ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

14 ตุลาคม 2562, 13:28 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านจานดาวเทียม บางร้านแถวซอยวัดหลวงพ่อโต ขายของได้หน้าเลือดมาก  (อ่าน 4406 ครั้ง)
kriangkrai2000
สมาชิก VIP

« เมื่อ: 19 มิถุนายน 2552, 18:20 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันนี้ผมกลับจากทำงานที่ บริษัท ผมเลยไปซื้อสายสัญญาณ RG - 6 U แถว หน้าวัดหลวงพ่อโต แต่ถูก ขายให้แพง ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มาก ๆ ครับ ผม ขอตัด สัก 40 เมตร เพื่อจะเอาไปใช้งานในวัน พรุ่งนี้ แต่ว่า ถูกบอกว่า ข่ายเมตรละ 15 บาท สายญี่ห้ออะไรก็ไม่รู้ แต่ผมบอกว่า ซื้อจาก PSI แค่ ขวดละ 500 บาทเอง  คนขายสวนกับมาบอกว่า ให้ผมไปซื้อมาให้สัก 10 ขด ซิ จะจ่ายเงินให้ครับ แถมสาย  PSI ผม เสนให้เมตร ละ 8 บาท ก็ไม่ยอมขายครับ บอกว่ายกมวนให้ 600 บาทก้ ยังไม่ขายอีกครับ จะเอามวนละ 1200 บาท สำหรับ PSI แล้ว ยี่ห้ออะไรไม่รู้จะเอาขดละ 800 บาท ท่านก็ลองคิดดูกันแล้วกันครับ ถ้าซื้อเป็นขด ไม่ใช่ช่างแล้ว ชาวบ้านจะเอาไปทำอะไร ครับ ตั้ง 100 เมตร
ร้านจานดาวเทียม แถวซอยวัดหลวงพ่อโต ******

intel
สมาชิก VIP

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2552, 19:14 »

วัดหลวงพ่อโต จังหวัดไหนครับน้า KK

เดาว่า วัดหลวงพ่อโตบางพลี แหง๋มๆ  Grin
devel
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2552, 19:29 »

ของผมถ้ามีคนมาขอซื้อก็ เมตรละ 15 บาท อิอิ แต่ comscope นะ

ไม่เมา ไม่ post
kriangkrai2000
สมาชิก VIP

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2552, 21:53 »

ต่อร้านเขาแล้วครับ เคาบอกว่าผมว่าซื้อปีก คิดเป็นเมตร เมตรละ 20 บาท สำหรับ PSI
งั้นผมบอdเอา 1 ขดเลย จะได้ไม่เป็นปีก
ผมได้คำตอบว่า PSI ขวดละ1200 ครับ
ส่วน No name ขดละ 800 บาท ครับ
ซื่งไอ No name ผมซื้อจากบ้านหม้อ ขดละ 300-350 บาทเองครับท่าน

:)มันโชคร้ายอะครับสายดันมาหมดตอนมีงานสะด้วย  ซวยจริง ๆ Grin

ผมไปเอาที่ Shop ไม่ทันเลยต้องเลยไปซื้อครับ งันผมไม่เสียค่าน้ำมันรถวิ่งไปหลอกครับท่าน และแล้วก็ต้องไปเอาที่  PSI เพราะ ซื้อที่นี่ไม่ไหว ครับ Grin Grin Grin Grin Grin Cool
zambe
Monkey Biz
สมาชิก VIP

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2552, 22:00 »

psi เค้าไปเปิดร้านใหม่ที่ บางบ่อแล้วจ้า
คราวหน้าไปซื้อที่นู่นจะได้ไม่โดนฟัน

หิวเมื่อไหร่ก็แวะมา ที่ 711shop.info
pompoprock
สมาชิก VIP

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2552, 17:26 »

ร้านมันจะขายเอากำไรอย่างเดียวครับ แต่ดีครับช่วยแพร่ข่าว แต่ไม่ใช่เอาไปโจมตีกันนะครับ
kittisak
Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 09 กันยายน 2553, 16:28 »

ร้านนี้ผมเคยไป ขนาด บอกว่าเป็นช่าง ยังคิดแพง ครับ
เสาตัว L เสริม 30ซม. คิด 350  O2 คิด 1600 บาท
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์