ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

15 พฤศจิกายน 2561, 02:22 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 8   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำทางเลือกอีกตัวนึงสำหรับคนจะเล่น pci card dvb s2  (อ่าน 76108 ครั้ง)
nanocmos
สมาชิก VIP

« ตอบ #40 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2552, 22:32 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

8PSK ยังไม่ได้ลองครับ ไม่ทราบว่าเวียตนามปล่อยฟรีบางช่องหรือยัง ที่ความถี่ไหน จะได้ขึ้นไปหมุนจานมาทดสอบ ช่วงนี้หมดฝนแล้วด้วย

ช่อง hd ฟรี บน vinasat

Vinasat1    10968  H 28800     LUXE-TV HD

ที่มา:  http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=3852.msg40514#msg40514

toowpoon
สมาชิก VIP

« ตอบ #41 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2552, 18:14 »

Prof Red Series DVB-S2 7300 ตัวเนี่ย มีใครนำเข้ามาขายบ้างหรือยังครับ อยากจะลองบ้างน่ะ
bomusic
เล่นดาวเทียมเป็นงานอดิเรก
สมาชิก VIP

ชมรมคนมือคัน

« ตอบ #42 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2552, 20:19 »

Prof Red Series DVB-S2 7300 ตัวเนี่ย มีใครนำเข้ามาขายบ้างหรือยังครับ อยากจะลองบ้างน่ะ

สั่ง order ที่เว็บ http://shop.prof-tuners.com
แล้วจ่ายผ่าน paypal เลยครับ รวมแล้ว 2000 นิดๆ รอ 7-10 วันก็ได้ของแล้ว

AdmOd
สมาชิก VIP

« ตอบ #43 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2552, 23:43 »

ของผมใช้แบบ USB ค้นหาใน ebay ว่า dvb-s
ราคาราวๆ 35$ ~1200 บาท (รวมส่ง)

เอาไปใช้กับทั้ง Notebook และ PC  Cheesy
แต่รีโมทใช้ไม่ได้ เพราะไม่มีปลั๊กอินนะเธอ
kikkokman2006
สมาชิก VIP

DM600S PVR 160G HDD + Opticam9500HD+DM500S

« ตอบ #44 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2552, 17:58 »

รับน้องใหม่ PCI ไว้ซักคนนะครับ  อีกสองอาทิตย์  น่าจะได้ของ  เพิ่งสั่งตัด paypal ไปวันนี้เองครับ

หลังจากไปรบกับ support ของpaypal หลายรอบ
ว่าทำไม๊ทำไม ผมจ่ายเงินไม่ได้ ทั้งๆที่วงเงินผมก็มี จ่ายที่ ebay ก็ผ่าน  ก็ได้คำตอบมาแบบว่าเหมือนหุ่นยนต์ตอบครับ  (แบบเดียวกันกับ call center เมืองไทยเป็ะเลย)  แต่วันนี้นึกไงไม่รู้ ลองจ่ายอีกซักรอบน๊า  ผ่านเฉยเลยครับ  

ยังไงรบกวนพี่ๆ ห้อง PCI ด้วยนะครับ  ถ้าได้ของแล้ว  

Basic แต่ Work ---//---- ช้า แต่ ชัวร์
bomusic
สมาชิก VIP

« ตอบ #45 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2552, 20:25 »

ตกลงสั่งรุ่นไหนครับ ตัวเดียวกับของผมหรือเปล่า

Tony
สมาชิก VIP

DM8000 PVR

« ตอบ #46 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2552, 21:11 »

...หลังจากไปรบกับ support ของpaypal หลายรอบ
ว่าทำไม๊ทำไม ผมจ่ายเงินไม่ได้ ทั้งๆที่วงเงินผมก็มี จ่ายที่ ebay ก็ผ่าน  ก็ได้คำตอบมาแบบว่าเหมือนหุ่นยนต์ตอบครับ  (แบบเดียวกันกับ call center เมืองไทยเป็ะเลย)....

ผมไม่รู้ว่า ตอนนี้ยังต้องให้โทรไป Singapore อยู่หรือเปล่า ตอนผมมีปัญหาดันเป็นเสาร์อาทิตย์ ที่นั้นไม่ทำงาน ต้องโทรไปที่ usa นึกแล้วขำตัวเอง กว่าจะผ่านด่านเครื่องตอบรับอัตโนมัติได้ด้วยเสียง (Voice Interactive) เล่นเอาเหงื่อตก ได้ยินเสียงเครื่องตอบกลับว่า "Sorry, I don't understand" ป้าบ.. ก็ผมมันกระเหรื่ยงนี่ครับ จะให้สำเนียงแบบอเมริกันได้ไง... หลังจากผ่านด่านเครื่องตอบรับไปได้แล้ว ป้าบเจออีกดอก... แบบว่า agent เป็นหญิงสาว ฟังจากสำเนียงแล้ว น่าจะเป็นคนผิวเข้มมากตระครอกใส่ในอาการแบบหงุดงิด ประมาณว่า แกโทรมาได้ไง นี่ usa นะ คุณตอบไม่ตรงคำถามที่ฉันถาม (เดาเอาว่า ที่น่าจอไม่มีขอมูลคำตอบกับคำถามของผม) กว่าจะยอมให้คุยกับ international support agent เล่นเอาผมเสียค่าโทรศัพท์บานไปเลย... แล้วเรื่องก็จบลงหลังจากที่ผมคุยกับ Inter. agent ประมาณ 30 วินาที.. (คิดอยู่ในใจว่า แม้งถ้ามี shortcut เขาหา Inter. agent ก็เสียค่าโทร 3 บาท สำหนับครึ่งนาที นี่ตั้งแต่ SG -> US รวมแล้วก็หลายร้อยอยู่.. แม้ง)

