ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

13 ธันวาคม 2560, 10:16 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจกโปรแกรมสำหรับป้องกัน malware wannacry V 0.0.3 รุ่นถอดรหัสได้แล้ว ล่าสุด  (อ่าน 1372 ครั้ง)
Mod:D
สมาชิก VIP

« เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2560, 12:30 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

ไม่รู้ผิดห้องไหม ถ้าผิดลบได้เลย พอดีช่วงนี้มี malware wannacry ระบาดหนัก ทำให้ชาวเน็ตโดนกันทั่วโลก
พอดีผมเข้าไปอ่าน Algorithm ของ malware ตัวนี้พอจะมีทางแก้คือป้องกันก่อนติดผมเลยเขียนมาแจกให้ได้ใช้กัน
คงเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยครับ

แจกโปรแกรมสำหรับป้องกัน malware wannacry
หลักการคือสร้าง Mutex หลอก เพื่อไม่ให้โปรแกรม malware ตัวนี้ทำงาน
Algorithm นำมาจาก
https://securelist.com/blog/incidents/78351/wannacry-ransomware-used-in-widespread-attacks-all-over-the-world/

มีอะไรใหม่
1.สามารถ Decrypt สำหรับผู้ที่ถูก WannaCry malware เข้ารหัสแล้ว (ไม่ถูกจับเป็นตัวประกันแล้ว)
   แต่ ใช้ได้สำหรับ xp ,win7
  win10 และ win8 ยังหาวิธีแจะไม่ได้
2.ข้อสำคัญ ขณะถูกเข้ารหัสและจับเป็นตัวประกันแล้ว อย่าพึ่งปิดโปรแกรม หรือ reboot คอมพิวเตอร์
  ใช้รันโปรแกรมตัวนี้ แล้ว ไปที่เมนู WanaDecrypt->DecryptNow! (ไปที่ icon system tray ขวามือล่างครับ)
3.ตรวจจับ Malware อัตโนมัต ถ้า wannacay ทำงาน จับทุกๆ 10 วินาที

วิธีใช้
1.โหลดโปรแกรม
2.unzip แล้วรันโปรแกรม แล้วโปรแกรมจะถามรับแบบเอดมินไหม ให้ตอบ yes
3.กด CTRL+Q = ออกโปรแกรม
4.กด CTRL + s = ค้นหา file ที่ติด หรือโปรแกมที่มี malware
5.โปรแกรมนี้เขียนเพื่อช่วยลดปัญหาของการระบาด
6.โปรแกรมนี้ไม่สามารถฆ่าโปรแกรมได้ แต่สามารถหลอกเพื่อให้โปรแกรมไม่ทำงานได้
7.ถ้าเจอ malware ตัวนี้ ให้ทำสำเนา file ของท่านที่สำคัญเก็บไว้ที่อื่นก่อน
โหลดได้ที่
http://www.bcchon.com/download/antiwannacry/AntiWannacry.rar
http://www.bcchon.com/download/antiwannacry/AntiWannacry.zip
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ www.facebook.com/Rachata.rath
โปรแกรมเมอร์ ครับ
------------------- report  การ scan  virus ครับ------------------

สมาชิก VIP

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2560, 23:04 »

V 0.0.0.2 ออกแล้ว เชิญโหลดครับ (link เดิม)
เนื่องจากโปรแกรมเขียนตาม Algorithm อาจจะมีข้อผิดพลาดได้
ได้ผลอย่างไรบอกด้วยนะครับ

สมาชิก VIP

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2560, 08:44 »

Anti WannaCry V 0.0.3 เปิดให้โหลดแล้ว ที่ link เดิม รบกวนเพื่อนๆ ช่วยแชร์ต่อไปนะครับ จะได้เป็นประโยชน์ สำหรับคนที่ถูก malware ตัวนี้เล่นงาน
มีอะไรใหม่
1.สามารถ Decrypt สำหรับผู้ที่ถูก WannaCry malware เข้ารหัสแล้ว (ไม่ถูกจับเป็นตัวประกันแล้ว)
  win10 และ win8 ยังหาวิธีแจะไม่ได้
2.ข้อสำคัญ ขณะถูกเข้ารหัสและจับเป็นตัวประกันแล้ว อย่าพึ่งปิดโปรแกรม หรือ reboot คอมพิวเตอร์
  ใช้รันโปรแกรมตัวนี้ แล้ว ไปที่เมนู WanaDecrypt->DecryptNow! (ไปที่ icon system tray ขวามือล่างครับ)
3.เปิดรับบริจาก 1 USD สำหรับท่านใดต้องการสนับสนุนผู้พัฒนาโปรแกรม โดยไปที่ ไปที่ icon system tray  Donate -> 1 USD.
ขอบคุณครับ

jib2010
น้องใหม่
*

ความสำเร็จอยู่ที่การลงมือทำ

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2560, 16:44 »

