ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

20 ตุลาคม 2560, 06:55 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ DreamUp แล้วค้าง ต้องทำอย่างไร  (อ่าน 5855 ครั้ง)
db-pew
สมาชิก VIP

« เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2551, 18:54 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

Dreambox ผมจอมืด  เลยใช้ DreamUp แก้ไข แต่พอเสียบปลั้ก Deambox แถบสีขึ้นเสร็จ ก็มีข้อความว่า
" upload completed waiting for acknowledge " แล้วก็ค้างไม่สามารถ Rua ต่อไปได้ อยากขอความช่วยเหลือ
ว่าจะทำอย่างไรดีจากผู้รู้ ผู้มีประสบการณ์ทุกท่าน  ขอบคุณมากๆ ครับ

db-pew

anupob
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2551, 20:36 »

ผมพึ่งเจอสดๆเหมือนกันอาการนี้ เหมือนไฟจ่ายไม่พอ ก็เลยใช้เพาเวอร์ซัพพลาย จ่าย 13โวลท์แล้ว แฟรช ผลคือ ผ่าน ก็เลยงง แต่ตัวไหนไม่ได้จริงๆ ก็จะยกเม็ดแฟรชมาเขียนใหม่อะครับ Grin

Mad3Wizard
รักษาการผู้ดูแลระบบ

« ตอบ #2 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2551, 23:06 »

ของผมก็เป็น และเป็นบ่อยด้วย(เพราะผมชอบซนไปหน่อยครับ Grin) ถ้าเปิดแล้วไม่ติด ให้Disconnect แล้วปิดเครื่อง DreamBox(หมายถึงดึงปลั๊กออก) แล้วลองขยับสาย Null Modem ดูซักหน่อย จากนั้นก็เริ่มต้นใหม่ครับ Wink

ช่วยกันใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ใช้ปุ่ม Thank Cool แทนการเขียนแค่ "ขอบคุณ" มือใหม่และผู้เริ่มศึกษา รบกวนอ่านกระทู้ปักหมุดทั้งหมดก่อน แล้วจึงไล่อ่านที่เหลือ!!!! ใช้ "ค้นหา" ช่วยก่อนตั้งคำถามใดๆ
NWS
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2551, 12:46 »

ของผมกลับเป็นอีกอย่างครับ คือไม่สามารถ flash image ที่ เป้น .fw2 ด้วย flashwizard ได้ แต่ถ้าใช้ DreamUp flashกลับใช้ได้ ไม่ทราบว่าสาเหตุจากอะไร ท่านผู้รู้ช่วยหน่อยครับ

Mad3Wizard
รักษาการผู้ดูแลระบบ

« ตอบ #4 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2551, 21:45 »

ของผมกลับเป็นอีกอย่างครับ คือไม่สามารถ flash image ที่ เป้น .fw2 ด้วย flashwizard ได้ แต่ถ้าใช้ DreamUp flashกลับใช้ได้ ไม่ทราบว่าสาเหตุจากอะไร ท่านผู้รู้ช่วยหน่อยครับ

การใช้ FWP ในการ Flash ไฟล์นามสกุล .fw2 นั้น ให้จำไว้้เลยครับ(ความเห็นส่วนตัวนะครับ Grin)ว่าทำได้เฉพาะ ในกรณีที่เป็น Image เดียวกันเท่านั้น แต่ต่าง Image ก็ทำได้นะครับ(งงละซิครับ อิอิ ผมเองก็งงเช่นกันครับ) เท่าที่อ่านๆมา เห็นบางท่านบอกว่ากรณีแบบนี้ให้ทำ 2 ครั้งครับ Wink แต่ถ้ายังไม่ได้ ก็ต้องใช้ DreamUp แก้เท่านั้นครับ โดย Flash เจ้า Image ที่เป็นตัวเดียวกันกับ fw2 ที่ได้มา แล้วยังไม่ต้องทำไร เปิดเครื่องมาก็ตั้งให้ติดต่อ Comp ได้ ก็ค่อยใช้ FWP ครับ Smiley

ช่วยกันใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ใช้ปุ่ม Thank Cool แทนการเขียนแค่ "ขอบคุณ" มือใหม่และผู้เริ่มศึกษา รบกวนอ่านกระทู้ปักหมุดทั้งหมดก่อน แล้วจึงไล่อ่านที่เหลือ!!!! ใช้ "ค้นหา" ช่วยก่อนตั้งคำถามใดๆ
เด็กสทิงพระ
น้องใหม่
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2554, 16:44 »

ของผมก็เจออาการนี้ครับ ทำยังงัยก็ไม่ได้ เลยต้องส่งเครม โชคดียังอยู่ในประกัน
อยากทราบสาเหตุม้นอยู่ที่อะไร ครับ

ขอบคุณครับ

nar
สมาชิก VIP

« ตอบ #6 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2559, 23:39 »

ของผมก็เป็น และเป็นบ่อยด้วย(เพราะผมชอบซนไปหน่อยครับ Grin) ถ้าเปิดแล้วไม่ติด ให้Disconnect แล้วปิดเครื่อง DreamBox(หมายถึงดึงปลั๊กออก) แล้วลองขยับสาย Null Modem ดูซักหน่อย จากนั้นก็เริ่มต้นใหม่ครับ Wink

ผมทำตามท่านแบบนี้เลยตอนนี้กล่อง 800hd ferrari ลง ssl88 ได้แล้ว dreamup ต่อไป

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์