ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

20 ตุลาคม 2560, 00:53 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปลุกชีพจ้าวแห่งตำนาน Azbox Premium OpenPLi 4  (อ่าน 5137 ครั้ง)
raider
สมาชิก VIP

จงเชื่อว่าเราทำได้

« เมื่อ: 06 มีนาคม 2559, 13:14 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

ขออนุญาตตั้งกระท้ใหม่นะครับ  Grin

ส่วนตัวแล้วชอบ Azbox มากกว่าทุกเครื่องที่(E2) แต่ด้วยที่เครื่องออกมาค่อนข้างนานแล้ว จึงทำให้การใช้งานไม่สะดวกนัก
เมื่อวานนี้(5/03/59)เห็นท่านอาจารย์ artitnox นำ Image Azbox Openpli-4 มาให้ทดสอบ ในกระทู้นี้ http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=23039.0

จึงได้ปลุกเจ้า Azbox ให้กลับมามีชีวิตอีกครั้ง หลังจากปล่อยให้พักผ่อนมาอย่างยาวนาน

การลง Image ผ่านไปได้ด้วยดีใช้เวลาไม่นานนัก แต่จะค้างที่ VFD READY ค่อนข้างนานทีเดียว จึงจะเข้าให้เซ็ตค่าต่างๆ
หลังจากปรับตั้งค่าต่างๆ การใช้งานเบื้องต้นยอมรับว่าดีมากๆ บูทเครื่องหรือรีสตารทเร็วขึ้น การดูหนังจากลิ้งค์(rtmp) ต่อเนื่องขึ้น เปลี่ยนช่องเร็วขึ้น
การสตรีมมิ่งหนังจากคอม ไหลลื่นดีมาก ไม่มีสะดุดใดๆ เบื้องต้นใช้งานได้ดีมากครับ

Bootlogo

ลงผ่าน DOM ขนาด 2 GB

DOM ขนาด 2 GB เหลืออยู่แค่นี้ครับ

สิ่งที่ขาดหาย

-ไม่สามารถลง AutoKey ได้ แก้ไข สามารถลง AutoKey ได้ครับ ท่านอาจารย์ artitnox แนะนำไว้แล้วครับ ( พบปัญหา pkg_hash_fetch_best_installation_candidate หรือ due to incompatible architecture)
ต้องเพิ่มคำว่า arch mipsel 100 เข้าไปในไฟล์ /etc/opkg/arch.conf ถึงจะลงได้
-รับพม่า ไม่ได้ (เครื่องอื่นรับได้)
-รับสวนส้ม ช่องชัด ไม่ได้ (SD รับได้)
-รับบางความถี่ไม่ได้(จานดำ) ต่อผ่าน Multi 2X6 แบบมีไฟเลี่้ยง แต่ตอนนี้ไม่ได้ต่อไฟเลี้ยงครับ
-Wireless ที่ติดมากับเครื่อง ไม่สามารถใช้งานได้

สิ่งที่เติมเต็ม

-ภาพยังคงงดงามเหมือนเดิม ไม่มีเครื่องใด(ในปัจจุบันที่ผมมี)เทียบเคียงได้
-ภาพรวมการใช้งานดีขึ้นมาก (เครื่องผมมีปัญหากับ Diseqc มานาน)
-การสตรีมมิ่งหนังจากคอม ผมนำ Plugins MediaCenter มาจาก Solo2 สามารถใช้งานได้ดีแต่ ปุ่มสีต่างๆเพี้ยน สามารถแก้ไขได้โดยการ เข้าไปตั้ง Hotkey ใหม่ก็ใช้ได้ครับ
*-การดูช่องรายการจากลิ้งค์(rtmp) ต่อเนื่องขึ้น เปลี่ยนช่องเร็วขึ้น
*-ThaiVOD สามารถใช้งานได้ดี (ขอขอบพระคุณท่านอาจารย์ artitnox ที่กรุณาคืน User กับ Pass ให้ครับ)

