ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

19 กันยายน 2562, 01:10 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องกล่องตระกูล E2 ครับ  (อ่าน 830 ครั้ง)
DontKnow
สมาชิก VIP

« เมื่อ: 30 สิงหาคม 2562, 21:02 »

นอกจาก DM800/ Cloud/ Zgemma แล้วมียี่ห้ออื่นอีกหรือไม่
Zgemma Star S ซื้อมือสอง เพิ่งเป็นอาการยอดฮิต Boot แล้วค้างไฟแดง  Cry Cry Cry
จะ Flash ใหม่ หรือลง Boot Loader ใหม่ก็นิ่งซะงั้น ยังเหลือสำรองอีกกล่องนึง  Grin

แต่อยากล่องแบบอื่นบ้างเลยมาเรียนสอบถามขอคำแนะนำ
ไม่เกิน 3000 แต่ไม่เอาที่กล่าวข้างต้นนู้นแล้วนะครับ มีอันไหนแนะนำบ้าง ถ้ใช้ Oscam ได้ ยิ่งดีครับ

PSI O2XHD,True HD2,Infosat HD e-168,Zgemma Star S

เล่นมากกว่าดู...ของแท้มีอยู่ ดูเมื่อไรก็ได้ แต่...ไม่สนุก....มันไม่ได้ลุ้นงัย ฮ่า..ๆ..ๆ

BIRTHDAY
สมาชิก VIP

« ตอบ #1 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2562, 08:12 »

Zgemma H9s H9.2s

http://zgemma.org/zgemma-h9s.html

http://zgemma.org/zgemma-h92s.html

H9s มือ1เคยจับมาแบงค์เทาสามใบมีทอนครับพี่

Dinobot,Zgemma h7s,GTmedia V8nova,dynasat move 7,8 f"
Pramote
KEYTOSTAR
สมาชิก VIP

« ตอบ #2 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2562, 08:22 »

ผมไม่ได้สนใจ  เรื่อง  BAND เท่าไหร่  แต่สนใจไปที่  oscam  คนที่ compile  เข่าใข้เครื่องรุ่นไหน  ก็ เดินตามทางนั้น  

เราจะได้หา  ตัว update ง่ายๆหน่อย  

H9s   ข้อดี   = 4K  H.265  ใข้ oscam ของ dinobot 4K+ ได้  bindscan  ข้อเสีย พื้นที่  NAND FLASH พื้นที่ Flash  น้อยไปหน่อย  powervu  ออกไม่ครบทุกดาว
็H7s  ข้อดี   = 4K  H.265  ใข้ oscam ของ dinobot 4K+ ได้  powervu ออกครบ   ข้อเสีย  Bindscan ยังไม่สมบุรณื
Meelo +one turbro (clone formuler F4 turbo)     ข้อดี   = H.265  ใข้ oscam ของ formuler F4 ได้  powervu ออกครบ ข้อเสีย  ยังอยู่แค่  H.265  bindscan ไม่ได้
dinobot 4K  ข้อดี  =4K H.265 ใข้ oscam ของมันเอง ที่ Compile มาเฉพาะรุ่น เลือก  boot เป้น  android  ได้  มี  Free tv  ในโไหมด android  แบบ autoupdate   หมื่นกว่าช่อง
คน Compile  เคยทำ  Tenberg 3 ออก  และ  TRUE NDS  ออกที่กล่องนี้   ตอนนี้มืด   ข้อเสีย  ราคาเกิน  5000 บาท  

ทั้งหมดทุกบรรจุ  ให้สมาชิก โครงการ 7 ทางผมทำ Support ในส่วน Software ให้สำหรับสมาขิก มี Menu กด Update มี  Autobiss Key ASIASAT 5  update   Biss Thaicom  และ  บ้านเช่า   และ  LIVE  ในส่วนของ Feed  ASIAST 5   และ  VOD  ใน  MODE  E2  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 สิงหาคม 2562, 08:56 โดย Pramote » บันทึกการเข้า
ston12
คุยกันแบบสบายๆ
สมาชิก VIP

« ตอบ #3 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2562, 08:48 »

สนใจที่คำว่า ออโตอัฟเดท อธิบายหน่อยท่าน

ส่วนจ่ายค่าตัวสมงาน ก็ปกติทั่วไปเป็นมาตรฐานของการจ้างงานอยู่แล้ว
Pramote
KEYTOSTAR
สมาชิก VIP

« ตอบ #4 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2562, 08:53 »

สนใจที่คำว่า ออโตอัฟเดท อธิบายหน่อยท่าน

ส่วนจ่ายค่าตัวสมงาน ก็ปกติทั่วไปเป็นมาตรฐานของการจ้างงานอยู่แล้ว

กด  Remote  เป้น ก็ดูได้ ครับผม
ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #5 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2562, 09:01 »

กด  Remote  เป้น ก็ดูได้ ครับผม

โอ้นึกว่า จะไม่มีมาม่าผลิตออกมาขายซะแล้ว เหมาะมากจริง
เพียงแต่มันไม่ค่อยสมชื่อของมันว่า ไดโนเสาร์ เลยนิ

