ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

23 พฤษภาคม 2562, 16:56 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox
สวัสดีปีใหม่ ๒๕๖๒ ขอบคุณที่สนับสนุนบอร์ด

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 [11] 12   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องฯ Hellobox V5 HD , Auto Biss key  (อ่าน 23739 ครั้ง)
home1
สมาชิก VIP

เรียงลำดับ 1-2-3 แล้วเดินไปตามเป้าหมาย...

« ตอบ #200 เมื่อ: 20 มกราคม 2562, 07:58 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

เครื่องนี้ auto biss key ดาว measat c band ได้ด้วยรึป่าวคับ

เครื่องฯสามารถค้นหาบีสคีย์ ที่ดาว Measat 3-3a C-Band ได้ตามภาพ
ที่ผมทดลองให้เครื่องฯค้นหาบีสคีย์ให้

เครื่องฯค้นหาอยู่แป๊บเดียว ก็รับชมได้ เข้าเมนู Biss ไปดูก็จะเห็นค่าบีสคีย์ (คีย์เทียม) แสดงอยู่ตามภาพ

ปล.ที่ดาวดวงไหนก็ตาม ที่ช่องรายการนั้นๆเขาเข้ารหัสแบบบีสคีย์ เครื่องฯก็สามารถทำการค้นหาบีสคีย์ได้
แต่.... 1.ก็ค้นหาเจอมั่ง ไม่เจอมั่ง แต่ส่วนมากจะเจอ จะมีเป็นส่วนน้อยที่ไม่เจอ 2.ค่าบีสคีย์ที่แสดงจะเป็นค่าเทียม
ไม่สามารถนำไปใส่กับเครื่องฯอื่นได้

ไม่ใช่โง่หรือฉลาด เพียงแต่จะรู้หรือไม่รู้เท่านั้น

คนฉลาดคือคนที่ยังเรียนรู้อยู่

kaijae
Member

« ตอบ #201 เมื่อ: 20 มกราคม 2562, 08:00 »

ท่านไก่เเจ้....ตอนนี้ 19-01-62  เคเบิ้ล gtv 28ช่อง ของท่านออกครบหรือไม่ ของผมออก 3-4ช่องเอง เนื่องจากกล่องของท่านกับของผมมาจากล็อตเดียวกัน...ขอบคุณครับ

.

เหมือนกันครับ ผมอ่านในเวพ Asia tvro บอกว่าตอนนี้เพิ่มช่องดิจิตอลทีวีอีกหลายช่อง ผมเลยลบช่องออกหมดแล้วแสกนใหม่ ปรากฎว่าเป็นแบบท่านว่าครับ เลยแจ้ง HDCable ทราบแล้วครับ กำลังประสานกับทางโรงงานจีนที่ขายเครื่องอยู่ครับ ต้องรอหน่อยครับ (แต่ถ้าเป็นโค๊ดจีนโดยตรงยังดูได้อยู่ครับ)

เครื่องนี้ auto biss key ดาว measat c band ได้ด้วยรึป่าวคับ

ระบบ บิส มีไม่กี่ช่องครับ พวก ที่วี 3 ก็ ทำได้อยู่ครับ
ซิ่ง
เก๋าที่ใหน...ใหม่ที่นี้
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #202 เมื่อ: 20 มกราคม 2562, 22:59 »

ตามที่ท่านไก่เเจ้บอก...ตอนนี้20-1-62 เวลา. 23.00นออกครบหมดเเล้วครับ ...
kaijae
Member

« ตอบ #203 เมื่อ: 21 มกราคม 2562, 13:38 »

ตามที่ท่านไก่เเจ้บอก...ตอนนี้20-1-62 เวลา. 23.00นออกครบหมดเเล้วครับ ...

