ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net




24 ตุลาคม 2562, 06:08 *
ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

 
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 80 81 [82] 83 84 85   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กีฬา (ถ่ายทอดสด)  (อ่าน 312089 ครั้ง)
android และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 733


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1620 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2561, 11:15 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันจันทร์ที่ 31 ธันวาคม 2561 - วันอาทิตย์ที่ 6 มกราคม 2562
ครั้งสุดท้ายของปี 61 และครั้งแรกของปี 62 นะครับ ปีนี้เราผ่านอะไรกันไปเยอะมากกกกกกกก ปีหน้าก็ยังไปต่อกันเหมือนเดิม ขอบคุณทุกคนที่อยู่ด้วยกันมาทั้งปีนะครับ ปีนี้ขออนุญาตใช้ระบบอาทิตย์ละ 2 ครั้งเหมือนเดิมนะครับ ตามนี้เลยจ้า

2018-19 Premier League
1 Tue 19.30 | Everton - Leicester City (beIN Sports 1)
1 Tue 22.00 | Arsenal - Fulham (beIN Sports 1)
2 Wed 00.30 | Cardiff City - Tottenham Hotspurs (beIN Sports 1)
3 Thr 02.45 | Chelsea - Southampton (beIN Sports 2)
3 Thr 02.45 | Wolverhampton Wanderers - Crystal Palace (beIN Sports 3)
3 Thr 02.45 | AFC Bournemouth - Watford (beIN Sports 4)
3 Thr 02.45 | West Ham United - Brighton & Hove Albion (beIN Sports 5)
3 Thr 02.45 | Huddersfield Town - Burnley (beIN Sports 6)
3 Thr 03.00 | Newcastle United - Manchester United (beIN Sports 1)
4 Fri 03.00 | Manchester City - Liverpool (beIN Sports 1)

2018-19 Australian A-League Regular Season
31 Mon 15.00 | Central Coast Mariners - Perth Glory (beIN Sports 4)
1 Tue 15.50 | Western Sydney Wanderers - Melbourne City (beIN Sports 4)
2 Wed 15.50 | Newcastle Jets - Brisbane Roar (beIN Sports 4)

2018-19 NBA Regular Season
1 Tue 07.00 | Memphis Grizzlies @ Houston Rockets (NBA TV)
1 Tue 07.00 | Boston Celtics @ San Antonio Spurs (NBA on AIS Play)
2 Wed 07.30 | Utah Jazz @ Toronto Raptors (NBA on AIS Play)
4 Fri 10.30 | Houston Rockets @ Golden State Warriors (MonoPlus)

2018-19 ITF Hopman Cup
31 Mon 09.00 | USA - Greece (Fox Sports 2)
1 Tue 16.30 | Switzerland - USA (Fox Sports 2)
2 Wed 09.00 | France - Germany (Fox Sports 2)
2 Wed 16.30 | Australia - Spain (Fox Sports 2)
3 Thr 09.00 | Great Britain - USA (Fox Sports 2)
3 Thr 16.30 | Greece - Switzerland (Fox Sports 2)
4 Fri 09.00 | France - Spain (Fox Sports 2)
4 Fri 16.30 | Austrlia - Germany (Fox Sports 2)

2019 WTA Premier: Brisbane Internationals (True Tennis HD)
31 Mon 12.00 | Round 1
1 Tue 08.00,16.00 | Round 1
2 Wed 08.00,16.00 | Round 2
3 Thr 12.00,17.30 | Quarterfinals
4 Fri 10.00,16.00 | Quarterfinals
5 Sat 10.00,16.00 | Semifinals
6 Sun 14.00 | Final

2019 Golf PGA Tour: Tournament of Champions (Golf Channel Thailand / Golf Plus)
4 Fri 06.00 | Round 1
5 Sat 06.00 | Round 2
6 Sun 04.00 | Round 3
7 Mon 04.00 | Round 4

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow

เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 733


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1621 เมื่อ: 04 มกราคม 2562, 20:50 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันศุกร์ที่ 4 - วันจันทร์ที่ 7 มกราคม 2562
ก่อนอื่นก็ ต้องขอแสดงความเสียใจด้วยที่ปีนี้เราอาจจะไม่ได้ดู FA Cup ทางทีวีกันนะครับ เพราะเจ้าของลิขสิทธิ์เดิมอย่างช่อง 7 ไม่ซื้อต่อ และก็ไม่มีเจ้าไหนทั้งฟรีและเพย์ทีวีซื้อลิขสิทธิ์ไว้ด้วย ดังนั้นก็ รับชมกันตามอัธยาศัยนะครับ แต่รายการอื่นๆ ยังพอมีให้ชมอ่ะ แน่นอน อย่าลืมให้กำลังใจนักฟุตบอลไทยที่ไปสู้ศึกเอเชียนคัพที่ UAE ด้วยนะครับ เรื่องจะไล่นายกไว้ก่อน ให้ทีมไทยผลงานดีแล้วค่อยว่ากันเนาะ ตามนี้เลยละกันจ้า

2018-19 Spanish Premiera Liga
5 Sat 01.00 | Levante - Girona (beIN Sports 2)
5 Sat 03.00 | Espanol - Leganes (beIN Sports 2)
5 Sat 19.00 | Real Valladolid - Rayo Vallecano (beIN Sports 2)
5 Sat 22.15 | Deportivo Alaves - Valencia (beIN Sports 2)
6 Sun 02.45 | Huesca - Real Betis (beIN Sports 2)
6 Sun 18.00 | Eibar - Villarreal (beIN Sports 2)
6 Sun 22.15 | Sevilla - Atletico Madrid (beIN Sports 2 / PPTV HD 36)
7 Mon 00.30 | Real Madrid - Real Sociadad (beIN Sports 2)
7 Mon 02.45 | Getafe - Barcelona (beIN Sports 2)
8 Tue 03.00 | Celta Vigo - Athletic Bilbao (beIN Sports 2)

2018-19 Coupe de France - Round of 64
6 Sun 02.55 | Bourges Foot - Olympique Lyonnais (beIN Sports 3)
6 Sun 20.15 | Andrezieux - Olympique Marseille (beIN Sports 4)
6 Sun 23.15 | Bordeaux - Le Havre (beIN Sports 3)
7 Mon 02.45 | Garde Saint-Ivy Pontivy - Paris Saint Germain (beIN Sports 3)
8 Tue 02.55 | Lille OSC - Sochaux (beIN Sports 3)

2018-19 Australian A-League Regular Season
4 Fri 15.50 | Sydney FC - Central Coast Mariners (beIN Sports 4)
5 Sat 13.30 | Adelaide United - Wellington Phoenix (beIN Sports 4)
5 Sat 15.50 | Western Sydney Wanderers - Melbourne City (beIN Sports 4)
6 Sun 13.00 | Melbourne City - Newcastle Jets (beIN Sports 4)
6 Sun 15.00 | Brisbane Roar - Perth Glory (beIN Sports 4)

2019 AFC Asian Cup - Group Stage Matchday 1 (ทุกคู่ถ่ายทอดสดทาง Fox Sports 1 / Bugaboo.tv)
5 Sat 23.00 | UAE - Bahrain
6 Sun 18.00 | Australia - Jordan
6 Sun 20.30 | Thailand - India (BBTV CH7 HD)
6 Sun 23.00 | Syria - Palestine
7 Mon 18.00 | China PR - Kyrgyz Republic
7 Mon 20.30 | Korea Republic - Philippines
7 Mon 23.00 | IR Iran - Yemen
8 Tue 20.30 | Iraq - Vietnam
8 Tue 23.00 | Saudi Arabia - DPR Korea
9 Wed 18.00 | Japan - Turkmenistan
9 Wed 20.30 | Uzbekistan - Oman
9 Wed 23.00 | Qatar - Lebanon

2018-19 NBA Regular Season
5 Sat 08.00 | Orlando Magic @ Minnesota Timberwolves (NBA TV)
5 Sat 10.30 | Oklahoma City Thunders @ Portland Trailblazers (TrueSport HD)
6 Sun 07.30 | Dallas Mavericks @ Philadelphia 76ers (NBA TV)
6 Sun 10.00 | Golden State Warriors @ Sacramento Kings (NBA TV)
7 Mon 07.00 | Washington Wizards @ Oklahoma City Thunders (NBA TV)
7 Mon 07.30 | Indiana Pacers @ Toronto Raptors (MonoPlus)
8 Tue 08.00 | Utah Jazz @ Milwaukee Bucks (NBA on AIS Play)
8 Tue 08.00 | Memphis Grizzlies @ New Orleans Pelicans (NBA TV)

2018-19 NFL Playoffs - Wild Card Round (TrueSport HD / NFL Network)
6 Sun 04.35 | Indianapolis Colts @ Houston Texans
6 Sun 08.15 | Seattle Seahawks @ Dallas Cowboys
7 Mon 01.05 | Los Angeles Chargers @ Baltimore Ravens
7 Mon 04.40 | Philadelphia Eagles @ Chicago Bears

2018-19 ITF Hopman Cup
5 Sat 15.00 | [Final] Germany - Switzerland (Fox Sports 2)

2019 WTA Premier: Brisbane Internationals (True Tennis HD)
5 Sat 10.00,16.00 | Semifinals
6 Sun 14.00 | Final

2019 ATP Tour 250: Qatar Open
4 Fri 20.30 | Double's Final, Single's Semifinal (beIN Sports 3)
5 Sat 22.00 | Single's Final (beIN Sports 3)

2019 Golf PGA Tour: Tournament of Champions (Golf Channel Thailand / Golf Plus)
5 Sat 06.00 | Round 2
6 Sun 04.00 | Round 3
7 Mon 04.00 | Round 4

วอลเลย์บอลไทยแลนด์ลีก 2561-62
เสาร์ 5 09.00 | [ช] นครราชสีมา เดอะมอลล์ - ราชบุรี (TrueSport HD2)
เสาร์ 5 12.00 | [ญ] นครราชสีมา เดอะมอลล์ - อาร์เอสยู (TrueSport HD2)
เสาร์ 5 15.00 | [ช] ไดมอนด์ฟูด สระบุรี - แอร์ฟอร์ซ (True4U)
เสาร์ 5 18.00 | [ญ] เจเนอราลี สุพรีม ชลบุรี อีเทค - 3BB นครนนท์ (True4U)
อาทิตย์ 6 09.00 | [ช] ขอนแก่น - วิสาขา (TrueSport HD2)
อาทิตย์ 6 12.00 | [ญ] ควินท์ แอร์ฟอร์ซ - คิง-กรุงเทพ (TrueSport HD2)
อาทิตย์ 6 15.00 | [ช] ราชมงคลล้านนา พิษณุโลก - เอ็นเค ฟิตเนส สมุทรสาคร (True4U)
อาทิตย์ 6 18.00 | [ญ] โอพาร์ท 369 - ไทยเดนมาร์ก ขอนแก่นสตาร์ (True4U)

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 733


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1622 เมื่อ: 07 มกราคม 2562, 21:59 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

จันทร์ที่ 7 - อาทิตย์ที่ 13 มกราคม 2562
บอลเอเชียนคัพก็ยังเตะกันต่อไปนะครับไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้นก็ตาม ส่วนบอลนอกกลางสัปดาห์มีบอลลีกคัพอังกฤษ มีลีกเอิงนัดตกค้าง กีฬาอื่นๆ มีเทนนิสประมาณนึง บ้านเรามีแบดมินตันไทยแลนด์มาสเตอร์ ซื้อบัตรซื้อตั๋วไปเชียร์กันได้ กอล์ฟก็ยังอยู่กันที่ฮาวายเหมือนเดิมเพลินๆ ใจจ้า

2019 AFC Asian Cup - Group Stage Matchday 1,2 (ทุกคู่ถ่ายทอดสดทาง Fox Sports 1 / Bugaboo.tv)
7 Mon 18.00 | China PR - Kyrgyz Republic
7 Mon 20.30 | Korea Republic - Philippines
7 Mon 23.00 | IR Iran - Yemen
8 Tue 20.30 | Iraq - Vietnam
8 Tue 23.00 | Saudi Arabia - DPR Korea
9 Wed 18.00 | Japan - Turkmenistan
9 Wed 20.30 | Uzbekistan - Oman
9 Wed 23.00 | Qatar - Lebanon
10 Thr 18.00 | Bahrain - Thailand (BBTV CH 7 HD)
10 Thr 20.30 | Jordan - Syria
10 Thr 23.00 | UAE - India
11 Fri 18.00 | Palestine - Australia
11 Fri 20.30 | Philippines - China PR
11 Fri 23.00 | Kyrgyz Republic - Korea Republic
12 Sat 18.00 | Vietnam - IR Iran
12 Sat 20.30 | Yemen - Iraq
12 Sat 23.00 | Lebanon - Saudi Arabia
13 Sun 18.00 | DPR Korea - Qatar
13 Sun 20.30 | Oman - Japan
13 Sun 23.00 | Turkmenistan - Uzbekistan

2018-19 NBA Regular Season
8 Tue 08.00 | Utah Jazz @ Milwaukee Bucks (NBA on AIS Play)
8 Tue 08.00 | Memphis Grizzlies @ New Orleans Pelicans (NBA TV)
9 Wed 07.30 | Atlanta Hawks @ Toronto Raptors (NBA TV)
9 Wed 10.30 | Charlotte Hornets @ Los Angeles Clippers (NBA on AIS Play)
10 Thr 07.00 | Indiana Pacers @ Boston Celtics (NBA TV)
10 Thr 10.00 | Chicago Bulls @ Portland Trailblazers (NBA TV)
11 Fri 09.00 | Los Angeles Clippers @ Charlotte Hornets (MonoPlus)
11 Fri 10.00 | Detroit Pistons @ Sacramento Kings (NBA TV)
12 Sat 07.00 | Milwuakee Bucks @ Washington Wizards (NBA TV)
12 Sat 10.00 | Charlotte Hornets @ Portland Trailblazers (NBA TV)
12 Sat 10.30 | Chicago Bulls @ Golden State Warriors (TrueSport HD)
13 Sun 07.00 | Boston Celtics @ Orlando Magic (NBA TV)

2018-19 NFL Playoffs - Divisional Playoffs (TrueSport HD / NFL Network)
13 Sun 04.35 | Indianapolis Colts @ Kansas City Chiefs
13 Sun 08.15 | Dallas Cowboys @ Los Angeles Rams
14 Mon 01.05 | Los Angeles Chargers @ New England Patriots
14 Mon 04.40 | Philadelphia Eagles @ New Orleans Saints

2019 BWF World Tour Super 300: Princess Sirivannavari Thailand Masters (TrueSport 7,HD3)
12 Sat 13.00 | Semifinals
13 Sun 13.00 | Finals

2019 WTA Tour Premier: Sydney International (True Tennis HD)
8 Tue 09.00 | 1st Round
9 Wed 09.00 | 2nd Round
10 Thr 09.00 | Quarterfinals
11 Fri 10.00, 15.00 | Semifinals
12 Sat 13.00 | Final

2019 ATP World Tour 250: Sydney International (Fox Sports 2)
11 Fri 11.30, 16.30 | Men's Single Semifinals
12 Sat 15.00 | Men's Single Final

2018-19 FIA Formula E Championship: Marrakesh ePrix (Fox Sports 3)
12 Sat 14.00 | Free Practice 1
12 Sat 15.15 | Free Practice 2
12 Sat 18.00 | Qualifying
12 Sat 21.00 | Main Race

2018-19 Volleyball V-League Japan (SMMTV)
12 Sat 13.00 | JT Marvelous - Denso Airybees
13 Sun 14.00 | Hitachi Rivale - PFU Blue Cats

2018-19 Golf PGA Tour: Hawaii Open (Golf Channel Thailand / Golf Plus)
11 Fri 07.00 | Round 1
12 Sat 07.00 | Round 2
13 Sun 07.00 | Round 3
14 Mon 07.00 | Round 4

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 733


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1623 เมื่อ: 12 มกราคม 2562, 10:05 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันศุกร์ที่ 11 - วันจันทร์ที่ 14 มกราคม 2562
สัปดาห์นี้บอลลีกยุโรปยังมีแค่พรีเมียร์ลีก ลา ลีกา และลีกเอิงนะครับ บุนเดสยังปิดลีกอยู่  กัลโช่เริ่มสัปดาห์หน้า สัปดาห์นี้มีโคปปา อิตาเลีย แต่ไม่มีใครได้ลิขสิทธิ์ไป ส่วนบอลไทยจะมีรายการอุ่นเครื่องของทางบุญรอดเขา ถ่ายทอดสดทุกคู่ในทัวร์นาเมนต์ทาง True4U และ TrueSport HD2 นะครับ ส่วนวอลเลย์บอลไทยลีกปิด 2 อาทิตย์ ไปแข่งกีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทยกัน ส่วนกีฬาอื่นๆ ก็เหมือนเดิมนะครับ ตามนี้เลย บอลไทยแข่งอีกทีวันจันทร์นะครับ

ฟุตบอลอุ่นเครื่อง ปรีซีซัน คัพ 2019 (True4U และ TrueSport HD2 ถ่ายทอดสดทุกเกม)
เสาร์ 12 18.00 | หนองบัว พิชญ - นครราชสีมา มาสด้า
เสาร์ 12 20.00 | อุดรธานี - เชียงใหม่
อาทิตย์ 13 18.00 | สมุทรสาคร - บีจี ปทุม ยูไนเต็ด
อาทิตย์ 13 20.00 | ระยอง - ขอนแก่น

2018-19 Spanish Premiera Liga (beIN Sports 2 ยกเว้นระบุเป็นอย่างอื่น)
12 Sat 03.00 | Rayo Vallecano - Celta Vigo
12 Sat 19.00 | Leganes - Huesca
12 Sat 22.15 | Valencia - Real Valladolid (beIN Sports Connect XTRA)
13 Sun 00.30 | Girona - Deportivo Alaves
13 Sun 02.45 | Villarreal - Getafe
13 Sun 18.00 | Atletico Madrid - Levante (PPTV HD 36 ร่วมถ่ายทอดสด)
13 Sun 22.15 | Athletic Bilbao - Sevilla
14 Mon 00.30 | Barcelona - Eibar
14 Mon 02.45 | Real Betis - Real Madrid
15 Tue 03.00 | Real Sociedad - Espanol

2018-19 Premier League
12 Sat 19.30 | West Ham United - Arsenal (beIN Sports 1 / PPTV HD 36)
12 Sat 22.00 | Brighton & Hove Albion - Liverpool (beIN Sports 1)
12 Sat 22.00 | Leicester City - Southampton (beIN Sports 2)
12 Sat 22.00 | Crystal Palace - Watford (beIN Sports 3)
12 Sat 22.00 | Burnley - Fulham (beIN Sports 4)
12 Sat 22.00 | Cardiff City - Huddersfield Town (beIN Sports 5)
12 Sat 00.30 | Chelsea - Newcastle United (beIN Sports 1)
13 Sun 21.15 | Everton - AFC Bournemouth (beIN Sports 1)
13 Sun 23.30 | Tottenham Hotspurs - Manchester United (beIN Sports 1)
15 Tue 03.00 | Manchester City - Wolverhampton Wanderers (beIN Sports 1)

2018-19 French Ligue 1
12 Sat 01.00 | Caen - Lille OSC (beIN Sports 1)
12 Sat 02.45 | Olympique Lyonnais - Reims (beIN Sports 4)
12 Sat 23.00 | Amiens - Paris Saint Germain (beIN Sports Connect XTRA / PPTV HD 36 / TV5 Monde)
13 Sun 21.00 | Nantes - Rennes (beIN Sports 3)
13 Sun 23.00 | Toulouse - Strasbourg (beIN Sports 4)
14 Mon 03.00 | Olympique Marseille - AS Monaco (beIN Sports 4)

