ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

20 กันยายน 2561, 11:21 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการ root ais playbox  (อ่าน 45903 ครั้ง)
เด็กดื้อ อยากฝันดี
สมาชิก VIP

« ตอบ #40 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2560, 07:47 »

-กล่อง playbox ถ้าซื้อมือสองมา ห้าม คืนค่าโรงงาน เพราะ จะเข้าระบบไม่ได้อีก
ระบบจะถามหา USER/ pASS ซึ่งเราไม่มี ต้องให้เจ้าของ กล่องซึ่งใช้ ais fiber แจ้ง call center เปิดให้
-กล่องที่เราซื้อมา แล้ว เจ้าของกล่องตัวจริง เขายังไม่ยกเลิกเน็ต เราก็ดูได้ตลอด จนกว่าเขาจะยกเลิก หรือเปลี่ยน package
นั่นทำให้  คนขายกล่อง จะไม่รับประกันว่า กล่องจะดูได้ถึงเมื่อไร
-กล่อง ไม่จำเป็น ต้อง root แค่ ลง launcher ก็ใช้เน็ต ค่ายอื่นได้ครับ

จากประสบการณ์ ซื้อมาลองเล่น สามกล่อง จาก สามคนขาย

เห็นด้วยครับ  Wink
แต่...คนขายบางรายเค้าบอกไว้ว่า รีเซ็ตได้ตลอด
ซึ่งก็จะดู ais tv ได้เหมือนเดิม แต่หลายๆเจ้า ก็บอกไว้ว่า ไม่รับประกัน ว่าจะดูได้นานแค่ไหน อันนี้จริง ครับ
 Cheesy

android
สมาชิก VIP

« ตอบ #41 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2560, 09:10 »

จริงๆ ไม่มีอะไรซับซ้อนเลยครับ
ผมมี tot 2เครื่อง playbox 3 เครื่อง
ระบบคล้ายกัน คือเขาผูกเบอร์เน็ต กับ ID เครื่อง
ถ้าเลิกใช้เน็ตเขา เขาก็ปิด ID ไม่ให้เข้าระบบ ก็จบ
ส่วนการที่เรา root หรือลง launcher ก็เป็นแค่การ ใช้เน็ตเจ้าอื่นเพื่อเข้าระบบของเขา แค่นั้นเอง
ถ้าเจ้าของปิดระบบ ก็จบ
-ทีวีของ Ais ชัดจริงครับ เพราะส่ง เป็น full HD ชัดกว่า 3BB
แต่เท่าที่ผมใช้ สองเครื่อง มีอาการเหมือนกัน คือ จะสะดุด ทุกครึ่งชั่วโมง หรือประมาณหนึ่งชั่วโมง
ทำให้ผมหงุดหงิดมาก ซึ่งต่างจาก 3BB ผมดูได้ เป็นวัน ครึ่งวันต่อเนื่องไม่มีสะดุดเลย
ผมสอบถาม คนที่ใช้เน็ต ais พร้อมกล่องจริงๆ ว่ามีปัญหาสะดุดบ้างไหม
บางท่านตอบว่าไม่มีเลย ถ้าดูทีวีของais แต่ถ้าดู hooq มีจะดุดบ้าง
บางท่านบอกนานๆเป็นที
บางท่านบอก ก็เป็นคล้ายๆกับผม คือสะดุดทุกชั่วโมง

DM800HD Cloud II plus Cloud III supernet2010 drsat s10 s16 M3 HT-89
True HD1 HD2 GmmZ
Himedia H8Plus A5 Minix x7 M8S+ M8S totiptv
choom
น้องใหม่
*

« ตอบ #42 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2560, 20:17 »

Grin Grin  ขอคำแนะนำเพิ่มครับ ลง kingroot แล้วโดยโหมดออฟไลน์ กลับถามหาไวไฟ เลยไปต่อไม่ได้  ต่อสายแลนก็ถามหาเน็ตais
สมาชิก VIP

« ตอบ #43 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2560, 08:13 »

Grin Grin  ขอคำแนะนำเพิ่มครับ ลง kingroot แล้วโดยโหมดออฟไลน์ กลับถามหาไวไฟ เลยไปต่อไม่ได้  ต่อสายแลนก็ถามหาเน็ตais

