ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net




16 กรกฎาคม 2562, 09:28 *
ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

 
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 82 83 [84]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กีฬา (ถ่ายทอดสด)  (อ่าน 302905 ครั้ง)
SNOW และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 726


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1660 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2562, 11:14 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

*แก้ไขเพิ่มเติม

วันศุกร์ที่ 24 - วันจันทร์ที่ 27 พฤษภาคม 2562
ช่วงนี้นักกีฬาไทยมีให้ลุ้นหลายรายการ ชมกันได้ยาวๆ ไป ส่วนบอลนอกก็สัปดาห์นี้หมดละ เกลี้ยงจริงๆ ละ รายการใหญ่อีกรายการก็ Roland Garros วันอาทิตย์นี้เริ่มแล้ว ก็ชมกันได้ประมาณนี้ เอ้า มีอะไรให้ชมกันบ้าง ยาวๆ ไปจ้า

ไทยลีก 2562 - สัปดาห์ที่ 12
เสาร์ 25 17.45 | นครราชสีมา มาสด้า - การท่าเรือ (TrueSport 2)
เสาร์ 25 18.00 | ตราด - สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด (TrueSport HD2 / True4U)
เสาร์ 25 19.00 | สุโขทัย - ชัยนาท ฮอร์นบิล (TrueSport 6)
เสาร์ 25 19.00 | เชียงใหม่ - พีที ประจวบ (TrueMusic TrueVisions 357)
เสาร์ 25 20.00 | สุพรรณบุรี - พีทีที ระยอง (TrueSport 2)
อาทิตย์ 26 18.00 | ชลบุรี - ราชบุรี มิตรผล (TrueMusic TrueVisions 357)
อาทิตย์ 26 18.00 | ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด - สมุทรปราการ ซิตี้ (TrueSport HD2)
อาทิตย์ 26 19.00 | บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด - เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด (TrueSport 2,HD3 / True4U)

ไทยลีก 2 2562 - สัปดาห์ที่ 14
เสาร์ 25 17.45 | เอ็มโอเอฟ ศุลกากร ยูไนเต็ด - ไทยฮอนด้า (TrueSport 5)
เสาร์ 25 18.00 | อุบล ยูไนเต็ด - เจแอล เชียงใหม่ ยูไนเต็ด (True Spark Jump! TrueVisions 445)
เสาร์ 25 19.00 | อยุธยา ยูไนเต็ด - อุดรธานี (TrueSport 7)
เสาร์ 25 19.00 | ระยอง - ไทยยูเนียน สมุทรสาคร (beIN Sports 5 TrueVisions 696)
เสาร์ 25 20.00 | อาร์มี่ ยูไนเต็ด - ลำปาง (TrueSport 5)
อาทิตย์ 26 18.00 | ศรีสะเกษ - โปลิศ เทโร (TrueSport 6)
อาทิตย์ 26 18.00 | ขอนแก่น - แอร์ฟอร์ซ ยูไนเต็ด (True Spark Jump! TrueVisions 445)
อาทิตย์ 26 19.00 | หนองบัว พิชญ - เกษตรศาสตร์ (TrueSport 5)
อาทิตย์ 26 19.00 | ราชนาวี - บีจี ปทุม ยูไนเต็ด (TrueSport 7)

ฟุตซอลไทยแลนด์ลีก 2562 - สัปดาห์ที่ 10
เสาร์ 25 16.30 | ราชนาวี - แบงค็อก บีทีเอส (AIS Play)
เสาร์ 25 18.30 | สิงห์ สมุทรสาคร - ห้องเย็นท่าข้าม (AIS Play)
อาทิตย์ 26 14.30 | กรมทางหลวง - ม. เกษมบัณฑิต (Thairath TV / AIS Play)
อาทิตย์ 26 16.30 | การท่าเรือ - บางกอก ซิตี้ (AIS Play)

2019 J-League - Week 13
25 Sat 12.00 | Consadole Sapporo - Gamba Osaka (TrueSport HD2)
26 Sun 11.00 | Yokohama F. Marinos - Jubilo Iwata (TrueSport HD2)
26 Sun 14.00 | Oita Trinita - Kawasaki Frontale (TrueSport HD2)

2018-19 German Bundesliga - Relegation Playoff
24 Fri 01.30 | VfB Stuttgart - Union Berlin (Fox Sports 1 / PPTV HD 36)
28 Tue 01.30 | Union Berlin - VfB Stuttgart (Fox Sports 3 / PPTV HD 36)

2018-19 DFB Pokal - Final
26 Sun 01.00 | RB Leipzig - Bayern Munchen (BBTV CH7 HD / Bugaboo.tv)

2018-19 Italian Series A - Week 38
25 Sat 23.00 | Frosinone - ChievoVerona (beIN Sports 3)
26 Sun 01.30 | Bologna - SSC Napoli (beIN Sports 2)
26 Sun 20.00 | Torino - SS Lazio (beIN Sports 3)
26 Sun 23.00 | Sampdoria - Juventus (beIN Sports 3 / PPTV HD 36)
27 Mon 01.30 | FC Internazionale Milano - Empoli (beIN Sports 1)
27 Mon 01.30 | Atalanta - Sassuolo (beIN Sports 2)
27 Mon 01.30 | AC Fiorentina - Genoa (beIN Sports 3)
27 Mon 01.30 | SPAL 2013 - AC Milan (beIN Sports 4)
27 Mon 01.30 | Cagliari - Udinese (beIN Sports Connect XTRA)
27 Mon 01.30 | AS Roma - Parma (beIN Sports Connect XTRA)

2018-19 French Ligue 1 - Week 38
ทุกคู่แข่งขันในคืนวันศุกร์ต่อเช้าวันเสาร์ที่ 25 เวลา 02.00
Olympique Marseille - Montpelier (beIN Sports 1)
Reims - Paris Saint Germain (beIN Sports 2 / PPTV HD 36)
OGC Nice - AS Monaco (beIN Sports 4)
Nimes - Olympique Lyonnais (beIN Sports Connect XTRA)
Angers - St. Etienne (beIN Sports Connect XTRA)
Rennes - Lille OSC (beIN Sports Connect XTRA)

2018-19 Turkish Super Lig - Week 34
25 Sat 01.00 | Sivasspor - Galatasaray (beIN Sports 3)
25 Sat 01.00 | Besiktas - Kasimpasa (beIN Sports Connect XTRA)
25 Sat 01.00 | Rizespor - Trabzonspor (beIN Sports Connect XTRA)
26 Sun 23.00 | Fenerbahce - Antalyaspor (beIN Sports 3)

2019 BWF Grade 1 Tournament - Sudirman Cup (TrueSport 7,HD3 / TrueSport HD2)
24 Fri 10.00 | Malaysia - Japan / Chinese Taipei - Indonesia
24 Fri 16.00 | France - Canada / Republic of Ireland - Sri Lanka
25 Sat 10.00, 16.00 | China - Thailand / Indonesia - Japan
26 Sun 12.00 | Final

2019 ITF Grand Slams - Roland Garros
26 Sun 15.30 | Day 1 (Fox Sports 2,3)
27 Mon 16.00 | Day 2 (Fox Sports 1,2)

2019 FIVB Women's Volleyball Nations League - Week 1
24 Fri 01.00 | Thailand - Poland (33HD)
24 Fri 06.00 | Brazil - Russia (13 Family)

2019 Golf PGA Tour: Fort Worth Invitational (Golf Channel Thailand / Golf Plus / @PGA_Tour Twitter)
24 Fri 03.00 | Round 1
25 Sat 03.00 | Round 2
26 Sun 00.00 | Round 3
27 Mon 00.00 | Round 4

2019 Golf European Tour: Denmark Open (Golf Channel Thailand / Golf Plus)
24 Fri 16.30, 20.30 | Round 2
25 Sat 17.30 | Round 3
26 Sun 17.30 | Round 4

2019 Golf LPGA Tour: Kingsmill Championship (Fox Sports 2)
24 Fri 02.00 | Round 1
25 Sat 02.00 | Round 2
26 Sun 02.00 | Round 3
27 Mon 02.00 | Round 4

2019 Golf PGA Tour Champions: Senior PGA Championship (Fox Sports 3)
24 Fri 00.00 | Round 1
25 Sat 00.00 | Round 2
26 Sun 02.00 | Round 3
27 Mon 02.00 | Round 4

2019 FIA Formula One World Championship: Monaco Grand Prix (Fox Sports 1)
25 Sat 17.00 | Free Practice
25 Sat 19.30 | Qualifying
26 Sun 20.00 | Main Race

2019 Jet Ski Pro Tour Thailand: Udon Thani
25 Sat 14.30 | Day 1 (TrueSport HD)
26 Sun 14.30 | Day 2 (TrueSport HD)

2018-19 FIA Formula E Championship: Berlin ePrix (Fox Sports 3)
24 Fri 20.30, 23.00 | Free Practice
25 Sat 13.30 | Qualifying
25 Sat 17.00 | Main Race (ร่วมถ่ายทอดสดทาง Thairath TV Youtube)

2019 IndyCar Series: Indianapolis 500
26 Sun 22.30 | Main Race (Fox Sports 1 ถ่ายทอดสดหลังจบ Monaco Grand Prix)

2019 NBA Playoffs
24 Fri 07.30 | Toronto Raptors @ Milwaukee Bucks (TrueSport HD)
26 Sun 07.30 | Milwaukee Bucks @ Toronto Raptors (TrueSport HD)

2019 MLB Regular Season
24 Fri 05.00 | Tampa Bay Rays @ Cleveland Indians (Fox Sports 3)
25 Sat 06.00 | San Diego Padres @ Toronto Blue Jays (Fox Sports 2)
26 Sun 06.00 | Boston Red Sox @ Houston Astros (Fox Sports 2)
27 Mon 06.00 | Atlanta Braves @ St. Louis Cardinals (Fox Sports 3)

2019 IIHF Ice Hockey World Championship (TrueSport HD)
25 Sat 20.15 | Russia - Finland
26 Sun 00.15 | Canada - Czech Republic
26 Sun 20.45 | 3rd Place Playoffs
27 Mon 01.15 | Final

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow

เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 726


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1661 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2562, 09:52 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

Roland Garros :
16:00  Fox Sports 2, 3


ครับท่านฯ  Grin
บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 726


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1662 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2562, 09:21 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันจันทร์ที่ 27 พฤษภาคม - วันอาทิตย์ที่ 2 มิถุนายน 2562
สัปดาห์นี้บอลยุโรปหมดแล้ว เหลือแค่ชิงถ้วย 2 รายการสุดท้ายนะครับ ติดตามชมกันได้อาทิตย์นี้เลย ส่วนรายการอื่นๆ RG เริ่มแล้วนะครับ ชมกันได้ยาวๆ นะครับ บาส NBA ก็เข้ารอบไฟนอลแล้ว เป็นศึกไดโนเสาร์เจอ ส. สะพานทอง เริ่มกันอาทิตย์นี้แหละ วอลเลย์บอลเนชั่นส์ลีกก็ไปต่อในสัปดาห์ที่สองสำหรับฝ่ายหญิง และสัปดาห์แรกสำหรับฝ่ายชาย รายการกอล์ฟมีรายการใหญ่ทั้งชายหญิง (หญิงนี่เมเจอร์เลยนะ) ฟุตบอลไทยลีกมีเกมกลางสัปดาห์ด้วยนะครับ ถ่ายวันเดียวรวดเดียว 17 คู่ยาวๆ ดูกันเข้าไปจ้า

ไทยลีก 2562 (ยังไม่ระบุช่องถ่ายทอดสด) - สัปดาห์ที่ 13
แข่งขันวันพุธที่ 29 พฤษภาคม 2562 ทุกคู่
17.45 | เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด - สุโขทัย
17.45 | ราชบุรี มิตรผล - สุพรรณบุรี
18.00 | ชัยนาท ฮอร์นบิล - บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
18.00 | สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด - ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด
19.00 | สมุทรปราการ ซิตี้ - นครราชสีมา มาสด้า
19.00 | พีที ประจวบ - ตราด
20.00 | การท่าเรือ - เชียงใหม่
20.00 | พีทีที ระยอง - ชลบุรี