2018-19 Australian A-League Regular Season
11 Fri 15.50 | Melbourne City - Brisbane Roar (beIN Sports 4)
12 Sat 13.30 | Wellington Phoenix - Central Coast Mariners (beIN Sports 4)
12 Sat 15.50 | Melbourne Victory - Newcastle Jets (beIN Sports 4)
13 Sun 14.00 | Sydney FC - Adelaide United (beIN Sports 4)
13 Sun 16.00 | Perth Glory - Western Sydney Wanderers (beIN Sports 4)

2019 AFC Asian Cup - Group Stage Matchday 2 (ทุกคู่ถ่ายทอดสดทาง Fox Sports 1 / Bugaboo.tv)
11 Fri 18.00 | Palestine - Australia
11 Fri 20.30 | Philippines - China PR
11 Fri 23.00 | Kyrgyz Republic - Korea Republic
12 Sat 18.00 | Vietnam - IR Iran
12 Sat 20.30 | Yemen - Iraq
12 Sat 23.00 | Lebanon - Saudi Arabia
13 Sun 18.00 | DPR Korea - Qatar
13 Sun 20.30 | Oman - Japan
13 Sun 23.00 | Turkmenistan - Uzbekistan

2018-19 NBA Regular Season
12 Sat 07.00 | Milwuakee Bucks @ Washington Wizards (NBA TV)
12 Sat 10.00 | Charlotte Hornets @ Portland Trailblazers (NBA TV)
12 Sat 10.30 | Chicago Bulls @ Golden State Warriors (TrueSport HD)
13 Sun 07.00 | Boston Celtics @ Orlando Magic (NBA TV)
14 Mon 08.00 | Portland Trailblazers @ Denver Nuggets (MonoPlus)
14 Mon 09.30 | Cleveland Cavaliers @ Los Angeles Lakers (NBA TV)

2018-19 NFL Playoffs - Divisional Playoffs (TrueSport HD / NFL Network)
13 Sun 04.35 | Indianapolis Colts @ Kansas City Chiefs
13 Sun 08.15 | Dallas Cowboys @ Los Angeles Rams
14 Mon 01.05 | Los Angeles Chargers @ New England Patriots
14 Mon 04.40 | Philadelphia Eagles @ New Orleans Saints

2019 BWF World Tour Super 300: Princess Sirivannavari Thailand Masters (TrueSport 7,HD3)
12 Sat 13.00 | Semifinals (True4U ร่วมถ่ายทอดสดตั้งแต่ 14.30 - 17.30)
13 Sun 13.00 | Finals (True4U ร่วมถ่ายทอดสดตั้งแต่ 14.30 - 17.00)

2019 WTA Tour Premier: Sydney International (True Tennis HD)
12 Sat 13.00 | Final

2019 ATP World Tour 250: Sydney International (Fox Sports 2)
11 Fri 11.30, 16.30 | Men's Single Semifinals
12 Sat 15.00 | Men's Single Final

2019 ITF Grand Slam: Australian Open (Fox Sports 1,2)
14 Mon 07.00 | Day 1 - 1st Round

2018-19 FIA Formula E Championship: Marrakesh ePrix (Fox Sports 3)
12 Sat 14.00 | Free Practice 1
12 Sat 15.15 | Free Practice 2
12 Sat 18.00 | Qualifying
12 Sat 21.00 | Main Race

2018-19 Volleyball V-League Japan (SMMTV)
12 Sat 13.00 | JT Marvelous - Denso Airybees
13 Sun 14.00 | Hitachi Rivale - PFU Blue Cats

2018-19 Golf PGA Tour: Hawaii Open (Golf Channel Thailand / Golf Plus)
12 Sat 07.00 | Round 2
13 Sun 07.00 | Round 3
14 Mon 07.00 | Round 4

2018-19 Snooker World Ranking Circuit: Masters - Round of 16 (TrueSport 7,HD3)
13 Sun 20.00 | Mark Allen - Luca Brecel
14 Mon 02.00 | John Higgins - Ryan Day
14 Mon 20.00 | Ding Junhui - Jack Lisowski
15 Tue 02.00 | Ronnie O’Sullivan - Stuart Bingham

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 733


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1624 เมื่อ: 14 มกราคม 2562, 21:04 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันจันทร์ที่ 14 - อาทิตย์ที่ 20 มกราคม 2562
คืนนี้ไม่ต้องไปไหน อยู่กันยาวๆ ห้าทุ่มเชียร์ทีมไทย ชนะหรือเสมอเข้ารอบทันทีไม่ต้องลุ้นผลกลุ่มอื่น แพ้ยังมีโอกาสอยู่ประมาณนึง ขอแค่อินเดียไม่แพ้บาห์เรนเท่านั้นพอ จบแล้วตีสามไปลุ้นแมนซิตี้กันต่อ ส่วนกีฬาอื่นสัปดาห์นี้เป็นสัปดาห์ของ Australian Open แล้วนะครับ ชมกันไปยาวๆ ตลอดทั้งสัปดาห์นี้และสัปดาห์หน้า โปรแกรมอื่นๆ เริ่มกลับมาละ มีสนุกเกอร์ มีแบดมินตัน กอล์ฟก็เริ่มกลับมาครบทุกทัวร์ละ หลังจากนี้ก็รับชมกันแบบแน่นๆ ยาวๆ นะครับ

2019 AFC Asian Cup - Group Stage Matchday 3 (ทุกคู่ถ่ายทอดสดทาง Bugaboo.tv)
14 Mon 23.00 | UAE - Thailand (Fox Sports 1 / BBTV CH7 HD)
14 Mon 23.00 | India - Bahrain (Fox Sports 2)
15 Tue 20.30 | Australia - Syria (Fox Sports 2)
15 Tue 20.30 | Palestine - Jordan (Fox Sports 3)
16 Wed 20.30 | Kyrgyz Republic - Philippines (Fox Sports 2)
16 Wed 20.30 | Korea Reupblic - China PR (Fox Sports 3)
16 Wed 23.00 | Vietnam - Yemen (Fox Sports 1)
16 Wed 23.00 | IR Iran - Iraq (Fox Sports 2)
17 Thr 20.30 | Japan - Uzbekistan (Fox Sports 2)
17 Thr 20.30 | Oman - Turkmenistan (Fox Sports 3)
17 Thr 23.00 | Saudi Arabia - Qatar (Fox Sports 1)
17 Thr 23.00 | Lebanon - DPR Korea (Fox Sports 2)

2018-19 French Ligue 1
17 Thr 01.00 | AS Monaco - OGC Nice (beIN Sports 1)
17 Thr 01.00 | Toulouse - Olympique Lyonnais (beIN Sports 2)
17 Thr 03.00 | St. Etienne - Olympique Marseille (beIN Sports 3)

2018-19 Australian A-League Regular Season
15 Tue 15.50 | Brisbane Roar - Melbourne Victory (beIN Sports 3)
16 Wed 15.50 | Central Coast Mariners - Melbourne City (beIN Sports 4)

2018-19 NBA Regular Season
15 Tue 08.00 | Memphis Grizzlies @ Houston Rockets (NBA TV)
15 Tue 09.00 | Detroit Pistons @ Utah Jazz (NBA on AIS Play)
16 Wed 08.00 | Miami Heat @ Milwaukee Bucks (NBA TV)
16 Wed 09.00 | Golden State Warriors @ Denver Nuggets (NBA on AIS Play)
17 Thr 08.00 | Milwaukee Bucks @ Memphis Grizzlies (NBA TV)
17 Thr 10.30 | Utah Jazz @ Los Angeles Clippers (NBA TV)
18 Fri 07.00 | Sacramento Kings @ Charlotte Hornets (NBA TV)
18 Fri 07.00 | Philadelphia 76ers @ Indiana Pacers (MonoPlus)
19 Sat 07.00 | Memphis Grizzlies @ Boston Celtics (NBA TV)
19 Sat 10.30 | New Orleans Pelicans @ Portland Trailblazers (TrueSport HD)
20 Sun 07.30 | Memphis Grizzlies @ Toronto Raptors (NBA TV)
20 Sun 08.30 | Los Angeles Lakers @ Houston Rockets (TrueSport HD)

2018-19 NFL Playoffs - Conference Championship (TrueSport HD / NFL Network)
21 Mon 03.05 | Los Angeles Rams @ New Orleans Saints
21 Mon 06.40 | New England Patriots @ Kansas City Chiefs

2019 BWF World Tour Super 500: Malaysia Masters (TrueSport 7,HD3)
18 Fri 14.00 | Quarterfinals
19 Sat 13.00 | Semifinals
20 Sun 11.00 | Finals

2019 ITF Grand Slams: Australian Open (ถ่ายทอดสดทาง Fox Sports 1 และ Fox Sports 2)
ตรวจสอบ Order of Play ประจำวันได้ทาง https://ausopen.com/schedule
15 Tue 07.00, 15.00 | Round 1
16 Wed 07.00, 15.00 | Round 2
17 Thr 07.00, 15.00 | Round 2
18 Fri 07.00, 15.00 | Round 3
19 Sat 07.00, 15.00 | Round 3
20 Sun 07.00, 15.00 | Round of 16
21 Mon 07.00, 15.00 | Round of 16

2018-19 Golf European Tour: Abu Dhabi Golf Championship (Golf Channel Thailand / Golf Plus)
16 Wed 10.30, 18.00 | Round 1
17 Thr 14.00 | Round 2
18 Fri 15.00 | Round 3
19 Sat 14.00 | Round 4

2018-19 Golf PGA Development Tour: Bahamas Classic (Golf Channel Thailand / Golf Plus)
15 Tue 02.00 | Round 2
16 Wed 02.00 | Round 3
17 Thr 01.30 | Round 4

2018-19 Golf PGA Tour: Desert Classic (Golf Channel Thailand / Golf Plus)
18 Fri 03.00 | Round 1
19 Sat 03.00 | Round 2
20 Sun 03.00 | Round 3
21 Mon 03.00 | Round 4

2018-19 Golf LPGA Tour: Tournament of Champions (Fox Sports 3)
18 Fri 00.00 | Round 1
19 Sat 00.00 | Round 2
20 Sun 02.00 | Round 3
21 Mon 02.00 | Round 4

2018-19 Snooker World Ranking Circuit: Masters - Round of 16 (TrueSport 7,HD)
14 Mon 20.00 | Ding Junhui - Jack Lisowski
15 Tue 02.00 | Ronnie O’Sullivan - Stuart Bingham
15 Tue 20.00 | Mark Williams - Neil Robertson
16 Wed 02.00 | Barry Hawkins - Shaun Murphy
16 Wed 20.00 | Judd Trump - Kyren Wilson
17 Thr 02.00 | Mark Selby - Stephen Maguire
17 Thr 20.00 | Quarterfinals 1
18 Fri 02.00 | Quarterfinals 2
18 Fri 20.00 | Quarterfinals 3
19 Sat 02.00 | Quarterfinals 4
19 Sat 20.00 | Semifinals 1
20 Sun 02.00 | Semifinals 2
20 Sun 20.00 | Final - Session 1
21 Mon 02.00 | Final - Session 2

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 733


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1625 เมื่อ: 19 มกราคม 2562, 13:25 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันศุกร์ที่ 18 - วันจันทร์ที่ 21 มกราคม 2562
สัปดาห์นี้บอลยุโรปกลับมาเล่นเต็มโปรแกรมอีกแล้วครับท่านผู้ชม ดูกันไปยาวๆ ครบทุกลีกกันเลย ส่วนทีมชาติไทย ไปลุ้นต่อวันอาทิตย์นะครับ รอบ 16 ทีมละ เจอทีมที่เราเองยังบอกว่าก็พอไหว จะไหวจริงมั้ยเดี๋ยวรู้กัน กีฬาอื่นๆ ก็เริ่มๆ กลับมากันละ ชมได้ตามนี้เลยจ้า

ฟุตบอลอุ่นเครื่อง ปรีซีซันคัพ 2019 รอบ AEC Stage (ถ่ายทอดสดทาง True4U และ TrueSport HD2 ตลอดรายการ)
เสาร์ 19 18.00 | นครราชสีมา มาสด้า - พนมเปญ คราวน์
เสาร์ 19 20.00 | สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด - แทมปิเนส โรเวอร์ส
อาทิตย์ 20 18.00 | เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด - ฮานอย เอฟซี
อาทิตย์ 20 20.00 | ระยอง เอฟซี - ลาว โตโยต้า

2018-19 Spanish Premiera Liga (beIN Sports 2 ยกเว้นระบุเป็นอย่างอื่น)
19 Sat 03.00 | Getafe - Deportivo Alaves
19 Sat 22.15 | Real Madrid - Sevilla (beIN Sports 4 / True4K)
20 Sun 00.30 | Huesca - Atletico Madrid
20 Sun 02.45 | Celta Vigo - Valencia
20 Sun 18.00 | Real Betis - Girona (PPTV HD 36 ร่วมถ่ายทอดสด)
20 Sun 22.15 | Villarreal - Athletic Bilbao
21 Mon 00.30 | Rayo Vallecano - Real Sociedad
21 Mon 00.30 | Levante - Real Valladolid (beIN Sports Connect XTRA)
21 Mon 02.45 | Barcelona - Leganes
22 Tue 03.00 | Eibar - Espanol

2018-19 Premier League
19 Sat 19.30 | Wolverhampton Wanderers - Leicester City (beIN Sports 1)
19 Sat 22.00 | Manchester United - Brighton & Hove Albion (beIN Sports 1)
19 Sat 22.00 | Liverpool - Crystal Palace (beIN Sports 2 / PPTV HD 36)
19 Sat 22.00 | Southampton - Everton (beIN Sports 3)
19 Sat 22.00 | Newcastle United - Cardiff City (beIN Sports Connect XTRA)
19 Sat 22.00 | AFC Bournemouth - West Ham United (beIN Sports 6)
19 Sat 22.00 | Watford - Burnley (beIN Sports 6)
20 Sun 00.30 | Arsenal - Chelsea (beIN Sports 1 / True4K)
13 Sun 20.30 | Huddersfield Town - Manchester City (beIN Sports 1)
13 Sun 23.00 | Fulham - Tottenham Hotspurs (beIN Sports 1)

2018-19 German Bundesliga
19 Sat 02.30 | TSG 1889 Hoffenheim - Bayern Munchen (Fox Sports 1)
19 Sat 21.30 | Hannover 96 - Werder Bremen (Fox Sports 1)
19 Sat 21.30 | Eintracht Frankfurt - SC Freiburg (Fox Sports 2)
19 Sat 21.30 | Bayer 04 Leverkusen - Borussia Munchengladbach (Fox Sports 3)
20 Sun 00.30 | RB Leipzig - Borussia Dortmund (Fox Sports 1 / PPTV HD 36)
20 Sun 21.30 | Nurnberg - Hertha BSC (Fox Sports 3)
21 Mon 00.00 | Schalke 04 - VfL Wolfsburg (Fox Sports 3 / PPTV HD 36)

2018-19 Calcio Series A
19 Sat 21.00 | AS Roma - Torino (beIN Sports Connect XTRA)
20 Sun 00.00 | Udinese - Parma (beIN Sports 3)
20 Sun 02.30 | FC Internazionale Milano - Sassuolo (beIN Sports 3)
20 Sun 18.30 | Frosinone - Atalanta (beIN Sports 4)
20 Sun 21.00 | AC Fiorentina - Sampdoria (beIN Sports 3)
20 Sun 21.00 | SPAL 2013 - Bologna (beIN Sports 4)
21 Mon 00.00 | Cagliari - Empoli (beIN Sports 3)
21 Mon 02.30 | SSC Napoli - SS Lazio (beIN Sports 3 / PPTV HD 36)
21 Mon 21.00 | Genoa - AC Milan (beIN Sports 3)
22 Tue 02.30 | Juventus - ChievoVerona (beIN Sports 3)

2018-19 French Ligue 1
19 Sat 02.45 | Lille OSC - Amiens (beIN Sports 4)
19 Sat 23.00 | Paris Saint Germain - Guingamp (beIN Sports Connect XTRA / PPTV Online / TV5 Monde Asie)
20 Sun 02.00 | AS Monaco - Strasbourg (beIN Sports 4)
20 Sun 21.00 | Rennes - Montpelier (beIN Sports Connect XTRA)
20 Sun 23.00 | Caen - Olmypique Marseille (beIN Sports 4)
21 Mon 03.00 | St. Etienne - Olympique Lyonnais (beIN Sports 4)

2018-19 Australian A-League Regular Season
19 Sat 13.30 | Sydney FC - Newcastle Jets (beIN Sports 4)
19 Sat 15.50 | Melbourne City - Perth Glory (beIN Sports 4)
20 Sun 13.00 | Melbourne Victory - Wellington Phoenix (beIN Sports 4)
20 Sun 15.00 | Central Coast Mariners - Brisbane Roar (beIN Sports 4)
22 Tue 15.50 | Melbourne City - Western Sydney Wanderers (beIN Sports 4)

2019 AFC Asian Cup - Round of 16 (ทุกคู่ถ่ายทอดสดทาง Fox Sports 2 / Bugaboo.tv)
20 Sun 18.00 | Jordan - Vietnam
20 Sun 21.00 | Thailand - China PR (BBTV CH7 HD)
21 Mon 00.00 | IR Iran - Oman
21 Mon 18.00 | Japan - Saudi Arabia
21 Mon 21.00 | Australia - Uzbekistan
22 Tue 00.00 | United Arab Emirates - Kyrgyz Republic
22 Tue 20.00 | Korea Republic - Bahrain
22 Tue 23.00 | Qatar - Iraq

2018-19 NBA Regular Season
19 Sat 07.00 | Memphis Grizzlies @ Boston Celtics (NBA TV)
19 Sat 10.30 | New Orleans Pelicans @ Portland Trailblazers (TrueSport HD)
20 Sun 07.30 | Memphis Grizzlies @ Toronto Raptors (NBA TV)
20 Sun 08.30 | Los Angeles Lakers @ Houston Rockets (TrueSport HD)
21 Mon 07.00 | Los Angeles Clippers @ San Antonio Spurs (MonoPlus)

2018-19 NFL Playoffs - Conference Championship (TrueSport HD / NFL Network)
21 Mon 03.05 | Los Angeles Rams @ New Orleans Saints
21 Mon 06.40 | New England Patriots @ Kansas City Chiefs

2019 BWF World Tour Super 500: Malaysia Masters (TrueSport 7,HD3)
18 Fri 14.00 | Quarterfinals
19 Sat 13.00 | Semifinals
20 Sun 11.00 | Finals

2019 ITF Grand Slams: Australian Open (ถ่ายทอดสดทาง Fox Sports 1 และ Fox Sports 2)
ตรวจสอบ Order of Play ประจำวันได้ทาง https://ausopen.com/schedule
19 Sat 07.00, 15.00 | Round 3
20 Sun 07.00, 15.00 | Round of 16
21 Mon 07.00, 15.00 | Round of 16

2018-19 Golf European Tour: Abu Dhabi Golf Championship (Golf Channel Thailand / Golf Plus)
18 Fri 15.00 | Round 3
19 Sat 14.00 | Round 4

2018-19 Golf PGA Tour: Desert Classic (Golf Channel Thailand / Golf Plus)
19 Sat 03.00 | Round 2
20 Sun 03.00 | Round 3
21 Mon 03.00 | Round 4

2018-19 Golf LPGA Tour: Tournament of Champions (Fox Sports 3)
19 Sat 00.00 | Round 2
20 Sun 02.00 | Round 3
21 Mon 02.00 | Round 4

2018-19 Snooker World Ranking Circuit: Masters - Round of 16 (TrueSport 7,HD)
18 Fri 20.00 | Mark Selby - Judd Trump
19 Sat 02.00 | Barry Hawkins - Neil Robertson
19 Sat 20.00 | Ding Junhui - Ronnie O'Sullvan
20 Sun 02.00 | Semifinals 2
20 Sun 20.00 | Final - Session 1
21 Mon 02.00 | Final - Session 2

