ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

24 กรกฎาคม 2562, 05:48 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อผมจำเป็นต้องเลือกระหว่าง HD PLAYER กับ DM 800  (อ่าน 20773 ครั้ง)
kj587282
สมาชิก VIP

คนกรุงเก่า...เขยบางม้า...บ้านท่าระหัด

« ตอบ #20 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2553, 23:06 »

HD PLAYER  ดู af7hd  ได้เปล่า  แล้วในอนาคต ดู พรีเมียนลึกแบบ HD ได้เปล่าครับ

ลองทำ SWOT ดูแล้วจะได้คำตอบครับ....ท้ายสุดอยู่ที่ปัจจัยของท่านครับ

Grin Grin Grin

หากสงครามยังไม่สงบ  อย่าเพิ่งนับศพทหาร

Tony
สมาชิก VIP

DM8000 PVR

« ตอบ #21 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2553, 00:18 »

จากประสบการณ์ตรงที่มีทั้ง hd player และ dm800...

ผมชื้อ player มาก่อน ช่อง 2-3 เดือนแรกโหลด mkv กระจาย จนต้องปรับเน็ทขึ้น... หลังจากนั้นชื้อ dm800 มา.. ก็ยังโหลด series ดูบ้าง ส่วนหนังไม่ค่อยจะได้ดูเลย พอหลังๆ เริ่มดูเคเเบิ้นน้อยลงอีก... หลังจากบอลโลกจบง่ะ.. ดูอยู่ไม่กี่ช่อง

ผมว่า ในที่นี่มีหลายๆ คนที่เป็นอย่างผม

ถ้าให้ผมฟันธงนะ.. ไปซื้อ azbox ไปเลยก็ได้ครับ เพราะผมเห็นเครื่องเล่น hd หลายๆ ตัวก็ใช้ชิบ sigma เหมือนกับ azbox ดังนั้นอะไรที่อยากได้ใน player ก็จะหาได้จาก azbox แต่ก่อนซื้อควรค้นคว้าว่า ปัญหาของ azbox คืออะไรด้วยนะครับ.. แล้วจะหาว่า ยุให้ซื้อแต่ไม่เตือน..

Tony

| OpenPLI อิมเมจภาษาไทยสมบูรณ์แบบสำหรับ dm800/8k และ 500HD โหลดได้ที่ >> http://www.pli-images.org/downloads.php?cat_id=20
yosoko
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2553, 00:56 »

ยังงี้ก็ได้นิคับ

ซื้อ airbox 4500  ได้ CI slot ด้วยซึ่งสำคัญมักๆ  Smiley      (ถ้าท่าน akumo ไม่ยกเลิกสะก่อน   Wink  )
+
ซื้อ  playon mini 4000  หรือ xtreamer sidewinder

รวม 8500  ได้ทั้งสองอย่างเลย  ไม่ต้องรักพี่เสียดายน้อง
คนหัวยุ่ง
สมาชิก VIP

รักเธอเธอไม่รู้หรอก

« ตอบ #23 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2553, 08:40 »

กำลังเม้มตังค์ อยู่ครับ สำหรับผม dm800HD มันก็คือ เครื่อง HD player ที่รับสัญญาณดาวเทียมได้ ( ซื้อมาแล้วก็ต้องซื้อ HDD ใส่เหมือนกัน
ด้วยครับ)

บ้านไม่กลับ โทรศัพท์ไม่เปิด
bask001
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2553, 09:21 »

...ส่วนตัวเป็นคนที่ชอบดูหนังเป็นชีวิตจิตใจ และเป็นคนที่ชอบดูบอลไม่แพ้ดูหนัง ณ.เวลานี้ ระหว่าง HD PLAYER กับ DM 800 ผมเลือกไม่ถูกเลยว่าจะเลือกอันไหนก่อนดี อยากได้ทั้งสองอย่างแต่งบไม่พอครับ ช่วยแนะนำหน่อย ขอบคุณครับ

