ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

22 มกราคม 2563, 08:24 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 ... 10   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: supernet 2010แบบnonet  (อ่าน 18926 ครั้ง)
tripob
สมาชิก~TDB
*

เล่นไปเรือย

« เมื่อ: 24 สิงหาคม 2558, 08:05 »

ลองอ่านของหลายๆท่านแล้วยังไม่เข้าใจครับ ว่าเครืองยังไม่มีภาพขึ้นเข้ารหัสตลอด ( ใช้FIRM 1.8 )
ตอนนี้เข้าtel+ftpได้ แต่เข้าทางip supernetไม่ได้ (ผมลบบางfileออกไป ทำตามเขาง่ะ) เลยลง1.8
ทับไปอีกทีก็ยังเหมือนเดิม ก็ยังดูไม่ได้แต่ใช้ได้เฉพาะtel+ftpได้ ยังไม่เข้าใจจะต้องfocusส่วนไหน
ทำยังไงจะทำใ้ห้เข้าทางIPเหมือนเดิมได้ปกติ ตอนยังไม่ลบบางflieออกเข้าด้วยรหัส8888ได้ทุกครั้ง
ตอนนี้เข้าไม่ได้แล้ว ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ(มึน) เวลาลงเฟริม์แวร์ใหม่ผมสังเกตุดูว่ารหัสip supernet
ไม่เปลี่ยนเลย(ตอนยังเข้าไปดูรหัส8888ได้) ขอท่านผู้รู้ช่วยทำให้เข้าใจหน่อย
 ขอความรู้จากหลายๆท่านช่วยสอนหน่อย [email protected]
 Huh? Huh?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 สิงหาคม 2558, 23:46 โดย ฅนสงขลา » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

บ้านน้ำภู
ต.เมือง อ.เมือง  จ.เลย 42000

beer_wp
ความรู้คือจักรวาล
สมาชิก VIP

กล่องเต็มบ้าน จานเต็มหลังคา

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2558, 08:41 »

ท่านหมายถึงจะเข้าไปแก้ไขและใส่บ้านเช่าใน oscam หรือเปล่าครับ
ถ้าท่านใส่เลข ip และตามด้วยหมายเลข port (ในที่นี้เช่น 1982.168.x.x :8888) แล้วเข้าไม่ได้ แสดงว่า oscam ไม่ทำงานครับ (8888 เป็น network port ของ oscam)
การเข้า telnet และ ftp มันจะเข้าไปคนละ port กันกับ oscam (คือ port 80 ซึ่งปกติเราไม่ต้องใส่ก็ได้ มันจะเป้น default)

ท่านลบไฟล์อะไรทิ้งไปครับ  ?
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

กล่องเต็มบ้าน จานเต็มหลังคา แต่ดูไม่กี่ช่อง...!!!
tripob
สมาชิก~TDB
*

เล่นไปเรือย

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2558, 09:01 »

ปกติผมใช้จานในการดูครับ รับแบบnonetครับ(หลายๆท่านคงอยากถาม)
รบกวนขอเน้นแบบnonetก่อนนะครับ กำลังคิดทำด้านนี้อยู่ครับแต่ลองทำ
ตามที่อ่านแล้วเครืองยังไม่ได้ ออกตัวหน่อยนะครับความรู้เกี่ยวกับccamd
น้อยมากเพิ่งจะเริ่มใช้ (ไม่รู้เลยดีกว่า)ถนัดพวกbissมากกว่า เราจะfocus
ให้supernetอ่านcwก่อนได้ไหมครับ ผมถามไม่ค่อยถูกเลยเพราะไม่เห็น
การทำงานของsupernet อ่านของหลายท่านจะมาในแนวบ้านเช่า
แต่ผมไม่มีประสบการณ์ด้านนี้เลยครับ (ใช้กล่องตามบ้าน) เพิ่งมาเริ่มใช้box
แล้วมาตามsupernetต่อ(ศึกษา)
 Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 สิงหาคม 2558, 07:22 โดย ฅนสงขลา » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

บ้านน้ำภู
tripob
สมาชิก~TDB
*

เล่นไปเรือย

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2558, 09:06 »