ลอง
- ลง luncher ก่อน----ต่อ wifi
- ลง kingroot ตาม

ถ้าไม่ได้ก็ ใช้ มือถือ ais ปล่อย Hotsport แทน

Wink
spsat
สมาชิก VIP

« ตอบ #44 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2560, 13:42 »

ลอง
- ลง luncher ก่อน----ต่อ wifi
- ลง kingroot ตาม

ถ้าไม่ได้ก็ ใช้ มือถือ ais ปล่อย Hotsport แทน

Wink

luncher เอามาจากไหนท่าน (ความรู้น้อยครับ อิอิ)
สมาชิก VIP

« ตอบ #45 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2560, 14:23 »

ผมใช้ตัวนี้ ครับ Launcher ZenUi  Cheesy
https://www.androidapksfree.com/apk/zenui-asus-launcher-3-0-10-37_170707-apk-download/
prem
สมาชิก VIP

« ตอบ #46 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2560, 11:26 »

root แล้วยังดูช่อง ais ได้อยู่หรอครับ
joa
สมาชิก VIP

« ตอบ #47 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2560, 14:56 »

สมมุติว่าเราได้กล่อง ais ที่ root แล้ว และมี Launcher ที่สมบูรณ์ที่เราอยากก็อปลงกล่องเรา
จะมีวิธีดูด rom จากเครื่องนั้นมา flash เครื่องเราได้มั๊ยครับ ท่านใดทำได้ ช่วยบอกวิธีทำด้วยครับ
สมาชิก VIP

« ตอบ #48 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2560, 16:29 »

สมมุติว่าเราได้กล่อง ais ที่ root แล้ว และมี Launcher ที่สมบูรณ์ที่เราอยากก็อปลงกล่องเรา
จะมีวิธีดูด rom จากเครื่องนั้นมา flash เครื่องเราได้มั๊ยครับ ท่านใดทำได้ ช่วยบอกวิธีทำด้วยครับ

จากประสบกาม เอ้ย ประสบการณ์ การซ่อมมือถือ
เราต้องหา Tool หรือ Program ของ ais ให้เจอก่อน
ค่อยจะทำการ แฟรช หรือ backup Rom ได้
ซึ่งทางศูนย์ ไม่ยอมปล่อยออกมาแน่ๆ

root แล้วยังดูช่อง ais ได้อยู่หรอครับ

จากที่เคยทำให้ลูกค้า เมื่อวันก่อน
รูทแล้ว ดูไม่ได้ครับ
จะค้างอยู่ที่ 90 เปอร์เซ็นต์
แต่บางท่านก็ว่า รูทแล้ว ดูได้ งง เหมือนกัน
พอดี คืน เครื่อง ลูกค้าไปแล้ว
 Cheesy
joa
สมาชิก VIP

« ตอบ #49 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2560, 20:35 »

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ
สรุปว่า root แล้วดูรายการ ais ไม่ได้
แต่ผมยัง งงๆ กับกล่องพวกนี้ เนื่องจากไปเจอการลงขายจากพ่อค้าคนเดียว มีมีกล่องทั้งดูได้กับดูไม่ได้
http://www.711shop.info/index.php?topic=11306.0
ผมว่าคงจะเกี่ยวกับ S/N หรือ Mac Address ของเครื่องที่หมดอายุหรือหมดประกัน จะดูไม่ได้ครับ
เพราะถ้าทำได้หมดทุกเครื่อง เขาต้องทำมาขายเอาราคาที่ดีกว่าแล้ว
สมาชิก VIP

« ตอบ #50 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2560, 20:42 »

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ
สรุปว่า root แล้วดูรายการ ais ไม่ได้
แต่ผมยัง งงๆ กับกล่องพวกนี้ เนื่องจากไปเจอการลงขายจากพ่อค้าคนเดียว มีมีกล่องทั้งดูได้กับดูไม่ได้
http://www.711shop.info/index.php?topic=11306.0
ผมว่าคงจะเกี่ยวกับ S/N หรือ Mac Address ของเครื่องที่หมดอายุหรือหมดประกัน จะดูไม่ได้ครับ
เพราะถ้าทำได้หมดทุกเครื่อง เขาต้องทำมาขายเอาราคาที่ดีกว่าแล้ว