UFC Fight Night
20 Sun 10.00 | Cejudo vs. Dillashaw (Fox Sports 1 / ช่อง 8 ถ่ายทอดบันทึกการแข่งขันเวลา 13.35)

2019 Volleyball V-League Japan (Women)
19 Sat 11.00 | PFU Blue Cats - Denso Airybees (SMMTV)
20 Sat 11.00 | PFU Blue Cats - Okayama Seagulls (SMMTV)

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 733


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1626 เมื่อ: 21 มกราคม 2562, 21:31 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันจันทร์ที่ 21 - อาทิตย์ที่ 27 มกราคม 2562
เอาล่ะ ผ่านไปแล้วก็ผ่านไป ทีมชาติไทยตกรอบแล้ว แต่ทัวร์นาเมนต์ยังไปต่อ ก็ไปดูกันได้ว่าใครจะอยู่ใครจะไปนะครับ ส่วนกีฬาอื่นๆ บอลกลางสัปดาห์พอมีบ้างประปราย กีฬาอื่นๆ Australian Open เข้าครึ่งหลังแล้ว แบดมินตันสัปดาห์นี้ไปอินโดนีเซีย สนุกเกอร์ไม่มี กอล์ฟมีครบเหมือนเดิม  รวมๆ แล้วก็ประมาณนี้ละกันจ้า
(โปรแกรมบอลมันเดย์ไนท์ และบอลเอเชียนคัพ ไปดูกระทู้เก่าเลยจ้า https://pantip.com/topic/38471955 )

2018-19 Australian A-League Regular Season
22 Tue 15.50 | Melbourne City - Western Sydney Wanderers (beIN Sports 4)
23 Wed 13.35 | Wellington Phoenix - Sydney FC (beIN Sports 4)
23 Wed 15.50 | Newcastle Jets - Central Coast Mariners (beIN Sports 4)
23 Wed 18.00 | Perth Glory - Adelaide United (beIN Sports 4)

2018-19 Coupe de France - Round of 32
23 Wed 00.30 | Toulouse - Rennes (beIN Sports 4)
23 Wed 03.00 | AS Monaco - Metz (beIN Sports 3)
24 Thr 00.30 | St. Etienne - Dijon (beIN Sports 4)
24 Thr 03.00 | Paris Saint Germain - Strasbourg (beIN Sports 3)
25 Fri 03.00 | Amiens - Olympique Lyonnais (beIN Sports 4)

2018-19 EFL Cup - Semifinals 2nd Leg
24 Thr 02.45 | Burton Albion (0-9) Manchester City (PPTV HD 36)
25 Fri 03.00 | Chelsea (0-1) Tottenham Hotspurs (PPTV HD 36)

2018-19 Superliga Argentina
24 Thr 07.00 | River Plate - Union Santa Fe (beIN Sports 2)

2019 AFC Asian Cup - Quarterfinals (รอผลการประกบคู่ ถ่ายทอดสดทาง Fox Sports 2 / Bugaboo.tv ทุกคู่)
24 Thr 20.00
24 Thr 23.00
25 Fri 20.00
25 Fri 23.00

2018-19 NBA Regular Season
22 Tue 03.30 | Sacramento Kings @ Brooklyn Nets (NBA TV)
22 Tue 06.00 | Miami Heat @ Boston Celtics (NBA TV)
22 Tue 10.30 | Golden State Warriors @ Los Angeles Lakers (AIS Play)
23 Wed 07.00 | Sacreamento Kings @ Toronto Raptors (NBA TV)
23 Wed 08.00 | Portland Trailblazer @ Oklahoma City Thunders (AIS Play)
24 Thr 08.00 | Detroit Pistons @ New Orleans Pelicans (NBA TV)
25 Fri 08.00 | Golden State Warriors @ Washington Wizards (MonoPlus)

2019 Senior Bowl: 27 Sun 02.30 | (NFL Network)

2019 BWF World Tour Super 500: Indonesia Masters (TrueSport 7,HD3)
25 Fri 13.00 | Quarterfinals
26 Sat 12.00 | Semifinals
27 Sun 13.00 | Finals

2019 ITF Grand Slams: Australian Open (ถ่ายทอดสดทาง Fox Sports 1)
ตรวจสอบ Order of Play ประจำวันได้ทาง https://ausopen.com/schedule
22 Tue 07.00, 15.00 | Women Single's Quarterfinals
23 Wed 07.00, 15.00 | Men Single's Quarterfinals
24 Thr 07.00, 15.00 | Women Single's Semifinals + Men Single's Semifinal
25 Fri 11.00, 15.00 | Men Single's Semifinal + Women Double's Final
26 Sat 15.00 | Women Single's Final (ถ่ายทอดสดร่วมทาง PPTV HD 36) + Mixed Double's Final
27 Sun 15.00 | Men Single's Final (ถ่ายทอดสดร่วมทาง PPTV HD 36) + Men Double's Final

2018-19 Golf European Tour: Dubai Desert Classic (Golf Channel Thailand / Golf Plus)
24 Fri 11.30, 18.00 | Round 1
25 Sat 14.30 | Round 2
26 Sun 15.30 | Round 3
27 Mon 15.30 | Round 4

2018-19 Golf PGA Development Tour: Bahamas Great Abaco Classic (Golf Plus)
22 Tue 02.00 | Round 2
23 Wed 02.00 | Round 3
24 Thr 02.00 | Round 4

2018-19 Golf PGA Tour: San Diego Classic (Golf Channel Thailand / Golf Plus)
25 Fri 03.00 | Round 1
26 Sat 03.00 | Round 2
27 Sun 03.00 | Round 3
28 Mon 03.00 | Round 4

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 733


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1627 เมื่อ: 26 มกราคม 2562, 06:43 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันศุกร์ที่ 25 - วันจันทร์ที่ 28 มกราคม 2562
เช่นเคย สัปดาห์นี้สัปดาห์ FA Cup หาดูกันเองตามอัธยาศัยนะครับ คู่ใหญ่เริ่มคืนนี้เลย อาร์เซนอล-แมนยู ในไทยมีบอลอุ่นเครื่องสโมสรไทยเจอเจลีก + ลีโอปรีซีซันคัพรอบชิง (เอเชียนคัพรอบรองข้ามไปจันทร์กับอังคารเลยนะครับ) ส่วนโปรแกรมอื่นๆ ก็ยังมีให้ดูเหมือนเดิม กีฬาอื่น AO รอบชิงจะมาแล้วจ้า วอลเลย์บอลไทยแลนด์ลีกก็จะกลับมาเล่นละ อเมริกันฟุตบอลมีถ่ายทอดสด 2 เกมนะครับ ทั้ง Senior Bowl ของระดับมหาวิทยาลัย และ Pro Bowl ของระดับอาชีพ ชมกันได้ กอล์ฟ แบดมินตัน บาสเก็ตบอล ยังมีเหมือนเดิม

ฟุตบอล ปรีซีซัน คัพ 2019
เสาร์ 26 16.00 | นครราชสีมา มาสด้า - ระยอง (True4U / TrueSport HD2)
เสาร์ 26 19.00 | สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด - ฮานอย เอฟซี (True4U / TrueSport HD2)

2019 J-League Asia Challenge
26 Sat 18.00 | Chonburi FC - Sanfrecce Hiroshima (TrueSport HD / True4U Fanpage)
27 Sun 18.00 | True Bangkok United - Consadole Sapporo (True4U / TrueSport HD2)

2018-19 Australian A-League Regular Season
26 Sat 13.35 | Wellington Phoenix - Melbourne City (beIN Sports 4)
26 Sat 15.50 | Melbourne Victory - Sydney FC (beIN Sports 4)
27 Sun 14.00 | Adelaide United - Central Coast Mariners (beIN Sports 3)
27 Sun 16.00 | Perth Glory - Newcastle Jets (beIN Sports 4)

2018-19 Spanish Premiera Liga (beIN Sports 2 ยกเว้นระบุเป็นอย่างอื่น)
26 Sat 19.00 | Sevilla - Getafe (PPTV HD 36 ร่วมถ่ายทอดสด)
26 Sat 22.15 | Atletico Madrid - Getafe
27 Sun 00.30 | Leganes - Eibar
27 Sun 02.45 | Valencia - Villarreal
27 Sun 18.00 | Real Valladolid - Celta Vigo
27 Sun 22.15 | Girona - Barcelona (True4K ร่วมถ่ายทอดสด)
28 Mon 00.30 | Real Sociedad - Huesca (beIN Sports 1)
28 Mon 00.30 | Athletic Bilbao - Leganes
28 Mon 02.45 | Espanol - Real Madrid
29 Tue 03.00 | Deportivo Alaves - Rayo Vallecano

2018-19 German Bundesliga
26 Sat 02.30 | Hertha BSC - Schalke 04 (Fox Sports 1)
26 Sat 21.30 | Borussia Munchengladbach - FC Augsburg (Fox Sports 1)
26 Sat 21.30 | Borussia Dortmund - Hannover 96 (Fox Sports 2 / PPTV HD 36)
27 Sun 00.30 | Werder Bremen - Eintracht Frankfurt (Fox Sports 2)
27 Sun 21.30 | Bayern Munchen - VfB Stuttgart (Fox Sports 3 / PPTV HD 36)
28 Mon 00.00 | Fortuna Dusseldorf - RB Leipzig (Fox Sports 3)

2018-19 Calcio Series A (beIN Sports 3 ยกเว้นระบุเป็นอย่างอื่น)
26 Sat 21.00 | Sassuolo - Cagliari
27 Sun 00.00 | Sampdoria - Udinese
27 Sun 02.30 | AC Milan - SSC Napoli
27 Sun 18.30 | ChievoVerona - AC Fiorentina (beIN Sports 4)
27 Sun 21.00 | Atalanta - AS Roma (beIN Sports 1)
27 Sun 21.00 | Bologna - Frosinone
27 Sun 21.00 | Parma - SPAL 2013 (beIN Sports 4)
28 Mon 00.00 | Torino - FC Internazionale Milano (ร่วมถ่ายทอดสดทาง PPTV HD 36)
28 Mon 02.30 | SS Lazio - Juventus
29 Tue 02.30 | Empoli - Genoa (beIN Sports 1)

2018-19 French Ligue 1
26 Sat 02.45 | Olympique Marseille - Lille OSC (beIN Sports 4)
27 Sun 02.00 | Dijon - AS Monaco (beIN Sports 4)
27 Sun 21.00 | Montpelier - Caen (beIN Sports Connect XTRA)
27 Sun 23.00 | Amiens - Olympique Lyonnais (beIN Sports 4)
28 Mon 03.00 | Paris Saint Germain - Rennes (beIN Sports 4 / PPTV HD 36)

2018-19 Turkish Super Lig
26 Sat 00.30 | Besiktas - Erzurumspor (beIN Sports 1)
26 Sat 23.00 | Goztepe - Galatasaray (beIN Sports 1)
29 Tue 00.00 | Istanbul Basaksehir - Kasimpasa (beIN Sports 3)
29 Tue 00.00 | Fenerbahce - Malatyaspor (beIN Sports 4)

2018-19 Belgium Pro League Division 1B
27 Sun 22.00 | Lommel United - OH Leuven (TrueSport HD2)

2018-19 Superliga Argentina
27 Sun 07.30 | Aldosivi - Racing Club (beIN Sports 4)
28 Mon 07.30 | Newell's Old Boys - Boca Juniors (beIN Sports 4)

2018-19 NBA Regular Season
26 Sat 08.30 | Charlotte Hornets @ Milwaukee Bucks (NBA TV)
26 Sat 09.00 | Minnesota Timberwolves @ Utah Jazz (TrueSport HD)
27 Sun 08.30 | Golden State Warriors @ Boston Celtics (TrueSport HD)
27 Sun 09.00 | Philadelphia 76ers @ Denver Nuggets (NBA TV)
28 Mon 06.00 | Milwaukee Bucks @ Oklahoma City Thunders (MonoPlus)
28 Mon 07.00 | Orlando Magic @ Houston Rockets (NBA TV)

2019 Senior Bowl: 27 Sun 02.30 | (NFL Network)
2019 NFL Pro Bowl: 28 Mon 03.00 | (TrueSport HD / NFL Network)

2019 BWF World Tour Super 500: Indonesia Masters (TrueSport 7,HD3)
26 Sat 12.00 | Semifinals
27 Sun 13.00 | Finals

2019 ITF Grand Slams: Australian Open (ถ่ายทอดสดทาง Fox Sports 1 รอบชิงชายเดี่ยวและหญิงเดี่ยวถ่ายทอดสดร่วมทาง PPTV HD 36)
ตรวจสอบ Order of Play ประจำวันได้ทาง https://ausopen.com/schedule
26 Sat 15.30 | Women Single's Final: Naomi Osaka - Petra Kvitova + Mixed Double's Final
27 Sun 11.00 | Men Double's Final
27 Sun 15.30 | Men Single's Final: Novak Djokovic - Rafael Nadal

2018-19 Golf European Tour: Dubai Desert Classic (Golf Channel Thailand / Golf Plus)
25 Sat 14.30 | Round 2
26 Sun 15.30 | Round 3
27 Mon 15.30 | Round 4

2018-19 Golf PGA Tour: San Diego Classic (Golf Channel Thailand / Golf Plus)
26 Sat 03.00 | Round 2
27 Sun 03.00 | Round 3
28 Mon 03.00 | Round 4

2018-19 FIA Formula E Championship: Santiago ePrix (Fox Sports 3)
26 Sat 18.00 | Free Practice 1
26 Sat 20.15 | Free Practice 2
26 Sat 21.45 | Qualifying
27 Sun 01.00 | Main Race

Bellator 214: [Heavyweight World Grand Prix Final] Fedor Emelianenko vs. Ryan Bader
27 Sun 09.00 | Main Card (Paramount Network TrueVisions 232)

วอลเลย์บอลไทยแลนด์ลีก 2561-62
เสาร์ 26 09.00 | [ญ] อาร์เอสยู - คิง กรุงเทพ (TrueSport HD2)
เสาร์ 26 12.00 | [ช] ขอนแก่น - ราชบุรี (TrueSport HD2)
เสาร์ 26 15.00 | [ช] ไดมอนด์ฟูด สระบุรี - นครราชสีมา เดอะมอลล์ (ไม่ยืนยันการถ่ายทอดสด)
เสาร์ 26 18.00 | [ญ] ควินท์ แอร์ฟอร์ซ - ไทยเดนมาร์ก ขอนแก่นสตาร์ (ไม่ยืนยันการถ่ายทอดสด)
อาทิตย์ 27 09.00 | [ญ] เจเนอราลี สุพรีม ชลบุรี อีเทค - โอพาร์ท 369 (TrueSport HD2)
อาทิตย์ 27 12.00 | [ช] เอ็นเค ฟิตเนส สมุทรสาคร - วิสาขา (TrueSport HD2)
อาทิตย์ 27 15.00 | [ญ] นครราชสีมา เดอะมอลล์ - 3BB นครนนท์ (ไม่ยืนยันการถ่ายทอดสด)
อาทิตย์ 27 18.00 | [ช] ราชมงคลล้านนา พิษณุโลก - ควินท์ แอร์ฟอร์ซ (ไม่ยืนยันการถ่ายทอดสด)

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 733


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1628 เมื่อ: 29 มกราคม 2562, 07:41 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันจันทร์ที่ 28 มกราคม - วันอาทิตย์ที่ 3 กุมภาพันธ์ 2562
ขออภัยที่มาช้านิดหน่อยครับ ยุ่งๆ นิดหน่อย สัปดาห์นี้บอลกลางสัปดาห์มีนะ พรีเมียร์ลีก เฟรนช์ลีกคัพ แล้วก็เอเชียน คัพ รอบรองชนะเลิศแล้ว (นี่เล่นไปคู่นึงละด้วย) ส่วนกีฬาอื่นๆ เทนนิสผู้ชายเป็น Davis Cup ผู้ชายมีแข่งที่ St. Petersburg (TrueSport HD3 ถ่ายทอดสด) และ Thailand Open (True Tennis HD ถ่ายทอดสด) สนุกเกอร์มี German Masters เริ่มวันพุธนี้ กอล์ฟยังมีเหมือนเดิม แบดมินตันไม่มีนะครับสัปดาห์นี้ ก็ชมกันได้ตามนี้เลยละกันจ้า
(ปล. Super Bowl ยังไม่มียืนยันว่าถ่ายออก True4U หรือฟรีทีวีช่องอื่นๆ นะครับ ถ้ามีจะแจ้งให้ทราบอีกทีนะจ๊ะ)

2019 AFC Asian Cup (Fox Sports 1 / Bugaboo.tv)
28 Mon 21.00 | [Semifinals 1] Iran - Japan
29 Tue 21.00 | [Semifinals 2] Qatar - UAE
1 Fri 21.00 | [Final]

2018-19 Premier League
30 Wed 02.45 | Wolverhampton Wanderers - West Ham United (beIN Sports 3)
30 Wed 02.45 | Arsenal - Cardiff City (beIN Sports 4)
30 Wed 02.45 | Huddersfield Town - Everton (beIN Sports 5)
30 Wed 02.45 | Fulham - Brighton & Hove Albion (beIN Sports 6)
30 Wed 03.00 | Manchester United - Burnley (beIN Sports 1)
30 Wed 03.00 | Newcastle United - Manchester City (beIN Sports 2)
31 Thr 02.45 | Southampton - Crystal Palace (beIN Sports 3)
31 Thr 02.45 | AFC Bournemouth - Chelsea (beIN Sports 4)
31 Thr 03.00 | Liverpool - Leicester City (beIN Sports 1)
31 Thr 03.00 | Tottenham Hotspurs - Watford (beIN Sports 2)

2018-19 Coupe de la Ligue - Semifinals
30 Wed 03.00 | EA Guingamp - AS Monaco (beIN Sports Connect XTRA)
31 Thr 00.45 | Strasbourg - Bordeaux (beIN Sports 2)

ฟุตบอลอุ่นเครื่อง
พุธ 30 18.00 | บีจี ปทุม ยูไนเต็ด - เซเรโซ โอซาก้า (True4U)

2019 WTA Tour Premier: St. Petersburg Open (TrueSport HD3)
29 Tue 17.00 | Round 1
30 Wed 17.00 | Round 1
31 Thr 17.00 | Round 2
1 Fri 17.00 | Quarterfinals
2 Sat 18.00 | Semifinals
3 Sun 20.30 | Final

2019 WTA Tour International: Thailand Open (True Tennis HD)
29 Tue 17.00 | Round 1
30 Wed 17.00 | Round 2
31 Thr 17.00 | Round 2
1 Fri 14.00 | Quarterfinals
2 Sat 17.00 | Semifinals
3 Sun 17.00 | Final

2018-19 Snooker World Ranking Circuit: German Masters (TrueSport 7,HD)
30 Wed 20.00 | Round 1
31 Thr 02.00, 16.00, 21.00 | Round 1
1 Fri 02.00, 20.00 | Round 2
2 Sat 02.00 | Quarterfinals
2 Sat 20.00 | Semifinals 1
3 Sun 02.00 | Semifinals 2
3 Sun 20.00 | Final - Session 1
4 Mon 02.00 | Final - Session 2

2018-19 Golf PGA Tour: Phoenix Open (Golf Channel Thailand / Golf Plus)
1 Fri 03.00 | Round 1
2 Sat 03.00 | Round 2
3 Sun 01.00 | Round 3
4 Mon 01.00 | Round 4

2018-19 Golf European Tour: Saudi International (Golf Channel Thailand / Golf Plus)
31 Thr 15.00, 18.30 | Round 1
1 Fri 15.00, 18.30 | Round 2
2 Sat 16.30 | Round 3
3 Sun 16.30 | Round 4

