ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

21 ตุลาคม 2562, 02:03 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แปลงร่างกล่อง infosat AEC GOLD  (อ่าน 1706 ครั้ง)
pompoprock และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
home1
สมาชิก VIP

เรียงลำดับ 1-2-3 แล้วเดินไปตามเป้าหมาย...

« เมื่อ: 30 กันยายน 2562, 09:30 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

แปลงร่างกล่อง infosat AEC GOLD

*** ก่อนอื่น ขอบคุณ และ เครดิตท่าน HDCABLE ที่ทำเฟิร์มแวร์มาแจกไว้ที่เว็บฯเพื่อนบ้าน ครับ
ผมก็เป็นคนหนึ่งในหลายๆท่านที่เข้าไปอ่านหาความรู้ และได้ดาวน์โหลดเฟิร์มแวร์ของท่านมา ครับ ***

จากที่ผมไปซื้อกล่องฯมาเล่นอยู่นานแล้ว (ก่อนที่ผมจะนำมาแปลงร่าง) ร้านฯเขาบอกผมว่า... กล่องฯ infosat AEC GOLD มีอยู่ 2 Version (รุ่นแรก กับ รุ่นใหม่) ครับ
ที่ผมซื้อมาเป็น Version 2 (รุ่นใหม่) จากที่ผมดูๆแล้ว ภายนอกมีแตกต่างคือ รุ่นแรกจะมีพอร์ต USB อยู่ที่ด้านข้างกล่องฯ 2 พอร์ต ส่วนรุ่นใหม่ จะมีพอร์ต USB อยู่ที่
ด้านข้างกล่องฯ 1 พอร์ต แล้วมีอีก 1 พอร์ต อยู่ที่ด้านหลังกล่องฯ ส่วนข้างในกล่องฯจะมีแตกต่างกันหรือไม่ผมไม่ได้สอบถามครับ

(ดูรีวิวได้ตามภาพที่ผมลงไว้) ครับ

หลังจากดูภาพรีวิว และเมนูต่างๆให้ใช้งานแล้ว... มีส่วนที่น่าจะคุ้มค่ากับราคากล่องฯ ที่ผมซื้อหามา หลังจากนำมาแปลงร่างแล้วคือ....
ด้วยราคาเฉพาะกล่องฯไม่รวมเสาไวไฟ แบงค์ห้าร้อยมีทอน
Support Auto Biss (ผมลองรับช่อง Feed ที่เข้ารหัส Biss ดาว Asiasat 5C) ค้นหาคีย์ช้ากว่า Hellobox V5
แต่เร็วกว่า Skysat S2020 HD *** และเข้าไปดูค่าบีสคีย์เป็นค่าจริง เหมือนกล่องฯ Skysat S2020 HD สามารถนำไปกรอกใส่กล่องฯอื่นได้ ***
และถอดรหัส PowerVU , Tandberg ได้ , ใส่บ้านเช่าได้ , เล่น youtube และ IPTV ได้ , ใช้รีโมทของ Infosat ตัวที่มากับกล่องฯได้ , แต่... จากที่ผมลองกับรีโมท
หลายๆอันที่ผมมี รีโมทของ Freesat V8 Golden หลังจากแปลงร่างกล่องฯแล้วใช้งานได้ดีกว่ารีโมทอันอื่นๆที่ผมมีอยู่ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 กันยายน 2562, 10:29 โดย home1 » บันทึกการเข้า

ไม่ใช่โง่หรือฉลาด เพียงแต่จะรู้หรือไม่รู้เท่านั้น

คนฉลาดคือคนที่ยังเรียนรู้อยู่

NaiPhan8
สมาชิก VIP

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 กันยายน 2562, 11:06 »

มันไม่ออโต้เเล้วfeed sat5 Grin

SD=Dynasat10ฟุต1ใบ MoveF1+DTV +KU75C.M.2ใบ+35C.M.1ใบ                                           
HD=Odriod N2+Dinobot4kplus+H7S+XBOXHD3+GMMZ-HD+HT89+Supernet2010wifi+AISPB V2+Skysat S2020+viva v8plus
home1
สมาชิก VIP

เรียงลำดับ 1-2-3 แล้วเดินไปตามเป้าหมาย...

