ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

11 ธันวาคม 2561, 02:51 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ Skybox F3  (อ่าน 914 ครั้ง)
Jarupol
น้องใหม่
*

« เมื่อ: 04 ธันวาคม 2561, 18:19 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

อยากได้ Skybox F3 ที่ราคาไม่แพงจนเกินไป  ใครต้องการขายเสนอขายพร้อมราคา+ค่าส่งของ

x-series2014
น้องใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2561, 10:07 »

สภาพดี ทั้งชุดรวมส่ง 500 บ.ครับ

http://www.711shop.info/index.php?topic=11905.0
ompron
สมาชิก VIP

« ตอบ #2 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2561, 13:58 »

อยากได้ Skybox F3 ที่ราคาไม่แพงจนเกินไป  ใครต้องการขายเสนอขายพร้อมราคา+ค่าส่งของ
มีทั้งf3-m3 มือ2สภาพสวยสมบูรญ์100เปอร์เซนต์ รีใมทใหม่เอี่ยม มีทั้งดำทั้งขาว ลงfw ดูโนเลจ+พม่าได้เร้ย ฟรี ดูมาเป็นปีแล้วละ.ถูกใจก็ว่าราตากัน มีหลายกล่องหลายสภาพ ... Cheesy Cheesy Cheesy แต่ว่าอยู่ถิ่นหนายล่ะ ถ้าอยู่แถวนนท์มาดูได้เร้ยแบ่งขายให้ ถ้าที่อื่นก็ดูที่อื่น ขี้เกียจส่ง เห็นของจิงดีกว่าก่อนซื้อ ว่างั้นเหอะ เอิ้กๆๆ  Cheesy Cheesy Cheesy
Jarupol
น้องใหม่
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2561, 17:33 »

ผมจำคุณ ompron ได้ครับ  เคยส่ง FW Openbox s10 + Skybox s12 ไปให้ ซึ่งขณะนี้ผมใช้อยู่ จำได้ว่าคุณ ompron บอกว่า Skybox f3 ภาพจะผมชัดกว่่า ( ขณะานี้ผมใช้ทั้ง Ob s10 และ Sb s12 )  เคยค้นหาที่เขาเปิดขายไม่ใคร่เจอ ที่เจอราคาสูง กว่า 500 บาท ยังไม่รวมค่าโอนเงินและค่าส่งของ  ช่วงนี้ว่างอยู่ยังไม่ลืมคำแนะนำ  จึงลงเสนอขอความต้องการ  ถ้าคนอื่นหรือคุณ ompron เห็นว่าผมคนเล่นในกลุ่มของเก่า อยากช่วยให้สมความต้องการท่ีแท้จริง  ช่วยเสนอราคาที่เหมาะสมด้วยนะครับ  ไม่ต้องการพ่อค้าที่เอากำไร และผมไม่ได้่เอาไปขายเอากำไรเพียงอยากจะใช้งาน  ขณะนี้ก็ใช้กลุ่มนี้อยู่อย่างที่บอกแล้ว  ( ไปดูของไม่สะดวกอยู่ต่างจังหวัด นครนายก )
      ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้
[email protected]
ompron
สมาชิก VIP

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2561, 22:03 »

