ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

11 ธันวาคม 2561, 03:42 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 22 23 [24]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจกโปรแกรม IPTV V 17 พร้อม IPTV Transcoder V1.4 (Auto live streaming)  (อ่าน 94730 ครั้ง)
ompron
สมาชิก VIP

« ตอบ #460 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2561, 01:49 »

เอาลิ้งดีลองแล้ว เพิ่มช่องแค่ช่องเดียวตามวิธีที่บอก พอเปิดใหม่มันจะขึ้นมาแบบนี้ทุกครั้ง ทำไรไม่ได้ ต้องแตกซิบเปิดโปรแกรมใหม่ตลอดเลยคับท่าน... Cheesy Cheesy Cheesy

ีและ update ไฟล์เพิ่มมันก็ขึ้นแบบนี้เหมือนกัน...

Mod:D
สมาชิก VIP

« ตอบ #461 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2561, 06:31 »

ใช้โปรแกรม ModEncrypt_skyfall_17.exe อยู่ใน folder  /bin
เนื่องจากตัวเข้ารหัสเดิมเป็นของรุ่นเก่า
ตัวอย่าง

[System]
HOST=xxx.xx-xx.xxx
ExpireDate=2019/12/01 00:00:00
[Channels]
----DigitalTV----=
TPBS=http://xxxxxx.yyyyyyy.com/live/playlist_720p/index.m3u8
---- Sport -----=
namechannels=stream url
ompron
สมาชิก VIP

« ตอบ #462 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2561, 13:59 »

ใช้โปรแกรม ModEncrypt_skyfall_17.exe อยู่ใน folder  /bin
เนื่องจากตัวเข้ารหัสเดิมเป็นของรุ่นเก่า
ตัวอย่าง

[System]
ExpireDate=2019/12/01 00:00:00
[Channels]
----DigitalTV----=
TPBS=http://xxxxxx.yyyyyyy.com/live/playlist_720p/index.m3u8
---- Sport -----=
namechannels=stream url
เปิดตามที่ท่านบอก มันก็ขึ้นแบบนี้อีกคับท่าน... Cheesy Cheesy Cheesy
ompron
สมาชิก VIP

« ตอบ #463 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2561, 20:31 »

ตั้งแค่โปรแกรมตัวแรกจนตัวสุดท้าย ผมได้แค่เปิดเล่นธรรมดาเบื้องต้นตามที่ท่านแนะนำ ไม่เคยต่อเติมเพิ่มช่องหรืออื่นๆได้เร้ยย มีปัญหาตามที่เอาภาพมาให้ดูตลอด ไม่ทราบว่าสมาชิกที่เล่นด้วย ใช้ได้ดีหรือมีปัญหาเหมือนผมหรือสมาชิกบางท่านหรือป่าวน้อ ไม่เห็นมีใครมาออกความเห็นเพิ่มเติม นี่ก็ทำตามแนะนำทุกอย่างแล้ววว....
เอ!สงสัยหรือว่าเล่นได้ดีฉะเพราะเจ้าของคนเดียว?โอ้ว;;...ท่านเป็นถึงโปรแกรมเมอร์ เราแค่โปรแกรมมั่ว (พูดเล่นนะคับท่าน! ขอบคุนนะคับที่เอาสิ่งดีๆมาแนะนำและให้ความรู้) เอิ้กๆๆ  Cheesy Cheesy Cheesy
สมาชิก VIP

« ตอบ #464 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2561, 21:43 »

ขออภัยเป็นอย่างสูงครับ พอดีเครื่องที่ใช้เป็น 64bit หมดเลย ก็เลยทำให้ 32bit มีผิดนิด แก้ให้แล้วครับ
โหลดใหม่อีกที แล้วใช้ ModEncrypt_skyfall_l17_32bit.exe
http://d11.no-ip.org/iptv/freeiptvsoftware/IPTV_Release20_32bit.zip
ผมได้ compile เป็น 32bit ให้แล้ว
ต้องขอบคุณที่ยังพยายามอยู่ครับ

หมายเหตุ
ทำไมเป็น 64bit เนื่องจากการทำ transcoder จะต้องใช้ความเร็วของ CPU และ RAM สูงมาก ถ้าใช้ 32bit จะทำให้ความเร็วในการทำ transcoder ช้าลง
ompron
สมาชิก VIP

