ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

21 กันยายน 2560, 22:54 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 ... 10   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: supernet 2010แบบnonet  (อ่าน 12128 ครั้ง)
tripob
น้องใหม่
*

เล่นไปเรือย

« เมื่อ: 24 สิงหาคม 2558, 08:05 »

ลองอ่านของหลายๆท่านแล้วยังไม่เข้าใจครับ ว่าเครืองยังไม่มีภาพขึ้นเข้ารหัสตลอด ( ใช้FIRM 1.8 )
ตอนนี้เข้าtel+ftpได้ แต่เข้าทางip supernetไม่ได้ (ผมลบบางfileออกไป ทำตามเขาง่ะ) เลยลง1.8
ทับไปอีกทีก็ยังเหมือนเดิม ก็ยังดูไม่ได้แต่ใช้ได้เฉพาะtel+ftpได้ ยังไม่เข้าใจจะต้องfocusส่วนไหน
ทำยังไงจะทำใ้ห้เข้าทางIPเหมือนเดิมได้ปกติ ตอนยังไม่ลบบางflieออกเข้าด้วยรหัส8888ได้ทุกครั้ง
ตอนนี้เข้าไม่ได้แล้ว ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ(มึน) เวลาลงเฟริม์แวร์ใหม่ผมสังเกตุดูว่ารหัสip supernet
ไม่เปลี่ยนเลย(ตอนยังเข้าไปดูรหัส8888ได้) ขอท่านผู้รู้ช่วยทำให้เข้าใจหน่อย
 ขอความรู้จากหลายๆท่านช่วยสอนหน่อย [email protected]
 Huh? Huh?

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

บ้านน้ำภู
ต.เมือง อ.เมือง  จ.เลย 42000

beer_wp
ความรู้คือจักรวาล
สมาชิก VIP

กล่องเต็มบ้าน จานเต็มหลังคา

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2558, 08:41 »

ท่านหมายถึงจะเข้าไปแก้ไขและใส่บ้านเช่าใน oscam หรือเปล่าครับ
ถ้าท่านใส่เลข ip และตามด้วยหมายเลข port (ในที่นี้เช่น 1982.168.x.x :8888) แล้วเข้าไม่ได้ แสดงว่า oscam ไม่ทำงานครับ (8888 เป็น network port ของ oscam)
การเข้า telnet และ ftp มันจะเข้าไปคนละ port กันกับ oscam (คือ port 80 ซึ่งปกติเราไม่ต้องใส่ก็ได้ มันจะเป้น default)

ท่านลบไฟล์อะไรทิ้งไปครับ  ?

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

กล่องเต็มบ้าน จานเต็มหลังคา แต่ดูไม่กี่ช่อง...!!!
tripob
น้องใหม่
*

เล่นไปเรือย

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2558, 09:01 »

ปกติผมใช้จานในการดูครับ รับแบบnonetครับ(หลายๆท่านคงอยากถาม)
รบกวนขอเน้นแบบnonetก่อนนะครับ กำลังคิดทำด้านนี้อยู่ครับแต่ลองทำ
ตามที่อ่านแล้วเครืองยังไม่ได้ ออกตัวหน่อยนะครับความรู้เกี่ยวกับccamd
น้อยมากเพิ่งจะเริ่มใช้ (ไม่รู้เลยดีกว่า)ถนัดพวกbissมากกว่า เราจะfocus
ให้supernetอ่านcwก่อนได้ไหมครับ ผมถามไม่ค่อยถูกเลยเพราะไม่เห็น
การทำงานของsupernet อ่านของหลายท่านจะมาในแนวบ้านเช่า
แต่ผมไม่มีประสบการณ์ด้านนี้เลยครับ (ใช้กล่องตามบ้าน) เพิ่งมาเริ่มใช้box
แล้วมาตามsupernetต่อ(ศึกษา)
 Grin

บ้านน้ำภู
tripob
น้องใหม่
*

เล่นไปเรือย

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2558, 09:06 »