Anti WannaCry V 0.0.3 เปิดให้โหลดแล้ว ที่ link เดิม รบกวนเพื่อนๆ ช่วยแชร์ต่อไปนะครับ จะได้เป็นประโยชน์ สำหรับคนที่ถูก malware ตัวนี้เล่นงาน
มีอะไรใหม่
3.เปิดรับบริจาก 1 USD สำหรับท่านใดต้องการสนับสนุนผู้พัฒนาโปรแกรม โดยไปที่ ไปที่ icon system tray  Donate -> 1 USD.
ขอบคุณครับ

สุดยอดเลยครับ แก้ได้ไปจดลิขสิทธิ์เลยครับ รวยแน่นอน

ความฝันมีเหมือนกันทุกคน  แต่ความสำเร็จอยู่ที่การลงมือทำ
วายร้าย
สมาชิก VIP

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2560, 11:47 »

โปรดใช้วิจารณญาณเอาครับ

https://www.facebook.com/longhackz/photos/a.1560357644219017.1073741828.1559669844287797/1846797005575078/?type=3&theater

pkongskul
สมาชิก VIP

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2560, 12:08 »

ผมเพิ่งเข้ามาเปิดพบกระทู้นี้ ยังไมได้แอคชั่นใดๆกับโปรแกรมนี้ อย่างไรก็ตามต้องถือว่าท่าMod:dมีความปรารถนาดีต้องขอขอบคุณเป็นอย่างสูง
สำหรับท่านTrex_ln ถ้ามีของจริงขอความกรุณานำของจริงมาลงให้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

วายร้าย
สมาชิก VIP

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2560, 12:17 »

ผมเพิ่งเข้ามาเปิดพบกระทู้นี้ ยังไมได้แอคชั่นใดๆกับโปรแกรมนี้ อย่างไรก็ตามต้องถือว่าท่าMod:dมีความปรารถนาดีต้องขอขอบคุณเป็นอย่างสูง
สำหรับท่านTrex_ln ถ้ามีของจริงขอความกรุณานำของจริงมาลงให้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

https://www.facebook.com/ptantiku/videos/vb.655452692/10154304093222693/?type=2&theater

สมาชิก VIP

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2560, 13:08 »

ขอตอบตามนี้ครับ
1.โปรแกรมนี้แจกฟรีเลยไม่ได้ล็อค ผู้ใช้สามารถใช้ได้เลย จะบริจาก หรือไม่ก็ได้ (กลับเป็นว่ามาหาผลประโยชน์ อันนี้ งง มึนเลย) ทั้งที่ ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับ malware ตัวนี้
2.ตัว WanaDecryter ผมได้ระบุลงในโปรแกรมแล้ว แสดงว่าท่านยังไม่ได้ดูโปรแกรม หัวข้อ About ลองเข้าไปดู
 ซึ่งโมดูลไหนเอามาจากไหน ระบุตามเจ้าของผู้ที่คิดค้นเป็นคนแรก ซึ่งโปรแกรมผมได้พัฒนาต่อยอดให้สามารถใช้บนวินโดร์ได้งาน
และ มีระบบ runtime monitor จะทำงานทุก 10 วินาที คอย scan หา malware ตัวนี้ ใน process
3.mutex ที่ท่านระบุว่านำมาจาก ม ตามที่ท่านบอก อันนี้ผิดครับ ในเวบเมืองนอกได้ระบุชัดเจนว่าทำแบบไหน ผมก็เขียนโปรแกรมตาม Algorithm ที่ ระบุ เพื่อกรณี
malware ตัวนี้จะได้ไม่ทำงาน แต่ถ้าป้องกันไม่อยู่ ก็ สามารถใช้ถอดรหัสแทน โดยใช้ Wanadecrypter ตามที่ระบุไว้ในโปรแกรม
4.การไม่ open source อันนี้ผมเข้าใจ แต่เพื่อป้องการคนที่เป็นช่องว่างของโปรแกรมผมนำไปเขียน malware ตัวใหม่ซึ่งถ้าเป็น source code ผมว่าเสี่ยงเกินไป
5.เรื่องจะมีไวรัสไหม ก่อนขึ้นการ download ผมใช้ Mcafee update ล่าสุด scan ทุกครั้ง
6.คำว่าเก๊ น่าจะใช้กับของ ปลอม ที่ทำไม่ได้จริง แต่ Algorithm ที่เขียน มีที่อ้างอิงจากเหล่งที่มาที่เข้าทดสอบแล้วว่าได้ผล
ต้องขออภัยถ้า post ผมทำให้ท่านไม่พอใจ ผมเขียนตัวนี้มีความหวังดีอยากจะช่วยจริงๆ เห็นใจคนที่โดน
------------------- report  การ scan  virus ครับ------------------

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์