ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

28 กรกฎาคม 2560, 09:33 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งเตือน TOT Fiber ที่ใช้ ONU ZTE โปรดระวัง การ remote และล้วงความลับ  (อ่าน 36031 ครั้ง)
Erick
สมาชิก VIP

« เมื่อ: 27 ตุลาคม 2558, 07:19 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

แจ้งเตือนครับ TOT Fiber ที่ใช้ ONU ZTE โปรดระวัง การ remote เข้ามาแก้ไข configuration ผ่าน TR-069

ผมก็โดนแก้ Password เพื่อเข้าไปแก้ไข Configuration ของ ONU แต่ผมไม่พึ่ง TOT เพราะโทรไปคุยก็เสียอารมณ์ทั้งช่างและ call center เป็นเหมือนระบบราชการ จะส่งช่างมาอย่างเดียว แค่ต้องการรู้ password เพื่อไป forward port กับแก้ password wifi มันจะอะไรกันนักกันหนา และจะส่งช่างมาเฉพาะเวลาราชการ แล้วเราจะว่างตรงกันไหม ?

ถ้าใครโดนแก้ password จาก default แล้วช่าง TOT ไม่ยอมบอก Password ให้ reset ONU เลยครับ เข้าไป config ONU ใหม่เลย  PPoE username ใช้หมายเลขวงจร@fttxhome ส่วน password คือหมายเลขวงจร ตั้งค่าแค่นี้ก็ใช้งานได้แล้วครับ ถ้าใครได้ password ไม่ตรงกับหมายเลขวงจร ให้โทรไปถาม call center ได้เลย

ทำเสร็จแล้ว ปิดหลังบ้าน ท่านด้วยครับ เดี๋ยวจะโดนล้วงความลับ หรือแก้ password อีก ซึ่งผมถือว่า เป็นการกระทำที่น่ารังเกียจมาก วิธีแก้ให้ไปที่ Administration --> TR-069 แล้วเข้าไปแก้ ACS URL เปลี่ยนให้เป็น IP ในวงแลนท่านเอง อย่าไห้เป็น 0.0.0.0 ซึ่งหมายถึง IP อะไรก็ได้จากภายนอก สามารถ access เข้ามาได้ แล้วแก้ password ทั้งสองที่ เอายากๆเลย หลังบ้านนี้มีจริง ท่านลองใส่ IP จริงตามด้วย :58000 ดูครับ ที่ Internet explorer ดูครับ จะเห็นว่า มัน forward port 58000 ออกไป แล้วแก้ไม่ได้เลย เพื่อให้ TOT เข้ามาล้วงข้อมูลได้

ถ้าใครคิดจะติด TOT เลี่ยงได้ก็เลี่ยงครับ ผมรับกับการกระทำของ TOT ไม่ได้จริงๆครับ ขอบคุณที่ฟังผมบ่นครับ

thxby400400arthit, tummeng, Hiraku9k, papasoop, pkongskul, sinchai, tt2006sat, MonChan, octo15, samy, kit, auau s.n., rav22, m_morakot, IskyNetFree, tripob, virat, pcman, kkv54, nirutefha, dsknid

pkongskul
สมาชิก VIP

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2558, 08:15 »

คำถามคือ (ไม่ทราบจริงๆ)
- แก้เพื่อประโยขน์อะไรจากผู้แก้
- พนักงานระดับไหนที่เป็นผู้แก้ (เข้าใจว่าจะเป็นพนักงานระดับปฏิบัติการ)
- จะมีผลเสียอะไรต่อเราบ้าง

thxby400403arthit, MonChan, tt2006sat, m_morakot
Erick
สมาชิก VIP

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2558, 08:23 »

คำถามคือ (ไม่ทราบจริงๆ)
- แก้เพื่อประโยขน์อะไรจากผู้แก้
- พนักงานระดับไหนที่เป็นผู้แก้ (เข้าใจว่าจะเป็นพนักงานระดับปฏิบัติการ)
- จะมีผลเสียอะไรต่อเราบ้าง

