ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

23 ตุลาคม 2562, 19:39 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดรีมบ๊อก ต่อกับ พีพีลิ้งค์ ซื้อ มาใช้งานไม่ได้ ช่วยที  (อ่าน 17345 ครั้ง)
รุ่งโรจน์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2553, 12:07 »

พอดีมาอ่านเจอแต่ผมไม่มีเวลาอธิบายมากนักรบกวนติดต่อผ่านเมลล์มานะครับ จะให้เบอร์ติดต่อไว้ ถ้าเป็นอิมเมจของท่านวิริเยนผมพอมีทางออกเพราะ เพิ่งทำให้ลูกค้าเมื่อ 2 ชั่วโมงก่อนครับ [email protected]

เดี๋ยวค่ำๆจะติดต่อไปนะครับ พอดีตอนนี้อยู่ที่ทำงานไม่สามารถเปิดเมล์ได้ครับ

ขอบคุณล่วงหน้า

Memory Full
To be Mercy.
สมาชิก VIP

Don't be serious.

« ตอบ #41 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2553, 12:30 »

Image ดังเดิมของผม เป็น Auto Connect สำหรับ AIS
ดังนั้นพอผมแก้ไฟล์ใน Folder : var\ect\ppp\pap-secrets แล้วใส่ User+Passward เป็น orange+orange
มันก็กลายเป็น Auto Connect สำหรับ 2 แทนเลยใช่ไหมครับ
เพียงแค่ Config IP ทุกขชุดให้ถูกต้อง มันก็จะ Auto Connect โดยไม่ต้อง กด Connect อีก

ซึ่งเท่าที่ผ่านมาผมน่าจะทำถูกทุกขั้นตอนแล้วใช่ไหมครับ
งั้นผมคงต้องลอง พยายามดูอีกทีครับ

เข้าใจถูกต้องแล้ว
udzaa
สมาชิก VIP

« ตอบ #42 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2553, 17:03 »

ชองผมใช้ SIM 2 ครับ เลยแก้ให้เป็น orange
ใส่ SIM แบบนี้ถูฏไหมครับ รอยบากอยู่ด้านนอกฝั่งซ้าย และหงายซิมขึ้น

ซิมมันต้องคว่ำลงไม่ใช่หรอครับ แล้วให้ด้านที่เป็นรอยบาก อยู่ทางด้านนอก

ปล. คว่ำ หมายความว่า คว่ำลงกับตัวเครื่อง โดยให้ด้านที่เป็นทองๆสัมผัสกับตัวเครือง PP Link ครับ ไม่ใช่หงายขึ้นครับ ลองดูนะครับ

ขอบคุณครับ
Memory Full
สมาชิก VIP

« ตอบ #43 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2553, 17:46 »

ตกลงมันคว่ำ หรือหงาย กันแน่ แต่สำหรับ S-Link มันต้องหงาย และรอยบากอยู่ทางด้านซ้าย ตามที่ จขกท.

สำหรับ PP Link ไม่แน่ใจ เพราะไม่มี รอท่านอื่นยืนยัน
ตนนาทวี
จับมันให้หมด พวกหาเงินให้"เมืองยอน"
Member

« ตอบ #44 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2553, 18:30 »

ตกลงมันคว่ำ หรือหงาย กันแน่ แต่สำหรับ S-Link มันต้องหงาย และรอยบากอยู่ทางด้านซ้าย ตามที่ จขกท.

สำหรับ PP Link ไม่แน่ใจ เพราะไม่มี รอท่านอื่นยืนยัน
เหมือนกันเลยคับท่าน หงายคือคำตอบที่ถูกต้องคับ Grin

สายด่วนยาเสพติด 1165 กับการป้องกัน เพื่อเอาชนะปัญหายาเสพติด
ต้นกล้า
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2553, 20:03 »

ดูได้แล้ว ครับ ขอบคุณ พี่ทุก คนที่ช่วย นะครับ โดยเฉพาะ พี่ แดง สนามบินน้ำครับ บริการ ดีกว่า คนที่ ขายให้ ผมอีก
Memory Full
สมาชิก VIP

« ตอบ #46 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2553, 21:01 »

ผ่านไปอีกหนึ่งราย เฮ้อ ดีใจด้วย
รุ่งโรจน์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2553, 21:10 »

ผ่านไปอีกหนึ่งราย เฮ้อ ดีใจด้วย

ยินดีด้วยครับผมยังไม่ไปไหนเลย
ท่าน ต้นกล้า ผ่านมันมาได้ไง รบกวนแจ้งเป็น ประสบการณ์ ให้คนรุ่นหลังด้วยครับ
Natpipat
กล่องฝัน-ฝันดีเสียรายเดือน-ฝันร้ายseverล่ม-ฝันหวานหนังสนุก-ฝันไม่หยุดใช้เลยกล่องฝัน
สมาชิก~TDB
*

