ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net




19 เมษายน 2562, 12:04 *
ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox
สวัสดีปีใหม่ ๒๕๖๒ ขอบคุณที่สนับสนุนบอร์ด

 
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 81 82 [83]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กีฬา (ถ่ายทอดสด)  (อ่าน 293694 ครั้ง)
0 สมาชิก และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 716


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1640 เมื่อ: 12 มีนาคม 2562, 13:28 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันจันทร์ที่ 11 - วันอาทิตย์ที่ 17 มีนาคม 2562
สัปดาห์นี้คล้ายๆ สัปดาห์ที่แล้วครับ มีบอลยุโรป บอลเอเชีย เทนนิสที่ Indian Wells ไปต่อสัปดาห์ที่สอง สนุกเกอร์มี Gibraltar Open แข่งวันพุธ กอล์ฟมีเหมือนเดิม มอเตอร์สปอร์ตสัปดาห์นี้มี 2 รายการนะครับ F1 เริ่มสัปดาห์แรกแล้วที่ออสเตรเลีย ส่วนบ้านเราจะมี World SuperBike ที่บุรีรัมย์ ซื้อบัตรซื้อตั๋วกันได้ของยังพอมี ใครที่พลาด MotoGP แล้วอยากไปดูการแข่งรถระดับโลก ในราคาที่พอจับต้องได้และไม่ถึงกับต้องเบียดเสียดแน่นเอี๊ยด ก็เชิญได้เลยนะครับ

2019 AFC Champions League - Group Stage Matchday 2 (ถ่ายทอดสดทุกคู่ทาง Bugaboo.tv)
11 Mon 21.00 | Zawra'A Club - Al-Wasl FC
11 Mon 22.00 | Al-Wahda - AL Ittihad FC
11 Mon 22.30 | Al-Rayyan - Lokomotiv Tashkent
11 Mon 22.45 | AL Nassr FC - Zob Ahan Isfahan FC
12 Tue 14.30 | Shandong Luneung - Kashima Antlers (Fox Sports 1)
12 Tue 17.00 | Sanfrecce Hiroshima - Melbourne Victory
12 Tue 17.30 | Deagu FC - Guangzhou Evergrande (Fox Sports 1)
12 Tue 19.45 | Johor Darul Ta'zim - Gyongnam FC (Fox Sports 1)
13 Wed 17.00 | Kawasaki Frontale - Sydney FC (Fox Sports 3)
13 Wed 17.00 | Ulsan Hyundai - Shianghai SIPG (Fox Sports 1)
13 Wed 18.00 | Buriram United - Jeonbuk Hyundai Motors (Fox Sports 2)
13 Wed 19.00 | Beijing FC - Urawa Reds (Fox Sports 1)

2019 AFC Cup - ASEAN Zone Group Stage Matchday 2
12 Tue 16.00 | Shan United - Persija Jakarta (Fox Sports 2)
12 Tue 18.00 | Becamex Binh Duong - Ceres Negros (Fox Sports 2)
12 Tue 18.30 | Tampines Rovers - Hanoi FC (Fox Sports 3)
13 Wed 14.00 | Kaya FC - Home United (Fox Sports 1)
13 Wed 15.00 | PSM Masakkar - Lao Toyota (Fox Sports 2)

2018-19 UEFA Champions League - Round of 16 2nd Leg (ถ่ายทอดสดทุกคู่ทาง Goal ประเทศไทย)
13 Wed 03.00 | Juventus (0-2) Atletico Madrid
13 Wed 03.00 | Manchester City (3-2) Schalke 04
14 Thr 03.00 | FC Barcelona (0-0) Olympique Lyonnais
14 Thr 03.00 | Bayern Munchen (0-0) Liverpool

2018-19 UEFA Europa League - Round of 16 2nd Leg (ถ่ายทอดสดทุกคู่ทาง Goal ประเทศไทย)
15 Fri 00.55 | Dynamo Kyiv (0-3) Chelsea
15 Fri 00.55 | FC Krasnodar (1-2) Valencia CF
15 Fri 00.55 | Red Bull Salzburg (0-3) SSC Napoli
15 Fri 03.00 | Arsenal (1-3) Stade Rennes
15 Fri 03.00 | SL Benfica (0-1) Dinamo Zagreb
15 Fri 03.00 | FC Internazionale Milano (0-0) Eintracht Frankfurt
15 Fri 03.00 | Slavia Praha (2-2) Sevilla FC
15 Fri 03.00 | Villarreal CF (3-1) Zenit St. Petersburg

2018-19 French Ligue 1
13 Wed 01.00 | Dijon - Paris Saint Germain (beIN Sports 4 / PPTV HD 36)

2019 ATP World Tour Master 1000 & WTA Premier Mandatory: Indian Wells (True Tennis HD ถ่ายทอดสดประเภทชาย TrueSport HD2 ถ่ายทอดสดประเภทหญิง)
12 Tue 01.00 | Day 6
13 Wed 01.00 | Day 7
14 Thr 01.00 | Day 8 (Women's Singles Quarterfinals)
15 Fri 01.00 | Day 9 (Mens & Women's Singles Quarterfinals)
16 Sat 01.00 | Day 10 (Womens' Singles Semifinals & Men's Singles Quarterfinals)
17 Sun 01.00 | Day 11 (Men's Singles Semifinals)
18 Mon 03.00 | Day 12 (Womens & Mens' Singles Finals)

2019 BWF World Tour Super 300: Swiss Open (TrueSport 7,HD3)
16 Sat 18.00 | Semifinals (TrueSport HD3 เข้ารายการ 20.00)
17 Sun 18.00 | Finals (TrueSport HD3 เข้ารายการ 20.00)

2018-19 Snooker World Ranking Circuit: Gibraltar Open (TrueSport HD)
15 Fri 16.30 | Day 1
16 Sat 16.30 | Day 2
17 Sun 16.00 | Round of 16
17 Sun 19.00 | Quarterfinals
17 Sun 23.00 | Semifinals
18 Mon 02.00 | Final

2019 FIM World SuperBike Championship: Buriram Round
16 Sat 14.30 | Asia Talent Cup - Race 1 (Fox Sports 3)
16 Sat 16.00 | SuperBike 1000 - Race 1 (Fox Sports 2)
17 Sun 11.30 | Asia Talent Cup - Race 2 (Fox Sports 3)
17 Sun 15.30 | SuperBike 1000 - Race 2 (Fox Sports 2)

2019 FIA Formula One World Championship: Australian Grand Prix (Fox Sports 1)
15 Fri 08.00 | Free Practice 1
15 Fri 12.00 | Free Practice 2
16 Sat 10.00 | Free Practice 3
16 Sat 12.30 | Qualifying
17 Sun 11.00 | Main Race

2019 Alliance of American Football - Week 6 (NFL Network)
17 Sun 07.00 | Arizona Hotshots @ Orlando Apollos
18 Mon 07.00 | Birmingham Irons @ San Diego Fleets

2018-19 NBA Regular Season
12 Tue 06.00 | Sacramento Kings @ Washington Wizards (NBA TV)
12 Tue 09.30 | Boston Celtics @ Los Angeles Clippers (NBA on AIS Play)
13 Wed 07.00 | Milwaukee Bucks @ New Orleans Pelicans (NBA on AIS Play)
13 Wed 09.30 | Portland Trailblazers @ Los Angeles Clippers (NBA TV)
14 Thr 06.30 | Detroit Pistons @ Miami Heat (NBA TV)
15 Fri 06.30 | Sacramento Kings @ Boston Celtics (NBA TV)
15 Fri 07.00 | Los Angeles Lakers @ Toronto Raptors (MonoPlus)
16 Sat 07.00 | Milwaukee Bucks @ Miami Heat (NBA TV)
16 Sat 09.30 | Chicago Bulls @ Los Angeles Clippers (TrueSport HD)
17 Sun 07.30 | Golden State Warriors @ Oklahoma City Thunders (TrueSport HD)
17 Sun 08.00 | Brooklyn Nets @ Utah Jazz (NBA TV)

2018-19 Golf PGA Tour: The PLAYERS Championship (Twitter.com @PGATour ถ่ายทอดสดรอบเช้า Golf Channel Thailand / Golf Plus ถ่ายทอดสดในรอบบ่าย)
14 Thr 18.30 | Round 1 Morning Session
15 Fri 00.00 | Round 1 Afternoon Session
15 Fri 18.30 | Round 2 Morning Session
16 Sat 00.00 | Round 2 Afternoon Session
16 Sat 19.30 | Round 3 Morning Session
17 Sun 01.00 | Round 3 Afternoon Session
17 Sun 19.00 | Round 4 Morning Session
18 Mon 00.00 | Round 4 Afternoon Session

2018-19 Golf European Tour: Kenya Open (Golf Channel Thailand / Golf Plus)
14 Thr 15.00, 19.00 | Round 1
15 Fri 15.00, 19.00 | Round 2
16 Sat 16.00 | Round 3
17 Sun 16.00 | Round 4

UFC Fight Night on ESPN
17 Sun 03.00 | Till vs. Mashvidal (Fox Sports 1)

วอลเลย์บอลไทยแลนด์ลีก 2019 รอบ Final 4
เสาร์ 16 09.00 | [ช] ไดมอนด์ฟูด สระบุรี - วิสาขา (TrueSport HD3)
เสาร์ 16 12.00 | [ช] นครราชสีมา เดอะมอลล์ - แอร์ฟอร์ซ (TrueSport HD3)
เสาร์ 16 15.00 | [ญ] นครราชสีมา เดอะมอลล์ - ไทยเดนมาร์ก ขอนแก่นสตาร์ (True4U)
เสาร์ 16 18.00 | [ญ] เจเนอราลี สุพรีม ชลบุรี อีเทค - 3BB นครนนท์ (TrueID Application)
อาทิตย์ 17 09.00 | รอบชิงอันดับ 3 ฝ่ายชาย (TrueSport HD3)
อาทิตย์ 17 12.00 | รอบชิงอันดับ 3 ฝ่ายหญิง (TrueSport HD3)
อาทิตย์ 17 15.00 | รอบชิงชนะเลิศ ฝ่ายหญิง (True4U)
อาทิตย์ 17 18.00 | รอบชิงชนะเลิศ ฝ่ายชาย (TrueID Application)

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow

เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 716


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1641 เมื่อ: 15 มีนาคม 2562, 20:09 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันศุกร์ที่ 15 - วันจันทร์ที่ 18 มีนาคม 2562
สัปดาห์นี้มีข่าวดีแจ้งให้ทราบคือ beIN Sports ได้ลิขสิทธิ์การแข่งขันฟุตบอล FA Cup อังกฤษ ที่เหลือทั้ง 7 เกมใน 3 รอบสุดท้ายของฤดูกาลนี้แล้วนะครับ เริ่มต้นชมได้ตั้งแต่คืนพรุ่งนี้เป็นต้นไป ก็จะไม่เหงากันละ สัปดาห์นี้บอลอังกฤษจะเตะไปพร้อมกันทั้งพรีเมียร์ลีกและ FA Cup เลยนะครับ (พรีเมียร์ลีกมีแค่ 5 คู่ เสาร์ 3 อาทิตย์ 2 FA Cup อีก 4 คู่) โปรแกรมทั้งหมดก็รับชมกันได้ตามนี้เลย
*โปรแกรมอื่นๆ รอการเพิ่มเติม*

ไทยลีก 2562
ศุกร์ 15 20.00 | พีที ประจวบ - ชัยนาท ฮอร์นบิล (TrueSport 2,HD2)
เสาร์ 16 17.45 | เชียงใหม่ - ราชบุรี มิตรผล (TrueSport 2)
เสาร์ 16 18.00 | สุพรรณบุรี - ชลบุรี (TrueSport HD3)
เสาร์ 16 19.00 | สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด - เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด (TrueSport HD2 / True4U)
เสาร์ 16 20.00 | นครราชสีมา มาสด้า - ตราด (TrueSport 2)
อาทิตย์ 17 18.00 | สมุทรปราการ ซิตี้ - สุโขทัย (TrueMusic TrueVisions 357)
อาทิตย์ 17 18.00 | การท่าเรือ - พีทีที ระยอง (TrueSport HD3)
อาทิตย์ 17 19.00 | ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด - บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด (TrueSport 2,HD2 / True4U)

ไทยลีก 2 2562
ศุกร์ 15 19.00 | เกษตรศาสตร์ - ลำปาง (TrueSport 6)
เสาร์ 16 17.45 | ไทยฮอนด้า - แอร์ฟอร์ซ เซนทรัล (TrueSport 6)
เสาร์ 16 18.00 | ศุลกากร ยูไนเต็ด - ไทยยูเนียน สมุทรสาคร (TrueSport 5)
เสาร์ 16 19.00 | โปลิศ เทโร - บีจี ปทุม (True Spark Jump! TrueVisions 445)
เสาร์ 16 20.00 | หนองบัว พิชญ - เจแอล เชียงใหม่ (TrueSport 6)
อาทิตย์ 17 18.00 | อาร์มี่ ยูไนเต็ด - อุดรธานี (TrueSport 5)
อาทิตย์ 17 18.00 | ระยอง - ราชนาวี (Reality Channel TrueVisions 99)
อาทิตย์ 18 19.00 | ขอนแก่น - อุบล ยูไนเต็ด (TrueSport 6)
อาทิตย์ 18 19.00 | อยุธยา ยูไนเต็ด - ศรีสะเกษ (True Spark Jump! TrueVisions 445)