น่าจะลบHUPuอะไรประมาณ
นี้ครับมีอยู่ในกระทู้
http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=20413.0

บ้านน้ำภู
tripob
น้องใหม่
*

เล่นไปเรือย

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2558, 09:13 »

โดยพิมพ์
cd mnt/huangpu เคาะ
พิมพ์
rm gacard เคาะ
พิมพ์
reboot

บ้านน้ำภู
superpoo
สมาชิก VIP

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2558, 09:17 »

nonet มัน ตายไปนานละนะครับ  ตอนนี้ต้องมีบ้านเช่า เท่านั้นครับ

tripob
น้องใหม่
*

เล่นไปเรือย

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2558, 09:26 »

ฮิฮิ ลองศึกษาดูก่อนครับ ดูข้อมูลหลายๆท่าน
เห็นเลาๆแล้วครับ บ้านเช่าก็okครับแต่ต้องเป็น
สิ่งที่เขาอยากให้ดูแต่ถ้าเขาไม่ให้ดูล่ะ เลยอยากศึกษา
ก่อนครับ
 Grin

บ้านน้ำภู
tripob
น้องใหม่
*

เล่นไปเรือย

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2558, 09:43 »

อยากเข้าใจว่าบางท่านใช้เฟริม์1.8อัฟเข้าไป
แล้วสามารถดูช่องเข้ารหัสได้(มีน้องส่งมาให้แต่น้องเขาใช้บ้าน
เช่าอันอืนไม่รู้)เลยอยากรบกวนขอความรู้หน่อยครับ
หรือท่านใดมีเฟริม์อันอืนอยากให้ทดลองยินดีมากเลย
ครับ
 Grin

บ้านน้ำภู
beer_wp
ความรู้คือจักรวาล
สมาชิก VIP

กล่องเต็มบ้าน จานเต็มหลังคา

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2558, 09:47 »

เรื่อง oscam ที่ผมบอกก็คือจะทำให้มันอ่านไฟล์ cw ไงครับ เพราะ supernet จะไม่สามารถอ่าน cw key ได้โดยตรงด้วย mgcam หรือ cccam
- supernet ปกติเดิมๆจะใช้อ่านบ้านเช่าได้อย่างเดียว
- supernet ที่มีการดัดแปลง fw จะสามารถบ้านเช่าและอ่าน cw ได้ โดยใช้ oscam มาช่วยอ่าน

ที่ท่านได้ไปลบ gacard นั้นไม่ส่งผลอะไร เพราะเป็น รหัส ของพี่ 2 ในสมัยก่อนโน้นซึ่งมันเก่ามากๆและเลิกใช้ไปนานแล้ว

สรุปก็คือ
- ท่านต้องไปหา fw 1.8 หรือ 2.0 ตัวใหม่ๆมาลง โดยทำการ คืนค่่าโรงงานก่อน
- ถ้าท่านเป้นสมาชิกใหม่ ก็ต้องไปสมัครเป้นสมาชิก Vip ก่อน จึ่งจะเข้าไปดาวน์โหลดได้ (ไปหาอ่านวิธีในเวป เอาเองครับ)

หวังว่าคงช่วยท่านได้บ้างน้ะครับ

กล่องเต็มบ้าน จานเต็มหลังคา แต่ดูไม่กี่ช่อง...!!!
tripob
น้องใหม่
*

เล่นไปเรือย

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2558, 09:54 »

ขอบคุณมากครับ ที่บอกทางเดิน
ต่อให้(ฮิฮิ ไม่ลืมกัน)อยากลองศึกษา
ให้เต็มที่ครับ จบมานานโข ลองกลับ
มาเริ่มต้นใหม่ ฮิฮิ 55 มันไปไกลมากจริงๆ
 Grin Grin

บ้านน้ำภู
tripob
น้องใหม่
*

เล่นไปเรือย

« ตอบ #10 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2558, 11:37 »

