ใช้งานได้ก่อน
ถ้ายังไม่สามารถ Dreamup ได้ก็ได้แค่นอนกอดกล่อง DB อิอิ

เดี๋ยวเย็นๆคงได้กลับมาทำ ต้องขอบคุณท่านมากๆเลยครับ

ได้ผลอย่างไรจะแจ้งให้ทราบครับ
Boonlert
สมาชิก VIP

« ตอบ #19 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2553, 12:51 »

เข้ามายืนยันครับว่า DB + ppLink + sim 2 ดูได้ครับผมก็ใช้อยู่
หน้า: [1] 2 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์