2018-19 Australian A-League Regular Season (beIN Sports 4)
16 Sat 13.35 | Newcastle Jets - Central Coast Mariners
16 Sat 15.50 | Melbourne Victory - Brisbane Roar
17 Sat 13.00 | Wellington Phoenix - Western Sydney Wanderers
17 Sat 15.00 | Sydney FC - Melbourne City

2019 J-League
16 Sat 12.00 | [J2] Tokyo Verdy - Tochigi FC (TrueSport HD2)
17 Sun 11.00 | Sagan Tosu - Jubilo Iwata (TrueSport 5)
17 Sun 12.00 | Consadole Sapporo - Kashima Antlers (TrueSport HD2)
17 Sun 12.00 | Vissel Kobe - Shimizu S. Pulse (TrueSport 6,HD)
17 Sun 14.00 | Oita Trinita - Yokohama F. Marinos (สดทางแฟนเพจ J.League(เจลีก-ลีกฟุตบอลอาชีพแห่งประเทศญี่ปุ่น))*รอการยืนยัน

2018-19 Spanish Premiera Liga (beIN Sports 2)
16 Sat 03.00 | Real Sociedad - Levante
16 Sat 19.00 | Huesca - Deportivo Alaves
16 Sat 22.15 | Real Madrid - Celta Vigo (PPTV HD 36 ร่วมถ่ายทอดสด)
17 Sun 00.30 | Athletic Bilbao - Atletico Madrid
17 Sun 02.45 | Leganes - Girona
17 Sun 18.00 | Eibar - Real Valladolid
17 Sun 22.15 | Espanol - Sevilla
18 Mon 00.30 | Villarreal - Rayo Vallecano
18 Mon 02.45 | Real Betis - Barcelona (True4K ร่วมถ่ายทอดสด)

2018-19 Premier League
16 Sat 22.00 | AFC Bournemouth - Newcastle United (beIN Sports 1)
16 Sat 22.00 | West Ham United - Huddersfield Town (beIN Sports 3)
16 Sat 22.00 | Burnley - Leicester City (beIN Sports 4)
17 Sun 21.15 | Fulham - Liverpool (beIN Sports 1 / True4K)
17 Sun 23.30 | Everton - Chelsea (beIN Sports 1)

2018-19 The FA Cup - Quarterfinals
16 Sat 19.15 | Watford - Crystal Palace (beIN Sports 1)
17 Sun 00.15 | Swansea City - Manchester City (beIN Sports 1)
17 Sun 02.55 | Wolverhampton Wanderers - Manchester United (beIN Sports 1)
17 Sun 21.00 | Milwall - Brighton & Hove Albion (beIN Sports 4)

2018-19 German Bundesliga
16 Sat 02.30 | Borussia Munchengladbach - SC Freiburg (Fox Sports 1)
16 Sat 21.30 | Schalke 04 - RB Leipzig (Fox Sports 1)
16 Sat 21.30 | VfL Wolfsburg - Fortuna Dusseldorf (Fox Sports 2)
16 Sat 21.30 | VfB Stuttgart - TSG 1889 Hoffenheim (Fox Sports 3)
17 Sun 00.30 | Hertha BSC - Borussia Dortmund (Fox Sports 1 / PPTV HD 36)
17 Sun 19.30 | Bayer 04 Leverkusen - Werder Bremen (Fox Sports 1)
17 Sun 21.30 | Eintracht Frankfurt - Nurnberg (Fox Sports 1)
18 Mon 00.00 | Bayern Munchen - Mainz 05 (Fox Sports 1 / PPTV HD 36)

2018-19 Italian Series A (beIN Sports 3 ยกเว้นระบุเป็นอย่างอื่น)
16 Sat 02.30 | Cagliari - AC Fiorentina
16 Sat 21.00 | Sassuolo - Sampdoria (beIN Sports Connect XTRA)
17 Sun 00.00 | SPAL 2013 - AS Roma
17 Sun 02.30 | Torino - Bologna
17 Sun 18.30 | Genoa - Juventus (PPTV HD 36 ร่วมถ่ายทอดสด)
17 Sun 21.00 | SS Lazio - Parma
17 Sun 21.00 | Atalanta - ChievoVerona (beIN Sports Connect XTRA)
17 Sun 21.00 | Empoli - Frosinone (beIN Sports Connect XTRA)
18 Mon 00.00 | SSC Napoli - Udinese
18 Mon 02.30 | AC Milan - FC Internazionale Milano

2018-19 French Ligue 1
16 Sat 02.45 | Lille OSC - AS Monaco (beIN Sports 4)
17 Sun 02.00 | Niems - Strasbourg (beIN Sports 4)
17 Sun 20.30 | Olympique Lyonnais - Montpelier (beIN Sports Connect XTRA)
17 Sun 21.00 | Riems - Nantes (beIN Sports Connect XTRA)
17 Sun 23.00 | Bordeaux - Rennes (beIN Sports 4)
18 Mon 03.00 | Paris Saint Germain - Olympique Marseille (beIN Sports 4 / PPTV HD 36)

2019 ATP World Tour Master 1000 & WTA Premier Mandatory: Indian Wells (True Tennis HD ถ่ายทอดสดประเภทชาย TrueSport HD2 ถ่ายทอดสดประเภทหญิง)
16 Sat 01.00 | Day 10 (Womens' Singles Semifinals & Men's Singles Quarterfinals)
17 Sun 01.00 | Day 11 (Men's Singles Semifinals)
18 Mon 03.00 | Day 12 (Womens & Mens' Singles Finals)

2019 BWF World Tour Super 300: Swiss Open (TrueSport 7,HD3)
16 Sat 18.00 | Semifinals (TrueSport HD3 เข้ารายการ 20.00)
17 Sun 18.00 | Finals (TrueSport HD3 เข้ารายการ 20.00)

2018-19 Snooker World Ranking Circuit: Gibraltar Open (TrueSport HD)
15 Fri 16.30 | Day 1
16 Sat 16.30 | Day 2
17 Sun 16.00 | Round of 16
17 Sun 19.00 | Quarterfinals
17 Sun 23.00 | Semifinals
18 Mon 02.00 | Final

2019 FIM World SuperBike Championship: Buriram Round
16 Sat 14.30 | Asia Talent Cup - Race 1 (Fox Sports 3)
16 Sat 16.00 | SuperBike 1000 - Race 1 (Fox Sports 2)
17 Sun 11.30 | Asia Talent Cup - Race 2 (Fox Sports 3)
17 Sun 15.30 | SuperBike 1000 - Race 2 (Fox Sports 2 / PPTV HD 36)

2019 FIA Formula One World Championship: Australian Grand Prix (Fox Sports 1)
16 Sat 10.00 | Free Practice 3
16 Sat 12.30 | Qualifying
17 Sun 11.00 | Main Race

2019 Alliance of American Football - Week 6 (NFL Network)
17 Sun 07.00 | Arizona Hotshots @ Orlando Apollos
18 Mon 07.00 | Birmingham Irons @ San Diego Fleets

2018-19 NBA Regular Season
16 Sat 07.00 | Milwaukee Bucks @ Miami Heat (NBA TV)
16 Sat 09.30 | Chicago Bulls @ Los Angeles Clippers (TrueSport HD)
17 Sun 07.30 | Golden State Warriors @ Oklahoma City Thunders (TrueSport HD)
17 Sun 08.00 | Brooklyn Nets @ Utah Jazz (NBA TV)

2018-19 Golf PGA Tour: The PLAYERS Championship (Twitter.com @PGATour ถ่ายทอดสดรอบเช้า Golf Channel Thailand / Golf Plus ถ่ายทอดสดในรอบบ่าย)
16 Sat 00.00 | Round 2 Afternoon Session
16 Sat 19.30 | Round 3 Morning Session 17 Sun
01.00 | Round 3 Afternoon Session 17 Sun
19.00 | Round 4 Morning Session
18 Mon 00.00 | Round 4 Afternoon Session

2018-19 Golf European Tour: Kenya Open (Golf Channel Thailand / Golf Plus)
16 Sat 16.00 | Round 3
17 Sun 16.00 | Round 4

UFC Fight Night on ESPN
17 Sun 03.00 | Till vs. Mashvidal (Fox Sports 1)

วอลเลย์บอลไทยแลนด์ลีก 2019 รอบ Final 4
เสาร์ 16 09.00 | [ช] ไดมอนด์ฟูด สระบุรี - วิสาขา (TrueSport HD3)
เสาร์ 16 12.00 | [ช] นครราชสีมา เดอะมอลล์ - แอร์ฟอร์ซ (TrueSport HD3)
เสาร์ 16 15.00 | [ญ] นครราชสีมา เดอะมอลล์ - ไทยเดนมาร์ก ขอนแก่นสตาร์ (True4U)
เสาร์ 16 18.00 | [ญ] เจเนอราลี สุพรีม ชลบุรี อีเทค - 3BB นครนนท์ (beIN Sports 5)
อาทิตย์ 17 09.00 | รอบชิงอันดับ 3 ฝ่ายชาย (TrueSport HD3)
อาทิตย์ 17 12.00 | รอบชิงอันดับ 3 ฝ่ายหญิง (TrueSport HD3)
อาทิตย์ 17 15.00 | รอบชิงชนะเลิศ ฝ่ายหญิง (True4U)
อาทิตย์ 17 18.00 | รอบชิงชนะเลิศ ฝ่ายชาย (beIN Sports 5)

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 716


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1642 เมื่อ: 19 มีนาคม 2562, 08:47 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันจันทร์ที่ 18 - วันอาทิตย์ที่ 24 มีนาคม 2562
สัปดาห์นี้บอลลีกไม่มีนะครับ เป็นช่วงฟีฟ่าเดย์ แต่โปรแกรมที่จะถ่ายทอดสดไม่แน่ใจว่าจะได้ดูอะไรกันบ้าง นอกจากที่ชัวร์แน่ๆ คือทีมชาติไทยชุดใหญ่ (ไทยรัฐทีวี) กับ U23 (PPTV HD 36) ได้ดูแน่ๆ ส่วนฝั่งยุโรปเป็นคัดบอลยูโร 2020 อันนี้ไม่มีถ่าย ส่วนอุ่นเครื่องแล้วแต่บุญกรรม แอฟริกาเป็น CAF African Cup of Nations รอบคัดเลือกนัดสุดท้าย อันนี้มีถ่าย อเมริกาเหนือเป็น CONCACAF Nations League รอบคัดเลือก ยกเว้น 6 ทีมใหญ่ของทวีปจะเป็นอุ่นเครื่องธรรมดา เช่นเดียวกับอเมริกาใต้ที่ก็เป็นอุ่นเครื่องเหมือนกัน เอเชียเราก็เป็นอุ่นเครื่องนะครับ โปรแกรมตอนนี้เท่าที่หาได้ก็มีเท่านี้ล่ะนะ และอาจจะมีเพิ่มได้ทุกเวลาจนถึงก่อนแข่ง ตามอัพเดทเรื่อยๆ นะครับ

FIFA International Friendlies
21 Thr 18.35 | China - Thailand (Thairath TV)

2020 AFC U23 Championship - Qualification
22 Fri 17.00 | Thailand - Indonesia (PPTV HD 36)
24 Sun 17.00 | Thailand - Brunei (PPTV HD 36)
26 Tue 20.00 | Vietnam - Thailand (PPTV HD 36)

2019 CAF African Cup of Nations - Qualifiers
23 Sat 00.00 | Sudan - Guinea Equatorial (beIN Sports 4)
23 Sat 01.15 | Tunisia - eSwatini (beIN Sports 1)
23 Sat 02.45 | Algeria - Gambia (beIN Sports 4)
23 Sat 19.30 | Malawi - Morocco (beIN Sports 1)
23 Sat 20.00 | Burundi - Gabon (beIN Sports 3)
23 Sat 22.30 | Niger - Egypt (beIN Sports 1)
24 Sun 00.00 | Ivory Coast - Rwanda (beIN Sports 3)
24 Sun 01.00 | Ghana - Kenya (beIN Sports 1)
25 Mon 00.00 | Libya - South Africa (beIN Sports 1)

2018-19 Snooker World Ranking Circuit: Tour Championship (TrueSport HD)
19 Tue 20.00 | Quarterfinals Session 1
20 Wed 02.00 | Quarterfinals Session 2
20 Wed 20.00 | Quarterfinals Session 3
21 Thr 02.00 | Quarterfinals Session 4
21 Thr 20.00, 22 Fri 02.00 | Semifinals #1
22 Fri 20.00, 23 Sat 02.00 | Semifinals #2
24 Sun 02.00, 20.00, 25 Mon 02.00 | Final Session 1,2,3