2018-19 NBA Regular Season
29 Tue 07.00 | Golden State Warriors @ Indiana Pacer (NBA on AIS Play)
29 Tue 07.30 | Brooklyn Nets @ Boston Celtics (NBA TV)
30 Wed 07.30 | Phoenix Suns @ San Antonio Spurs (NBA TV)
30 Wed 10.30 | Philadelphia 76ers @ Los Angeles Lakers (NBA on AIS Play)
31 Thr 08.00 | Memphis Grizzlies @ Minnesota Timberwolves (NBA TV)
1 Fri 07.00 | Dallas Mavericks @ Detriot Pistons (NBA TV)
1 Fri 08.00 | Milwaukee Bucks @ Toronto Raptors (MonoPlus)
2 Sat 08.00 | Oklahoma City Thunders @ Miami Heat (NBA TV)
2 Sat 10.00 | Houston Rockets @ Denver Nuggets (TrueSport HD)
3 Sun 07.00 | Milwaukee Bucks @ Washington Wizards (NBA TV)
3 Sun 08.30 | Los Angeles Lakers @ Golden State Warriors (TrueSport HD)
3 Sun 10.00 | Philadelphia 76ers @ Sacramento Kings (NBA TV)

2019 NFL Postseason - Super Bowl LIII
4 Mon 06.30 | Los Angeles Rams - New England Patriots (TrueSport HD / NFL Network)

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 733


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1629 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2562, 11:05 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันศุกร์ที่ 1 - วันจันทร์ที่ 4 กุมภาพันธ์ 2562
สัปดาห์นี้โปรแกรมใหญ่สุดหนีไม่พ้น Super Bowl 53 นะครับ เช็คโปรแกรมแล้ว ล่าสุด ณ เวลาโพสต์กระทู้ ไม่มีถ่ายทอดสดทาง True4U นะครับ ดังนั้นรับชมได้เฉพาะทางช่อง TrueSport HD และ NFL Network เท่านั้น ทั้งในกล่องทรูวิชั่นส์ และทางแอพลิเคชั่น TrueID นะครับ ส่วนรายการอื่นๆ ก็มีบอลให้ดูเหมือนเดิม มีเทนนิส มีสนุกเกอร์ กอล์ฟ เหมือนเดิมให้ชมกันจ้า

ฟุตบอลไทยแลนด์ แชมเปี้ยนส์ คัพ
เสาร์ 2 19.00 | บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด - เชียงราย ยูไนเต็ด (True4U / TrueSport HD2)

ฟุตบอลอุ่นเครื่อง
อาทิตย์ 3 17.00 | ชลบุรี - การท่าเรือ (TrueSport HD2)
อาทิตย์ 3 19.30 | พิภพ อ่อนโม้ เทสติโมเนียล (TrueSport HD2)

2018-19 Australian A-League Regular Season
2 Sat 13.35 | Central Coast Mariners - Melbourne Victory (beIN Sports 4)
2 Sat 15.50 | Adelaide United - Brisbane Roar (beIN Sports 4)
2 Sat 18.00 | Perth Glory - Wellington Phoenix (beIN Sports 4)
3 Sun 13.00 | Sydney FC - Melbourne City (beIN Sports 4)

2018-19 Spanish Premiera Liga (beIN Sports 2 ยกเว้นระบุเป็นอย่างอื่น)
2 Sat 03.00 | Huesca - Real Valladolid
2 Sat 19.00 | Levante - Getafe
2 Sat 22.15 | Real Sociedad - Athletic Bilbao (beIN Sports Connect XTRA)
3 Sun 00.30 | Barcelona - Valencia
3 Sun 02.45 | Celta Vigo - Barcelona
3 Sun 18.00 | Villarreal - Espanol (PPTV HD 36 ร่วมถ่ายทอดสด)
3 Sun 22.15 | Real Betis - Atletico Madrid
4 Mon 00.30 | Eibar - Girona
4 Mon 02.45 | Real Madrid - Deportivo Alaves (True4K ร่วมถ่ายทอดสด)
5 Tue 03.00 | Rayo Vallecano - Leganes

2018-19 Premier League
2 Sat 19.00 | Tottenham Hotspurs - Newcastle United (beIN Sports 1)
2 Sat 22.00 | Chelsea - Huddersfield Town (beIN Sports 1)
2 Sat 22.00 | Everton - Wolverhampton Wanderers (beIN Sports 2)
2 Sat 22.00 | Brighton & Hove Albion - Watford (beIN Sports 3)
2 Sat 22.00 | Burnley - Southampton (beIN Sports 4)
2 Sat 22.00 | Crystal Palace - Fulham (beIN Sports 5)
3 Sun 00.30 | Cardiff City - AFC Bournemouth (beIN Sports 1)
3 Sun 21.05 | Leicester City - Manchester United (beIN Sports 1 / PPTV HD 36)
3 Sun 23.30 | Manchester City - Arsenal (beIN Sports 1 / True4K)
5 Tue 03.00 | West Ham United - Watford (beIN Sports 1)

2018-19 German Bundesliga
2 Sat 02.30 | Hannover 96 - RB Leipzig (Fox Sports 1)
2 Sat 21.30 | Bayer 04 Leverkusen - Bayern Munchen (Fox Sports 1 / PPTV HD 36)
2 Sat 21.30 | Eintracht Frankfurt - Borussia Dortmund (Fox Sports 2)
2 Sat 21.30 | Hertha BSC - VfL Wolfsburg (Fox Sports 3)
3 Sun 00.30 | Schalke 04 - Borussia Munchengladbach (Fox Sports 1 / PPTV HD 36)
3 Sun 21.30 | Augsburg - Mainz 05 (Fox Sports 1)
4 Mon 00.00 | VfB Stuttgart - SC Freiburg (Fox Sports 3)

2018-19 Calcio Series A (beIN Sports 3 ยกเว้นระบุเป็นอย่างอื่น)
2 Sat 21.00 | Empoli - ChevoVerona (beIN Sports Connect XTRA)
3 Sun 00.00 | SSC Napoli - Sampdoria
3 Sun 02.30 | Juventus - Parma
3 Sun 18.30 | SPAL 2013 - Torino (beIN Sports 4)
3 Sun 21.00 | Genoa - Sassuolo
3 Sun 21.00 | Udinese - AC Fiorentina (beIN Sports 4)
4 Mon 00.00 | FC Internazionale Milano - Bologna (ร่วมถ่ายทอดสดทาง PPTV HD 36)
4 Mon 02.30 | AS Roma - AC Milan
5 Tue 01.00 | Frosinone - SS Lazio
5 Tue 02.30 | Cagliari - Atalanta (beIN Sports 4)

2018-19 French Ligue 1
2 Sat 02.45 | Lille OSC - OGC Nice (beIN Sports 4)
3 Sun 02.00 | Rennes - Amiens (beIN Sports 4)
3 Sun 03.00 | Reims - Olympique Marseille (beIN Sports 1)
3 Sun 21.00 | Niems - Montpelier (beIN Sports Connect XTRA)
3 Sun 23.00 | St. Etienne - Strasbourg (beIN Sports 4)
4 Mon 03.00 | Olympique Lyonnais - Paris Saint Germain (beIN Sports 4 / PPTV HD 36)

2018-19 Turkish Super Lig
2 Sat 00.30 | Fenerbahce - Goztepe (beIN Sports 1)
2 Sat 20.00 | Trabzonspor - Ankaragucu (beIN Sports 2)
2 Sat 23.00 | Alanyaspor - Galatasaray (beIN Sports Connect XTRA)
3 Sun 23.00 | Antalyaspor - Besiktas (beIN Sports Connect XTRA)

2018-19 Belgium Pro League Division 1B
2 Sat 02.30 | OH Leuven - Roselare (TrueSport HD2)

2018-19 Superliga Argentina
4 Mon 05.15 | Racing Club Avellaneda - Huracan (beIN Sports 4)
4 Mon 07.30 | Velez Sarsfield - River Plate (beIN Sports 4)

2019 WTA Tour Premier: St. Petersburg Open (TrueSport HD3)
2 Sat 18.00 | Semifinals
3 Sun 20.30 | Final

2019 WTA Tour International: Thailand Open (True Tennis HD)
2 Sat 17.00 | Semifinals
3 Sun 17.00 | Final

2018-19 Snooker World Ranking Circuit: German Masters (TrueSport 7,HD)
2 Sat 20.00 | Semifinals 1
3 Sun 02.00 | Semifinals 2
3 Sun 20.00 | Final - Session 1
4 Mon 02.00 | Final - Session 2

2018-19 Golf PGA Tour: Phoenix Open (Golf Channel Thailand / Golf Plus)
2 Sat 03.00 | Round 2
3 Sun 01.00 | Round 3
4 Mon 01.00 | Round 4

2018-19 Golf European Tour: Saudi International (Golf Channel Thailand / Golf Plus)
2 Sat 16.30 | Round 3
3 Sun 16.30 | Round 4

2018-19 NBA Regular Season
2 Sat 08.00 | Oklahoma City Thunders @ Miami Heat (NBA TV)
2 Sat 10.00 | Houston Rockets @ Denver Nuggets (TrueSport HD)
3 Sun 07.00 | Milwaukee Bucks @ Washington Wizards (NBA TV)
3 Sun 08.30 | Los Angeles Lakers @ Golden State Warriors (TrueSport HD)
3 Sun 10.00 | Philadelphia 76ers @ Sacramento Kings (NBA TV)
4 Mon 01.00 | Memphis Grizzles @ New York Knicks (NBA TV)
4 Mon 03.00 | Los Angeles Clippers @ Toronto Raptors (MonoPlus)

2019 NFL Postseason - Super Bowl LIII
4 Mon 06.30 | Los Angeles Rams - New England Patriots (TrueSport HD / NFL Network)

วอลเลย์บอลไทยแลนด์ลีก 2561-62
เสาร์ 2 09.00 | [ช] นครราชสีมา - ขอนแก่นสตาร์ (TrueSport HD3)
เสาร์ 2 12.00 | [ญ] อาร์เอสยู - ไทยเดนมาร์ก ขอนแก่นสตาร์ (TrueSport HD3)
เสาร์ 2 15.00 | [ช] ราชมงคล ล้านนา พิษณุโลก - ไดมอนด์ฟูด สระบุรี (True4U)
เสาร์ 2 18.00 | [ญ] คิง กรุงเทพ - 3BB นครนนท์ (TrueSport 6)
อาทิตย์ 3 09.00 | [ช] เอ็นเค ฟิตเนส สมุทรสาคร - ราชบุรี (TrueSport HD3)
อาทิตย์ 3 12.00 | [ญ] โอพาร์ท 369 - ควินท์ แอร์ฟอร์ซ (TrueSport HD3)
อาทิตย์ 3 15.00 | [ช] วิสาขา - แอร์ฟอร์ซ (True4U)
อาทิตย์ 3 18.00 | [ญ] นครราชสีมา เดอะมอลล์ - เจเนอราลี สุพรีม ชลบุรี อีเทค (True4U)

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 733


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1630 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2562, 07:53 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันจันทร์ที่ 4 - วันอาทิตย์ที่ 10 กุมภาพันธ์ 2562
สัปดาห์นี้บอลกลางสัปดาห์จะเบาๆ หน่อยนะครับ เป็นบอลถ้วยกับลีกเอิงนัดตกค้างเท่านั้น (จริงๆ มี FA Cup รอบ 4 นัดแข่งใหม่ด้วย แต่ไม่มีถ่ายบ้านเรา) ก็ไปจัดเต็มกีฬาอื่นแทน อเมริกันฟุตบอลปิดฤดูกาลไปแล้ว ก็จะกลับไปที่บาสเก็ตบอลกันเต็มๆ ละ กอล์ฟมีเหมือนเดิม (แฟนๆ LPGA กอล์ฟรายการ ISPS Handa Vic Open ไม่ได้ถ่ายทาง Fox Sports นะครับ เพราะเป็นรายการแข่งพร้อมไปกับฝ่ายชาย จะย้ายไปถ่ายทาง Golf Channel Thailand / Golf Plus แทนนะ) เทนนิส ฝ่ายชายเป็น 250 ทั้งหมด ฝ่ายหญิงเป็น Fed Cup รอเจอกันสุดสัปดาห์ สนุกเกอร์มีรายการ World Grand Prix แข่งในสัปดาห์นี้ แบดมินตันงดยาวเจอกันวันที่ 19 เลย ฟุตบอลไทยลีก 2 เริ่มแข่งสุดสัปดาห์นี้แล้วเช่นกัน ก็จะประมาณนี้นะครับ (ส่วนบอลมันเดย์ไนท์ เวสต์แฮม - ลิเวอร์พูล ลงไปตั้งแต่ของสุดสัปดาห์แล้วนะครับ ไม่ลงซ้ำจ้า)

2018-19 DFB Pokal - Round of 16
6 Wed 00.30 | 1. FC Heidenheim 1846 - Bayer 04 Leverkusen (Bugaboo.tv)
6 Wed 02.45 | Borussia Dortmund - Werder Bremen (BBTV CH7 HD / Bugaboo.tv)
7 Thr 00.30 | RB Leipzig - VfL Wolfsburg (Bugaboo.tv)
7 Thr 02.45 | Hertha BSC - FC Bayern München (BBTV CH7 HD / Bugaboo.tv)

2018-19 French Ligue 1
6 Wed 01.00 | Olympique Marseille - Bordeaux (beIN Sports 4)

2018-19 NBA Regular Season
5 Tue 07.00 | Denver Nuggets @ Detroits Pistons (NBA on AIS Play)
5 Tue 10.00 | San Antonio Spurs @ Sacramento Kings (NBA TV)
6 Wed 07.00 | Los Angeles Clippers @ Charlotte Hornets (NBA TV)
6 Wed 07.00 | Los Angeles Lakers @ Indiana Pacers (NBA on AIS Play)
7 Thr 07.30 | Denver Nuggets @ Brooklyn Nets (NBA TV)
8 Fri 08.00 | Los Angeles Lakers @ Boston Celtics (MonoPlus)
8 Fri 08.00 | Memphis Grizzles @ Oklahoma City Thunders (NBA TV)
9 Sat 08.30 | Milwaukee Bucks @ Dallas Mavericks (NBA TV)
9 Sat 09.00 | Golden State Warriors @ Phoenix Suns (TrueSport HD)
10 Sun 08.00 | Los Angeles Clippers @ Boston Celtics (NBA TV)
10 Sun 08.30 | Oklahoma City Thunders @ Houston Rockets (TrueSport HD)

2018-19 Golf PGA Tour: Pebble Beach Pro-Am (รอบเช้า ถ่ายทอดสดทาง Twitter @PGATour รอบบ่ายทาง Golf Channel Thailand / Golf Plus)
7 Thr 23.00 | Round 1 - Morning Session
8 Fri 03.00 | Round 1 - Afternoon Session
8 Fri 23.00 | Round 2 - Morning Session
9 Sat 03.00 | Round 2 - Afternoon Session
9 Sat 23.00 | Round 3 - Morning Session
10 Sun 01.00 | Round 3 - Afternoon Session
10 Sun 23.00 | Round 4 - Morning Session
11 Mon 01.00 | Round 4 - Afternoon Session

2018-19 Golf European Tour & 2019 Golf LPGA Tour: ISPS Handa Vic Open (Golf Channel Thailand / Golf Plus)
7 Thr 11.00 | Round 1
8 Fri 11.00 | Round 2
9 Sat 09.00 | Round 3
10 Sun 08.00 | Round 4

2018-19 Snooker World Ranking Circuit: World Grand Prix (TrueSport 7,HD)
5 Tue 02.00, 04.00, 20.00, 22.00 | Round of 32
6 Wed 02.00, 04.00, 20.00, 22.00 | Round of 32
7 Thr 02.00, 04.00, 20.00, 22.00 | Round of 16
8 Fri 02.00, 20.00 | Quarterfinals
9 Sat 02.00 | Semifnal #1
10 Sun 02.00 | Semifinal #2
10 Sun 20.00, 11 Mon 02.00 | Final

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 733


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1631 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2562, 07:55 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันศุกร์ที่ 8 - วันจันทร์ที่ 11 กุมภาพันธ์ 2562
ไถทวิตไถเฟซกันอยู่ใช่ไหมครับ ถ้าใช่ ท่านกับผมก็เหมือนกัน 555+ แต่เอาเถอะ นั่นไม่เกี่ยวกับเรา โปรแกรมกีฬาสุดสัปดาห์นี้ บอลถ่ายทอดเยอะมากกกกก ดูกันตาแฉะ ไทยลีก 2 ก็มาแล้ว วอลเลย์ก็มี ดูกันยาวๆ ไปนะครับ ตามนี้โลด

ไทยลีก 2 2562
เสาร์ 9 17.45 | อุบล ยูไนเต็ด - เกษตรศาสตร์ (TrueSport 6)
เสาร์ 9 18.00 | เอ็มโอเอฟ ศุลการกร ยูไนเต็ด - บีจี ปทุม ยูไนเต็ด (TrueSport 7)
เสาร์ 9 19.00 | ขอนแก่น - ลำปาง (TrueSport 5,HD2)
เสาร์ 9 19.00 | ศรีสะเกษ - ไทยฮอนด้า (TrueSport 2)
เสาร์ 9 20.00 | ระยอง - โปลิศ เทโร (TrueSport 6)
อาทิตย์ 10 18.00 | อาร์มี่ ยูไนเต็ด - แอร์ฟอร์ซ เซนทรัล (TrueSport 5,HD2)
อาทิตย์ 10 18.00 | อุดรธานี - เจแอล เชียงใหม่ ยูไนเต็ด (TrueSport 6)
อาทิตย์ 10 19.00 | ราชนาวี - ไทยยูเนียน สมุทรสาคร (TrueSport 2)
อาทิตย์ 10 19.00 | อยุธยา - หนองบัว พิชญ (TrueSport 7)

ฟุตบอลประเพณี ธรรมศาสตร์ - จุฬา ครั้งที่ 73 (NBT 2 HD / MCOT Family 14 / TNN24)
เสาร์ 9 14.00 | ขบวนพาเหรด
เสาร์ 9 15.00 | การแข่งขันฟุตบอล

2018-19 Australian A-League Regular Season
9 Sat 13.35 | Western Sydney Wanderers - Central Coast Mariners (beIN Sports 4)
9 Sat 15.50 | Melbourne City - Adelaide United (beIN Sports 4)
10 Sun 13.00 | Melbourne Victory - Perth Glory (beIN Sports 4)

2018-19 Spanish Premiera Liga (beIN Sports 2 ยกเว้นระบุเป็นอย่างอื่น)
9 Sat 03.00 | Real Valladolid - Villarreal
9 Sat 19.00 | Getafe - Celta Vigo
9 Sat 22.15 | Atletico Madrid - Real Madrid (PPTV HD 36 และ True4K ร่วมถ่ายทอดสด)
10 Sun 00.30 | Espanol - Rayo Vallecano
10 Sun 02.45 | Girona - Huesca
10 Sun 18.00 | Leganes - Real Betis
10 Sun 22.15 | Valencia - Real Sociedad
11 Mon 00.30 | Sevilla - Eibar
11 Mon 02.45 | Athletic Bilbao - Barcelona
12 Tue 03.00 | Deportivo Alaves - Levante

2018-19 Premier League
9 Sat 19.30 | Fulham - Manchester United (beIN Sports 1 / PPTV HD 36)
9 Sat 22.00 | Liverpool - AFC Bournemouth (beIN Sports 1)
9 Sat 22.00 | Huddersfield Town - Arsenal (beIN Sports 3)
9 Sat 22.00 | Watford - Everton (beIN Sports 4)
9 Sat 22.00 | Crystal Palace - West Ham United (beIN Sports 5)
9 Sat 22.00 | Southampton - Cardiff City (beIN Sports 6)
10 Sun 00.30 | Brighton & Hove Albion - Burnley (beIN Sports 1)
10 Sun 20.30 | Tottenham Hotspurs - Leicester City (beIN Sports 1)
10 Sun 23.00 | Manchester City - Chelsea (beIN Sports 1 / True4K)
12 Tue 03.00 | Wolverhampton Wanderers - Newcastle United (beIN Sports 1)