เท่าที่ทราบรู้สึกว่าจะโดนแก้ password เข้า ONU config page เป็นบางคนครับ โดยแก้ default username : admin, password: admin ไปเป็นค่าอื่น เพื่อไม่ไห้ผู้ใช้งานเข้าไปทำการแก้ไข configuration เอง ผมไม่ทราบเหตุผลลึกๆครับ

แต่ในฐานะลูกค้า รู้สึกว่ามันละเมิดความเป็นส่วนตัวของเรา เพราะถ้าเปิดช่องให้เจ้าหน้าที่ทำอย่างนี้ได้ผ่าน TR-069 นั้นก็หมายความว่า เขาจะเห็นค่า configuration ใน ONU ท่านหมด รวมทั้ง Port ต่างๆที่ท่าน Forward ด้วย

ใครมีบ้านให้เช่า ก็คงไม่เป็นความลับอีกต่อไป

thxby400404papasoop, arthit, pkongskul, sinchai, MonChan, tt2006sat, samy, rav22, m_morakot, virat
papasoop
สมาชิก VIP

มาด้วยใจ Smart dusts

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2558, 08:29 »

ถ้าเป็นแบบนี้ ผมอาจจะคิดใหม่ กะว่าจะเปลี่ยนจาก ADSL มาใช้แบบ Fiber

เข้าใจว่า (เดานะครับ) ที่ TOT ทำแบบนี้ เพราะต้องการแก้ไขเวลาการใช้เน็ตเมื่อมีปัญหา จากศุนย์(main control)เลย

thxby400406arthit, pkongskul, MonChan, tt2006sat, artitnox, samy, auau s.n., Kanok, m_morakot

Be healthy and happy,that's all we need.
Hiraku9k
นักท่อง Internet ตัวยง
Member

azbox Openpli 4.0

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2558, 08:38 »

ตอนที่ช่างมาติดตั้งให้ก็เคยถามช่างว่าถ้า fiber มีปัญหาจะ remote มาแก้ได้ใหม ช่างก็บอกว่าทำได้ ผมก็บอกว่าไม่ต้องก็ได้เดี๋ยวถ้ามีปัญหาอะไรจะโทรเข้าศูนย์ฯ ดีกว่า แต่ไม่รู้ว่าจะรอดหรือเปล่า ตั้งแต่ติดตั้งมาก็วางทุกอย่างอยู่หลัง Router อีกอันต่างหาก (ไม่ได้ต่ออุปกรณ์ทุกอย่างผ่าน GPON)

thxby400408pkongskul, papasoop, MonChan, tt2006sat, m_morakot, D.[-YAI-]

Vu+Solo2[GetOn] (Full Function)
Azbox HD (IPTV Only)
dm800hd[estar] (IPTV Only)
pkongskul
สมาชิก VIP

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2558, 08:42 »

เท่าที่ทราบรู้สึกว่าจะโดนแก้ password เข้า ONU config page เป็นบางคนครับ โดยแก้ default username : admin, password: admin ไปเป็นค่าอื่น เพื่อไม่ไห้ผู้ใช้งานเข้าไปทำการแก้ไข configuration เอง ผมไม่ทราบเหตุผลลึกๆครับ

แต่ในฐานะลูกค้า รู้สึกว่ามันละเมิดความเป็นส่วนตัวของเรา เพราะถ้าเปิดช่องให้เจ้าหน้าที่ทำอย่างนี้ได้ผ่าน TR-069 นั้นก็หมายความว่า เขาจะเห็นค่า configuration ใน ONU ท่านหมด รวมทั้ง Port ต่างๆที่ท่าน Forward ด้วย

ใครมีบ้านให้เช่า ก็คงไม่เป็นความลับอีกต่อไป

ครับ  อย่างนี้ถือว่าละเมิดสิทธิแน่นอน ใครที่ประสบกับเหตูการณ์แบบนี้น่าจะรวบรวมหลักฐานข้อมูลไว้ครับ

thxby400410Erick, Hiraku9k, papasoop, MonChan, tt2006sat, rav22, m_morakot, D.[-YAI-]
Erick
สมาชิก VIP

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2558, 08:58 »