ผมจำคุณ ompron ได้ครับ  เคยส่ง FW Openbox s10 + Skybox s12 ไปให้ ซึ่งขณะนี้ผมใช้อยู่ จำได้ว่าคุณ ompron บอกว่า Skybox f3 ภาพจะผมชัดกว่่า ( ขณะานี้ผมใช้ทั้ง Ob s10 และ Sb s12 )  เคยค้นหาที่เขาเปิดขายไม่ใคร่เจอ ที่เจอราคาสูง กว่า 500 บาท ยังไม่รวมค่าโอนเงินและค่าส่งของ  ช่วงนี้ว่างอยู่ยังไม่ลืมคำแนะนำ  จึงลงเสนอขอความต้องการ  ถ้าคนอื่นหรือคุณ ompron เห็นว่าผมคนเล่นในกลุ่มของเก่า อยากช่วยให้สมความต้องการท่ีแท้จริง  ช่วยเสนอราคาที่เหมาะสมด้วยนะครับ  ไม่ต้องการพ่อค้าที่เอากำไร และผมไม่ได้่เอาไปขายเอากำไรเพียงอยากจะใช้งาน  ขณะนี้ก็ใช้กลุ่มนี้อยู่อย่างที่บอกแล้ว  ( ไปดูของไม่สะดวกอยู่ต่างจังหวัด นครนายก )
      ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้
ใช่คับ F3 ภาพสวยกว่า รุ่นอื่นๆ/ และตามที่บอกไว้กะทู้บน ธรรมดากล่องรุ่นเก่าสภาพดีๆผมก็ไม่ได้ขายนะคับ(ขายฉะเพราะกล่องรุ่นใหม่ๆตามตลาดคู่กับติดจานดาวเทียมทั่วไป)ผมชอบสะสมของเก่าเหมือนกันมีรวมๆกันแล้วไม่ต่ำ3-4ร้อยกล่อง มีดีมั่งเสียมั่ง รอซ่อมมั่ง ของก็ไปหาที่วัดสวนแก้ว ไกล้บ้าน ที่มีคนบริจาคไปคัดเลือกเอาคับ สภาพสวยๆ ยังมีกล่องใส่ก็มี/ส่วนที่บอกว่า ถ้าอยู่ถิ่นเดียวกันไกล้บ้านผม ให้มาเลือกดู ทดลองได้เลย ผมตัดขายให้400บาทร๊โมทใหม่ (สีขาว-สีดำ) แต่จะให้ส่ง ผมคงไม่สดวก และอีกอย่าง2-3 ปีนี้ยังไม่เคยใช้บริการไปรษณีย์เลยคับ ลืมไปแล้วละ... Cheesy Cheesy Cheesy
suchai2010
น้องใหม่
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2561, 22:10 »

มีไฟล์เรียงช่องกับไฟล์คีย์ช่องของf3ไหมครับ หาไม่ได้เลย
เปิดมามีแต่ช่องเปลี่ยนคีย์ไปหมดแล้ว
Jarupol
น้องใหม่
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2561, 23:10 »

ต้องการ FW Skybox f3  คัดลอกข้อมูลของคุณ ompron ในกระทู้ jarupol ด้านล่าง มีให้ดาวโหลด
Jarupol
น้องใหม่
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2561, 23:14 »

ขอบคุณครับคุณ ompron  อยากได้แต่ผมไม่มีโอกาสที่จะเข้าไปรับที่กรุงเทพ
จารุพล
sangpet
สมาชิก VIP

สังคม จะดีได้ ก็ด้วยการแบ่งปัน

« ตอบ #8 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2561, 11:06 »

ใช่คับ F3 ภาพสวยกว่า รุ่นอื่นๆ/ และตามที่บอกไว้กะทู้บน ธรรมดากล่องรุ่นเก่าสภาพดีๆผมก็ไม่ได้ขายนะคับ(ขายฉะเพราะกล่องรุ่นใหม่ๆตามตลาดคู่กับติดจานดาวเทียมทั่วไป)ผมชอบสะสมของเก่าเหมือนกันมีรวมๆกันแล้วไม่ต่ำ3-4ร้อยกล่อง มีดีมั่งเสียมั่ง รอซ่อมมั่ง ของก็ไปหาที่วัดสวนแก้ว ไกล้บ้าน ที่มีคนบริจาคไปคัดเลือกเอาคับ สภาพสวยๆ ยังมีกล่องใส่ก็มี/ส่วนที่บอกว่า ถ้าอยู่ถิ่นเดียวกันไกล้บ้านผม ให้มาเลือกดู ทดลองได้เลย ผมตัดขายให้400บาทร๊โมทใหม่ (สีขาว-สีดำ) แต่จะให้ส่ง ผมคงไม่สดวก และอีกอย่าง2-3 ปีนี้ยังไม่เคยใช้บริการไปรษณีย์เลยคับ ลืมไปแล้วละ... Cheesy Cheesy Cheesy
มีกล่องให้เลือกเยอะไหมครับ พี่ช่างที่วัดสวนแก้ว มันอยู่ตึกไหนหนอ เผื่อมีโอกาสแวะผ่านไป
จะได้ไปทำบูญกับเขาบ้าง Grin
ompron
สมาชิก VIP