* ทำหน้าที่ได้ดีกว่าที่คาดหวังไว้ค่อนข้างมากครับ*

ต้องแจ้งให้ท่านก่อนครับว่าโดยส่วนตัวแล้ว ผมจะใช้ Image ของ PLi ทุกเครื่องที่ผมมี (E2) เพราะชอบเป็นการส่วนตัว
ดังนั้นจึงไม่แปลกใจเลยถ้ามี PLi สำหรับ Azbox ก่อนหน้านั้น ก็ใช้มาหลายค่าย แต่ก็ไม่ถูกใจซะที ส่วนใหญ่ขาดๆเกินๆ
พอได้มาใช้งาน OpenPLi 4 ยอมรับครับว่า จบ จริงๆ ไม่เคยคิดว่าด้วยประสิทธิภาพเครื่องที่มี จะทำได้ถึงขนาดนี้ ตอนนี้
คงปล่อยให้ Solo2 พักไปก่อนครับ  Grin Grin

ลองกด Update ขึ้นข้อความเตือน แต่...ผ่านไปด้วยดีครับ (อัพเดทวันที่ 11/3/59)

เด็กดื้อ อยากฝันดี
สมาชิก VIP

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 มีนาคม 2559, 13:16 »

สวัสดีครับ อาจารย์
หายไปนานเลย ครับ  Cheesy

bangyala
สมาชิก VIP

ทำอะไรต้องทำให้สำเร็จ

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 มีนาคม 2559, 14:32 »

เมื่อวานลองลงแล้วติดตามที่อาจารย์ว่าครับ วันนี้ขอลองใหม่เพราะชอบ Openpliมากครับ  Grin

เมื่อความยุติธรรมมันเลือนหายไปจากพื้นแผ่นดิน ถึงจะมีมนุษย์อยู่ก็นับว่าไม่มีคุณค่าอะไร
nigul
สมาชิก VIP

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 มีนาคม 2559, 15:06 »

F/W ตัวนี้ลง รุ่น AZbox Ultra ได้ไม๊ครับ

AZbox Ultra HD
nipon0007
สมาชิก VIP

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 มีนาคม 2559, 15:59 »

มี fw ตัวไหนบ้างครับทีดูช่องส้มชัดได้.

DM8000HD/DM800se/DM800hd/DM500S/--KODI--
IskyNetFree
สมาชิก VIP

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 มีนาคม 2559, 16:12 »

เด๋วตามไป  555 

Hiraku9k
นักท่อง Internet ตัวยง
Member

azbox Openpli 4.0

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 มีนาคม 2559, 18:57 »

VFD READY ครึ่ง ชม. แล้วยังนิ่งอยู่เลยครับ

Vu+Solo2[GetOn] (Full Function)
Azbox HD (IPTV Only)
dm800hd[estar] (IPTV Only)
bangyala
สมาชิก VIP

ทำอะไรต้องทำให้สำเร็จ

« ตอบ #7 เมื่อ: 06 มีนาคม 2559, 21:23 »

VFD READY ครึ่ง ชม. แล้วยังนิ่งอยู่เลยครับ
ของผมรอชั่วโมงกว่าไม่ไปไหนเช่นกัน  Cry Cry Cry

เมื่อความยุติธรรมมันเลือนหายไปจากพื้นแผ่นดิน ถึงจะมีมนุษย์อยู่ก็นับว่าไม่มีคุณค่าอะไร
Hiraku9k
Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 07 มีนาคม 2559, 01:00 »

ขอข้อมูลเพิ่มเติมท่าน raider ด้วยครับว่า ก่อนจะมาเป็น Image Azbox Openpli-4 นั้นใช้ FW ของอะไรอยู่ครับและตอนอัพใช้ AZUp V. 2.2.8 หรือ 2.2.7 ครับ

Vu+Solo2[GetOn] (Full Function)
kop998
สมาชิก VIP

Navy blue & You’ll drink never walk alone

« ตอบ #9 เมื่อ: 07 มีนาคม 2559, 06:57 »

วันนี้เย็นๆได้เวลาลองของบ้างล่ะ Grin

"สตรีหากรักชอบบุรุษผู้หนึ่ง ขอเพียงไม่ใช่คนตาบอด ต้องดูออก"
raider
สมาชิก VIP

« ตอบ #10 เมื่อ: 07 มีนาคม 2559, 07:32 »