จะว่าไปเมื่อก่อน โจรห้าร้อยก็มาห้าพัน โจรแปดร้อยก็เกือบหมื่น เหมือนกันนา
Pramote
KEYTOSTAR
สมาชิก VIP

« ตอบ #6 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2562, 09:16 »

โครงการไม่ได้ทำมาขาย   ทำดูกันอยู่ในกลุ่ม  มีแต่ค่าบำรุง ค่าน้ำค่าไฟ   ทุกท่าน = เจ้าของโครงการ  จะดูอะไรเสนอมาได้  ผมจะแปลงเป้นตัวเลขที่ท่านต้องจ่าย  555  หารเท่ากัน
ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #7 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2562, 09:49 »

โครงการไม่ได้ทำมาขาย   ทำดูกันอยู่ในกลุ่ม  มีแต่ค่าบำรุง ค่าน้ำค่าไฟ   ทุกท่าน = เจ้าของโครงการ  จะดูอะไรเสนอมาได้  ผมจะแปลงเป้นตัวเลขที่ท่านต้องจ่าย  555  หารเท่ากัน

ยินดีด้วยนาท่านโมด ที่โครงการท่านยังขยายรุ่นได้เรื่อยๆ ใกล้จะ 2 หลักแล้วมั้ง

ฝากความคิดถึงเพื่อนรักเพื่อนซี้ด้วยนา คงสบายดี
DontKnow
สมาชิก VIP

« ตอบ #8 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2562, 13:56 »

ขอบคุณท่าน BIRTHDAY และท่าน PRAMOTE ครับ  Cheesy Cheesy Cheesy

PSI O2XHD,True HD2,Infosat HD e-168,Zgemma Star S

เล่นมากกว่าดู...ของแท้มีอยู่ ดูเมื่อไรก็ได้ แต่...ไม่สนุก....มันไม่ได้ลุ้นงัย ฮ่า..ๆ..ๆ
DontKnow
สมาชิก VIP

« ตอบ #9 เมื่อ: 10 กันยายน 2562, 13:24 »

ถามนิดนึงครับ ถ้าตอนนี้เราสั่งซื้อจากต่างประเทศ
จะเข้ามาได้เลยหรือเปล่า ติดข้อบังคับของ กสทช.หรือเปล่าครับ

Pramote
KEYTOSTAR
สมาชิก VIP

« ตอบ #10 เมื่อ: 10 กันยายน 2562, 15:06 »

ถามนิดนึงครับ ถ้าตอนนี้เราสั่งซื้อจากต่างประเทศ
จะเข้ามาได้เลยหรือเปล่า ติดข้อบังคับของ กสทช.หรือเปล่าครับ

คงไม่มีคนตอบ   สอบถามไปที่  กสทช ครับ  เครื่องบางรุ่นในกระทู้  มีคนเคยขออนุญาติ นำเข้ามาแบบบุคคล  แต่ถูกตีกลับเพราะมีเสาอากาศ WIFI เข้าข่ายวิทยุสื่อสาร ซึ่งเจ้าตัวไม่มี  ใบอนุญาตื  ผมทราบแค่นี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กันยายน 2562, 15:11 โดย Pramote » บันทึกการเข้า
DontKnow
สมาชิก VIP

« ตอบ #11 เมื่อ: 10 กันยายน 2562, 15:44 »

คงไม่มีคนตอบ   สอบถามไปที่  กสทช ครับ  เครื่องบางรุ่นในกระทู้  มีคนเคยขออนุญาติ นำเข้ามาแบบบุคคล  แต่ถูกตีกลับเพราะมีเสาอากาศ WIFI เข้าข่ายวิทยุสื่อสาร ซึ่งเจ้าตัวไม่มี  ใบอนุญาตื  ผมทราบแค่นี้ครับ

ขอบคุณครับ

เด็กดื้อ อยากฝันดี
สมาชิก VIP

« ตอบ #12 เมื่อ: 10 กันยายน 2562, 17:25 »

นี่นี่เลย ผู้นำเข้ารายหย่ายยยยยยยยยยย  Grin

ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #13 เมื่อ: 10 กันยายน 2562, 18:55 »

มันตีความแบบมีภูมิปัญญาจริงๆเหรอ
Pramote
KEYTOSTAR
สมาชิก VIP

« ตอบ #14 เมื่อ: 10 กันยายน 2562, 20:53 »

นี่นี่เลย ผู้นำเข้ารายหย่ายยยยยยยยยยย  Grin

ไม่มี  เอาเข้ามาเล่น  เฉยๆ  เสียส่งไปซ่อมอยู่  ยาวเลย ส่วนใหญ่พ่วง  หารกันเวลาซื้อ   จะได้ค่าส่ง  ถูกๆ  ไม่ได้เอามาขาย  ดูกันอยู่ในกลุ่ม เครื่องใคร เสีย ไม่มีเครื่องใข้ ก็รอรวบรวมให้ได้จำนวน แล้วสั่งมาใข้ในกลุ่ม

ไม่มีของ  มีแต่ที่ใข้งาน  ของผมเสีย  งัดกล่องเก่ามาใช้อยู่  ตอนนี้

ไดโนเสาร์  กลับบ้านอยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กันยายน 2562, 23:34 โดย Pramote » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์