กล่องฝัน-ฝันดีเสียรายเดือน-ฝันร้ายseverล่ม-ดูกันไป

« ตอบ #48 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2553, 21:20 »

ผมถนัดหงายคับ คว่ำแล้วเมื่อย Grin

ดีใจด้วยคับที่ดูได้
Boonlert
สมาชิก VIP

« ตอบ #49 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2553, 21:21 »

ดูได้แล้ว ครับ ขอบคุณ พี่ทุก คนที่ช่วย นะครับ โดยเฉพาะ พี่ แดง สนามบินน้ำครับ บริการ ดีกว่า คนที่ ขายให้ ผมอีก

พอจะบอกสาเหตุได้ไหมครับ
Boonlert
สมาชิก VIP

« ตอบ #50 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2553, 21:25 »

ลองใส่ตามที่ทุกท่านแนะนำแล้ว

Netmark : 255.255.255.0
Names-rver : 4.2.2.1
Gateway : 0.0.0.0

และ

Subnetmask : 255.255.255.0
Names-rver : 203.146.237.237
Gateway : 0.0.0.0

ไม่ว่าจะ Config แบบไหน
พอลอง Conect บางทีมันก็ขั้นว่า Already Connect / บางทีก็ขึ้น Conect Fail ครับ(ส่วนมาก Fail)
แต่ไม่ว่าผล Connect จะเป็นอย่างไร จอก็ยังดำอยู่ พอลอง Test Net ก็ไม่ผ่านครับ

เลยลองไปแก้ไฟล์ใน Folder : var\ect\ppp\pap-secrets แล้วใส่ User+Passward เป็น orange
ผลก็ไม่เปลี่ยนแปลงครับเหมือนตอนที่ ยังไม่ได้แก้ไขไฟล์

รบกวนแนะนำด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ถ้าใครใช้ truemove ถ้าไม่สามารถดูได้ให้ใช้ nameserver ตัวนี้ครับ
Primary Domain Name S*** = 203.144.207.29 
Secondary Domain Name S*** = 203.144.207.49

dang(สนามบินน้ำ)
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2553, 21:33 »

ยินดีครับที่ได้ช่วยเหลือ
รุ่งโรจน์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: 03 กันยายน 2553, 01:19 »

ตกลงของผมยังใช้ไม่ได้สักที
ลองทุกวิธีแล้วตามที่ทุกท่านแนะนำแล้วครับ ชักถอดใจ

ไม่ทราบว่า เราจะมีวธีเช็คได้อย่างไรบ้างครับ ว่า pplink ที่เราได้มาเสียหรือป่าว
ตอนนี้อยากลองเอามันไปต่อเน็ตให้เครื่อง pc ก่อนเพื่อดูว่าใช้งานได้ไหม แต่ไม่รู้วิธีว่าจะ
ต่อเน็ตจาก pplink เข้า PC ได้อย่างไรนะครับ รบกวนทุกท่านแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ
dang(สนามบินน้ำ)
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: 03 กันยายน 2553, 02:34 »

อยู่ที่ไหนครับทิ้งเบอร์ไว้จะโทรหา
M385
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: 03 กันยายน 2553, 07:45 »

ของผมกับดีแทค ยังไม่ได้เลย ณ ปัจจุบัน
สงสัยเป็นกับ pplink
KKK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: 03 กันยายน 2553, 10:26 »

ของผมกับดีแทค ยังไม่ได้เลย ณ ปัจจุบัน
สงสัยเป็นกับ pplink

ซื้อ PPLink จากร้านไหนกันครับเนี๊ยะ... คนขายไม่แนะนำเลยหรือครับ น่าเห็นใจจัง
 Huh?
รุ่งโรจน์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: 03 กันยายน 2553, 12:04 »

อยู่ที่ไหนครับทิ้งเบอร์ไว้จะโทรหา

ขอบคุณล่วงหน้าครับท่าน

เบอร์ผมครับ 081-611-หนึ่งเก้าหนึ่งห้า ครับ
หนุ่ม
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: 04 กันยายน 2553, 17:31 »

ของผมก็ปล้ำกับเจ้า pplink มาเมื่อวานครับ 6 ชั่วโมงเต็ม ๆ ลองเปลี่ยนซิมทั้ง เอไอเอส ดีเทค ก็ไม่ได้ครับ
ก็เลยลองโทรไปหาคนขาย(ให้ข้อมูลดีมาก ๆ) ตอนแรกก็คิดว่ามันเสียซะอีก ให้ลองเซตค่าตามนี้ครับ

IP 192.168.0.5
SUBNET 255.255.255.0

DNS 4.2.2.2
GWY 0.0.0.2

แล้วสาย rs232 ครับไม่ให้มัดต้องปล่อยฟรีครับ แล้วก็วาง pplink กับ dm ไกล ๆ กันหน่อย ซึงตอนแรกผมก็ไม่ได้วางใกล้กันปัญหาน่าจะอยู่ที่สายมากกว่าครับ
ส่วนซิมอย่าเสียบลึกสุดครับ ที่บอกอย่างนี้เพราะหลังจากที่เล่นได้แล้ว ผมลองถอดซิมมาเช็คว่า gprs เหลืออีกเท่าไร แล้วเสียบลึกสุดเลยครับ ดูไม่ได้ครับ