ไทยลีก 2 2562 (ยังไม่ระบุช่องถ่ายทอดสด) - สัปดาห์ที่ 15
แข่งขันวันพุธที่ 29 พฤษภาคม 2562 ทุกคู่
17.45 | โปลิศ เทโร - ขอนแก่น
17.45 | บีจี ปทุม ยูไนเต็ด - อยุธยา ยูไนเต็ด
18.00 | ลำปาง - อุดรธานี
18.00 | เกษตรศาสตร์ - ราชนาวี
19.00 | หนองบัว พิชญ - อุบล ยูไนเต็ด
19.00 | เจแอล เชียงใหม่ - อาร์มี่ ยูไนเต็ด
19.00 | แอร์ฟอร์ซ ยูไนเต็ด - เอ็มโอเอฟ ศุลกากร ยูไนเต็ด
20.00 | ไทยยูเนียน สมุทรสาคร - ศรีสะเกษ
20.00 | ไทยฮอนด้า - ระยอง

2018-19 UEFA Europa League - Final
30 Thr 02.00 | Chelsea - Arsenal (Goal.com ประเทศไทย ถ่ายทอดสดทุกช่องทาง Youtube / Facebook Live / Twitter)

2018-19 UEFA Champions League - Final
2 Sun 02.00 | Tottenham Hotspurs - Liverpool (Goal.com ประเทศไทย ถ่ายทอดสดทุกช่องทาง Youtube / Facebook Live / Twitter)

2018-19 German Bundesliga - Relegation Playoff
28 Tue 01.30 | Union Berlin (2-2) VfB Stuttgart (Fox Sports 3 / PPTV HD 36)

2019 FIVB Women's Volleyball Nations League - Week 2
28 Tue 14.30 | Belgium - South Korea (13Family)
28 Tue 18.30 | Thailand - China (33HD)
28 Tue 21.30 | Turkey - Japan (13Family)
29 Wed 00.30 | Netherlands - Brazil (13Family)
29 Wed 15.30 | Thailand - South Korea (33HD)
29 Wed 18.30 | Japan - Russia (13Family)
29 Wed 21.30 | Poland - Brazil (13Family)
30 Thr 15.30 | Thailand - Belgium (33HD)
30 Thr 18.30 | China - South Korea (13Family)
30 Thr 21.30 | Turkey - Russia (13Family)
31 Fri 00.30 | Serbia - Italy (13Family)

2019 FIVB Men's Volleyball Nations League - Week 1 (13Family)
31 Fri 15.00 | Iran - Italy
31 Fri 22.30 | USA - Brazil
1 Sat 19.00 | Brazil - Australia
1 Sat 22.00 | USA - Poland
2 Sun 21.00 | Japan - France

2019 ITF Grand Slam: Roland Garros
28 Tue 16.00 | Day 3 (Fox Sports 1,2)
29 Wed 16.00 | Day 4 (Fox Sports 1,2)
30 Thr 16.00 | Day 5 (Fox Sports 1,3)
31 Fri 16.00 |  Day 6 (Fox Sports 1,3)
1 Sat 16.00 | Day 7 (Fox Sports 3 / Fox Sports 1 เริ่มหลังจบการถ่ายทอดส X Games Shanghai)
2 Sun 16.00 | Day 8 (Fox Sports 3 / Fox Sports 1 เริ่มหลังจบการถ่ายทอดส X Games Shanghai)

2019 Golf PGA Tour: Memorial Tournament (Golf Channel Thailand / Golf Plus / @PGA_Tour Twitter)
30 Thr 18.15 | Round 1 - Morning Session
31 Fri 01.30 | Round 1 - Afternoon Session
31 Fri 18.15 | Round 2 - Morning Session
1 Sat 01.30 | Round 2 - Afternoon Session
1 Sat 19.30 | Round 3 - Morning Session
1 Sat 23.30 | Round 3 - Afternoon Session
2 Sun 19.30 | Round 4 - Morning Session
2 Sun 23.30 | Round 4 - Afternoon Session

2019 Golf European Tour: Belgian Knockout (Golf Channel Thailand / Golf Plus)
30 Thr 17.00, 21.00 | Qualifying Day 1
31 Fri 17.00, 21.00 | Qualifying Day 2
1 Sat 18.00 | Round of 64, 32, 16
2 Sun 17.30 | Quarterfinals, Semifinals, Final

2019 Golf LPGA Tour: US Women's Open Championship (Fox Sports 2)
31 Fri 01.30 | Round 1
1 Sat 01.30 | Round 2
2 Sun 01.00 | Round 3
3 Mon 01.00 | Round 4

2019 NBA Finals (ถ่ายทอดสดทาง TrueSport HD ทุกเกม ส่วนทาง NBA on AIS Play และ MonoPlus รอการยืนยันอีกครั้ง)
31 Fri 08.00 | Golden State Warriors @ Toronto Raptors
3 Mon 07.00 | Golden State Warriors @ Toronto Raptors

2019 MLB Regular Season
28 Tue 07.00 | New York Mets @ Los Angeles Dodgers (Fox Sports 2)
29 Wed 05.30 | San Diego Padres @ New York Yankees (Fox Sports 2)
30 Thr 05.00 | Cleveland Indians @ Boston Red Sox (Fox Sports 2)
31 Fri 06.00 | Boston Red Sox @ New York Yankees (Fox Sports 3)
1 Sat 06.00 | Boston Red Sox @ New York Yankees (Fox Sports 3)
2 Sun 06.00 | Boston Red Sox @ New York Yankees (Fox Sports 3)
3 Mon 06.00 | Boston Red Sox @ New York Yankees (Fox Sports 3)

2019 IndyCar Series: Detroit Grand Prix (Fox Sports 3)
2 Sun 02.00 | Race 1
3 Mon 02.00 | Race 2

2019 FIM MotoGP World Championship: Grand Prix of Italy (Fox Sports 2)
31 Fri 14.00, 18.15 | Free Practice
1 Sat 14.00 | Free Practice
1 Sat 17.00 | Qualifying
2 Sun 16.00 | Main Race (PPTV HD 36 ร่วมถ่ายทอดสดตั้งแต่รุ่น Moto2 เวลา 17.20)

2019 X Games: Shang Hai (Fox Sports 1)
31 Fri 14.00 | Day 1
1 Sat 10.00 | Day 2
2 Sun 10.30 | Day 3

UFC Fight Night on ESPN
2 Sun 01.00 | Gustaffson vs. Smith (Fox Sports 1)

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 726


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1663 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2562, 11:50 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันเสาร์ที่ 1 มิถุนายน - วันจันทร์ที่ 3 มิถุนายน 2562

2019 J-League
1 Sat 12.00 | Consadole Sapporo - Sanfrecce Hiroshima (TrueSport HD2)
1 Sat 13.00 | Jubilo Iwata - Vissel Kobe (TrueSport HD3)

ไทยลีก 2562
เสาร์ 1 18.00 | สุโขทัย - บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด (TrueSport 2,HD2 / True4U)

2018-19 UEFA Champions League - Final
2 Sun 02.00 | Tottenham Hotspurs - Liverpool (Goal.com ประเทศไทย ถ่ายทอดสดทุกช่องทาง Youtube / Facebook Live / Twitter)

2019 FIVB Men's Volleyball Nations League - Week 1 (13Family)
1 Sat 19.00 | Brazil - Australia
1 Sat 22.00 | USA - Poland
2 Sun 21.00 | Japan - France

2019 ITF Grand Slam: Roland Garros
1 Sat 16.00 | Day 7 (Fox Sports 3 / Fox Sports 1 เริ่มหลังจบการถ่ายทอดส X Games Shanghai)
2 Sun 16.00 | Day 8 (Fox Sports 3 / Fox Sports 1 เริ่มหลังจบการถ่ายทอดส X Games Shanghai)
3 Mon 16.00 | Day 9 (Fox Sports 1,2)

2019 Golf PGA Tour: Memorial Tournament (Golf Channel Thailand / Golf Plus / @PGA_Tour Twitter)
1 Sat 19.30 | Round 3 - Morning Session
1 Sat 23.30 | Round 3 - Afternoon Session
2 Sun 19.30 | Round 4 - Morning Session
2 Sun 23.30 | Round 4 - Afternoon Session

2019 Golf European Tour: Belgian Knockout (Golf Channel Thailand / Golf Plus)
1 Sat 18.00 | Round of 64, 32, 16
2 Sun 17.30 | Quarterfinals, Semifinals, Final

2019 Golf LPGA Tour: US Women's Open Championship (Fox Sports 2)
2 Sun 01.00 | Round 3
3 Mon 01.00 | Round 4

2019 NBA Finals (TrueSport HD / NBA on AIS Play / MonoPlus ถ่ายทอดสด)
3 Mon 07.00 | Golden State Warriors @ Toronto Raptors

2019 MLB Regular Season
2 Sun 06.00 | Boston Red Sox @ New York Yankees (Fox Sports 3)
3 Mon 06.00 | Boston Red Sox @ New York Yankees (Fox Sports 3)

2019 IndyCar Series: Detroit Grand Prix (Fox Sports 3)
2 Sun 02.00 | Race 1
3 Mon 02.00 | Race 2

2019 FIM MotoGP World Championship: Grand Prix of Italy (Fox Sports 2 / PPTV HD 36 ร่วมถ่ายทอดสด)
1 Sat 14.00 | Free Practice
1 Sat 17.00 | Qualifying
2 Sun 16.00 | Main Race - Moto3
2 Sun 17.20 | Main Race - Moto2
2 Sun 19.00 | Main Race - MotoGP

2019 X Games: Shang Hai (Fox Sports 1)
1 Sat 10.00 | Day 2
2 Sun 10.30 | Day 3

UFC Fight Night on ESPN
2 Sun 01.00 | Gustaffson vs. Smith (Fox Sports 1)

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 726


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1664 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2562, 14:12 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันจันทร์ที่ 3 มิถุนายน - วันอาทิตย์ที่ 9 มิถุนายน 2562
สัปดาห์นี้ฟีฟ่าเดย์จ้า บอลลีกงดให้บอลทีมชาติ บ้านเรามีคิงส์คัพให้ได้ดู UEFA Nations League Final หาลิงก์ดูเอาเองไม่มีเจ้าของลิขสิทธิ์ เช่นเดียวกับยูโร 2020 รอบคัดเลือกนะครับ (จริงๆ มีบอลโลก 2022 รอบคัดเลือกรอบแรกโซนเอเชีย เล่นในช่วงนี้ด้วย แต่ก็ไม่มีถ่ายเหมือนกันนะครับ อยากดูก็กดลิงก์หากันเอาเอง) บอลหญิงชิงแชมป์โลกก็จะเริ่มแล้วแต่สัปดาห์นี้ไทยยังไม่แข่งนะครับ มีถ่ายทอดสดด้วยทาง beIN Sports กีฬาอื่นๆ ก็มี VNL สัปดาห์สาม มาแข่งบ้านเราด้วย ซื้อบัตรซื้อตั๋วไปดูกันได้ RG สัปดาห์นี้ก็จะรู้แชมป์แล้ว NBA Finals จบสองเกมเสมอกัน 1-1 เดี๋ยวจะกลับไปแข่งที่ Bay Area ต่ออีกสามเกม จะปิดได้เลยหรือเปล่า (แข่งเช้าพฤหัส เช้าเสาร์ เช้าอังคารบ้านเรา) ก็ประมาณนี้

FIFA International Friendlies - King's Cup 2019 (Thairath TV + TrueID)
5 Wed 15.30 | Curacao - India
5 Wed 19.45 | Thailand - Vietnam
8 Sat 15.30 | 3rd Place Playoffs
8 Sat 19.45 | Final

2019 MLS Regular Season
6 Thr 06.30 | Montreal Impact - Seattle Sounders (beIN Sports 4)

FIFA Women's World Cup 2019 France - Group Stage (beIN Sports 4)
8 Sat 02.00 | France - South Korea
8 Sat 20.00 | Germany - China
8 Sat 23.00 | Spain - South Africa
9 Sun 02.00 | Norway - Nigeria
9 Sun 18.00 | Australia - Italy
9 Sun 20.30 | Brazil - Jamaica
9 Sun 23.00 | England - Scotland