2019 ATP World Tour Master 1000 & WTA Premier Mandatory: Miami Open (True Tennis HD - ATP & TrueSport HD3 - WTA ถ่ายทอดสด)
20 Wed 23.00 | WTA 1st Round & ATP 1st Round
21 Thr 06.30 | WTA 1st Round & ATP 1st Round
21 Thr 23.00 | WTA 2nd Round & ATP 1st Round
22 Fri 06.30 | WTA 2nd Round & ATP 1st Round
22 Fri 23.00 | WTA 2nd Round & ATP 2nd Round
23 Sat 06.30 | WTA 2nd Round & ATP 2nd Round
23 Sat 23.00 | WTA 3rd Round & ATP 2nd Round
24 Sun 06.30 | WTA 3rd Round & ATP 2nd Round
24 Sun 23.00 | WTA 3rd Round & ATP 3rd Round
25 Mon 06.30 | WTA 3rd Round & ATP 3rd Round

2018-19 FIA Formula E Championship: Sanya e-Prix (Fox Sports 3)
23 Sat 06.30 | Free Practice #1
23 Sat 08.30 | Free Practice #2
23 Sat 10.00 | Qualifying
23 Sat 12.00 | ETrophy Championship
23 Sat 13.00 | Main Race (Thairath TV Youtube ร่วมถ่ายทอดสด)

2018-19 NBA Regular Season
19 Tue 06.30 | Denver Nuggets @ Boston Celtics (NBA on AIS Play)
19 Tue 07.00 | Miami Heat @ Oklahoma City Thunders (NBA TV)
20 Wed 06.30 | Atlanta Hawks @ Houston Rockets (NBA TV)
20 Wed 09.00 | Brooklyn Nets @ Sacramento Kings (NBA TV)
20 Wed 09.30 | Indiana Pacers @ Los Angeles Clippers (NBA on AIS Play)
21 Thr 06.00 | Milwaukee Bucks @ Cleveland Cavaliers (NBA TV)
21 Thr 09.00 | Dallas Mavericks @ Portland Trailblazers (NBA TV)
22 Fri 06.00 | Minnesota Timberwolvers @ Charlotte Hornets (NBA TV)
22 Fri 09.00 | Dallas Mavericks @ Sacramento Kings (NBA TV)
22 Fri 09.30 | Indiana Pacers @ Golden State Warriors (MonoPlus)
23 Sat 07.30 | Miami Heat @ Milwaukee Bucks (NBA TV)
23 Sat 09.30 | Brooklyn Nets @ Los Angeles Lakers (TrueSport HD)
24 Sun 06.00 | Miami Heat @ Washington Wizards (NBA TV)
24 Sun 07.30 | Dallas Mavericks @ Golden State Warriors (TrueSport HD)
24 Sun 09.00 | Phoenix Suns @ Sacramento Kings (NBA TV)

2019 Alliance of American Football - Week 7
24 Sun 07.00 | Salt Lake Stallions @ San Antonio Commanders (NFL Network)
25 Mon 07.00 | Birmingham Irons @ Memphis Express (NFL Network)

2018-19 Golf PGA Tour: Tampa Bay Championship (Twitter @PGA Tour ถ่ายทอดสดรอบเช้า / Golf Channel Thailand & Golf Plus ถ่ายทอดสดรอบบ่าย)
21 Thr 18.45 | Round 1 - Morning Session
22 Fri 01.00 | Round 1 - Afternoon Session
22 Fri 18.45 | Round 2 - Morning Session
23 Sat 01.00 | Round 2 - Afternoon Session
23 Sat 19.30 | Round 3 - Morning Session
24 Sun 00.00 | Round 3 - Afternoon Session
24 Sun 19.30 | Round 4 - Morning Session
25 Mon 00.00 | Round 4 - Afternoon Session

2019 Golf LPGA Tour: Founders Cup (Fox Sports 2)
22 Fri 05.00 | Round 1
23 Sat 05.00 | Round 2
24 Sun 05.00 | Round 3
25 Mon 05.00 | Round 4

วอลเลย์บอลซูเปอร์ลีก 2019
อังคาร 19 11.00 | [ช] แอร์ฟอร์ซ - นครราชสีมา เดอะมอลล์ (SMMTV)
อังคาร 19 13.30 | [ช] ไดมอนด์ฟูด สระบุรี - วิสาขา (13Family)
อังคาร 19 16.00 | [ญ] นครราชสีมา เดอะมอลล์ - 3BB นครนนท์ (13Family)
อังคาร 19 18.30 | [ญ] เจเนอราลี สุพรีม ชลบุรี อีเทค - ไทยเดนมาร์ก ขอนแก่นสตาร์ (13Family / SMMTV)
พุธ 20 11.00 | [ช] แอร์ฟอร์ซ - เอ็นเค ฟิตเนส สมุทรสาคร (SMMTV)
พุธ 20 13.30 | [ช] ไดมอนด์ฟูด สระบุรี - ราชมงคล พิษณุโลก (13Family)
พุธ 20 16.00 | [ญ] นครราชสีมา เดอะมอลล์ - ควินท์ แอร์ฟอร์ซ (13Family)
พุธ 20 18.30 | [ญ] เจเนอราลี สุพรีม ชลบุรี อีเทค - โอพาร์ท 369 (13Family / SMMTV)
พฤหัสบดี 21.00 | [ช] เอ็นเค ฟิตเนส สมุทรสาคร - นครราชสีมา เดอะมอลล์ (SMMTV)
พฤหัสบดี 21 13.30 | [ช] ราชมงคลล้านนา พิษณุโลก - วิสาขา (13Family)
พฤหัสบดี 21 16.00 | [ญ] ควินท์ แอร์ฟอร์ซ - 3BB นครนนท์ (13Family)
พฤหัสบดี 21 18.30 | [ญ] โอพาร์ท 369 - ไทยเดนมาร์ก ขอนแก่นสตาร์ (13Family / SMMTV)
ศุกร์ 22 10.45 | [รองชนะเลิศ - ช] 1A-2B (SMMTV)
ศุกร์ 22 13.15 | [รองชนะเลิศ - ช] 1B-2A (13Family)
ศุกร์ 22 16.15 | [รองชนะเลิศ - ญ] 1A-2B (13Family / SMMTV)
ศุกร์ 22 18.45 | [รองชนะเลิศ - ญ] 1B-2A (13Family / SMMTV)
เสาร์ 23 12.30 | ชิงชนะเลิศ - ช (13Family / SMMTV)
เสาร์ 23 15.30 | ชิงชนะเลิศ - ญ (13Family / SMMTV)

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 716


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1643 เมื่อ: 23 มีนาคม 2562, 10:21 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันศุกร์ที่ 22 - วันจันทร์ที่ 25 มีนาคม 2562
สัปดาห์ฟีฟ่าเดย์แบบนี้มันก็จะเหงาๆ หน่อย เพราะไม่มีบอลลีกเตะ บอลทีมชาติก็ไม่มีถ่ายเลยยกเว้นคู่ทีมไทยกับคัดบอลทวีปแอฟริกา (อ้อแต่มีอุ่นเครื่องของอเมริกาในบ้านนะครับ LineTV Sports ถ่ายทอดสด) กิจกรรมก็จะเบาๆ หน่อย ดีเลยที่มีเลือกตั้งลงช่วงนี้พอดี คนจะได้ทุ่มความสนใจไปที่เลือกตั้งกันเยอะๆ วันที่ 24 ก็อย่าลืมออกไปลงคะแนนออกเสียงเลือกตั้งกันเยอะๆ นะครับ กีฬาในประเทศเราหลบให้เลือกตั้งกันหมดแล้ว ส่วนใครไปลงคะแนนกันเสร็จก็จิ้มดูกันได้ตามอัธยาศัยจ้า

FIFA International Friendlies
25 Mon 18.35 | Uruguay - Thailand (Thairath TV)
27 Wed 06.35 | USA - Chile (LineTV Sports)

2020 AFC U23 Championship - Qualification
24 Sun 17.00 | Thailand - Brunei (PPTV Online / ชมเทปทาง PPTV HD 36 เวลาประมาณ 00.30 เช้าวันจันทร์)
26 Tue 20.00 | Vietnam - Thailand (PPTV HD 36)

2019 CAF African Cup of Nations - Qualifiers
23 Sat 19.30 | Malawi - Morocco (beIN Sports 1)
23 Sat 20.00 | Burundi - Gabon (beIN Sports 3)
23 Sat 22.30 | Niger - Egypt (beIN Sports 1)
24 Sun 00.00 | Ivory Coast - Rwanda (beIN Sports 3)
24 Sun 01.00 | Ghana - Kenya (beIN Sports 1)
25 Mon 00.00 | Libya - South Africa (beIN Sports 1)

2018-19 Snooker World Ranking Circuit: Tour Championship (TrueSport HD)
24 Sun 02.00, 20.00, 25 Mon 02.00 | Final Session 1,2,3 - Ronnie O'Sullivan - Neil Robertson

2019 ATP World Tour Master 1000 & WTA Premier Mandatory: Miami Open (True Tennis HD - ATP & TrueSport HD3 - WTA ถ่ายทอดสด)
23 Sat 23.00 | WTA 3rd Round & ATP 2nd Round
24 Sun 06.30 | WTA 3rd Round & ATP 2nd Round
24 Sun 23.00 | WTA 3rd Round & ATP 3rd Round
25 Mon 06.30 | WTA 3rd Round & ATP 3rd Round

2018-19 FIA Formula E Championship: Sanya e-Prix (Fox Sports 3)
23 Sat 06.30 | Free Practice #1
23 Sat 08.30 | Free Practice #2
23 Sat 10.00 | Qualifying
23 Sat 12.00 | ETrophy Championship
23 Sat 13.00 | Main Race (Thairath TV Youtube ร่วมถ่ายทอดสด)

2018-19 NBA Regular Season
23 Sat 07.30 | Miami Heat @ Milwaukee Bucks (NBA TV)
23 Sat 09.30 | Brooklyn Nets @ Los Angeles Lakers (TrueSport HD)
24 Sun 06.00 | Miami Heat @ Washington Wizards (NBA TV)
24 Sun 07.30 | Dallas Mavericks @ Golden State Warriors (TrueSport HD)
24 Sun 09.00 | Phoenix Suns @ Sacramento Kings (NBA TV)
25 Mon 04.00 | Denver Nuggets @ Indiana Pacers (NBA TV)
25 Mon 06.30 | San Antonio Spurs @ Boston Celtics (MonoPlus)
25 Mon 07.30 | Detroit Pistons @ Golden State Warriors (NBA TV)

2019 Alliance of American Football - Week 7
24 Sun 07.00 | Salt Lake Stallions @ San Antonio Commanders (NFL Network)
25 Mon 07.00 | Birmingham Irons @ Memphis Express (NFL Network)

2018-19 Golf PGA Tour: Tampa Bay Championship (Twitter @PGA Tour ถ่ายทอดสดรอบเช้า / Golf Channel Thailand & Golf Plus ถ่ายทอดสดรอบบ่าย)
23 Sat 19.30 | Round 3 - Morning Session
24 Sun 00.00 | Round 3 - Afternoon Session
24 Sun 19.30 | Round 4 - Morning Session
25 Mon 00.00 | Round 4 - Afternoon Session

2018-19 Golf European Tour: Malaysia Championship (TrueSport 5,HD3)
23 Sat 09.30 | Round 3
24 Sun 09.30 | Round 4

2019 Golf LPGA Tour: Founders Cup (Fox Sports 2)
24 Sun 05.00 | Round 3
25 Mon 05.00 | Round 4

วอลเลย์บอลซูเปอร์ลีก 2019
เสาร์ 23 12.30 | [ชิงชนะเลิศ - ช] นครราชสีมา เดอะมอลล์ - แอร์ฟอร์ซ (13Family / SMMTV)
เสาร์ 23 15.30 | [ชิงชนะเลิศ - ญ] นครราชสีมา เดอะมอลล์ - เจเนอราลี สุพรีม ชลบุรี อีเทค (13Family / SMMTV)

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 716


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1644 เมื่อ: 26 มีนาคม 2562, 09:57 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันจันทร์ที่ 25 - วันอาทิตย์ที่ 31 มีนาคม 2562
สัปดาห์สุดท้ายของเดือนมีนาคมแล้วครับ และเดี๋ยวเข้าวันอาทิตย์นี้จะกลับมาเป็นเวลาฤดูร้อนแล้ว เวลากีฬาในยุโรปก็จะเร็วขึ้น 1 ชั่วโมงแล้วนะครับเวลาดังนั้นก็ดูดีๆ อย่าจำเวลาผิดนะ สัปดาห์นี้ก็จะเริ่มการแข่งขัน Major League Baseball แล้ว แฟนๆ เบสบอลก็ยังมีให้ชมเหมือนเดิม ทาง Fox ถ่ายวันละคู่เช่นเคยนะครับ ส่วน NBA ใกล้แล้ว อีก 7-8 เกมก็จะรู้ผลทีมเข้า Playoffs แล้ว ไม่เกิน 3 สัปดาห์ก็รู้เรื่องละ กีฬาอื่นๆ สัปดาห์นี้มีแบดมินตันที่อินเดียนะครับ กอล์ฟยังมีเหมือนเดิม บอลลีกต่างๆ ก็กลับมาแล้วทั้งไทยและเทศ ฟุตซอลลีกก็เริ่มในอาทิตย์นี้แล้วเช่นกันนะครับ ชมกันได้เลยยาวๆ จ้า และอย่าลืม คืนวันอังคาร กับศึกอภิมหาฟุตบอลถล่มบัลลังก์อาเซียนรุ่น U23 ใครจะยังไงก็แล้วแต่ ไม่ควรพลาดด้วยประการทั้งปวง

