ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

12 ธันวาคม 2562, 20:08 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จุ๊ จุ๊ supernet กลับมาแล้ว  (อ่าน 5648 ครั้ง)
superpoo
สมาชิก VIP

« ตอบ #20 เมื่อ: 25 เมษายน 2562, 09:26 »

หลงโง่มาซะหลายวัน เพิ่งรู้ความจิงวันนี้เอง จากเพื่อนบอกว่ามันดูได้ตลอดมานานแร้ววว ไอ้เรานานๆเอาออกมาที....
ก่อนสงกานต์เอาออกมาลอง (ตามที่โพสไว้กะทู้บน)โนเลจ+หม่องมาหมด พอหลังสงกานต์ลองอีกที มันไปแล้วเร้อ ไอ้เราเข้าใจว่ามันไปจิงๆ ที่หนายได้วันนี้ปีนขึ้นไปปรับหน้าจานใหม่ อ้าวววเฮ้ย!มันมาได้งายล่ะ โนเลจ+หม่อง เหมือนเดิม (ขออนุญาตโพสภาษากันเองนะคับท่าน)

พูดถึงกล่อง supernet เอิ้กๆๆ Cheesy Cheesy Cheesy

เอ้างั้นเด๋วกลับไปลองใหม่   ช่างพร ถ่ายรูปหน้าที่เป็นบ้านเช่าที่มัน on เอามาลงให้ดูหน่อยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

eddy2514
สมาชิก VIP

« ตอบ #21 เมื่อ: 25 เมษายน 2562, 09:50 »

งั้นเย็นนี้ลองบ้างดีกว่าครับ ขอบคุณ คูณ Ompron ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ompron
สมาชิก VIP

« ตอบ #22 เมื่อ: 25 เมษายน 2562, 10:02 »

เอ้างั้นเด๋วกลับไปลองใหม่   ช่างพร ถ่ายรูปหน้าที่เป็นบ้านเช่าที่มัน on เอามาลงให้ดูหน่อยครับ
ได้เลยคับท่านโป๊! ที่ผมถ่ายรูปให้ดู เปิดกับกล่อง ZAM นะคับ (อื่นๆเก็บเข้าตู้แล้ว)พอดีลองเมื่อวานได้ทั้งตะกูล supernet-inet- DRSAT-ZAM ผมมีหมด ดูได้หมด Cheesy Cheesy Cheesy
ภาพบนช่อง FIGHT SPORTS ของหม่อง /ล่าง 2 SPORT

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เมษายน 2562, 12:12 โดย ompron » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ompron
สมาชิก VIP

« ตอบ #23 เมื่อ: 25 เมษายน 2562, 10:30 »

ตะกี้ไปขุด skybox s12 ออกมาดู อ้าววว...โนเลจ-หม่องดูได้ด้วย ไม่ได้เอาออกมาเล่นเป็นปีแล้ว บ้านเช่ายกเลิกก็เป็นปีแล้วเหมือนกัน 657น่ะ เอิ้กๆๆ  Cheesy Cheesy Cheesy
ใครอยากได้fw ตามไปที่ http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=24707.msg428081;topicseen#new
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เมษายน 2562, 15:09 โดย ompron » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
superpoo
สมาชิก VIP

« ตอบ #24 เมื่อ: 25 เมษายน 2562, 11:53 »

OK ครับ มีอยู่หลายกล่องเลย เด๋วต้องลองบ้างแล้ว  สรุปว่า ใช้ FW 2.3 uponline นะครับ
ompron
สมาชิก VIP

« ตอบ #25 เมื่อ: 25 เมษายน 2562, 12:17 »

OK ครับ มีอยู่หลายกล่องเลย เด๋วต้องลองบ้างแล้ว  สรุปว่า ใช้ FW 2.3 uponline นะครับ

ไม่จำเป็นต้อง2.3 ออนไลน์ก็ได้ (ที่ผมอัพไว้นานแล้วก๋ได้)>>บางกล่อง v1.9 โลโก้ P2PTV /บางกล่อง v.1.8 ที่ท่านเปลี่ยนโลโก้เป็นสวนส้มไว้น่ะ ดูได้หมดนะคับท่าน.. Cheesy Cheesy Cheesy
"ลืมบอกไปว่าหม่อง ลบทุกip แล้วแสกนใหม่เด้อ"..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เมษายน 2562, 15:22 โดย ompron » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
superpoo
สมาชิก VIP

« ตอบ #26 เมื่อ: 25 เมษายน 2562, 13:18 »

ไม่จำเป็นต้อง2.3 ออนไลน์ก็ได้ (ที่ผมอัพไว้นานแล้วก๋ได้)>>บางกล่อง v1.9 โลโก้ P2PTV /บางกล่อง v.1.8 ที่ท่านเปลี่ยนโลโก้เป็นสวนส้มไว้น่ะ ดูได้หมดนะคับท่าน.. Cheesy Cheesy Cheesy

ขอบคุณครับ
joa
สมาชิก VIP

« ตอบ #27 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2562, 15:43 »

ได้เลยคับท่านโป๊! ที่ผมถ่ายรูปให้ดู เปิดกับกล่อง ZAM นะคับ (อื่นๆเก็บเข้าตู้แล้ว)พอดีลองเมื่อวานได้ทั้งตะกูล supernet-inet- DRSAT-ZAM ผมมีหมด ดูได้หมด Cheesy Cheesy Cheesy
ภาพ2 SPORT

ผมลองตามที่แนะนำคือ fw  2.03 เสร็จเครื่อง bootใหม่ได้โลโก้ตัวดิจิตอลสีเขียว ผมคืนค่าโรงงาน bootอีกเข้า SoftCam Setup ลงไฟล์เรียงช่อง .bin
เข้าตั้งค่าจานดาวเทียม กำหนดไดเส็จพอร์ต A B C D ถูกต้องมีแถบสัญญาณ ดูอินเตอร์เน็ตสายแลนDHCH ได้IPมาถูกต้อง แต่ภาพไม่มา ดูstatus เป็น offline

ทำยังไง จะให้ status เปิด online ครับ ผมลงใหม่ทำซ้ำๆมาเป็น 10 รอบแล้วครับ

ompron
สมาชิก VIP

« ตอบ #28 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2562, 22:23 »

ผมลองตามที่แนะนำคือ fw  2.03 เสร็จเครื่อง bootใหม่ได้โลโก้ตัวดิจิตอลสีเขียว ผมคืนค่าโรงงาน bootอีกเข้า SoftCam Setup ลงไฟล์เรียงช่อง .bin
เข้าตั้งค่าจานดาวเทียม กำหนดไดเส็จพอร์ต A B C D ถูกต้องมีแถบสัญญาณ ดูอินเตอร์เน็ตสายแลนDHCH ได้IPมาถูกต้อง แต่ภาพไม่มา ดูstatus เป็น offline

ทำยังไง จะให้ status เปิด online ครับ ผมลงใหม่ทำซ้ำๆมาเป็น 10 รอบแล้วครับ

ท่านลงfwตัวหนายไว้คับ ส่งมาให้ผมดูหน่อยทางเมล์ก็ได้ ompron-แอดฮอทเมล์.คอม
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์