ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

22 กันยายน 2560, 15:22 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 8   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ครบเครื่อง เรื่อง S-LINK  (อ่าน 58435 ครั้ง)
มงคลชัย
สมาชิก VIP

« ตอบ #20 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2552, 12:44 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

อ้างถึง
ท่านมงคลชัยครับ ถ้าดูจากรูปแบบ ใช่ อิมเมจ atmosphere gprs
หรือเปล่าครับ ผมจะได้ลงไฟล์อิมเมจที่มีด้วย ดรีมอัพก่อน แล้วค่อย
แฟลชวิสาด ทับอีกครั้ง พอดีมีเครื่องนึงใช้อยู่เหมือนกันเลย ตัวนี้
แค่รีสตร์าท ก้อมาเลยใช่ไหมครับ แล้วอีกข้อนึง ตัวนี้ใช้แลนและ
จีพีอาร์เอส โดยไม่ต้องแก้ค่าอะไรเหมือนอิมเมจปกติใช่ไหมครับ
คือ ถ้าเป็น อิมเมจธรรมดา เวลาจะใช้ แลน หรือ จีพีอาร์เอส เรา
จะต้องแก้ค่าใน คอมมูนิเคชั่นเน็ทเวอร์ค บางประการ ถ้าตัวนี้
เราใช้ได้เลยโดยไม่ต้องแก้ค่าอะไร ไม่ว่าจะเป็น แลน หรือ จีพีอาร์เอส
ผมเข้าใจถูกไหม ไม่รู้งงหรือเปล่า
**ก่อนอื่นออกตัว ไว้ก่อนนะครับ image ตัวนี้ผมโหลดมาจากท่าน มวยวัด อัพไว้ ผมมาเพิ่มเติม MG-Cam +สกิน และเอาพวก ภาษาจีนออกไป*******
ตอบ..
1.atmosphere 1.1.1 ครับ น่าจะแฟลชทับได้เลย เพราะมัน GPRS อยู่แล้ว
2.แก้ค่า ภายในไม่ต้องอยู่แล้วครับ เพียงแค่ตั้งค่า GAte Way.(comumication) เหมือน GPRS ทั่วไป
3.การใช้งานของผม พอเปิดสวิช มันก็มา นะครับ ไม่ยุ่งยากเหมือนมือถือ

Pusit
สมาชิก VIP

« ตอบ #21 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2552, 13:38 »

จากการทดสอบใช้กับ AIS นับเวลาตั้งแต่เปิดสวิทหลังเครื่อง S-LINK จน DB เริ่มบู๊ชจนถึงเริ่มมีภาพ ( เชื่อมต่อ GPRS ) ใช้เวลา  03:47.07  วินาที
แต่ถ้าลองไม่ปิดสวิทหลัง S-LINK แต่ชักสายไฟเลี้ยง DB ออก และเริ่มเสียบใหม่ตั้งแต่เครื่อง DB เริ่มบู๊ชจนถึงมีภาพ ใช้เวลา  00:29.25  วินาที

ส่วนค่า  ecm time ที่ได้

โดยรวมถือว่าใช้ได้ AIS มีอาการกระตุกให้เห็นเป็นบางครั้ง
โลโก้ตอนบู๊ชเครื่องมีให้เลือก 2 แบบ

Unlock parenta control  คืออะไรครับ ( ระหัส )  Grin
เข้าเมนูปลั๊กอินตรงใหนครับ โหลด tuxbox ติดตั้งแล้วหาไม่เจอ

ส่วน Unlock parenta control  ยังเข้าไม่ได้ติด password
ส่วน tuxbox ที่ติดตั้งเพิ่มยังหาไม่เจอว่าอยู่ตรงใหน

PS อิเลคทรอนิกส์ 226/2 หมู่1 ต.กุยบุรี อ.กุยบุรี จ.  ประจวบฯ 77150
            บริการซ่อมอุปกรณ์ไฟฟ้าฯลฯ
       โทร..032-682741 062-6966393
มงคลชัย
สมาชิก VIP

« ตอบ #22 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2552, 14:02 »

อ้างถึง
โดยรวมถือว่าใช้ได้ AIS มีอาการกระตุกให้เห็นเป็นบางครั้ง

ท่านลองเปลี่ยน Name sever เป็น ของ Dtac ดูครับ (โดยใช้ sim AIS)
203.155.33.1 ดูครับ
ผมว่า มันมีความแตกต่าง