2020 AFC U23 Championship - Qualification
26 Tue 20.00 | Vietnam - Thailand (PPTV HD 36)

2019 ATP World Tour Master 1000 & WTA Premier Mandatory: Miami Open (True Tennis HD - ATP & TrueSport HD3 - WTA ถ่ายทอดสด)
25 Mon 06.30 | WTA 3rd Round & ATP 3rd Round
25 Mon 23.00 | WTA 4th Round & ATP 3rd Round
26 Tue 06.30 | WTA 4th Round & ATP 3rd Round
26 Tue 23.00 | WTA Quarterfinals & ATP 4th Round
27 Wed 06.30 | WTA Quarterfinals & ATP 4th Round
28 Thr 00.00 | WTA Quarterfinals & ATP Quarterfinals
28 Thr 06.00 | WTA Quarterfinals & ATP Quarterfinals
29 Fri 00.00 | WTA Semifinals & ATP Quarterfinals
29 Fri 06.00 | WTA Semifinals & ATP Quarterfinals
30 Sat 00.00 | ATP Semifinals
31 Sun 00.00 | WTA Final
01 Mon 00.00 | ATP Final

2019 BWF World Tour Super 500: India Open (TrueSport 7)
29 Fri 13.00 | Quarterfinals
30 Sat 12.00 | Semifinals
31 Sun 13.00 | Finals

2019 FIA Formula One World Championship: Bahrain Grand Prix (Fox Sports 1)
29 Fri 18.00 | Free Practice #1
29 Fri 22.00 | Free Practice #2
30 Sat 19.00 | Free Practice #3
30 Sat 21.30 | Qualifying
31 Sun 21.00 | Main Race

2019 FIM MotoGP World Championship: Argentina Grand Prix (Fox Sports 2)
29 Fri 19.00 | Free Practice #1
29 Fri 23.15 | Free Practice #2
30 Sat 19.00 | Free Practice #3
30 Sat 22.00 | Qualifying
31 Sun 22.00 | Moto3
31 Sun 23.20 | Moto2
01 Mon 01.00 | MotoGP (PPTV HD 36 ร่วมถ่ายทอดสด)

2018-19 NBA Regular Season
26 Tue 06.00 | Orlando Magic @ Philadelphia 76ers (NBA TV)
26 Tue 07.00 | Oklahoma City Thunders @ Memphis Grizzlies (NBA on AIS Play)
27 Wed 06.00 | San Antonio Spurs @ Charlotte Hornets (NBA TV)
27 Wed 08.00 | Detroit Pistons @ Denver Nuggets (NBA on AIS Play)
28 Thr 07.00 | Golden State Warriors @ Memphis Grizzlies (NBA TV)
29 Fri 07.00 | Denver Nuggets @ Houston Rockets (MonoPlus)
29 Fri 07.30 | Cleveland Cavaliers @ San Antonio Spurs (NBA TV)
30 Sat 08.00 | Washington Wizards @ Utah Jazz (NBA TV)
30 Sat 09.30 | Charlotte Hornets @ Los Angeles Lakers (TrueSport HD)
31 Sun 06.00 | Portland Trailblazers @ Detroit Pistons (TrueSport HD)
31 Sun 06.00 | Orlando Magic @ Indiana Pacers (NBA TV)
31 Sun 09.00 | Memphis Grizzlies @ Phoenix Suns (NBA TV)

2019 Major League Baseball - Regular Season
29 Fri 06.00 | Boston Red Sox @ Seattle Mariners (Fox Sports 2)
30 Sat 06.00 | Houston Astros @ Tampa Bay Rays (Fox Sports 2)
31 Sun 05.00 | Colorado Rockies @ Miami Marlins (Fox Sports 2)
01 Mon 06.00 | Atlanta Braves @ Philadelphia Phillies (Fox Sports 2)

2019 Alliance of American Football - Week 8
31 Sun 07.00 | San Diego Fleets @ Salt Lake Stallions (NFL Network)
01 Mon 07.00 | Arizona Hotshots @ San Antonio Commanders (NFL Network)

2019 World Golf Championship: Match Play (Twitter @PGA Tour ถ่ายทอดสดรอบเช้า / Golf Channel Thailand & Golf Plus ถ่ายทอดสดรอบบ่าย)
27 Wed 21.15 | Group Stage Match 1 - Morning Session
28 Thr 01.00 | Group Stage Match 1 - Afternoon Session
28 Thr 21.15 | Group Stage Match 2 - Morning Session
29 Fri 01.00 | Group Stage Match 2 - Afternoon Session
29 Fri 21.15 | Group Stage Match 3 - Morning Session
30 Sat 01.00 | Group Stage Match 3 - Afternoon Session
30 Sat 19.15 | Round of 16 - Morning Session #1 (Twitter)
30 Sat 21.00 | Round of 16 - Morning Session #2 (Golf Channel Thailand & Golf Plus)
31 Sun 01.00 | Quarterfinals - Afternoon Session (Golf Channel Thailand & Golf Plus)
31 Sun 21.00 | Semifinals (Golf Channel Thailand & Golf Plus)
01 Mon 01.00 | Finals & 3rd Place Playoffs (Golf Channel Thailand & Golf Plus)

2018-19 Golf PGA Tour: Corales Puntacana Resort & Club Championship (Golf Plus ถ่ายทอดสด 2 วันแรก PGA Tour on AIS Play ถ่ายทอดสด 2 วันสุดท้าย)
28 Thr 21.30 | Round 1
29 Fri 21.30 | Round 2
31 Sun 01.00 | Round 3
01 Mon 01.00 | Round 4

2019 Golf Asian Tour: Indian Open (TrueSport 5,HD3)
28 Thr 12.30, 16.30 | Round 1
29 Fri 12.30, 16.30 | Round 2
30 Sat 14.30 | Round 3
31 Sun 14.30 | Round 4

2019 Golf LPGA Tour: Carlsbad Classic (Fox Sports 3)
29 Fri 06.00 | Round 1
30 Sat 06.00 | Round 2
31 Sun 06.00 | Round 3
01 Mon 06.00 | Round 4

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 716


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1645 เมื่อ: 29 มีนาคม 2562, 21:05 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันศุกร์ที่ 29 มีนาคม - วันจันทร์ที่ 1 เมษายน 2562
วันนี้เป็นที่น่ายินดีที่บอลลีกกลับมาแล้ว จะได้ชมกันอย่างเต็มอิ่ม ทั้งไทยและเทศนะครับ โปรแกรมมีอะไรบ้าง ว่ากันไปยาวๆ นะครับ โปรแกรมไทยลีกช่วงนี้อาจจะมีเลื่อนบ้างตามสภาพอากาศ เช็คโปรแกรมกันดีๆ นะครับ

ไทยลีก 2562
เสาร์ 30 17.45 | นครราชสีมา มาสด้า - ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด (TrueSport 2,HD2 / True4U)
เสาร์ 30 18.00 | สุโขทัย - การท่าเรือ (True Music TrueVisions 357)
เสาร์ 30 19.00 | บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด - สมุทรปราการ ซิตี้ (TrueSport HD3)
อาทิตย์ 31 18.00 | ราชบุรี มิตรผล - เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด (TrueSport HD2 / True4U)
อาทิตย์ 31 18.00 | ชลบุรี - พีที ประจวบ (TrueSport HD3)
อาทิตย์ 31 19.00 | ชัยนาท ฮอร์นบิล - พีทีที ระยอง (TrueSport 2)
อาทิตย์ 31 19.00 | ตราด - สุพรรณบุรี (True Music TrueVisions 357)

ไทยลีก 2 2562
เสาร์ 30 17.45 | อุดรธานี - ระยอง (TrueSport 6)
เสาร์ 30 18.00 | ลำปาง - ไทยฮอนด้า (Reality Channel TrueVisions 99)
เสาร์ 30 19.00 | บีจี ปทุม ยูไนเต็ด - เกษตรศาสตร์ (TrueSport 5)
เสาร์ 30 19.00 | ไทยยูเนียน สมุทรสาคร - หนองบัว พิชญ (True Spark Jump! TrueVisions 445)
เสาร์ 30 20.00 | ราชนาวี - ขอนแก่น (TrueSport 6)
อาทิตย์ 31 18.00 | ศรีสะเกษ - อาร์มี่ ยูไนเต็ด (True Spark Jump! TrueVisions 445)
อาทิตย์ 31 19.00 | อุบล ยูไนเต็ด - เอ็มโอเอฟ ศุลกากร ยูไนเต็ด (TrueSport 6)
อาทิตย์ 31 19.00 | แอร์ฟอร์ซ ยูไนเต็ด - โปลิศ เทโร (TrueSport 5)

2018-19 Australian A-League Regular Season (beIN Sports 4)
29 Fri 15.50 | Brisbane Roar - Sydney FC
30 Sat 13.35 | Wellington Phoenix - Newcastle Jets
30 Sat 15.50 | Western Sydney Wanderers - Melbourne City
30 Sat 18.00 | Perth Glory - Melbourne Victory
31 Sun 13.00 | Central Coast Mariners - Adelaide United

2019 J-League
29 Fri 17.30 | Yokohama F. Marinos - Sagan Tosu (TrueSport HD2)
30 Sat 12.00 | Nagoya Grampus - Consadole Sapporo (TrueSport HD2)
30 Sat 17.00 | Oita Trinita - Sanfrecce Hiroshima (TrueSport HD3)

2018-19 Spanish Premiera Liga (beIN Sports 2)
30 Sat 03.00 | Girona - Athletic Bilbao
30 Sat 19.00 | Getafe - Leganes
30 Sat 22.15 | Barcelona - Espanol (True4K ร่วมถ่ายทอดสด)
31 Sun 00.30 | Celta Vigo - Villarreal
31 Sun 02.45 | Deportivo Alaves - Athletico Madrid (PPTV HD 36 ร่วมถ่ายทอดสด)
31 Sun 17.00 | Levante - Eibar
31 Sun 21.15 | Sevilla - Valencia
31 Sun 23.30 | Real Valladolid - Real Sociedad
01 Mon 01.45 | Real Madrid - Huesca

2018-19 Premier League
30 Sat 19.30 | Fulham - Manchester City (beIN Sports 1 / PPTV HD 36)
30 Sat 22.00 | Manchester United - Watford (beIN Sports 1)
30 Sat 22.00 | Leicester City - AFC Bournemouth (beIN Sports 3)
30 Sat 22.00 | Burnley - Wolverhampton Wanderers (beIN Sports 4)
30 Sat 22.00 | Brighton & Hove Albion - Southampton (beIN Sports 5)
30 Sat 22.00 | Crystal Palace - Huddersfield Town (beIN Sports 6)
31 Sun 00.30 | West Ham United - Everton (beIN Sports 1)
31 Sun 20.00 | Cardiff City - Chelsea (beIN Sports 1)
31 Sun 22.30 | Liverpool - Tottenham Hotspurs (beIN Sports 1 / True4K)
2 Tue 02.00 | Arsenal - Newcastle United (beIN Sports 1)

2018-19 German Bundesliga
30 Sat 02.30 | TSG 1889 Hoffenheim - Bayer 04 Leverkusen (Fox Sports 1)
30 Sat 21.30 | SC Freiburg - Bayern Munchen (Fox Sports 3 / PPTV HD 36)
31 Sun 00.30 | RB Leipzig - Hertha BSC (Fox Sports 3 / PPTV HD 36)
31 Sun 20.30 | Hannover 96 - Schalke 04 (Fox Sports 3)
31 Sun 23.00 | Eintracht Frankfurt - VfB Stuttgart (Fox Sports 3)

2018-19 Italian Series A (beIN Sports 3 ยกเว้นระบุเป็นอย่างอื่น)
30 Sat 02.30 | ChievoVerona - Cagliari
30 Sat 21.00 | Udinese - Genoa (beIN Sports Connect XTRA)
31 Sun 00.00 | Juventus - Empoli
31 Sun 02.30 | Sampdoria - AC Milan
31 Sun 17.30 | Parma - Atalanta (beIN Sports 4)
31 Sun 20.00 | AS Roma - SSC Napoli (PPTV HD 36 ร่วมถ่ายทอดสด)
31 Sun 20.00 | AC Fiorentina - Torino (beIN Sports 4)
31 Sun 20.00 | Frosinone - SPAL 2013 (beIN Sports Connect XTRA)
31 Sun 23.00 | Bologna - Sassuolo
01 Mon 01.30 | FC Internazionale Milano - SS Lazio

