ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

23 พฤศจิกายน 2560, 23:25 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการ root ais playbox  (อ่าน 27656 ครั้ง)
championred11
ศึกษาและเรียนรู้
สมาชิก VIP

« ตอบ #20 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2559, 14:37 »

ใช่ครับ ลง แค่ zenui
king root
แล้วก็wifi hotspot จากมือถือ sim AIS แค่นั้นครับ

Thaicom 5/6(C+K),SES8,Vinasat1,Measat 3, Asiasat5, Apstar7
X Solo Mini 3 /Cloud Ibox 3 /Skybox F3/GMM HD

sangpet
สมาชิก VIP

สังคม จะดีได้ ก็ด้วยการแบ่งปัน

« ตอบ #21 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2559, 15:18 »

สมมุตินะครับ ทำแล้วอยากกลับมาค่าเดิม
ใช้ AIS เหมือนเดิม ทำได้ไหมครับ
คือว่าเผื่ออยากลอง อยากเล่น อยากเรียนรู้
ขอบคุณครับ Grin

เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP

ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...

« ตอบ #22 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2559, 16:15 »

สมมุตินะครับ ทำแล้วอยากกลับมาค่าเดิม...
คิดว่าได้นะ app. เดิมก็เห็นยังอยู่ ลอง click ใช้งานมันก็ถามหา net ais (ไม่ได้ใช้ ais เลยไม่มีโอกาสลอง) ครับท่าน    Grin

maybe tomorrow
fromhell
สมาชิก VIP

« ตอบ #23 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2559, 22:22 »

ขอบคุณพี่น้องทุกท่าน ผมทำแบบที่ทุกท่านแนะนำครับ
kingroot (ตอนเข้ากล่องมันถามหาเน็ต ai... ใช้งาน offline mode เลยครับ ไม่แน่ใจว่าการรูทต้องต่อเน็ตไว้มั้ย)
เสร็จแล้ว ลง zen ui

แล้วปิดเปิดเครื่องใหม่อีกที มันก็เข้ามาในรูปแบบ zen ui เลยครับ
ก็กลายเป็นกล่องแอนดรอยด์ทั่วไป
เลยไม่รู้ว่าสำเร็จเพราะ root หรือลง ui ใหม่

แต่.. ยังมี icon ของ ai.. playbox อยู่ ซึ่งถ้ากดเข้าไป จะถามหา ai.. fiber
แต่ มี ai.. play แยกเป็นส่วนๆ ได้แก่ ทีวี การ์ตูน cth (ซึ่งตามปกติพวกนี้จะรวมอยู่ในหน้าเมนูของ ai.. playbox) ทีเด็ดคือ ใช้งานได้ แม้จะเป็นเน็ตค่ายอื่นครับ

แต่ยังไม่จบ ส่วนตัวคิดว่าดูฟรีทีวี เช่น ช่องสามเอชดี ผ่าน ai.. playbox มันชัดกว่า iptv เจ้าต่างๆ มาก
เกิดอยากเอาไปใส่กล่องแอนดรอยด์อื่น ๆ ไว้ดูฟรีทีวี

แต่ (หลายแต่) หาแอพนี้ในเครื่องไม่เจอ กะเอาเป็นไฟล์ apk ออกไป

ไม่รู้ว่าที่จริงมันอาจไม่ใช่ แอพแยก แต่เป็นส่วนของ ai.. playbox

คงไม่งงนะครับ
ผมงงตัวเอง55

ขอบคุณมากๆครับ

fromhell
สมาชิก VIP

« ตอบ #24 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2559, 22:28 »

คิดว่าได้นะ app. เดิมก็เห็นยังอยู่ ลอง click ใช้งานมันก็ถามหา net ais (ไม่ได้ใช้ ais เลยไม่มีโอกาสลอง) ครับท่าน    Grin