2018-19 German Bundesliga
9 Sat 02.30 | Mainz 05 - Bayer 04 Leverkusen (Fox Sports 1)
9 Sat 21.30 | Borussia Dortmund - TSG 1889 Hoffenheim (Fox Sports 1)
9 Sat 21.30 | RB Leipzig - Eintracht Frankfurt (Fox Sports 2)
9 Sat 21.30 | Borussia Munchengladbach - Hertha BSC (Fox Sports 3)
10 Sun 00.30 | Bayern Munchen - Schalke 04 (Fox Sports 1 / PPTV HD 36)
10 Sun 21.30 | Werder Bremen - Augsburg (Fox Sports 1 / PPTV HD 36)
11 Mon 00.00 | Fortuna Dusseldorf - VfB Stuttgart (Fox Sports 1)

2018-19 Calcio Series A (beIN Sports 3 ยกเว้นระบุเป็นอย่างอื่น)
9 Sat 02.30 | ChievoVerona - AS Roma
10 Sun 00.00 | AC Fiorentina - SSC Napoli
10 Sun 02.30 | Parma - FC Internazionale Milano
10 Sun 18.30 | Bologna - Genoa (beIN Sports 4)
10 Sun 21.00 | Sampdoria - Frosinone
10 Sun 21.00 | Torino - Udinese (beIN Sports 4)
10 Sun 21.00 | Atalanta - SPAL 2013 (beIN Sports Connect XTRA)
11 Mon 00.00 | Sassuolo - Juventus (ร่วมถ่ายทอดสดทาง PPTV HD 36)
11 Mon 02.30 | AC Milan - Cagliari

2018-19 French Ligue 1
9 Sat 02.45 | Dijon - Olympique Marseille (beIN Sports 4)
9 Sat 23.00 | Paris Saint Germain - Bordeaux (beIN Sports Connect XTRA / PPTV Online / TV5Monde)
10 Sun 21.00 | Montpelier - AS Monaco (beIN Sports Connect XTRA)
10 Sun 23.00 | Rennes - St. Etienne (beIN Sports 4)
10 Sun 23.00 | Guingamp - Lille OSC (beIN Sports Connect XTRA)
11 Mon 03.00 | OGC Nice - Olympique Lyonnais (beIN Sports 4)

2018-19 Turkish Super Lig
9 Sat 20.00 | Istanbul Basaksehir - Erzurumspor (beIN Sports 4)
9 Sat 23.00 | Besiktas - Bursaspor (beIN Sports Connect XTRA)
10 Sun 23.00 | Galatasaray - Trabzonspor (beIN Sports Connect XTRA)

2018-19 Belgium Pro League Division 1B
10 Sat 02.30 | KV Mechelen - OH Leuven (TrueSport HD2)

2018-19 Superliga Argentina
10 Sun 05.20 | Independiente - Union de Santa Fe (beIN Sports 3)
11 Mon 05.20 | River Plate - Racing Club (beIN Sports 4)

2019 ITF Fed Cup - World Group Round 1
9 Sat 19.00 | Day 1 (Fox Sports 3)
10 Sun 19.00 | Day 2 (Fox Sports 3)

2018-19 NBA Regular Season
9 Sat 08.30 | Milwaukee Bucks @ Dallas Mavericks (NBA TV)
9 Sat 09.00 | Golden State Warriors @ Phoenix Suns (TrueSport HD)
10 Sun 08.00 | Los Angeles Clippers @ Boston Celtics (NBA TV)
10 Sun 08.30 | Oklahoma City Thunders @ Houston Rockets (TrueSport HD)

2018-19 Golf PGA Tour: Pebble Beach Pro-Am (รอบเช้า ถ่ายทอดสดทาง Twitter @PGATour รอบบ่ายทาง Golf Channel Thailand / Golf Plus)
9 Sat 03.00 | Round 2 - Afternoon Session
9 Sat 23.00 | Round 3 - Morning Session
10 Sun 01.00 | Round 3 - Afternoon Session
10 Sun 23.00 | Round 4 - Morning Session
11 Mon 01.00 | Round 4 - Afternoon Session

2018-19 Golf European Tour & 2019 Golf LPGA Tour: ISPS Handa Vic Open (Golf Channel Thailand / Golf Plus)
9 Sat 09.00 | Round 3
10 Sun 08.00 | Round 4

2018-19 Snooker World Ranking Circuit: World Grand Prix (TrueSport 7,HD)
9 Sat 02.00 | Semifnal #1 Ali Carter - Xiao Guodong
10 Sun 02.00 | Semifinal #2 Judd Trump - Barry Hawkins
10 Sun 20.00, 11 Mon 02.00 | Final

วอลเลย์บอลไทยแลนด์ลีก 2561-62
เสาร์ 9 09.00 | [ช] เอ็นเค ฟิตเนส สมุทรสาคร - ขอนแก่นสตาร์ (TrueSport HD3)
เสาร์ 9 12.00 | [ญ] คิง กรุงเทพ - เจเนอราลี สุพรีม ชลบุรี อีเทค (TrueSport HD3)
เสาร์ 9 15.00 | [ช] ราชมงคล ล้านนา พิษณุโลก - นครราชสีมา  (True4U)
เสาร์ 9 18.00 | [ญ] 3BB นครนนท์ - ไทยเดนมาร์ก ขอนแก่นสตาร์ (True4U)
อาทิตย์ 10 09.00 | [ช] แอร์ฟอร์ซ - ราชบุรี (TrueSport HD3)
อาทิตย์ 10 12.00 | [ญ] อาร์เอสยู - ควินท์ แอร์ฟอร์ซ (TrueSport HD3)
อาทิตย์ 10 15.00 | [ญ] นครราชสีมา เดอะมอลล์ - โอพาร์ท 369 (True4U)
อาทิตย์ 10 18.00 | [ช] วิสาขา - ไดมอนด์ฟูด สระบุรี (True4U)

UFC 234: Whittaker vs. Gasttellum | Sun 10 10.00 (Fox Sports 1 / ช่อง 8 ถ่ายทอดเทปเวลา 13.30)

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 733


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1632 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2562, 13:02 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันจันทร์ที่ 11 - วันอาทิตย์ที่ 17 กุมภาพันธ์ 2562
สัปดาห์นี้บอลกลางสัปดาห์เป็น UEFA Champions League / UEFA Europa League นะครับ หายไปนาน กลับมาละ UCL สัปดาห์นี้ 4 คู่ก่อนนะครับ สัปดาห์หน้าอีก 4 คู่ และ UEL อีก 16 คู่ทีเดียวในสัปดาห์นี้ แล้วก็จะมีบอลลีกนัดตกค้างอีกนิดๆ หน่อยๆ ส่วนกีฬาอื่นๆ ก็มีสนุกเกอร์นะครับ เทนนิส ฝ่ายชายมีรายการ 500 ที่ Rotterdam ฝ่ายหญิงมีรายการ Premier ที่ Doha ถ่ายทอดสดทั้ง 2 รายการเลยนะครับ กอล์ฟกับบาสเก็ตบอลก็ยังมีเหมือนเดิม มี Formula E ด้วย มีอเมริกันฟุตบอลลีกใหม่ที่ตอนนี้กำลังเป็นที่จับตามอง AAF ให้ดูกันด้วย เอ้า เชิญชม

2018-19 UEFA Champions League - Round of 16 1st Leg (ถ่ายทอดสดทางเว็บไซต์ Goal.com ทุกคู่)
13 Wed 03.00 | Manchester United - Paris Saint Germain
13 Wed 03.00 | AS Roma - FC Porto
14 Thr 03.00 | AFC Ajax - Real Madrid
14 Thr 03.00 | Tottenham Hotspurs - Borussia Dortmund

2018-19 UEFA Europa League - Round of 32 1st Leg (ถ่ายทอดสดทางเว็บไซต์ Goal.com ทุกคู่)
13 Wed 00.55 | Fenerbahce - Zenit St. Petersburg
15 Fri 00.55 | BATE Borisov - Arsenal
15 Fri 00.55 | FC Krasnodar - Bayer 04 Leverkusen
15 Fri 00.55 | Galatasaray SK - SL Benfica
15 Fri 00.55 | SS Lazio - Sevilla FC
15 Fri 00.55 | Olympiacos - Dynamo Kyiv
15 Fri 00.55 | Rapid Vienna - FC Internazionale Milano
15 Fri 00.55 | Rennes - Real Betis
15 Fri 00.55 | Slavia Praha - Racing Genk
15 Fri 03.00 | Celtic - Valencia
15 Fri 03.00 | Club Brugge - Red Bull Salzburg
15 Fri 03.00 | FC Zurich - SSC Napoli
15 Fri 03.00 | Malmo FF - Chelsea
15 Fri 03.00 | Shakhtar Donetsk - Eintracht Frankfurt
15 Fri 03.00 | Sporting CP - Villarreal
15 Fri 03.00 | Victoria Plzen - Dinamo Zagreb

2018-19 French Ligue 1
14 Thr 01.00 | St. Etienne - Strasbourg (beIN Sports 1)

2019 AFC Champions League - 2nd Preliminaries Round
12 Tue 19.00 | True Bangkok United - Hanoi FC (TrueSport HD2)
12 Tue 19.00 | Singha Chiang Rai United - Yangon United (ยังไม่ยืนยันการถ่ายทอดสด)

2019 ATP World Tour 500: Rotterdam (TrueSport HD3)
11 Mon 18.30 | Round of 32
12 Tue 01.30, 17.00 | Round of 32
13 Wed 01.30, 17.00 | Round of 32
14 Thr 01.30, 17.00 | Round of 16
15 Fri 01.30 | Round of 16
15 Fri 18.30, 16 Sat 01.30 | Quarterfinals
16 Sat 18.30, 17 Sun 01.30 | Semifinals
17 Sun 21.30 | Final

2019 WTA Tour Premier: Doha (True Tennis HD)
11 Mon 19.30 | Round 1
12 Tue 18.00 | Round 1
13 Wed 19.30 | Round 2
14 Thr 19.30 | Quarterfinals
15 Fri 20.30 | Semifinals
16 Sat 23.00 | Final

2018-19 NBA Regular Season
12 Tue 07.30 | Brooklyn Nets @ Toronto Raptors (NBA TV)
12 Tue 09.00 | Miami Heat @ Denver Nuggets (NBA on AIS Play)
13 Wed 07.30 | Los Angeles Lakers @ Atlanta Hawks (NBA TV)
13 Wed 08.00 | Boston Celtics @ Philadelphia 76ers (NBA on AIS Play)
15 Fri 07.00 | Charlotte Hornets @ Orlando Magic (NBA TV)
15 Fri 08.00 | Oklahoma City Thunders @ New Orleans Pelicans (MonoPlus)

2019 Alliance of American Football - Regular Season
17 Sun 08.00 | Arizona Hotshots @ Memphis Express (NFL Network)
18 Mon 08.00 | Atlanta Legends @ San Diego Fleets (NFL Network)

2018-19 FIA Formula E Championship: Mexico City ePrix (Fox Sports 2)
16 Sat 20.30 | Free Practice 1
16 Sat 23.00 | Free Practice 2
17 Sun 00.30 | Qualifying
17 Sun 02.45 | Etrophy
17 Sun 04.00 | Main Race

2018-19 Golf PGA Tour: Pebble Beach Pro-Am (Golf Channel Thailand / Golf Plus)
11 Mon 23.00 | Round 4 - Extended Play

2018-19 Golf PGA Tour: Los Angeles Open (Golf Channel Thailand / Golf Plus)
15 Fri - 18 Mon | ยังไม่ระบุเวลาถ่ายทอดสด

2018-19 Golf European Tour: World Super 6 Perth (Golf Channel Thailand / Golf Plus)
14 Thr 12.00 | Round 1
15 Fri 12.00 | Round 2
16 Sat 12.00 | Round 3
17 Sun 11.00 | Round 4

2018-19 Golf LPGA Tour: Women's Australian Open (Fox Sports 2)
14 Thr 09.00 | Round 1
15 Fri 09.00 | Round 2
16 Sat 09.00 | Round 3
17 Sun 09.00 | Round 4

2018-19 Snooker World Ranking Circuit: Welsh Open (TrueSport 7,HD)
11 Mon 17.00, 20.00, 22.00 | Round 1
12 Tue 02.00, 04.00, 17.00, 20.00, 22.00 | Round 1
13 Wed 02.00, 04.00 | Round 1
13 Wed 17.00, 20.00, 22.00 / 14 Thr 02.00, 04.00 | Round 2
14 Thr 17.00, 20.00, 22.00 | Round 3
15 Fri 02.00, 04.00 | Round of 16
15 Fri 19.00, 21.00 / 16 Sat 02.00 | Quarterfinals
16 Sat 20.00 / 17 Sun 02.00 | Semifinals
17 Sun 20.00 / 18 Mon 02.00 | Final

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 733


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1633 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2562, 07:42 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันศุกร์ที่ 15 - วันจันทร์ที่ 18 กุมภาพันธ์ 2562
สัปดาห์นี้เป็นสัปดาห์ FA Cup บอลพรีเมียร์ลีกก็งดไปนะครับ ส่วนโปรแกรมอื่นที่เพิ่มมามี AFF U22 เริ่มต้นแข่งวันอาทิตย์นี้ รับชมกันได้เหมือนเดิม โปรแกรมอื่นๆ ก็จะมี NBA All-Star Weekend เช้านี้เริ่มด้วยเกม Rising Star ก่อน แล้วหลังจากนั้นดูไปยาวๆ ยันเช้าวันจันทร์ โปรแกรมอื่นๆ ยังมีเหมือนเดิมให้ชมนะครับ ตามนี้เลย

ไทยลีก 2 2562
เสาร์ 16 17.45 | หนองบัว พิชญ - ศรีสะเกษ (TrueSport 6)
เสาร์ 16 18.00 | เกษตรศาสตร์ - อาร์มี่ ยูไนเต็ด (TrueSport 7)
เสาร์ 16 19.00 | เจแอล เชียงใหม่ - ขอนแก่น (TrueSport 2)
เสาร์ 16 20.00 | ลำปาง - ราชนาวี (TrueSport 6)
อาทิตย์ 17 18.00 | ไทยฮอนด้า - อุบล ยูไนเต็ด (TrueSport 7)
อาทิตย์ 17 18.00 | สมุทรสาคร - อยุธยา ยูไนเต็ด (TrueSport 6)
อาทิตย์ 17 19.00 | แอร์ฟอร์ซ เซนทรัล - อุดรธานี (TrueSport 5)
อาทิตย์ 17 19.00 | โปลิศ เทโร - เอ็มโอเอฟ ศุลกากร (TrueSport 2)
อาทิตย์ 17 19.00 | บีจี ปทุม ยูไนเต็ด - ระยอง (TrueSport HD2)

2019 AFF U-22 Cup - Group Stage
17 Sun 18.30 | Thailand - Timor Leste (PPTV HD 36)

2019 J-League Super Cup
16 Sat 11.30 | Kawasaki Frontale - Urawa Reds (TrueSport HD2)

2018-19 Australian A-League Regular Season
16 Sat 15.50 | Adelaide United - Western Sydney Wanderers (beIN Sports 4)
16 Sat 18.00 | Perth Glory - Brisbane Roar (beIN Sports 4)
17 Sun 13.00 | Sydney FC - Central Coast Mariners (beIN Sports 4)

2018-19 Spanish Premiera Liga (beIN Sports 2 ยกเว้นระบุเป็นอย่างอื่น)
16 Sat 03.00 | Eibar - Getafe
16 Sat 19.00 | Celta Vigo - Levente (PPTV HD 36 ร่วมถ่ายทอดสด)
16 Sat 22.15 | Rayo Vallecano - Atletico Madrid
17 Sun 00.30 | Real Sociedad - Leganes
17 Sun 02.45 | Barcelona - Real Valladolid
17 Sun 18.00 | Real Madrid - Girona (True4K ร่วมถ่ายทอดสด)
17 Sun 22.15 | Valencia - Espanol
18 Mon 00.30 | Villarreal - Sevilla
18 Mon 02.45 | Real Betis - Deportivo Alaves
19 Tue 03.00 | Huesca - Athletic Bilbao

2018-19 German Bundesliga
16 Sat 02.30 | Augsburg - Bayern Munchen (Fox Sports 1)
16 Sat 21.30 | VfB Stuttgart - RB Leipzig (Fox Sports 1 / PPTV HD 36)
16 Sat 21.30 | Schalke 04 - SC Freiburg (Fox Sports 2)
17 Sun 00.30 | Hertha BSC - Werder Bremen (Fox Sports 1)
17 Sun 21.30 | Eintracht Frankfurt - Borussia Munchengladbach (Fox Sports 1 / PPTV HD 36)
18 Mon 00.00 | Bayer 04 Leverkusen - Fortuna Dusseldorf (Fox Sports 1)
19 Tue 02.30 | Nurnberg - Borussia Dortmund (Fox Sports 1)

2018-19 Calcio Series A (beIN Sports 3 ยกเว้นระบุเป็นอย่างอื่น)
16 Sat 02.30 | Juventus - Frosinone
17 Sun 00.00 | Cagliari - Parma
17 Sun 02.30 | Atalanta - AC Milan
17 Sun 18.30 | SPAL 2013 - AC Fiorentina (beIN Sports 4)
17 Sun 21.00 | Genoa - SS Lazio (beIN Sports 1)
17 Sun 21.00 | Empoli - Sassuolo
17 Sun 21.00 | Udinese - ChievoVerona (beIN Sports 4)
18 Mon 00.00 | FC Internazionale Milano - Sampdoria (ร่วมถ่ายทอดสดทาง PPTV HD 36)
18 Mon 02.30 | SSC Napoli - Torino
19 Tue 02.30 | AS Roma - Bologna

2018-19 French Ligue 1
16 Sat 02.45 | Olympique Lyonnais - Guingamp (beIN Sports 4)
16 Sat 23.00 | Olympique Marseille - Amiens (beIN Sports 4 / TV5Monde Asia)
17 Sun 21.00 | Lille OSC - Montpelier (beIN Sports Connect XTRA)
17 Sun 21.00 | Bordeaux - Toulouse (beIN Sports Connect XTRA)
17 Sun 23.00 | Riems - Rennes (beIN Sports 4)
18 Mon 03.00 | St. Etienne - Paris Saint Germain (beIN Sports 4 / PPTV HD 36)

2018-19 Turkish Super Lig
16 Sat 00.30 | Malatyaspor - Besiktas (beIN Sports 1)
16 Sat 23.00 | Fenerbahce - Konyaspor (beIN Sports 1)
17 Sun 20.00 | Trabzonspor - Alanyaspor (beIN Sports 2)
17 Sun 23.00 | Kasimpasa - Galatasaray (beIN Sports 1)

2018-19 Belgium Pro League Division 1B
17 Sat 23.00 | OH Leuven - Westerlo (TrueSport HD2)

2018-19 Superliga Argentina
18 Mon 05.20 | Boca Juniors - Lanus (beIN Sports 4)
18 Mon 07.30 | Banfield - River Plate (beIN Sports 4)

2019 ATP World Tour 500: Rotterdam (TrueSport HD3)
16 Sat 01.30 | Quarterfinals
16 Sat 18.30, 17 Sun 01.30 | Semifinals
17 Sun 21.30 | Final

2019 WTA Tour Premier: Doha (True Tennis HD)
16 Sat 23.00 | Final

2019 Alliance of American Football - Regular Season
17 Sun 08.00 | Arizona Hotshots @ Memphis Express (NFL Network)
18 Mon 08.00 | Atlanta Legends @ San Diego Fleets (NFL Network)