2018-19 French Ligue 1
30 Sat 02.45 | Rennes - Olympique Lyonnais (beIN Sports 4)
30 Sat 23.00 | Olympique Marseille - Angers (beIN Sports Connect XTRA / TV5 Monde Asie)
31 Sun 22.00 | Nantes - Lille OSC (beIN Sports 4)
01 Mon 02.00 | Toulouse - Paris Saint Germain (beIN Sports 4 / PPTV HD 36)
02 Tue 01.30 | St. Etienne - Niems (beIN Sports 4)

2019 MLS Regular Season
30 Sat 07.00 | Toronto FC - New York City FC (beIN Sports 3)
31 Sun 00.00 | Chicago Fire - New York Red Bulls (beIN Sports 4)
31 Sun 02.30 | San Jose Earthquakes - Los Angeles FC (beIN Sports 1)
31 Sun 08.00 | Real Salt Lake - FC Dallas (beIN Sports 3)
31 Sun 09.00 | Vancover Whitecaps - Seattle Sounders (beIN Sports 1)
01 Mon 05.30 | Orlando City - DC United (beIN Sports 2)
01 Mon 08.00 | Los Angeles Galaxy - Portland Timbers (beIN Sports 2)

2019 ATP World Tour Master 1000 & WTA Premier Mandatory: Miami Open (True Tennis HD - ATP & TrueSport HD3 - WTA ถ่ายทอดสด)
30 Sat 00.00 | ATP Semifinals
31 Sun 00.00 | WTA Final
01 Mon 00.00 | ATP Final

2019 BWF World Tour Super 500: India Open (TrueSport 7)
30 Sat 12.00 | Semifinals
31 Sun 13.00 | Finals

2019 FIA Formula One World Championship: Bahrain Grand Prix (Fox Sports 1)
29 Fri 18.00 | Free Practice #1
29 Fri 22.00 | Free Practice #2
30 Sat 19.00 | Free Practice #3
30 Sat 21.30 | Qualifying
31 Sun 21.00 | Main Race

2019 FIM MotoGP World Championship: Argentina Grand Prix (Fox Sports 2)
29 Fri 19.00 | Free Practice #1
29 Fri 23.15 | Free Practice #2
30 Sat 19.00 | Free Practice #3
30 Sat 22.00 | Qualifying
31 Sun 22.00 | Moto3
31 Sun 23.20 | Moto2
01 Mon 01.00 | MotoGP (PPTV HD 36 ร่วมถ่ายทอดสด)

2018-19 NBA Regular Season
30 Sat 08.00 | Washington Wizards @ Utah Jazz (NBA TV)
30 Sat 09.30 | Charlotte Hornets @ Los Angeles Lakers (TrueSport HD)
31 Sun 06.00 | Portland Trailblazers @ Detroit Pistons (TrueSport HD)
31 Sun 06.00 | Orlando Magic @ Indiana Pacers (NBA TV)
31 Sun 09.00 | Memphis Grizzlies @ Phoenix Suns (NBA TV)
01 Mon 06.00 | Sacramento Kings @ San Antonio Spurs (NBA TV)
01 Mon 09.30 | Memphis Grizzlies @ Los Angeles Clippers (MonoPlus)

2019 Major League Baseball - Regular Season
30 Sat 06.00 | Houston Astros @ Tampa Bay Rays (Fox Sports 2)
31 Sun 05.00 | Colorado Rockies @ Miami Marlins (Fox Sports 2)
01 Mon 06.00 | Atlanta Braves @ Philadelphia Phillies (Fox Sports 2)

2019 Alliance of American Football - Week 8
31 Sun 01.00 | Orlando Apollos @ Memphis Express (AAF.com)
31 Sun 07.00 | San Diego Fleets @ Salt Lake Stallions (NFL Network)
01 Mon 03.00 | Atlanta Legends @ Birmingham Irons (AAF.com)
01 Mon 07.00 | Arizona Hotshots @ San Antonio Commanders (NFL Network)

2019 World Golf Championship: Match Play (Twitter @PGA Tour ถ่ายทอดสดรอบเช้า / Golf Channel Thailand & Golf Plus ถ่ายทอดสดรอบบ่าย)
29 Fri 21.15 | Group Stage Match 3 - Morning Session
30 Sat 01.00 | Group Stage Match 3 - Afternoon Session
30 Sat 19.15 | Round of 16 - Morning Session #1 (Twitter)
30 Sat 21.00 | Round of 16 - Morning Session #2 (Golf Channel Thailand & Golf Plus)
31 Sun 01.00 | Quarterfinals - Afternoon Session (Golf Channel Thailand & Golf Plus)
31 Sun 21.00 | Semifinals (Golf Channel Thailand & Golf Plus)
01 Mon 01.00 | Finals & 3rd Place Playoffs (Golf Channel Thailand & Golf Plus)

2018-19 Golf PGA Tour: Corales Puntacana Resort & Club Championship (Golf Plus ถ่ายทอดสด 2 วันแรก PGA Tour on AIS Play ถ่ายทอดสด 2 วันสุดท้าย)
29 Fri 21.30 | Round 2
31 Sun 01.00 | Round 3
01 Mon 01.00 | Round 4

2019 Golf Asian Tour: Indian Open (TrueSport 5,HD3)
30 Sat 14.30 | Round 3
31 Sun 14.30 | Round 4

2019 Golf LPGA Tour: Carlsbad Classic (Fox Sports 3)
30 Sat 06.00 | Round 2
31 Sun 06.00 | Round 3
01 Mon 06.00 | Round 4

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 716


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1646 เมื่อ: 01 เมษายน 2562, 08:53 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันจันทร์ที่ 1 - วันอาทิตย์ที่ 7 เมษายน 2562
สวัสดีเดือนแห่งวันหยุดยาวครับ เดือนนี้วันทำการ (ของคนที่ทำงาน จ-ศ) มีแค่ 18 วัน แล้วก็มีวันหยุดยาวเกิน 2 วันถึง 2 ช่วง 3 วันและ 5 วัน ใครจะเดินทางไปไหนอย่างไรก็ขอให้เดินทางอย่างปลอดภัยนะครับ ส่วนโปรแกรมสัปดาห์นี้ บอลลีกกลางสัปดาห์มีหลายลีก ไทยก็ยังมีเลย (ยกเว้นเยอรมันเป็นบอลถ้วย)  โปรแกรมมีอะไรบ้าง โปรดไปชม
*โปรแกรมการถ่ายทอดสดฟุตบอลไทยลีก และไทยลีก 2 รอการยืนยันอีกครั้ง*

ไทยลีก 2562
พุธ 3 17.45 | สุพรรณบุรี - เชียงใหม่ (TrueSport 2)
พุธ 3 17.45 | การท่าเรือ - ตราด (TrueSport HD2)
พุธ 3 18.00 | พีทีที ระยอง - สุโขทัย (TrueSport 7)
พุธ 3 18.00 | บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด - สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด (True Music HD TrueVisions 357)*รอการยืนยัน
พุธ 3 19.00 | ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด - ชลบุรี (TrueSport HD3)
พุธ 3 19.00 | สมุทรปราการ ซิตี้ - ราชบุรี มิตรผล (True Spark Jump! 445)
พุธ 3 20.00 | พีที ประจวบ - นครราชสีมา มาสด้า (TrueSport 2)
พุธ 3 20.00 | ชัยนาท ฮอร์นบิล - เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด (TrueSport HD2)

ไทยลีก 2 2562
พุธ 3 17.45 | โปลิศ เทโร - ลำปาง (TrueSport 6)*รอการยืนยัน
พุธ 3 18.00 | เอ็มโอเอฟ ศุลกากร ยูไนเต็ด - ระยอง (Reality Channel TrueVisions 99)*รอการยืนยัน
พุธ 3 18.00 | บีจี ปทุม ยูไนเต็ด - อุดรธานี (TrueSport 5)*รอการยืนยัน
พุธ 3 19.00 | ขอนแก่น - ศรีสะเกษ (Thaiไทย TrueVisions 358)
พุธ 3 19.00 | ไทยฮอนด้า - เกษตรศาสตร์ (beIN Sports 5 TrueVisions 696)
พุธ 3 19.00 | อยุธยา ยูไนเต็ด - ราชนาวี (beIN Sports 6 TrueVisions 697)
พุธ 3 20.00 | หนองบัว พิชญ - อาร์มี่ ยูไนเต็ด (TrueSport 5)
พุธ 3 20.00 | แอร์ฟอร์ซ ยูไนเต็ด - อุบล ยูไนเต็ด (TrueSport 6)

2019 AFC Cup - West Asian Zone & ASEAN Zone Group Stage Matchday 3
1 Mon 21.00 | Hilal Alquds Club - Nejmeh SC (Bugaboo.tv)
1 Mon 21.00 | Al Ahed - Al Suwaiq (Bugaboo.tv)
1 Mon 23.00 | Al Jaish - Al Wehdat (Bugaboo.tv)
1 Mon 23.45 | Qadsia SC - Malkiya Club (Bugaboo.tv)
2 Tue 15.00 | PSM Makassar - Kaya FC (Fox Sports 1)
2 Tue 17.00 | Nagaworld - Tampines Rovers (Fox Sports 1)
2 Tue 18.30 | Home United - Lao Toyota (Fox Sports 2)
2 Tue 19.00 | Hanoi FC - Yangon United (Fox Sports 1)
3 Wed 16.00 | Shan United - Becamex Binh Duong (Fox Sports 1)
3 Wed 18.30 | Ceres Negros - Persija Jakarta (Fox Sports 1)

2018-19 Spanish Premiera Liga
3 Wed 00.30 | Atletico Madrid - Girona (beIN Sports 2 / PPTV HD 36)
3 Wed 01.30 | Espanol - Getafe (beIN Sports Connect XTRA)
3 Wed 02.30 | Villarreal - Barcelona (beIN Sports 2)
4 Thr 00.30 | Athletic Bilbao - Levante (beIN Sports 2)
4 Thr 01.30 | Eibar - Rayo Vallecano (beIN Sports Connect XTRA)
4 Thr 01.30 | Huesca - Celta Vigo (beIN Sports Connect XTRA)
4 Thr 02.30 | Valencia - Real Madrid (beIN Sports 2 / True4K)
5 Fri 00.30 | Sevilla - Deportivo Alaves (beIN Sports 2)
5 Fri 01.30 | Leganes - Real Valladolid (beIN Sports 1)
5 Fri 02.30 | Real Sociedad - Real Betis (beIN Sports 2)

2018-19 Premier League
2 Tue 02.00 | Arsenal - Newcastle United (beIN Sports 1)
3 Wed 01.45 | Wolverhampton Wanderers - Manchester United (beIN Sports 1)
3 Wed 01.45 | Watford - Fulham (beIN Sports 5)
4 Thr 01.45 | Manchester City - Cardiff City (beIN Sports 1)
4 Thr 01.45 | Tottenham Hotspurs - Crystal Palace (beIN Sports 3)
4 Thr 01.45 | Chelsea - Brighton & Hove Albion (beIN Sports 4)

2018-19 DFB Pokal - Quarterfinals
2 Tue 23.30 | Padeborn - Hamburger SV (Bugaboo.tv)
3 Wed 01.45 | Augsburg - RB Leipzig (BBTV HD 7 HD / Bugaboo.tv)
3 Wed 23.30 | Bayern Munchen - FC Heidenheim (Bugaboo.tv)
4 Thr 01.45 | Schalke 04 - Werder Bremen (BBTV CH7 HD / Bugaboo.tv)

2018-19 Italian Series A
3 Wed 00.00 | AC Milan - Udinese (beIN Sports 4)
3 Wed 02.00 | Cagliari - Juventus (beIN Sports 3)
4 Thr 00.00 | Empoli - SSC Napoli (beIN Sports Connect XTRA / PPTV HD 36)
4 Thr 02.00 | Frosinone - Parma (beIN Sports Connect XTRA)
4 Thr 02.00 | SPAL 2013 - SS Lazio (beIN Sports Connect XTRA)
4 Thr 02.00 | Torino - Sampdoria (beIN Sports Connect XTRA)
4 Thr 02.00 | Genoa - FC Internazionale Milano (beIN Sports Connect XTRA)
4 Thr 02.00 | AS Roma - AC Fiorentina (beIN Sports Connect XTRA)
5 Fri 00.00 | Empoli - ChievoVerona (beIN Sports 3)
5 Fri 02.00 | Atalanta - Bologna (beIN Sports 4)

2018-19 French Ligue 1
2 Tue 01.45 | St. Etienne - Niems (beIN Sports 4)
4 Thr 00.00 | Strasbourg - Reims (beIN Sports Connect XTRA)