Mad3Wizard
รักษาการผู้ดูแลระบบ

« ตอบ #23 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2552, 14:09 »

ไหนๆก็ไหนๆ ก็ขอมาเพิ่ม Link อีกอันที่น่าจะเป็นประโยชน์สำหรับตัวนี้ ตามไปอ่าน วิธีการให้ S-Link ต่อ GPRS ผ่าน Computer วิธีการโดยท่าน pit viper ครับ (ได้ผลยังไงก็รายงานกันหน่อยนะครับ Grin)

ช่วยกันใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ใช้ปุ่ม Thank Cool แทนการเขียนแค่ "ขอบคุณ" มือใหม่และผู้เริ่มศึกษา รบกวนอ่านกระทู้ปักหมุดทั้งหมดก่อน แล้วจึงไล่อ่านที่เหลือ!!!! ใช้ "ค้นหา" ช่วยก่อนตั้งคำถามใดๆ
ฟ้าใส
สมาชิก VIP

DM8K HD PVR

« ตอบ #24 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2552, 14:10 »

ส่วน Unlock parenta control  ยังเข้าไม่ได้ติด password
ส่วน tuxbox ที่ติดตั้งเพิ่มยังหาไม่เจอว่าอยู่ตรงใหน

สรุปว่า อิมเมจที่ให้โหลด มีติด Pass ตอนที่เราจะแก้ไขใช่ไหมครับ
ว่าจะลองเอาไปเล่นดู เลยยังไม่แน่ใจครับ

การให้ คือการให้ทุกสิ่งทุกอย่าง
  โดยไม่หวังสิ่งใดตอบแทน

รักนะจุ๊บจุ๊บ
มวยวัด
ยังอยู่ 6AM - 6PM
สมาชิก VIP

« ตอบ #25 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2552, 14:14 »

สรุปว่า อิมเมจที่ให้โหลด มีติด Pass ตอนที่เราจะแก้ไขใช่ไหมครับ
ว่าจะลองเอาไปเล่นดู เลยยังไม่แน่ใจครับ
อิมเมทติด parent Lock สำหรับช่องหนังเอ็กซ์ครับ
ไม่ติดpasswordสำหรับ DCC Cheesy

จุ๊จุ๊..
ฟ้าใส
สมาชิก VIP

DM8K HD PVR

« ตอบ #26 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2552, 14:16 »

อิมเมทติด parent Lock สำหรับช่องหนังเอ็กซ์ครับ
ไม่ติดpasswordสำหรับ DCC Cheesy
โอเคครับ แล้วไป
แล้วรหัสที่ว่า มันคืออะไรครับ ผมเกิน18+ แล้วดูได้ครับ

การให้ คือการให้ทุกสิ่งทุกอย่าง
  โดยไม่หวังสิ่งใดตอบแทน

รักนะจุ๊บจุ๊บ
มวยวัด
สมาชิก VIP

« ตอบ #27 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2552, 14:19 »

โอเคครับ แล้วไป
แล้วรหัสที่ว่า มันคืออะไรครับ ผมเกิน18+ แล้วดูได้ครับ
ผมก็ไม่รู้ มานติดมากับอิมเมทครับ ลองไปดูกระทู้เก่าๆของท่าน Mad3Wizard อาจจะมีคำตอบ Grin

จุ๊จุ๊..
มงคลชัย
สมาชิก VIP

« ตอบ #28 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2552, 14:20 »

อ้างถึง
ไหนๆก็ไหนๆ ก็ขอมาเพิ่ม Link อีกอันที่น่าจะเป็นประโยชน์สำหรับตัวนี้ ตามไปอ่าน วิธีการให้ S-Link ต่อ GPRS ผ่าน Computer วิธีการโดยท่าน pit viper ครับ (ได้ผลยังไงก็รายงานกันหน่อยนะครับ )

ลองติดตั้งแล้ว ADD MODEM แล้ว
 แต่ยังไม่ได้ต่อ S-Link เพราะกำลังทดลองใช้ว่า มันกิน กี่ mb / ชั่วโมง

Vacuum
สมาชิก VIP

« ตอบ #29 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2552, 17:25 »