ให้สังเกตุไปต่อไปนี้นะครับ
1. ไฟสีแดงต้องติด ๆ ดับ ๆ ถ้าค้างตลอดแสดงว่าซิมเสียบไม่ดีครับ เล่นไม่ได้แน่ ๆ
2. ไฟสีเขียวก็ต้องติด ๆ ดับ ๆ ด้วยนะครับ
รุ่งโรจน์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: 04 กันยายน 2553, 18:13 »

ของผมไฟเขียว ที่ PPLINK ติดกระพริบ ห่างๆ ประมาณ 5 วินาทีครั้งครับ
ส่วนไฟแดงจะมีกระพริบแป๊บเดียวตอนช่วเริ่มเปิดเครื่อง PPLINK
และถ้าพยายามกดเปลี่ยนช่อง หรือพยายาม Connect GPRS ครับ ไปแดงก็จะกระพริบนิดนึง

ของผมก็ปล้ำกับเจ้า pplink มาเมื่อวานครับ 6 ชั่วโมงเต็ม ๆ ลองเปลี่ยนซิมทั้ง เอไอเอส ดีเทค ก็ไม่ได้ครับ
ก็เลยลองโทรไปหาคนขาย(ให้ข้อมูลดีมาก ๆ) ตอนแรกก็คิดว่ามันเสียซะอีก ให้ลองเซตค่าตามนี้ครับ

IP 192.168.0.5
SUBNET 255.255.255.0

DNS 4.2.2.2
GWY 0.0.0.2

แล้วสาย rs232 ครับไม่ให้มัดต้องปล่อยฟรีครับ แล้วก็วาง pplink กับ dm ไกล ๆ กันหน่อย ซึงตอนแรกผมก็ไม่ได้วางใกล้กันปัญหาน่าจะอยู่ที่สายมากกว่าครับ
ส่วนซิมอย่าเสียบลึกสุดครับ ที่บอกอย่างนี้เพราะหลังจากที่เล่นได้แล้ว ผมลองถอดซิมมาเช็คว่า gprs เหลืออีกเท่าไร แล้วเสียบลึกสุดเลยครับ ดูไม่ได้ครับ

ให้สังเกตุไปต่อไปนี้นะครับ
1. ไฟสีแดงต้องติด ๆ ดับ ๆ ถ้าค้างตลอดแสดงว่าซิมเสียบไม่ดีครับ เล่นไม่ได้แน่ ๆ
2. ไฟสีเขียวก็ต้องติด ๆ ดับ ๆ ด้วยนะครับ
รุ่งโรจน์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: 08 กันยายน 2553, 23:33 »

อ้างจาก: dang(สนามบินน้ำ)อยู่ที่ไหนครับทิ้งเบอร์ไว้จะโทรห

ขอบคุณล่วงหน้าครับท่าน

เบอร์ผมครับ 081-611-หนึ่งเก้าหนึ่งห้า ครับ

ขอบคุณพี่แดงมากครับ ที่ยินดีให้คำปรึกษาจนตอนนี้ ผมสามารถใช้งานกับ PPLINK ได้อย่างเป็นปกติสุขแล้วครับ

แจ้งเพื่อนๆในนี้ไว้ป็นแนวทางนะครับ ถั้ลองทุกวิธีแล้วไม่ผ่านอย่ารีรอที่จะแจ้งผู้ขาย(เหมือนผม)
สรุปว่าผมนั่งปล้ำกับ PPLINK ที่เสียมาตลอด 3 อาทิตย์ครับ

วันนี้ขับรถจากบางแคไปสนามบินน้ำเพื่อทดลองกล่องแล้ว กล่องพี่แดงต่อติดทุกครั้ง ไม่ว่า Sim ของอ่ะไร แต่ของผมต่อไม่ได้สักที
เลยตัดสินใจไปซื้อ PPLINK ตัวใหม่มา ลองก่อนจากที่ร้านก็ติดทุกครั้งเหมือนที่ลองกับพี่แดง สุดท้ายเลยสอยตัวใหม่มาเลย
ต้องขอบคุณพี่แดงมากๆครับที่ให้ความรู้ และเป็นธุระนั่งรถพาไปซื้อ PPLINK อีก ตะหาก

ปล. PPLINK ตัวที่เสียนี้ผมไม่ได้ซื้อจากพี่แดงนะครับอย่าเข้าใจผิด(ผมซื้อมาจากเว็บอื่น)

ขอบคุณทุกท่านในนี้ ที่พยายามช่วยเหลือทุกคนด้วยครับ
หน้า: 1 2 [3] 4   ขึ้นบน
  พิมพ์