ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

19 ธันวาคม 2561, 14:06 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: zgemma star h2 เปิดเครื่องมาหน้าจอไม่มีอะไรขึ้น มีแต่ไฟแดงหน้าเครื่องติดค้าง  (อ่าน 3221 ครั้ง)
udzaa
สมาชิก VIP

« ตอบ #40 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2561, 11:40 »

ที่ว่าดูไม่ได้หมายถึงดูช่องไหนไม่ได้ครับ พวกฟรีcban หรือ ช่องทรู
ผมเดาว่าconfigหายครับ

ขอบคุณครับ ดูได้แล้วครับ oscam ออกแล้ว ใช้วิธีถอดปลั๊กออกแล้วเสียบใหม่ คราวนี้มาเลย

ปล.ตอนแรกใช้ reboot จาก remote

PuysThekop
Member

« ตอบ #41 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2561, 13:42 »

ลองทำตามท่าน beer_hanaa ใช้ได้ครับ กลับมาใช้งานได้อีกครั้ง ขอบคุณมากๆครับท่าน
quick
สมาชิก VIP

« ตอบ #42 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2561, 20:15 »

ลองทำตามท่าน beer_hanaa ใช้ได้ครับ กลับมาใช้งานได้อีกครั้ง ขอบคุณมากๆครับท่าน

ของผมล่าสุดค้างอีกแล้ว คราวนี้ลองหลายรอบแล้วยังใช้ไม่ได้เลย

ถ้าเราเปลี่ยนtransistorตัวนี้มันจะหายหรือเปล่าครับ
beer_hanaa
สมาชิก VIP

« ตอบ #43 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2561, 16:34 »

ของผมล่าสุดค้างอีกแล้ว คราวนี้ลองหลายรอบแล้วยังใช้ไม่ได้เลย

ถ้าเราเปลี่ยนtransistorตัวนี้มันจะหายหรือเปล่าครับ
ลองดูครับ ของผมเป็นๆหายๆแบบนั้นหละครับ บางครั้งดูได้ยาว บางครั้งก็แปปเดีบว
PuysThekop
Member

« ตอบ #44 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2561, 20:26 »

ล่าสุดขึ้น Bootไฟแดงค้างครับ ใครมีที่ซ่อมบอกหน่อยครับ ขอบคุณครับ
chai7799
สมาชิก VIP

« ตอบ #45 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2561, 18:18 »

วันนี้พึ่งเป็น บูชค้าง ซ่อมได้หรือยังครับ ขอเป็นแนวทางด้วย ลองเอาสายไฟมาช็อตที่ Q301(B1182)ก็ยังไม่บูช 

Dream Box 800pvr, 800se, DB500s, zgemma-star S, cloud IBOX I, cloud IBOX II,  skyBox F3, supernet2010 , IPM HD Pro2,  
ดูเงียบๆ จะได้ดูนานๆ
chai7799
สมาชิก VIP

« ตอบ #46 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2561, 21:16 »

ลองหลายตัวแล้วไม่ผ่านครับท่าน

ลองสังเกตุเครื่อง2เครื่อง ตอนแรกนึกว่าอาการเหมือนกัน แต่สังเกตุดูดีๆ
เครื่องแรกที่เป็น  หน้าจอค้างที่คำว่าboot ไฟหน้าเครื่องค้างสีเขียว ไฟLanไม่ติด
เครื่องหลังที่เป็น(กระทู้นี้) หน้าจอค้างที่คำว่าboot ไฟหน้าเครื่องค้างสีแดง ไฟLanติดค้าง
ตอนนี้เก็บเข้ากล่องแล้วครับ

ขอบคุณทุกท่าน Smiley

ล่าสุดวันนี้พังไปอีกตัวแล้ว อาการเหมือนกันเลย ตัวนึงหน้าจอค้างที่คำว่าboot ไฟหน้าเครื่องค้างสีแดง ไฟLanติดค้าง
อีกตัวหน้าจอค้างที่คำว่าboot ไฟหน้าเครื่องค้างสีเขียว ไฟLanไม่ติด Falsh ลง imageได้ทั้งสองเครื่อง ทำตามกระทู้นี้แล้วทุกอย่าง ก็ยังใช้ไม่ได้

Dream Box 800pvr, 800se, DB500s, zgemma-star S, cloud IBOX I, cloud IBOX II,  skyBox F3, supernet2010 , IPM HD Pro2,  
waiwits
สมาชิก VIP

« ตอบ #47 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2561, 05:01 »

ตัวที่เสียถ้าจะปล่อย บอกนะครับ  Grin
quick
สมาชิก VIP

« ตอบ #48 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2561, 10:07 »

ล่าสุดวันนี้พังไปอีกตัวแล้ว อาการเหมือนกันเลย ตัวนึงหน้าจอค้างที่คำว่าboot ไฟหน้าเครื่องค้างสีแดง ไฟLanติดค้าง
อีกตัวหน้าจอค้างที่คำว่าboot ไฟหน้าเครื่องค้างสีเขียว ไฟLanไม่ติด Falsh ลง imageได้ทั้งสองเครื่อง ทำตามกระทู้นี้แล้วทุกอย่าง ก็ยังใช้ไม่ได้

เป็นเหมือนผมเลยครับ ซื้อมา2เครื่อง พังไล่ๆกันเลย ลงimageได้ทั้งคู่แต่bootค้างติดไฟแดง
หลังช๊อตtransistor ตามที่คุณbeerแนะนำ ก็ฟื้นทั้งคู่ แต่สักพักก็เป็นอีก หลังจากนั้นลองช๊อตใหม่คราวนี้ฟื้นแค่เครื่องเดียง อีกเครื่องช๊อตยังไงก็ไม่ฟื้น

ตอนแรกนึกว่า transistorตัวนี้มีปัญหา ก็ลองหาตัวอื่นมาเปลี่ยน หลังเปลี่ยนก็ยังอาการเดิม(เปลี่ยนแบบงูๆปลาๆภาษามือสมัครเล่น) ก็เลยเก็บไว้เฉยๆแล้วครับ
chai7799
สมาชิก VIP

« ตอบ #49 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2561, 11:34 »

ตัวที่เสียถ้าจะปล่อย บอกนะครับ  Grin
[/quote

มีวิธีแก้มั๊ยครับ

หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์