« ตอบ #9 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2561, 11:41 »

มีกล่องให้เลือกเยอะไหมครับ พี่ช่างที่วัดสวนแก้ว มันอยู่ตึกไหนหนอ เผื่อมีโอกาสแวะผ่านไป
จะได้ไปทำบูญกับเขาบ้าง Grin
ตึกขายของเก่า ติดกับซอยทางเข้าวัด ตึกหน้าขายพวกอุปกรณ์คอมฯ ทีวีเครื่องไฟฟ้า เลยไปหน่อยคับ (ถามคนในนั้นดู)เค้าขายของบริจาค มาเป็นคันรถทุกวัน วันละหลายเที่ยว เปิด10.00-16.00น.เว้นหยุดทุกวันพุธคับท่าน...(แนะนำไปก่อนเวลาดีที่สุด ไปช้าพวกเลือกไปก่อน หรือไปได้จังหวะที่รถเอาของมาลง )และยังมีกุดังหลังวัด เค้ารับประมูลซื้อขายของบริจาคกับวัด ไปเลือกดูได้คับ มีตั้งแค่ไม้จิ้มฟันยันเรือเหาะ เอิ้กๆๆ  Cheesy Cheesy Cheesy
Jarupol
น้องใหม่
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2561, 14:05 »

คุณ sangpet ถ้าได้ของ ( skybox f3 ) แล้วเผื่อผมด้วย ผมจะโอนเงินค่าของและค่าส่งของไปให้  ของคุณ ompron ไม่สะดวกในการจัดส่งของ

ompron
สมาชิก VIP

« ตอบ #11 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2561, 22:12 »

วันนี้เพิ่งได้ skybox s11 มาตัว ไม่เห็นความถี่45000 แกะซีตัวหนายออก มีใครรู้มั่งคับ (มันไม่เหมือนs10)  Cheesy Cheesy Cheesy
kaijae
Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2561, 23:59 »

วันนี้เพิ่งได้ skybox s11 มาตัว ไม่เห็นความถี่45000 แกะซีตัวหนายออก มีใครรู้มั่งคับ (มันไม่เหมือนs10)  Cheesy Cheesy Cheesy

เหมือนกับของ F3 หรือ S10 นั้นแหละครับ อุปกรณ์แบบเดัยวกัน เพียงแต่อยู่คนละจุด แถวๆจูนเนอร์นั่นแหละ ลองดูดีๆๆ
kaijae
Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2561, 00:07 »

เหมือนกับของ F3 หรือ S10 นั้นแหละครับ อุปกรณ์แบบเดัยวกัน เพียงแต่อยู่คนละจุด แถวๆจูนเนอร์นั่นแหละ ลองดูดีๆๆ

ompron
สมาชิก VIP

« ตอบ #14 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2561, 00:43 »

พอจะทราบเบอร์มั้ย ผมเจอแต่C25 ตัวอื่นๆมองไม่เห็น ไม่รู้ใช่หรือป่าวไม่กล้าแงะ กลัวพลาด หาเวปทั่วไปก็ไม่ยักกะมีใครเล่น ขอบคุนด้วยคับท่านไก่  Cheesy Cheesy Cheesy
kaijae
Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2561, 08:23 »