เรื่องเปรียบเทียบกับ call center ในเมืองไทย ผมขอเถียงเด็ดขาดว่า ที่บ้านเราดีกว่ามากมาย.. ยกเว้นเรื่องเทคนิค.. แบบว่า ไม่ค่อยจะได้คำตอบเท่าไหร่ ช่วยตัวเองดีกว่า...

ขอบคุณมากครับที่มาแชร์ประสบการณ์.. ได้ของแล้วอย่าลืมมา review ให้เพื่อนดูด้วยนะครับผม

Tony.

| OpenPLI อิมเมจภาษาไทยสมบูรณ์แบบสำหรับ dm800/8k และ 500HD โหลดได้ที่ >> http://www.pli-images.org/downloads.php?cat_id=20
ps600
สมาชิก VIP

« ตอบ #47 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2552, 21:34 »

ไม่เคยสั่งซื้อสินค้าจากต่างประเทศลักที ไม่ทราบว่าการจ่ายเงินแบบ paypal ยุ่งยากมากมั๊ย โดยเฉพาะถ้าไปสั่งซื้อแถวยุโรป
กรณีไม่มีบัตรเครดิตสามารถจ่ายด้วยสมุดบัญชีได้มั๊ย แล้วต้องไปจ่ายที่ธนาคารหรือจ่ายที่หน้าคอม.
แล้วมีป้องกันโกงหรือไม่เช่นโอนเงินไปแล้วไม่ส่งสินคัาให้หรือเจอเวปเก๊เป็นต้น

ขอบคุณครับ
ji2499
สมาชิก VIP

« ตอบ #48 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2552, 09:30 »

Prof Red Series DVB-S 6200 ตัวนี้ดู HD ได้เปล่าครับ เห็นราคาถูกกว่าครับ
one99
สมาชิก VIP

« ตอบ #49 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2552, 10:14 »

Prof Red Series DVB-S 6200 ตัวนี้ดู HD ได้เปล่าครับ เห็นราคาถูกกว่าครับ
รู้สึกต้องเป็น DVB-S2 ครับ ถึงจะดู HD ได้
Tony
สมาชิก VIP

DM8000 PVR

« ตอบ #50 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2552, 20:19 »

ไม่เคยสั่งซื้อสินค้าจากต่างประเทศลักที ไม่ทราบว่าการจ่ายเงินแบบ paypal ยุ่งยากมากมั๊ย โดยเฉพาะถ้าไปสั่งซื้อแถวยุโรป
กรณีไม่มีบัตรเครดิตสามารถจ่ายด้วยสมุดบัญชีได้มั๊ย แล้วต้องไปจ่ายที่ธนาคารหรือจ่ายที่หน้าคอม.
แล้วมีป้องกันโกงหรือไม่เช่นโอนเงินไปแล้วไม่ส่งสินคัาให้หรือเจอเวปเก๊เป็นต้น

ขอบคุณครับ

ถ้าไม่ใช้บัตรเครดิตแล้ว แล้วมันก็เหมือนๆ กับ Paysbuy หรือ Truemoney ง่ะครับ... คือโอนเงินเข้าบัญชีเราก่อนแล้วสั่งจ่ายเข้าบัญชีผู้ขายอีกที ทาง paypal จะมีระบบให้เราร้องเรียนได้ แต่เท่าที่ผ่านมาเวลาซื้อของจาก ebay แล้วจ่ายด้วย paypal ผมยังไม่เคยโดยเชิดครับ (แล้วก็ไม่อยากเจอด้วย) เลยไม่รู้ว่า ใช้เวลานานไหมกว่าจะปิด case ได้ สูงสุดที่ผมจ่ายคือประมาณ 350$

หวังว่าจะได้คำตอบนะครับ..