2018-19 FIA Formula E Championship: Mexico City ePrix (Fox Sports 2)
16 Sat 20.30 | Free Practice 1
16 Sat 23.00 | Free Practice 2
17 Sun 00.30 | Qualifying
17 Sun 02.45 | Etrophy
17 Sun 04.00 | Main Race

2018-19 Golf PGA Tour: Los Angeles Open (รอบเช้า ถ่ายทอดสดทาง Twitter @PGATour รอบบ่ายทาง Golf Channel Thailand / Golf Plus)
16 Sat 02.00 | Round 2 - Afternoon Session
16 Sat 22.30 | Round 3 - Morning Session
17 Sun 01.00 | Round 3 - Afternoon Session
17 Sun 23.00 | Round 4 - Morning Session
18 Mon 01.00 | Round 4 - Afternoon Session

2018-19 Golf European Tour: World Super 6 Perth (TrueSport 5,HD3)
16 Sat 12.00 | Round 3
17 Sun 11.00 | Round 4

2018-19 Golf LPGA Tour: Women's Australian Open (Fox Sports 2)
16 Sat 09.00 | Round 3
17 Sun 09.00 | Round 4

2018-19 Snooker World Ranking Circuit: Welsh Open (TrueSport 7,HD)
16 Sat 02.00 | Quarterfinals #4
16 Sat 20.00 / 17 Sun 02.00 | Semifinals
17 Sun 20.00 / 18 Mon 02.00 | Final

2019 NBA All-Star Weekend
16 Sat 09.00 | Rising Star Challenge (TrueSport HD)
17 Sun 08.00 | All-Star Saturday Night (TrueSport HD)
18 Mon 09.00 | All-Star Game: Team Lebron vs. Team Giannis (TrueSport HD / Mono29 ถ่ายทอดบันทึกการแข่งขัน เวลา 23.40)

วอลเลย์บอลไทยแลนด์ลีก 2561-62
เสาร์ 16 09.00 | [ช] แอร์ฟอร์ซ - ขอนแก่น (TrueSport HD3)
เสาร์ 16 12.00 | [ญ] 3BB นครนนท์ - ควินท์ แอร์ฟอร์ซ (TrueSport 6)
เสาร์ 16 15.00 | [ช] นครราชสีมา เดอะมอลล์ - เอ็นเค ฟิตเนส สมุทรสาคร (True4U)
เสาร์ 16 18.00 | [ญ] ไทยเดนมาร์ก ขอนแก่นสตาร์ - เจเนอราลี สุพรีม ชลบุรี อีเทค (True4U)
อาทิตย์ 17 09.00 | [ญ] โอพาร์ท 369 - อาร์เอสยู (TrueSport HD3)
อาทิตย์ 17 12.00 | [ช] ราชบุรี - ไดมอนด์ฟูด สระบุรี (TrueSport 7)
อาทิตย์ 17 15.00 | [ช] วิสาขา - ราชมงคล ล้านนา พิษณุโลก (TrueSport HD2)
อาทิตย์ 17 18.00 | [ญ] คิง กรุงเทพ - นครราชสีมา เดอะมอลล์ (True4U)

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 733


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1634 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2562, 10:12 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันจันทร์ที่ 18 - วันอาทิตย์ที่ 24 กุมภาพันธ์ 2562
โปรแกรมอาทิตย์นี้ไปกันต่อกับบอลยุโรปกลางสัปดาห์นะครับ แล้วก็บอลถ้วยเอเชียกลางสัปดาห์ก็มีถ่ายด้วยนะครับ แต่ทาง Fox ยังไม่ระบุคู่ U22 ชิงแชมป์อาเซียนก็มีเหมือนเดิม เทนนิสก็มีถ่ายทอดสดที่ริโอและดูไบ กอล์ฟยังมีเหมือนเดิม NBA หลัง All-Star มา เจอกันอีกทีเช้าศุกร์เลยนะครับ สรุปว่าเยอะ ดูกันเลยละกัน

2019 AFF U22 Championship - Group Stage
19 Tue 15.30 | Thailand - Philippines (PPTV HD 36)
21 Thr 18.30 | Thailand - Vietnam (PPTV HD 36)

2018-19 UEFA Champions League - Round of 16 1st Leg (ถ่ายทอดสดทางเว็บไซต์ Goal.com ทุกคู่)
20 Wed 03.00 | Liverpool - Bayern Munchen (ถ่ายทอดสดเพิ่มทาง Twitter.com @goal_th )
20 Wed 03.00 | Olympique Lyonnais - FC Barcelona
21 Thr 03.00 | Atletico Madrid - Juventus (ถ่ายทอดสดเพิ่มทาง Goal Thailand Facebook Live)
21 Thr 03.00 | Schalke 04 - Manchester City

2018-19 UEFA Europa League - Round of 32 2nd Leg (ถ่ายทอดสดทางเว็บไซต์ Goal.com ทุกคู่)
21 Thr 00.00 | Sevilla FC (1-0) SS Lazio
22 Fri 00.55 | Arsenal (0-1) BATE Borisov
22 Fri 00.55 | Villarreal (1-0) Sporting CP
22 Fri 00.55 | Zenit St. Petersburg (0-1) Fenerbahce
22 Fri 00.55 | Valencia (2-0) Celtic
22 Fri 00.55 | Eintracht Frankfurt (2-2) Shakhtar Donetsk
22 Fri 00.55 | SSC Napoli (3-1) FC Zurich
22 Fri 00.55 | Red Bull Slazburg (1-2) Club Brugge
22 Fri 00.55 | Dinamo Zagreb (1-2) Victoria Plzen
22 Fri 03.00 | SL Benfica (2-1) Galatasaray
22 Fri 03.00 | Dynamo Kyiv (2-2) Olympiacos
22 Fri 03.00 | Real Betis (3-3) Stade Rennes
22 Fri 03.00 | Chelsea (2-1) Malmo FF
22 Fri 03.00 | Bayer 04 Leverkusen (0-0) FC Krasnodar
22 Fri 03.00 | Racing Genk (0-0) Slavia Praha
22 Fri 03.00 | FC Internazionale Milano (1-0) Rapid Wien

2018-19 French Ligue 1
21 Thr 03.00 | Paris Saint Germain - Montpelier (beIN Sports 4)

2019 AFC Champions League - Playoffs Round East Asia Zone (ถ่ายทอดสดทางเครือข่าย Fox Sports และ Bugaboo.tv ทุกคู่)
19 Tue 14.30 | Shandong Luneng - Hanoi FC
19 Tue 17.00 | Sanfrecce Hiroshima - Singha Chiang Rai United
19 Tue 17.00 | Kashima Antlers - Newcastle Jets
19 Tue 17.30 | Ulsan Hyundai - Perak FA

2019 ATP World Tour 500: Rio (True Tennis HD)
19 Tue 02.30 | Round of 32
20 Wed 02.30 | Round of 32
21 Thr 02.30 | Round of 16
22 Fri 02.30 | Round of 16
23 Sat 01.00 | Quarterfinals
24 Sun 03.00 | Semifinals
25 Mon 03.00 | Final

2019 WTA Tour Premier 5: Doha (True Tennis HD)
19 Tue 14.00 | Round 2
20 Wed 16.00 | Round 2
21 Thr 18.00 | Quarterfinals
22 Fri 20.00 | Semifinals
23 Sat 22.00 | Final

2018-19 NBA Regular Season
22 Fri 07.30 | Portland Trailblazers @ Brooklyn Nets (NBA TV)
22 Fri 08.00 | Boston Celtics @ Milwaukee Bucks (MonoPlus)
22 Fri 10.30 | Sacramento Kings @ Golden State Warriors (NBA TV)
23 Sat 08.30 | Denver Nuggets @ Dallas Mavericks (NBA TV)
23 Sat 09.30 | Utah Jazz @ Oklahoma City Thunders (TrueSport HD)
24 Sun 08.00 | Sacramento Kings @ Oklahoma City Thunders (NBA TV)
24 Sun 08.30 | Houston Rockets @ Golden State Warriors (TrueSport HD)

2019 Alliance of American Football - Regular Season Week 3
24 Sun 08.00 | Memphis Express @ Orlando Apollos (NFL Network)
25 Mon 08.00 | San Antonio Commanders @ San Diego Fleets (NFL Network)

2019 World Golf Championship: Mexico Championship (Twitter.com @PGATour ถ่ายทอดสดรอบเช้า Golf Channel Thailand / Golf Plus ถ่ายทอดสดในรอบบ่าย)
22 Fri 00.00 | Round 1 Morning Session
22 Fri 02.00 | Round 1 Afternoon Session
23 Sat 00.00 | Round 2 Morning Session
23 Sat 02.00 | Round 2 Afternoon Session
23 Sat 23.30 | Round 3 Morning Session
24 Sun 00.00 | Round 3 Afternoon Session
24 Mon 23.30 | Round 4 Morning Session
25 Mon 00.00 | Round 4 Afternoon Session

2018-19 Golf PGA Tour: Puerto Rico Open
21 Thr 22.30 | Round 1 (Golf Plus)
22 Fri 22.30 | Round 2 (Golf Plus)
24 Sun 02.30 | Round 3 (PGA Tour on AIS Play)
25 Mon 01.30 | Round 4 (PGA Tour on AIS Play)

2018-19 Golf LPGA Tour: LPGA Thailand (Fox Sports 2 / MCOT HD ร่วมถ่ายทอดสดยกเว้นช่วงข่าวเที่ยงของทางสถานี)
21 Thr 11.00 | Round 1
22 Fri 11.00 | Round 2
23 Sat 11.00 | Round 3
24 Sun 11.00 | Round 4

2018-19 Snooker World Ranking Circuit: Shootout (TrueSport 7,HD)
21 Thr 20.00, 22.00 | Round of 128
22 Fri 02.00, 04.00 | Round of 128
23 Fri 20.00, 22.00 | Round of 128
24 Sat 02.00, 04.00 | Round of 128
24 Sat 20.00, 22.00 | Round of 64
25 Sun 02.00, 04.00 | Round of 64
25 Sun 20.00, 22.00 | Round of 32
26 Mon 02.00 | Round of 16
26 Mon 04.00 | Quarterfinals, Semifinals, Final

2019 UFC Fight Night on ESPN
25 Sun 02.00 | Blachowicz vs. Santos (Fox Sports 1)

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 733


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1635 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2562, 17:09 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันศุกร์ที่ 22 - วันจันทร์ที่ 25 กุมภาพันธ์ 2562
สัปดาห์นี้เปิดฤดูกาลเจลีก ไทยลีก 1 บอลอังกฤษมีทั้งแดงเดือดและรอบชิงลีกคัพ โปรแกรมอื่นๆ ก็อีกเพียบ เอ้ารออะไร ไปดูกันสิครับ (ปล. ทางทรูวิชั่นส์แจ้งว่า ปีนี้เจลีกไม่มีถ่ายทอดสดทาง True4U แล้วนะครับ แต่ยังสามารถรับชมได้ฟรีทางแอพลิเคชั่น TrueID เหมือนเดิมนะครับ)

*โปรแกรมยังไม่เสร็จสมบูรณ์ กำลังเพิ่มเติม*
ไทยลีก 1 2562
ศุกร์ 22 20.00 | ราชบุรี มิตรผล - ตราด (TrueSport 2,HD2 / True4U)
เสาร์ 23 17.45 | ชัยนาท ฮอร์นบิล - สุพรรณบุรี (TrueSport 2)
เสาร์ 23 18.00 | พีทีที ระยอง - นครราชสีมา มาสด้า (TrueSport HD3)
เสาร์ 23 19.00 | บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด - ชลบุรี (TrueSport HD2 / True4U)
เสาร์ 23 20.00 | สมุทรปราการ ซิตี้ - เชียงใหม่ (TrueSport 2)
อาทิตย์ 24 18.00 | สุโขทัย - ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด (TrueSport HD2 / True4U)
อาทิตย์ 24 18.00 | เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด - พีที ประจวบ (TrueSport HD3)
อาทิตย์ 24 19.00 | สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด - การท่าเรือ (TrueSport 2)

ไทยลีก 2 2562
ศุกร์ 22 19.00 | อุดรธานี - อุบล ยูไนเต็ด (TrueSport 6)
เสาร์ 23 17.45 | ไทยยูเนียน สมุทรสาคร - ลำปาง (TrueSport 6)
เสาร์ 23 18.00 | อยุธยา ยูไนเต็ด - โปลิศ เทโร (True Spark Jump! 445)
เสาร์ 23 19.00 | ราชนาวี - ไทยฮอนด้า (TrueSport 5)
เสาร์ 24 20.00 | ศรีสะเกษ - เจแอล เชียงใหม่ (TrueSport 6)
อาทิตย์ 25 18.00 | แอร์ฟอร์ซ ยูไนเต็ด - หนองบัว พิชญ (TrueSport 5)
อาทิตย์ 25 18.00 | บีจี ปทุม ยูไนเต็ด - ขอนแก่น (True Music SD 357)
อาทิตย์ 25 19.00 | ระยอง - เกษตรศาสตร์ (True Spark Jump! 445)
อาทิตย์ 25 19.00 | อาร์มี่ ยูไนเต็ด - เอ็มโอเอฟ ศุลกากร ยูไนเต็ด (TrueSport 6)

2019 J-League & J-League 2
22 Fri 17.30 | Cerezo Osaka - Vissel Kobe (TrueSport HD2)
23 Sat 12.00 | Sanfrecce Hiroshima - Shimizu S.Pulse (TrueSport 6,HD)
23 Sat 12.00 | Kawasaki Frontale - FC Tokyo (TrueSport HD2)
23 Sat 14.00 | Shonan Bellmare - Consadole Sapporo (TrueSport HD2)
24 Sun 12.00 | [J2] V-Varen Nagasaki - Yokohama FC (TrueSport HD2)

2018-19 Australian A-League Regular Season (beIN Sports 4 ยกเว้นระบุเป็นอย่างอื่น)
22 Fri 15.50 | Central Coast Mariners - Brisbane Roar
23 Sat 13.30 | Wellington Phoenix - Sydney FC
23 Sat 15.50 | Melbourne Victory - Melbourne City
24 Sun 13.00 | Newcastle Jets - Adelaide United (beIN Sports 1)
24 Sun 15.00 | Western Sydney Wanderers - Perth Glory

2018-19 Spanish Premiera Liga (beIN Sports 2 ยกเว้นระบุเป็นอย่างอื่น)
23 Sat 03.00 | RCD Espanol - SD Huesca
23 Sat 19.00 | Getafe - Rayo Vallecano (PPTV HD 36 ร่วมถ่ายทอดสด)
23 Sat 22.15 | Sevilla FC - Barcelona (True4K ร่วมถ่ายทอดสด)
24 Sun 00.30 | Deportivo Alaves - Celta Vigo
24 Sun 02.45 | Athletic Bilbao - Eibar
24 Sun 18.00 | Leganes - Valencia
24 Sun 22.15 | Atletico Madrid - Villarreal
25 Mon 00.30 | Real Valladolid - Real Betis
25 Mon 02.45 | UD Levante - Real Madrid CF
26 Tue 03.00 | Girona - Real Sociedad

2018-19 Premier League
23 Sat 02.45 | West Ham United - Fulham (beIN Sports 1)
23 Sat 02.45 | Cardiff City - Watford (beIN Sports 3)
23 Sat 19.30 | Burnley - Tottenham Hotspurs (beIN Sports 1)
23 Sat 22.00 | AFC Bournemouth - Wolverhampton Wanderers (beIN Sports 1)
23 Sat 22.00 | Newcastle United - Huddersfield Town (beIN Sports 3)
24 Sun 00.30 | Leicester City - Crystal Palace (beIN Sports 1)
24 Sun 21.05 | Manchester United - Liverpool (beIN Sports 1 / True4K / PPTV HD 36)
24 Sun 21.05 | Arsenal - Southampton (beIN Sports 3)

2018-19 EFL Cup - Final
24 Sun 23.30 | Chelsea - Manchester City (PPTV HD 36)

2018-19 German Bundesliga
23 Sat 02.30 | Werder Bremen - VfB Stuttgart (Fox Sports 1)
23 Sat 21.30 | FC Bayern Munchen - Hertha BSC (Fox Sports 1 / PPTV HD 36)
23 Sat 21.30 | Borussia Munchengladbach - VfB Stuttgart (Fox Sports 2)
23 Sat 21.30 | Mainz 05 - Schalke 04 (Fox Sports 3)
24 Sun 00.30 | Fortuna Dusseldorf - 1.FC Nurnberg (Fox Sports 1)
24 Sun 21.30 | Hannover 96 - Eintracht Frankfurt (Fox Sports 1)
25 Mon 00.00 | Borussia Dortmund - Bayer 04 Leverkusen (Fox Sports 1)
26 Tue 02.30 | RB Leipzig - TSG 1889 Hoffenheim (Fox Sports 1)

2018-19 Calcio Series A (beIN Sports 3 ยกเว้นระบุเป็นอย่างอื่น)
23 Sat 02.30 | AC Milan - Empoli (beIN Sports 4)
23 Sat 21.00 | Torino - Atalanta (beIN Sports 4)
24 Sun 02.30 | Frosinone - AS Roma (PPTV HD 36 ร่วมถ่ายทอดสด)
24 Sun 18.30 | Sampdoria - Cagliari (beIN Sports 4)
24 Sun 21.00 | ChievoVerona - Genoa (beIN Sports Connect XTRA)
24 Sun 21.00 | Sassuolo - SPAL 2013 (beIN Sports Connect XTRA)
24 Sun 21.00 | Bologna - Juventus (beIN Sports 4)
25 Mon 00.00 | Parma - SSC Napoli
25 Mon 02.30 | AC Fiorentina - FC Internazionale Milano

2018-19 French Ligue 1
23 Sat 01.00 | Dijon - St. Etienne (beIN Sports Connect XTRA
23 Sat 02.45 | Strasbourg - Lille OSC (beIN Sports Connect XTRA)
23 Sat 23.00 | Paris Saint Germain - Nimes (beIN Sports 4 / TV5Monde Asia / PPTV Online)
24 Sun 21.00 | Nantes - Bordeaux (beIN Sports Connect XTRA)
24 Sun 23.00 | Rennes - Olympique Marseille (beIN Sports 4)
25 Mon 03.00 | AS Monaco - Olympique Lyonnais (beIN Sports 4)

2019 ATP World Tour 500: Rio (True Tennis HD)
19 Tue 02.30 | Round of 32
20 Wed 02.30 | Round of 32
21 Thr 02.30 | Round of 16
22 Fri 02.30 | Round of 16
23 Sat 01.00 | Quarterfinals
24 Sun 03.00 | Semifinals
25 Mon 03.00 | Final

2019 WTA Tour Premier 5: Doha (True Tennis HD)
19 Tue 14.00 | Round 2
20 Wed 16.00 | Round 2
21 Thr 18.00 | Quarterfinals
22 Fri 20.00 | Semifinals
23 Sat 22.00 | Final

2018-19 NBA Regular Season
23 Sat 08.30 | Denver Nuggets @ Dallas Mavericks (NBA TV)
23 Sat 09.30 | Utah Jazz @ Oklahoma City Thunders (TrueSport HD)
24 Sun 08.00 | Sacramento Kings @ Oklahoma City Thunders (NBA TV)
24 Sun 08.30 | Houston Rockets @ Golden State Warriors (TrueSport HD)

2019 Alliance of American Football - Regular Season Week 3
24 Sun 08.00 | Memphis Express @ Orlando Apollos (NFL Network)
25 Mon 08.00 | San Antonio Commanders @ San Diego Fleets (NFL Network)