ลองดูอุปกรณ์ที่มีอยู่แล้วครับ
เช่น ทีวีกี่นิ้ว ถ้าจอไม่ใหญ่มาก คือไม่เกิน 42 นิ้ว และไม่ full HD ผมว่าซื้อ dm800 จะเหมาะกว่า เพราะดูหนัง 720P ได้ลื่นไม่มีปัญหา
แต่ถ้าจอเกิน 42 นิ้ว FULL HD ก็ต้องซื้อเครื่องเล่น HD Player ไปเลย ดูหนัง 1080P ไปเลย ภาพจะได้สมบูรณ์
ไม่มีตัวไหนทำงานได้สมบูรณ์แบบทั้ง 2 อย่าง
ถ้าจะให้ดี ค่อย ๆ เกิบเงินซื้อทั้ง 2 อย่างครับ โดยเลือกซื้ออย่างไดอย่างหนึ่งไปก่อน
gadgeteer
สมาชิก VIP

« ตอบ #25 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2553, 10:12 »

ขอใช้สิทธิพาดพิงในฐานะเป็นเจ้าของ azbox premium นะครับ  Grin   จขกท. อย่าได้ใจเตลิดไปไกลจนไปสั่งเจ้า azbox เหมือนผมเข้าละครับ  มันเป็นจริงอย่างที่ท่าน Tony ว่ามาครับ  เครื่องนี้มีปัญหาหลายอย่างครับ  ฝรั่งเค้าได้ตัดสินว่า มันได้ตายไปจากตลาดไปแล้ว  แม้จะมี hardware ที่เทพมากๆ แต่ด้วย firmware อ่อนหัดที่ไม่สามารถรองรับ hardware ก็ทำให้มันไม่สมบูรณ์แบบ   มันสามารถเป็น DM800 และ PlayOn ในเครื่องเดียวกันได้จริงๆ   ความสามารถทางด้านเครื่องรับดาวเทียม ผมให้ผ่านสบาย แต่ฝรั่งไม่  Grin เพราะ azbox โม้ให้คนคาดหวังไว้เยอะ แต่สุดท้ายทำไม่ได้ เผอิญที่มันโม้ๆ ไว้ผมไม่ได้ใช้เลยไม่ซีเรียสเท่าไหร่  Tongue  ส่วนความสามารถทางด้าน media player ก็ถือว่าทำได้ประมาณ Kaiboer K100 มั่ง เล่นไฟล์ยอดฮิตได้เกือบหมด ภาพออกมาสวยงามตามสไตล์ชิบ sigma มีเสียง AC3 และ DTS แต่ดันไม่รองรับ idx/sub ส่วน SRT SSA ก็รับแต่ภาษาต่างด้าว  Cry  เคยแจ้งให้บริษัททราบ แต่เค้าว่าฝรั่งไม่เล่นพวก idx/sub และภาษาไทยก็ไม่สนใจ เพราะขายได้ไม่เกิน 5 เครื่อง  Cry Cry   เครื่องในฝันราคา 20,000 เมื่อขวบปีที่ผ่านมาเลยไม่สามารถเติมเต็มฝันให้ผมได้ถึงที่สุด  Grin Cheesy  ตอนนี้ฝรั่งมันกำลังปลดแอกเจ้า azbox ด้วยการยัด E2 ให้  เค้าทำให้มันรัน E2 ได้แล้ว กำลังทำให้ส่วนที่เหลือคือ driver ของ tuner, audio และ video ทำงานได้   นี้อาจจะเป็นความฝันครั้งใหม่สำหรับผม  Grin Cheesy

พล่ามมาซะยึดยาว  ขอเข้าประเด็น จขกท. ดีกว่า  ในฐานะที่เล่นมาหมดแล้ว HTPC ติด DVB PCI, เครื่องอเนกประสงค์อย่าง azbox และ PlayOn  ผมแนะนำให้เล่นแยกครับ และแนะนำให้เลือกไปทาง HD media player ครับ  เวลาจะดูช่อง HD ก็ให้ทำ steaming เอา  เพราะจริงๆ รายการ HD มันไม่ได้มีเยอะแค่ 2 ช่องเอง และส่วนใหญ่ก็ซ้ำไปซ้ำมา แล้วอย่าได้คาดหวังว่า upscale เป็น 1080i แล้วจะทำให้ช่อง SD ปกติดูดีขึ้น ผมว่าเห็นความต่างน้อยมากๆ สุดๆ ให้ไม่เกิน 5% ครับ  สู้เอาเงินไปทุ่มกับ HD player ดีๆ ดีกว่า   ทางเลือกที่แนะนำคือ