น่าจะลบHUPuอะไรประมาณ
นี้ครับมีอยู่ในกระทู้
http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=20413.0
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

บ้านน้ำภู
tripob
สมาชิก~TDB
*

เล่นไปเรือย

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2558, 09:13 »

โดยพิมพ์
cd mnt/huangpu เคาะ
พิมพ์
rm gacard เคาะ
พิมพ์
reboot

บ้านน้ำภู
superpoo
สมาชิก VIP

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2558, 09:17 »

nonet มัน ตายไปนานละนะครับ  ตอนนี้ต้องมีบ้านเช่า เท่านั้นครับ
tripob
สมาชิก~TDB
*

เล่นไปเรือย

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2558, 09:26 »

ฮิฮิ ลองศึกษาดูก่อนครับ ดูข้อมูลหลายๆท่าน
เห็นเลาๆแล้วครับ บ้านเช่าก็okครับแต่ต้องเป็น
สิ่งที่เขาอยากให้ดูแต่ถ้าเขาไม่ให้ดูล่ะ เลยอยากศึกษา
ก่อนครับ
 Grin

บ้านน้ำภู
tripob
สมาชิก~TDB
*

เล่นไปเรือย

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2558, 09:43 »

อยากเข้าใจว่าบางท่านใช้เฟริม์1.8อัฟเข้าไป
แล้วสามารถดูช่องเข้ารหัสได้(มีน้องส่งมาให้แต่น้องเขาใช้บ้าน
เช่าอันอืนไม่รู้)เลยอยากรบกวนขอความรู้หน่อยครับ
หรือท่านใดมีเฟริม์อันอืนอยากให้ทดลองยินดีมากเลย
ครับ
 Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 สิงหาคม 2558, 23:47 โดย ฅนสงขลา » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

บ้านน้ำภู
beer_wp
ความรู้คือจักรวาล
สมาชิก VIP

กล่องเต็มบ้าน จานเต็มหลังคา

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2558, 09:47 »

เรื่อง oscam ที่ผมบอกก็คือจะทำให้มันอ่านไฟล์ cw ไงครับ เพราะ supernet จะไม่สามารถอ่าน cw key ได้โดยตรงด้วย mgcam หรือ cccam
- supernet ปกติเดิมๆจะใช้อ่านบ้านเช่าได้อย่างเดียว
- supernet ที่มีการดัดแปลง fw จะสามารถบ้านเช่าและอ่าน cw ได้ โดยใช้ oscam มาช่วยอ่าน

ที่ท่านได้ไปลบ gacard นั้นไม่ส่งผลอะไร เพราะเป็น รหัส ของพี่ 2 ในสมัยก่อนโน้นซึ่งมันเก่ามากๆและเลิกใช้ไปนานแล้ว

สรุปก็คือ
- ท่านต้องไปหา fw 1.8 หรือ 2.0 ตัวใหม่ๆมาลง โดยทำการ คืนค่่าโรงงานก่อน
- ถ้าท่านเป้นสมาชิกใหม่ ก็ต้องไปสมัครเป้นสมาชิก Vip ก่อน จึ่งจะเข้าไปดาวน์โหลดได้ (ไปหาอ่านวิธีในเวป เอาเองครับ)

หวังว่าคงช่วยท่านได้บ้างน้ะครับ

กล่องเต็มบ้าน จานเต็มหลังคา แต่ดูไม่กี่ช่อง...!!!
tripob
สมาชิก~TDB
*

เล่นไปเรือย

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2558, 09:54 »

ขอบคุณมากครับ ที่บอกทางเดิน
ต่อให้(ฮิฮิ ไม่ลืมกัน)อยากลองศึกษา
ให้เต็มที่ครับ จบมานานโข ลองกลับ
มาเริ่มต้นใหม่ ฮิฮิ 55 มันไปไกลมากจริงๆ
 Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 สิงหาคม 2558, 23:47 โดย ฅนสงขลา » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

บ้านน้ำภู
tripob
สมาชิก~TDB
*

เล่นไปเรือย

« ตอบ #10 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2558, 11:37 »