« ตอบ #465 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2561, 22:45 »

ได้แล้วคับ! ลองมาหลายโปรแกรม ไม่ได้ก็เลยผ่าน ตัวนี้ผมสนใจที่มันดูพร้อมกันได้หลายช่องไม่มีกะตุก เล่นแต่ simple tv ก็ได้หลายช่องเหมือนกัน แต่มันอยู่ในหน้าต่างเดียวกัน ส่วนของท่านแยกวงได้ ดีมากมายเลย ขอขอบคุนอีกครั้งนึงคับท่าน... Cheesy Cheesy Cheesy
ompron
สมาชิก VIP

« ตอบ #466 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2561, 02:41 »

หนัง กิฬา มวย บอลไม่พลาด... Cheesy Cheesy Cheesy
สมาชิก VIP

« ตอบ #467 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2561, 07:06 »

Cheesy อิจฉา อัดช่องซะเต็มเลย
ompron
สมาชิก VIP

« ตอบ #468 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2561, 08:55 »

ชุดของท่านไม่มีเหรอคับ ลิ้งชุดนี้ไม่มีแจก ต้องทำเอง มันเป็นลิ้งออนไลน์ดูได้24ชม.ดูแบบไอพีใครไอพีมัน แกะแล้วดูได้ทั้งวันทั้งคืน แกะดูตอนหนายก็ได้ถ้าอยากดูคับ... Cheesy Cheesy Cheesy
เด็กดื้อ อยากฝันดี
สมาชิก VIP

« ตอบ #469 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2561, 23:50 »

แอบอิจ....ด้วย 555+ Cheesy
chai7799
สมาชิก VIP

« ตอบ #470 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2561, 14:59 »

ชุดของท่านไม่มีเหรอคับ ลิ้งชุดนี้ไม่มีแจก ต้องทำเอง มันเป็นลิ้งออนไลน์ดูได้24ชม.ดูแบบไอพีใครไอพีมัน แกะแล้วดูได้ทั้งวันทั้งคืน แกะดูตอนหนายก็ได้ถ้าอยากดูคับ... Cheesy Cheesy Cheesy

อ้อ....มันเป็นเช่นนี้เอง ถึงว่าหลังไมค์ไปขอไม่เคยได้ช่องHBO ซักทีเลย แอบเคืองนิดๆว่าหวงช่อง ไม่ยอมแบ่งให้....5555

Dream Box 800pvr, 800se, DB500s, zgemma-star S, cloud IBOX I, cloud IBOX II,  skyBox F3, supernet2010 , IPM HD Pro2,  
ดูเงียบๆ จะได้ดูนานๆ
ompron
สมาชิก VIP

« ตอบ #471 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2561, 22:05 »

อ้อ....มันเป็นเช่นนี้เอง ถึงว่าหลังไมค์ไปขอไม่เคยได้ช่องHBO ซักทีเลย แอบเคืองนิดๆว่าหวงช่อง ไม่ยอมแบ่งให้....5555
ขอบคุนคับที่เข้าใจ ธรรมดาผมก็ไม่ใช่คนหวง ถ้ามีหรือไม่ยุ่งยาก ผมเอาแจกทันที (ไม่เหมือนกับเวปบางเวป เคยเข้าไปแจก ดุ ข่ม หวง กันท่า  เอามาแจกที่อื่นๆก็ว่าก็อปเค้ามา ทั้งๆที่ห้องวีไอผี ของเค้าผมก็เข้าไม่ได้ แล้วจารู้จาเห็นมั้ยล่ะ  มันถีบผมออกนอกพิ้นที่ หนีแทบไม่ทัน) เอิ้กๆๆ  Cheesy Cheesy Cheesy
ompron
สมาชิก VIP

« ตอบ #472 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2561, 01:27 »

ไม่ทราบโปรแกรมมีปัญหาอะไรหรือป่าว? หรือว่าให้แค่ ทดลอง ตอนนี้ลิ้งที่ลงไว้ที่มีภาพประกอบข้างบน เป็นแบบลิ้งยาวๆ เมื่อวานนี้ดูได้หมด แต่วันนี้กลับดูไม่ได้เลย ทั้งที่เอาไปทดลองกับโปรแกรมอื่นๆเล่นได้หมดคับท่าน.... Cheesy Cheesy Cheesy
สมาชิก VIP

