ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

10 ธันวาคม 2561, 11:33 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 9   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องฯ Hellobox V5 HD , Auto Biss key  (อ่าน 15467 ครั้ง)
android และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
home1
สมาชิก VIP

เรียงลำดับ 1-2-3 แล้วเดินไปตามเป้าหมาย...

« ตอบ #60 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2561, 12:05 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

ได้รับแล้วครับ เป็น fw เดือน 5  ครับ รุ่นเดียวกันครับ เจอเมนูแล้วครับ ทำตามที่ท่านแนะนำ ผมลบคีย์ออกหมดทุกบันทัดทุกแบบ ลองต่อดาวไทยคม C Band แล้วแสกนใหมหมดทุกความถี่ ปรากฎว่าเปิดช่องทิ้งไว้ครึ้ง ชม. ไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ บิสก็ไม่มาสักตัวเลยครับ สรุป V5 ทำได้ดีมากเลยครับ ไม่ทำให้ผิดหวังครับ ขอบคุณมากครับ

ท่านลองอีกทีอย่างนี้นะครับ

1.ท่านลงเฟิร์มแวร์ของเดือน 5/5/2018 ทับเข้าไปใหม่ (เหตุผลคือผมอยากลองดูว่า ลงเฟิร์มแวร์เฉยๆไม่ไปยุ่งเกี่ยวของโรงงานเขาทำมาจะเป็นอย่างไร)
เครื่องฯนี้ อัพเกรดเฟิร์มแวร์แล้วดาว/ช่องรายการไม่หาย คีย์ต่างๆที่ใส่ไว้หาย แต่ยังไม่ต้องไปยุ่งเกี่ยวอะไรกับเรื่องคีย์ ขอให้ผ่านไปก่อน
2.ลงเฟิร์มแวร์เสร็จ เครื่องฯจะบูตมาใหม่ ท่านไม่ต้องไปลบอะไรทั้งสิ้น เพียงไปเพิ่มดาว/สแกนช่องที่ท่านจะดู
3.Setup WiFi ให้ใช้งานได้ (ทดลองเล่น Youtube ดูว่าเล่นได้ราบลื่นดีไหม) เครื่องฯมันจะ Auto Biss key ได้ต้องพึ่งพาเน็ต
4.เข้าเมนูไปดูตรงที่ผมแนะนำท่านทาง PM เสร็จแล้ว.... ทดลองกดไปที่ช่องเข้ารหัสแบบ Biss ดูว่ามัน Auto Biss key ได้ไหม

ปล.ถ้าทำตามแล้วยังไม่ได้ ก็ยังมีที่จะให้ลองทำอีกครับ ถ้าท่านยังอยากทำ หึหึ

ไม่ใช่โง่หรือฉลาด เพียงแต่จะรู้หรือไม่รู้เท่านั้น

คนฉลาดคือคนที่ยังเรียนรู้อยู่

auau s.n.
สมาชิก VIP

ก้าวช้าๆ แต่มั่นคง

« ตอบ #61 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2561, 12:17 »

ถามท่านhome1 ตกลงมัน upkey online หรือ autokey เองครับ ตัวอย่างครับ 500s nonet เมื่อก่อนautokey แล้วautobiss มันเหมือนแบบนี้ไหมครับ หรือมีใครลองแล้วว่ามันautobiss จริงๆ

azbox hd+,dreambox800sewifi,VUSOLO,skayboxf3-M3-S12,SUPERNET,DREAMER500SE,VIVA-A11,ORTON,HITECH,500S
home1
สมาชิก VIP

เรียงลำดับ 1-2-3 แล้วเดินไปตามเป้าหมาย...