ท่านใดช่วยสอนผมหลังบ้านจะขอบคุณมากเลยครับ
[email protected] กระทู้ด้านบนอ่านมาเป็นสิบ
รอบแล้วครับ เนืองจากการบอกจากหลายท่าน
ทำให้อ่านแล้วข้อมูลไม่ประติดประต่อ(ถ้าเป็นท่านเดียวน่าจะดีกว่า)
เหมือนอ่านหนังสือสลับหน้าไปมาครับ
 ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 สิงหาคม 2558, 23:49 โดย ฅนสงขลา » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

บ้านน้ำภู
artitnox
I need a new challenge.
สมาชิก VIP

Low Profile, High Profit

« ตอบ #11 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2558, 11:53 »

nonet ที่ว่าคือ ดูจานแดงโดยไม่ต้องต่อ internet ระบบที่ว่า ตายไปแล้วครับ
ให้อ่านที่ http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=21357.0 อ่านให้ครบ อ่านให้เข้าใจ ทำได้แน่นอนครับ

แปลงลิงค์ด่วน เช็คลิงค์เร่งด่วน relink.mooo.com
สถานะ ซ่อมนู้นนี้ไปเรื่อย เป็นงานอดิเรก
Pramote
KEYTOSTAR
สมาชิก VIP

« ตอบ #12 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2558, 12:15 »

ท่านใดช่วยสอนผมหลังบ้านจะขอบคุณมากเลยครับ
[email protected] กระทู้ด้านบนอ่านมาเป็นสิบ
รอบแล้วครับ เนืองจากการบอกจากหลายท่าน
ทำให้อ่านแล้วข้อมูลไม่ประติดประต่อ(ถ้าเป็นท่านเดียวน่าจะดีกว่า)
เหมือนอ่านหนังสือสลับหน้าไปมาครับ
 ขอบคุณมากครับ

CCcam

ทำ ตามนี้
 1  download  firam ware  1.8 เสียงปกติ  
 2 แตก  files   (มีคู่มือให้อ่านอีกที)
 3 copy  folder  files ไปไว้ใน  usb  flash drive (format แบบ  fat32"
 4 เสียบ  USB  flash drive  ที่ด้านหลังเครือ่ง
 5 กด ลูก ศรลงล่าง หน้าเครื่อง ค้างไว้   แล้สเปิด  Switch หลังเครือ่ง  รอจนเครื่อง Boot ใหม่
ุ 6 เข้าไปดู  Ip address  menu-->ระบบ--network setup  
 7 สร้าง file  Softcam.cfg  ที่  flashdrive  
      C: localhost 15000 dummy  freeubc yes
 8 นำ  flash drive เสียบ หลังเครื่อง   เข่า MENU -->ระบบ-->Softcam setup-->กดสีแดง --> กด สี ฟ้า
 9  Download  program putty.exe จาก   http://the.earth.li/~sgtatham/putty/latest/x86/putty.exe  ไปวางที่หน้า Desktop
10  เปิด putty  เลือกเป็น  telnet  แล้ว  ใส้ IP ของเครื่อง Supernet เข้าไป
11  พิมพ์ cat  /var/etc/CCcam.cfg
C: cwserver01.dyndns.tv 10038 3278175 3635521
C: cwserver02.dyndns.tv 10038 3278175 3635521
###################16-12-2012##########################
WEBINFO LISTEN PORT : 55555
SERVER LISTEN PORT  : 15000
SHOW TIMING : yes
ALLOW TELNETINFO: yes
ALLOW WEBINFO: yes
WEBINFO USERNAME : root
WEBINFO PASSWORD : 1111
NEWCAMD CONF : yes
DISABLE EMM : yes
EXTRA EMM LEVEL : no
F: A B
F: dummy freeubc
เปลี่ยน  สีแดง  เป็น บ้านเช่าของท่านที่หามาครับ   หาไม่ได้  ตามนี้ครับ  Code ทดสอบในกระทู้ หาก  ออก Public ต้องขออภัยด้วยนะครับ  อีก 2-3 วันปิดทดสอบแล้วครับ
/var/etc/CCcam.cfg
C: magictest.mine.nu 11023  demotest demotest
###################16-12-2012##########################
WEBINFO LISTEN PORT : 55555
SERVER LISTEN PORT  : 15000
SHOW TIMING : yes
ALLOW TELNETINFO: yes
ALLOW WEBINFO: yes
WEBINFO USERNAME : root
WEBINFO PASSWORD : 1111
NEWCAMD CONF : yes
DISABLE EMM : yes
EXTRA EMM LEVEL : no
F: A B
F: dummy freeubc

