ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

25 เมษายน 2560, 02:03 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 800se ferrari help me plsss!!!!!!! ช่วยด้วยครับ สรุปซิมเสียครับ  (อ่าน 3466 ครั้ง)
Dm7020Si
สมาชิก VIP

LIKE DM800SE 2.10 ..

« ตอบ #20 เมื่อ: 07 มีนาคม 2558, 09:43 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

ตอนนั้นผมเป็นแบบในรูป ตอนที่เคยใช้ dm800 แต่ตอนที่ผมเจอเป็นคนละเคสกัน ของผมไฟดับ พอเครื่องบูทมาขึ้นหน้าจอแบบนั้นเลย ผมเลยนำ sim มาถูและแฟลชใหม่ใช้เครื่องมือหลากหลายเหมือนกัน แต่ก็เจอหน้าจอเดิม เหมือน sim มันจะไม่ทำงาน เลยแอบสรุปเล่นๆว่า sim น่าจะเสีย เลยสั่ง sim 2.01 ในเวปมา เดิมใช้ ferrari ครับ และ ใช้ได้ สรุป sim เสียจริงๆ เลยมาเล่าให้ฟัง แต่ dm800se ผมไม่แน่ใจจะสรุปเคสนี้ได้หรือเปล่านะครับ แต่อยากให้ลองดูครับ  Smiley

thxby384476Errorist, arthit, MonChan

Errorist
สมาชิก VIP

งานกูอ่ะมีเท่าเดิม ที่เพิ่มเติม คือหนี้สิ้น

« ตอบ #21 เมื่อ: 07 มีนาคม 2558, 09:56 »

ตอนนั้นผมเป็นแบบในรูป ตอนที่เคยใช้ dm800 แต่ตอนที่ผมเจอเป็นคนละเคสกัน ของผมไฟดับ พอเครื่องบูทมาขึ้นหน้าจอแบบนั้นเลย ผมเลยนำ sim มาถูและแฟลชใหม่ใช้เครื่องมือหลากหลายเหมือนกัน แต่ก็เจอหน้าจอเดิม เหมือน sim มันจะไม่ทำงาน เลยแอบสรุปเล่นๆว่า sim น่าจะเสีย เลยสั่ง sim 2.01 ในเวปมา เดิมใช้ ferrari ครับ และ ใช้ได้ สรุป sim เสียจริงๆ เลยมาเล่าให้ฟัง แต่ dm800se ผมไม่แน่ใจจะสรุปเคสนี้ได้หรือเปล่านะครับ แต่อยากให้ลองดูครับ  Smiley

สั่งที่ไหนสั่งกับใครราคาเท่าไหร่ รบกวนชี้เป้าให้ด้วยครับ

"เงิน".. ถ้ามีน้อยก็ต้องใช้สอยประหยัด...แต่ถ้า "เวลา" มีจำกัด...ไม่ต้องประหยัดแต่ "จัดเต็ม"!!
Dm7020Si
สมาชิก VIP

LIKE DM800SE 2.10 ..

« ตอบ #22 เมื่อ: 07 มีนาคม 2558, 13:17 »

สั่งที่ไหนสั่งกับใครราคาเท่าไหร่ รบกวนชี้เป้าให้ด้วยครับ

ถ้า dm800 sim จะใช้ 2.01 ครับ ลอง pm ถามท่าน goods_buy ดูครับ ผมเคยเห็นผ่าน ว่าท่านขายอะไหล่ sim รุ่นนี้
ส่วนถ้า dm800se จะใช้ 2.10 ต้องสั่งจากจีนครับหรือถามท่าน goods_buy ว่ามีหรือเปล่า  ถ้าสั่ง สั่งตามลิงค์นี้ครับ
http://www.aliexpress.com/item/DM800se-Sim-Card-2-10-SIM2-10-Card-For-DM800se-Satellite-Receiver-Free-Shipping-post/1377942904.html

thxby384484Errorist, samy, MonChan
chaiyo
สมาชิก VIP

« ตอบ #23 เมื่อ: 07 มีนาคม 2558, 18:02 »

ทำแบบคนใกล้เกษียนบอก แต่ให้ติ๊กอันบน Use R232/USB Mode Only(Advanced Mode2) ท่านต้องมีSSL87Fอยู่ในคอม กดปุ่มหน้าเครื่องเปิดสวิต เสร็จเลือกที่เก็บSSL87F ดับเบิ้ลคลิ๊ก พอมันบูชเสร็จ มันจะขึ้นให็เฟรด อิมเมสใหม่ ไม่ต้องเฟรตให้ถอดปลั๊ก รอสัก30วินาที แล้วเสียบไฟใหม่

thxby384506Errorist, MonChan
chaiyo
สมาชิก VIP

« ตอบ #24 เมื่อ: 07 มีนาคม 2558, 18:09 »

