ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

25 พฤศจิกายน 2560, 12:31 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาบอกบุญ... โครงการเข้าวัดวันอาทิตย์จิตแจ่มใส  (อ่าน 7503 ครั้ง)
ฅนสงขลา
ผู้ดูแลระบบ

« เมื่อ: 25 มิถุนายน 2553, 05:40 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

เนื่องด้วย วัดน้ำขาวนอก ตำบลน้ำขาว อำเภอจะนะ จังหวัดสงขลา ได้รับคัดเลือกให้เข้าร่วม โครงการเข้าวัดวันอาทิตย์จิตแจ่มใส  ของ สสส.(สำนักงานกองทุนสนับสนุนการสร้างเสริมสุขภาพ) โดยให้ประชาชนในพื้นที่ ได้เข้าทำกิจกรรมหลายๆรูปแบบในวันอาทิตย์ พวกผมได้อาสาวัดเข้าร่วมทำกิจกรรมนี้ โดยยึดเอาแกนนำในการเข้าวัดคือกลุ่มเยาวชน เยาวชนกลุ่มนี้จะเข้าวัดทุกวันอาทิตย์ เป็นเวลา 1 ปี ตามโครงการ ส่วนประชาชนที่ไม่ใช่เยาวชนแกนนำกลุ่มนี้ จะหมุนเวียนกันมาร่วมกิจกรรม ตามโอกาสเหมาะสมของบุคลนั้นๆ

กิจกรรมได้เริ่มให้เยาวชนเข้าวัด เมื่อวันอาทิตย์ที่ 13 มิถุนายน 2553 เป็นครั้งแรก ทางคณะทำงานได้ประถมนิเทศและแจกกระเป๋าเอกสาร เครื่องเขียนต่างๆที่จำเป็นต้องใช้ ผมมาคิดดูว่าหากเยาวชนเหล่านี้ มีเสื้อหรือแบบฟอร์มที่เหมือนๆกัน ก็จะดูเป็นรูปแบบยิ่งขึ้น ผมจึงเสนอคณะทำงานพร้อมอาสาบริจาคเสื้อ

และมานึกถึง สมาชิกร้านค้าลงทะเบียน ของ ThaiDreambox เลยมาบอกบุญร่วมบริจาคเงิน มอบเสื้อให้กับ กลุ่มเยาวชนน้ำขาวเข้าวัดวันอาทิตย์ ในการเข้าร่วมโครงการครั้งนี้อาทิตย์ที่ผ่านมา มีเยาวชนเข้าร่วม 29 คน แต่ทางผู้ใหญ่บ้านในพิ้นที่แจ้งมาว่า อาทิตย์หน้าจะมีเยาวชนมาเพิ่มอีก น่าจะรวมทั้งหมดประมาณ 40 คน คิดรวมๆแล้วใช้เสื้อ สำหรับเยาวชนและรวมคณะทำงาน ประมาณ 50 ตัว เสื้อตัวละไม่เกิน 100 บาท ใช้งบประมาณในครั้งนี้ 5,000 บาทน่าจะพอ จึงขอบอกบุญมายัง สมาชิกร้านค้าลงทะเบียนทุกท่าน ร่วมบริจาคท่านละตามศรัทธา หากไม่พอไม่เป็นไร ผมขอบริจาคสมทบส่วนที่เหลือทั้งหมด

ขอนอกเรื่องนิดหนึ่ง โชว์ตัวแม่บ้านผมหน่อยครับ วิทยกรคนที่ใส้สื้อสีม่วงถือไมค์ คนนั่นแหละครับ เราเป็นข้าราชการบำนาญกันทั้งสองคน ชีวิตบั้นปลายขออาสาทำกิจกรรมเพื่อบ้านเกิด

