ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

24 พฤศจิกายน 2560, 17:57 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อมิโกะ8900-E2 กับ power vu  (อ่าน 1600 ครั้ง)
rav22
สมาชิก VIP

« เมื่อ: 21 ธันวาคม 2558, 13:12 »

Smiley รบกวนสอบถามท่าน Artitnox หน่อยครับ ตามหัวข้อข้างบน คือผมลองทำแล้วยังไม่สำเร็จ สงสัย
 หลายอย่างครับ
    -บางเว็บว่าเล่นไม่ได้ บางเว็บว่า STi7111, 7162 เล่นได้ทั้งหมด แต่เขาเตือนว่าภาพอาจกระตุกแนะนำใหใช้
 dvbapi แทน stream relay
    -ตามรูปครับ

ผมขอถามท่านArtitnox ว่าจำเป็นต้องกลับค่าที่เขาแนะนำไหม ผมลองทั้งกลับ-ไม่กลับ ยังดูไม่ได้ครับ
  โดยที่ power vu keyที่ได้ลองใช้ดูผ่านโน้ตบุค พอได้บางตัวครับ

bigs15
นักเล่นจานนวนคร
สมาชิก VIP

DM500HD, DM800PVR, Dynasat PVR, ไดน่าแซทมูฟ 7.5ฟุต

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2558, 13:41 »

Smiley รบกวนสอบถามท่าน Artitnox หน่อยครับ ตามหัวข้อข้างบน คือผมลองทำแล้วยังไม่สำเร็จ สงสัย
 หลายอย่างครับ
    -บางเว็บว่าเล่นไม่ได้ บางเว็บว่า STi7111, 7162 เล่นได้ทั้งหมด แต่เขาเตือนว่าภาพอาจกระตุกแนะนำใหใช้
 dvbapi แทน stream relay
    -ตามรูปครับ

ผมขอถามท่านArtitnox ว่าจำเป็นต้องกลับค่าที่เขาแนะนำไหม ผมลองทั้งกลับ-ไม่กลับ ยังดูไม่ได้ครับ
  โดยที่ power vu keyที่ได้ลองใช้ดูผ่านโน้ตบุค พอได้บางตัวครับ

ตกลงถามเรื่องการใส่คีย์ใช่ไมครับ ตอบแทนท่าน A ให้นะครับ สมมุติ SID ช่องที่คุณต้องการดูคือ  0512  การแปลงเอาไปใส่ใน SOFTCAM ให้ขยับตามไปข้างหน้าตัวหนึ่ง นั้นก็คือ 5120 เอาตัวหน้า 0 ต่อท้ายไปก็จะได้

P 5120 00  XXXXXX ประมาณนี้

SID 0001 ตอนเอาไปใส่ softcam.key ก็ต้องเป็น 0010
P 0010 00 XXXXX

SID 9875  เวลาเอาไปใส่ softcam.key ก็ต้องใส่เป็น 8759 ตามนี้ครับ

เข้าแถวไปรับของแล้วไปต่อท้ายแบบนี้ครับ 555

DM500S, DM500HD, DM800PVR, DM800SE Openbox S10, Dynasat PVR, ไดน่าแซทมูฟ 7.5ฟุต
rav22
สมาชิก VIP

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2558, 14:38 »

Winkถามความเห็นท่าน Bigs15 ครับว่า อมิโกะ เอเลี่ยนE2 เล่น power vu ไหวไหมครับ ตามเว็บเมืองนอก เห็นแนะนำ
กันแต่พวก VU+, AZbox Openbox V8-Super,Angel ทำนองนี้ ไม่ค่อยพูดถึงเจ้า เอเลี่ยนเท่าไร

artitnox
I need a new challenge.
สมาชิก VIP

Low Profile, High Profit

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2558, 15:21 »

ลองโหลด 2.9 ครับ key มากองบนเครื่อง

แปลงลิงค์ด่วน เช็คลิงค์เร่งด่วน relink.mooo.com
สถานะ ซ่อมนู้นนี้ไปเรื่อย เป็นงานอดิเรก
ston12
คุยกันแบบสบายๆ
สมาชิก VIP

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2558, 15:35 »

ยานคลิงตันพร้อมรบทุกแกแลคซี่

rav22
สมาชิก VIP

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2558, 15:53 »

Smiley รบกวนถามท่าน Artitnox อีกครั้งครับ ยอมรับว่ายังใหม่สำหรับ power vu ครับ คือทุกครั้งผมจะใส่ power vu key ใน
 SoftCam.Key พอจะโหลด อัพเดท2.9 เห็นคำอธิบายว่าใส่ key  ได้ที่ oscam.load ช่วยอธิบายหน่อยครับว่า ผมต้อง
 ใส่ คีย์ ที่ตรงไหนบ้าง / ขอบคุณครับ

artitnox
I need a new challenge.
สมาชิก VIP

Low Profile, High Profit

« ตอบ #6 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2558, 17:11 »

ถ้าของผมใส่ใน oscam.load ครับ

แปลงลิงค์ด่วน เช็คลิงค์เร่งด่วน relink.mooo.com
สถานะ ซ่อมนู้นนี้ไปเรื่อย เป็นงานอดิเรก
ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2558, 09:02 »

ยานคลิงตันพร้อมรบทุกแกแลคซี่
แต่ขาดกัปตัน ที่จะพามันไปลุยน่ะ โดนยานเอนเตอร์ไพร์ท บีมเอาไปเก็บไว้หมด

เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP

ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...

