ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

22 กันยายน 2560, 00:41 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: cth ผมมันขึ้นe48 no....  (อ่าน 1149 ครั้ง)
pui1892
สมาชิก VIP

« เมื่อ: 28 สิงหาคม 2558, 22:39 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

ของท่านอื่นเป็นไหมครับ ตั้งแตเช้าแล้ว ทำทุกอย่างแล้ว จานรับสัญญาณได้แน่นอนครับ เอา 500s มารับก็ดูเวียดกงได้ ลองคืนค่าโรงงานก็แล้ว
ที่น่าสงสัยคือ เข้าไปตั้งค่าจาน มันจะอยู่ไทยคมC ตลอด ไปเลือกเป็น vinnasat กดออกมามันก็ถามจะเปลี่ยนค่าไหม ก็ตอบโอเค แต่พอเข้าไปดูใหม่มันก็ยังเป็นไทยคมC เหมือเดิมครับ

Mad3Wizard
รักษาการผู้ดูแลระบบ

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2558, 23:41 »

ถ้าเครื่องแท้ แนะนำให้ลองโทรไปสอบถามที่ผู้จำหน่ายท่านน่าจะได้คำตอบเร็วกว่า เพราะมันเป็น errer code ซึ่งคนขายต้องรู้และมีวิธีแก้

ช่วยกันใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ใช้ปุ่ม Thank Cool แทนการเขียนแค่ "ขอบคุณ" มือใหม่และผู้เริ่มศึกษา รบกวนอ่านกระทู้ปักหมุดทั้งหมดก่อน แล้วจึงไล่อ่านที่เหลือ!!!! ใช้ "ค้นหา" ช่วยก่อนตั้งคำถามใดๆ
DontKnow
สมาชิก VIP

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2558, 23:46 »

เลือก Vinasat แล้วลอง Scan สักรอบครับ

ผมเอามาต่อไทยคม KU Band ดูได้หลายช่อง แต่ดูของ CTH เองไม่ได้
โทรหา Call Center ว่าขอสลับมารับไทยคมได้มั้ย??

เสียงสวยๆ แข็งๆ ปลายสาย "ไม่ได้ค่ะ" จบข่าว

เวลายกเลิกต้องแจ้ง Call Center ก่อนนะครับ แล้วแบกกล่องไปคืนที่ซอยอุดมสุข  Undecided Undecided

Zgemma-Star S,PSI O2XHD,True HD2,true visions 5 กล่อง 5 บ้าน

เล่นมากกว่าดู...ของแท้มีอยู่ ดูเมื่อไรก็ได้ แต่...ไม่สนุก....มันไม่ได้ลุ้นงัย ฮ่า..ๆ..ๆ
MonChan
สมาชิก VIP

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2558, 23:57 »

ท่าน pui1892 เจออาการแบบที่บอกมา
ทำเอาผมไม่กล้าเปิดเครื่อง cth แกงค์ 3 ช่าลอตแรกๆ ที่รับดาวเวียตเลย
ไม่ได้เปิดมาเดือนกว่าแล้ว  Wink

หากจะขอบคุณ กด ThankCool ให้กันจะดีกว่าครับ
home1
สมาชิก VIP

เรียงลำดับ 1-2-3 แล้วเดินไปตามเป้าหมาย...

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2558, 08:36 »

เห็นโพสต์กัน (ผมไม่กลัว) นำเอากล่อง CTH รุ่นแรกๆเลย
ทิ้งไว้นาน..ไม่ได้เปิด มาเปิดดู พอบูตเสร็จ มันก็ขึ้นข้อความว่ามี F/W หรือ S/W
ใหม่ นี่แหละ คนแก่ความจำระยะสั้นจำไม่ค่อยได้ อิ อิ
จะอัพเด็ตไหม? ผมก็กดอัพเด็ตเลย ไม่สนว่าผลลัพธ์
จะออกมาอย่างไร?

พอเครื่องอัพเด็ต/รีบูตเสร็จ ก็ปกติ ไม่ขึ้นe48 no.... (หมายถึงยังอยู่ที่ดาว Vinasat ku)
รับชมช่องปล่อยฟรีได้ปกติครับ

ที่นี้ผมลองเปลี่ยนให้เครื่องมารับที่ดาวไทยคม ก็สามารถรับชมช่องปล่อยฟรีได้ปกติครับ (มีไม่กี่ช่อง) น้อยกว่าที่ดาว Vinasat ku
อีก CTH นี้แย่กว่า GMM อีก คือถ้าไม่เติมเงินดู แทบจะว่าไม่มีช่องรายการของ CTH ให้ได้ดูเลยครับ (GMM ยังพอจะมีให้ดูบ้าง)

ไม่ใช่โง่หรือฉลาด เพียงแต่จะรู้หรือไม่รู้เท่านั้น

คนฉลาดคือคนที่ยังเรียนรู้อยู่
pui1892
สมาชิก VIP

« ตอบ #5 เมื่อ: 02 กันยายน 2558, 09:11 »

โทษที่ทำให้อาจเข้าใจผิดๆ นะครับ  ที่จริงเป็นที่ระดับสัญญาณครับ ลองตั้งและย้ายจุดใหม่ ปรับหาสัญญาณโดยเครื่อง 500s จนค่า ber ไม่ขยับ  มาลองดูกับ cth อีกครั้งจึงเห็นสัญญาณครับ   ท่านที่กลัวอัพแล้วจะเป็นไรก็ไม่ต้องกังวลครับ อิอิ Grin

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์