« ตอบ #62 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2561, 12:48 »

ถามท่านhome1 ตกลงมัน upkey online หรือ autokey เองครับ ตัวอย่างครับ 500s nonet เมื่อก่อนautokey แล้วautobiss มันเหมือนแบบนี้ไหมครับ หรือมีใครลองแล้วว่ามันautobiss จริงๆ

ผู้ขายกล่องเขาบอกมาอย่างนี้ครับ : รุ่นนี้ Auto  Biss.key  หรือค้นหาคีย์เอง  ต้องเชื่อมต่อเน็ตด้วย  ใช้เวลาหา 1-2นาที
ถ้าเอาตามท่านว่า...ก็ต้องเป็น upkey online ครับ หึหึ

ไม่ว่าจะเป็นกล่อง ยี่ห้อ Skysat S2020 , Hellobox V5 HD ผู้ขายกล่องเขาก็บอกแบบเดียวกันคือ...Auto Biss key แต่ทั้งสองกล่องนี้...มันก็ต้องต่อเน็ตจึงจะค้นหาบีสคีย์ได้
มันหาได้แล้ว ดูได้แล้ว มันก็บันทึกค่าบีสคีย์ไว้ในเครื่อง จะ Nonet ได้ก็ต่อเมื่อบันทึกคีย์ช่องนั้นๆเข้าไว้ในเครื่องแล้ว

ที่ผู้ซื้อกล่องเขาถูกใจ พอใจ ก็คือ...ไม่ต้องไปหา หรือไปโพสต์ขอบีสคีย์ตามเว็บต่างๆ ส่วนตัวผมนั้น ซื้อมาลองเล่นดู ได้ผลลัพธ์อย่างไร
ไม่เก็บไว้คนเดียว นำมารีวิวให้ท่านที่ยังไม่ได้ซื้อ ประกอบการตัดสินใจ หึหึ

ไม่ใช่โง่หรือฉลาด เพียงแต่จะรู้หรือไม่รู้เท่านั้น

kaijae
Member

« ตอบ #63 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2561, 13:26 »

ท่านลองอีกทีอย่างนี้นะครับ

1.ท่านลงเฟิร์มแวร์ของเดือน 5/5/2018 ทับเข้าไปใหม่ (เหตุผลคือผมอยากลองดูว่า ลงเฟิร์มแวร์เฉยๆไม่ไปยุ่งเกี่ยวของโรงงานเขาทำมาจะเป็นอย่างไร)
เครื่องฯนี้ อัพเกรดเฟิร์มแวร์แล้วดาว/ช่องรายการไม่หาย คีย์ต่างๆที่ใส่ไว้หาย แต่ยังไม่ต้องไปยุ่งเกี่ยวอะไรกับเรื่องคีย์ ขอให้ผ่านไปก่อน
2.ลงเฟิร์มแวร์เสร็จ เครื่องฯจะบูตมาใหม่ ท่านไม่ต้องไปลบอะไรทั้งสิ้น เพียงไปเพิ่มดาว/สแกนช่องที่ท่านจะดู
3.Setup WiFi ให้ใช้งานได้ (ทดลองเล่น Youtube ดูว่าเล่นได้ราบลื่นดีไหม) เครื่องฯมันจะ Auto Biss key ได้ต้องพึ่งพาเน็ต
4.เข้าเมนูไปดูตรงที่ผมแนะนำท่านทาง PM เสร็จแล้ว.... ทดลองกดไปที่ช่องเข้ารหัสแบบ Biss ดูว่ามัน Auto Biss key ได้ไหม

ปล.ถ้าทำตามแล้วยังไม่ได้ ก็ยังมีที่จะให้ลองทำอีกครับ ถ้าท่านยังอยากทำ หึหึ

เพิ่งเข้ามาอ่านครับ ผมทำตามขั้นตอนที่ท่านแนะนำเป็นข้อๆ เสร็จหมดแล้วครับ ผมไม่มีไวไฟ แต่ใช้สายแลนแทนครับ เปิดดู ยูทูป มันก้เล่นได้ปกติครับ ตอนนี้เปิดช่อง NBT Hd แช่ไว้ 10 นาทีแล้วครับจอยังมืดอยู่เลยครับ (เข้าไปดูคีย์ต่างๆมาหมดแล้วครับ เดิมก่อนหน้านี้ ผมลบออกหมดทุกแบบแล้ว พอลง Fw ใหม่คีย์มันก็กลับมาเหมือนเดิม) มีอะไรให้ลองทำแนะนำเลยครับ  ผมอยากลองเหมือนกันครับ หึหึ
kaijae
Member

« ตอบ #64 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2561, 13:53 »

ผ่านไปเกือบชั่วโมงแล้ว ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ หึหึ
auau s.n.
สมาชิก VIP

ก้าวช้าๆ แต่มั่นคง

« ตอบ #65 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2561, 14:41 »