ขอข้อมูลเพิ่มเติมท่าน raider ด้วยครับว่า ก่อนจะมาเป็น Image Azbox Openpli-4 นั้นใช้ FW ของอะไรอยู่ครับและตอนอัพใช้ AZUp V. 2.2.8 หรือ 2.2.7 ครับ

Image ก่อนหน้าใช้ OpenATV 5.1 ตอนอัพใช้ AZUp V.2.2.8 แก้ไข V.2.2.7 ครับ
ลงผ่าน DOM ขนาด 2 GB ครับ

artitnox
I need a new challenge.
สมาชิก VIP

Low Profile, High Profit

« ตอบ #11 เมื่อ: 07 มีนาคม 2559, 12:30 »

น่าจะใช้กับ dom ติดเครื่องไม่ได้ละมั่งครับแบบนี้

แปลงลิงค์ด่วน เช็คลิงค์เร่งด่วน relink.mooo.com
สถานะ ซ่อมนู้นนี้ไปเรื่อย เป็นงานอดิเรก
altiszaa
สมาชิก VIP

« ตอบ #12 เมื่อ: 07 มีนาคม 2559, 12:52 »

เมื่อคืนผมลองลงในusb ก็ไม่ผ่านเหมือนเดิมครับ

DM 500S,VIVA A11,AZBOX HD+,VU+ SOLO 2,X SOLO MINI 3
MYPISIT
สมาชิก VIP

« ตอบ #13 เมื่อ: 07 มีนาคม 2559, 13:24 »

Azbox ultra ค้างที่ boot logo ครับ

auau s.n.
สมาชิก VIP

ก้าวช้าๆ แต่มั่นคง

« ตอบ #14 เมื่อ: 07 มีนาคม 2559, 14:09 »

ใครมีบ้างDOM เอามาขายหน่อย..

azbox hd+,dreambox800sewifi,VUSOLO,skayboxf3-M3-S12,SUPERNET,DREAMER500SE,VIVA-A11,ORTON,HITECH,500S
Hiraku9k
Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 07 มีนาคม 2559, 15:27 »

ใช้ DOM 2G เหมือนท่าน raider แต่ก็ค้างที่ boot logo เหมือนกันครับ เดี๋ยวลอง AZUp  V.2.2.7 ดูอีกสักรอบครับ

TOUR CHOKUN
สมาชิก VIP

VIP ปี 3

« ตอบ #16 เมื่อ: 07 มีนาคม 2559, 16:38 »

มีอยู่นะ  เพราะของผม  มันคงติดใจสาวโคราชแล้ว  คงไม่กลับมาอีกแล้ว
  -ที่เห็น ๆ อยู่ ก็มี DOM ไม่รู้ 2 หรือ 4G(ลืมแล้วครับ)  รีโมท  อแดปเตอร์

X solo mini 3
Cloud i box 3&se  AmikoSHD8900
Egami Image multiboot
Hiraku9k
Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 07 มีนาคม 2559, 19:09 »

ใช้ DOM 2G เหมือนท่าน raider แต่ก็ค้างที่ boot logo เหมือนกันครับ เดี๋ยวลอง AZUp  V.2.2.7 ดูอีกสักรอบครับ
  ไม่สำเร็จครับ พักชั่วคราว ยังไม่รู้ว่าจะแก้ยังไง  Cry

arthit
สมาชิก VIP

« ตอบ #18 เมื่อ: 07 มีนาคม 2559, 20:18 »

Azbox Premium+  ค้างที่ Boot Logo ไปต่อไม่ได้ครับ

kop998
สมาชิก VIP

Navy blue & You’ll drink never walk alone

« ตอบ #19 เมื่อ: 07 มีนาคม 2559, 21:39 »

ของสูงเล่นยากจริงๆ Grin

"สตรีหากรักชอบบุรุษผู้หนึ่ง ขอเพียงไม่ใช่คนตาบอด ต้องดูออก"
หน้า: [1] 2 3 4   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์