ของผมยังเหมือนเดิมครับ พวก ฟอกซ์ ดูได้ 2-3 ช่อง นอกนั้นยังมืดเหมือนเดิม ส่วนพวกดิจิตอลทีวีดูได้ตั้งแต่วันแรกๆแล้วครับ หึหึ
NaiPhan8
สมาชิก VIP

« ตอบ #204 เมื่อ: 22 มกราคม 2562, 11:25 »

hello v5 plusตัวเเถมบ้านฟรีGTVออกยังไม่ครบรอเค้าเเก้
ส่วนบ้านเช่าGTVมันออกครบเเต่ตอนนี้ต้องSCANใหม่ทั้งหมดเพราะsidเปลี่ยน

SD=Dynasat10ฟุต MoveF1+DTV                                            
HD=H7S+XBOXHD3+GMM-ZHD+HT89+TrueDigitalHD2+Supernet2010wifi+AISPB V2+Skysat S2020+HelloboxV5plus+viva v8plus
x-series2014
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #205 เมื่อ: 22 มกราคม 2562, 18:58 »

hello v5 plusตัวเเถมบ้านฟรีGTVออกยังไม่ครบรอเค้าเเก้
ส่วนบ้านเช่าGTVมันออกครบเเต่ตอนนี้ต้องSCANใหม่ทั้งหมดเพราะsidเปลี่ยน

ตัวแถม ตอนนี้ดูช่องอะไรได้บ้างครับ
home1
สมาชิก VIP

เรียงลำดับ 1-2-3 แล้วเดินไปตามเป้าหมาย...

« ตอบ #206 เมื่อ: 23 มกราคม 2562, 05:25 »

ขึ้นอยู่กับแหล่งที่ซื้อหามา.... ของแถม Scam+ (ที่จริงเขาก็บวกรวมมากับค่าเครื่องฯ)
ตอนนี้ดู GTV ได้ไม่เท่ากัน บางเครื่องฯก็บอกดูได้ครบหมด บางเครื่องฯก็ดูได้ 3-4 ช่อง
(ยกเว้นเฉพาะช่องดิจิตอลทีวีที่ GTV เขาเพิ่มช่องเข้ามาใหม่ตอนนี้ FTA อยู่)

ปล.1 ถ้าเป็นเครื่องฯที่ซื้อหามาจาก HDC......แบบเครื่องมี Scam+ 2ปี และเพิ่มบ้านเช่าของเขาด้วย
ตอนนี้ก็ดูช่องรายการของ GTV ได้ครบหมด (ตามที่เขาแจ้งนะครับ) ถ้า Scam+ ในเครื่องฯไม่เวิร์ค ก็ยังดูผ่านบ้านเช่าของ HDC....ได้

ปล.2 เช้านี้ ผมใช้เครื่อง Skysat S2020 HD นำมาสแกนช่องใหม่ (เพื่อทดลองรับชมเฉพาะช่องดิจิตอลทีวี ที่เขาปล่อยฟรีอยู่) ก็รับชมได้ครับ
หรือจะบอกว่า เครื่องฯไหนที่ Support HEVC/H265/ มีจานรับฯดาว Horizons 2 ku อยู่แล้ว ณ.ตอนนี้ ก็นำมาสแกนช่อง ดูช่องปล่อยฟรีดิจิตอลทีวี
ที่ดาวดวงนี้ได้ครับ

ไม่ใช่โง่หรือฉลาด เพียงแต่จะรู้หรือไม่รู้เท่านั้น

x-series2014
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #207 เมื่อ: 23 มกราคม 2562, 11:42 »

ตัวแถม กล่องของท่านนายพัน ดูช่องอะไรได้บ้างครับ
kaijae
Member

« ตอบ #208 เมื่อ: 23 มกราคม 2562, 11:52 »

ขึ้นอยู่กับแหล่งที่ซื้อหามา.... ของแถม Scam+ (ที่จริงเขาก็บวกรวมมากับค่าเครื่องฯ)
ตอนนี้ดู GTV ได้ไม่เท่ากัน บางเครื่องฯก็บอกดูได้ครบหมด บางเครื่องฯก็ดูได้ 3-4 ช่อง
(ยกเว้นเฉพาะช่องดิจิตอลทีวีที่ GTV เขาเพิ่มช่องเข้ามาใหม่ตอนนี้ FTA อยู่)

ปล.1 ถ้าเป็นเครื่องฯที่ซื้อหามาจาก HDC......แบบเครื่องมี Scam+ 2ปี และเพิ่มบ้านเช่าของเขาด้วย
ตอนนี้ก็ดูช่องรายการของ GTV ได้ครบหมด (ตามที่เขาแจ้งนะครับ) ถ้า Scam+ ในเครื่องฯไม่เวิร์ค ก็ยังดูผ่านบ้านเช่าของ HDC....ได้