ขอบคุณครับ ท่านhome1 เข้าใจถูกต้องแล้วคราวนี้ 

azbox hd+,dreambox800sewifi,VUSOLO,skayboxf3-M3-S12,SUPERNET,DREAMER500SE,VIVA-A11,ORTON,HITECH,500S
sbuahan1
สมาชิก VIP

« ตอบ #66 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2561, 15:02 »

เครื่องพวกนี้สามารถนำเข้าไฟล์ constant.cw  หรือ  softcam.key   หรือ cccam.cfg  ที่เราใช้ๆงานกันอยู่ในเครื่อง  S10 หรือ F3  ไปใช้งานได้ไหม
ตามความเข้าใจของผม  คิดว่า ณ เวลานี้บริษัทผู้ผลิดเป็นผู้หา Key  ต่างๆไปวางไว้บน server ให้เครื่องต่างๆวิ่งเข้าไปเอา  เมื่อ key เปลี่ยนเขาก็จะหามาให้ใหม่
โดยไม่ยอมให้คนใช้ไปยุ่งกับเครื่องได้   ระบบนี้น่าจะมีปัญหาในอนาคตเมื่อการขายซาๆลง  บริษัทจะทิ้ง server  เครื่องก็จะตายเกลื่อน  ค่อยๆดูไม่ได้ทีละช่องสองช่อง
ลองคิดดูนะครับว่าเป็นแบบนี้ไหม
อภิพล
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2561, 15:14 »

เห็นแว็ปๆใน line กลุ่ม ท่าน HD    ช่องเหล่านี้กำลังมาใน fw  ตัวใหม่  11-06-2016  ขึ้นไป

http://www.az-download.org/  ในเร็วๆนี้

home1
สมาชิก VIP

« ตอบ #68 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2561, 15:20 »

ผ่านไปเกือบชั่วโมงแล้ว ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ หึหึ

หึหึ...ท่านจะลองไหม? อ่าน....ก่อน

SKYSAT S2020 (H.265+CS+Auto Biss/PV+IPTV) - Asia/M.E./Europe/Africa : Firmware (2018/6/6)

***Fix auto biss factory reset issue

ท่านมีเฟิร์มแวร์ตัวนี้แล้วหรือยังครับ ถ้ายังไม่มีก็ทีนี่ครับ http://www.az-download.org/chanpinzhongxin/382.html

ผมรู้แต่เพียงว่า...มีคนโพสต์ไว้ว่า ลงแล้วไม่เห็นหัวข้อที่ผมแนะนำท่านทาง PM จริงหรือ ไม่จริง ผมก็ยังไม่ได้ลองครับ

ปล.ผมหมดแล้ว ไม่มีอะไรจะแนะนำอีกแล้ว นอกจากจะไปเจอข้อมูลใหม่ๆ ก็ค่อยมาว่ากันใหม่ครับ

home1
สมาชิก VIP

« ตอบ #69 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2561, 15:48 »

เครื่องพวกนี้สามารถนำเข้าไฟล์ constant.cw  หรือ  softcam.key   หรือ cccam.cfg  ที่เราใช้ๆงานกันอยู่ในเครื่อง  S10 หรือ F3  ไปใช้งานได้ไหม
ตามความเข้าใจของผม  คิดว่า ณ เวลานี้บริษัทผู้ผลิดเป็นผู้หา Key  ต่างๆไปวางไว้บน server ให้เครื่องต่างๆวิ่งเข้าไปเอา  เมื่อ key เปลี่ยนเขาก็จะหามาให้ใหม่
โดยไม่ยอมให้คนใช้ไปยุ่งกับเครื่องได้   ระบบนี้น่าจะมีปัญหาในอนาคตเมื่อการขายซาๆลง  บริษัทจะทิ้ง server  เครื่องก็จะตายเกลื่อน  ค่อยๆดูไม่ได้ทีละช่องสองช่อง
ลองคิดดูนะครับว่าเป็นแบบนี้ไหม

