ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

21 กันยายน 2560, 10:23 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มอบชุดรับดาวเทียมให้โรงเรียนขนาดเล็กไว้ดูช่องการศึกษา  (อ่าน 3992 ครั้ง)
joa
สมาชิก VIP

« เมื่อ: 01 มิถุนายน 2553, 19:53 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

จากที่สมาชิก Thaidreambox ได้บริจาคชุดจานดาวเทียมพร้อมเครื่องรับดาวเทียม(ที่ดูได้เฉพาะช่องฟรี)
ซึ่งมีสมาชิกนำไปติดตั้งบ้างแล้วเช่น http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=3005.0
ผมก็รับมาหนึ่งชุดจากการประสานงานของท่านมวยวัดมาเก็บไว้นานแล้ว
ได้โอกาสดีไปเจอโรงเรียนขนาดเล็กที่ขาดแคลน จึงชวนเพื่อนออกทริปไปติดตั้งให้

คือ โรงเรียนโคกสูงราษฎร์สามัคคี อ.เมือง จ.ชัยภูมิ มีครู 4 ท่าน นักเรียน 40กว่าคน
ทางโรงเรียนฝากขอบคุณทุกท่านที่ได้ให้ความอนุเคราะห์มา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ
  แจ้งให้ทราบว่ายังมีโรงเรียนในถิ่นกันดารอีกหลายแห่งที่ยังขาดสื่อการสอนแบบนี้อีกมาก
หากท่านใดมีเครื่องรับดาวเทียมที่ท่านไม่ได้ใช้ประโยชน์แล้ว(เอาสิ่งที่ท่านต้องการออก)
หรือเป็นเครื่องที่รับได้เฉพาะช่องการศึกษาทางไกลพวกDLTV1-15,ETV,TUTOR CH
แจ้งความประสงค์ที่จะบริจาคได้ครับ บางโรงเรียนที่มีจานอยู่แล้ว จะได้ไปแยกPower Pass
ไปใช้ในห้องเรียนอื่นได้อีกครับ
  ขอขอบคุณท่านมวยวัดอีกครั้งเป็นอย่างสูงครับ

tazan951
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2553, 20:03 »

การกระทำดี ๆ น่ายกย่องครับพี่

ผมเคยอยู่ครั้งนึง ไปช่วยช่างที่ร้านเค้าติดจานดาวเทียมให้ รร

พอติดเสร็จ มีแต่เด็ก ๆ มาลุมดู อย่างน้อยก็สามารถทำให้เด็ก ๆ รับรู้ข้อมูลได้หลากหลายมากขึ้น

น่าสนับสนุนครับพี่

toop
น้องใหม่
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2553, 11:18 »

ทำดีได้ดีครับ ขอสนับสนุนการทำความดี โดยให้ความรู้เป็นทานครับ

cyber.db
น้องใหม่
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2553, 13:47 »

เยี่ยมยอดไปเลยครับพี่

Natpipat
กล่องฝัน-ฝันดีเสียรายเดือน-ฝันร้ายseverล่ม-ฝันหวานหนังสนุก-ฝันไม่หยุดใช้เลยกล่องฝัน
น้องใหม่
*

กล่องฝัน-ฝันดีเสียรายเดือน-ฝันร้ายseverล่ม-ดูกันไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 30 กันยายน 2553, 22:30 »

ยินดีด้วย เทคโนโลยีช่วยให้เด็กมีอนาคต ช่วยพัฒนาเด็กรุ่่นใหม่

*_*คนเหน่อ^_^
*_* รักไม่ยอมเปลี่ยนแปลง @[email protected]
สมาชิก VIP

^_^ ได้เกิดมาเจอเธอทั้งที @[email protected]

« ตอบ #5 เมื่อ: 30 กันยายน 2553, 23:07 »

น่าชมเชยเป็นอย่างยิ่ง

Shocked Shocked :oหนุ่มสุพรรณฝันหวาน Tongue Tongue Tongue
dekmanutd
น้องใหม่
*

No one is too old to learn. Share & Care

« ตอบ #6 เมื่อ: 31 มกราคม 2554, 00:04 »

ทำดีเข้าไว้  ทำบุญด้วยการให้ความรู้ ดีนักแล

Boonmee
น้องใหม่
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 11 เมษายน 2554, 00:53 »

เยี่ยมมากครับพี่ ขอให้เจริญๆ ครับ

Vatada
สมาชิก VIP

« ตอบ #8 เมื่อ: 11 เมษายน 2554, 06:55 »

Grin   พลังแห่งความร่วมมือ เป็นปัจจัยแห่งความสำเร็จ  Grin

ขอให้มีความสุข ได้บุญ ทุกท่าน ครับ

" แค่เราคิดดี ความดีก็เกิดแล้ว
  หากลงมือทำแล้วไม่มีใครเห็น
   มันก็เป็น  ความดีอยู่ดี  "

ขอบคุณมากๆครับ thaidreambox
blue_top
น้องใหม่
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 11 เมษายน 2554, 08:38 »

ดีครับท่าน  Grin

อยากถามหน่อย ผมว่าจะไปทำให้โรงเรียนต่างจังหวัดบ้าง จะใช้ reciever รุ่นไหนดีครับ ว่าจะต่อ 2 - 3 จุด

นคร
DM500S,DM800HD PVR.
น้องใหม่
*

DM500s,DM800HD PVR

« ตอบ #10 เมื่อ: 11 เมษายน 2554, 10:15 »

Grin อ่านแล้วขนลุก ปลื้มใจจริงๆครับ  Grin

DM800HD PVR SIM2.01 BL84 <Open Pli BL84>
Thongkham
น้องใหม่
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 11 เมษายน 2554, 10:40 »

แล้วไม่ทราบว่ามีวิธีในการขอรับบริจาค ยังไงครับ พอดีเพื่อนผมเค้าเป็น ผ.อ. โรงเรียนแห่งหนึ่งครับ ที่ติดกับชายแดน เป็นโรงเรียนที่รับนักเรียนชนเผ่า เข้ามาเรียน จขกท. ช่วยแนะนำวิธีการด้วยนะครับ ขอสนับสนุนว่าเป็นโครงการที่ดีครับ Grin Grin Grin

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์