มันคงเป็นทุก ONU/Modem/Router ที่มี Function TR-069 อ่ะครับ ยังไงก็ตรวจสอบกันหน่อยครับ จริงๆแล้ว มี Router ยี่ห้ออื่น และ ISP อื่นที่เปิดโหมดนี้อยู่ ลองค้นหาดูและปิดช่องกันดูครับ

ถ้าจะใช้เน็ตที่เป็น Fiber แนะนำให้เปลี่ยนเป็น Bridge Mode แล้วใช้ Router ของเราเอง Connect ผ่าน PPoE เองจะดีกว่าครับ ตัวที่แถมหรือซื้อมาจาก ISP ส่วนใหญ่จะใช้ Firmware เฉพาะของ ISP นั้นๆ ซึ่งลึกๆแล้ว ผมไม่มั่นใจในความปลอดภัยเลยครับ ผมเคย flash firmware ใหม่เข้าไปก็โดน lock ไว้ ผมเลยจับมัน bridge ทั้งหมด แล้วใช้ Load Balance Router connect แทนเลย

thxby400413papasoop, pkongskul, MonChan, tt2006sat, rav22, Hiraku9k, m_morakot, D.[-YAI-]
Steve Jeab
ผู้ดูแลตนเอง
สมาชิก VIP

« ตอบ #7 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2558, 09:12 »

ถ้าเป็นแบบนี้ ผมอาจจะคิดใหม่ กะว่าจะเปลี่ยนจาก ADSL มาใช้แบบ Fiber

เข้าใจว่า (เดานะครับ) ที่ TOT ทำแบบนี้ เพราะต้องการแก้ไขเวลาการใช้เน็ตเมื่อมีปัญหา จากศุนย์(main control)เลย

- อันนี้น่าจะถูกต้องนะเพราะบางครั้งทางผู้ให้บริการก็ต้องการมาแก้ไขให้โดยการรีโมทย์มาซึ่งหลายๆผู้ให้บริการก็สามารถทำได้

thxby400415tt2006sat, MonChan, papasoop, auau s.n., D.[-YAI-]

ไม่หล่อ แต่จน
Erick
สมาชิก VIP

« ตอบ #8 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2558, 10:03 »

- อันนี้น่าจะถูกต้องนะเพราะบางครั้งทางผู้ให้บริการก็ต้องการมาแก้ไขให้โดยการรีโมทย์มาซึ่งหลายๆผู้ให้บริการก็สามารถทำได้

มี 2 ประเด็นครับ ที่ผมคิดว่า ISP ควรจะปรับปรุง

1. ไม่ควรรีโมทเข้ามาแก้ไข password login เข้า Web GUI ของลูกค้าโดยพละการ

2. ควรจะบอกให้ User เปลี่ยน Password Router และ Password TR-069 เอง หรือบอกวิธีเปลี่ยน เนื่องจาก

2.1) ถ้าไม่เปลี่ยน Password Router ยังคงใช้ค่า Default อยู่ ก็จะเป็นช่องทางให้ Hacker เข้ามาได้ เพราะผู้ให้บริการ ISP ต่างๆ ส่วนใหญ่ ใช้ Firmware เฉพาะของตัวเอง และมีการ Forward port 80 ของ Web GUI ออก WAN อัตโนมัติ ถ้า Hacker เข้ามาได้ ก็จะทำอะไรได้หลายอย่าง

2.2) การที่จะ Remote เข้ามาแก้ไขค่าต่างๆของ Router ควรจะโทรมาขออนุญาติลูกค้าก่อน และเมื่อลูกค้าอนุญาติ จึงแจ้ง password ไป จะเป็นการดีที่สุด

thxby400418tt2006sat, MonChan, samy, papasoop, kit, m_morakot, virat, D.[-YAI-]
natthapat189
สมาชิก VIP

« ตอบ #9 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2558, 10:16 »

forth onu tot fttx ผมเซ็ต bridge  ไม่มีปัญกาใช่ไหมครับกับยี่ห้อนี้

thxby400420D.[-YAI-]

VU+ Solo²
tonmcot
สมาชิก VIP

MoreVisions

« ตอบ #10 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2558, 10:24 »