อ่านกระทู้นี้แล้วอยากซื้อเจ้า s link มาลองเล่นเลยครับ
น่าสนใจดี  Cheesy

มงคลชัย
สมาชิก VIP

« ตอบ #30 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2552, 17:37 »

ทำเอง งงเอง ละครับ
ท่านที่ใช้แล้ว AIS ลองเช็ค *139# ดูให้หน่อยครับ
ของผม งงกับมัน มากๆ มันเป็นที่อะไร
..เมื่อคืนเปิดทั้งคืน  กินไป จาก 472-467  =4 M
09.43 มาเช็ค  บอกว่า  เหลือ 471.167
12.56 เช็ค  เหลือ465.880
14.58 เช็ค  เหลือ   464.878
16.58 เซ็ค  เหลือ   454.778 (มันกินตั้ง 10 MB) ทั้งๆ ที่ดูหนังช่องเดียวไม่ได้เปลี่ยนช่องเลย
***ท่านอื่นๆ ลองใช้แล้วเช็คให้หน่อยครับ เมื่อก่อนใช้มือถือกับอิมเมจอีกตัว  มันกินไม่กี่ k เอง***
เพราะถ้าใช้เกิน มันเอาแน่อ่านดู****

biobomb
สมาชิก VIP

« ตอบ #31 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2552, 17:51 »

ทำเอง งงเอง ละครับ
ท่านที่ใช้แล้ว AIS ลองเช็ค *139# ดูให้หน่อยครับ
ของผม งงกับมัน มากๆ มันเป็นที่อะไร
..เมื่อคืนเปิดทั้งคืน  กินไป จาก 472-467  =4 M
09.43 มาเช็ค  บอกว่า  เหลือ 471.167
12.56 เช็ค  เหลือ465.880
14.58 เช็ค  เหลือ   464.878
16.58 เซ็ค  เหลือ   454.778 (มันกินตั้ง 10 MB) ทั้งๆ ที่ดูหนังช่องเดียวไม่ได้เปลี่ยนช่องเลย
***ท่านอื่นๆ ลองใช้แล้วเช็คให้หน่อยครับ เมื่อก่อนใช้มือถือกับอิมเมจอีกตัว  มันกินไม่กี่ k เอง***
เพราะถ้าใช้เกิน มันเอาแน่อ่านดู****

ส่วนเกิน MB ละ 1 บาทเองครับ เช็คบ่อยๆสัก วัน 2 วันก็น่าจะได้ค่าเฉลี่ยแล้วมั้งครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลผมก็พึงสมัคร 3G ไปวันนี้เองยังไม่ได้ลอง S-Link เดินทางถึงพรุ่งนี้ครับ

มวยวัด
สมาชิก VIP

« ตอบ #32 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2552, 18:45 »

ของผมมาแปลกเอาซิมไส่มือถือ มิอถือมันเรียกหาซิมจะโทรเช็คก็ไม่ได้ ซิมตูพังละมั้ง? เอากลับไปเสียบS-Link ก็ต่อเน็ตได้อยู่ สงสัยคืนนี้ต้องปาดเหงื่อแน่ๆ Sad

จุ๊จุ๊..
Memory Full
To be Mercy.
สมาชิก VIP

Don't be serious.

« ตอบ #33 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2552, 18:49 »

เค้าบอกว่า หากไม่สมัครใช้บริการรับ-ส่ง ข้อมูลทางอินเตอร์เน็ตแบบ Package (3G Package) เท่านั้น

ระบบจึงจะคิดค่าบริการ แบบ pay-per-use ในอัตรา 100 บาท/1 Mb

แล้วถ้าหากเติมเงินไว้ไม่ถึง 100 จะเอาที่ไหนไปหักล่ะครับ

เท่าที่ผมเคย Check ไว้ จะใช้ในอัตรา 2 ชม.ครึ่ง/1 MB

มวยวัด
สมาชิก VIP

« ตอบ #34 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2552, 20:09 »

ของผมมาแปลกเอาซิมไส่มือถือ มิอถือมันเรียกหาซิมจะโทรเช็คก็ไม่ได้ ซิมตูพังละมั้ง? เอากลับไปเสียบS-Link ก็ต่อเน็ตได้อยู่ สงสัยคืนนี้ต้องปาดเหงื่อแน่ๆ Sad