จากการที่ผมโพส ที่กระทู้นี้ http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=7303.0
เพื่อนสมาชิก ชาวDreambox หลายท่าน ประสงค์จะสนับสนุนโครงการนี้ นับเป็นเรื่องที่ดี ผมเลยไปหาบัญชีผู้เกี่ยวข้องโครงการ สำหรับการโอนเงิน เพื่อสนับสนุนโครงการ สมาชิกท่านใดจะร่วมสนับสนุนโครงการ PM ไปที่ผมนะครับ จะแจ้งรายละเอียดให้ ขอบคุณและขอให้ได้รับบุญกุศลที่ท่านได้ทำในครั้งนี้

ช่วยกันใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง และ กด ThankCool แทนคำขอบคุณนะครับ
กระทู้น้อย เนื้อหาแน่น สมาชิกในกลุ่มน้อยๆ ดูนานๆ

ฅนสงขลา
ผู้ดูแลระบบ

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2553, 10:28 »

ขอบคุณหลายๆท่านที่โอนเงินเข้ามาแล้ว:
ไม่ต้องมากครับ... ขอแค่ได้มีส่วนร่วมกิจกรรมกัน เท่านั้นครับ

จ่ายค่าเสื้อครบแล้วครับ ตอนนี้มีเหลือได้เป็นค่าน้ำ ค่านมให้น้องๆ

ช่วยกันใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง และ กด ThankCool แทนคำขอบคุณนะครับ
กระทู้น้อย เนื้อหาแน่น สมาชิกในกลุ่มน้อยๆ ดูนานๆ

อาข่า
ดูได้..ก็ดูไป
สมาชิก VIP

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2553, 00:29 »

ขอร่วมสมทบด้วยครับ   Grin

พอใจเท่าที่มี.....ยินดีเท่าที่ได้
ลำไผ่
สมาชิก VIP

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2553, 10:54 »

ขอมีส่วนร่วมด้วยครับ  Grin Grin

ปล่อยเช่า
ฅนสงขลา
ผู้ดูแลระบบ

« ตอบ #4 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2553, 05:03 »

แจ้ง ท่านcrazy หนังสือธรรมะลังใหญ่ๆ ถึงมาที่วัดเรียบร้อยแล้วครับ

M327
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2553, 09:53 »

ขออนุโมทนาสาธุกับกิจอันเป็นกุศลด้วยเทอญ...

ฅนสงขลา
ผู้ดูแลระบบ

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 กันยายน 2553, 10:00 »

ผู้ร่วมบริจาค: มวยวัด, ช่างซ่อมมือถู, akumo, DREAMBOX TURBO, crazy, Dreambox_Cm, amvy, Anan, papasoop, Mad3Wizard, sonicnan, DB_never_die, Prasit, itzoddo,Tony, run, cefiro_turbo, Weerawut, control, narong thvainvisan, วิริเยน, เกิดเร็วไป, matee, องค์คุลีมาร, nirutefha, MM46, mitz, DREAMBOX TURBO,

ยอดเงินบริจาค
จ่ายค่าเสื้อ 8,500 บาท
22 กันยายน 2553 คงเหลือ= 5,229 บาท
23 กันยายน 2553 คงเหลือ= 5,729 บาท
คณะครูโครงการร่วมสรุป นำเงินส่วนนี้ พาน้องๆไปนมัสการพระธาตุนครศรีธรรมราช ช่วงปิดเทอมนี้

ขอผลบุญที่ทุกท่านได้กระทำในครั้งนี้ ตอบสนองท่านโดยเร็ว

ฅนสงขลา
ผู้ดูแลระบบ

« ตอบ #7 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2553, 19:17 »

การ์ตูนพุทธประวัติ ท่านcrazy สมาชิกร้านค้าลงทะเบียน มอบหนังสือธรรมะให้กับโครงการ
วันนี้น้องๆได้ยืมไปอ่านแล้ว... ขอผลบุญในครั้งนี้ตอบสนองท่านโดยเร็ว

sangpet
สมาชิก VIP

สังคม จะดีได้ ก็ด้วยการแบ่งปัน

« ตอบ #8 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2554, 16:22 »

หากมีโอกาส ก็จะร่วมด้วย ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์