2019 World Golf Championship: Mexico Championship (Twitter.com @PGATour ถ่ายทอดสดรอบเช้า Golf Channel Thailand / Golf Plus ถ่ายทอดสดในรอบบ่าย)
23 Sat 00.00 | Round 2 Morning Session
23 Sat 02.00 | Round 2 Afternoon Session
23 Sat 23.30 | Round 3 Morning Session
24 Sun 00.00 | Round 3 Afternoon Session
24 Mon 23.30 | Round 4 Morning Session
25 Mon 00.00 | Round 4 Afternoon Session

2018-19 Golf PGA Tour: Puerto Rico Open
21 Thr 22.30 | Round 1 (Golf Plus)
22 Fri 22.30 | Round 2 (Golf Plus)
24 Sun 02.30 | Round 3 (PGA Tour on AIS Play)
25 Mon 01.30 | Round 4 (PGA Tour on AIS Play)

2018-19 Golf LPGA Tour: LPGA Thailand (Fox Sports 2 / MCOT HD ร่วมถ่ายทอดสดยกเว้นช่วงข่าวเที่ยงของทางสถานี)
21 Thr 11.00 | Round 1
22 Fri 11.00 | Round 2
23 Sat 11.00 | Round 3
24 Sun 11.00 | Round 4

2018-19 Snooker World Ranking Circuit: Shootout (TrueSport 7,HD)
22 Fri 20.00, 22.00 | Round of 128
23 Sat 02.00, 04.00 | Round of 128
23 Sat 20.00, 22.00 | Round of 64
24 Sun 02.00, 04.00 | Round of 64
24 Sun 20.00, 22.00 | Round of 32
25 Mon 02.00 | Round of 16
25 Mon 04.00 | Quarterfinals, Semifinals, Final

2019 UFC Fight Night on ESPN
24 Sun 02.00 | Blachowicz vs. Santos (Fox Sports 1)

Bellator MMA
24 Sun 09.00 | Bellator 217 (ชมเทปทาง Paramount Channel เวลา 19.00)

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 733


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1636 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2562, 09:37 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันจันทร์ที่ 25 กุมภาพันธ์ - วันอาทิตย์ที่ 3 มีนาคม 2562
สัปดาห์นี้บอลกลางสัปดาห์มีพรีเมียร์ลีกนะครับ ชมกันได้ รายการอื่นๆ ก็มีประมาณนึง ประมาณนี้ละกันจ้า (ปล. ระบบใหม่ตั้งกระทู้ยากจัง ขอทำความเข้าใจอีกแป๊บนะครับ อาจจะมีรวนๆ บ้างก็ขออภัยล่วงหน้าจ้า

2019 AFF U22 Championship
26 Tue 15.30 | [3rd Place] Vietnam - Cambodia (PPTV HD 36)
26 Tue 18.30 | [Final] Thailand - Indonesia (PPTV HD 36)

2018-19 Premier League
27 Wed 02.45 | Cardiff City - Everton (beIN Sports 2)
27 Wed 02.45 | Leicester City - Brighton & Hove Albion (beIN Sports 3)
27 Wed 03.00 | Newcastle United - Burnley (beIN Sports 1)
27 Wed 03.00 | Huddersfield Town - Wolverhampton Wanderers (beIN Sports 4)
28 Thr 02.45 | Arsenal - AFC Bournemouth (beIN Sports 5)
28 Thr 02.45 | Southampton - Fulham (beIN Sports 6)
28 Thr 03.00 | Chelsea - Tottenham Hotspurs (beIN Sports 1)
28 Thr 03.00 | Liverpool - Watford (beIN Sports 2)
28 Thr 03.00 | Crystal Palace - Manchester United (beIN Sports 3)
28 Thr 03.00 | Manchester City - West Ham United (beIN Sports 4)

2018-19 Coupe de France - Quarterfinals
27 Wed 03.10 | Paris Saint Germain - Dijon (beIN Sports Connect XTRA)
28 Thr 00.30 | Rennes - Orleans (beIN Sports 4)
28 Thr 03.10 | Olympique Lyonnais - Caen (beIN Sports Connect XTRA)

2019 AFC Cup - West Asia & ASEAN Zonal Group Stage
25 Mon 22.15 | Al Kuwait SC - Al-Ittihad Sc Aleppo (Bugaboo.tv)
25 Mon 23.00 | Al-Najma Manama - AL Jazeera Club Amman (Bugaboo.tv)
25 Mon 23.00 | Al-Jaish Sc (syr) - Hilal Al-Quds (Bugaboo.tv)
26 Tue 00.00 | AL Wehdat (JOR) - Nejmeh SC (Bugaboo.tv)
26 Tue 16.00 | Yangon United - Tampines Rovers (Fox Sports 1 / Bugaboo.tv)
26 Tue 18.30 | Persija Jakarta - Becamex Binh Dung (Fox Sports 1 / Bugaboo.tv)
26 Tue 18.30 | Ceres Negros - Shan United (Fox Sports 2 / Bugaboo.tv)
26 Tue 19.00 | Hanoi FC - Nagaworld (Fox Sports 3 / Bugaboo.tv)
27 Wed 18.30 | Home United - PSM Makassar (Fox Sports 1 / Bugaboo.tv)
27 Wed 18.30 | Lao Toyota - Kaya FC (Fox Sports 2 / Bugaboo.tv)

2019 ATP World Tour 500: Dubai (True Tennis HD)
25 Mon 17.00 | Round of 32
26 Tue 17.30 | Round of 32
27 Wed 17.00 | Round of 16
28 Thr 18.00 | Quarterfinals
1 Fri 20.00 | Semifinals
2 Sat 22.00 | Final

2019 ATP World Tour 500: Acapulco (True Tennis HD)
26 Tue 05.00 | Round of 32
27 Wed 05.00 | Round of 32
28 Thr 05.00 | Round of 16
1 Fri 06.00 | Quarterfinals
2 Sat 07.00 | Semifinals
3 Sun 10.00 | Final

2018-19 NBA Regular Season
26 Tue 07.00 | Golden State Warriors @ Charlotte Hornets (NBA TV)
26 Tue 10.30 | Dallas Mavericks @ Los Angeles Clippers (NBA on AIS Play)
27 Wed 10.30 | Oklahoma City Thunders @ Denver Nuggets (NBA on AIS Play)
28 Thr 09.00 | Los Angeles Clippers @ Utah Jazz (NBA TV)
1 Fri 08.00 | Miami Heat @ Houston Rockets (NBA TV)
1 Fri 09.30 | Philadelphia 76ers @ Oklahoma City Thunders (MonoPlus)
2 Sat 07.30 | Charlotte Hornets @ Brooklyn Nets (NBA TV)
2 Sat 10.30 | Milwaukee Bucks @ Los Angeles Lakers (TrueSport HD)
3 Sun 08.30 | Golden State Warriors @ Philadelphia 76ers (TrueSport HD)

2019 Alliance of American Football - Regular Season Week 4
3 Sun 08.00 | San Diego Fleets @ Memphis Express (NFL Network)
4 Mon 08.00 | Atlanta Legends @ Arizona Hotshots (NFL Network)

2018-19 Golf PGA Tour: Palm Beach Classic (Twitter.com @PGATour ถ่ายทอดสดรอบเช้า Golf Channel Thailand / Golf Plus ถ่ายทอดสดในรอบบ่าย)
28 Thr 19.00 | Round 1 Morning Session
1 Fri 02.00 | Round 1 Afternoon Session
1 Fri 19.00 | Round 2 Morning Session
2 Sat 02.00 | Round 2 Afternoon Session
2 Sat 21.00 | Round 3 Morning Session
3 Sun 01.00 | Round 3 Afternoon Session
3 Sun 21.00 | Round 4 Morning Session
4 Mon 01.00 | Round 4 Afternoon Session

2018-19 Golf LPGA Tour: Singapore Women's World Championship (Fox Sports 2)
28 Thr 09.00 | Round 1
1 Fri 09.00 | Round 2
2 Sat 09.00 | Round 3
3 Sun 09.00 | Round 4

2019 BWF World Tour Super 300: German Open (TrueSport 7)
2 Sat 20.00 | Semifinals
3 Sun 18.00 | Finals

2018-19 Snooker World Ranking Circuit: Indian Open
27 Wed 12.30, 20.30 | Round of 64
28 Thr 12.30, 20.30 | Round of 64
1 Fri 12.30, 20.30 | Round of 32
2 Sat 12.30, 14.30 | Round of 16
2 Sat 20.30, 22.30 | Quarterfinals
3 Sun 12.30, 14.30 | Semifinals
3 Sun 20.30 | Final

UFC 235
3 Sun 10.00 | Jones vs. Smith (Fox Sports 1 / รอการยืนยันทางช่อง Cool

วอลเลย์บอลไทยแลนด์ลีก 2562
รอการยืนยันโปรแกรมการแข่งขัน

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 733


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1637 เมื่อ: 01 มีนาคม 2562, 18:46 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันศุกร์ที่ 1 - วันจันทร์ที่ 4 มีนาคม 2562
สัปดาห์นี้ยังมีบอลให้ดูต่อเนื่องนะครับ ทั้งบอลไทยบอลนอกเลย กีฬาอื่นวอลเลย์บอลไทยลีกสัปดาห์สุดท้ายแล้ว ทีมชายลุ้นหาทีมเข้า Final 4 ทีมหญิงหาทีมหนีตกชั้น กีฬาอื่นๆ ก็ตามปกตินะครับ ลุ้นกันต่อได้ตามนี้จ้า
*ยังไม่เสร็จสิ้น รอการเพิ่มเติม*

ไทยลีก 2562
ศุกร์ 1 20.00 | สุพรรณบุรี เอฟซี - บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด (TrueSport 2,HD2 / True4U)
เสาร์ 2 17.45 | พีที ประจวบ - พีทีที ระยอง (TrueSport 2)
เสาร์ 2 18.00 | ชลบุรี - สมุทรปราการ ซิตี้ (TrueSport HD3)
เสาร์ 2 19.00 | ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด - เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด (TrueSport HD2 / True4U)
เสาร์ 2 20.00 | เชียงใหม่ - สุโขทัย (TrueSport 2)
อาทิตย์ 3 18.00 | ตราด - ชัยนาท ฮอร์นบิล (TrueSport HD3)
อาทิตย์ 3 18.00 | นครราชสีมา มาสด้า - สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด (TrueSport HD2 / True4U)
อาทิตย์ 3 19.00 | การท่าเรือ - ราชบุรี มิตรผล (TrueSport 2)

ไทยลีก 2 2562
ศุกร์ 1 19.00 | ไทยฮอนด้า - อาร์มี่ ยูไนเต็ด (TrueSport 6)
เสาร์ 2 17.45 | หนองบัว พิชญ - ระยอง (TrueSport 6)
เสาร์ 2 18.00 | โปลิศ เทโร - ไทยยูเนียน สมุทรสาคร (True Spark Jump! TrueVisions 445)
เสาร์ 2 19.00 | ลำปาง - แอร์ฟอร์ซ เซนทรัล (TrueSport 5)
เสาร์ 2 20.00 | ขอนแก่น - อยุธยา ยูไนเต็ด (TrueSport 6)
อาทิตย์ 3 18.00 | เจแอล เชียงใหม่ ยูไนเต็ด - บีจี ปทุม ยูไนเต็ด (TrueSport 5)
อาทิตย์ 3 18.00 | เกษตรศาสตร์ - อุดรธานี (Reality Channel TrueVisions 333)
อาทิตย์ 3 19.00 | อุบล ยูไนเต็ด - ราชนาวี (True Spark Jump! TrueVisions 445)
อาทิตย์ 3 19.00 | เอ็มโอเอฟ ศุลกากร ยูไนเต็ด - ศรีสะเกษ (TrueSport 6)

2018-19 Australian A-League Regular Season (beIN Sports 4)
1 Fri 15.50 | Sydney FC - Adelaide United
2 Sat 15.50 | Melbourne Victory - Newcastle Jets
3 Sun 13.00 | Melbourne City - Perth Glory

2019 J-League
2 Sat 11.00 | Yokohama F. Marinos - Velgata Sendai (TrueSport HD2)
2 Sat 13.00 | Vissel Kobe - Sagan Tosu (TrueSport 6,HD)
2 Sat 14.00 | Urawa Reds - Consadole Sapporo (TrueSport HD2)
2 Sat 14.00 | Oita Trinita - Matsumoto Yamagata (TrueSport 2,HD3)
3 Sun 12.00 | [J2] Yokohama FC - Montedio Yamagata (TrueSport HD2)

2018-19 Spanish Premiera Liga (beIN Sports 2 ยกเว้นระบุเป็นอย่างอื่น)
2 Sat 03.00 | Rayo Vallecano - Girona
2 Sat 19.00 | Espanol - Real Valladolid
2 Sat 22.15 | Villarreal - Deportivo Alaves (beIN Sports Connect XTRA)
3 Sun 00.30 | Huesca - Sevilla
3 Sun 02.45 | Real Madrid - Barcelona (True4K ร่วมถ่ายทอดสด)
3 Sun 18.00 | Eibar - Celta Vigo
3 Sun 22.15 | Real Betis - Getafe
4 Mon 00.30 | Real Sociedad - Atletico Madrid (PPTV HD 36 ร่วมถ่ายทอดสด)
4 Mon 02.45 | Valencia - Athletic Bilbao
5 Tue 03.00 | Leganes - Levante

2018-19 Premier League
2 Sat 19.30 | Tottenham Hotspurs - Arsenal (beIN Sports 1)
2 Sat 22.00 | Manchester United - Southampton (beIN Sports 1)
2 Sat 22.00 | AFC Bournemouth - Manchester City (beIN Sports 2)
2 Sat 22.00 | Burnley - Crystal Palace (beIN Sports 3)
2 Sat 22.00 | Wolverhampton Wanderers - Cardiff City (beIN Sports 4)
2 Sat 22.00 | Brighton & Hove Albion - Cardiff City (beIN Sports 5)
3 Sun 00.30 | West Ham United - Newcastle United (beIN Sports 1)
3 Sun 19.00 | Watford - Leicester City (beIN Sports 1)
3 Sun 21.05 | Fulham - Chelsea (beIN Sports 1 / PPTV HD 36)
3 Sun 23.15 | Everton - Liverpool (beIN Sports 1)

2018-19 German Bundesliga
2 Sat 02.30 | FC Augsburg - Borussia Dortmund (Fox Sports 1)
2 Sat 21.30 | Nurnburg - RB Leipzig (Fox Sports 1 / PPTV HD 36)
2 Sat 21.30 | Bayer 04 Leverkusen - SC Freiburg (Fox Sports 2)
2 Sat 21.30 | Eintracht Frankfurt - TSG 1889 Hoffenheim (Fox Sports 3)
3 Sun 00.30 | Borussia Munchengladbach - Bayern Munchen (Fox Sports 1 / PPTV HD 36)
3 Sun 21.30 | VfB Stuttgart - Hannover 96 (Fox Sports 1)
4 Mon 00.00 | Vfl Wolfsburg - Werder Bremen (Fox Sports 1)

2018-19 Italian Series A (beIN Sports 3 ยกเว้นระบุเป็นอย่างอื่น)
2 Sat 02.30 | Cagliari - FC Internazionale Milano
2 Sat 21.00 | Empoli - Parma (beIN Sports Connect XTRA)
3 Sun 00.00 | AC Milan - Sassuolo
3 Sun 02.30 | SS Lazio - AS Roma
3 Sun 18.30 | Torino - ChievoVerona (beIN Sports 4)
3 Sun 21.00 | SPAL 2013 - Sampdoria
3 Sun 21.00 | Udinese - Bologna (beIN Sports 4)
3 Sun 21.00 | Genoa - Frosinone (beIN Sports 3)
4 Mon 00.00 | Atalanta - AC Fiorentina
4 Mon 02.30 | SSC Napoli - Juventus (PPTV HD 36 ร่วมถ่ายทอดสด)

2018-19 French Ligue 1
2 Sat 23.00 | Caen - Paris Saint Germain (beIN Sports Connect XTRA / TV5Monde / PPTV Online)
3 Sun 02.00 | Angers - AS Monaco
3 Sun 21.00 | Lille OSC - Dijon (beIN Sports Connect XTRA)
3 Sun 23.00 | Olympique Lyonnais - Toulouse
4 Mon 03.00 | Olympique Marseille - St. Etienne

2019 ATP World Tour 500: Dubai (True Tennis HD)
1 Fri 20.00 | Semifinals
2 Sat 22.00 | Final

2019 ATP World Tour 500: Acapulco (True Tennis HD)
2 Sat 07.00 | Semifinals
3 Sun 10.00 | Final

2018-19 NBA Regular Season
2 Sat 07.30 | Charlotte Hornets @ Brooklyn Nets (NBA TV)
2 Sat 10.30 | Milwaukee Bucks @ Los Angeles Lakers (TrueSport HD)
3 Sun 08.30 | Golden State Warriors @ Philadelphia 76ers (TrueSport HD)

2019 Alliance of American Football - Regular Season Week 4
3 Sun 08.00 | San Diego Fleets @ Memphis Express (NFL Network)
4 Mon 08.00 | Atlanta Legends @ Arizona Hotshots (NFL Network)

2018-19 Golf PGA Tour: Palm Beach Classic (Twitter.com @PGATour ถ่ายทอดสดรอบเช้า Golf Channel Thailand / Golf Plus ถ่ายทอดสดในรอบบ่าย)
1 Fri 19.00 | Round 2 Morning Session
2 Sat 02.00 | Round 2 Afternoon Session
2 Sat 21.00 | Round 3 Morning Session
3 Sun 01.00 | Round 3 Afternoon Session
3 Sun 21.00 | Round 4 Morning Session
4 Mon 01.00 | Round 4 Afternoon Session

2018-19 Golf LPGA Tour: Singapore Women's World Championship (Fox Sports 2)
2 Sat 09.00 | Round 3
3 Sun 09.00 | Round 4

2019 BWF World Tour Super 300: German Open (TrueSport 7)
2 Sat 20.00 | Semifinals
3 Sun 18.00 | Finals

2018-19 Snooker World Ranking Circuit: Indian Open
1 Fri 12.30, 20.30 | Round of 32
2 Sat 12.30, 14.30 | Round of 16
2 Sat 20.30, 22.30 | Quarterfinals
3 Sun 12.30, 14.30 | Semifinals
3 Sun 20.30 | Final

UFC 235
3 Sun 10.00 | Jones vs. Smith (Fox Sports 1 / ช่อง 8 ถ่ายทอดบันทึกการแข่งขัน 13.35)

วอลเลย์บอลไทยแลนด์ลีก 2562
รอการยืนยันโปรแกรมการแข่งขัน

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 733


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1638 เมื่อ: 05 มีนาคม 2562, 10:25 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันจันทร์ที่ 4 - วันอาทิตย์ที่ 10 มีนาคม 2562
สัปดาห์นี้ฟุตบอลเป็นสัปดาห์ของฟุตบอลถ้วยระดับทวีปนะครับ ทั้งเอเชียและยุโรป มีถ่ายให้ดูทั้ง 2 ทวีป ส่วนกีฬาอย่างอื่น เทนนิสจะเป็นรายการใหญ่นะครับ Indian Wells มีถ่ายทอดสดแน่ๆ ตั้งแต่ดึกๆ ยันเช้า เริ่มเช้าพฤหัสนี้นะครับ แบดมินตันก็มีรายการใหญ่ All-England เริ่มแข่งขันวันพุธนี้ไปจนสุดสัปดาห์ มีถ่ายทอดสดเริ่มตั้งแต่วันแรกเลยเช่นกัน รายการอื่นๆ ก็ยังมีตามปกตินะครับ ชมได้ตามนี้เลย (วอลเลย์บอลไทยแลนด์ลีกรอบ Final 4 จะเว้นไป 1 สัปดาห์นะครับ แข่งกันอีกทีวันที่ 16,17 โน่นเลยครับ)