ไอ้ซิม3G มันไม่รักดีจริงๆ
เอาไปไส่ HTC Diamond ดันไม่แสดงตัวเป็นซิมการ์ด
เอาไปไส่ HTC Touch ดันไม่แสดงตัวเป็นซิมการ์ดอีก Angry
เอาไปไส่ Nokia  3230 ก็ดันไม่แสดงตัวอีก  Angry Angry Huh?
เวรกรรมละตู เหงื่อเริ่มตก :'(
เอาไปไส่ S-Link ดันรับ เน็ตได้ Shocked
ลองเอาไปไส่ LG KE500 ของเถ้าแก่เนี้ย เออ มันถึงแสดงตัวเป็นซิมการ์ด Cheesy
ลองเช็ค useage ดู ใช้ไป 7 กว่าเม็ก ( ลองมาหลายวัน )
คืนนี้จะลองรันทั้งคืน จะใช้ไปเท่าไร
จะมาแจ้งผลครับ คุณมงคลชัย

จุ๊จุ๊..
Vacuum
สมาชิก VIP

« ตอบ #35 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2552, 20:16 »

มารออยากทราบผลการใช้งานครับ
ว่ากินซัก ชม ละ กี่ mb

gadgeteer
สมาชิก VIP

« ตอบ #36 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2552, 20:41 »

สมัยนี้คีย์เปลี่ยนเร็วกว่าสมัยก่อนหลายเท่าครับ  ฉะนั้นก็ต้องเรียกข้อมูลมากขึ้นเป็นเงาตามตัว  จำได้ว่าสมัย 2 ปีก่อนที่เค้าเริ่มฮิตใช้ gprs ใหม่ๆ ผมก็เคยลองแล้วคำนวณดู package เดือนละ 30MB ราคา 99 บาท  ใช้ทั้งเดือนยังเหลือ   แต่สมัยนี้ดึงข้อมูลมากขึ้นหลายเท่า  แต่ pacakge ก็ให้มากขึ้นกว่า 15 เท่า  ผมเดาว่ายังไงก็มีเหลือครับ

มงคลชัย
สมาชิก VIP

« ตอบ #37 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2552, 21:04 »

***วันนี้ ผมละ ง่วยอยู่ กะเจ้า S-Link ตั้งแต่เมื่อวาน และทั้งวัน***
มีข่าวร้าย แจ้งให้ทราบ
ผมลงอิมเมจตัวที่ว่า นี่ครับ(ตัวที่โพสต์ไว้)
 ลองเช็คทั้งวัน ทีละ ชั่วโมง 2 ชั่วโมง
มันมั่วมาก เช็คบางครั้งก็กินไป 2-4 M พอใช้ไป 1 -2 ชั่วโมง มันกลับเหลือชั่วโมง มากกว่าเดิมอีก
สรุปว่า วันนี้
มันกินประมาณ 12 Mb (ค่านี้ น่าจะแน่นอน ครับ) ไม่ได้ทำอย่างอื่น ช่องก็ไม่เปลี่ยนบ่อยจาก  472 เหลือ 459
ผมเลยลองเปลี่ยน อิมเมจใหม่เป็นของ    EDG-Nemesis4[1].0 - GPRS+Mgcam+SkinThai.fw2
ตัวนี้ไม่ connect อัตโนมัต     ต้อง Connect เอง..
ได้ค่าดังนี้
..........18.24       **459.678
..........19.24        **459.409
..........20.24         **459.126
ขอทดลองอีกสักคืน หากได้ผล จะ up ให้

มงคลชัย
สมาชิก VIP

« ตอบ #38 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2552, 21:13 »

200-300k/ชั่วโมง
ค่านี้ น่าจะเป็นค่าที่ถูกต้อง
เพราะเมื่อก่อน ผมใช้ อิมเมจเก่า+มือถือ
มันก็ได้ค่านี้

lengbp
สมาชิก VIP

« ตอบ #39 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2552, 22:01 »

ผมลองมา 4 วันแล้วยังไม่ได้เลยครับ ผมเปลี่ยนอิมเมจใหม่จนกลัวเครื่องจะพังแล้วครับ(ผม flash ไป 10กว่ารอบแล้วครับ)

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 8   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์