ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

16 ธันวาคม 2562, 01:06 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยกสูง ตัวรับ Remote เปลี่ยน C Lan  (อ่าน 8426 ครั้ง)
sun1977
สมาชิก VIP

« เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2552, 14:26 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

เนื่องจากผมดู DreamBox ผ่าน Lan บ่อยมากเมื่อดูไปนานๆ จะเกิดอาการภาพล้ม

หาข้อมูลตามเวปต่างๆ เกี่ยวกับ lan DM500 ไว้นานแต่ยังไม่มีโอกาศได้ทำ ได้การอนุเคราะหอุปกรณ์จาก ท่าน dream500s และอุปกรณ์เก่าๆ จึงมีโอกาศได้ทำ เลยทำการยกสูงตัวรับ Remote ไปเลยทีเดียว

ผลที่ได้มุมการรับกว้างขึ้นมาก

นี้คือ C ที่เปลี่ยนออก และเพิ่ม C ก้อนสีเหลืองๆ 2 ตัว

ผลที่ออกมาดูมาตั้งนานแล้วหลังจากทำเสร็จ ยังไม่มีอาการดังกล่าวอีกเลย ดูได้ต่อเนื่องไม่เสียอารมณ์  Grin

จบแล้ว ลงถูก Zone หรือเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พฤษภาคม 2552, 22:55 โดย sun1977 » บันทึกการเข้า

เปิด 7 วัน 24 ชั่วโมง ใช้ตัวนี้ Cheesy

stone
สมาชิก VIP

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2552, 14:38 »

ขอบคุณครับ มีโอกาสจะลองดูครับ มีรูปมุมด้านตรงไหมครับ
cเบอร์อัะไรครับ
sun1977
สมาชิก VIP

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2552, 14:41 »

อ้างถึง
มีรูปมุมด้านตรงไหมครับ
คือตรงไหนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พฤษภาคม 2552, 19:50 โดย ฅนสงขลา » บันทึกการเข้า

เปิด 7 วัน 24 ชั่วโมง ใช้ตัวนี้ Cheesy
rakban_m3
สมาชิก VIP

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2552, 18:30 »

ยินดีด้วยครับกับความสำเร็จ
"C ที่เปลี่ยนออก และเพิ่ม C ก้อนสีเหลืองๆ 2 ตัว" ค่าเท่าไหร่บ้างครับ เผื่อจะลองดูบ้าง
unsai
สมาชิก VIP

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2552, 19:10 »

ยกสูง ตัวรับ Remote แล้วฝาหน้ามันจะติดรึเปล่าครับ
sun1977
สมาชิก VIP

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2552, 19:19 »

ยินดีด้วยครับกับความสำเร็จ
"C ที่เปลี่ยนออก และเพิ่ม C ก้อนสีเหลืองๆ 2 ตัว" ค่าเท่าไหร่บ้างครับ เผื่อจะลองดูบ้าง
ค่า C ที่เป็นกระป๋อง 220uF 16v. low  impedance 1 ตัว
ค่า C ที่เป็นก้อนสีเหลืองๆ 4.7uF 2 ตัว
ยกสูง ตัวรับ Remote แล้วฝาหน้ามันจะติดรึเปล่าครับ
วัดระยะเรียบร้อยแล้วตัวสูงกว่านี้ไม่ได้ ติด  ตัวรับติดพลาสติกฝาหน้าเลย Grin

Vanquish
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2552, 14:16 »

ลองเปลี่ยนมาดูผ่านโปรแกรม Dreamstream ดูสิครับ
ผมดูผ่าน VLC ก็เป็นแบบนั้นเหมือนกันเวลาเปิดทิ้งไว้นานๆ
แต่ Dreamstream นี่นิ่งสุดๆ เลยครับ ดูตั้งแต่หัวค่ำ-เที่ยงวันใหม่
Ethanol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2552, 14:22 »

ทำตามดูแล้ว อาการไม่หายอ่ะครับ ยังล้มอยู่เลย มีวิธีอื่นอีกไหมครับ??  Condensor สีเหลืองหาซื้อไม่ได้ ใช้แบบกระป๋องที่ค่าเท่ากันแทนได้ใช่ไหมครับ?

อีกโปรแกรมที่ข้างบนบอกก็ลองแล้ว ไม่เห็นต่างกันเลยครับ ล้มเหมือนเดิม Undecided
New Hands
สมาชิก VIP

« ตอบ #8 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2552, 22:32 »

C ตัวสีเหลือง เรียกว่า แทนทาลั่ม มีคุณสมบัติดีกว่า C ตัวกระป๋อง อิเลคโตไลท์
quick
สมาชิก VIP

« ตอบ #9 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2552, 09:55 »

รูปcaptureหน้าจอรูปแรกน่ากลัวมากครับ Grin
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์