1. Popcorn  A200 + DM500  ชุดนี้รองรับอนาคตกว่า ภาพสวย เล่นเมนู blueray เสียง TrueHD และ DTS-MA ได้
2. Xtreamer or PlayOn + Airbox ลงตัวสำหรับปัจจุบัน ใช้งานง่าย สะดวกสบาย ไม่ต้องห่วงเรื่องการ streaming ติดๆ ขัดๆ

ปล. อยากถามเจ้าของ DM800 ว่า ตอนนี้เล่นเสียง DTS ไฟล์ AVCHD(*.mt2s ของ camcorder) และซับ idx/sub, SRT,SSA ได้หรือยังครับ
nung4u
สมาชิก VIP

« ตอบ #26 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2553, 11:19 »

จิงๆผมก็มีปัญหาใกล้เคียงท่านเจ้าของกระทู้ครับ
ตอนนี้ผมใช้ 800 อยู่ ส่วนใหญ่ดูหนังน่ะครับไฟล์ mkv ของผมมันมีข้อจำกัดเรื่อง sub น่ะครับเวลาแสดงซับภาษาไทย มันจะเป็นตัวอะไรไปเรื่อยไม่เป็นคำ "Mเ์!/-$#@ค?ใใ.." ยังงี้เป็นต้นครับ ถ้าโหลดบิทมาต้องมาแปลงโดยฝังซับแบบแสดงซับตลอดก็จะอ่านได้ ทำให้เสียเวลา ไม่แน่ใจว่าคนอื่นเป็นกันหรือป่าวก็ไม่รู้ สำหรับผมคนพูดไทยไม่เก่งอังกฤษไม่ได้เลยซับมันสำคัญครับ ก็เลยมีความคิดว่าจะซื้อ "mede8er+dm500" เห็นว่ากำลังมาแรง เพื่อทำแบบ http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=5646.0 ดูช่อง HD ด้วยดูหนังด้วย ก็ไม่แน่ใจว่าทำได้หรือป่าว แต่ก็สั่งซื้อ 500 ไปแล้ว Huh? ส่วนคู่มันรอดูท่าทีก่อน  Grin
Anan
สมาชิก VIP

« ตอบ #27 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2553, 11:52 »

ผมไม่ทราบนะครับว่า DM800HD จะเล่น AVCHD ได้หรือไม่เพราะไม่มี Camcoder
แต่เรื่อง Sub ผมคิดว่าไม่ค่อยน่าห่วงเท่าไหร่ เพราะ ตอนนี้บาง Image เขาทำ PlugIn มารองรับบ้างแล้ว
และไฟล์ MKV ส่วนใหญ่ไฟล์เขาโมเสียงไทยมาให้อยู่แล้ว

ในการลงทุนระดับ 7-8 พันบาท แล้วได้สิ่งที่คุ้มค่าที่สุด ยังคงยืนยัน DM800HD ครับ
fromhell
สมาชิก VIP

« ตอบ #28 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2553, 13:31 »

ท่าน จขกท. มีปัญหาคล้ายกับผมเลยครับ
ชอบดูหนัง  ขัดแย้งกันอีก ระหว่าง HTPC หรือ HDD media player
ชอบดูบอล
แต่ งบจำกัด
ผมแนะนำซื้อทั้งคู่เลยครับ  เดี๋ยวมาปวดหัว เสียดายทีหลัง  ค่อย ๆ เก็บเงินซื้อครับ ซื้อทีละตัวก็ได้ครับ

ตาม คห.นี้เลยครับ

ลองดูอุปกรณ์ที่มีอยู่แล้วครับ
เช่น ทีวีกี่นิ้ว ถ้าจอไม่ใหญ่มาก คือไม่เกิน 42 นิ้ว และไม่ full HD ผมว่าซื้อ dm800 จะเหมาะกว่า เพราะดูหนัง 720P ได้ลื่นไม่มีปัญหา
แต่ถ้าจอเกิน 42 นิ้ว FULL HD ก็ต้องซื้อเครื่องเล่น HD Player ไปเลย ดูหนัง 1080P ไปเลย ภาพจะได้สมบูรณ์
ไม่มีตัวไหนทำงานได้สมบูรณ์แบบทั้ง 2 อย่าง
ถ้าจะให้ดี ค่อย ๆ เกิบเงินซื้อทั้ง 2 อย่างครับ โดยเลือกซื้ออย่างไดอย่างหนึ่งไปก่อน