2019 FIVB Women's Volleyball Nations League - Week 3
4 Tue 15.00 | Dominican Republic - Turkey (13Family)
4 Tue 18.00 | Thailand - Bulgaria (33HD)
4 Tue 19.30 | China - Japan (13Family)
5 Wed 07.30 | USA - South Korea (13Family)
5 Wed 15.00 | Bulgaria - Turkey (13Family)
5 Wed 18.00 | Thailand - Dominican Republic (33HD)
5 Wed 19.30 | Netherlands - China (13Family)
6 Thr 07.30 | USA - Germany (13Family)
6 Thr 15.00 | Bulgaria - Dominican Republic (13Family)
6 Thr 18.00 | Thailand - Turkey (33HD)
6 Thr 19.30 | China - Italy (13Family)
6 Thr 22.15 | Poland - Russia (13Family)
7 Fri 07.30 | USA - Brazil (13Family)

2019 FIVB Men's Volleyball Nations League - Week 2 (13Family)
7 Fri 21.00 | Japan - Italy (13Family)
8 Sat 22.00 | Brazil - China (13Family)
9 Sun 22.00 | France - USA (13Family)

2019 BWF World Tour Super 300: Australian Open (TrueSport 7,HD)
8 Sat 10.00 | Semifinals (TrueSport 7,HD3)
9 Sun 10.00 | Finals (TrueSport 7,HD3)

2019 ITF Grand Slam: Roland Garros
3 Mon 16.00 | Day 9 (Fox Sports 1,2)
4 Tue 18.30 | Day 10 (Fox Sports 1,2)
5 Wed 18.30 | Day 11 (Fox Sports 1,2)
6 Thr 17.00 | Day 12 (Fox Sports 1)
7 Fri 17.30 | Day 13 (Fox Sports 1)
8 Sat 19.30 | Day 14 (Fox Sports 1)
9 Sun 16.30 | Day 15 (Fox Sports 1)

2019 Golf PGA Tour: Canadian Open (Golf Channel Thailand / Golf Plus / @PGA_Tour Twitter)
7 Fri 02.00 | Round 1 - Afternoon Session
8 Sat 02.00 | Round 2 - Afternoon Session
9 Sun 00.00 | Round 3 - Afternoon Session
10 Mon 00.00 | Round 4 - Afternoon Session

2019 Golf European Tour Unofficial Event: GolfSixes Cascais (Golf Channel Thailand / Golf Plus)
7 Fri 17.30 | Group Stage
8 Sat 17.30 | Knockout Rounds

2019 Golf PGA Tour Champions: Japan Championship (Golf Channel Thailand / Golf Plus)
7 Fri 09.00 | Round 1
8 Sat 11.30 | Round 2
9 Sun 11.30 | Round 3

2019 Golf LPGA Tour: Atlantic City (Fox Sports 3)
31 Fri 23.00 | Round 1
2 Sun 01.00 | Round 2
3 Mon 01.00 | Round 3

2019 NBA Finals (TrueSport HD / NBA on AIS Play / MonoPlus)
6 Thr 08.00 | Toronto Raptors @ Golden State Warriors
8 Sat 08.00 | Toronto Raptors @ Golden State Warriors

2019 MLB Regular Season (Fox Sports 2)
4 Tue 09.00 | Houston Astros @ Seattle Mariners
5 Wed 06.00 | New York Yankees @ Toronto Blue Jays
6 Thr 06.00 | New York Yankees @ Toronto Blue Jays
7 Fri 06.00 | New York Yankees @ Toronto Blue Jays
8 Sat 06.00 | New York Yankees @ Cleveland Indians
9 Sun 06.00 | Los Angeles Dodgers @ San Francisco Giants

2019 IndyCar Series: Fort Worth Grand Prix (Fox Sports 3)
9 Sun 07.00 | Main Race

2019 FIA Formula One World Championship: Canadian Grand Prix (Fox Sports 2)
7 Fri 21.00 | Free Practice
8 Sat 01.00 | Free Practice
8 Sat 22.00 | Free Practice
9 Sun 01.00 | Qualifying
10 Mon 01.00 | Main Race

2019 FIM World SuperBike Championship: Spanish Round (Fox Sports 2)
8 Sat 16.00 | SuperPole Round
8 Sat 19.00 | SuperBike - Race 1
9 Sun 16.00 | SuperPole Race
9 Sun 17.15 | SuperSports Race
9 Sun 19.00 | SuperBike - Race 2

2019 FIM MXGP World Championship: Russia (Fox Sports 3)
9 Sun 17.00 | Race 1
9 Sun 20.00 | Race 2

UFC 238
9 Sun 09.00 | Cejudo vs. Moraes (Fox Sports 1 / ช่อง 8 เข้ารายการ 11.30)

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 726


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1665 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2562, 13:03 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันเสาร์ที่ 8 มิถุนายน - วันจันทร์ที่ 10 มิถุนายน 2562
ช่วงนี้ปิดฤดูกาลก็จะว่างๆ กันหน่อย บอลไม่มี แต่กีฬาอย่างอื่นมีเยอะ ดูกันไปตามนี้ละกันจ้า หลังจากนี้ช่วงปิดฤดูกาลฟุตบอลยุโรปอาจจะรวบยอดทีเดียวเป็นอาทิตย์ละครั้งเลยนะครับ ตอนตามก็มาตามทีเดียว กดติดตาวไว้ แล้วมีอะไรก็มาไล่ดูกันเป็นวันๆ แบบนั้นก็สะดวกดีนะครับ แล้วเดี๋ยวเปิดฤดูกาลหน้าเดี๋ยวขอคิดอีกทีว่าจะเอายังไงดีให้ไม่หนักกันทั้งสองฝ่าย เนาะ

FIFA International Friendlies - King's Cup 2019 (Thairath TV + TrueID)
8 Sat 15.30 | [3rd Place Playoffs] Thailand - India
8 Sat 19.45 | [Final] Curacao - Vietnam

FIFA International Friendlies U23 - Merlion Cup
9 Sun 19.45 | [Final] Singapore - Thailand (PPTV HD 36)

2019 MLS Regular Season
9 Sun 02.30 | San Jose Earthquakes - FC Dallas (beIN Sports 3)
9 Sun 06.30 | Philadelphia Union - New York Red Bulls (beIN Sports 1)
9 Sun 08.00 | Colorado Rapids - Minnesota United (beIN Sports 4)

FIFA Women's World Cup 2019 France - Group Stage (beIN Sports 4)
8 Sat 20.00 | Germany - China
8 Sat 23.00 | Spain - South Africa
9 Sun 02.00 | Norway - Nigeria
9 Sun 18.00 | Australia - Italy
9 Sun 20.30 | Brazil - Jamaica
9 Sun 23.00 | England - Scotland
10 Mon 23.00 | Argentina - Japan
11 Tue 02.00 | Canada - Cameroon

2019 Snooker Thailand Ranking Circuit: Chiang Mai Cup
8 Sat 15.30 | Final (True4U)

2019 FIVB Men's Volleyball Nations League - Week 2 (13Family)
8 Sat 22.00 | Brazil - China (13Family)
9 Sun 22.00 | France - USA (13Family)

2019 BWF World Tour Super 300: Australian Open (TrueSport 7,HD)
8 Sat 10.00 | Semifinals (TrueSport 7,HD3)
9 Sun 10.00 | Finals (TrueSport 7,HD3)

2019 ITF Grand Slam: Roland Garros
8 Sat 19.30 | Day 14 - Women's Single Final (Fox Sports 1)
9 Sun 16.30 | Day 15 - Men's Single Final (Fox Sports 1)

2019 Golf PGA Tour: Canadian Open (Golf Channel Thailand / Golf Plus / @PGA_Tour Twitter)
8 Sat 19.30 | Round 3 - Morning Session
9 Sun 00.00 | Round 3 - Afternoon Session
9 Sun 19.30 | Round 4 - Morning Session
10 Mon 00.00 | Round 4 - Afternoon Session

2019 Golf European Tour Unofficial Event: GolfSixes Cascais (Golf Channel Thailand / Golf Plus)
8 Sat 17.30 | Knockout Rounds

2019 Golf PGA Tour Champions: Japan Championship (Golf Channel Thailand / Golf Plus)
8 Sat 11.30 | Round 2
9 Sun 11.30 | Round 3

2019 Golf LPGA Tour: Atlantic City (Fox Sports 3)
9 Sun 02.00 | Round 2
10 Mon 02.00 | Round 3

2019 NBA Finals (TrueSport HD / NBA on AIS Play / MonoPlus)
11 Tue 08.00 | Golden State Warriors @ Toronto Raptors

2019 MLB Regular Season (Fox Sports 2)
9 Sun 06.00 | Los Angeles Dodgers @ San Francisco Giants
10 Mon 06.00 | St. Louis Cardinals @ Chicago Cubs

2019 IndyCar Series: Fort Worth Grand Prix (Fox Sports 3)
9 Sun 07.00 | Main Race

2019 Thailand Super Series: Race 2 - Buriram International Circuit (TrueSport HD)
8 Sat 13.00 | Race 1
9 Sun 12.30 | Race 2

2019 FIA Formula One World Championship: Canadian Grand Prix (Fox Sports 2)
8 Sat 22.00 | Free Practice
9 Sun 01.00 | Qualifying
10 Mon 01.00 | Main Race

2019 W-Series Racing: Misano World (Fox Sports 3)
8 Sat 16.00 | Qualifying
8 Sat 20.45 | Main Race

2019 FIM World SuperBike Championship: Spanish Round (Fox Sports 2)
8 Sat 16.00 | SuperPole Round
8 Sat 19.00 | SuperBike - Race 1
9 Sun 16.00 | SuperPole Race
9 Sun 17.15 | SuperSports Race
9 Sun 19.00 | SuperBike - Race 2

2019 FIM MXGP World Championship: Russia (Fox Sports 3)
9 Sun 17.00 | Race 1
9 Sun 20.00 | Race 2

UFC 238
9 Sun 09.00 | Cejudo vs. Moraes (Fox Sports 1 / ช่อง 8 เข้ารายการ 11.30)

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
QianKun
Live & Learn
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

เพศ: ชาย
กระทู้: 59


:: ดู และ จิ้ม ::


« ตอบ #1666 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2562, 15:24 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

ขอเสริมนะครับ

บันทึกการเข้า
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 726


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1667 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2562, 18:10 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

ขอเสริมนะครับ
บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 726


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1668 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2562, 18:13 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันจันทร์ที่ 10 มิถุนายน - วันอาทิตย์ที่ 16 มิถุนายน 2562
สรุปหลังจากไปนั่งคิดนอนคิดตกผลึกมาแพ๊บนึง สรุปว่าช่วงบอลยุโรปปิดฤดูกาล เอาไปทีเดียวอาทิตย์เดียวรู้เรื่อง วางแผนการดูกันได้ยาวๆ ไปเลยละกันจ้า บางรายการ (เช่นบอลไทยลีก เจลีก) ที่ทางทรูวิชั่นส์เขายังไม่ได้จิ้มว่าคู่ไหนจะลงช่องไหนก็เอาแต่เวลาไปก่อน เดี๋ยวช่องพอเขาเปิดข้อมูลแล้วค่อยมาเติมอีกที เอาไว้ฤดูกาลบอลยุโรปเปิดแล้วค่อยว่ากันอีกที โอเคเนาะ ช่วงสัปดาห์นี้ฟุตบอลหญิงชิงแชมป์โลกยังแข่งกันต่อ ทีมไทยจะลงสนามคืนวันอังคารเช้าวันพุธนี้ ติดตามกันได้ มี 2 ช่องให้เลือกชมกัน รายการอื่นๆ บอลลีกก็จะมีเฉพาะไทยลีกกับเจลีกเตะกัน กีฬาอื่นๆ เทนนิสเข้าช่วงคอร์ทหญ้าแล้วก่อนไป Wimbledon (แต่ไม่มีถ่ายทอดสดนะครับ เช็คให้แล้ว 3 เจ้าทั้งทรูวิชั่นส์ ฟ็อกซ์ บีอิน) NBA Finals จะจบในเกม 5 เลยหรือเปล่า เดี๋ยวตามกันได้ กอล์ฟมีรายการใหญ่ US Open ฝ่ายชายนะครับ วอลเลย์บอลเนชั่นส์ลีกก็ยังแข่งกันเหมือนเดิม ที่เหลือก็ตามนี้โลด
**รอการเพิ่มเติมโปรแกรมการแข่งขัน - ยังทำไม่เสร็จ**