ปล.2 เช้านี้ ผมใช้เครื่อง Skysat S2020 HD นำมาสแกนช่องใหม่ (เพื่อทดลองรับชมเฉพาะช่องดิจิตอลทีวี ที่เขาปล่อยฟรีอยู่) ก็รับชมได้ครับ
หรือจะบอกว่า เครื่องฯไหนที่ Support HEVC/H265/ มีจานรับฯดาว Horizons 2 ku อยู่แล้ว ณ.ตอนนี้ ก็นำมาสแกนช่อง ดูช่องปล่อยฟรีดิจิตอลทีวี
ที่ดาวดวงนี้ได้ครับ

ของผมซื้อมาเมื่อต้นปีนีจาก (HDC) GTV ตอนนี้ดูได้ไม่เกิน 4-5 ช่อง นอกนั้นจอมืด ยกเว้นดิจิตอลทีวี ตอนได้มาใหม่ๆดูได้ครบหมด พอเขาเพิ่มช่องดิจิตอลเข้ามาใหม่ เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว เรียบร้อยโรงเรียนจีนไปเลย แต่ก็ยังดีที่ ดูดาวอื่นได้บ้าง เช่น China Skynet
NaiPhan8
สมาชิก VIP

« ตอบ #209 เมื่อ: 23 มกราคม 2562, 17:55 »

ตัวแถม กล่องของท่านนายพัน ดูช่องอะไรได้บ้างครับ

ของผมเป็นตัว5ธรรมดา H.264ครับ ไม่รองรับH.265ครับ Grin

SD=Dynasat10ฟุต MoveF1+DTV                                            
HD=H7S+XBOXHD3+GMM-ZHD+HT89+TrueDigitalHD2+Supernet2010wifi+AISPB V2+Skysat S2020+HelloboxV5plus+viva v8plus
kaijae
Member

« ตอบ #210 เมื่อ: 23 มกราคม 2562, 21:13 »

ของผมเป็นตัว5ธรรมดา H.264ครับ ไม่รองรับH.265ครับ Grin

ของแถม Chinasat 6 A-B  ตอนนี้ยังดูได้ใหมครับ ของผมมืดมานานแล้วครับ
home1
สมาชิก VIP

« ตอบ #211 เมื่อ: 24 มกราคม 2562, 05:44 »

ของแถม Chinasat 6 A-B  ตอนนี้ยังดูได้ใหมครับ ของผมมืดมานานแล้วครับ

กล่อง Hellobox V5 HD ที่มีแต่ Scam+

เช้านี้ ผมลองเปิดดู แบบเช็คคร่าวๆ นับเอาเฉพาะช่องที่เข้ารหัส ทั้งช่องแบบ SD/HD (ช่องปล่อยฟรีไม่นับ)

Chinasat 6B C-Band รับชมช่องเข้ารหัส ทั้งช่องแบบ SD/HD ได้ประมาณ 9-10 ช่อง
Chinasat 6A C-Band รับชมช่องเข้ารหัส ทั้งช่องแบบ SD/HD ได้ประมาณ 7-8 ช่อง

สรุป. ว่า Scam+ ทำงานอยู่ แต่ดูได้น้อยช่อง แต่ที่ดาว Apstar 7 KU ดูได้ปกติครับ

kaijae
Member

« ตอบ #212 เมื่อ: 24 มกราคม 2562, 11:24 »

กล่อง Hellobox V5 HD ที่มีแต่ Scam+

เช้านี้ ผมลองเปิดดู แบบเช็คคร่าวๆ นับเอาเฉพาะช่องที่เข้ารหัส ทั้งช่องแบบ SD/HD (ช่องปล่อยฟรีไม่นับ)

Chinasat 6B C-Band รับชมช่องเข้ารหัส ทั้งช่องแบบ SD/HD ได้ประมาณ 9-10 ช่อง
Chinasat 6A C-Band รับชมช่องเข้ารหัส ทั้งช่องแบบ SD/HD ได้ประมาณ 7-8 ช่อง