ดูได้ ไม่ได้ อาจไม่เกี่ยวกะรูท รึเปล่าครับ
อาจจะบังเอิญ สมาชิก ปิด บช. ใช้บริการไป
เลยดูไม่ได้ อย่างที่สมาชิกได้กล่าวไว้ข้างบน
แต่เท่าที่ดู ตอนนี้ รู้สึก จะดูไม่ได้ทั้งรูทและไม่รูท มั้งครับ
อ่านผ่านๆคนขาย ไม่พูดถึงเลยว่าดู ais app ได้

ปล.พึ่งรูทให้ลูกค้าไปแค่ 2-3 เครื่อง จังหวะที่เค้าค้างกัน 90 เปอร์เซ็นต์พอดี
เลยไม่รู้มันเกี่ยวกะอะไร  Cheesy
auau s.n.
สมาชิก VIP

ก้าวช้าๆ แต่มั่นคง

« ตอบ #51 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2560, 07:04 »

แค่ขายขยะทิ้ง....เขาว่าอย่างนั้น

azbox hd+,dreambox800sewifi,VUSOLO,skayboxf3-M3-S12,SUPERNET,DREAMER500SE,VIVA-A11,ORTON,HITECH,500S
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP

ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...

« ตอบ #52 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2560, 09:56 »

...  อาจจะบังเอิญ สมาชิก ปิด บช. ใช้บริการไป เลยดูไม่ได้ ... 
คิดว่าน่าจะเป็นแบบนั้น เพราะ ID คงฝังในกล่องฯ ตอนลงทะเบียนฯ ไม่ต่อก็หมดอายุไป ครับท่านฯ    Grin

maybe tomorrow
noomkhup
สมาชิก VIP

« ตอบ #53 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2560, 18:59 »

id ผูกกับกล่อง+สัญญาเนตครับ ยกเลิหเนต playbox ดับ เพราะผมยกเลิกไปแระ มันก็ดูไม่ได้ตามไปด้วย

แต่ไม่สน เพราะลง kodi กับ trueid เอาไว้ แต่ไว้ดูหนังที่โหลดมามากกว่า

ว่าแต่ ทำไงให้อ่านชื่อไฟล์ภาษสไทย ลงทำตามเวบ ดันเปน สี่เหลี่ยมหมด ต้องล้างแอปเรย งงมากมาย
mt-music
ความรู้ คือสิ่งที่ดีที่สุด
สมาชิก VIP

เกิดมาเพื่ออยู่ เรียนรู้ เพื่อจากไป...

« ตอบ #54 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2560, 18:59 »

id ผูกกับกล่อง+สัญญาเนตครับ ยกเลิหเนต playbox ดับ เพราะผมยกเลิกไปแระ มันก็ดูไม่ได้ตามไปด้วย

แต่ไม่สน เพราะลง kodi กับ trueid เอาไว้ แต่ไว้ดูหนังที่โหลดมามากกว่า

ว่าแต่ ทำไงให้อ่านชื่อไฟล์ภาษสไทย ลงทำตามเวบ ดันเปน สี่เหลี่ยมหมด ต้องล้างแอปเรย งงมากมาย
เล่นผ่านkodiใช่ใหม ท่าใช่ตามนี้เลยครับ  Wink

เด็กใหม่...อีสอง....
noomkhup
สมาชิก VIP

« ตอบ #55 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2560, 21:29 »

เล่นผ่านkodiใช่ใหม ท่าใช่ตามนี้เลยครับ  Wink

หัวข้อที่คุณต้องการค้นหาได้หายไป หรือคุณไม่ได้รับอนุญาต
กลับ

เศร้า
mt-music
ความรู้ คือสิ่งที่ดีที่สุด
สมาชิก VIP

เกิดมาเพื่ออยู่ เรียนรู้ เพื่อจากไป...

« ตอบ #56 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2560, 21:40 »

ท่านเป็นvipเข้าได้นะ Wink

เด็กใหม่...อีสอง....
Na
สมาชิก VIP

« ตอบ #57 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2560, 07:49 »

น่าจะสิทธิ์ไม่ถึง VIP นะครับ เพราะของคุณ noomkhup เป็น VIp น่ะครับ (p ตัวเล็ก)
noomkhup
สมาชิก VIP

« ตอบ #58 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2560, 10:38 »

ครับ อดใช้งาน T T

ตอนนี้ก็ใช้แบบภาษาอังกฤษไปก่อน เขียนเป้นภาษา karaoke ไปก่อน
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์