FIFA Women's World Cup 2019 France (beIN Sports 4)
10 Mon 23.00 | Argentina - Japan
11 Tue 02.00 | Canada - Cameroon
11 Tue 20.00 | New Zealand - Netherlands
11 Tue 23.00 | Chile - Sweden
12 Wed 02.00 | USA - Thailand (PPTV HD 36 ร่วมถ่ายทอดสด)
12 Wed 20.00 | Nigeria - South Korea
12 Wed 23.00 | Germany - Spain
13 Thr 02.00 | France - Norway
13 Thr 23.00 | Australia - Brazil
14 Fri 02.00 | South Africa - China
14 Fri 20.00 | Japan - Scotland
14 Fri 23.00 | Jamaica - Italy
15 Sat 02.00 | England - Argentina
15 Sat 20.00 | Netherlands - Cameroon
16 Sun 02.00 | Canada - New Zealand
16 Sun 20.00 | Sweden - Thailand (PPTV HD 36 ร่วมถ่ายทอดสด)
16 Sun 23.00 | USA - Chile

ไทยลีก 2562 - สัปดาห์ที่ 14
พุธ 12 18.00 | [สัปดาห์ที่ 7] บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด - พีทีที ระยอง
เสาร์ 15 17.45 | สุพรรณบุรี - สมุทรปราการ ซิตี้
เสาร์ 15 18.00 | ตราด - สุโขทัย
เสาร์ 15 19.00 | พีที ประจวบ - สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด
เสาร์ 15 20.00 | นครราชสีมา มาสด้า - ชัยนาท ฮอร์นบิล
อาทิตย์ 16 18.00 | เชียงใหม่ - พีทีที ระยอง
อาทิตย์ 16 18.00 | ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด - ราชบุรี มิตรผล
อาทิตย์ 16 19.00 | การท่าเรือ - บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
อาทิตย์ 16 19.00 | ชลบุรี - เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด

ไทยลีก 2 2562 - สัปดาห์ที่ 16
เสาร์ 15 17.45 | ขอนแก่น - เกษตรศาสตร์
เสาร์ 15 18.00 | อุดรธานี - ไทยยูเนียน สมุทรสาคร
เสาร์ 15 19.00 | อยุธยา - ไทยฮอนด้า
เสาร์ 15 19.00 | อาร์มี่ ยูไนเต็ด - บีจี ปทุม ยูไนเต็ด
เสาร์ 15 20.00 | อุบล ยูไนเต็ด - โปลิศ เทโร
อาทิตย์ 16 18.00 | ราชนาวี - หนองบัว พิชญ
อาทิตย์ 16 18.00 | ระยอง - ลำปาง
อาทิตย์ 16 19.00 | เอ็มโอเอฟ ศุลกากร - เจแอล เชียงใหม่ ยูไนเต็ด
อาทิตย์ 16 19.00 | ศรีสะเกษ - แอร์ฟอร์ซ ยูไนเต็ด

2019 J-League
(ยังไม่ประกาศคู่ถ่ายทอดสด)

2019 FIVB Women's Volleyball Nations League - Week 4
11 Tue 13.30 | Thailand - Serbia (33HD)
11 Tue 17.00 | Japan - Brazil (13Family)
11 Tue 22.00 | Russia - South Korea (13Family)
12 Wed 13.30 | Thailand - Brazil (33HD)
12 Wed 17.00 | Japan - Serbia (13Family)
12 Wed 22.00 | Bulgaria - Russia (13Family)
13 Thr 01.00 | Italy - South Korea (13Family)
13 Thr 13.30 | Brazil - Serbia (13Family)
13 Thr 17.00 | Japan - Thailand (33HD)
13 Thr 19.00 | China - USA (13Family)
13 Thr 22.00 | South Korea - Bulgaria (13Family)
14 Fri 01.00 | Italy - Russia (13Family)

2019 FIVB Men's Volleyball Nations League - Week 3 (13Family)
14 Fri 21.00 | Japan - Italy (13Family)
15 Sat 22.00 | Brazil - China (13Family)
16 Sun 22.00 | France - USA (13Family)

2019 Golf PGA Tour Majors: US Open (Fox Sports 2)
13 Thr 23.30 | Round 1
14 Fri 23.30 | Round 2
15 Sat 23.00 | Round 3
17 Mon 01.00 | Round 4

2019 Golf LPGA Tour: Belmont (Fox Sports 1)
13 Thr 23.30 | Round 1
14 Fri 23.30 | Round 2
16 Sun 00.00 | Round 3
17 Mon 01.00 | Round 4

2019 NBA Finals (TrueSport HD / NBA on AIS Play / MonoPlus)
11 Tue 08.00 | Golden State Warriors @ Toronto Raptors
14 Fri 08.00 | Torontor Raptors @ Golden State Warriors (If Needed)
17 Mon 07.00 | Golden State Warriors @ Toronto Raptors (If Needed)

2019 MLB Regular Season
11 Tue 06.00 | New York Mets @ New York Yankees (Fox Sports 2)
12 Wed 06.00 | New York Mets @ New York Yankees (Fox Sports 2)
13 Thr 06.00 | Arizona Diamondbacks @ Philadelphia Phillies (Fox Sports 2)
14 Fri 07.00 | New York Yankees @ Chicago White Sox (Fox Sports 1)
15 Sat 06.00 | Los Angeles Angels @ Tampa Bay Rays (Fox Sports 1)
16 Sun 06.00 | New York Yankees @ Chicago White Sox (Fox Sports 1)

2019 FIM MotoGP World Championship: Catalunya Grand Prix (Fox Sports 1 / PPTV HD 36 ร่วมถ่ายทอดสดวันจริง)
14 Fri 14.00, 18.00 | Free Practice
15 Sat 14.00 | Free Practice
15 Sat 17.00 | Qualifying
16 Sun 16.00 | Main Race - Moto3
16 Sun 17.20 | Main Race - Moto2
16 Sun 19.00 | Main Race - MotoGP

2019 FIM MXGP World Championship: Latvia (Fox Sports 3)
16 Sun 17.00 | Race 1
16 Sun 20.00 | Race 2

Top Rank Boxing on ESPN
16 Sun 08.00 | Tyson Fury vs. Tom Schwarz (PPTV HD 36)

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 726


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1669 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2562, 04:57 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันศุกร์ที่ 14 มิถุนายน - วันจันทร์ที่ 17 มิถุนายน 2562
ตอนแรกก็ว่าจะไม่มาแล้วแหละ แต่เห็นทาง PPTV ประกาศว่าได้ลิขสิทธิ์โคปา อเมริกา มาแล้ว แล้วเขาขอให้ช่วยประชาสัมพันธ์เยอะๆ ก็จัดไปตามนี้ครับ ช่วยๆ กันเปิดไปชมด้วย เวลาไม่ถึงกับโหดร้ายมาก พอจะชมกันได้ครับ ส่วนโปรแกรมอื่นๆ ยกจากอันที่แล้วมาเลยนะ ไทยลีกกับเจลีกได้คู่และช่องครบแล้ว ตามนี้เลยจ้า

FIFA Women's World Cup 2019 France (beIN Sports 4)
13 Thr 23.00 | Australia - Brazil
14 Fri 02.00 | South Africa - China
14 Fri 20.00 | Japan - Scotland
14 Fri 23.00 | Jamaica - Italy
15 Sat 02.00 | England - Argentina
15 Sat 20.00 | Netherlands - Cameroon
16 Sun 02.00 | Canada - New Zealand
16 Sun 20.00 | Sweden - Thailand (PPTV HD 36 ร่วมถ่ายทอดสด)
16 Sun 23.00 | USA - Chile
17 Mon 23.00 | China - Spain (beIN Sports 2)
17 Mon 23.00 | South Africa - Germany
18 Tue 02.00 | Nigeria - France
18 Tue 02.00 | South Korea - Norway (beIN Sports 2)

ไทยลีก 2562 - สัปดาห์ที่ 14
เสาร์ 15 17.45 | สุพรรณบุรี - สมุทรปราการ ซิตี้ (TrueSport 2,HD2)
เสาร์ 15 18.00 | ตราด - สุโขทัย (True4U)
เสาร์ 15 19.00 | พีที ประจวบ - สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด (TrueSport HD3)
เสาร์ 15 20.00 | นครราชสีมา มาสด้า - ชัยนาท ฮอร์นบิล (TrueSport 2,HD2)
อาทิตย์ 16 18.00 | เชียงใหม่ - พีทีที ระยอง (True Music TrueVisions 357)
อาทิตย์ 16 18.00 | ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด - ราชบุรี มิตรผล (TrueSport HD3)
อาทิตย์ 16 19.00 | การท่าเรือ - บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด (TrueSport HD2 / True4U)
อาทิตย์ 16 19.00 | ชลบุรี - เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด (TrueSport 2)

ไทยลีก 2 2562 - สัปดาห์ที่ 16
เสาร์ 15 17.45 | ขอนแก่น - เกษตรศาสตร์ (TrueSport 6)
เสาร์ 15 18.00 | อุดรธานี - ไทยยูเนียน สมุทรสาคร (True Spark Jump! TrueVisions 445)
เสาร์ 15 19.00 | อยุธยา - ไทยฮอนด้า (TrueSport 5)
เสาร์ 15 19.00 | อาร์มี่ ยูไนเต็ด - บีจี ปทุม ยูไนเต็ด (TrueSport 7)
เสาร์ 15 20.00 | อุบล ยูไนเต็ด - โปลิศ เทโร (TrueSport 6)
อาทิตย์ 16 18.00 | ราชนาวี - หนองบัว พิชญ (TrueSport 6)
อาทิตย์ 16 18.00 | ระยอง - ลำปาง (TrueSport 7)
อาทิตย์ 16 19.00 | เอ็มโอเอฟ ศุลกากร - เจแอล เชียงใหม่ ยูไนเต็ด (TrueSport 5)
อาทิตย์ 16 19.00 | ศรีสะเกษ - แอร์ฟอร์ซ ยูไนเต็ด (True Spark Jump! TrueVisions 445)

2019 J-League
14 Fri 17.00 | Kawasaki Frontale - Consadole Sapporo (TrueSport HD2)
15 Sat 17.00 | Oita Trinita - Nagota Grampus (TrueSport 5)
15 Sat 17.00 | FC Tokyo - Vissel Kobe (TrueSport 7,HD)

Copa America 2019 Brazil (PPTV HD 36)
15 Sat 07.30 | Brazil - Bolivia
16 Sun 02.00 | Venezuela - Peru
16 Sun 05.00 | Argentina - Columbia
17 Mon 02.00 | Paraguay - Qatar
17 Mon 05.00 | Uruguay - Ecuador

2019 FIVB Women's Volleyball Nations League - Week 4
13 Thr 22.00 | South Korea - Bulgaria (13Family)
14 Fri 01.00 | Italy - Russia (13Family)

2019 FIVB Men's Volleyball Nations League - Week 3 (13Family)
14 Fri 21.00 | Japan - Italy (13Family)
15 Sat 22.00 | Brazil - China (13Family)
16 Sun 22.00 | France - USA (13Family)

2019 Golf PGA Tour Majors: US Open (Fox Sports 2)
13 Thr 23.30 | Round 1
14 Fri 23.30 | Round 2
15 Sat 23.00 | Round 3
17 Mon 01.00 | Round 4

2019 Golf LPGA Tour: Belmont (Fox Sports 1)
13 Thr 23.30 | Round 1
14 Fri 23.30 | Round 2
16 Sun 00.00 | Round 3
17 Mon 01.00 | Round 4

2019 NBA Finals (TrueSport HD / NBA on AIS Play / MonoPlus)
14 Fri 08.00 | Torontor Raptors @ Golden State Warriors
17 Mon 07.00 | Golden State Warriors @ Toronto Raptors (If Needed)

2019 MLB Regular Season
14 Fri 07.00 | New York Yankees @ Chicago White Sox (Fox Sports 1)
15 Sat 06.00 | Los Angeles Angels @ Tampa Bay Rays (Fox Sports 1)
16 Sun 06.00 | New York Yankees @ Chicago White Sox (Fox Sports 1)
17 Mon 06.00 | Chicago Cubs @ Los Angeles Dodgers (Fox Sports 1)

