ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

20 มิถุนายน 2561, 14:27 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้ง playbox v2  (อ่าน 4603 ครั้ง)
android
สมาชิก VIP

« เมื่อ: 22 มีนาคม 2561, 09:17 »

ตอนนี้เห็นมี มาขายเยอะขึ้น และก็หมดอย่างรวดเร็ว
-ส่วนตัว และเท่าทีทราบ ยังหาวิธี root หรือ ลง launcher แบบที่ทำกับ v1 ยังไม่ได้เลยครับ
เพราะมีการป้องกันแน่นหนามาก
-พอ boot เรียบร้อย เครื่องจะถามหา ais fiberตลอด ไม่ไปไหน (สามารถ ต่อwifi มือถือหรือเน็ตค่ายอื่นได้ แต่จะกลับมาถามหา ais fiber อีก)
-ผม ไม่มี ais fiber จึงไม่ทราบว่า ถ้าต่อแล้ว จะดูอะไรได้บ้าง แต่ที่แน่ๆ ลงอะไรเพิ่มไม่ได้ (สำหรับ firmware เดิม)
ท่านใด รับมือสองมา แล้วมี ais fiber ขอความอนุเคราะห์ แจ้งให้ทราบด้วยนะครับ ว่าดูอะไรได้บ้าง
-ตอนนี้ ถ้าจะมีประโยชน์ จริงๆ ก็สำหรับท่านทีใช้ ais fiber (แต่ก็ไม่ทราบว่าจะดูอะไรได้บ้าง)และท่านที่คันไม้คันมืออยากลอง

Cloud II plus cloud III supernet2010 drsat s10 s16 M3 HT-89
true HD1 HD2 GmmZ
Himedia H8Plus Minix x7 M8S+ totiptv

kied
สมาชิก VIP

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 มีนาคม 2561, 12:04 »

รุ่นนี้กลอนแน่นหนาคับ สะเดาะยาก คงปรับปรุงจุดอ่อนของรุ่นแรกมาเยอะ  Cool
sangpet
สมาชิก VIP

สังคม จะดีได้ ก็ด้วยการแบ่งปัน

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 มีนาคม 2561, 13:27 »

อยากลองเหมือนกัน แต่หากล่องลองไม่ได้  Grin
noomkhup
สมาชิก VIP

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 มีนาคม 2561, 16:49 »

ถ้ามันลงโปรแกรมเพิ่มได้ จะดีกว่านี้มากๆ
ratchata
สมาชิก VIP

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 มีนาคม 2561, 21:35 »

ผมลองแล้วครับ ดักจากลิ้งการเชื่อมต่อ ลิ้งสตรีมจะเล่นได้ต่อเป็น aisfiber ทั้งนั้นคับ
maner234
สมาชิก VIP

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 มีนาคม 2561, 22:04 »

เห็นที่บอร์ด 711ลงขายใช้เน็ตค่ายอื่นได้ลงแอปเพิ่มได้
MYPISIT
สมาชิก VIP

« ตอบ #6 เมื่อ: 26 มีนาคม 2561, 08:00 »

ผมใช้ ais fiber พึ่งได้กล่อง ais playbox v2 มือ2 มา ต่อ lan หรือ wifi ก็ดูไม่ได้ครับ มันขื้นให้ติดต่อ call center ลองต่อผ่าน port otg กับคอมแต่คอมก็มองไม่เห็น ต้องลง driver หรือ program ตัวไหนครับ
android
สมาชิก VIP

« ตอบ #7 เมื่อ: 26 มีนาคม 2561, 09:47 »

เห็นที่บอร์ด 711ลงขายใช้เน็ตค่ายอื่นได้ลงแอปเพิ่มได้

firmware ที่มีปัญหาจริงๆ (สำหรับพวกชอบแงะ) น่าจะเป็น firmware ที่ update ช่วงประมาณ 20 พย 60
ซึ่งมาพร้อม กับการห้ามติดตั้ง app จากภายนอกทุกรูปแบบ (รวมทั้ง .apk)
ซึ่งผมไม่แน่ใจว่า ที่นำมาขาย จะเป็น ตัวเครื่องที่ไม่ได้รับการ update firmware จากช่วงเวลาดังกล่าว (ลูกค้าอาจจะยกเลิก เน็ตก่อน)
หรือ เป็นเครื่องที่ได้รับการ update firmware ปัจจุบัน แล้วมีการแงะได้

Cloud II plus cloud III supernet2010 drsat s10 s16 M3 HT-89
Himedia H8Plus Minix x7 M8S+ totiptv
android
สมาชิก VIP

« ตอบ #8 เมื่อ: 26 มีนาคม 2561, 09:54 »

ผมใช้ ais fiber พึ่งได้กล่อง ais playbox v2 มือ2 มา ต่อ lan หรือ wifi ก็ดูไม่ได้ครับ มันขื้นให้ติดต่อ call center ลองต่อผ่าน port otg กับคอมแต่คอมก็มองไม่เห็น ต้องลง driver หรือ program ตัวไหนครับ

ถ้าเป็นแบบนั้น ตอนนี้ก็เหมาะสำหรับ ท่านที่ชอบแงะ อย่างเดียว

amlogic usb burning tool ครับ ประมาณนี้ ลองหาเล่นดู

ตอนนี้ผมก็เก็บเข้าตู้ไปแล้ว เพราะถึงแงะได้ ก็ไม่ค่อยมีประโยชน์กับผม เพราะตอนนี้มีเครื่องสำรองหลายเครื่องแล้ว

android
สมาชิก VIP

« ตอบ #9 เมื่อ: 26 มีนาคม 2561, 10:57 »