2019 WTA Tour Premier: Charleston (True Tennis HD)
1 Mon 21.00 | Round of 64
2 Tue 21.00 | Round of 64
3 Wed 21.00 | Round of 32
4 Thr 22.00 | Round of 16
6 Sat 00.00 | Quarterfinals
7 Sun 00.00 | Semifinals
8 Mon 01.00 | Final

2019 Korea - Thai Pro Volleyball All-Star Super Match (33HD / SMMTV)
5 Fri 12.00 | Match 1
7 Sun 14.45 | Match 2

2019 BWF World Tour Super 750: Malaysia Open (TrueSport HD3)
4 Thr 12.00 | Round of 16
5 Fri 14.00 | Quarterfinals
6 Sat 11.00 | Semifinals
7 Sun 11.00 | Finals

2018-19 Snooker World Ranking Circuit: China Open (TrueSport 7,HD / TrueSport HD2 ถ่ายแยกโต๊ะกัน)
1 Mon 08.30, 13.30, 18.30 | Round of 128
2 Tue 08.30, 13.30, 18.30 | Round of 64
3 Wed 13.00, 18.30 | Round of 32
4 Thr 13.00, 18.30 | Round of 16
5 Fri 13.00, 18.30 | Quarterfinals
6 Sat 13.00, 18.30 | Semifinals (โต๊ะเดียว)
7 Sun 13.00, 18.30 | Final

2018-19 Golf PGA Tour: Texas Open (Golf Channel Thailand / Golf Plus / Twitter @PGATour ถ่ายทอดสด)
รอการยืนยันเวลาการแข่งขัน

2018-19 Golf LPGA Tour Major: Inspirations (Fox Sports 2)
4 Thr 23.00 | Round 1
5 Fri 23.00 | Round 2
7 Sun 04.00 | Round 3
8 Mon 04.00 | Round 4

2018-19 NBA Regular Season
1 Mon 06.00 | Sacramento Kings @ San Antonio Spurs (NBA TV)
1 Mon 09.30 | Memphis Grizzlies @ Los Angeles Clippers (MonoPlus)
2 Tue 06.30 | Milwaukee Bucks @ Brooklyn Nets (NBA on AIS Play)
2 Tue 08.00 | Charlotte Hornets @ Utah Jazz (NBA TV)
3 Wed 07.30 | Atlanta Hawks @ San Antonio Spurs (NBA TV)
3 Wed 09.30 | Denver Nuggets @ Golden State Warriors (NBA on AIS Play)
4 Thr 06.30 | Toronto Raptors @ Brooklyn Nets (NBA TV)
5 Fri 07.00 | Milwaukee Bucks @ Philadelphia 76ers (MonoPlus)
6 Sat 07.00 | Detriot Pistons @ Oklahoma City Thunders (NBA TV)
6 Sat 09.30 | Portland Trailblazers @ Denver Nuggets (TrueSport HD)
6 Sat 09.30 | Los Angeles Lakers @ Los Angeles Clippers (NBA TV)
7 Sun 04.00 | Brooklyn Nets @ Milwaukee Bucks (TrueSport HD)

2019 Major League Baseball - Regular Season
1 Mon 06.00 | Atlanta Braves @ Philadelphia Phillies (Fox Sports 2)
2 Tue 05.30 | Detroit Tigers @ New York Yankees (Fox Sports 2)
3 Wed 05.30 | Detroit Tigers @ New York Yankees (Fox Sports 2)
4 Thr 06.00 | St. Louis Cardinals @ Pittsburgh Pirates (Fox Sports 2)
5 Fri 06.15 | Chicago Cubs @ Atlanta Braves (Fox Sports 3)
6 Sat 06.00 | Boston Red Sox @ Arizona Diamonbacks (Fox Sports 3)
7 Sun 06.00 | New York Yankees @ Baltimore Orioles (Fox Sports 3)

2019 Alliance of American Football - Week 9
6 Sat 23.00 | Memphis Express @ San Antonio Commanders (AAF.com)
7 Sun 07.00 | San Diego Fleets @ Orlando Apollos (NFL Network)
8 Mon 03.00 | Salt Lake Stallions @ Atlanta Legends (AAF.com)
8 Mon 07.00 | Birmingham Irons @ Arizona Hotshots (NFL Network)

2019 FIM World SuperBike Championship: Aragon (Fox Sports 2)
6 Sat 19.00 | SuperBike 1000 - Race 1
7 Sun 17.00 | SuperSport 600
7 Sun 18.30 | SuperBike 1000 - Race 2

2019 FIA GT World Challenge Asia: Sepang (Fox Sports 2)
6 Sat 15.00 | Race 1
7 Sun 09.00 | Race 2

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 716


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1647 เมื่อ: 06 เมษายน 2562, 01:03 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันศุกร์ที่ 5 - วันจันทร์ที่ 8 เมษายน 2562
ช่วงนี้เป็นหยุดยาว 3 วัน ใครเดินทางออก ตจว จะสั้นหรือยาวก็ขอให้เดินทางปลอดภัยนะครับ โปรแกรมบอลสัปดาห์นี้มีให้ดูกันตั้งแต่คืนนี้เลย ดูกันไปยาวๆ บอลอังกฤษสัปดาห์นี้เป็น FA Cup นะครับ รอบรองฯ 2 คู่ พรีเมียร์ลีกเหลือ 6 คู่ ไทยลีกก็มีแค่ 6 คู่ เสาร์ 3 อาทิตย์ 3 เลื่อนหนีฝุ่น PM 2.5 ไปคู่นึง อีกคู่เลื่อนให้บุรีรัมย์ไปเล่น ACL ส่วนที่เหลือนั้น ตามนี้เลย

ไทยลีก 2562
เสาร์ 6 17.45 | การท่าเรือ - พีที ประจวบ (TrueSport 2,HD2 / True4U)
เสาร์ 6 19.00 | ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด - สุพรรณบุรี (TrueSport HD3)
เสาร์ 6 20.00 | ตราด - สมุทรปราการ ซิตี้ (TrueSport 2,HD2)
อาทิตย์ 7 18.00 | สุโขทัย - ชลบุรี (True4U / TrueSport HD3)
อาทิตย์ 7 19.00 | นครราชสีมา มาสด้า - เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด (TrueSport HD2)
อาทิตย์ 7 19.00 | ราชบุรี มิตรผล - เชียงราย ยูไนเต็ด (TrueSport 2)

ไทยลีก 2 2562
เสาร์ 6 17.45 | ระยอง - แอร์ฟอร์ซ (TrueSport 6)
เสาร์ 6 18.00 | ไทยฮอนด้า - หนองบัว พิชญ (TrueSport 5)
เสาร์ 6 19.00 | ลำปาง - อยุธยา ยูไนเต็ด (beIN Sports 5 TrueVisions 696)
เสาร์ 6 19.00 | เกษตรศาสตร์ - เจแอล เชียงใหม่ (True Spark Jump! TrueVisions 445)
เสาร์ 6 20.00 | ขอนแก่น - อาร์มี่ ยูไนเต็ด (TrueSport 6)
อาทิตย์ 7 18.00 | อุดรธานี - เอ็มโอเอฟ ศุลกากร ยูไนเต็ด (True Spark Jump! TrueVisions 445)
อาทิตย์ 7 18.00 | บีจี ปทุม ยูไนเต็ด - อุดรธานี (TrueSport 6)
อาทิตย์ 7 19.00 | อุบล ยูไนเต็ด - ศรีสะเกษ (TrueSport 5)
อาทิตย์ 7 19.00 | ราชนาวี - โปลิศ เทโร (TrueSport 7)

ฟุตซอลไทยแลนด์ลีก 2562 (ทุกคู่ทาง AIS Play / AIS Playbox)
เสาร์ 6 16.30 | การท่าเรือ - กรมทางหลวง
เสาร์ 6 18.30 | แบงค็อก บีทีเอส - นนทบุรี
อาทิตย์ 7 14.30 | พีทีที บลูเวฟ ชลบุรี - ห้องเย็นท่าข้าม (Thairath TV)
อาทิตย์ 7 16.30 | บางกอก ซิตี้ - สมุทรสาคร

2018-19 Australian A-League Regular Season (beIN Sports 4)
5 Fri 15.50 | Melbourne City - Brisbane Roar
6 Sat 13.35 | Newcastle Jets - Western Sydney Wanderers
6 Sat 15.50 | Sydney FC - Melbourne Victory
7 Sun 14.00 | Adelaide United - Wellington Phoenix
7 Sun 16.00 | Central Coast Mariners - Perth Glory

2019 J-League
5 Fri 17.30 | Kashima Antlers - Nagoya Grampus (TrueSport HD2)
6 Sat 11.00 | Consadole Sapporo - Oita Trinita (Facebook Live เจลีก-ลีกฟุตบอลอาชีพแห่งประเทศญี่ปุ่น)
6 Sat 12.00 | Velgata Sendai - Sagan Tosu (TrueSport 6)
7 Sun 12.00 | [J2] Mito Hollyhock - Tokushima Vortis (TrueSport HD2)

2018-19 Spanish Premiera Liga (beIN Sports 2)
6 Sat 18.00 | Girona - RCD Espanol
6 Sat 21.15 | Real Madrid - Eibar (PPTV HD 36 ร่วมถ่ายทอดสด)
6 Sat 23.30 | Rayo Vallecano - Valencia
7 Sun 01.45 | Barcelona - Athletico Madrid (True4K ร่วมถ่ายทอดสด)
7 Sun 17.00 | Deportivo Alaves - Leganes
7 Sun 19.00 | Getafe - Athletic Bilbao
7 Sun 21.15 | Real Valladolid - Sevilla
7 Sun 23.30 | Celta Vigo - Real Sociedad
7 Sun 23.30 | Levante - Huesca (beIN Sports Connect XTRA)
8 Mon 01.45 | Real Betis - Villarreal

2018-19 Premier League
6 Sat 02.00 | Southampton - Liverpool (beIN Sports 1)
6 Sat 21.00 | Newcastle United - Crystal Palace (beIN Sports 1)
6 Sat 21.00 | AFC Bournemouth - Burnley (beIN Sports 3)
6 Sat 21.00 | Huddersfield Town - Leicester City (beIN Sports 4)
7 Sun 20.05 | Everton - Arsenal (beIN Sports 1 / PPTV HD 36)
9 Tue 02.00 | Chelsea - West Ham United (beIN Sports 1)

2018-19 The FA Cup - Semifinals
6 Sat 23.30 | Manchester City - Brighton & Hove Albion (beIN Sports 1)
7 Sun 22.00 | Watford - Wolverhampton Wanderers (beIN Sports 1)

2018-19 German Bundesliga
6 Sat 01.30 | Mainz 05 - SC Freiburg (Fox Sports 1)
6 Sat 20.30 | Bayer 04 Leverkusen - RB Leipzig (Fox Sports 1)
6 Sat 20.30 | VfB Wolfsburg - Hannover 96 (Fox Sports 2)
6 Sat 20.30 | Schalke 04 - Eintracht Frankfurt (Fox Sports 3)
6 Sat 23.30 | Bayern Munchen - Borussia Dortmund (Fox Sports 1 / PPTV HD 36)
7 Sun 20.30 | FC Augsburg - TSG 1889 Hoffenheim (Fox Sports 1)
7 Sun 23.00 | Borussia Munchengladbach - Werder Bremen (Fox Sports 1 / PPTV HD 36)

2018-19 Italian Series A (beIN Sports 3 ยกเว้นระบุเป็นอย่างอื่น)
6 Sat 20.00 | Parma - Torino (beIN Sports Connect XTRA)
6 Sat 23.00 | Juventus - AC Milan
7 Sun 01.30 | Sampdoria - AS Roma
7 Sun 17.30 | AC Fiorentina - Frosinone (beIN Sports 4 / PPTV HD 36)
7 Sun 20.00 | Cagliari - SPAL 2013
7 Sun 20.00 | Udinese - Empoli (beIN Sports 4)
7 Sun 23.00 | SS Lazio - Sassuolo
7 Sun 23.00 | FC Internazionale Milano - Atalanta (beIN Sports 4)
8 Mon 01.30 | SSC Napoli - Genoa
9 Tue 01.30 | Bologna - ChievoVerona

2018-19 French Ligue 1
6 Sat 01.45 | Bordeaux - Olympique Marseille (beIN Sports 4)
6 Sat 22.00 | Olympique Lyonnais - Dijon (beIN Sports Connect XTRA / TV5 Monde Asie)
7 Sun 01.00 | Guingamp - AS Monaco (beIN Sports 4)
7 Sun 20.00 | Reims - Lille OSC (beIN Sports Connect XTRA)
7 Sun 22.00 | OGC Nice - Montpelier (beIN Sports Connect XTRA)
8 Mon 02.00 | Paris Saint Germain - Strasbourg (beIN Sports 4 / PPTV HD 36)