2019 FIM MotoGP World Championship: Catalunya Grand Prix (Fox Sports 1 / PPTV HD 36 ร่วมถ่ายทอดสดวันจริง)
14 Fri 14.00, 18.00 | Free Practice
15 Sat 14.00 | Free Practice
15 Sat 17.00 | Qualifying
16 Sun 16.00 | Main Race - Moto3
16 Sun 17.20 | Main Race - Moto2
16 Sun 19.00 | Main Race - MotoGP

2019 FIM MXGP World Championship: Latvia (Fox Sports 3)
16 Sun 17.00 | Race 1
16 Sun 20.00 | Race 2

Top Rank Boxing on ESPN
16 Sun 08.00 | Tyson Fury vs. Tom Schwarz (PPTV HD 36)

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 726


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1670 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2562, 23:28 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันจันทร์ที่ 17 - วันอาทิตย์ที่ 23 มิถุนายน 2562
สัปดาห์นี้ไม่ผิดเดือนแล้วนะครับ (ฮา) เรามีกีฬาให้ดูเยอะ บอลนึกว่าจะไม่มีๆ เอ้าดันมีโคปา อเมริกา กับบอลโลกหญิงให้ดูกันเพียบเลย สุดสัปดาห์นี้ CAF African Cup of Nations ก็เริ่มแล้วนะครับ ไม่ต้องหลับไม่ต้องนอนกันล่ะ กีฬาอื่นๆ VNL ยังเหลืออีกสัปดาห์นึงนะครับ เทนนิสยังเป็นช่วงอุ่นเครื่องก่อนไป Wimbledon แต่สัปดาห์นี้มีถ่ายทอดสดละเพราะประเภทชายเป็นรายการ 500 ถึงสองรายการแข่งพร้อมกัน แถมรายการ WTA อีกหนึ่งรายการด้วย ดูกันตาแฉะไปเลย คอมอเตอร์สปอร์ตช่วงสุดสัปดาห์มีให้ดูกัน 6 รายการไปเลยนะครับ อ่ะตามนี้โลด

FIFA Women's World Cup 2019 France (beIN Sports 4)
17 Mon 23.00 | China - Spain (beIN Sports 2)
17 Mon 23.00 | South Africa - Germany
18 Tue 02.00 | Nigeria - France
18 Tue 02.00 | South Korea - Norway (beIN Sports 2)
19 Wed 02.00 | Italy - Brazil
19 Wed 02.00 | Jamaica - Australia (beIN Sports 2)
20 Thr 02.00 | Scotland - Argentina (beIN Sports 2)
20 Thr 02.00 | Japan - England
20 Thr 23.00 | Netherlands - Canada
20 Thr 23.00 | Cameroon - New Zealand
21 Fri 02.00 | Sweden - USA (beIN Sports 2)
21 Fri 02.00 | Thailand - Chile (beIN Sports 4 / PPTV HD 36)

Copa America 2019 Brazil (PPTV HD 36) *โปรแกรมในนัดสุดท้ายของรอบแบ่งกลุ่มรอการยืนยันคู่ถ่ายทอดสดอีกครั้ง
18 Tue 06.00 | Japan - Chile
19 Wed 04.30 | Bolivia - Peru
19 Wed 07.30 | Brazil - Venezuela
20 Thr 04.30 | Colombia - Qatar
20 Thr 07.30 | Argentina - Paraguay
21 Fri 06.00 | Uruguay - Japan
22 Sat 06.00 | Ecuador - Chile
23 Sun 02.00 | Peru - Brazil
23 Sun 02.00 | Bolivia - Venezuela
24 Mon 02.00 | Qatar - Argentina
24 Mon 02.00 | Colombia - Paraguay
25 Tue 06.00 | Chile - Uruguay
25 Tue 06.00 | Ecuador - Japan

CAF Africa Cup of Nations Egypt 2019 (beIN Sports 2)
22 Sat 03.00 | Egypt - Zimbabwe
22 Sat 21.30 | DR Congo - Uganda
23 Sun 00.00 | Nigeria - Burundi
23 Sun 03.00 | Guinea - Madagascar
23 Sun 21.30 | Morocco - Namibia
24 Mon 00.00 | Senegal - Tanzania
24 Mon 03.00 | Algeria - Kenya

2019 AFC Champions League - Round of 16 - 1st Leg
18 Tue 17.00 | Kashima Antlers - Sanfrecce Hiroshima (Fox Sports 1 / Bugaboo.tv)
18 Tue 19.00 | Guangzhou Evergrande - Shandong Luneng (Fox Sports 1 / Bugaboo.tv)
19 Wed 17.30 | Urawa Reds - Ulsan Hyundai (Fox Sports 2 / Bugaboo.tv)
19 Wed 19.00 | Shanghai SIPG - Jeonbuk Hyundai Motors (Fox Sports 1 / Bugaboo.tv)

2019 AFC Cup - ASEAN Zonal Semifinals 1st Leg
18 Tue 18.30 | Ceres Negros - Hanoi FC (Fox Sports 2)
19 Wed 17.00 | Becamex Binh Duong - PSM Makassar (Fox Sports 1)

ไทย เอฟเอ คัพ 2562 รอบ 32 ทีมสุดท้าย
พุธ 19 19.00 | บีจี ปทุม ยูไนเต็ด - ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด (TrueSport 2,HD3)

ไทยลีก 2562 - สัปดาห์ที่ 15 (รอยืนยันช่องทางถ่ายทอดสดทุกคู่อีกครั้ง)
เสาร์ 22 17.45 | เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด - ตราด (True4U)
เสาร์ 22 18.00 | ราชบุรี มิตรผล - ประจวบ
เสาร์ 22 19.00 | สุโขทัย - นครราชสีมา มาสด้า
เสาร์ 22 20.00 | บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด - เชียงใหม่
อาทิตย์ 23 18.00 | ชัยนาท ฮอร์นบิล - ชลบุรี
อาทิตย์ 23 18.00 | พีทีที ระยอง - ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด (True4U)
อาทิตย์ 23 19.00 | สมุทรปราการ ซิตี้ - การท่าเรือ
อาทิตย์ 23 19.00 | สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด - สุพรรณบุรี

ไทยลีก 2 2562 - สัปดาห์ที่ 15 (รอยืนยันช่องทางถ่ายทอดสดทุกคู่อีกครั้ง)
เสาร์ 22 17.45 | เกษตรศาสตร์ - อยุธยา ยูไนเต็ด
เสาร์ 22 18.00 | แอร์ฟอร์ซ ยูไนเต็ด - ราชนาวี
เสาร์ 22 19.00 | โปลิศ เทโร - อาร์มี่ ยูไนเต็ด
เสาร์ 22 19.00 | หนองบัว พิชญ - ขอนแก่น
เสาร์ 22 20.00 | ไทยฮอนด้า - อุดรธานี
อาทิตย์ 23 18.00 | เจแอล เชียงใหม่ ยูไนเต็ด - ระยอง
อาทิตย์ 23 18.00 | ไทยยูเนียน สมุทรปราการ - อุบล ยูไนเต็ด
อาทิตย์ 23 19.00 | บีจี ปทุม ยูไนเต็ด - ศรีสะเกษ
อาทิตย์ 23 19.00 | ลำปาง - เอ็มโอเอฟ ศุลกากร ยูไนเต็ด

2019 J-League (รอการยืนยันคู่และช่องถ่ายทอดสด)

2019 ATP Tour 500: Halle (True Tennis HD)
17 Mon 17.00 | Round 1
18 Tue 17.00 | Round 1
19 Wed 17.00 | Round 2
20 Thr 17.00 | Round 2
21 Fri 17.00 | Quarterfinals
22 Sat 18.00 | Semifinals
23 Sun 18.00 | Final

2019 ATP Tour 500: Queen's Club (TrueSport HD)
17 Mon 18.00 | Round 1
18 Tue 18.00 | Round 1
19 Wed 18.00 | Round 2
20 Thr 18.00 | Round 2
21 Fri 18.00 | Quarterfinals
22 Sat 19.00 | Semifinals
23 Sun 19.30 | Final

2019 WTA Tour Premier: Birmingham (TrueSport HD2 - รอการยืนยันช่องถ่ายทอดสดในวันเสาร์และอาทิตย์อีกครั้ง)
18 Tue 17.30 | Round 1
19 Wed 17.30 | Round 1
20 Thr 17.30 | Round 2
21 Fri 17.30 | Quarterfinals
22 Sat 17.30 | Semifinals
23 Sun 19.30 | Final

2019 FIVB Women's Volleyball Nations League - Week 5
18 Tue 11.30 | Japan - Poland (13Family)
18 Tue 15.00 | South Korea - Dominican Republic (13Family)
18 Tue 18.00 | Netherlands - Thailand (33HD)
18 Tue 21.00 | Russia - USA (13Family)
18 Tue 23.00 | Turkey - Belgium (13Family)
19 Wed 11.30 | Poland - Dominican Republic (13Family)
19 Wed 15.00 | South Korea - Japan (13Family)
19 Wed 21.00 | Russia - Thailand (33HD)
19 Wed 23.00 | Turkey - Italy (13Family)
20 Thr 11.30 | Japan - Dominican Republic (13Family)
20 Thr 15.00 | South Korea - Poland (13Family)
20 Thr 18.00 | Thailand - USA (33HD)
20 Thr 23.00 | Turkey - Brazil (13Family)

2019 FIVB Men's Volleyball Nations League - Week 4 (13Family)
21 Fri 18.00 | France - Australia (13Family)
22 Sat 08.00 | USA - Japan (13Family)
23 Sun 21.00 | Iran - France (13Family)

2019 Golf PGA Tour: Greater Hartford (Golf Channel Thailand / Golf Plus / @PGATour Twitter)
21 Fri 02.00 | Round 1 - Afternoon Session
22 Sat 02.00 | Round 2 - Afternoon Session
23 Sun 00.00 | Round 3 - Afternoon Session
24 Mon 00.00 | Round 4 - Afternoon Session

2019 Golf European Tour: Munchen (Golf Channel Thailand / Golf Plus)
20 Thr 16.30, 20.30 | Round 1
21 Fri 16.30, 20.30 | Round 2
22 Sat 19.00 | Round 3
23 Sun 17.30 | Round 4

2019 Golf LPGA Tour Majors: Women's LPGA Championship (Fox Sports 2)
21 Fri 05.00 | Round 1
22 Sat 05.00 | Round 2
23 Sun 02.00 | Round 3
24 Mon 02.00 | Round 4

2019 FIA Formula One World Championship: Grand Prix de France (Fox Sports 1)
21 Fri 16.00, 20.00 | Free Practice
22 Sat 17.00 | Free Practice
22 Sat 20.00 | Qualifying
23 Sun 20.00 | Main Race

2018-19 FIA Formula E Championship: Swiss ePrix (Fox Sports 3)
22 Sat 14.00 | Free Practice 1
22 Sat 16.15 | Free Practice 2
22 Sat 18.15 | Qualifying
22 Sat 22.00 | Main Race (Thairath TV Youtube ร่วมถ่ายทอดสด)

2019 FIM World SuperBike Championship: Misano (Fox Sports 2)
22 Sat 16.00 | SuperPole 1
22 Sat 18.30 | SuperBike 1000 Race 1
23 Sun 16.00 | SuperPole 2
23 Sun 17.15 | SuperSports 600
23 Sun 19.00 | SuperBike 1000 Race 2
23 Sun 20.00 | SuperSports 300

2019 FIM MXGP World Championship: Germany (Fox Sports 3)
23 Sun 18.00 | Race 1
23 Sun 21.00 | Race 2

2019 FIA GT World Challenge Asia: Suzuka (Fox Sports 2)
22 Sat 13.30 | Race 1
23 Sun 07.00 | Race 2

2019 IndyCar Series: Road America (Fox Sports 1)
23 Sun 23.00 | Main Race

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 726


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1671 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2562, 06:17 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันจันทร์ที่ 24 - วันอาทิตย์ที่ 30 มิถุนายน 2562
วันนี้โปรแกรมเราเยอะอีกละ ดูกันเข้าไป ทั้งบอลทวีป บอลโลกหญิง กีฬาอื่นๆ ก็มีเยอะเหมือนเคยนะครับ ตามนี้เลยจ้า