« ตอบ #8 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2558, 09:44 »

แต่ขาดกัปตัน ที่จะพามันไปลุยน่ะ โดนยานเอนเตอร์ไพร์ท บีมเอาไปเก็บไว้หมด

กัปตันคนนี้พอช่วยได้ป่ะ ครับท่านฯ   Grin

maybe tomorrow
beer_wp
ความรู้คือจักรวาล
สมาชิก VIP

กล่องเต็มบ้าน จานเต็มหลังคา

« ตอบ #9 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2558, 18:43 »

เดี๋ยวผมหาเวลาปัดฝุ่น ยานเอเลี่ยน ลอง PowerVU นำทางให้ครับ....เพราะตั้งจานดำรับ intelsat 20 ที่วังฯ แล้ว

กล่องเต็มบ้าน จานเต็มหลังคา แต่ดูไม่กี่ช่อง...!!!
ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #10 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2558, 19:10 »

เดี๋ยวผมหาเวลาปัดฝุ่น ยานเอเลี่ยน ลอง PowerVU นำทางให้ครับ....เพราะตั้งจานดำรับ intelsat 20 ที่วังฯ แล้ว

กว่ากัปตันจะมา แถมไม่ได้ขับยานมานานแล้วด้วย จะพาออกนอกแกแล็คซี่ไม้เนี่ย

rav22
สมาชิก VIP

« ตอบ #11 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2558, 20:57 »

ขอถามท่าน beer_wp หน่อยครับ เห็นใครๆพูดถึงกันแต่ จะดู power vu ต้องตั้งจานที่ intelsat 20 แล้วที่ขึ้นใน lyngsat 76.5E -K U Apstar ยังมีช่องให้
 ดูเช่น Disney Channel Asia ทำนองนี้ จาน เค ยู รับได้ไหมครับ คือผมไม่มีจานดำน่ะครับ

beer_wp
สมาชิก VIP

« ตอบ #12 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2558, 21:05 »

ขอถามท่าน beer_wp หน่อยครับ เห็นใครๆพูดถึงกันแต่ จะดู power vu ต้องตั้งจานที่ intelsat 20 แล้วที่ขึ้นใน lyngsat 76.5E -K U Apstar ยังมีช่องให้
 ดูเช่น Disney Channel Asia ทำนองนี้ จาน เค ยู รับได้ไหมครับ คือผมไม่มีจานดำน่ะครับ

ช่องของ Apstar 7 Ku ไม่ได้เช้ารหัส PowerVU ครับ จะมีเฉพาะ Apstar 7 C band จานดำครับ
ก็เป็นของเล่นของคนชอบซุกซน แต่ไม่ค่อยได้ดูน่ะครับ

กล่องเต็มบ้าน จานเต็มหลังคา แต่ดูไม่กี่ช่อง...!!!
beer_wp
สมาชิก VIP

« ตอบ #13 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2558, 09:26 »

วันนี้ลง AutoKey 3.9 ที่เครื่อง Amiko 8900...f/w ViX4 ทดสอบได้ผลดังนี้ครับ

- ทดสอบ PowerVU บนดาว Intelsat 20 ซึ่งมีช่อง Discovery เข้ารหัส PowerVU ทดสอบแล้วดูได้ โดยใช้ oscam (อ่าน code จาก Softcam.keys ของท่าน เอ)
- ทดสอบช่องน้องส้ม ตอนแรกไม่มา เลยเข้าไป แก้ไขไฟล์ autokeys.sh โดยดัดแปลงตัดต่อพันธุกรรมให้มีการเรียก key ของน้องส้ม ให้เหมือนกับ ของ AutoKey 3.7.9 ก็ดูช่องของน้องส้มได้ในขณะนี้ (อ่าน code จาก oscam.cw)
- ทดสอบบ้านเช่า ใช้ของเดิมทั้งที่ Mgcam , Oscam ดูได้ปกติ

โดยรวมถือว่าใช้งานได้ดีครับ
ขอขอบคุณท่าน atitnox ที่ได้ updated  ให้ใช้งาน และ ขออนุญาตที่ผมได้ตัดต่อพันธุกรรม AutoKey 3.9 มา ณ ที่นี้ด้วย ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์