ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

19 กันยายน 2561, 22:03 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: vu+solo2 กับ cloud ibox 3 se  (อ่าน 2370 ครั้ง)
natthapat189
สมาชิก VIP

« เมื่อ: 25 มกราคม 2558, 14:50 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

ระหว่าง vu+solo2 กับ cloud ibox 3 se  2ตัวนี้ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับตอนนี้  กำลังช่างใจอยู่จะเอาตัวไหนดี ที่บ้านมีจาน 5.5 ฟุต จานแดง ใช้ cloud ibox 1 อยู่ ดูดิจิตอล ดูผ่านบ้านเช่าและ thaivod อยู่ แต่ติดปัญหา cloud ibox 1เวลาดูหนัง stream ผ่านเน็ตเว็ค nas ในบ้าน ชอบสดุด และค้าง จึงเลยถามพี่ใน tdb ว่าควรเล่นตัวไหนดี    cloud ibox 3 se ดีไหม ดูหนัง 1080p 4 G กว่าๆ stream ผ่านเน็ตเว็ค ในมีใครลองแล้วบ้างครับ เห็น cpu 751 mhz ram 512  มีอาการค้างหรือหน่วงไหม ถ้าไม่มีอาการค้างหรือหน่วงก็จะชื้อตัวนี้ ส่วน vu+solo2 คิดว่าไม่มีปัญหาเรื่อง stream  เห็นว่า 1.3 ghz ram1g ตัวนี้มีไม่ค่อยเห็นคนเล่นเยอะ หรือว่า กลัวโดนบอมกัน สองจิตสองใจ จะเลือกตัวไหนดีครับช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

VU+ Solo²

Hiraku9k
นักท่อง Internet ตัวยง
Member

azbox Openpli 4.0

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 มกราคม 2558, 15:24 »

เลือกไม่ถูกเหมือนกัน แต่เทใจไป vu+solo2 เยอะแล้ว ติดที่ราคายังไม่โดน ประกอบกับช่วงนี้ค่าใช้จ่ายเยอะ 555 ถ้าพ่อค้าใจดีนำ Mini Vu solo2 se ที่ราคาใกล้ๆกับ cloud ibox 3 se เข้ามา ซึ่ง CPU และ RAM หายห่วง น่าจะมีเครื่องมาประจำการที่บ้านอีกสัก 1 เครื่องเป็นแน่  Grin

Vu+Solo2[GetOn] (Full Function)
Azbox HD (IPTV Only)
dm800hd[estar] (IPTV Only)
natthapat189
สมาชิก VIP

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 มกราคม 2558, 16:11 »

ตัวนี้เป็นเครื่อง โคลน ใช่ไหมครับ http://m.aliexpress.com/item/1788252956.html

VU+ Solo²
artitnox
I need a new challenge.
สมาชิก VIP

Low Profile, High Profit

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 มกราคม 2558, 17:33 »

cloud ibox 3 se = โคลน XPEED LX2 นำมาพัฒนาต่อ
vu solo2 = โคลน vu solo2 แท้ 1:1
Mini Vu solo2 se = โคลน vu solo2 แท้ ตัดบางส่วนออก เพื่อลดราคาลง

แปลงลิงค์ด่วน เช็คลิงค์เร่งด่วน relink.mooo.com
สถานะ ซ่อมนู้นนี้ไปเรื่อย เป็นงานอดิเรก
บอยราม2
สมาชิก VIP

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 มกราคม 2558, 20:05 »

ระหว่าง vu+solo2 กับ cloud ibox 3 se  2ตัวนี้ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับตอนนี้  กำลังช่างใจอยู่จะเอาตัวไหนดี ที่บ้านมีจาน 5.5 ฟุต จานแดง ใช้ cloud ibox 1 อยู่ ดูดิจิตอล ดูผ่านบ้านเช่าและ thaivod อยู่ แต่ติดปัญหา cloud ibox 1เวลาดูหนัง stream ผ่านเน็ตเว็ค nas ในบ้าน ชอบสดุด และค้าง จึงเลยถามพี่ใน tdb ว่าควรเล่นตัวไหนดี    cloud ibox 3 se ดีไหม ดูหนัง 1080p 4 G กว่าๆ stream ผ่านเน็ตเว็ค ในมีใครลองแล้วบ้างครับ เห็น cpu 751 mhz ram 512  มีอาการค้างหรือหน่วงไหม ถ้าไม่มีอาการค้างหรือหน่วงก็จะชื้อตัวนี้ ส่วน vu+solo2 คิดว่าไม่มีปัญหาเรื่อง stream  เห็นว่า 1.3 ghz ram1g ตัวนี้มีไม่ค่อยเห็นคนเล่นเยอะ หรือว่า กลัวโดนบอมกัน สองจิตสองใจ จะเลือกตัวไหนดีครับช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ
มันไม่มีบอม ครับ vu+ solo2 น่ะครับ
แต่มันลง fw ได้ไม่หลากหลาย ก็แค่นั้นครับ(อย่างน้อยก็ 5 ตัวแหละ) แต่ถ้าเอามาดูนะ เยี่ยมเลยครับ
แต่ผมมันชอบซนครับ เพราะฉนั้น กี่ทีกี่ครั้งก็ยังเหมือนเดิมครับ Grin

กี่ทีกี่ครั้ง ก็ยังเหมือนเดิม
Vu+ solo2(แท้)
Shane
Satlover
น้องใหม่
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 มกราคม 2558, 21:36 »

Solo2 clone ถ้าสามารถแก้เรื่องรีโมทที่มีอยู่สี่ห้าปุ่มที่แข็งและมีเสียงดังแก็กๆ ผมว่าโอเคเลยครับ ขอเทียบกับcloud3 ที่มี solo2 ภาพสวยกว่า บูทเครื่องเร็วกว่ามาก ร้อนน้อยกว่า สเปกโดยรวมดีกว่าครับ เรื่องFW ก็พอมีให้เล่น แต่ถ้าต้องการเล่น T2 ก็ต้อง clound3 se ครับ
Pramote
KEYTOSTAR
ร้านค้าลงทะเบียน*
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 25 มกราคม 2558, 23:25 »

เครื่องต่าง  ที่เข้ามาในไทย ถ้าตอบโจทย์  ในสิ่งที่ท่านต้องการในวันนี้   แต่ไม่เกี่ยวกับวันพรุ่งนี้ หรือนาคต  ก็เลือกรุ่นนั้นไปครับ

ต้องการอย่างไร  ทำได้แค่ไหน  ก็พัฒนาก้นต่อไปครับ   และ คงมี  สมาชิก รุ่นต่อๆไปทำกันไปเลื่อยๆ Web แห่งการเรียนรู้

Thaidreambox ที่ผมอยู่ที่นี่ก็เพราะ เสพความรู้ ประดับสมองไปเลื่อยๆ   เท่านั้นครับ  เดี๋ยวก็มีเครื่องรุ้นใหม่ๆมาให้ลอง

ลองแล้วก็เอามาแบ่งปันกันครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์