2019 AFC Champions League - Group Stage (ถ่ายทอดสดทุกคู่ทาง Bugaboo.tv)
5 Tue 15.30 | Melbourne Victory - Daego FC (Fox Sports 2)
5 Tue 17.00 | Kashima Antlers - Johor Darul Tazim (Fox Sports 1)
5 Tue 17.30 | Gyeongnam FC - Shandong Luneung (Fox Sports 2)
5 Tue 19.00 | Guangzhou Evergrande - Sanfrecce Hiroshima (Fox Sports 1)
6 Wed 16.00 | Sydney FC - Ulsan Hyundai (Fox Sports 1)
6 Wed 17.00 | Jeonbuk Hyundai Motors - Beijing Guaon (Fox Sports 3)
6 Wed 17.30 | Urawa Reds - Buriram United (Fox Sports 2)
6 Wed 18.30 | Shanghai SIPG - Kawasaki Frontale (Fox Sports 1)

2018-19 UEFA Champions League - Round of 16 2nd Leg (ถ่ายทอดสดทุกคู่ทาง Goal ประเทศไทย)
6 Wed 03.00 | Borussia Dortmund (0-3) Tottenham Hotspurs
6 Wed 03.00 | Real Madrid (2-1) AFC Ajax
7 Thr 03.00 | FC Porto (1-2) AS Roma
7 Thr 03.00 | Paris Saint Germain (2-0) Manchester United

2018-19 UEFA Europa League - Round of 16 1st Leg (ถ่ายทอดสดทุกคู่ทาง Goal ประเทศไทย)
8 Fri 00.55 | Dinamo Zagreb - SL Benfica
8 Fri 00.55 | Zenit St. Petersburg - Villarreal
8 Fri 00.55 | Sevilla FC - Slavia Praha
8 Fri 00.55 | Rennes - Arsenal
8 Fri 00.55 | Eintracht Frankfurt - FC Internazionale Milano
8 Fri 03.00 | SSC Napoli - Red Bull Salzburg
8 Fri 03.00 | Valencia FC - FC Krasnodar
8 Fri 03.00 | Chelsea - Dynamo Kyiv

2018-19 French Ligue 1
6 Wed 01.00 | Bordeaux - Montpelier (beIN Sports 4)

2019 ATP World Tour Master 1000 & WTA Premier Mandatory: Indian Wells (True Tennis HD ถ่ายทอดสดประเภทชาย TrueSport HD2 ถ่ายทอดสดประเภทหญิง)
7 Thr 02.00 | Day 1 (เฉพาะวันนี้ WTA Tour ถ่ายทอดสดทาง TrueSport HD3)
8 Fri 01.00 | Day 2
9 Sat 01.00 | Day 3
10 Sun 01.00 | Day 4

2019 BWF World Tour Super 1000: All-England Badminton Championship (TrueSport 7,HD3)
6 Wed 16.00 | Day 1 - Round of 32
7 Thr 18.00 | Day 2 - Round of 16
8 Fri 17.00, | Day 3 - Quarterfinals Afternoon Session
9 Sat 00.00 | Day 3 - Quarterfinals Evening Session
9 Sat 17.00 | Day 4 - Semifinals Afternoon Session
10 Sun 00.00 | Day 4 - Semifinals Evening Session
10 Sun 17.00 | Day 5 - Finals

2018-19 Snooker World Ranking Circuit: Players Championship (TrueSport 7,HD)
5 Tue 02.00,20.00 | Round of 16
6 Wed 02.00, 20.00 | Round of 16
7 Thr 02.00, 20.00 | Quarterfinals
8 Fri 02.00, 20.00 | Quartefinals
9 Sat 02.00 | Semifinal #1
10 Sun 02.00 | Semifinal #2
10 Sun 20.00, 11 Mon 02.00 | Final

2019 FIM MotoGP World Championship: Qatar Grand Prix (Fox Sports 1)
8 Fri 17.30, 22.00 | Free Practice
9 Sat 17.30 | Free Practice
9 Sat 20.30 | Asia Talent Cup - Race 1
9 Sat 21.30 | Qualifying
10 Sun 17.45 | Asia Talent Cup - Race 2
10 Sun 20.30 | Main Race (Moto 3 - 21.00 / Moto 2 - 22.20 ถ่ายทอดเทปทาง PPTV HD 36 หลังจบการถ่ายทอดสด MotoGP / MotoGP - 00.00 ร่วมถ่ายทอดสดทาง PPTV HD 36)

2018-19 FIA Formula E Championship : Hong Kong ePrix (Fox Sports 3)
9 Sat 06.30, 09.00 | Free Practice
9 Sat 10.30 | Qualifying
9 Sat 12.45 | E-Trophy Championship
9 Sat 14.00 | Main Race (ร่วมถ่ายทอดสดทาง Thairath TV Youtube)

2019 FIM Asia Road Racing Championship : Sepang International Circuit (Fox Sports 2)
9 Sat 12.00 | Day 1
10 Sun 12.00 | Day 2

2019 Alliance of American Football - Week 5
10 Sun 08.00 | Salt Lake Stallions @ San Diego Fleets (NFL Network)
11 Mon 07.00 | San Antonio Commanders @ Arizona Hotshots (NFL Network)

2018-19 NBA Regular Season *รอการเพิ่มเติมโปรแกรม
5 Tue 07.30 | Dallas Mavericks @ Brooklyn Nets (NBA TV)
5 Tue 08.30 | Denver Nuggets @ San Antonio Spurs (NBA on AIS Play)
6 Wed 07.00 | Orlando Magic @ Philadelphia 76ers (NBA TV)
6 Wed 10.30 | Boston Celtics @ Golden State Warriors (NBA on AIS Play)
7 Thr 07.00 | Miami Heat @ Charlotte Hornets (NBA TV)
7 Thr 10.00 | Boston Celtics @ Sacramento Kings (NBA TV)
8 Fri 08.00 | Indiana Pacers @ Milwaukee Bucks (MonoPlus)
9 Sat 10.30 | Denver Nuggets @ Golden State Warriors (TrueSport HD)
10 Sun 08.30 | Boston Celtics @ Los Angeles Lakers (TrueSport HD)

2018-19 Golf PGA Tour: Arnold Palmer Invitational (Twitter.com @PGATour ถ่ายทอดสดรอบเช้า Golf Channel Thailand / Golf Plus ถ่ายทอดสดในรอบบ่าย)
7 Thr 19.30 | Round 1 Morning Session
8 Fri 02.00 | Round 1 Afternoon Session
8 Fri 19.30 | Round 2 Morning Session
9 Sat 02.00 | Round 2 Afternoon Session
9 Sat 21.00 | Round 3 Morning Session
10 Sun 00.30 | Round 3 Afternoon Session
10 Sun 20.00 | Round 4 Morning Session
10 Sun 23.30 | Round 4 Afternoon Session

2018-19 Golf European Tour: Qatar Masters (Golf Channel Thailand / Golf Plus)
7 Thr 14.30, 16.30 | Round 1
8 Fri 14.30, 16.30 | Round 2
9 Sat 16.00 | Round 3
10 Sun 16.00 | Round 4

UFC Fight Night on ESPN
10 Sun 08.00 | Lewis vs Dos Santos (Fox Sports 1)

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 733


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1639 เมื่อ: 08 มีนาคม 2562, 17:01 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันศุกร์ที่ 8 - วันจันทร์ที่ 11 มีนาคม 2562
สัปดาห์นี้ บอลยังมีเหมือนเดิมนะครับทั้งบอลไทยบอลนอก กีฬาอื่นๆ ก็ตามสมควร แต่เพิ่มเติมคือ MotoGP มาแล้วจ้า ปีนี้ PPTV HD36 ก็ถ่ายทอดสดต่อเหมือนเดิมนะครับ ชมได้ตามนี้เลย

2019 AFC Beach Soccer Championship: Pattaya - Group Stage
9 Sat 20.30 | Thailand - Malaysia (TV5HD1)
11 Mon 20.30 | Thailand - Afghanistan (TV5HD1)

ไทยลีก 2562
ศุกร์ 8 20.00 | ชลบุรี - การท่าเรือ (TrueSport 2,HD2 / True4U)
เสาร์ 9 17.45 | ตราด - ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด (TrueSport 2,HD)
เสาร์ 9 18.00 | เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด - เชียงใหม่ (TrueSport 7 / True4U)
เสาร์ 9 19.00 | ราชบุรี มิตรผล - นครราชสีมา มาสด้า (TrueSport HD2)
เสาร์ 9 20.00 | ชัยนาท ฮอร์นบิล - สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด (TrueSport 2,HD)
อาทิตย์ 10 18.00 | สุโขทัย - สุพรรณบุรี (TrueSport HD2)
อาทิตย์ 10 18.00 | บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด - พีที ประจวบ (TrueSport HD / True4U)
อาทิตย์ 10 19.00 | พีทีที ระยอง - สมุทรปราการ ซิตี้ (TrueSport 2)

ไทยลีก 2 2562
ศุกร์ 8 19.00 | ราชนาวี - เอ็มโอเอฟ ศุลกากร (TrueSport 6)
เสาร์ 9 17.45 | แอร์ฟอร์ซ เซนทรัล - เจแอล เชียงใหม่ (TrueSport 6)
เสาร์ 9 18.00 | บีจี ปทุม - หนองบัว พิชญ (True Spark Jump! TrueVisions 445)
เสาร์ 9 19.00 | ระยอง - ขอนแก่น (TrueSport 5)
เสาร์ 9 20.00 | ศรีสะเกษ - เกษตรศาสตร์ (TrueSport 6)
อาทิตย์ 10 18.00 | อุบล - ลำปาง (TrueSport 5)
อาทิตย์ 10 18.00 | อยุธยา - อาร์มี่ (Reality Channel TrueVisions 333)
อาทิตย์ 10 19.00 | อุดรธานี - โปลิศ เทโร (True Spark Jump! TrueVisions 445)
อาทิตย์ 10 19.00 | ไทยยูเนียน สมุทรสาคร - ไทยฮอนด้า (TrueSport 6)

2018-19 Australian A-League Regular Season (beIN Sports 4)
8 Fri 15.50 | Brisbane Roar - Western Sydney Wanderers
9 Sat 15.50 | Central Coast Mariners - Wellington Phoenix
3 Sun 13.00 | Melbourne City - Perth Glory

2019 J-League
9 Sat 11.00 | [J2] Avispa Fukuoka - Kyoto Sanga (TrueSport 6)
9 Sat 12.00 | Consadole Sapporo - Shimizu S.Pulse (TrueSport HD2)
9 Sat 14.00 | Cerezo Osaka - Sanfrecce Hiroshima (TrueSport HD2)
10 Sun 12.00 | Velgata Sendai - Vissel Kobe (TrueSport HD2)
10 Sun 12.00 | Yokohama F. Marinos - Kawasaki Frontale (TrueSport HD3)

2018-19 Spanish Premiera Liga (beIN Sports 2 ยกเว้นระบุเป็นอย่างอื่น)
9 Sat 03.00 | Athletic Bilbao - Espanol
9 Sat 19.00 | Deportivo Alaves - Eibar (PPTV HD 36 ร่วมถ่ายทอดสด)
9 Sat 22.15 | Atletico Madrid - Leganes
10 Sun 00.30 | Barcelona - Rayo Vallecano
10 Sun 02.45 | Getafe - Huesca
10 Sun 18.00 | Celta Vigo - Real Betis
10 Sun 22.15 | Girona - Valencia
11 Mon 00.30 | Sevilla - Real Sociedad
11 Mon 00.30 | Levante - Villarreal (beIN Sports 4)
11 Mon 02.45 | Real Valladolid - Real Madrid

2018-19 Premier League
9 Sat 19.30 | Crystal Palace - Brighton & Hove Albion (beIN Sports 1)
9 Sat 22.00 | Southampton - Tottenham Hotspurs (beIN Sports 1)
9 Sat 22.00 | Newcastle United - Everton (beIN Sports 3)
9 Sat 22.00 | Leicester City - Fulham (beIN Sports 4)
9 Sat 22.00 | Huddersfield Town - AFC Bournemouth (beIN Sports 5)
9 Sat 22.00 | Cardiff City - West Ham United (beIN Sports 6)
10 Sun 00.30 | Manchester City - Watford (beIN Sports 1)
10 Sun 19.00 | Liverpool - Bunrley (beIN Sports 1 / PPTV HD 36)
10 Sun 21.05 | Chelsea - Wolverhampton Wanderers (beIN Sports 1)
10 Sun 23.15 | Arsenal - Manchester United (beIN Sports 1 / True4K)

2018-19 German Bundesliga
9 Sat 02.30 | Werder Bremen - Schalke 04 (Fox Sports 1)
9 Sat 21.30 | Bayern Munchen - VfB Wolfsburg (Fox Sports 2 / PPTV HD 36)
9 Sat 21.30 | Borussia Dortmund - VfL Stuttgart (Fox Sports 3)
10 Sun 00.30 | Mainz 05 - Borussia Munchengladbach (Fox Sports 2 / PPTV HD 36)
10 Sun 21.30 | TSG 1889 Hoffenheim - Nurnberg (Fox Sports 1)
11 Mon 00.00 | Hannover 96 - Bayer 04 Leverkusen (Fox Sports 1)

2018-19 Italian Series A (beIN Sports 3 ยกเว้นระบุเป็นอย่างอื่น)
9 Sat 02.30 | Juventus - Udinese
10 Sun 00.00 | Parma - Genoa
10 Sun 02.30 | ChievoVerona - AC Milan
10 Sun 18.30 | Bologna - Cagliari (beIN Sports 4)
10 Sun 21.00 | FC Internazionale Milano - SPAL 2013 (PPTV HD 36 ร่วมถ่ายทอดสด)
10 Sun 21.00 | Sampdoria - Atalanta (beIN Sports 4)
10 Sun 21.00 | Frosinone - Torino (beIN Sports Connect XTRA)
11 Mon 00.00 | Sassuolo - SSC Napoli
11 Mon 02.30 | AC Fiorentina - SS Lazio
12 Tue 02.30 | AS Roma - Empoli

2018-19 French Ligue 1
9 Sat 23.00 | Strasbourg - Olympique Lyonnais (beIN Sports Connect XTRA / TV5Monde)
10 Sun 02.00 | AS Monaco - Bordeaux (beIN Sports 4)
10 Sun 21.00 | St. Etienne - Lille OSC (beIN Sports Connect XTRA)
10 Sun 23.00 | Rennes - Caen (beIN Sports Connect XTRA)
11 Mon 03.00 | Olympique Marseille - OGC Nice (beIN Sports 4)

2018-19 Turkish Super Lig
9 Sat 20.00 | Trabzonspor - Akhisarspor (beIN Sports 4)
9 Sat 23.00 | Istanbul Basaksehir - Fenerbahce (beIN Sports Connect XTRA)
10 Sun 23.00 | Besiktas - Konyaspor (beIN Sports Connect XTRA)
12 Tue 00.00 | Galatasaray - Antalyaspor (beIN Sports 4)

2019 ATP World Tour Master 1000 & WTA Premier Mandatory: Indian Wells (True Tennis HD ถ่ายทอดสดประเภทชาย TrueSport HD2 ถ่ายทอดสดประเภทหญิง)
9 Sat 01.00 | Day 3
10 Sun 01.00 | Day 4
11 Mon 01.00 | Day 5

2019 BWF World Tour Super 1000: All-England Badminton Championship (TrueSport 7,HD3)
8 Fri 17.00, | Day 3 - Quarterfinals Afternoon Session
9 Sat 00.00 | Day 3 - Quarterfinals Evening Session
9 Sat 17.00 | Day 4 - Semifinals Afternoon Session
10 Sun 00.00 | Day 4 - Semifinals Evening Session
10 Sun 17.00 | Day 5 - Finals

2018-19 Snooker World Ranking Circuit: Players Championship (TrueSport 7,HD)
8 Fri 20.00 | Quartefinals
9 Sat 02.00 | Semifinal #1
10 Sun 02.00 | Semifinal #2
10 Sun 20.00, 11 Mon 02.00 | Final

2019 FIM MotoGP World Championship: Qatar Grand Prix (Fox Sports 1)
8 Fri 17.30, 22.00 | Free Practice
9 Sat 17.30 | Free Practice
9 Sat 20.30 | Asia Talent Cup - Race 1
9 Sat 21.30 | Qualifying
10 Sun 17.45 | Asia Talent Cup - Race 2
10 Sun 20.30 | Main Race (Moto 3 - 21.00 / Moto 2 - 22.20 ถ่ายทอดเทปทาง PPTV HD 36 หลังจบการถ่ายทอดสด MotoGP / MotoGP - 00.00 ร่วมถ่ายทอดสดทาง PPTV HD 36)

2018-19 FIA Formula E Championship : Hong Kong ePrix (Fox Sports 3)
9 Sat 06.30, 09.00 | Free Practice
9 Sat 10.30 | Qualifying
9 Sat 12.45 | E-Trophy Championship
9 Sat 14.00 | Main Race (ร่วมถ่ายทอดสดทาง Thairath TV Youtube)

2019 FIM Asia Road Racing Championship : Sepang International Circuit (Fox Sports 2)
9 Sat 12.00 | Day 1
10 Sun 12.00 | Day 2

2019 Alliance of American Football - Week 5
10 Sun 08.00 | Salt Lake Stallions @ San Diego Fleets (NFL Network)
11 Mon 07.00 | San Antonio Commanders @ Arizona Hotshots (NFL Network)

2018-19 NBA Regular Season *รอการเพิ่มเติมโปรแกรม
5 Tue 07.30 | Dallas Mavericks @ Brooklyn Nets (NBA TV)
5 Tue 08.30 | Denver Nuggets @ San Antonio Spurs (NBA on AIS Play)
6 Wed 07.00 | Orlando Magic @ Philadelphia 76ers (NBA TV)
6 Wed 10.30 | Boston Celtics @ Golden State Warriors (NBA on AIS Play)
7 Thr 07.00 | Miami Heat @ Charlotte Hornets (NBA TV)
7 Thr 10.00 | Boston Celtics @ Sacramento Kings (NBA TV)
8 Fri 08.00 | Indiana Pacers @ Milwaukee Bucks (MonoPlus)
9 Sat 10.30 | Denver Nuggets @ Golden State Warriors (TrueSport HD)
10 Sun 08.30 | Boston Celtics @ Los Angeles Lakers (TrueSport HD)

2018-19 Golf PGA Tour: Arnold Palmer Invitational (Twitter.com @PGATour ถ่ายทอดสดรอบเช้า Golf Channel Thailand / Golf Plus ถ่ายทอดสดในรอบบ่าย)
8 Fri 19.30 | Round 2 Morning Session
9 Sat 02.00 | Round 2 Afternoon Session
9 Sat 21.00 | Round 3 Morning Session
10 Sun 00.30 | Round 3 Afternoon Session
10 Sun 20.00 | Round 4 Morning Session
10 Sun 23.30 | Round 4 Afternoon Session

2018-19 Golf European Tour: Qatar Masters (Golf Channel Thailand / Golf Plus)
8 Fri 14.30, 16.30 | Round 2
9 Sat 16.00 | Round 3
10 Sun 16.00 | Round 4

UFC Fight Night on ESPN
10 Sun 08.00 | Lewis vs Dos Santos (Fox Sports 1)

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
หน้า: 1 ... 80 81 [82] 83 84 85   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์  
 
กระโดดไป:  




Link: 711Shop.info | อนันตารีสอร์ท | ลงประกาศฟรี | ขายสินค้ามือ2 | ผลบอลสด


Powered by MySQL Powered by PHP Powered by SMF 1.1.20 | SMF © 2006-2009, Simple Machines LLC | Thai language by ThaiSMF Valid XHTML 1.0! Valid CSS!