2019 MLS Regular Season
6 Sat 07.00 | Vancover Whitecaps - Los Angeles Galaxy (beIN Sports 3)
7 Sun 00.00 | New York City FC - Montreal Impact (beIN Sports Connect XTRA)
7 Sun 02.00 | DC United - Los Angeles FC (beIN Sports 1)
7 Sun 02.30 | Toronto FC - Chicago Fire (beIN Sports Connect XTRA)
7 Sun 06.00 | New York Red Bulls - Minnesota United (beIN Sports 4)
7 Sun 06.30 | Columbus Crew - New England Revolutions (beIN Sports 2)
7 Sun 07.00 | San Jose Earthquakes - Portland Timbers (beIN Sports 3)
7 Sun 09.00 | Seattle Sounders - Real Salt Lake (beIN Sports 3)

2019 WTA Tour Premier: Charleston (True Tennis HD)
6 Sat 00.00 | Quarterfinals
7 Sun 00.00 | Semifinals
8 Mon 01.00 | Final

2019 Korea - Thai Pro Volleyball All-Star Super Match (33HD / SMMTV)
7 Sun 14.45 | Match 2

2019 BWF World Tour Super 750: Malaysia Open (TrueSport HD3)
4 Thr 12.00 | Round of 16
5 Fri 14.00 | Quarterfinals
6 Sat 11.00 | Semifinals
7 Sun 11.00 | Finals

2018-19 Snooker World Ranking Circuit: China Open (TrueSport 7,HD)
6 Sat 13.00, 18.30 | Semifinals (โต๊ะเดียว)
7 Sun 13.00, 18.30 | Final

2018-19 Golf PGA Tour: Texas Open (Golf Channel Thailand / Golf Plus / Twitter @PGATour ถ่ายทอดสด)
6 Sat 03.00 | Round 2 - Afternoon Session
6 Sat 21.15 | Round 3 - Monring Session
7 Sun 00.00 | Round 3 - Afternoon Session
7 Sun 21.15 | Round 4 - Monring Session
8 Mon 00.00 | Round 4 - Afternoon Session

2018-19 Golf LPGA Tour Major: Inspirations (Fox Sports 2)
5 Fri 23.00 | Round 2
7 Sun 04.00 | Round 3
8 Mon 04.00 | Round 4

2018-19 NBA Regular Season
6 Sat 07.00 | Detriot Pistons @ Oklahoma City Thunders (NBA TV)
6 Sat 09.30 | Portland Trailblazers @ Denver Nuggets (TrueSport HD)
6 Sat 09.30 | Los Angeles Lakers @ Los Angeles Clippers (NBA TV)
7 Sun 04.00 | Brooklyn Nets @ Milwaukee Bucks (TrueSport HD)
8 Mon 04.00 | Brooklyn Nets @ Indiana Pacers (NBA TV)
8 Mon 07.30 | Los Angeles Clippers @ Golden State Warriors (NBA TV)
8 Mon 08.00 | Denver Nuggets @ Portland Trailblazers (MonoPlus)

2019 Major League Baseball - Regular Season
6 Sat 06.00 | Boston Red Sox @ Arizona Diamonbacks (Fox Sports 3)
7 Sun 06.00 | New York Yankees @ Baltimore Orioles (Fox Sports 3)
8 Mon 07.30 | Los Angeles Dodgers @ Colorado Rockies (Fox Sports 3)

2019 FIM World SuperBike Championship: Aragon (Fox Sports 2)
6 Sat 19.00 | SuperBike 1000 - Race 1
7 Sun 17.00 | SuperSport 600
7 Sun 18.30 | SuperBike 1000 - Race 2

2019 FIA GT World Challenge Asia: Sepang (Fox Sports 2)
6 Sat 15.00 | Race 1
7 Sun 09.00 | Race 2

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 716


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1648 เมื่อ: 08 เมษายน 2562, 13:28 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันจันทร์ที่ 8 - วันอาทิตย์ที่ 14 เมษายน 2562
สัปดาห์นี้บอกตรงๆ เป็นสัปดาห์ที่การทำงานจะต้องใจแข็งมากพอสมควร เพราะเดี๋ยวหยุดๆ อีกละ แต่ถึงบ้านเราจะหยุด บ้านเขาก็ไม่หยุดนะครับ โปรแกรมการแข่งขันมีตามนี้ รับชมกันได้เลย สัปดาห์นี้คอ Motorsport ก็จะฟินหน่อยเพราะแข่งพร้อมกันหมด 4 รายการ ทั้ง F1 MotoGP WorldSBK Formula E แบ่งร่างกันชมเอาเองนะครับ

ไทยลีก 2562
ศุกร์ 12 19.00 | เชียงใหม่ - สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด (TrueSport 2,HD2)

2018-19 UEFA Champions League - Quarterfinals 1st Leg (ทุกคู่ถ่ายทอดสดทาง Goal ประเทศไทย)
10 Wed 02.00 | Tottenham Hotspurs - Manchester City
10 Wed 02.00 | Liverpool - FC Porto
11 Thr 02.00 | Manchester United - FC Barcelona
11 Thr 02.00 | AFC Ajax - Juventus

2018-19 UEFA Europa League - Quarterfinals 1st Leg (ทุกคู่ถ่ายทอดสดทาง Goal ประเทศไทย)
ทุกคู่แข่งขันเช้าวันศุกร์ที่ 12 เวลา 02.00
Slavia Prague - Chelsea
SL Benfica - Eintracht Frankfurt
Villarreal CF - Valencia CF
Arsenal - SSC Napoli

2019 AFC Champions League - Group Stage Matchday 3 (ถ่ายทอดสดทุกคู่ทาง Bugaboo.tv)
8 Mon 22.30 | Al Duhail - Al Ain
8 Mon 22.40 | Al Wasl - Zob Ahan
9 Tue 00.00 | Esteghlal - Al Hilal Riyad
9 Tue 00.15 | Al Nassr - Al Zawra
9 Tue 16.30 | Gyongnum FC - Kashima Antlers (Fox Sports 1)
9 Tue 17.30 | Urawa Reds - Jeonbuk Hyundai Motors (Fox Sports 3)
9 Tue 18.00 | Buriram United - Beijing Guoan (Fox Sports 2)
9 Tue 18.30 | Shandong Luneng - Johor Darul Tazim (Fox Sports 1)
10 Wed 16.30 | Sydney FC - Shanghai SIPG (Fox Sports 1)
10 Wed 17.00 | Sanfrecce Hiroshima - Daegu FC (Fox Sports 3)
10 Wed 18.00 | Ulsan Hyundai - Kawasaki Frontale (Fox Sports 2)
10 Wed 19.00 | Guangzhou Evergrande - Melbourne Victory (Fox Sports 1)

2019 Major League Soccer - Regular Season
10 Wed 07.00 | DC United - Montreal Impact (beIN Sports 2)
11 Thr 08.00 | Colorado Rapids - Seattle Sounders (beIN Sports 3)

2019 BWF World Tour Super 500: Singapore Open (TrueSport HD3)
ถ่ายทอดสด ศุกร์ที่ 12 - อาทิตย์ที่ 14 แต่ยังไม่ระบุเวลา

2018-19 Golf PGA Tour Majors: The Masters (Fox Sports 1)
12 Fri 02.00 | Round 1
13 Sat 02.00 | Round 2
14 Sun 02.00 | Round 3
15 Mon 01.00 | Round 4

2018-19 NBA Regular Season
10 Wed 08.00 | Denver Nuggets @ Utah Jazz (NBA TV)
10 Wed 08.30 | Houston Rockets @ Oklahoma City Thunders (NBA on AIS Play)
11 Thr 07.00 | Miami Heat @ Brooklyn Nets (NBA TV)
11 Thr 09.30 | Sacramento Kings @ Portland Trailblazers (NBA TV)

2019 Major League Baseball - Regular Season
9 Tue 06.00 | New York Yankees @ Houston Astros (Fox Sports 2)
10 Wed 06.00 | Washington Nationals @ Philadelphia Phillies (Fox Sports 2)
11 Thr 06.30 | New York Yankees @ Houston Astros (Fox Sports 2)
12 Fri 06.00 | Toronto Blue Jays @ Boston Red Soxs (Fox Sports 3)
13 Sat 06.00 | Chicago White Sox @ New York Yankees (Fox Sports 2)
14 Sun 06.00 | St. Louis Cardinals @ Cincinnati Reds (Fox Sports 3)
15 Mon 06.00 | New York Mets @ Atlanta Braves (Fox Sports 2)

2019 FIM MotoGP World Championship: Grand Prix of America (Fox Sports 2)
12 Fri 21.00 | Free Practice 1
13 Sat 01.15 | Free Practice 2
13 Sat 21.00 | Free Pratice 3
14 Sun 00.00 | Qualifying
14 Mon 23.00 | Main Race - Moto3
15 Mon 00.20 | Main Race - Moto2
15 Mon 02.00 | Main Race - MotoGP (PPTV HD 36 ร่วมถ่ายทอดสด)

2019 FIA Formula One World Championship: Chinese Grand Prix (Fox Sports 2)
12 Fri 09.00 | Free Practice 1
12 Fri 13.00 | Free Practice 2
13 Sat 10.00 | Free Practice 3
13 Sat 13.00 | Qualifying
14 Sun 13.00 | Main Race

2018-19 FIA Formula E Championship: Rome ePrix (Fox Sports 3)
13 Sat 12.30 | Free Practice 1
13 Sat 15.00 | Free Practice 2
13 Sat 16.30 | Qualifying
13 Sat 18.45 | Etrophy Championship
13 Sat 20.00 | Main Race (Thairath TV Youtube ร่วมถ่ายทอดสด)

2019 FIM World SuperBike Championship: Netherlands
13 Sat 18.30 | SuperBike 1000 - Race 1 (Fox Sports 1)
14 Sun 16.00 | SuperPole Race 2 (Fox Sports 3)
14 Sun 17.15 | SuperSports 600 (Fox Sports 3)
14 Sun 19.00 | SuperBike 1000 - Race 2 (Fox Sports 3)
14 Sun 20.15 | SuperSports 300 (Fox Sports 3)

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 716


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1649 เมื่อ: 12 เมษายน 2562, 18:15 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันศุกร์ที่ 12 - วันจันทร์ที่ 15 เมษายน 2562
สงกรานต์แล้วครับ หลายท่านน่าจะได้หยุดยาว หลายท่านน่าจะได้เดินทางออกต่างจังหวัดกัน ก็ขอให้เดินทางปลอดภัย แล้วมาดูกีฬากัน โปรแกรมเราเยอะครับ ดูกันตาแฉะ บอลก็เยอะ อะไรก็แยะ ส่วนแฟนๆ NBA รอบเพลย์ออฟเริ่มแข่งเช้าวันจันทร์บ้านเรา แต่โปรแกรมถ่ายทอดสดทั้ง 3 เจ้า (TrueVisions / AIS Play / MonoPlus) ยังไม่แจ้งนะครับว่าจะถ่ายคู่ไหนบ้าง รอติดตามไปเรื่อยๆ ก็แล้วกันนะครับ

ไทยลีก 2562
ศุกร์ 12 19.00 | เชียงใหม่ - สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด (TrueSport 2,HD2)

2018-19 Australian A-League - Regular Season
12 Fri 16.50 | Brisbane Roar - Wellington Phoenix (beIN Sports 4)
13 Sat 14.35 | Melbourne City - Adelaide United (beIN Sports 4)
13 Sat 16.50 | Western Sydney Wanderers - Sydney FC (beIN Sports 4)
14 Sun 14.00 | Melbourne Victory - Central Coast Mariners (beIN Sports 4)
14 Sun 16.00 | Perth Glory - Newcastle Jets (beIN Sports 4)

2018-19 J-League
13 Sat 13.00 | Cerezo Osaka - Consadole Sapporo (TrueSport HD2)
13 Sat 17.00 | Yokohama F. Marinos - Nagoya Grampus (TrueSport HD2)
14 Sun 14.00 | Vissel Kobe - Sanfrecce Hiroshima (TrueSport HD2)

2018-19 Spanish Premiera Liga (beIN Sports 2)
13 Sat 18.00 | Espanol - Deportivo Alaves
13 Sat 21.15 | Barcelona - Huesca
13 Sat 23.30 | Atletico Madrid - Celta Vigo
14 Sun 01.45 | Sevilla - Real Betis
14 Sun 17.00 | Real Valladolid - Getafe (PPTV HD 36 ร่วมถ่ายทอดสด)
14 Sun 19.00 | Athletic Bilbao - Rayo Vallecano
14 Sun 21.15 | Real Sociedad - Eibar
14 Sun 23.30 | Girona - Villarreal
15 Mon 01.45 | Valencia - Levante
16 Tue 02.00 | Leganes - Real Madrid

2018-19 Premier League
13 Sat 02.00 | Leicester City - Newcastle United (beIN Sports 1)
13 Sat 18.30 | Tottenham Hotspurs - Huddersfield Town (beIN Sports 1)
13 Sat 21.00 | Fulham - Everton (beIN Sports 1)
13 Sat 21.00 | Southampton - Wolverhampton Wanderers (beIN Sports 3)
13 Sat 21.00 | Brighton & Hove Albion - AFC Bournemouth (beIN Sports 5)
13 Sat 21.00 | Burnley - Cardiff City (beIN Sports 6)
13 Sat 23.30 | Manchester United - West Ham United (beIN Sports 1)
14 Sun 20.00 | Crystal Palace - Manchester City (beIN Sports 1)
14 Sun 22.30 | Liverpool - Chelsea (beIN Sports 1)
16 Tue 02.00 | Watford - Arsenal (beIN Sports 1)