« ตอบ #2 เมื่อ: 30 กันยายน 2562, 12:24 »

มันไม่ออโต้เเล้วfeed sat5 Grin

55555..... ก็คงแล้วแต่ Server แหละครับ เหมือนตอนที่ผมซื้อกล่องฯ TIGER T800 PLUS
ผมคิดไว้แต่แรกเลยว่า ดูได้แค่ไหนก็แค่นั้น แต่แล้วผ่านมานานหลายปี กล่องฯก็ตกรุ่นไปนานแล้ว
จวบจนบัดนี้มันก็ยังค้นหาบีสคีย์ได้อยู่ครับ เพียงแต่ค้นหาได้ช้า เหมือนกล่องฯ Skysat S2020 HD ที่ผมมีครับ

หรืออย่างกล่องฯ Hellobox v5 ผมซื้อมาก็คิดแบบเดียวกันว่า ก็คงแล้วแต่ ดูได้แค่ไหนก็แค่นั้นครับ

ไม่ใช่โง่หรือฉลาด เพียงแต่จะรู้หรือไม่รู้เท่านั้น

DontKnow
สมาชิก VIP

« ตอบ #3 เมื่อ: 30 กันยายน 2562, 12:47 »

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

Youtube สามารถเพิ่มประเทศไทยเข้าไปได้มั้ยครับ

PSI O2XHD,True HD2,Infosat HD e-168 แปลงร่าง,Zgemma Star S, GTmedia V8 NOVA Blue

เล่นมากกว่าดู...ของแท้มีอยู่ ดูเมื่อไรก็ได้ แต่...ไม่สนุก....มันไม่ได้ลุ้นงัย ฮ่า..ๆ..ๆ
home1
สมาชิก VIP

« ตอบ #4 เมื่อ: 30 กันยายน 2562, 13:00 »

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

Youtube สามารถเพิ่มประเทศไทยเข้าไปได้มั้ยครับ

ไม่ได้ครับ

BIRTHDAY
สมาชิก VIP

« ตอบ #5 เมื่อ: 30 กันยายน 2562, 14:29 »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ

Dinobot,Zgemma h7s,GTmedia V8nova,dynasat move 7 f"
home1
สมาชิก VIP

« ตอบ #6 เมื่อ: 30 กันยายน 2562, 18:13 »

ผมเปิดดูเมื่อ 17 น.เศษ (จนในตอนนี้ 18 น.เศษ ยังไม่จบ ยังดูได้อยู่)

home1
สมาชิก VIP

« ตอบ #7 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2562, 09:33 »

กำลังแข่งฯอยู่ตอนนี้ครับ

kied
สมาชิก VIP

« ตอบ #8 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2562, 15:11 »

แจ่มเลยราคานี้  Cool
kaijae
Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2562, 08:39 »

ผมทดลองแล้ว ที่ Measat3 ช่องตระกูล H2 ไม่ผ่าน ฺฺBBC Earth และ Ci  ผ่าน TV3 Biss ไม่ผ่าน  ส่วน ที่  Intel 19  tanberg ไม่ผ่าน Dogtv และพวก Biss ไม่ผ่าน ฺฺส่วน Pv ช่อง BBC TV5 ดูได้ นอกนั้น มืดครับ ส่วน AS7 Pv ไม่ผ่าน
home1
สมาชิก VIP

« ตอบ #10 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2562, 15:52 »

ผมทดลองแล้ว ที่ Measat3 ช่องตระกูล H2 ไม่ผ่าน ฺฺBBC Earth และ Ci  ผ่าน TV3 Biss ไม่ผ่าน  ส่วน ที่  Intel 19  tanberg ไม่ผ่าน Dogtv และพวก Biss ไม่ผ่าน ฺฺส่วน Pv ช่อง BBC TV5 ดูได้ นอกนั้น มืดครับ ส่วน AS7 Pv ไม่ผ่าน

infosat AEC Gold แปลงร่าง
1.ที่ดาว Measat 3 c ช่อง History HD , H2 HD , BBC Earth , CI และอีกหลายช่องที่เข้ารหัส PowerVU รับชมได้
และมีที่รับชมไม่ได้ก็หลายช่อง (ด้วยความขี้เกียจ เลยไม่ถ่ายภาพนำมาโพสต์ให้ดู)
2.ที่ดาว Intelsat 19 c ที่บ้านผมจานรับฯ รับไม่ได้ ถูกต้นไม่ และอาคารของเพื่อนบ้านบังจานรับฯที่ตำแหน่ง 166E เลยไม่รู้ว่าเป็นอย่างไร
3.ที่ดาว Asiasat 7 c ช่องเข้ารหัส PowerVU ดูได้ไม่กี่ช่องแล้วครับ

ตามกรอบสีแดงรับชมได้

Measat 3-3a c

Asiasat 7 c

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ตุลาคม 2562, 18:26 โดย home1 » บันทึกการเข้า

ต้น บุรีรัมย์
สมาชิก VIP

« ตอบ #11 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2562, 08:16 »

infosat AEC Gold แปลงร่าง
1.ที่ดาว Measat 3 c ช่อง History HD , H2 HD , BBC Earth , CI และอีกหลายช่องที่เข้ารหัส PowerVU รับชมได้
และมีที่รับชมไม่ได้ก็หลายช่อง (ด้วยความขี้เกียจ เลยไม่ถ่ายภาพนำมาโพสต์ให้ดู)
2.ที่ดาว Intelsat 19 c ที่บ้านผมจานรับฯ รับไม่ได้ ถูกต้นไม่ และอาคารของเพื่อนบ้านบังจานรับฯที่ตำแหน่ง 166E เลยไม่รู้ว่าเป็นอย่างไร
3.ที่ดาว Asiasat 7 c ช่องเข้ารหัส PowerVU ดูได้ไม่กี่ช่องแล้วครับ

