ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

26 มีนาคม 2560, 00:32 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อีกไม่กี่เดือนก็ครบรอบ10ปี  (อ่าน 2213 ครั้ง)
Newhost
AecSportlive100bath
สมาชิก VIP

Skynet Full Sd/hd ราคาพิเศษ หลังไมค์

« ตอบ #20 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2560, 12:19 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

อายุเป็นเพียงตัวเลขครับ 2553 อิอิอิๆๆๆ

thxby418523tt2006sat

AecSportlive100bath
Tru2 , Skynet Full , indovision , k , 4Digital
Test now CCcam
pongsapatbuzz@gmail.com
Tel.0958576231
Line: buzza.com

sangpet
สมาชิก VIP

สังคม จะดีได้ ก็ด้วยการแบ่งปัน

« ตอบ #21 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2560, 15:07 »

รุ่นเดียวกันเลย นะเอิ๊ก เดียว แซวพี่ช่าง นิดนึง
-----------------------------------------------------------------------------------------
รุ่นเดียวกันแต่ผมยังไม่มีหลานให้เลี้ยงนะท่าน ลูกสาวคนเดียว ตามรูปในกะทู้บอร์ดโบรานนั่นละ ก็ยี่สิบกว่าปีแล้วเนอะ  เพิ่งจารับปริญญาเมื่อ2อาทิตย์นี้เอง ลูกทำงานแล้ว ยังไม่มีหลาน ตอนนี้เลยมีเวลาว่างส่วนตัวเยอะหน่อย เอิ้กๆๆ  Cheesy Cheesy Cheesy
  ว่างมากใช่ไหมพี่ท่าน ว่างๆ ตรงกัน
สงสัยผมคงได้ หาเวลา ไปจับเข่าพี่ท่าน
คุยเล่นกันสัก เวลา แล้วครับ ใกล้ๆกันด้วย Grin

thxby418525tt2006sat
ompron
สมาชิก VIP

« ตอบ #22 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2560, 21:28 »

ว่างมากใช่ไหมพี่ท่าน ว่างๆ ตรงกัน
สงสัยผมคงได้ หาเวลา ไปจับเข่าพี่ท่าน
คุยเล่นกันสัก เวลา แล้วครับ ใกล้ๆกันด้วย Grin
ได้เร้ย ว่างก็ช่วงเย็นๆละคับท่าน.. Cheesy Cheesy Cheesy

thxby418528sangpet, tt2006sat
สยามเมืองยิ้ม
รักษาการผู้ดูแลระบบ

เรือลำน้อย... ลอยโดดเดียว... อยู่กลางทะเล...

« ตอบ #23 เมื่อ: 16 มีนาคม 2560, 10:42 »

3 ปีที่ผ่านมานี้ ท่านสยามฯ คนตั้งกระทู้นั่นแหละครับที่เก็บตัวเงียบมากกว่าไครๆ 5 5 5  Grin

เปล่าครับ ก็ แอบๆๆ ดูๆๆ มั่ง เพราะก็ไม่มีอะไรมาอัพเดทข่าวมากมาย เพราะขาใหญ่ทั้งหล๊าย ก็มุ่งไปทำระบบ IPTV ( คงใช้กาดเถื่อนทำด้วย ) คงไม่มีใครจะให้หลุดมาทุบหม้อข้าวตัวเอง เหมือนแต่ก่อนแล้ว  Wink Grin Grin แล้วทุกวันนี้ของฟรีๆๆ ตัวเลือกเยอะกว่าแต่เก่าเยอะ............ Wink Wink Wink Grin Grin Grin
--
ว่างๆเจอได้ครับ สิ้นเดือนว่าจะไปดูสวนปลูกพืชหมุนเวียน ปลอดสารเคมีใช้จุลินทรีย์แทนปุ๋ย (ของแฟน) พอดีทำระบบไว้ เก็บ datalog วิจัยไปเรื่อยๆๆๆ

ประมาณนี้อ่ะครับ เก็บค่า อุณหภูมิ ความชื้น ค่าLux

thxby418739tt2006sat, mt-music, beer_wp, คนเดินทาง, arthit

สมาชิก VIP

กล่องเต็มบ้าน จานเต็มหลังคา

« ตอบ #24 เมื่อ: 16 มีนาคม 2560, 17:09 »

สอบถามท่านสยามฯครับว่า ข้อมูลที่เก็บเหล่านี้นำมาใช้ประโยชน์อะไรได้บ้างเกี่ยวกับการเกษตรครับ
ผมก็กำลังจะเกษียณเร็วๆนี้แล้วจะผันตัวเองไปเป็นชาวไร่ที่วังน้ำเขียวเหมือนกันครับ....

thxby418744tt2006sat, คนเดินทาง, papasoop

กล่องเต็มบ้าน จานเต็มหลังคา แต่ดูไม่กี่ช่อง...!!!
สยามเมืองยิ้ม
รักษาการผู้ดูแลระบบ

เรือลำน้อย... ลอยโดดเดียว... อยู่กลางทะเล...

« ตอบ #25 เมื่อ: 19 มีนาคม 2560, 14:46 »

อุณหภูมิ / ความชื้น / แสง / ( กำลังจะติดเซ็นเซอร์วัดน้ำฝน )

ผมเอามาวิเคราะห์ ว่าปีหน้าผมจะปลูกพืชหมุนเวียน (ระยะสั้น 3-4เดือน) อะไรดี ให้เหมาะกับสภาพอากาศครับ ไม่มีอะไรมากแค่ทำเล่นๆๆ ไว้เก็บเป็นข้อมูลเฉยๆๆ  Cheesy

ทำเกษตรมันก็มีเทคนิคหลายอย่างอ่ะครับ เช่น ทำโรงเรือนปิด -เปิด (จริงๆๆผมทำตามภูมิปัญญาชาวบ้าน หมดไปเยอะล่ะ ช่วงทำตอนแรกๆๆ )

กำลังเริ่มปลูกถั่วฝักยาวปรับสภาพดินอยู่ครับตอนนี้ ( ผักชีวภาพ ปลอดสารพิษ )

สอบถามท่านสยามฯครับว่า ข้อมูลที่เก็บเหล่านี้นำมาใช้ประโยชน์อะไรได้บ้างเกี่ยวกับการเกษตรครับ
ผมก็กำลังจะเกษียณเร็วๆนี้แล้วจะผันตัวเองไปเป็นชาวไร่ที่วังน้ำเขียวเหมือนกันครับ....

thxby418773คนเดินทาง, beer_wp, arthit, keng21