ผมลอง KingRoot , NRT ,TWRP แล้วนะครับ ยังไม่ work
แต่จะบอกอย่างนั้น คงไม่ถูกต้อง เสียทีเดียว
ความจริง เป็นที่ ความสามารถผมไม่ถึง หรือ ยังพยายามไม่มากพอ จะถูกต้องมากกว่า

MYPISIT
สมาชิก VIP

« ตอบ #10 เมื่อ: 26 มีนาคม 2561, 14:43 »

ผมลอง KingRoot , NRT ,TWRP แล้วนะครับ ยังไม่ work
แต่จะบอกอย่างนั้น คงไม่ถูกต้อง เสียทีเดียว
ความจริง เป็นที่ ความสามารถผมไม่ถึง หรือ ยังพยายามไม่มากพอ จะถูกต้องมากกว่า
ถ้าwork แล้วผมขอวิธีทำหน่อยนะครับ
android
สมาชิก VIP

« ตอบ #11 เมื่อ: 31 มีนาคม 2561, 09:25 »

ถ้าwork แล้วผมขอวิธีทำหน่อยนะครับ

มันเป็นระบบปิด ไปแล้วครับ
ถ้าอยากใช้ ตอนนี้ มีมาขายเยอะเลย ขายกันแปดร้อยปลายๆ
ดูแล้ว เป็นเครื่องที่ใช้ firmware รุ่นแรกๆ สามารถลง luancher ลง app ได้ เหมือน V1
ดูทีวีของเขาไม่ได้ (ได้แค่บางช่อง)
-สำหรับผม มันก็เป็นแค่ android box เครื่องหนึ่ง ชิปใหม่หน่อย (น่าจะs912) android 6 gpu T820 ram2 rom16 ก็OK
เรื่องความเสถียรยังไม่ทราบ(ซึ่งเป็นเรื่องสำคัญ) แต่ที่แน่ๆ firmware ไม่มี support แน่นอน ถ้าขายราคาถูกๆ ก็น่าสนใจ ครับ
ราคาแปดร้อยกว่าๆ ก็ซื้อได้ครับ

sangpet
สมาชิก VIP

สังคม จะดีได้ ก็ด้วยการแบ่งปัน

« ตอบ #12 เมื่อ: 01 เมษายน 2561, 17:08 »

Firmware รุ่นเดียว V1 จะหามาลง คงลำบากมากนะครับ
ระบบปิด เปิดเพื่อเป็น วิทยาทาน ก็ดีครับ Grin
android
สมาชิก VIP

« ตอบ #13 เมื่อ: 02 เมษายน 2561, 06:54 »

หลักการ ที่น่าจะเป็น คือ
-backup rom จากเครื่อง V2 ที่ใช้งานได้ปรกติ (คือเคร่ืองที่ root หรือลง luancher แล้ว ที่ขายกันอยู่ )
ซึ่งอาจ จะ back up ไม่ได้
-backup rom ได้แล้วก็นำมาลง ในเครื่องเป้าหมาย
ซึ่งอาจจะลงไม่ได้ เพราะ firmware ในเคร่ืองเป้าหมาย อาจถูกบังคับ ให้ลงได้เฉพาะ firmware หรือ rom ที่ใหม่กว่าเท่านั้น

Rmiino Ok'
สมาชิก VIP

« ตอบ #14 เมื่อ: 02 เมษายน 2561, 09:09 »

ลงรายลเอียดไม่ค่อยได้

VIM2 MAX+DVB extension board, WETEK PLAY 2,WETEK OPENELEC,CLOUD 3
sangpet
สมาชิก VIP

« ตอบ #15 เมื่อ: 02 เมษายน 2561, 10:01 »

คงต้องทำได้แหละครับ น่าสนใจ
ขอบคุณทุกคำแนะนำ Grin
parn
Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 19 เมษายน 2561, 15:25 »

มีวิธีเปิด hdr ในกล่อง playbox มั้ยครับ เวลาดูหนัง 4k ผมดูไม่รู้เรื่องเลยครับ
artitnox
I need a new challenge.
สมาชิก VIP

Low Profile, High Profit

« ตอบ #17 เมื่อ: 23 เมษายน 2561, 17:33 »

มี Ais Launcher apk v1 หรือ v2 ไหม ช่วยอัพโหลดให้หน่อย ขอบคุณครับ

แปลงลิงค์ด่วน เช็คลิงค์เร่งด่วน relink.mooo.com
สถานะ ซ่อมนู้นนี้ไปเรื่อย เป็นงานอดิเรก
joa
สมาชิก VIP

« ตอบ #18 เมื่อ: 25 เมษายน 2561, 16:55 »

หลักการ ที่น่าจะเป็น คือ
-backup rom จากเครื่อง V2 ที่ใช้งานได้ปรกติ (คือเคร่ืองที่ root หรือลง luancher แล้ว ที่ขายกันอยู่ )
ได้แล้วก็นำมาลง ในเครื่องเป้าหมาย

การ black up ทำอย่างไรครับ ช่วยบอกด้วยครับ
Rmiino Ok'
สมาชิก VIP

« ตอบ #19 เมื่อ: 26 เมษายน 2561, 16:40 »

aดีบี คือคำตอบ

VIM2 MAX+DVB extension board, WETEK PLAY 2,WETEK OPENELEC,CLOUD 3
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์