ท่านใดช่วยสอนผมหลังบ้านจะขอบคุณมากเลยครับ
[email protected] กระทู้ด้านบนอ่านมาเป็นสิบ
รอบแล้วครับ เนืองจากการบอกจากหลายท่าน
ทำให้อ่านแล้วข้อมูลไม่ประติดประต่อ(ถ้าเป็นท่านเดียวน่าจะดีกว่า)
เหมือนอ่านหนังสือสลับหน้าไปมาครับ
 ขอบคุณมากครับ

บ้านน้ำภู
artitnox
I need a new challenge.
สมาชิก VIP

Low Profile, High Profit

« ตอบ #11 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2558, 11:53 »

nonet ที่ว่าคือ ดูจานแดงโดยไม่ต้องต่อ internet ระบบที่ว่า ตายไปแล้วครับ
ให้อ่านที่ http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=21357.0 อ่านให้ครบ อ่านให้เข้าใจ ทำได้แน่นอนครับ

แปลงลิงค์ด่วน เช็คลิงค์เร่งด่วน relink.mooo.com
สถานะ ซ่อมนู้นนี้ไปเรื่อย เป็นงานอดิเรก
Pramote
KEYTOSTAR
ร้านค้าลงทะเบียน*
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2558, 12:15 »

ท่านใดช่วยสอนผมหลังบ้านจะขอบคุณมากเลยครับ
[email protected] กระทู้ด้านบนอ่านมาเป็นสิบ
รอบแล้วครับ เนืองจากการบอกจากหลายท่าน
ทำให้อ่านแล้วข้อมูลไม่ประติดประต่อ(ถ้าเป็นท่านเดียวน่าจะดีกว่า)
เหมือนอ่านหนังสือสลับหน้าไปมาครับ
 ขอบคุณมากครับ

CCcam

ทำ ตามนี้
 1  download  firam ware  1.8 เสียงปกติ  
 2 แตก  files   (มีคู่มือให้อ่านอีกที)
 3 copy  folder  files ไปไว้ใน  usb  flash drive (format แบบ  fat32"
 4 เสียบ  USB  flash drive  ที่ด้านหลังเครือ่ง
 5 กด ลูก ศรลงล่าง หน้าเครื่อง ค้างไว้   แล้สเปิด  Switch หลังเครือ่ง  รอจนเครื่อง Boot ใหม่
ุ 6 เข้าไปดู  Ip address  menu-->ระบบ--network setup  
 7 สร้าง file  Softcam.cfg  ที่  flashdrive  
      C: localhost 15000 dummy  freeubc yes
 8 นำ  flash drive เสียบ หลังเครื่อง   เข่า MENU -->ระบบ-->Softcam setup-->กดสีแดง --> กด สี ฟ้า
 9  Download  program putty.exe จาก   http://the.earth.li/~sgtatham/putty/latest/x86/putty.exe  ไปวางที่หน้า Desktop
10  เปิด putty  เลือกเป็น  telnet  แล้ว  ใส้ IP ของเครื่อง Supernet เข้าไป
11  พิมพ์ cat  /var/etc/CCcam.cfg
C: cwserver01.dyndns.tv 10038 3278175 3635521
C: cwserver02.dyndns.tv 10038 3278175 3635521
###################16-12-2012##########################
WEBINFO LISTEN PORT : 55555
SERVER LISTEN PORT  : 15000
SHOW TIMING : yes
ALLOW TELNETINFO: yes
ALLOW WEBINFO: yes
WEBINFO USERNAME : root
WEBINFO PASSWORD : 1111
NEWCAMD CONF : yes
DISABLE EMM : yes
EXTRA EMM LEVEL : no
F: A B
F: dummy freeubc
เปลี่ยน  สีแดง  เป็น บ้านเช่าของท่านที่หามาครับ   หาไม่ได้  ตามนี้ครับ  Code ทดสอบในกระทู้ หาก  ออก Public ต้องขออภัยด้วยนะครับ  อีก 2-3 วันปิดทดสอบแล้วครับ
/var/etc/CCcam.cfg
C: magictest.mine.nu 11023  demotest demotest
###################16-12-2012##########################
WEBINFO LISTEN PORT : 55555
SERVER LISTEN PORT  : 15000
SHOW TIMING : yes
ALLOW TELNETINFO: yes
ALLOW WEBINFO: yes
WEBINFO USERNAME : root
WEBINFO PASSWORD : 1111
NEWCAMD CONF : yes
DISABLE EMM : yes
EXTRA EMM LEVEL : no
F: A B
F: dummy freeubc