ประเด็นดูหนัง  ต้องการระดับไหน 
ระบบเสียงที่บ้านรองรับ true hd หรือไม่  ถ้าไม่  playon mini+docking ก็แจ่มแล้ว  ยิ่งตอนนี้มี vivo cute ราคาพอ ๆ กับ playon แต่รองรับ ระบบเสียง true hd (รอ firmware ก่อน  แต่คนขาย confirm)
ถ้าคุณงบเยอะ  อาจต้องมองไปถึง dune
แต่อย่าลืมว่า ยุคนี้ของสมัยใหม่ ออกมายั่วเรื่อย ๆ  ซื้อเท่าที่ได้ใช้  อย่าซื้อเผื่ออนาคตมาก

ประเด็นดูบอล
คุณจะดูดาวไหน ถ้าของพี่สองผมไม่แน่ใจว่า ช่องบอล HD จะโดนblock หรือไม่ 
แต่ถึงยังไง dm800 ก็อรรถประโยชน์อยู่แล้ว  ไม่ได้ซื้อมาทิ้งแน่นอน

หรือคุณจะใช้ db streaming ผ่าน HDD media player  อาจยุ่งยาก แต่ผลที่ได้ก็น่าพอใจ
อย่าลืม คุณต้องมีงบสำหรับ HDD ด้วยนะครับ  กี TB ก็ไม่พอ  (เพื่อนผมมันว่างั้น)

ผมว่าท่าน จขกท. ลองบอกงบคร่าว ๆ ดีไหมครับ (ขออภัยถ้าเป็นการเสียมารยาท)
จะได้จัด/แนะนำได้เหมาะสม
แต่ถ้าเป็นผม  เลือก HDD media player  เพราะมี DB500s อยู่แล้ว  จะลองศึกษาวิธี streaming ดูก่อน  ถ้าไม่ได้ค่อยหันไปมอง DM800   (ส่วนตัว500s ตัวเก่าก็เอาไว้อีกห้อง)

ปล.โพสแรกหลังจากได้รับโอกาสเป็นสมาชิกครับ  ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่าน น้อมรับทุกคำแนะนำครับ
giantssi
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2553, 22:46 »

จากประสบการณ์ตรงที่มีทั้ง hd player และ dm800...

ผมชื้อ player มาก่อน ช่อง 2-3 เดือนแรกโหลด mkv กระจาย จนต้องปรับเน็ทขึ้น... หลังจากนั้นชื้อ dm800 มา.. ก็ยังโหลด series ดูบ้าง ส่วนหนังไม่ค่อยจะได้ดูเลย พอหลังๆ เริ่มดูเคเเบิ้นน้อยลงอีก... หลังจากบอลโลกจบง่ะ.. ดูอยู่ไม่กี่ช่อง

ผมว่า ในที่นี่มีหลายๆ คนที่เป็นอย่างผม

ถ้าให้ผมฟันธงนะ.. ไปซื้อ azbox ไปเลยก็ได้ครับ เพราะผมเห็นเครื่องเล่น hd หลายๆ ตัวก็ใช้ชิบ sigma เหมือนกับ azbox ดังนั้นอะไรที่อยากได้ใน player ก็จะหาได้จาก azbox แต่ก่อนซื้อควรค้นคว้าว่า ปัญหาของ azbox คืออะไรด้วยนะครับ.. แล้วจะหาว่า ยุให้ซื้อแต่ไม่เตือน..