ตามกรอบสีแดงรับชมได้

Measat 3-3a c

Asiasat 7 c

ผมยืนยันอีกเสียง ว่าดูได้ครับ  ท่านไก่แจ้ เปิดยังไงไม่ผ่าน

เวลาไม่เคยหยุด เหมือนคนที่ต้องการหาความรู้  ถ้าหยุดก็คือตาย
ston12
คุยกันแบบสบายๆ
สมาชิก VIP

« ตอบ #12 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2562, 11:20 »

ที่ว่าดูได้นี่ ไม่ต้องทำอะไรใช่ไม้
home1
สมาชิก VIP

« ตอบ #13 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2562, 14:39 »

ที่ว่าดูได้นี่ ไม่ต้องทำอะไรใช่ไม้

ผมขออนุญาต ท่าน HDCABLE ผู้ทำเฟิร์มแวร์แปลงร่างมาแจก
ผมคัดลอกข้อความบางส่วน มาให้อ่าน....ในกระทู้นี้ครับ

ไปลองกันยัง infosat AEC GOLD,HD+ แปลงร่าง 2รุ่นนี้ เอามาแปลงร่าง
เป็น เครื่อง autoroll biss and powervu แต่ต้องเชื่อมต่อเน็ตด้วย
เพราะมันจะวิ่งไปที่ -> http://softcam.somee.com/  

เป็น Fw ตัวเดียวกันกับ  Goldsat Lily ALI
ราคาประหยัดใช้งานได้ดีเลย  ช่อง Feed Asiasat 5 แจ๋ม แถมใช้รีโมท ของ S10 F3 ได้ด้วย

คำเตือน ลง FW  แล้วไม่สามารถคืนกลับไปใช้ของ infosat  ผ่าน usbได้ ต้องอัพ RS232 เท่านั่น
แต่ส่วนใหญไปแล้วไม่อยากกลับ เพราะเล่นอะไรได้เยอะกว่า

เพื่อให้เข้าใจได้ง่าย ผมทำภาพประกอบวิธีค้นหาคีย์ของเครื่องฯที่แปลงร่างแล้วว่าทำงานอย่างไร?
วิธีการฯก็เหมือนกับเครื่องฯ Skysat S2020 HD ที่ผมได้ตั้งกระทู้รีวิวให้ดูมาแล้วครับ

kaijae
Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2562, 17:51 »

ผมยืนยันอีกเสียง ว่าดูได้ครับ  ท่านไก่แจ้ เปิดยังไงไม่ผ่าน

Measat 3 ที่ดูไม่ได้คือความถี่ H3960 gfup; ครับ  ส่วนความถี่อื่นดูได้ปกติครับ  แต่ที่ Intel 19 ดูได้แค่ 2 ช่องครับ แม้แต่คียบิสก็ไม่ออกเลยครัย ท่านต้น
ompron
สมาชิก VIP

« ตอบ #15 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2562, 18:13 »

ทามมัยผมดูอะไรไม่ได้เลยล่ะ....(ยังไม่ได้แปลง+ไม่มีจานด้วย) เอิ้กๆๆ  Cheesy Cheesy Cheesy
nikhom858
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2562, 15:41 »

THAISAT EXTREME MINI รุ่น RV-110 ก็ทำได้ครับ มี IPTV ด้วย Wink Wink Wink
NaiPhan8
สมาชิก VIP

« ตอบ #17 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2562, 18:42 »

THAISAT EXTREME MINI รุ่น RV-110 ก็ทำได้ครับ มี IPTV ด้วย Wink Wink Wink

เเล้วทำเป็นมดเอ็กซ์เเปลงร่างกับเค้ายังที่ว่ามา Grin

SD=Dynasat10ฟุต1ใบ MoveF1+DTV +KU75C.M.2ใบ+35C.M.1ใบ                                           
HD=Odriod N2+Dinobot4kplus+H7S+XBOXHD3+GMMZ-HD+HT89+Supernet2010wifi+AISPB V2+Skysat S2020+viva v8plus
เด็กดื้อ อยากฝันดี
สมาชิก VIP

« ตอบ #18 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2562, 19:49 »

อยากได้ ไฟล์ แปลงร่าง thaisat RV-103 เหมือนกัน ครับ  Cheesy

nikhom858
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2562, 12:52 »

เเล้วทำเป็นมดเอ็กซ์เเปลงร่างกับเค้ายังที่ว่ามา Grin
ยังไม่ได้ลองเลยครับ...แต่คงไม่กลับครับ....
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์