FIFA Women's World Cup 2019 France (beIN Sports 4)
24 Mon 23.00 | Spain - USA
25 Tue 02.00 | Sweden - Canada
25 Tue 23.00 | Italy - China
26 Wed 02.00 | Netherlands - Japan
----------------------------------------------
โปรแกรมในรอบ 8 ทีม (เริ่ม 28 มิถุนายน จะแจ้งเมื่อได้คู่แข่งขันครบแล้ว)

Copa America 2019 Brazil (PPTV HD 36)
25 Tue 06.00 | Chile - Uruguay
25 Tue 06.00 | Ecuador - Japan (PPTV Online)
-----------------------------------------
โปรแกรมในรอบ 8 ทีม (เริ่ม 28 มิถุนายน จะแจ้งเมื่อได้คู่แข่งขันครบแล้ว)

CAF Africa Cup of Nations Egypt 2019 (beIN Sports 2)
24 Mon 21.30 | Cote d'Ivoire - South Africa
25 Tue 00.00 | Tunisia - Angola
25 Tue 03.00 | Mali - Mauritania
26 Wed 00.00 | Cameroon - Guinea Bissau
26 Wed 03.00 | Ghana - Benin
26 Wed 21.30 | Nigeria - Guinea
27 Thr 00.00 | Uganda - Zimbabwe
27 Thr 03.00 | Egypt - DR Congo
27 Thr 21.30 | Madagascar - Burundi
28 Fri 00.00 | Senegal - Algeria
28 Fri 03.00 | Kenya - Tanzania
28 Fri 21.30 | Tunisia - Mali
29 Sat 00.00 | Morocco - Cote d'Ivoire
29 Sat 03.00 | South Africa - Namibia
29 Sat 21.30 | Mauritania - Angola
30 Sun 00.00 | Cameroon - Ghana
30 Sun 03.00 | Benin - Guinea Bissau
----------------------------------------
รอการยืนยันช่องถ่ายทอดสดในเกมที่ 3 ของรอบแบ่งกลุ่มทาง beIN Sports อีกครั้ง

2019 AFC Champions League - Round of 16 - 2nd Leg
25 Tue 17.00 | Sanfrecce Hiroshima (0-1) Kashima Antlers (Fox Sports 3 / Bugaboo.tv)
25 Tue 18.30 | Shandong Luneng (1-2) Guangzhou Evergrande (Fox Sports 1 / Bugaboo.tv)
26 Wed 17.00 | Jeonbuk Hyundai Motors (1-1) Shanghai SIPG (Fox Sports 3 / Bugaboo.tv)
26 Wed 18.00 | Ulsan Hyundai (2-1) Urawa Reds (Fox Sports 1 / Bugaboo.tv)

2019 AFC Cup - ASEAN Zonal Semifinals 2nd Leg
25 Tue 19.00 | Hanoi FC (1-1) Ceres Negros (Fox Sports 2)
26 Wed 15.00 | PSM Makassar (0-1) Becamex Binh Duong (Fox Sports 2)

2019 AFC Cup - East Asia Group Stage Matchday 6
26 Wed 19.00 | Hang Yuan FC - Wofoo Tai Po (Fox Sports 2)

ไทยลีก 2562 - สัปดาห์ที่ 16 (รอการยืนยันช่องถ่ายทอดสดอีกครั้ง)
เสาร์ 29 17.45 | ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด - สุโขทัย
เสาร์ 29 18.00 | นครราชสีมา มาสด้า - พีทีที ระยอ
เสาร์ 29 19.00 | เชียงใหม่ - สมุทรปราการ ซิตี้
เสาร์ 29 20.00 | สุพรรณบุรี - ชัยนาท ฮอร์นบิล
อาทิตย์ 30 18.00 | พีที ประจวบ - เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
อาทิตย์ 30 18.00 | ตราด - ราชบุรี มิตรผล
อาทิตย์ 30 19.00 | ชลบุรี - บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
อาทิตย์ 30 19.00 | การท่าเรือ - สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด

ไทยลีก 2 2562 - สัปดาห์ที่ 18
เสาร์ 29 17.45 | ศรีสะเกษ - หนองบัว พิชญ
เสาร์ 29 18.00 | อุบล ยูไนเต็ด - ไทยฮอนด้า
เสาร์ 29 19.00 | อุดรธานี - ไทยฮอนด้า
เสาร์ 29 19.00 | ขอนแก่น - เจแอล เชียงใหม่ ยูไนเต็ด
เสาร์ 29 20.00 | อยุธยา ยูไนเต็ด - ไทยยูเนียน สมุทรสาคร
อาทิตย์ 30 18.00 | อาร์มี่ ยูไนเต็ด - เกษตรศาสตร์
อาทิตย์ 30 18.00 | ราชนาวี - ลำปาง
อาทิตย์ 30 19.00 | เอ็มโอเอฟ ศุลกากร ยูไนเต็ด - โปลิศ เทโร
อาทิตย์ 30 19.00 | ระยอง - บีจี ปทุม ยูไนเต็ด

2019 J-League
รอการยืนยันคู่ถ่ายทอดสด

2019 FIVB Men's Volleyball Nations League - Week 5 (13Family)
รอการยืนยันคู่ถ่ายทอดสด

2019 WTA Tour Premier: Eastbourne (True Tennis HD)
24 Mon 17.00 | Round 1
25 Tue 17.00 | Round 2
26 Wed 17.00 | Round 3
27 Thr 17.00 | Quarterfinals
28 Fri 17.00 | Semifinals
29 Sat 19.00 | Final*รอยืนยันเวลาอีกครั้ง

2019 Snooker World Cup (TrueSport 7,HD,HD2)
24 Mon 11.00, 13.30, 18.30, 21.00 | Group Stage 1
25 Tue 11.00, 13.30, 18.30, 21.00 | Group Stage 2
26 Wed 11.00, 13.30, 18.30, 21.00 | Group Stage 3
27 Thr 11.00, 13.30, 18.30, 21.00 | Group Stage 4
28 Fri 11.00, 13.30, 18.30, 21.00 | Group Stage 5
29 Sat 11.00, 13.30, 18.30, 21.00 | Quarterfinals
30 Sun 11.00, 13.30 | Semifinals
30 Sun 18.30 | Final

2019 Golf PGA Tour: Detroit (Golf Channel Thailand / Golf Plus / @PGATour Twitter)
28 Fri 02.00 | Round 1 - Afternoon Session
29 Sat 02.00 | Round 2 - Afternoon Session
30 Sun 00.00 | Round 3 - Afternoon Session
1 Mon 00.00 | Round 4 - Afternoon Session

2019 Golf PGA Development Tour: Utah Championship (Golf Channel Thailand / Golf Plus)
28 Fri 05.00 | Round 1 - Afternoon Session
29 Sat 05.00 | Round 2 - Afternoon Session
30 Sun 05.00 | Round 3 - Afternoon Session
1 Mon 05.00 | Round 4 - Afternoon Session

2019 Golf European Tour: Andalusia Masters (Golf Channel Thailand / Golf Plus)
27 Thr 17.00, 21.00 | Round 1
28 Fri 17.00, 21.00 | Round 2
29 Sat 19.00 | Round 3
30 Sun 18.30 | Round 4

2019 Golf PGA Tour Champions Majors: US Senior Open Championship (Fox Sports 2)
28 Fri 02.00 | Round 1
29 Sat 02.00 | Round 2
30 Sun 02.00 | Round 3
1 Mon 01.00 | Round 4

2019 Golf LPGA Tour: Arkansas Championship (Fox Sports 1)
28 Fri 23.00 | Round 1
30 Sun 02.00 | Round 2
1 Mon 02.00 | Round 3

2018-19 FIA Formula 1 World Championship: Austrian Grand Prix (Fox Sports 1)
28 Fri 16.00, 20.00 | Free Practice
29 Sat 17.00 | Free Practice
29 Sat 20.00 | Qualifying
30 Sun 20.00 | Main Race

2019 FIM MotoGP World Championship: TT Assen (Fox Sports 2 / PPTV HD 36 ร่วมถ่ายทอดสดวันแข่งขันจริง)
28 Fri 14.00, 18.30 | Free Practice
29 Sat 14.00 | Free Practice
29 Sun 17.00 | Qualifying
30 Sun 16.00 | Main Race - Moto3
30 Sun 17.20 | Main Race - Moto2
30 Sun 19.00 | Main Race - MotoGP

2019 FIA GT World Challenge Europe: Misano
30 Sun 00.45 | Race 1 (GT Series Livestream)
30 Sun 19.00 | Race 2 (Fox Sports 3)

2019 FIM Asia Road Racing Championship: Suzuka (Fox Sports 3)
29 Sat 11.00 | Race 1
30 Sun 11.00 | Race 2

2019 MLB Regular Season
25 Tue 06.00 | Toronto Blue Jays @ New York Yankees (Fox Sports 2)
26 Wed 06.00 | Toronto Blue Jays @ New York Yankees (Fox Sports 2)
27 Thr 07.00 | Cincinnati Reds @ Los Angeles Angels (Fox Sports 2)
28 Fri 07.30 | Los Angeles Dodgers @ Colorado Rockies (Fox Sports 3)
29 Sat 06.00 | Atlanta Braves @ New York Mets (Fox Sports 3)
30 Sun 07.00 | Seattle Mariners @ Houston Astros (Fox Sports 3)
1 Mon 06.00 | Atlanta Braves @ New York Mets (Fox Sports 3)

UFC Fight Night on ESPN
30 Sun 08.00 | Ngannou vs. Dos Santos (Fox Sports 1)

2019 ITU Triathlon Series: Montreal (Fox Sports 3)
30 Sun 01.30 | Women's Race
30 Sun 03.30 | Men's Race

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 726


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1672 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2562, 05:08 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันจันทร์ที่ 1 - วันอาทิตย์ที่ 7 กรกฎาคม 2562
มาถึงครึ่งหลังของปีกันแล้วนะครับ เวลาผ่านไปเร็วเชียว กีฬาของเรายังคงมีให้ดูกันจุใจเหมือนเดิม บอลรายการใหญ่ๆ ตอนนี้งวดเข้ามาละ ทั้งบอลโลกหญิง บอลโคปา อเมริกา เข้ารอบรองชนะเลิศแล้ว รู้แชมป์สัปดาห์นี้ ชิงแชมป์ทวีปแอฟริกาเข้ารอบสองแล้ว VNL หญิงเข้ารอบ Final 6 แล้ว Wimbledon สัปดาห์นี้ก็เริ่มแล้ว แล้วก็มีกีฬาอื่นๆ อีกเพียบ ตามนี้ไปเลยจ้ายาวๆ

FIFA Women's World Cup 2019 France (beIN Sports 4 / PPTV HD 36)
3 Wed 02.00 | [Semifinal] England - USA
4 Thr 02.00 | [Semifinal] Netherlands - Sweden
6 Sat 22.00 | 3rd Place Playoff
7 Sun 22.00 | Final

Copa America 2019 Brazil (PPTV HD 36)
3 Wed 07.30 | [Semifinal] Brazil - Argentina
4 Thr 07.30 | [Semifinal] Chile - Peru
7 Sun 02.00 | 3rd Place Playoff
8 Mon 03.00 | Final

CAF Africa Cup of Nations Egypt 2019
30 Sun 23.00 | Madagascar - Nigeria (beIN Sports 2)
30 Sun 23.00 | Burundi - Guinea (beIN Sports 4)
1 Mon 02.00 | Uganda - Egypt (beIN Sports 2)
1 Mon 02.00 | Zimbabwe - DR Congo (beIN Sports 4)
1 Mon 23.00 | Namibia - Ivory Coast (beIN Sports 2)
1 Mon 23.00 | South Africa - Morocco (beIN Sports 4)
2 Tue 02.00 | Kenya - Senegal (beIN Sports 2)
2 Tue 02.00 | Tanzania - Algeria (beIN Sports 4)
2 Tue 23.00 | Guinea Bissau - Ghana (beIN Sports 1)
2 Tue 23.00 | Benin - Cameroon (beIN Sports 2)
3 Wed 02.00 | Mauritania - Tunisia (beIN Sports 2)
3 Wed 02.00 | Angola - Mali (beIN Sports 3)
----------------------------------------------------------------------
โปรแกรมในรอบ 16 ทีมรอการประกบคู่อีกครั้ง

ไทยลีก 2562 - สัปดาห์ที่ 17 (รอการยืนยันช่องถ่ายทอดสดอีกครั้ง)