Tony

ถ้าคิดจะสั่ง azbox มาเล่นหนัง HD ผมว่าไม่ดีครับ ตอนนี้ผมก็ใ้ช้อยู่ ปัญหายังเยอะอยู่มากๆ อย่าว่าแต่ HD เลยครับ ดูสองปกติยังไม่ค่อยจะดีเลย
เปลี่ยนช่อง(CCcam)บางทียังเปิดไม่ขึ้น ต้องเปิดกลับไปมาสักสองสามรอบ ไฟร์หนังHDก็เปิดได้บ้างไม่ได้บ้าง บางทีมีกระตุก ปากกับเสียงไม่ตรงกัน
ตอนแรกก็หวังว่ารอเฟิร์มแวร์ใหม่คงจะดีขึ้น แต่ตอนนี้ก็ยังไปไม่ถึงไหน ยังไม่ขึ้นเวอร์ชัน 1 เลย แถมช่วงนี้เหมือนจะออกตัวใหม่มาช้าขึ้นเรื่อยๆ และไม่ค่อยมีไรเปลี่ยนแปลง
ลองเข้าไปอ่านกันดูครับ ครึ่งปีที่ผ่านมา มีไรเปลี่ยนแปลงบ้าง hxxp://fw.azupd.com/

สำหรับผม azbox มีข้อดีอย่างเดียวคือรองรับไฟร์หลายชนิด สตรีมมิ่งจากพวก file server มาเล่นที่เครื่องนิ่งดี เหมาะไว้เล่นไฟร์หนังชนิดต่างๆ โดยเฉพาะหนังผู้ใหญ่  Grin

สำหรับคำถามของ จขกท. ผมว่าถ้าจะเน้นดูหนังก็เอา HD player ไปเลยดีกว่าครับ น่าจะเหมาะกับงานมากกว่า ผมนี่ก็ไม่ประสบความสำเร็จกับการใช้ DM800 มาเล่นไฟร์ HD สักเท่าไหร่ ไม่เคยดูได้สะที กระตุกสุดๆ แต่ของผมมันเครื่องรุ่นแรกๆ (#72) เลยลงอิมเมจใหม่ๆไม่ค่อยได้ หาซิมไม่ได้สักที ไม่แน่ใจว่าอิมเมจรุ่นหลังๆจะดีขึ้นรึเปล่า
run
สมาชิก VIP

สายแข็ง...!

« ตอบ #30 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2553, 07:57 »

ทำไมไม่เลือกอย่างนี้หล่ะครับ

600PVR + เครื่อเล่น HD (dvico,playon,xtreamer)

ดูหนังHD เมื่อเวลาบอลไม่ถ่าย
เวลาบอลถ่าย ก็ดูบอล แบบ HD

ปล.หนัง HD รายละเอียดเยอะ เสียงที่เข้ารหัสมา ซับอีกหล่ะ ไหนจะความเข้ากันได้อีก และ ถ้าหนัง HD แบบ full rip ท่านอาจจะต้องมองเป็น dvico แล้วหล่ะ เพราะ 800 คงไม่ใช่คำตอบ

hdmania
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2553, 10:16 »

dm800 ไม่มี CI interface จะดูHDได้ยังไงละคับ หรือว่ามีทางสว่างอื่น
คิท
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2553, 16:58 »

dm800 ไม่มี CI interface จะดูHDได้ยังไงละคับ หรือว่ามีทางสว่างอื่น
ดูได้แล้วครับ แต่โดนสั่งให้ดูแบบเงียบๆ
Jae
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2553, 17:15 »

ช่วยคิดอีกคนครับ

ฟันธง..ถ้าไม่เน้นเรื่องเสียง (ไม่มี receiver ) DM800 เลยครับ เสียง AC-3 ก็ OK แล้วครับ
แต่.....ถ้าเน้นเรื่องเสียง มี receiver อยู่แล้ว ก็หน้าเสียดายนะครับถ้าจะใช้ DM800 (ยังถอดระหัส DTS ไม่ได้)

อีกทางเลือก ( ผมใช้อยู่ ) HTPC ครับโมได้ตามใจ ปรา-รถ-นา เลยครับ
quick
สมาชิก VIP

« ตอบ #34 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2553, 17:52 »

ช่วยคิดอีกคนครับ

ฟันธง..ถ้าไม่เน้นเรื่องเสียง (ไม่มี receiver ) DM800 เลยครับ เสียง AC-3 ก็ OK แล้วครับ
แต่.....ถ้าเน้นเรื่องเสียง มี receiver อยู่แล้ว ก็หน้าเสียดายนะครับถ้าจะใช้ DM800 (ยังถอดระหัส DTS ไม่ได้)