2018-19 German Bundesliga
13 Sat 01.30 | Nurnberg - Schalke 04 (Fox Sports 3)
13 Sat 20.30 | RB Leipzig - VfL Wolfsburg (Fox Sports 1)
13 Sat 23.30 | Borussia Dortmund - Mainz 05 (Fox Sports 3 / PPTV HD 36)
14 Sun 18.30 | TSG 1889 Hoffenheim - Hertha BSC (Fox Sports 1)
14 Sun 20.30 | Fortuna Dusseldorf - Bayern Munchen (Fox Sports 1 / PPTV HD 36)
14 Sun 23.00 | Eintracht Frankfurt - FC Augsburg (Fox Sports 3)

2018-19 Italian Series A
13 Sat 20.00 | SPAL 2013 - Juventus (beIN Sports 4 / PPTV HD 36)
13 Sat 23.00 | AS Roma - Udinese (beIN Sports 3)
14 Sun 01.30 | AC Milan - SS Lazio (beIN Sports 3)
14 Sun 17.30 | Torino - Cagliari (beIN Sports 4)
14 Sun 20.00 | AC Fiorentina - Bologna (beIN Sports 3)
14 Sun 20.00 | Sampdoria - Genoa (beIN Sports 4)
14 Sun 20.00 | Sassuolo - Parma (beIN Sports Connect XTRA)
14 Sun 23.00 | ChievoVerona - SSC Napoli (beIN Sports 3)
15 Mon 01.30 | Frosinone - FC Internazionale Milano (beIN Sports 3)
16 Tue 01.30 | Atalanta - Empoli (beIN Sports 3)

2018-19 French Ligue 1
13 Sat 01.45 | Nantes - Olympique Lyonnais (beIN Sports 4)
13 Sat 22.00 | Olympique Marseille - Nimes (beIN Sports Connect XTRA / TV5Monde)
14 Sun 02.00 | AS Monaco - Reims (beIN Sports 4)
14 Sun 20.00 | Rennes - OGC Nice (beIN Sports Connect XTRA)
14 Sun 22.00 | St. Etienne - Bordeaux (beIN Sports Connect XTRA)
15 Mon 02.00 | Lille OSC - Paris Saint Germain (beIN Sports 4 / PPTV HD 36)

2018-19 Turkish Super Lig
13 Sat 00.30 | Bursaspor - Trabzonspor (beIN Sports 3)
13 Sat 20.00 | Rizespor - Goztepe (beIN Sports Connect XTRA)
13 Sat 23.00 | Besiktas - Istanbul Basaksehir (beIN Sports 4)
14 Sun 23.00 | Fenerbahce - Galatasaray (beIN Sports 4)

2018-19 Belgian First Division B - Relegation Round
15 Mon 01.00 | OH Leuven - Roeselare (TrueSport HD2)

2019 Major League Soccer - Regular Season
13 Sat 07.30 | Chicago Fire - Vancouver Whitecaps (beIN Sports 4)
14 Sun 03.00 | Seattle Sounders - Toronto FC (beIN Sports 4)
14 Sun 06.30 | New England Revolutions - Atlanta United (beIN Sports 4)
14 Sun 08.00 | Colorado Rapids - DC United (beIN Sports 1)
14 Sun 09.00 | Los Angeles Galaxy - Philadelphia Union (beIN Sports 4)
15 Mon 06.00 | Sporting Kansas City - New York Red Bulls (beIN Sports 4)

2019 BWF World Tour Super 500: Singapore Open (TrueSport HD3)
12 Fri 12.00 | Quarterfinals
13 Sat 12.00 | Semifinals
14 Sun 12.00 | Finals

2018-19 Golf PGA Tour Majors: The Masters (Fox Sports 1 และ BBTV CH7 HD ถ่ายทอดสด)
12 Fri 02.00 | Round 1 (ช่อง 7 เข้ารายการ 03.30)
13 Sat 02.00 | Round 2 (ช่อง 7 เข้ารายการ 03.30)
14 Sun 02.00 | Round 3 (ช่อง 7 เข้ารายการ 03.00)
15 Mon 01.00 | Round 4 (ช่อง 7 เข้ารายการ 03.00)

2019 Major League Baseball - Regular Season
13 Sat 06.00 | Chicago White Sox @ New York Yankees (Fox Sports 2)
14 Sun 06.00 | St. Louis Cardinals @ Cincinnati Reds (Fox Sports 3)
15 Mon 06.00 | New York Mets @ Atlanta Braves (Fox Sports 2)

2019 FIM MotoGP World Championship: Grand Prix of America (Fox Sports 2)
12 Fri 21.00 | Free Practice 1
13 Sat 01.15 | Free Practice 2
13 Sat 21.00 | Free Pratice 3
14 Sun 00.00 | Qualifying
14 Mon 23.00 | Main Race - Moto3
15 Mon 00.20 | Main Race - Moto2
15 Mon 02.00 | Main Race - MotoGP (PPTV HD 36 ร่วมถ่ายทอดสด)

2019 FIA Formula One World Championship: Chinese Grand Prix (Fox Sports 2)
12 Fri 09.00 | Free Practice 1
12 Fri 13.00 | Free Practice 2
13 Sat 10.00 | Free Practice 3
13 Sat 13.00 | Qualifying
14 Sun 13.00 | Main Race

2018-19 FIA Formula E Championship: Rome ePrix (Fox Sports 3)
13 Sat 12.30 | Free Practice 1
13 Sat 15.00 | Free Practice 2
13 Sat 16.30 | Qualifying
13 Sat 18.45 | Etrophy Championship
13 Sat 20.00 | Main Race (Thairath TV Youtube ร่วมถ่ายทอดสด)

2019 FIM World SuperBike Championship: Netherlands
13 Sat 18.30 | SuperBike 1000 - Race 1 (Fox Sports 1)
14 Sun 16.00 | SuperPole Race 2 (Fox Sports 3)
14 Sun 17.15 | SuperSports 600 (Fox Sports 3)
14 Sun 19.00 | SuperBike 1000 - Race 2 (Fox Sports 3)
14 Sun 20.15 | SuperSports 300 (Fox Sports 3)

One Championship: Root of Honors (Manila)
12 Fri 17.00 | Preliminaries (AIS Play / One Championship Application)
12 Fri 19.30 | Main Card (AIS Play / One Championship Application / Thairath TV ถ่ายทอดสด 22.30)

UFC 236
14 Sun 09.00 | Holloway vs. Poirier (Fox Sports 1 / ช่อง 8 เข้ารายการสด 10.20)

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 716


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1650 เมื่อ: 15 เมษายน 2562, 14:21 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันจันทร์ที่ 15 - วันอาทิตย์ที่ 21 เมษายน 2562
สัปดาห์นี้หลายๆ ท่านอาจจะ Burnout หน่อยๆ เพราะสงกรานต์กันมาเต็มๆ ก็พักผ่อนกันให้เพียงพอ ทำงานกันให้เต็มที่นะครับ กีฬาก็มีให้ชมกันเหมือนเดิมประมาณนี้ ดูกันไปยาวๆ ทั้งบอล บาส กอล์ฟ นะครับ

2018-19 UEFA Champions League - Quarterfinals 2nd Leg (ทุกคู่ถ่ายทอดสดทาง Goal ประเทศไทย)
17 Wed 02.00 | FC Barcelona (1-0) Manchester United
17 Wed 02.00 | Juventus (1-1) AFC Ajax
18 Thr 02.00 | Manchester City (0-1) Tottenham Hotspurs
18 Thr 02.00 | FC Porto (0-2) Liverpool

2018-19 UEFA Europa League - Quarterfinals 2nd Leg (ทุกคู่ถ่ายทอดสดทาง Goal ประเทศไทย)
ทุกคู่แข่งขันเช้าวันศุกร์ที่ 19 เวลา 02.00
Chelsea (1-0) Slavia Prague
Eintracht Frankfurt (2-4) SL Benfica
Valencia CF (3-1) Villarreal CF
SSC Napoli (0-2) Arsenal

2018-19 Premier League
18 Tue 02.00 | Watford - Arsenal (beIN Sports 1)
19 Wed 01.45 | Brighton & Hove Albion - Cardiff City (beIN Sports 1)

2018-19 Italian Series A
18 Tue 01.30 | Atalanta - Empoli (beIN Sports 3)
20 Thr 00.00 | SS Lazio - Udinese (beIN Sports 3)

2018-19 French Ligue 1
20 Thr 00.00 | Nantes - Paris Saint Germain (beIN Sports 4 / PPTV HD 36)

2019 AFC Cup - Group Stage Matchday 4
16 Tue 17.00 | Becamex Binh Duong - Shan United (Fox Sports 1)
16 Tue 22.30 | Al Suwaiq - AL Ahed (Bugaboo.tv)
16 Tue 23.00 | Malkiya Club - Qadsia SC (Bugaboo.tv)
16 Tue 23.00 | Al-Wehdat - Al-Jaish (Bugaboo.tv)
17 Wed 14.00 | Kaya FC - PSM Makassar (Fox Sports 1)
17 Wed 16.00 | Yangon United - Hanoi FC (Fox Sports 1)
17 Wed 18.30 | Tampines Rovers - Nagaworld (Fox Sports 1)
17 Wed 18.30 | Lao Toyota - Home United (Fox Sports 2)

2018-19 Golf PGA Tour : Heritage (Golf Channel Thailand / Golf Plus / Twitter @PGATour ถ่ายทอดสด)
ถ่ายทอดสด 21-24 เมษายน ยังไม่ระบุเวลา
2019 LPGA Tour: Kapolei, Hawaii (Fox Sports 2)
18 Thr 06.00 | Round 1
19 Fri 06.00 | Round 2
20 Sat 06.00 | Round 3
21 Sun 06.00 | Round 4

2018-19 NBA Playoffs - 1st Round
16 Tue 07.00 | Brooklyn Nets @ Philadelphia 76ers (NBA on AIS Play)
17 Wed 07.00 | Orlando Magic @ Toronto Raptors (NBA TV)
17 Wed 09.30 | Oklahoma City Thunders @ Portland Trailblazer (NBA on AIS Play)
18 Thr 07.00 | Detroit Pistons @ Milwuakee Bucks (NBA TV)
18 Thr 08.30 | Utah Jazz @ Houston Rockets (TrueSport HD)
19 Fri 08.00 | Denver Nuggets @ San Antonio Spurs (NBA TV)
19 Fri 09.30 | Golden State Warriors @ Los Angeles Clippers (MonoPlus)
20 Sat 07.30 | Boston Celtics @ Indiana Pacers (TrueSport HD)
21 Sun 09.30 | Houston Rockets @ Utah Jazz (TrueSport HD)

2019 Major League Baseball - Regular Season
16 Tue 06.00 | New York Mets @ Philadelphia Phillies (Fox Sports 2)
17 Wed 05.30 | Boston Red Sox @ New York Yankees (Fox Sports 2)
18 Thr 05.30 | Boston Red Sox @ New York Yankees (Fox Sports 3)
19 Fri 05.30 | Kansas City Royals @ New York Yankees (Fox Sports 3)
20 Sat 06.00 | Kansas City Royals @ New York Yankees (Fox Sports 3)
21 Sun 05.00 | Boston Red Sox @ Tampa Bay Rays (Fox Sports 3)
22 Mon 06.00 | Atlanta Braves @ Cleveland Indians (Fox Sports 2)

2019 ATP World Tour Master 1000: Monte Carlo (True Tennis HD)
15 Mon 16.00 | Round 1
16 Tue 16.00 | Round 1 & Round 2
17 Wed 16.00 | Round 2 & Round 3
18 Thr 16.00 | Round 3
19 Fri 16.00 | Quarterfinals
20 Sat 16.30 | Semifinals
21 Sun 19.30 | Single's Final

2019 ITF Fed Cup - Semifinals
20 Sat 10.00 | Australia - Belarus (Fox Sports 3)
20 Sat 19.00 | France - Romania (Fox Sports 2)
21 Sun 10.00 | Australia - Belarus (Fox Sports 3)
21 Sun 18.00 | France - Romania (Fox Sports 2)

UFC Fight Night
21 Sun 00.00 | Overeem vs. Oleinik (Fox Sports 1)

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
หน้า: 1 ... 81 82 [83]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์  
 
กระโดดไป:  




Link: 711Shop.info | อนันตารีสอร์ท | ลงประกาศฟรี | ขายสินค้ามือ2 | ผลบอลสด
..............

Powered by MySQL Powered by PHP Powered by SMF 1.1.20 | SMF © 2006-2009, Simple Machines LLC | Thai language by ThaiSMF Valid XHTML 1.0! Valid CSS!