สรุป. ว่า Scam+ ทำงานอยู่ แต่ดูได้น้อยช่อง แต่ที่ดาว Apstar 7 KU ดูได้ปกติครับ

ขอบคุณมากครับ กล่อง Hellobox V5 HD ที่มีแต่ Scam+ ดาวจีนไม่ได้เลย แต่อีกกล่อง Hellobox V5 Plus HD ดาว Chinasat 6A C-Band รับชมช่องเข้ารหัส ช่องแบบ HD ได้เกือบทุกช่อง แต่ GTV ได้แค่ 4-5 ช่องเท่านั้น่ Skynet ดูได้ครบทั้ง 2  กล่อง แสดงว่าในจีน มี Serv อยู่หลายเจ้าเหมือนกัน
home1
สมาชิก VIP

« ตอบ #213 เมื่อ: 24 มกราคม 2562, 12:08 »

ขอบคุณมากครับ กล่อง Hellobox V5 HD ที่มีแต่ Scam+ ดาวจีนไม่ได้เลย แต่อีกกล่อง Hellobox V5 Plus HD ดาว Chinasat 6A C-Band รับชมช่องเข้ารหัส ช่องแบบ HD ได้เกือบทุกช่อง แต่ GTV ได้แค่ 4-5 ช่องเท่านั้น่ Skynet ดูได้ครบทั้ง 2  กล่อง แสดงว่าในจีน มี Serv อยู่หลายเจ้าเหมือนกัน

ท่านคงได้อ่านรีวิวกล่อง Skysat S2020 HD ที่ผมโพสต์ไว้แล้ว
ผมก็ทำเป็นแผนผัง Serv ประกอบการอธิบายว่า การที่กล่องยี่ห้อ/รุ่นเดียวกัน
กล่องหนึ่งดูได้ อีกกล่องดูไม่ได้ มันขึันอยู่กับที่มาของกล่อง/Serv ว่าไปซื้อหามาจากแหล่งไหน?
เพราะเท่าที่ผมรู้ ไม่ว่าจะเป็นกล่อง Skysat S2020 HD , Hellobox V5 HD , Hellobox V5 Plus
Scam+ หรือ IKS หรือ การค้นหาคีย์ส์ มันก็ใช้วิธีวิ่งไปหา Serv เหมือนกัน ทีนี้เนื่องจากมันมีหลายเจ้า
หลาย Serv ผู้ซื้อหามาใช้งานก็แล้วแต่ว่าจะไปเจอกับ Serv บริการแบบไหน?

auau s.n.
สมาชิก VIP

ก้าวช้าๆ แต่มั่นคง

« ตอบ #214 เมื่อ: 24 มกราคม 2562, 13:07 »

แสดงว่ามันก็เหมือนกับบ้านเราใช่ไหมลุงhome1 ........555

azbox hd+,dreambox800sewifi,VUSOLO,skayboxf3-M3-S12,SUPERNET,DREAMER500SE,VIVA-A11,ORTON,HITECH,500S
kaijae
Member

« ตอบ #215 เมื่อ: 24 มกราคม 2562, 15:40 »

ท่านคงได้อ่านรีวิวกล่อง Skysat S2020 HD ที่ผมโพสต์ไว้แล้ว
ผมก็ทำเป็นแผนผัง Serv ประกอบการอธิบายว่า การที่กล่องยี่ห้อ/รุ่นเดียวกัน
กล่องหนึ่งดูได้ อีกกล่องดูไม่ได้ มันขึันอยู่กับที่มาของกล่อง/Serv ว่าไปซื้อหามาจากแหล่งไหน?
เพราะเท่าที่ผมรู้ ไม่ว่าจะเป็นกล่อง Skysat S2020 HD , Hellobox V5 HD , Hellobox V5 Plus
Scam+ หรือ IKS หรือ การค้นหาคีย์ส์ มันก็ใช้วิธีวิ่งไปหา Serv เหมือนกัน ทีนี้เนื่องจากมันมีหลายเจ้า
หลาย Serv ผู้ซื้อหามาใช้งานก็แล้วแต่ว่าจะไปเจอกับ Serv บริการแบบไหน?