ขั้นตอนการเปลียน  ให้ทำที่  เครื่อง  PC  ใช้ notepad copy สีเขียวทั้งหมด ไปวาง แล้ว save as  "CCcam.cfg"  ตอนใส่ชือ File ต้องมี  เครื่องหมาย  "xxxx"

จานั้น  ftp ไปทับ ในเครื่อง  Snet  ครับ  แล้ว กด สีฟ้าอีกที่

tripob
น้องใหม่
*

เล่นไปเรือย

« ตอบ #13 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2558, 12:17 »

ครับ ส่วนนั้นพอเข้าใจครับลองอ่านหลายรอบจริงๆ มีบางอย่างไม่ทำงาน
ทำให้ขึ้นเข้ารหัสทุกช่อง ตอนน้ันเฟริม์เป็นจิตอาสาดูช่องเข้ารหัสได้แต่
ก่อนภาพจะขึ้นใช้เวลานานมาก อยากทราบว่าการเช็ดการมองของsupernet
แบบ 1,2,3... พอบอกได้ไหมครับ เหมือนผมซ่อมLEDนี่จะมีขั้นตอน1,2,3...
  ขอบคุณมากครับรบกวนครับ
 Grin

บ้านน้ำภู
tripob
น้องใหม่
*

เล่นไปเรือย

« ตอบ #14 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2558, 12:28 »

ขอบคุณหลายๆท่านนะครับ ที่ช่วยมาตอบจะลองทำให้ดูให้ได้แน่ครับ
ยังไงรอรับคำสอนของทุกๆท่านครับ ขอบคุุณมากครับ
 Grin

บ้านน้ำภู
artitnox
สมาชิก VIP

« ตอบ #15 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2558, 12:34 »

ท่านลองบอกสิ่งที่ท่านต้องการอีกครั้งครับและตอนนี้ใช้ firmware รุ่นไหนอย่างไรครับ

แปลงลิงค์ด่วน เช็คลิงค์เร่งด่วน relink.mooo.com
สถานะ ซ่อมนู้นนี้ไปเรื่อย เป็นงานอดิเรก
tripob
น้องใหม่
*

เล่นไปเรือย

« ตอบ #16 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2558, 12:44 »

ใช้1.8ครับทำตามที่มีหน้าแรก ลง1.8แล้วผมไปลบflieบางตัวทำให้เข้าip supernetไม่ได้
ยกเว้นการเข้าip supernet อย่างเดียวนอกนั้นทำทุกอย่าง

บ้านน้ำภู
artitnox
สมาชิก VIP

« ตอบ #17 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2558, 12:48 »

กดปุ่มฟ้าที่รีโมท ตอนหน้าจอปกติ (ดาวเทียม) ครับ ip:8888 จะต้องเข้าได้ครับ

tripob
น้องใหม่
*

เล่นไปเรือย

« ตอบ #18 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2558, 12:54 »

ตอนแรกมาใหม่ๆเข้าได้ครับ ตอนนี้หาไม่เจอครับ
เครืองผม BOXID 001 5277152-F
ท่านใดมีเครืองมือลองส่องมาดูเครืองผมหน่อยนะครับ
อยากรู้จริงๆว่าผิดตรงไหน  ไม่ทราบทำได้ไหม

บ้านน้ำภู
tripob
น้องใหม่
*

เล่นไปเรือย

« ตอบ #19 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2558, 12:57 »

มาได้แค่นี้ครับ

บ้านน้ำภู
หน้า: [1] 2 3 ... 10   ขึ้นบน
  พิมพ์