ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

21 ตุลาคม 2562, 03:42 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวเครื่องรับดาวเทียม Infosat HD-e168  (อ่าน 2597 ครั้ง)
kaijae
Member

« ตอบ #40 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2562, 17:03 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

55555....... อัพฯเฟิร์มแวร์เสร็จ เมนูเป็นภาษาไทย (มีหลายภาษา ไทย ลาว เขมร เวียดนาม ฯลฯ) อ่านบางหัวข้อแล้ว งง ผมเลยเปลี่ยนเป็นภาษาอังกฤษแทน
เมนูเลยคล้ายๆ Freesat-Hellobox ครับ

น่าจะเอา FW ไปใช้กับ FREESAT บ้างอาจทำให้ AUTO BISS ได้ครับ

home1
สมาชิก VIP

เรียงลำดับ 1-2-3 แล้วเดินไปตามเป้าหมาย...

« ตอบ #41 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2562, 17:32 »

น่าจะเอา FW ไปใช้กับ FREESAT บ้างอาจทำให้ AUTO BISS ได้ครับ

Firmware infosat AEC HD-e168 (30/9/2019) ที่ผมอัพฯ ผมได้โพสต์บอกไว้ที่ข้างบนโน้นแล้วตามนี้ครับ

*** เฟิร์มแวร์ตัวนี้ ไม่ Auto key นะครับ ช่องเข้ารหัสช่องไหนที่ดูได้ ก็เป็นที่เขา OTA มาให้ทั้ง ดาวเทียม/ช่องรายการ/คีย์ต่างๆ
ส่วนช่องไหนดูไม่ได้ 1.รอ.... ให้เขา OTA มาให้ 2.ท่านหาคีย์มาใส่เอาเอง 3.ในส่วน อัพฯคีย์ ทาง Network upgrade ขณะที่ผมโพสต์อยู่นี้ ผมยังไม่ได้ลองครับ

สรุป.จากที่ผมลองอัพฯมาดังนี้ Firmware infosat AEC HD-e168 ไม่ Auto Biss ครับ และ F/W แปลงร่าง Skybox A1 Plus ก็ไม่ Auto Biss ครับ
ที่ผมยังไม่ได้ลองอัพฯคือ F/W Icone i130 ครับ เลยยังไม่รู้ว่าเป็นอย่างไร

ถ้าเอา F/W ไปใช้กับ Freesat อาจจะทำให้ Auto Biss ได้นั้น ผมไม่มีความรู้เรื่องการทำเฟิร์มแวร์ เลยไม่ออกความคิดเห็น ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ตุลาคม 2562, 17:42 โดย home1 » บันทึกการเข้า

ไม่ใช่โง่หรือฉลาด เพียงแต่จะรู้หรือไม่รู้เท่านั้น

คนฉลาดคือคนที่ยังเรียนรู้อยู่
home1
สมาชิก VIP

เรียงลำดับ 1-2-3 แล้วเดินไปตามเป้าหมาย...

« ตอบ #42 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2562, 09:16 »

กล่อง infosat AEC HD-e168
เปลี่ยนความถี่ OTA ใหม่ (15-10-2562)

Thaicom 6 c-band
ความถี่ : 3920  SR : 30000
แนว : Horizontal
PID : 2019

OTA เสร็จ เครื่องฯรีบูตขึ้นมาที่ช่อง 46 (ช่องโฆษณา) เหมือนเดิม
ปล.ผมลองปิด หรือ เปิด OTA เครื่องฯมันก็ไม่จำช่องที่ผมดูอยู่ก่อนปิดเครื่องฯ
สรุปว่า เขาทำไว้ให้เปิดมาที่ช่อง 46 ตลอด หึหึ...

ไม่ใช่โง่หรือฉลาด เพียงแต่จะรู้หรือไม่รู้เท่านั้น

เด็กดื้อ อยากฝันดี
สมาชิก VIP

« ตอบ #43 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2562, 10:01 »

กล่อง infosat AEC HD-e168
เปลี่ยนความถี่ OTA ใหม่ (15-10-2562)

Thaicom 6 c-band
ความถี่ : 3920  SR : 30000
แนว : Horizontal
PID : 2019

OTA เสร็จ เครื่องฯรีบูตขึ้นมาที่ช่อง 46 (ช่องโฆษณา) เหมือนเดิม
ปล.ผมลองปิด หรือ เปิด OTA เครื่องฯมันก็ไม่จำช่องที่ผมดูอยู่ก่อนปิดเครื่องฯ
สรุปว่า เขาทำไว้ให้เปิดมาที่ช่อง 46 ตลอด หึหึ...

น่าจะเอาไว้ส่ง biss มั้งครับ

home1
สมาชิก VIP

« ตอบ #44 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2562, 10:29 »

น่าจะเอาไว้ส่ง biss มั้งครับ

ผมเข้าไปดูที่เมนูคีย์ต่างๆ Biss key มีอยู่หลายแถว , PowerVU มีอยู่ 2 แถว 55555........
แต่ก็แปลกนะครับ ผมลองเปิดดูช่องที่เข้ารหัส PowerVU ที่ดาว Measat 3-3a C-band ก็ดูได้เป็นส่วนมาก
และก็มีที่ดูไม่ได้ก็หลายช่องอยู่ (สงสัยเขาคงทำเฟิร์มแวร์แบบกล่อง Freesat V7 HD ตอนออกมาแรกๆ ผมก็หาคีย์
PowerVU ในเมนูคีย์ไม่เจอ แต่ดูได้ ก็เลยคิดว่าเขาคงจะฝังคีย์มาในเฟิร์มแวร์ครับ

ในทางกลับกัน กล่อง iDeaSaT EGO B4 HD มีคีย์ Biss / PowerVU อยู่ในเครื่องหลายๆแถว
ผมเปิดดูช่องเข้ารหัส PowerVu ที่ดาว Measat 3-3a C-band ดูได้ไม่กี่ช่อง ดูไม่ได้มากกว่าดูได้ครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ตุลาคม 2562, 10:35 โดย home1 » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์