ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

20 กันยายน 2560, 21:49 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ZAM 9009A ติดต่อกัน internet ไม่ได้ เพราะอะไรครับ  (อ่าน 1017 ครั้ง)
superpoo
สมาชิก VIP

« เมื่อ: 06 มกราคม 2559, 15:08 »

ติดต่อกัน internet ไม่ได้   

ไม่ว่าจะเสียบสายแลน หรือ wifi  ทุกอย่างดูปกติดี  รับ ip จาก router ได้ปกติ

Telnet หา ก็ปกติดี  ทำไงก็ต่อ internet ไม่ได้  ลอง reset ทุกอย่างแล้วก็ไม่หาย  ลองจะติดตั้ง fw online ก็ไม่ได้

ใครเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างป่าวครับ  ต้องทำยังไง รบกวนแนะนำหน่อยครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

binlaart
สมาชิก VIP

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 มกราคม 2559, 15:10 »

ผมเจอ แต่เป็นเครื่อง dreamer 500HD 

วิธีแก้ของผม คือ  ถอย s12 มาแทน  ทำไม่เป็นจริง ๆ ตอนนี้ดรีมเมอร์นอนกล่อง

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
superpoo
สมาชิก VIP

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 มกราคม 2559, 09:26 »

ไม่เคยมีใครเจอปัญหาแบบผมเลยเหรอครับ  สงสัยต้องงมเองต่อไป  ทำจนมึน

binlaart
สมาชิก VIP

« ตอบ #3 เมื่อ: 07 มกราคม 2559, 09:30 »

ผมลอง ลงใหม่  คืนค่าโรงงาน  ก็แล้ว ก็ยังเหมือนเดิม  เลยใช้ท่าไม้ตาย ซื้อตัวใหม่ซะเลย

Aui
สมาชิก VIP

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 มกราคม 2559, 11:50 »

ใช้ Supernetไวไฟ เคยเป็นเหมือนกัน ต่อเนทไม่ได้เพราะ ไอพี ชนกัน
ผมต้องปิดอุปกรณ์ทุกอย่าง ซักพักแล้วค่อยเปิดใหม่ถึงหาย
ของท่านไม่รู้จะแก้ได้ป่าว ลองดูก็ได้ครับ

superpoo
สมาชิก VIP

« ตอบ #5 เมื่อ: 07 มกราคม 2559, 11:55 »

ใช้ Supernetไวไฟ เคยเป็นเหมือนกัน ต่อเนทไม่ได้เพราะ ไอพี ชนกัน
ผมต้องปิดอุปกรณ์ทุกอย่าง ซักพักแล้วค่อยเปิดใหม่ถึงหาย
ของท่านไม่รู้จะแก้ได้ป่าว ลองดูก็ได้ครับ

เด๋วจะลอง fix ip ดูครับ

แต่ผมตั้ง DHCP ไว้  ip มันชนกันได้ นี่ไม่รู้ว่ามาจาก router หรือ ผิดพลาดที่กล่อง งง เนอะ  เด๋วลองก่อนครับ แล้วจะมารายงานผล

superpoo
สมาชิก VIP

« ตอบ #6 เมื่อ: 08 มกราคม 2559, 15:41 »

สรุปคือ ip มันไปชนกับ ip ที่มีอยู่ในระบบจริงๆด้วย 

ผมงง ทำไมระบบการแจก ip มันไม่แจก  ip  ใหม่มาให้

คือกล่องนี้เคยต่อเข้าระบบ ได้ ip เบอร์ xxx.xxx.x.226 ทีนี้ กล่องมันก็จำไว้กับระบบ 

ต่อมาผมเอาอุปกรณ์อื่นมาใช้  เร้าท์เตอร์ มันก็แจก .226 มาให้  พอเอากล่องกลับมาต่อ มันจำ ip ไว้  มันเลยชนกัน

ผมงงว่าทำไมมันไม่แจก ip ใหม่มา  เป็นที่กล่องหรือ ที่ เร้าท์เตอร์ ละงานนี้

artitnox
I need a new challenge.
สมาชิก VIP

Low Profile, High Profit

« ตอบ #7 เมื่อ: 08 มกราคม 2559, 16:29 »

มาจากเราเตอร์ครับ ทางแก้คือ fix ip

แปลงลิงค์ด่วน เช็คลิงค์เร่งด่วน relink.mooo.com
สถานะ ซ่อมนู้นนี้ไปเรื่อย เป็นงานอดิเรก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์