ใช้เน็ตที่เป็น Fiber แนะนำให้เปลี่ยนเป็น Bridge Mode แล้วใช้ Router ของเราเอง Connect ผ่าน PPoE เองจะดีกว่าครับ

ส่วนที่เป็นเราเตอร์ของเรา Bridge Mode คนอื่นจะแก้ไขผ่านรีโมทไม่ได้  สำหรับ ONU ปรับเป็น Bridge Mode แล้ว
เป้นแค่ตัวผ่านเฉยๆๆ ครับ

thxby400421MonChan, papasoop, m_morakot, tt2006sat, virat, D.[-YAI-], l2apier

ดูกันมันๆๆ ดาวเทียมรอบโลก คนศรีเมืองใหม่
artitnox
I need a new challenge.
สมาชิก VIP

Low Profile, High Profit

« ตอบ #11 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2558, 11:45 »

การทำแบบนี้ผมก็มองว่ามันมีทั้งข้อดีและเสีย ข้อดีไปตกกับผู้ใช้งานทั่วไปที่ทำไม่เป็นและชอบซนไม่รู้เรื่องซึ่งมีเยอะะะะะะะะะะะะะมาก ส่วนท่านที่ config เป็นก็อาจจะมองว่าเป็นข้อเสีย แต่ผมอยากให้ลองคืิดในแง่เป็นผู้ให้บริการแทนครับ คิดว่าไม่มีช่างคนไหน อยากจะเข้ามา config ส่วนควบคุมของท่านเล่น เพราะมีเป็นหมื่นๆตัวหรือมากกว่านั้น ถ้าไม่แจ้งเค้าก็คงไม่เข้ามาทำให้หรอก ช่างอะไรมันจะว่างทำขนาดนั้น แล้วลองนึกในกรณีลูกค้าลืม password ที่เปลี่ยนไปแล้ว แค่คิดก็ปวดหัวแล้วและอีกอย่างถ้าเจอลูกค้าแบบใจร้อน ถามอะไรไม่รู้สักอย่าง เผลอๆโดนด่ากลับมาอีก

สรุปตามที่ผมมองคือ ขึ้นอยู่กับมุมมองของผู้ใช้ว่าจะมองมุมไหนเป็นได้ทั้งดีและเสียในตัวเดียวกันครับ

thxby400424Erick, samy, papasoop, auau s.n., MonChan, Kiatiwut87, Hiraku9k, ณะ, m_morakot, chames_sack, IskyNetFree, tt2006sat, virat, ake_mae, D.[-YAI-], kaijae, Errorist

แปลงลิงค์ด่วน เช็คลิงค์เร่งด่วน relink.mooo.com
สถานะ ซ่อมนู้นนี้ไปเรื่อย เป็นงานอดิเรก
Erick
สมาชิก VIP

« ตอบ #12 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2558, 11:47 »

forth onu tot fttx ผมเซ็ต bridge  ไม่มีปัญกาใช่ไหมครับกับยี่ห้อนี้

Forth ตั้ง Bridge mode ได้เองจากตัว ONU เลยครับ ให้ ONU เป็นแค่ทางผ่าน แล้วใช้ Router ของเราเอง connect PPoE เองดีที่สุดตามท่าน tonmcot ว่าเลย...

thxby400425MonChan, m_morakot, natthapat189, D.[-YAI-]
kit
สมาชิก VIP

« ตอบ #13 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2558, 13:39 »

ยังดีนะครับของ TOT ยังทำ Bridge Mode ได้
ของ AIS Fibre ให้ Router Huawei HG8245H มา ทำ Bridge Mode ไม่ได้
เค้าลงเฟิร์มแวร์ Customized for AIS ไว้เลย  Cry  ดีอย่างเดียวคือเน็ตมันแรง

thxby400434MonChan, m_morakot, Erick, tt2006sat
rav22
สมาชิก VIP

« ตอบ #14 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2558, 14:39 »