Skysat S2020 สามารถ Import/Export คีย์ต่างๆได้ และกรอกคีย์ด้วยรีโมทง่ายกว่า S10 ,F3 สามารถใส่บ้านเช่าได้หลายหลัง
ส่วนเรื่อง. ระบบนี้น่าจะมีปัญหาในอนาคตเมื่อการขายซาๆลง  บริษัทจะทิ้ง server  เครื่องก็จะตายเกลื่อน  ค่อยๆดูไม่ได้ทีละช่องสองช่อง
เขาทิ้ง Server? เครื่องก็สามารถใช้งานได้โดยหาคีย์มาใส่เอง เหมือนเครื่องที่ไม่มี Auto key

ผมเล่นกล่องจากจีนมาหลายยี่ห้อ หลายรุ่น รวมทั้ง S10 ผมมีอยู่ 3 กล่อง , F3 ผมมีอยู่ 1 กล่อง ก็จะเป็นแบบนี้ครับ --> ขายกล่องไปได้ระยะเวลาหนึง เขาก็เลิกพัฒนา
แล้วก็ออกกล่องรุ่นใหม่มาขาย....แล้วก็วนลูป...ไปตามที่ผมบอกอีก มันก็เป็นแบบนี้อยู่แล้ว (เท่าที่เห็นก็มีกล่อง E2 ที่มีผู้พัฒนาไปเรื่อย..)

kaijae
Member

« ตอบ #70 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2561, 15:57 »

เห็นแว็ปๆใน line กลุ่ม ท่าน HD    ช่องเหล่านี้กำลังมาใน fw  ตัวใหม่  11-06-2016  ขึ้นไป

http://www.az-download.org/  ในเร็วๆนี้

fw เก่า เดือน 5 ก้ดูได้ปกติอยู่แล้วครับท่าน
kaijae
Member

« ตอบ #71 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2561, 17:46 »

หึหึ...ท่านจะลองไหม? อ่าน....ก่อน

SKYSAT S2020 (H.265+CS+Auto Biss/PV+IPTV) - Asia/M.E./Europe/Africa : Firmware (2018/6/6)

***Fix auto biss factory reset issue

ท่านมีเฟิร์มแวร์ตัวนี้แล้วหรือยังครับ ถ้ายังไม่มีก็ทีนี่ครับ http://www.az-download.org/chanpinzhongxin/382.html

ผมรู้แต่เพียงว่า...มีคนโพสต์ไว้ว่า ลงแล้วไม่เห็นหัวข้อที่ผมแนะนำท่านทาง PM จริงหรือ ไม่จริง ผมก็ยังไม่ได้ลองครับ

ปล.ผมหมดแล้ว ไม่มีอะไรจะแนะนำอีกแล้ว นอกจากจะไปเจอข้อมูลใหม่ๆ ก็ค่อยมาว่ากันใหม่ครับ

ลง Fw เดือน 6 เสร็จแล้วครับ ปัญหาเรื่อง Biss จบแล้วครับ สรุปมันวิ่งไปหา sv นอกครับ ดูได้แล้วเกือบทุกช่อง แต่ powervu ที่ Measat 3 ช่อง H2 Ci ยังดูไม่ได้ ขณะที่ CNN Phi BBC ดูได้ทันทีครับ
home1
สมาชิก VIP

« ตอบ #72 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2561, 17:55 »

ลง Fw เดือน 6 เสร็จแล้วครับ ปัญหาเรื่อง Biss จบแล้วครับ สรุปมันวิ่งไปหา sv นอกครับ ดูได้แล้วเกือบทุกช่อง แต่ powervu ที่ Measat 3 ช่อง H2 Ci ยังดูไม่ได้ ขณะที่ CNN Phi BBC ดูได้ทันทีครับ

อิอิ..สำเร็จเสียที ส่วน powervu ที่ Measat 3 ช่อง H2 Ci ยังดูไม่ได้ เครื่องผมก็ดูไม่ได้ (ท่านคงเห็นแล้วที่ผมโพสต์บอกไว้ที่เว็บบอร์ดผู้ขายกล่องให้ผม)

kaijae
Member

« ตอบ #73 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2561, 22:02 »

อิอิ..สำเร็จเสียที ส่วน powervu ที่ Measat 3 ช่อง H2 Ci ยังดูไม่ได้ เครื่องผมก็ดูไม่ได้ (ท่านคงเห็นแล้วที่ผมโพสต์บอกไว้ที่เว็บบอร์ดผู้ขายกล่องให้ผม)