ปกติผมก็ซื้อจากเจ้าเดียวกันกับของท่านแหละครับ ในเมืองไทยตอนนี้ไม่มีเจ้าอื่นแล้วที่สั่งมาเป็นล็อทๆ หึหึ
home1
สมาชิก VIP

« ตอบ #216 เมื่อ: 24 มกราคม 2562, 17:40 »

ปกติผมก็ซื้อจากเจ้าเดียวกันกับของท่านแหละครับ ในเมืองไทยตอนนี้ไม่มีเจ้าอื่นแล้วที่สั่งมาเป็นล็อทๆ หึหึ

ถ้าท่านหมายถึงกล่อง Hellobox V5 HD ท่านเคยสังเกตุไหมว่า..... ที่ท่านบอกว่าซื้อมาจากเจ้าเดียวกันกับของผม
ตอนได้เครื่องฯมาครั้งแรกเริ่มเลย ตอนบูตเครื่องขึ้นมา.... จะเป็นรูปโลโก้ของทาง HDC เขาใส่เอง ไม่ได้เป็นรูปโลโก้ Hellobox
ล๊อตนั้นนอกจากมี Scam+ 2บี แล้วจะมีบ้านของ HDC ใส่แถมเข้าไปด้วย (บ้านของ HDC จะดูได้ระยะไม่นานก็ดูไม่ได้) ก็จะเหลือแต่
Scam+ 2ปี ที่ดูได้มั่ง ไม่ได้มั่ง ผลูบๆโผล่ๆ

ทีนี้มันก็ตามที่ผมบอกไว้ครับ ถึงจะซื้อมาจากเจ้าเดียวกัน แต่...ผมว่า...เครื่องฯผมกับเครื่องฯของท่าน อาจจะไม่ใช่ Serv ที่เดียวกัน
เพราะถ้า Serv ที่เดียวกัน ตอนที่ Serv มันดูได้ มันก็ต้องดูช่องรายการได้เท่ากัน (เหมือนกัน) ยกเว้นท่านไม่ได้ติดตั้งดาวดวงนั้น/ไม่ได้สแกนช่องนั้นๆมา

ปล.ท่านลองอ่านๆดูตั้งแต่หน้ากระทู้หน้าแรกเริ่มมาเลยครับ จะเห็นว่า...เครื่องของท่านจะรับชมได้ไม่เหมือนกับเครื่องผม ทั้งที่ท่านบอกซื้อมาจากเจ้าเดียวกัน เพราะ?

ซิ่ง
เก๋าที่ใหน...ใหม่ที่นี้
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #217 เมื่อ: 24 มกราคม 2562, 21:50 »

พี่ไก่กับพี่home.....พี่ทั้งสองได้ลองกับระบบiptvไหมครับที่มันเเถมมาตัวเครื่อง...ส่วนตัวผมว่ามันก็ชัดดีนะบางช่องที่HDมันก็ส่งมาเต็มเลย...ไม่รู้จะให้ดูได้อีกนานเเค่ไหน
home1
สมาชิก VIP

« ตอบ #218 เมื่อ: 25 มกราคม 2562, 04:33 »

พี่ไก่กับพี่home.....พี่ทั้งสองได้ลองกับระบบiptvไหมครับที่มันเเถมมาตัวเครื่อง...ส่วนตัวผมว่ามันก็ชัดดีนะบางช่องที่HDมันก็ส่งมาเต็มเลย...ไม่รู้จะให้ดูได้อีกนานเเค่ไหน

ปกติผมไม่ค่อยดู iptv ชอบดูทางจานรับฯดาวเทียมครับ
แต่ก็ได้ทดลองดู iptv ในเครื่องฯอยู่ครับ (เพื่อได้เรียนรู้) ก็ดีอยู่ครับ ส่วนจะดูได้นานแค่ไหน?
ก็คงแล้วแต่เขาจะให้ดูแหละครับ อิอิ...

Jack Sparrow
สมาชิก VIP

« ตอบ #219 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2562, 22:35 »

อยากได้ซักเครื่องติดต่อใครได้บ้าง มีใครเบื่อจะปล่อยบ้างคับ
หน้า: 1 ... 9 10 [11] 12   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์