ถ้าทำแบบแรกไม่ได้  ทำแบบแรกใหม่พอเสร็จให้ดู Ip address ว่าเป็นเลขอะไรใช้ firefox พิมพ์เลข ipทำแบบเดียวกับ เฟรตอิมเมส เฟรตอิมเมสเข้าไปใหม่

thxby384508Errorist, MonChan
Errorist
สมาชิก VIP

งานกูอ่ะมีเท่าเดิม ที่เพิ่มเติม คือหนี้สิ้น

« ตอบ #25 เมื่อ: 07 มีนาคม 2558, 18:25 »

มันไม่ขึ้นเลขIPเลยครับ พอทำแล้วก้อขึ้นCA error พอปิดเปิดเครื่องก้อดลับมาเหมือนเดิมคือ  dream box2 failed ซึ่งใจปมไม่อยากให้ซิมเสียก่อนจะเป็นแบบนี้คือผมลงThaivod ไหม่แล้วขาดโมดูลอันเดวแล้วtelnet รีสตาร์ทปุ๊ปก้อเป็นอย่างที่ท่านเห็นเลยครับ

thxby384510Errorist, MonChan

"เงิน".. ถ้ามีน้อยก็ต้องใช้สอยประหยัด...แต่ถ้า "เวลา" มีจำกัด...ไม่ต้องประหยัดแต่ "จัดเต็ม"!!
Errorist
สมาชิก VIP

« ตอบ #26 เมื่อ: 07 มีนาคม 2558, 19:08 »

ตอนนี้กำลังจะซื้อซิมไหม่ต่อจากสมาชิกในนี้ถ้าได้ซิมแล้วทดลองผ่านก็น่าจะเป็นที่ซิมแต่ถ้ายังเป็นอาการเดิมแล้ว
จะมาแจ้งให้ทราบแล้วหาเรื่องปวดหัวต่อแล้วหาท่านสมาชิกที่รับซ่อมขอบคุณครับ

chaiyo
สมาชิก VIP

« ตอบ #27 เมื่อ: 07 มีนาคม 2558, 21:18 »

ขาซิมห้กหรือเปล่าลองกดที่ซิมดูว่าแน่นไหม ถ้ากดแล้วเหมือนยุบลงไปได้แสดงว่าใส่ซิมไม่ดี ถอดซิมออกแล้วใส่ใหม่

thxby384519Errorist, MonChan, Kraisri
Errorist
สมาชิก VIP

« ตอบ #28 เมื่อ: 08 มีนาคม 2558, 07:39 »

ขาซิมห้กหรือเปล่าลองกดที่ซิมดูว่าแน่นไหม ถ้ากดแล้วเหมือนยุบลงไปได้แสดงว่าใส่ซิมไม่ดี ถอดซิมออกแล้วใส่ใหม่

ซิมแน่นปรกติดีครับ อาจจะเป็นที่ซิมเสียจริงๆละมั้งงานนี้เดวแจ้งผลให้ทราบหลังจากเปลี่ยน ซิม Grin

Errorist
สมาชิก VIP

« ตอบ #29 เมื่อ: 11 มีนาคม 2558, 02:41 »

สรุป ซิมเสียครับ  ไส่ซิมไหม่แฟลชอิมเมจไหม่ใช้ได้แล้วครับ ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆและอาจารย์ทั้งหลายที่ช่วยแนะนำหาวิธีแก้ใขขอบคุณมากๆครับ พอดีได้ความอนุเคราะซิมจากท่าน pkongskul และท่าน arthit แนะนำให้ ขอขอบคุณใว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

thxby384639arthit, Sompap, MonChan, Shane, auau s.n.

Kraisri
สมาชิก VIP

« ตอบ #30 เมื่อ: 13 มกราคม 2559, 22:52 »

นำมาแชร์เป็นประสบการณ์ไว้อ้างอิงกับตัวเอง และเผื่อเป็นประโยชน์กับเพื่อนสมาชิกครับ
พอดีวันนี้เพึ่งเจอเคส r01 no ca found กับตัวเองครับ หลังจากอ่านของเพื่อนๆสมาชิกประกอบ ผมแก้ตามนี้แล้วโอเคครับ...
1. ต้องมี Driver กล่อง DM800se ลงในคอม (หาในเนท)
2. ต้องใช้สาย Mini USB
3. ต้องเสียบที่ช่อง service
4. ต้องใช้ Optiflasher 2.0.0.6 (อันอื่นอาจจะใช้ได้ ผมไม่ได้ลอง)
4.1 กดที่ Advance เลือก Loader ตาม sim ที่ใช้ เช่น LD3 คือ Ferrari sim
4.2 เลือก Port
4.3 กด Setting ตรง Communication Setup เลือก Advance โหมด 2
4.4 เลือก Repair NO CA FOUND แล้วเลือก sim และ boot loader เดิมที่เรา Backup image (ที่เคยใช้ได้) ไว้
4.5 กด Do job จะแจ้งให้เปิดเครื่อง / เปิดสวิทย์หลังกล่อง 800se
4.6 ทำตามขั้นตอนหน้าจอ
DONE...บูทได้เหมือนเดิมครับ

thxby403932Errorist, methi03, arthit, samy, IskyNetFree, amnat, MAEKOK8
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์