สรุปแล้ว V5 มันเยี่ยมจริงๆครับ ทำได้ทุกอย่างดีกว่าตัวที่ราคาแพงกว่า ดีอย่างเดียวตัวหนังสือสวยครับ
home1
สมาชิก VIP

« ตอบ #74 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2561, 04:49 »

สรุปแล้ว V5 มันเยี่ยมจริงๆครับ ทำได้ทุกอย่างดีกว่าตัวที่ราคาแพงกว่า ดีอย่างเดียวตัวหนังสือสวยครับ

เครื่องฯ Skysat S2020

เช้านี้...เปิดดู...มาแล้ว...รับชมได้ตามภาพครับ

ช่อง pbo ก็ดูได้แล้วครับ

ต้น บุรีรัมย์
สมาชิก VIP

« ตอบ #75 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2561, 09:25 »

เค้าออกแล้วท่านไก่แจ้  สีสวยด้วยตอนนี้เทใจไป s2020 คุณภาพไม่ต่างจาก V5  ดีกว่าV5 ด้วยซ้ำ ตรงที่เอาคีย์มา ใส่เครื่องอื่นได้

เวลาไม่เคยหยุด เหมือนคนที่ต้องการหาความรู้  ถ้าหยุดก็คือตาย
kaijae
Member

« ตอบ #76 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2561, 11:33 »

เครื่องฯ Skysat S2020

เช้านี้...เปิดดู...มาแล้ว...รับชมได้ตามภาพครับ

ช่อง pbo ก็ดูได้แล้วครับ

รับทราบครับผม แสดงว่าเขาอัพเดทให้แล้ว CNN  มันดูได้ก่อนหน้านี้แล้วครับ รบกวนท่าน home1 ถ่ายรูปยีห้อ wifi ของ S2020 ให้ดูหน่อยครับ ผมลองเอาของ ฮ5 โ3 มาเสียบแล้วมันไม่ทำงานครับ ขอบคุณมากครับ
kaijae
Member

« ตอบ #77 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2561, 11:40 »

เค้าออกแล้วท่านไก่แจ้  สีสวยด้วยตอนนี้เทใจไป s2020 คุณภาพไม่ต่างจาก V5  ดีกว่าV5 ด้วยซ้ำ ตรงที่เอาคีย์มา ใส่เครื่องอื่นได้

ใช่ครับดีอีกอย่างผมชอบตัวหนังสือครับ สวยดีไม่เคยเห็นในเครื่องอื่นๆครับ แต่การ blindscan ยังช้าไปหน่อย เพราะมันทำงาน 2 ครั้ง ไม่เหมือน V5 แสกนไปด้วยหาช่องไปพร้อมกันเหมือนเครื่องอื่นๆ ทำให้เสร็จเร็วกว่าครับ แต่ไม่ชอบv5 ที่เมนู ภาพมันขาวไปหน่อย น่าจะมีภาพโลโก้อย่างอื่นมาประกอบบ้างก็จะดีครับ
kaijae
Member

« ตอบ #78 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2561, 11:43 »

ขอบคุณครับ ท่านhome1 เข้าใจถูกต้องแล้วคราวนี้ 

แล้วลุง click ยังอยากได้อีกใหมครับ ลองติดต่อท่าน srw ที่บอร์ดโน้นดู  2-3 วันก็ได้แล้วครับ (เห็นว่าเป็นของทางฝั่งมาเลย์)
home1
สมาชิก VIP

« ตอบ #79 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2561, 13:56 »

รับทราบครับผม แสดงว่าเขาอัพเดทให้แล้ว CNN  มันดูได้ก่อนหน้านี้แล้วครับ รบกวนท่าน home1 ถ่ายรูปยีห้อ wifi ของ S2020 ให้ดูหน่อยครับ ผมลองเอาของ ฮ5 โ3 มาเสียบแล้วมันไม่ทำงานครับ ขอบคุณมากครับ

ตอนนี้เน็ตที่บ้านเสียอยู่ ใช้มือถือพิมพ์ไม่สะดวก
เน็ตก่อนเที่ยงก็ดีๆอยู่ ตอนนี้ก็มาเสีย หึหึ

เน็ตมาแล้ว....

ผมก็ใช้ของ Skybox ตามภาพ ต่อกับกล่อง Skysat S2020 ก็ใช้งานได้ตามภาพครับ

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 9   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์