ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

วันอาทิตย์ ที่ 21 ธันวาคม 2557, เวลา 19:44 น. *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่อง you Channel  (อ่าน 17874 ครั้ง)
Dream1
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันอังคาร ที่ 29 ธันวาคม 2552, เวลา 19:40 น. »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

you Channel และ สบายดีทีวี ย้ายไปอยู่ที่ 3960v 30000 ตั้งแต่ 1มกราคม53 นะคร้าบ

thxby57012มวยวัด, Karanyaphong, IskyNetFree, ood503

punoy
HD Ready
สมาชิก VIP

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอังคาร ที่ 29 ธันวาคม 2552, เวลา 20:37 น. »

you Channel และ สบายดีทีวี ย้ายไปอยู่ที่ 3960v 30000 ตั้งแต่ 1มกราคม53 นะคร้าบ

งานนี้หลังวันที่ 12 ปีหน้าได้เรียงช่องกันใหม่แน่ ๆ งานเข้าแล้ว  ^^!!

Mad3Wizard
รักษาการผู้ดูแลระบบ

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอังคาร ที่ 29 ธันวาคม 2552, เวลา 20:57 น. »

ถือโอกาส สอบถามหน่อยครับ ว่าช่อง Sci Fi นี่เป้นของดาวเทียมดวงไหน และของเครื่องอะไรถึงจะดูได้ครับ Huh?

ช่วยกันใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ใช้ปุ่ม Thank Cool แทนการเขียนแค่ "ขอบคุณ" มือใหม่และผู้เริ่มศึกษา รบกวนอ่านกระทู้ปักหมุดทั้งหมดก่อน แล้วจึงไล่อ่านที่เหลือ!!!! ใช้ "ค้นหา" ช่วยก่อนตั้งคำถามใดๆ
Tony
สมาชิก VIP

DM8000 PVR

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอังคาร ที่ 29 ธันวาคม 2552, เวลา 21:16 น. »

ถือโอกาส สอบถามหน่อยครับ ว่าช่อง Sci Fi นี่เป้นของดาวเทียมดวงไหน และของเครื่องอะไรถึงจะดูได้ครับ Huh?
อยากรู้เช่นกันครับท่าน...

เท่าที่เห็นแว๊บๆ ที่ช่อง NGC เห็นบอกว่า Fox will be available in Asia soon คิดว่าเป็นที่ Singapore หรือไม่ก็ Hongkong ง่ะครับ... ผมเลยไม่แน่ใจว่า่ ใน network ของ Fox จะมี Syfy (ชื่อใหม่) มาด้วยหรือเปล่า... อยากให้เป็น Fox HD จังเลย...

แต่ไม่รู้ใครสังเกตุแบบผมหรือเปล่าว่า ที่ Fox Crime และ NG Wild หายไปจาก Top%up อาจเป็นไปได้ว่า จะมาโผล่ที่สองขาใหญ่บ้านเรา ในรูปแบบ HD พร้อมกับ IR3

Tony.

| OpenPLI อิมเมจภาษาไทยสมบูรณ์แบบสำหรับ dm800/8k และ 500HD โหลดได้ที่ >> http://www.pli-images.org/downloads.php?cat_id=20
Dream1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันอังคาร ที่ 29 ธันวาคม 2552, เวลา 21:52 น. »

เท่าทีหาข้อมูลได้ อยู่ที่ดาว Optus C1/D3 ความถี่ 12598 H SR 27800 FEC 3/4 ใช้Irdeto2 Videoguard ถอดรหัส  footprintไม่ถึงบ้านเรา  ตามนี้ครับ http://www.lyngsat.com/packages/austar.html ส่วนแถวๆบ้านเรายังหาไม่เจอครับ

thxby57044Mad3Wizard
Dream1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันอังคาร ที่ 29 ธันวาคม 2552, เวลา 22:13 น. »

เท่าทีหาข้อมูลได้ อยู่ที่ดาว Optus C1/D3 ความถี่ 12598 H SR 27800 FEC 3/4 ใช้Irdeto2 Videoguard ถอดรหัส  footprintไม่ถึงบ้านเรา  ตามนี้ครับ http://www.lyngsat.com/packages/austar.html ส่วนแถวๆบ้านเรายังหาไม่เจอครับ

มาอัพเดทครับ  บ้านเราอยู่ที่ Intelsat 8 at 166.0°E ความถี่ 3900 H SR 27500-3/4 เข้ารหัส Videoguard ตามนี้   ส่วนสัญญาณค่อนข้างดี ประมาณ 39-41 dbW ตามนี้

thxby57048Mad3Wizard, dbipsat
Mad3Wizard
รักษาการผู้ดูแลระบบ

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพุธ ที่ 30 ธันวาคม 2552, เวลา 22:42 น. »

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล แต่ดูจากกาวที่ท่านให้ ผมคงไม่มีโอกาสได้ดูแล้วละครับ เพราะหันคนทิศ Grin แต่ช่อง Sci Fi ที่ผมบอกเห็นเป็น Series ฝรั่ง แต่มีบรรยายไทย ด้วยนะครับ (ที่ถามเพราะเห็นมีโฆษณาเรื่อง Heroes ด้วยอ่ะ Wink)

ช่วยกันใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ใช้ปุ่ม Thank Cool แทนการเขียนแค่ "ขอบคุณ" มือใหม่และผู้เริ่มศึกษา รบกวนอ่านกระทู้ปักหมุดทั้งหมดก่อน แล้วจึงไล่อ่านที่เหลือ!!!! ใช้ "ค้นหา" ช่วยก่อนตั้งคำถามใดๆ
Dream1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดี ที่ 31 ธันวาคม 2552, เวลา 10:20 น. »

สำหรับมีบรรยายไทย ยังไม่มีข้อมูลครับ หากหาเจอแล้วจะมา อัพเดทให้ครับ ขอบคุณครับ

นิพนธ์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันอังคาร ที่ 17 สิงหาคม 2553, เวลา 13:38 น. »

ถามผู้รู้ทุกท่านครับ ผมอยากดูช่อง sci-fi channel มากเลยครับ ต้องติดจานตัวไหน มีใครให้บริการบ้างครับ
ขอบคุณครับ

โอจัง
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันอังคาร ที่ 17 สิงหาคม 2553, เวลา 17:30 น. »

ถามผู้รู้ทุกท่านครับ ผมอยากดูช่อง sci-fi channel มากเลยครับ ต้องติดจานตัวไหน มีใครให้บริการบ้างครับ
ขอบคุณครับ

Intelsat 8 เลยครับผม เสียตังค์ดู หาตามเคเบิลทีวี ง่ายกว่าอีกนะครับผม

kittisak
Member

« ตอบ #10 เมื่อ: วันจันทร์ ที่ 20 ธันวาคม 2553, เวลา 11:23 น. »

แล้วใช้เครื่องอะไรรับ หากติดจาน และรับสัญญาณ intelsat 8 ได้แล้ว  ซื้อได้ที่ไหนครับ

k pao
น้องใหม่
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันเสาร์ ที่ 01 มกราคม 2554, เวลา 23:42 น. »

ของจานเหลืองไม่เปลี่ยนใช่เปล่าครับ

chang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: วันพฤหัสบดี ที่ 13 มกราคม 2554, เวลา 12:18 น. »

ชอบ ช่อง you channel  มาก

อยากให้ ช่อง you channel หาเเฟนให้

sakuntra sanimkum
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันอังคาร ที่ 26 กรกฎาคม 2554, เวลา 02:17 น. »

Grin Grin Grinชอบชอบ5555

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์