ขั้นตอนการเปลียน  ให้ทำที่  เครื่อง  PC  ใช้ notepad copy สีเขียวทั้งหมด ไปวาง แล้ว save as  "CCcam.cfg"  ตอนใส่ชือ File ต้องมี  เครื่องหมาย  "xxxx"

จานั้น  ftp ไปทับ ในเครื่อง  Snet  ครับ  แล้ว กด สีฟ้าอีกที่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 สิงหาคม 2558, 23:49 โดย ฅนสงขลา » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
tripob
สมาชิก~TDB
*

เล่นไปเรือย

« ตอบ #13 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2558, 12:17 »

ครับ ส่วนนั้นพอเข้าใจครับลองอ่านหลายรอบจริงๆ มีบางอย่างไม่ทำงาน
ทำให้ขึ้นเข้ารหัสทุกช่อง ตอนน้ันเฟริม์เป็นจิตอาสาดูช่องเข้ารหัสได้แต่
ก่อนภาพจะขึ้นใช้เวลานานมาก อยากทราบว่าการเช็ดการมองของsupernet
แบบ 1,2,3... พอบอกได้ไหมครับ เหมือนผมซ่อมLEDนี่จะมีขั้นตอน1,2,3...
  ขอบคุณมากครับรบกวนครับ
 Grin

บ้านน้ำภู
tripob
สมาชิก~TDB
*

เล่นไปเรือย

« ตอบ #14 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2558, 12:28 »

ขอบคุณหลายๆท่านนะครับ ที่ช่วยมาตอบจะลองทำให้ดูให้ได้แน่ครับ
ยังไงรอรับคำสอนของทุกๆท่านครับ ขอบคุุณมากครับ
 Grin

บ้านน้ำภู
artitnox
สมาชิก VIP

« ตอบ #15 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2558, 12:34 »

ท่านลองบอกสิ่งที่ท่านต้องการอีกครั้งครับและตอนนี้ใช้ firmware รุ่นไหนอย่างไรครับ

แปลงลิงค์ด่วน เช็คลิงค์เร่งด่วน relink.mooo.com
สถานะ ซ่อมนู้นนี้ไปเรื่อย เป็นงานอดิเรก
tripob
สมาชิก~TDB
*

เล่นไปเรือย

« ตอบ #16 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2558, 12:44 »

ใช้1.8ครับทำตามที่มีหน้าแรก ลง1.8แล้วผมไปลบflieบางตัวทำให้เข้าip supernetไม่ได้
ยกเว้นการเข้าip supernet อย่างเดียวนอกนั้นทำทุกอย่าง

บ้านน้ำภู
artitnox
สมาชิก VIP

« ตอบ #17 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2558, 12:48 »

กดปุ่มฟ้าที่รีโมท ตอนหน้าจอปกติ (ดาวเทียม) ครับ ip:8888 จะต้องเข้าได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 สิงหาคม 2558, 12:51 โดย artitnox » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

tripob
สมาชิก~TDB
*

เล่นไปเรือย

« ตอบ #18 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2558, 12:54 »

ตอนแรกมาใหม่ๆเข้าได้ครับ ตอนนี้หาไม่เจอครับ
เครืองผม BOXID 001 5277152-F
ท่านใดมีเครืองมือลองส่องมาดูเครืองผมหน่อยนะครับ
อยากรู้จริงๆว่าผิดตรงไหน  ไม่ทราบทำได้ไหม

บ้านน้ำภู
tripob
สมาชิก~TDB
*

เล่นไปเรือย

« ตอบ #19 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2558, 12:57 »

มาได้แค่นี้ครับ

บ้านน้ำภู
หน้า: [1] 2 3 ... 10   ขึ้นบน
  พิมพ์