มี 2 ประเด็นครับ ที่ผมคิดว่า ISP ควรจะปรับปรุง

1. ไม่ควรรีโมทเข้ามาแก้ไข password login เข้า Web GUI ของลูกค้าโดยพละการ

2. ควรจะบอกให้ User เปลี่ยน Password Router และ Password TR-069 เอง หรือบอกวิธีเปลี่ยน เนื่องจาก

2.1) ถ้าไม่เปลี่ยน Password Router ยังคงใช้ค่า Default อยู่ ก็จะเป็นช่องทางให้ Hacker เข้ามาได้ เพราะผู้ให้บริการ ISP ต่างๆ ส่วนใหญ่ ใช้ Firmware เฉพาะของตัวเอง และมีการ Forward port 80 ของ Web GUI ออก WAN อัตโนมัติ ถ้า Hacker เข้ามาได้ ก็จะทำอะไรได้หลายอย่าง

2.2) การที่จะ Remote เข้ามาแก้ไขค่าต่างๆของ Router ควรจะโทรมาขออนุญาติลูกค้าก่อน และเมื่อลูกค้าอนุญาติ จึงแจ้ง password ไป จะเป็นการดีที่สุด

เห็นด้วยมากๆกับท่าน Eric ตรับ อยากจะแก้เพื่อ security ของระบบก็แจ้งผู้ใช้ซึ่งเสียเงินใช้นะครับ เขาทำไม่ได้ก็ต้องติดต่อกลับไปเอง ถ้าเป็นอย่างนี้ ทุก connection ของเราถึงไหนๆ ก็ตามสอดส่องได้หมด ทั้งบ้านเช่า ..ห้องนอน ห้องน้ำ ฯ เรียกว่า
 ไม่ต้อง single gateway หรอก เท่านี้ก็ไม่รอดแล้ว นุ่งผ้าก็เเหมือนแก้ ..

thxby400436MonChan, m_morakot, Erick, tt2006sat, tripob, D.[-YAI-]
kied
สมาชิก VIP

« ตอบ #15 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2558, 16:47 »

ตอนนี้ TOT ออกนอกแรงยังคับ เห็นราคาลงเรื่อยๆ เริ่มน่าสนใจ  Grin

thxby400443m_morakot, D.[-YAI-]
Erick
สมาชิก VIP

« ตอบ #16 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2558, 17:54 »

ยังดีนะครับของ TOT ยังทำ Bridge Mode ได้
ของ AIS Fibre ให้ Router Huawei HG8245H มา ทำ Bridge Mode ไม่ได้
เค้าลงเฟิร์มแวร์ Customized for AIS ไว้เลย  Cry  ดีอย่างเดียวคือเน็ตมันแรง

TOT Fiber ต้องขอ Bridge ที่ต้นทาง ไป Bridge ที่ ONU ไม่ได้ แต่กว่าจะขอ Bridge ได้ ก็ใช้เวลาหลายวันเลยที่เดียว เหมือนเขาไม่อยากทำไห้

สำหรับ AIS Fibre ท่านลองขอเปลี่ยนเป็น ZyXel PMG5318-B20A สิครับ ทำ Bridge ได้เองเลย  Grin  แต่ถ้าเปลี่ยนไม่ได้ คงต้องทำ DMZ จะได้ Forward port อีก router หนึ่งได้ง่ายหน่อย

ส่วน 3BB นี้ เปิดให้ลูกค้า Bridge ได้ตามใจชอบเลย...

thxby400446papasoop, rav22, tt2006sat, virat, kit, D.[-YAI-]
rav22
สมาชิก VIP

« ตอบ #17 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2558, 16:28 »

มันคงเป็นทุก ONU/Modem/Router ที่มี Function TR-069 อ่ะครับ ยังไงก็ตรวจสอบกันหน่อยครับ จริงๆแล้ว มี Router ยี่ห้ออื่น และ ISP อื่นที่เปิดโหมดนี้อยู่ ลองค้นหาดูและปิดช่องกันดูครับ