ไทยลีก 2 2562 - สัปดาห์ที่ 19 (รอการยืนยันช่องถ่ายทอดสดอีกครั้ง)

2019 J-League (รอการยืนยันคู่และช่องถ่ายทอดสดอีกครั้ง)

2019 FIVB Women's Volleyball Nations League - Final 6 (13Family)
3 Wed 14.00 | USA - Poland
3 Wed 18.30 | China - Turkey
4 Thr 14.00 | Brazil - Poland
4 Thr 18.30 | Italy - Turkey
5 Fri 14.00 | USA - Brazil
5 Fri 18.30 | China - Italy
6 Sat 14.00 | Semifinals 1A - 2B
6 Sat 18.30 | Semifinals 1B - 2A
7 Sun 14.00 | 3rd Place Playoffs
7 Sun 18.30 | Final

2019 ITF Majors: The Championship, Wimbledon (Fox Sports 1,2)
1 Mon 17.00 | Day 1
2 Tue 17.00 | Day 2
3 Wed 17.00 | Day 3
4 Thr 17.00 | Day 4
5 Fri 17.00 | Day 5
6 Sat 17.00 | Day 6 (Fox Sports 1,3)

2019 Golf PGA Tour: Twin Cities (Golf Channel Thailand / Golf Plus / @PGATour Twitter)
รอการยืนยันโปรแกรมถ่ายทอดสด

2019 Golf PGA Development Tour: Findley Lake (Golf Channel Thailand / Golf Plus)
รอยืนยันโปรแกรมถ่ายทอดสด

2019 Golf European Tour: Irish Open (Golf Channel Thailand / Golf Plus)
รอยืนยันโปรแกรมถ่ายทอดสด

2019 Golf LPGA Tour: Thornberry Creek LPGA Classic (Fox Sports 1)
5 Fri 05.30 | Round 1
6 Sat 05.30 | Round 2
7 Sun 04.30 | Round 3
8 Mon 04.30 | Round 4

2019 FIM MotoGP World Championship: Grand Prix of German
5 Fri 14.00, 18.30 | Free Practice (Fox Sports 2)
6 Sat 14.00 | Free Practice (Fox Sports 2)
6 Sat 17.00 | Qualifying (Fox Sports 2)
7 Sun 15.00 | FIM Moto E World Cup (Fox Sports 1)
7 Sun 16.00 | Main Race - Moto3 (Fox Sports 1)
7 Sun 17.20 | Main Race - Moto2 (Fox Sports 1 / PPTV HD 36)
7 Sun 19.00 | Main Race - MotoGP (Fox Sports 1 / PPTV HD 36)

2019 FIA GT World Challenge Asia: Fuji Superspeedway
6 Sat 13.45 | Race 1 (GT Series Livestream - ชมเทปทาง Fox Sports 3 เช้าวันอาทิตย์ 03.00)
7 Sun 11.00 | Race 2 (Fox Sports 3)

2019 FIM World SuperBike Championship: United Kingdom Round
6 Sat 20.00 | SuperBike 1000 - Race 1 (ชมเทปทาง Fox Sports 2 เช้าวันอาทิตย์ เวลา 08.00)
7 Sun 17.00 | SuperBike SuperPole (Fox Sports 2)
7 Sun 18.15 | SuperSports 600 (Fox Sports 2)
7 Sun 20.00 | SuperBike 1000 - Race 2 (Fox Sports 2)
7 Sun 21.15 | SuperSports 300 (Fox Sports 2)

2019 FIM MXGP World Championship: Indonesia - Palembang
7 Sun 12.00 | Race 1 (Fox Sports 2)
7 Sun 15.00 | Race 2 (Fox Sports 3)

2019 MLB Regular Season
1 Mon 06.00 | Atlanta Braves @ New York Mets (Fox Sports 3)
2 Tue 06.00 | Milwaukee Brewers @ Cincinnati Reds (Fox Sports 2)
3 Wed 06.00 | New York Yankees @ New York Mets (Fox Sports 2)
4 Thr 06.00 | New York Yankees @ New York Mets (Fox Sports 2)
5 Fri 06.00 | Boston Red Sox @ Toronto Blue Jays (Fox Sports 3)
6 Sat 06.00 | New York Yankees @ Tampa Bay Rays (Fox Sports 3)
7 Sun 06.00 | Philadelphia Philles @ New York Mets (Fox Sports 3)

UFC 239
7 Sun 09.00 | Jones vs. Santos (Fox Sports 1 / รอการยืนยันการถ่ายทอดทางช่อง Cool

2019 ITU Triathlon Series: Hamburg (Fox Sports 2)
7 Sun 21.30 | Men's Race

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 726


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1673 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2562, 07:54 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันจันทร์ที่ 8 - วันอาทิตย์ที่ 14 กรกฎาคม 2562
พ้นสัปดาห์ของบอลทัวร์นาเมนต์ระดับบิ๊กๆ ไป 3 รายการ (มีถ่ายบ้านเรา 2) เหลือรายการเดียวคือ Africa Cup of Nations นะครับ ก็ยังชมกันได้ต่อไปเรื่อยๆ ส่วนรายการอื่นๆ วิมเบิลดันก็เข้าสู่สัปดาห์ที่สอง จะรู้แชมป์ละ รายการอื่นๆ มีกันประมาณนึงนะครับ (ยกเว้นแฟนบาส NBA Summer League มาแล้ว ถ่ายกันบ้าบอคอแตกมาก 40 กว่าเกม ดูกันตาแฉะ รอบดึกๆ ยันเช้า ใครเป็นแฟนบาส เปิดแช่ช่อง NBA TV ไว้เลยครับ มีบาสให้ดูยาวๆ ตั้งแต่ดึกยันเที่ยงเลย) ตามนี้เลยจ้า

Copa America 2019 Brazil (PPTV HD 36)
8 Mon 03.00 | [Final] Brazil - Peru

CAF Africa Cup of Nations Egypt 2019
8 Mon 02.00 | Algeria - Guinea (beIN Sports 2)
8 Mon 23.00 | Mali - Ivory Coast (beIN Sports 2)
9 Tue 02.00 | Ghana - Tunisia (beIN Sports 2)
-----------------------------------------------------------------------
โปรแกรมของรอบ 8 ทีม จะออกเมื่อได้ผลการประกบคู่ครบแล้ว

2019-20 UEFA Champions League - 1st Qualifying Round 1st Leg
10 Wed 01.00 | FK Suduva - Red Star Belgrade ( https://www.twitch.tv/efootball_by_mainstand )

ไทยลีก 2562 - สัปดาห์ที่ 18
ศุกร์ 12 20.00 | เชียงใหม่ - เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
เสาร์ 13 17.45 | สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด - ชัยนาท ฮอร์นบิล
เสาร์ 13 18.00 | นครราชสีมา มาสด้า - ราชบุรี มิตรผล
เสาร์ 6 19.00 | การท่าเรือ - ชลบุรี
เสาร์ 6 20.00 | สมุทรปราการ ซิตี้ - พีทีที ระยอง
อาทิตย์ 7 18.00 | พีที ประจวบ - บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
อาทิตย์ 7 18.00 | ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด - ตราด
อาทิตย์ 7 19.00 | สุพรรณบุรี - สุโขทัย

ไทยลีก 2 2562 - สัปดาห์ที่ 20
ศุกร์ 12 19.00 | ไทยยูเนียน สมุทรปราการ - โปลิศ เทโร
เสาร์ 13 17.45 | อุดรธานี - เกษตรศาสตร์
เสาร์ 13 18.00 | ราชนาวี - อุบล ยูไนเต็ด
เสาร์ 13 19.00 | ศรีสะเกษ - เอ็มโอเอฟ ศุลกากร ยูไนเต็ด
เสาร์ 13 20.00 | แอร์ฟอร์ซ ยูไนเต็ด - ลำปาง
อาทิตย์ 14 18.00 | ระยอง - หนองบัว พิชญ
อาทิตย์ 14 18.00 | อยุธยา ยูไนเต็ด - ขอนแก่น
อาทิตย์ 14 19.00 | อาร์มี่ ยูไนเต็ด - ไทยฮอนด้า
อาทิตย์ 14 19.00 | บีจี ปทุม ยูไนเต็ด - เจแอล เชียงใหม่ ยูไนเต็ด

2019 J-League
รอยืนยันโปรแกรมถ่ายทอดสด

2019 FIVB Men's Volleyball Nations League - Final 6 (13Family)
11 Thr 04.30 | Brazil - Poland
11 Thr 07.30 | USA - France
12 Fri 05.00 | Iran - Poland
12 Fri 08.00 | Russia - France
13 Sat 05.00 | Brazil - Iran
13 Sat 08.00 | USA - France
14 Sun 05.00 | Semifinals 1A - 2B
14 Sun 18.30 | Semifinals 1B - 2A
15 Mon 03.00 | 3rd Place Playoffs
15 Mon 06.00 | Final

2019 ITF Majors: The Championship, Wimbledon
8 Mon 17.00 | Day 7 (Fox Sports 1,2)
9 Tue 19.00 | Day 8 (Fox Sports 1,2)
10 Wed 19.00 | Day 9 (Fox Sports 1,2)
11 Thr 19.00 | Day 10 (Fox Sports 1)
12 Fri 19.00 | Day 11 (Fox Sports 1)
13 Sat 19.30 | Day 12 (Fox Sports 1)
14 Sun 19.30 | Day 13 (Fox Sports 1)

2019 BWF World Tour Super 300: US Open
ถ่ายทอดสดวันที่ 14 และ 15 กรกฎาคม (ยังไม่ระบุเวลาและช่องถ่ายทอดสด)

2019 Golf PGA Tour: Quad Cities (Golf Channel Thailand / Golf Plus / @PGATour Twitter)
12 Fri 03.00 | Round 1
13 Sat 03.00 | Round 2
14 Sun 02.00 | Round 3
15 Mon 02.00 | Round 4

2019 Golf European Tour: Scottish Open (Golf Channel Thailand / Golf Plus)
11 Thr 16.30, 20.00 | Round 1
12 Fri 16.30, 20.00 | Round 2
13 Sat 21.00 | Round 3
14 Sun 21.00 | Round 4

2019 Golf LPGA Tour: Sylvania (Fox Sports 2)
12 Fri 03.30 | Round 1
13 Sat 03.30 | Round 2
14 Sun 02.00 | Round 3
15 Mon 02.00 | Round 4

2019 FIA Formula One World Championship: British Grand Prix (Fox Sports 2)
12 Fri 16.00, 20.00 | Free Practice
13 Sat 17.00 | Free Practice
13 Sat 20.00 | Qualifying
14 Sun 20.00 | Main Race

2019 FIA Formula E Championship: New York ePrix (Fox Sports 3)
13 Sat 18.30, 21.00 | Free Practice - Race 1
13 Sat 23.00 | Qualifying - Race 1
14 Sun 01.00 | I-Trophy Championship - Race 1
14 Sun 02.00 | Main Race - Race 1
14 Sun 20.00 | Free Practice - Race 2
14 Sun 23.00 | Qualifying - Race 2
15 Mon 01.00 | I-Trophy Championship - Race 2
15 Mon 02.00 | Main Race - Race 2

2019 FIM World SuperBike Championship: United States Round
14 Sun 01.00 | SuperBike SuperPole - Race 1 (Fox Sports 2)
14 Sun 03.30 | SuperBike 1000 - Race 1 (Fox Sports 1)
15 Mon 01.00 | SuperBike SuperPole - Race 1 (Fox Sports 2)
15 Mon 20.00 | SuperBike 1000 - Race 2 (Fox Sports 1)

2019 FIM MXGP World Championship: Indonesia - Semarang
14 Sun 12.00 | Race 1 (Fox Sports 2)
14 Sun 15.00 | Race 2 (Fox Sports 2)

2019 MLB Regular Season
8 Mon 06.00 | MLS All-Star Future Games (Fox Sports 3)
9 Tue 07.00 | Home-Run Derby (Fox Sports 2)
10 Wed 06.30 | MLB All-Star Game (Fox Sports 2)
12 Fri 07.00 | Houston Astros @ Texas Rangers (Fox Sports 3)
13 Sat 06.00 | Toronto Blue Jays @ New York Yankees (Fox Sports 3)
14 Sun 06.00 | Los Angeles Dodgers @ Boston Red Sox (Fox Sports 2)