มันแตกเป็นแอพๆ ครับ playbox กดไมได้ครับ ถามหาเน็ตเหมือนเดิม
ส่วนอันอื่น แตกย่อย เป็น ทีวี ซีรีย์ ซีทีเอช การ์ตูน  ซึ่งใช้เน็ตไรก็ได้ครับ  ผมอยากเอาไปใส่กล่องอื่นจัง ฟรีทีวีจากเอไอเอส มันชัดดี

MonChan
สมาชิก VIP

« ตอบ #25 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2559, 23:55 »

อิ อิ ตามอ่านกระทู้นี้มาสักพักแล้ว

วันนี้เข้าบอร์มาแบบไม่ได้ login. มองเห็นกระทู้นี้เฉยเลย

ก็เลยพอจะเข้าใจว่าที่หลายๆ ท่านไม่กล้าพูดเยอะ อาจเป็นเพราะเกรงใจทางเจ้าของเขาครับ
ผมเดาเอาครับผม  Grin

หากจะขอบคุณ กด ThankCool ให้กันจะดีกว่าครับ
pat
Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2559, 20:23 »

ทำได้แล้วผมหลังจากงงมาเป็นอาทิตย์ครับ ดูได้แจ่ม Grin Grin Grin Grin Grin

pat
Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2559, 13:11 »

ขอถามท่านผู้รู้หน่อยครับ ว่าทำไมเวลาเราดูยูทูป มันดูไปแล้วมันมีการเด้งออกมาหน้าแรก ครับ ต้องเข้าไปใหม่ มันยังมีการเด้งกลับไปหน้าแรกอีก ทั้งที่ทำการkingroot  แล้ว แล้วก็ลงLauncher ZenUiแล้วครับ แก้ไขยังไงไม่ให้เด้งกลับ หรือเป็นที่เน็ตหลุดครับ

เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP

ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...

« ตอบ #28 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2559, 13:40 »

เคยเป็นเวลาเน็ตสะอึก ครับท่านฯ    Grin

pat
Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2559, 19:35 »

ครับขอบคุณ ครับผมก็ว่าคงเป็นที่เน็ตครับ

ratch
สมาชิก VIP

« ตอบ #30 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2560, 14:18 »

AIS แจ้ง กล่อง PLAYBOX ตั้งแต่ 20 พ.ย.60 เป็นต้นไป จะไม่ให้ลง app จากภายนอกจะมีผลกับ เครื่อง root แล้วหรือเปล่า

เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP

« ตอบ #31 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2560, 15:31 »

... เครื่อง root แล้วหรือเปล่า
root แล้วไม่น่าจะมีผลนะ 20 พย ลองเข้า playstore หรือ run .apk ทดลองลงซัก app. ดิครับท่านฯ    Grin

ratch
สมาชิก VIP

« ตอบ #32 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2560, 20:20 »

มันแตกเป็นแอพๆ ครับ playbox กดไมได้ครับ ถามหาเน็ตเหมือนเดิม
ส่วนอันอื่น แตกย่อย เป็น ทีวี ซีรีย์ ซีทีเอช การ์ตูน  ซึ่งใช้เน็ตไรก็ได้ครับ  ผมอยากเอาไปใส่กล่องอื่นจัง ฟรีทีวีจากเอไอเอส มันชัดดี

ผมใช้เน็ตทรู...ดูแอปทีวี ของais ไม่ได้ท่าน ถามหา username ..email/password
สอบถาม ท่านเกิดเร็วไป  / ท่าน fromhell ท่านดูได้ไหม

เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP

« ตอบ #33 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2560, 23:37 »

ผมใช้เน็ตทรู...ดูแอปทีวี ของais ไม่ได้ท่าน ...
ผมใช้ TOT เคยลองก็ดูไม่ได้ อาศัยแค่กล่องแต่ลง app. อื่น ครับท่านฯ    Grin

Rmiino Ok'
สมาชิก VIP

« ตอบ #34 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2560, 09:13 »

ท่านใดมี Rom ของ AIS play รอบกวนขอไฟล์หน่อยครับ
ขอบคุณครับ

WETEK PLAY 2,WETEK OPENELEC,CLOUD 3
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์