ถ้าจะใช้เน็ตที่เป็น Fiber แนะนำให้เปลี่ยนเป็น Bridge Mode แล้วใช้ Router ของเราเอง Connect ผ่าน PPoE เองจะดีกว่าครับ ตัวที่แถมหรือซื้อมาจาก ISP ส่วนใหญ่จะใช้ Firmware เฉพาะของ ISP นั้นๆ ซึ่งลึกๆแล้ว ผมไม่มั่นใจในความปลอดภัยเลยครับ ผมเคย flash firmware ใหม่เข้าไปก็โดน lock ไว้ ผมเลยจับมัน bridge ทั้งหมด แล้วใช้ Load Balance Router connect แทนเลย

Wink ขอรบกวนปรึกษาท่าน Eric เกี่ยวกับการป้องกันการ hack โดยใช้ bridge mode หน่อยครับ
       ที่บ้าน กทม.ผมใช้ AIS fttx 20/7 พยายามทำ bridge แต่ไม่ได้ ตัว ONU เป็น หัวเหว่ย  HG8245H เป็นไวเลสในตัวได้แต่เปลี่ยนรหัสล็อกอิน รหัสไวไฟ ให้ยากเข้าไว้
       ที่บ้านเช่า ต่างจังหวัด cat fttx  15/7 ได้ตัว ONU ยี่ห้อ Alcatel ใช้แลนได้ ไม่มีไวไฟ ผมต่อกับ Tenda W309R+ เพื่อใช้ไวไฟ หาที่เปลี่ยนเป็น bridge mode
 ไม่เจอเลยครับ ก็เข้ารหัสให้ยากไว้ครับ
       ทั้งสอง fttx นี้ท่าน Ericจะแนะนำให้ทำอะไรเพิ่มเติม ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

thxby401467D.[-YAI-]
Erick
สมาชิก VIP

« ตอบ #18 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2558, 22:32 »

Wink ขอรบกวนปรึกษาท่าน Eric เกี่ยวกับการป้องกันการ hack โดยใช้ bridge mode หน่อยครับ
       ที่บ้าน กทม.ผมใช้ AIS fttx 20/7 พยายามทำ bridge แต่ไม่ได้ ตัว ONU เป็น หัวเหว่ย  HG8245H เป็นไวเลสในตัวได้แต่เปลี่ยนรหัสล็อกอิน รหัสไวไฟ ให้ยากเข้าไว้
       ที่บ้านเช่า ต่างจังหวัด cat fttx  15/7 ได้ตัว ONU ยี่ห้อ Alcatel ใช้แลนได้ ไม่มีไวไฟ ผมต่อกับ Tenda W309R+ เพื่อใช้ไวไฟ หาที่เปลี่ยนเป็น bridge mode
 ไม่เจอเลยครับ ก็เข้ารหัสให้ยากไว้ครับ
       ทั้งสอง fttx นี้ท่าน Ericจะแนะนำให้ทำอะไรเพิ่มเติม ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ขออภัยครับ ผมไม่เคยใช้ ONU ของ Huawei กับ Alcatel ครับ  ลองๆมองหา Menu TR-069 แล้วแก้ Password ดูครับ

ส่วนเรื่อง Bridge ONU ทั้งสองยี่ห้อ น่าจะ Bridge ที่ ONU หรือ ปลายทางไม่ได้ครับ

thxby401476rav22, tt2006sat
nongnuchzz
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: 13 มกราคม 2560, 12:49 »

วันนี้เพิ่งเปลี่ยนไฟเบอร์ TOT เข้าเร้าเตอร์ตัวเองไม่ได้ โทรไปถาม call center เขาบอกว่าเราไม่สามารถแก้ไขเองได้ ต้องให้ช่างดำเนินการ เราก็ งง + ตกใจนะ เร้าเตอร์ของเรา แค่จะเข้าไปเปลี่ยนรหัสไวไฟเนี่ย เราไม่สามารถเข้าได้ ต้องผ่านช่างอย่างเดียวหรอ แล้วมันมีอะไรอีกหลายอย่างที่ไม่ควรให้ผู้อื่นมารู้รหัสเร้าเตอร์เราป๊ะ ทำไมเป็นแบบนี้อ่ะ ถ้ารู้ว่ามีปัญหาแบบนี้เราไม่เปลี่ยนจริงๆนะ

thxby417908tt2006sat
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์