2019 NBA Summer League - Las Vegas (NBA TV)
8 Mon 03.00 | Brooklyn Nets - Croatia National Basketball Team
8 Mon 05.00 | Denver Nuggets - Orlando Magic
8 Mon 07.00 | Utah Jazz - Miami Heat
8 Mon 09.00 | Houston Rockets - Portland Trailblazers
9 Tue 02.30 | Sacramento Kings - Dallas Mavericks
9 Tue 04.30 | Washington Wizards - Brooklyn Nets
9 Tue 06.30 | Cleveland Cavaliers - Boston Celtics
9 Tue 08.30 | New Orleans Pelicans - Chicago Bulls
9 Tue 10.30 | Golden State Warriors - Los Angeles Lakers
10 Wed 02.30 | Croatia National Basketball Team - Oklahoma City Thunders
10 Wed 04.30 | Indiana Pacers - Atlanta Hawks
10 Wed 06.30 | Phoenix Suns - Memphis Grizzlies
10 Wed 08.30 | New York Knicks - Toronto Raptors
10 Wed 10.30 | Los Angeles Clippers - Washington Wizards
11 Thr 02.00 | Philadelphia 76ers - Detriot Pistons
11 Thr 04.00 | Charlotte Hornets - Chicago Bulls
11 Thr 06.00 | Minnesota Timberwolves - Miami Heat
11 Thr 08.00 | San Antonio Spurs - Phoenix Suns
11 Thr 10.00 | China National Basketball Team - Milwaukee Bucks
12 Fri 05.00 | Toronto Raptors - Indiana Pacers
12 Fri 07.00 | Portland Trailblazers - Oklahoma City Thunders
12 Fri 09.00 | Sacramento Kings - Los Angeles Clippers
------------------------------------------------------------------------
โปรแกรมแข่งขันในรอบน็อกเอาต์จะแจ้งเมื่อผลการแข่งขันรอบแรกเสร็จสิ้น

UFC Fight Night on ESPN
14 Sun 07.00 | De Randamie vs. Ladd (Fox Sports 1)

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 726


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1674 เมื่อ: เมื่อวานนี้ เวลา 08:29 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันจันทร์ที่ 15 - วันอาทิตย์ที่ 22 กรกฎาคม 2562
สัปดาห์นี้จะเริ่มเปิดโหมดบอลอุ่นเครื่องสโมสรเต็มตัวนะครับ และบางลีกก็เริ่มเปิดไปละด้วย (แต่ 5 ลีกใหญ่ยุโรปยังไม่เปิดนะ) ยกเว้น African Cup of Nations ยังเป็นรอบรองชนะเลิศกับรอบชิงอยู่นะ รายการอื่นๆ เทนนิสหลังจบ Wimbledon จะเป็นรายการเล็กๆ ก็พักไปก่อน แบดมินตันจะเป็นรายการใหญ่ที่อินโดนีเซีย มากันให้ครบเลย เชียร์นักกีฬาไทยกันได้ วอลเลย์บอลเชียร์ทีม U23 หญิงเรากันหน่อย อาจจะฟอร์มไม่ถูกใจ แต่ก็ น่า... รายการใหญ่อีกรายการคือกอล์ฟ The Open นะครับ เชียร์นักกอล์ฟไทยกันได้ (มีเข้าไป 3 คน โปรอาร์ม โปรแจ๊ส โปรโลมา) ถ่ายทอดสดตั้งแต่เที่ยงๆ บ่ายๆ เลยนะครับ ผมไม่ได้ลงเวลาผิดใดๆ ทั้งสิ้นนะ
*โปรแกรมอุ่นเครื่องสโมสร สามารถเพิ่มและลดได้ทุกเวลาเพราะมันเป็นโปรแกรมที่มาก็ไม่บอก รบกวนมาเช็คเรื่อยๆ นะครับ
*โปรแกรมเอฟเอคัพ จะทราบช่องถ่ายทอดสดในวันจันทร์-อังคาร โปรแกรมไทยลีกจะทราบช่องถ่ายทอดสดในวันพฤหัสบดี-ศุกร์ นะครับ

ไทย เอฟเอ คัพ 2562 รอบ 16 ทีม
พุธ 17 15.30 | บ้านค่าย ยูไนเต็ด - ตราด
พุธ 17 15.30 | นครศรี ยูไนเต็ด - ราชบุรี มิตรผล
พุธ 17 18.00 | บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด - ระยอง
พุธ 17 18.00 | นครราชสีมา มาสด้า - สุราษฎร์ธานี ซิตี้
พุธ 17 18.00 | เอ็มโอเอฟ ศุลกากร ยูไนเต็ด - สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด
พุธ 17 18.00 | ไทยฮอนด้า - สมุทรปราการ ซิตี้
พุธ 17 19.00 | ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด - โปลิศ เทโร
พุธ 17 19.00 | เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด - การท่าเรือ

ไทยลีก 2562 สัปดาห์ที่ 19
เสาร์ 20 17.45 | การท่าเรือ - พีทีที ระยอง
เสาร์ 20 18.00 | ชัยนาท ฮอร์นบิล - พีที ประจวบ
เสาร์ 20 19.00 | ราชบุรี มิตรผล - เชียงใหม่
เสาร์ 20 20.00 | ชลบุรี - สุพรรณบุรี
อาทิตย์ 21 18.00 | ตราด - นครราชสีมา มาสด้า
อาทิตย์ 21 18.00 | บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด - ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด
อาทิตย์ 21 19.00 | เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด - สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด
อาทิตย์ 21 19.00 | สุโขทัย - สมุทรปราการ ซิตี้

ไทยลีก 2 2562 สัปดาห์ 21
เสาร์ 20 17.45 | เจแอล เชียงใหม่ ยูไนเต็ด - แอร์ฟอร์ซ ยูไนเต็ด
เสาร์ 20 18.00 | โปลิศ เทโร - อุดรธานี
เสาร์ 20 19.00 | ไทยฮอนด้า - ไทยยูเนียน สมุทรสาคร
เสาร์ 20 19.00 | อาร์มี่ ยูไนเต็ด - อยุธยา ยูไนเต็ด
เสาร์ 20 20.00 | ขอนแก่น - ระยอง
อาทิตย์ 21 18.00 | ลำปาง - อุบล ยูไนเต็ด
อาทิตย์ 21 18.00 | เกษตรศาสตร์ - ศรีสะเกษ
อาทิตย์ 21 19.00 | เอ็มโอเอฟ ศุลกากร ยูไนเต็ด - ราชนาวี
อาทิตย์ 21 19.00 | หนองบัว พิชญ - บีจี ปทุม ยูไนเต็ด

2019 J-League

CAF Africa Cup of Nations Egypt 2019 (beIN Sports 2)
14 Sun 23.00 | Senegal - Tunisia
15 Mon 02.00 | Algeria - Nigeria
18 Thr 02.00 | 3rd Place Playoffs
20 Sat 02.00 | Final

2019 International Champions Cup (PPTV HD 36)
17 Wed 08.00 | AC Fiorentina - CD Guadalajara
18 Thr 10.00 | Arsenal - Bayern Munchen
20 Sat 18.30 | Manchester United - FC Internazionale Milano
21 Sun 03.00 | SL Benfica - CD Guadalajara
21 Sun 05.00 | Arsenal - AC Fiorentina
21 Sun 07.00 | FC Bayern Munchen - Real Madrid
21 Sun 18.30 | Juventus - Tottenham Hotspurs

2019 Premier League Asia Trophy: China (TrueSport HD)
17 Wed 17.00 | Newcastle United - Wolverhampton Wanderers
17 Wed 19.30 | Manchester City - West Ham United
20 Sat 17.00 | 3rd Place Playoff
20 Sat 19.30 | Final

2019 Ligue 1 US Tour (beIN Sports 2)
19 Fri 05.00 | Montpelier - St. Etienne
19 Fri 08.00 | Olympique Marseile - Bordeaux

International Club Friendlies
17 Wed 01.30 | Dynamo Dresden - Paris Saint Germain (beIN Sports 3)
20 Sat 16.00 | Western Sydney Wanderers - Leeds United (beIN Sports 4)
20 Sat 23.30 | Nuremburg - Paris Saint Germain (beIN Sports 3)

2019 AVC Volleyball Women's U23 Championship
15 Mon 17.30 | Thailand - Australia (SMMTV / TrueID / Thairath TV ถ่ายทอดเทปบันทึกการแข่งขัน 22.30)
15 Mon 20.00 | Vietnam - Maldives (SMMTV)
-----------------------------------------------------------
โปรแกรมในรอบจัดอันดับจะแจ้งอีกครั้งหลังทราบอันดับของทุกทีมแล้ว

2019 BWF World Tour Super 1000: Indonesia Open (TrueSport 7,HD3)
17 Wed 09.00 | Round of 32
18 Thr 09.00 | Round of 16
19 Fri 12.00 | Quarterfinals
20 Sat ยังไม่ระบุเวลา | Semifinals
21 Sun ยังไม่ระบุเวลา | Finals

2019 Table Tennis T2 Asia-Pacific (beIN Sports 3)
18 Thr 11.00,17.00 | Round of 16
19 Fri 11.00, 17.00 | Round of 16
20 Sat 11.00, 17.00 | Quarterfinals
21 Sun 11.00 | Semifinals
21 Sun 17.00 | 3rd Place Playoffs & Finals

2019 Golf PGA & European Tour Majors: The Open Championship (Fox Sports 1)
18 Thr 12.30 | Round 1
19 Fri 12.30 | Round 2
20 Sat 16.00 | Round 3
21 Sun 15.00 | Round 4

2019 Golf PGA Tour: Nicholasville, Kentucky (Golf Channel Thailand / Golf Plus / @PGATour Twitter)
19 Fri 04.00 | Round 1 - Afternoon Session
20 Sat 04.00 | Round 2 - Afternoon Session
21 Sun 03.00 | Round 3 - Afternoon Session
22 Mon 03.00 | Round 4 - Afternoon Session

2019 Golf LPGA Tour: Great Lake Bay Invitational (Fox Sports 2)
18 Thr 03.00 | Round 1
19 Fri 03.30 | Round 2
20 Sat 03.00 | Round 3
21 Sun 03.00 | Round 4

2019 Golf US Junior Amateur Championship (Fox Sports 2)
20 Sat 01.00 | Semifinals
21 Sun 01.00 | Final

2019 W-Series: TT Assen
20 Sat 14.30 | Qualifying
20 Sat 20.30 | Main Race

2019 IndyCar Series: Iowa 300
21 Sun 06.00 | Main Race (Fox Sports 3)

2019 ITU Triathlon Series: Edmonton (Fox Sports 1)
21 Sun 04.30 | Women's Elite
21 Sun 06.30 | Men's Elite

2019 MLB Regular Season
15 Mon 06.00 | Los Angeles Dodgers @ Boston Red Sox (Fox Sports 2)
16 Tue 06.00 | Tampa Bay Rays @ New York Yankees (Fox Sports 2)
17 Wed 06.00 | Tampa Bay Rays @ New York Yankees (Fox Sports 2)
18 Thr 06.00 | Tampa Bay Rays @ New York Yankees (Fox Sports 3)
19 Fri 06.00 | Tampa Bay Rays @ New York Yankees (Fox Sports 3)
20 Sat 06.00 | Colorado Rockies @ New York Yankees (Fox Sports 3)
21 Sun 07.00 | St. Louis Cardinas @ Cincinnati Reds (Fox Sports 2)

2019 NBA Summer League - Las Vegas (NBA TV)
15 Mon 05.00 | Memphis Grizzlies - New Orleans Pelicans
15 Mon 07.00 | Brooklyn Nets - Minnesota Timberwolves
16 Tue 08.00 | Final

UFC Fight Night on ESPN
21 Sun 08.00 | Dos Anjos vs. Edwards (Fox Sports 1)

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
หน้า: 1 ... 82 83 [84]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์  
 
กระโดดไป:  




Link: 711Shop.info | อนันตารีสอร์ท | ลงประกาศฟรี | ขายสินค้ามือ2 | ผลบอลสด
..............

Powered by MySQL Powered by PHP Powered by SMF 1.1.20 | SMF © 2006-2009, Simple Machines LLC | Thai language by ThaiSMF Valid XHTML 1.0! Valid CSS!