« ตอบ #473 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2561, 08:30 »

ช่องทีเป็นตัวอย่างดูได้ปกติครับ
การทดสอบ
1.ไปที่ program ---> manage channels แล้ว เอาช่องที่เพิ่มออกก่อน แล้วลองดูว่าช่อง TPBS ดูได้ไหม
2.ถ้าดูได้ ให้ทดสอลช่องที่มีอยู่ว่าดูได้ปกติไหม?
3.โปรแกรมทำหน้าที่เป้น player เท่านั้น
4.โครงสร้าง expire date ก็มีส่วนนะครับลองเช็คดูว่ากำหนดวันหมดอายุเท่าไหร?
[System]
[Channels]

ขอเชิญเพื่อนๆ ช่อยกันทำช่องนะครับถ้ามีคนละช่องแล้วเอามาแชร์กัน จะทำให้เรามีช่องดูแยาะมากๆ
ตัวอย่างช่องที่ localstream ครับ เปิดเทสเวลา 21:00  วันนี้ 04-12-2018
http://d11.no-ip.org/iptv/config/freeiptv/DemoLocalStream.dat

WINWIN
น้องใหม่
*

« ตอบ #474 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2561, 11:01 »

สอบถามเป็นความรู้ครับ.
ถ้าผมมีลิ้งแล้วแชร์เข้าไปรวมเป็นหลายๆๆลิ้งแล้วถ้ามีคนเอาไปเขาก็จะได้ลิ้งทั้งหมดของคนที่แชร์รวบทีเดียวเลยหรือป่าวครับ.
เห็นมีเวปนอกบางเวปให้วางเช้คลิ้งได้แต่จริงๆๆเป็นการดักเอาลิ้ง.

DM800HDse
สมาชิก VIP

« ตอบ #475 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2561, 11:21 »

การโดนดัก เป็นเรื่องปกติ อันนี้ทำแบบสนุกๆนะครับ
แบ่งกันดูแบ่งกันใช้ ถ้าทำที่บ้าน ก็เซ็ต firewall ก็ได้
Ip ไหนกวนๆก็แบนไป ก็จบครับ
ส่วนโปรแกรมที่ผมเขียนก็มีป้องกันระดับหนึ่งครับ
ompron
สมาชิก VIP

« ตอบ #476 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2561, 22:07 »

ตามรูปนะคับ กลุ่มช่องสีแดง(เป็นพวกลิ้งมีหาง)เมื่อวันก่อนผมเล่นได้หมดทุกช่อง เมื่อวานถึงวันนี้ เล่นไม่ได้ ผมลองเอาไปวางในช่อง ก็ยังไม่ได้ ทั้งๆที่ผมเอาไปเล่นกับโปรแกรมอื่นออกหมด ส่วนลิ้งสั้นเปิดปกติ ตามภาพ เลยไม่ทราบสาเหตุ ส่วนที่ผมแชร์ลิ้งให้ไม่ได้ ก็ที่บอก ลิ้งมันเล่นได้ฉะเพราะไอพีใครไอพีมัน ถึงแจกไปท่านสมาชิกก็เล่นไม่ได้คับท่าน... Cheesy Cheesy Cheesy
------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ลิ้งชุดเดียวกันกับภาพบนคับท่าน... Cheesy Cheesy Cheesy
สมาชิก VIP

« ตอบ #477 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2561, 00:29 »

ดูจากรูปที่ส่งมา น่าจะเป็นเครื่องหมาย = ตัว URL ที่มีองค์ประกอบของตัวกระทำทางคณิตศาสตร์ อาจจะทำให้โปรแกรมมีการอ่านที่ผิดได้
เช่น
nameofchannels=http://xxxx.yyyyy.ccccc:8081/ccxxcdccdsgdfgfgf=sdgdgf+fdfdfsd*?=dfdfssf
อะไรประมาณนี้
หน้า: 1 ... 22 23 [24]   ขึ้นบน
  พิมพ์