อีกทางเลือก ( ผมใช้อยู่ ) HTPC ครับโมได้ตามใจ ปรา-รถ-นา เลยครับ

เห็น image คุณanan ฟังเสียง dts ได้แล้วนิครับ
http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=7080.msg83688#msg83688

ผมกำลังหาข้อมูลเพื่อซื้อ800HDอยู่ ความเห็นผมเอียงไปทาง800HDครับ
เคยคิดจะซื้อพวก playon เหมือนกัน แต่กลัวมันสตรีมมาดูไม่ได้หรือได้ไม่ดี(ผมลองกับnotebookที่บ้านมีกระตุกเป็นระยะๆ)
tosspons
สมาชิก VIP

« ตอบ #35 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2553, 21:31 »

hd player ผมว่าราคาขายต่อน่าจะดีกว่านะ อีกอย่างซื้อ hd อย่างอื่นที่ไม่ไช่ 800 ก็ได้ทั้ง 2 เครื่องเลย อย่างหนึ่งเสียยังมีอีกอย่าง ดีกว่าซื้อเครื่องเดียวเสียแล้วก็ไม่มีดู
Jae
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #36 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2553, 23:31 »

เห็น image คุณanan ฟังเสียง dts ได้แล้วนิครับ
http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=7080.msg83688#msg83688

ผมกำลังหาข้อมูลเพื่อซื้อ800HDอยู่ ความเห็นผมเอียงไปทาง800HDครับ
เคยคิดจะซื้อพวก playon เหมือนกัน แต่กลัวมันสตรีมมาดูไม่ได้หรือได้ไม่ดี(ผมลองกับnotebookที่บ้านมีกระตุกเป็นระยะๆ)

ผมลองต่อกับ receiver แล้วมันไม่ถอดระหัส DTS ให้อะครับ
ในสเปค DM800 ก็ไม่เห็นว่ารองรับเสียง DTS
ผมไม่แน่ใจว่า อาจจะมี image ตัวใหนทำได้ รบกวนชี้แนะ
nanocmos
สมาชิก VIP

« ตอบ #37 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2553, 23:50 »

ผมลองต่อกับ receiver แล้วมันไม่ถอดระหัส DTS ให้อะครับ
ในสเปค DM800 ก็ไม่เห็นว่ารองรับเสียง DTS
ผมไม่แน่ใจว่า อาจจะมี image ตัวใหนทำได้ รบกวนชี้แนะ
เท่าทีผมทราบ DTS ต้องมี license มั้งคับถึงจะถอดได้ เพราะเดิมที playon ใช้ชิปรุ่นแรก 1073DA ก็ถอดไม่ได้ แต่ต่อมาใช้ชิปตัวใหม่ 1073DD ถึงจะถอดรหัสได้ เพราะ realtek ไปซื้อ license มา
Petchy
สมาชิก VIP

« ตอบ #38 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2553, 07:41 »

นั่ง search หาข้อมูลของ playon กับ DM800 มาเจอกระทู้นี้ มีคนมีปัญหาแบบเราเหมือนกันแฮะ

อยากได้ทั้งคู่แต่งบมีจำกัด แต่ให้เลือกแค่หนึ่งเครึ่อง สงสัยเอนเอียงมาที่ hd player ก่อน
DM800  ก็อยากได้แต่ว่าช่องมันน้อยอยู่ จะเอา DM800 มาดูหนังโหลด ก็รู้สึกมันเหมือนเป็ด ยังมีข้อจำกัดหลายอันที่ต้องมานั่งโมหนังก่อนดู รู้สึกมันยุ่งยาก

เสียตังค์ทั้งคู่คงจะจบ  Grin
akumo
สมาชิก VIP

« ตอบ #39 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2553, 07:55 »

Cheesy ใช้ PC ดูหนัง ฟังเพลง load bit ถ้าจะดู cable ก็ต่อ Q-Box II เข้าไปครับ
กลายเป็น Multi Media PC ทำได้ทุกอย่าง

ขอบคุณครับ

หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์