Tony.

| OpenPLI อิมเมจภาษาไทยสมบูรณ์แบบสำหรับ dm800/8k และ 500HD โหลดได้ที่ >> http://www.pli-images.org/downloads.php?cat_id=20
ps600
สมาชิก VIP

« ตอบ #51 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2552, 20:59 »

ถ้าไม่ใช้บัตรเครดิตแล้ว แล้วมันก็เหมือนๆ กับ Paysbuy หรือ Truemoney ง่ะครับ... คือโอนเงินเข้าบัญชีเราก่อนแล้วสั่งจ่ายเข้าบัญชีผู้ขายอีกที ทาง paypal จะมีระบบให้เราร้องเรียนได้ แต่เท่าที่ผ่านมาเวลาซื้อของจาก ebay แล้วจ่ายด้วย paypal ผมยังไม่เคยโดยเชิดครับ (แล้วก็ไม่อยากเจอด้วย) เลยไม่รู้ว่า ใช้เวลานานไหมกว่าจะปิด case ได้ สูงสุดที่ผมจ่ายคือประมาณ 350$

หวังว่าจะได้คำตอบนะครับ..

Tony.
ขอบคุณครับ สําหรับข้อมูล ขอเรียนรู้ไว้ก่อน เผื่ออนาคตเครื่อง dm500HD ออกมาขาย อาจเล่นของแท้ก็ได้ถ้าไม่แพงเกินไป  Cheesy
biobomb
สมาชิก VIP

« ตอบ #52 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2552, 01:24 »

ผมก็สั่งไปแล้ว 1 ตัวนี้ครับ ขอคำแนะนำด้วยนะครับกว่าจะตัดสินใจได้ว่าจะซื้อตัวไหน เพราะถ้าซื้อตัวใหม่ๆมาลองถ้าเกิดปัญหาก็ต้องมานั้งแก้คนเดียวเลยเลือกรุ่นนี้เพราะถ้ามีปัญหาก็ยังมีเพื่อนช่วยๆกัน
bomusic
สมาชิก VIP

« ตอบ #53 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2552, 15:00 »

เพิ่มเติมครับ ตัว pci อันนี้ มันจะมีปัญหากับบางเมนบอร์ด ปกติเทสตอนแรกใช้บอร์ดเดิม ค่า snr 80% ขึ้น และ agc 100% ตลอด

พอลองเอาไปใส่เมนบอร์ดอีกอันนึง (athlon x2 240 และ ati4200 onboard)

ค่า snr แกว่งตลอดเลย 60-80% และค่า agc ก็ไม่ถึง 100% ตามที่ีมันควรจะเป็น ลองแก้ไขยังไงก็ไม่หาย ดูช่อง rs100 กระตุกแหง่กๆ

สุดท้ายเลยต้องถอดแล้วย้ายกลับมาเมนบอร์ดเดิม แปลกดีเหมือนกัน

สมาชิก VIP

DM600S PVR 160G HDD + Opticam9500HD+DM500S

« ตอบ #54 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2552, 10:29 »

รออย่างใจจดใจจ่อ ครับ   Grin Grin

Basic แต่ Work ---//---- ช้า แต่ ชัวร์
bomusic
สมาชิก VIP

« ตอบ #55 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2552, 18:44 »

ของยังมาไม่ถึงหรือท่าน ตอนนี้เท่าที่ลองใช้หลายโปรแกรมที่มีในโลก

สำหรับการ์ดรุ่นนี้ ใช้ได้ work กับแค่ 3 โปรแกรมนี้เท่านั้น

bomusic
สมาชิก VIP

« ตอบ #56 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2552, 18:51 »

ล่าสุดผมเปลี่ยนไปใช้การ์ดจอ nvidia รุ่น 8xxx ขึ้นไป + coreavc 1.9.5 เปิดใช้งาน cuda กินซีพียูน้อยมากๆครับ

biobomb
สมาชิก VIP

« ตอบ #57 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2552, 18:58 »

ของผมที่สั่งไปก็ยังไม่มาครับส่วนเรื่องการกินแรง CPU นั้นคงไม่มีปัญหาครับเพราะยกเครื่องใหม่หมดแล้วเป็น Intel i5 แต่ การ์ดจอผมเป็น ATi His 4850 อันนี้ไม่รู้จะมีปัญหาหรือป่าว
สมาชิก VIP

« ตอบ #58 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2552, 19:15 »

ของยังมาไม่ถึงหรือท่าน ตอนนี้เท่าที่ลองใช้หลายโปรแกรมที่มีในโลก

สำหรับการ์ดรุ่นนี้ ใช้ได้ work กับแค่ 3 โปรแกรมนี้เท่านั้น

ณ  วันนี้ ของยังไม่ออกจาก hongkong เลยครับ น่าจะประมาณ 22-23  ของน่าจะถึงมือครับ   Angry Angry

sarawut
น้องใหม่
*

Prof 7300 PCI DVB-S2

« ตอบ #59 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2552, 00:31 »

ผมใช้กับ Media portal 1.1.0 beta ก็ยังไม่ค่อย work ครับ.
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 8   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์