พอจะทราบเบอร์มั้ย ผมเจอแต่C25 ตัวอื่นๆมองไม่เห็น ไม่รู้ใช่หรือป่าวไม่กล้าแงะ กลัวพลาด หาเวปทั่วไปก็ไม่ยักกะมีใครเล่น ขอบคุนด้วยคับท่านไก่  Cheesy Cheesy Cheesy

ตัวที่ศรแดงชี้นั่นแหละตัวบนตัวเดียวก็ได้ S11 มันอยู่เรียงแถวเดียวกันทั้ง 3 ตัว (ของ S10 F3 มันจะอยู่เยื้องกัน)ไม่พลาดหรอก ผมทำมาหลายกล่องแล้ว ชัวร์ อย่าลืมปิดสวิทช์ก่อนนะครับ

nikhom858
Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2561, 16:51 »

ลองเปลี่ยนจากความถี่ 45000 เปลี่ยนเป็น 44444 ดูครับ s10 ผมดูได้นะ....
ompron
สมาชิก VIP

« ตอบ #17 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2561, 19:45 »

ตัวที่ศรแดงชี้นั่นแหละตัวบนตัวเดียวก็ได้ S11 มันอยู่เรียงแถวเดียวกันทั้ง 3 ตัว (ของ S10 F3 มันจะอยู่เยื้องกัน)ไม่พลาดหรอก ผมทำมาหลายกล่องแล้ว ชัวร์ อย่าลืมปิดสวิทช์ก่อนนะครับ

ไม่ทันได้เข้ามาอ่าน เมื่อเย็นผมงัดออกซะก่อนแล้ว ตามรูปท่านไก่ ศรบนตัวเดียว เทียบเอากับแนวเดียวกับs10 คือตัวc27 ใช้ได้แล้วคับ 45000 มา ขอบคุนทั้งท่านไก่และกะทู้บนด้วยคับ...  Cheesy Cheesy Cheesy
ompron
สมาชิก VIP

« ตอบ #18 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2561, 19:59 »

หลังจากปล้ำกับเจ้าsupernet กับเอาการ์ดทรูมาใส่เล่น  ตามที่มีสมาชิกพูดถึง ลองมาเป็นแรมเดือน เปลี่ยนfwหลายตัวก็ไม่ได้สักที เลยหยุด/วันนี้เอาs10ออกเล่นพร้อมกับs11 ลองเอาการ์ดทรูโนเลจสีเทาไม่จับคู่กล่องมาลองใส่ดู ใช้ได้ลื่นไหลปกติดีเหมือนกับดูกับกล่องทรูเองเลยละ.....มันไกล้มือนี่เอง ไม่เคยลองซักที  Cheesy Cheesy Cheesy
ompron
สมาชิก VIP

« ตอบ #19 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2561, 12:26 »

FW s10-s11 >>https://upload.i4th.in.th/th/download.php?id=5C0CA7621
ใครต้องการ fw s10 s11 มั่ง พอดีวันนี้ว่างๆเลย backup จากกล่องs11เพิ่งได้มามะวาน มาให้ท่านที่ยังดูไม่ได้ ลองดูคับ มีครบ บ้านเช่าใส่เอาเอง (ส่วนF3ยังไม่ได้ลอง)ช่วงนี้เงียบๆ สงสัยเลิกเล่นกันหมดแล้วมั้งเลยไม่ค่อยมีสมาชิกเอามาโพสแจก และพิเศษ ตรงที่ใช้ความถี่ของ c band แต่ ใช้จาน ku หัว uni ดู2โนเลจได้ นะคับท่าน.(จานkuจานเดียว)..ตั้งค่าดูภาพประกอบ  Cheesy Cheesy Cheesy

ผมลืมไปว่าใครที่มีบ้านแล้วดูพม่าไม่ได้ ให้แสกนใหม่ 4-5ความถี่ของ skynet เองนะคับท่าน.... Cheesy Cheesy Cheesy

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์