ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net




18 ตุลาคม 2561, 15:58 *
ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

 
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 78 79 [80]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กีฬา (ถ่ายทอดสด)  (อ่าน 270083 ครั้ง)
miracle, Direk.jn และ 10 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 700


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1580 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2561, 08:32 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันจันทร์ที่ 1 ตุลาคม 2561: เริ่มต้น 3 เดือนสุดท้ายของปี 2561 กับมันเดย์ไนท์ มาเบาๆ พักผ่อนกันไป
หลายที่อาจจะมีอะไรใหม่ๆ ก็ถือว่าเริ่มต้นใหม่กันนะครับ กีฬาก็ไปกันต่อตามนี้โลด

2018 AFC U-16 Championship - Quarterfinals
15.30 | Indonesia - Australia (Fox Sports 2)
19.45 | South Korea - India (Fox Sports 2)

2018-19 Spanish Premiera Liga
*02.00 | Celta Vigo - Getafe (beIN Sports 2)

2018-19 Premier League
*02.00 | AFC Bournemouth - Crystal Palace (beIN Sports 1)

2018-19 Italian Series A
*01.30 | Sampdoria - SPAL 2013 (beIN Sports 3)

2018 MLB Regular Season
02.00 | New York Yankees @ Boston Red Sox (Fox Sports 2)

2018 NFL Regular Season
07.20 | Baltimore Ravens @ Pittsburgh Steelers (TrueSport HD / NFL Network TrueVisions 672)

2018 NBA Preseason
06.00 | New Orleans Pelicans @ Chicago Bulls (NBA TV)

2018 WTA Tour Premier Mandatory & ATP World Tour 500: China Open (WTA ทาง True Tennis HD / ATP ทาง TrueSport HD3)
11.30 | [MS] Feliciano Lopez - Borna Coric
11.30 | [WS] Garbiñe Muguruza - Ekaterina Makarova
13.30 | [MS] Karen Khachanov - Sam Querrey
13.30 | [WS] Shuai Zhang - Elise Mertens
FB | [MS] Kyle Edmund - Peter Gojowczyk
FB | [WS] Belinda Bencic - Caroline Wozniacki
17.30 | [WS] Zarina Diyas - Naomi Osaka
18.30 | [MS] Yibing Wu - Malek Jaziri
20.00 | [WS] Anastasija Sevastova - Madison Keys

2018-19 Snooker World Ranking Circuit: European Open
18.00,19.30,*00.00,*01.30 | Round of 64 (TrueSport 7,HD2)

2018 FIVB Women's Volleyball World Championship: Pool Stage
คู่ถ่ายทอดสดอื่นๆ ทาง Facebook Live Workpoint Entertainment ขอให้ติดตามทางหน้าเพจอีกครั้ง
14.10 | Thailand - Trinidad & Tobago (Workpoint TV)

2018 FIBA Asia Champions Cup - 5-8 Classification Semifinals
13.00 | Pauian - Al Riyadi (Mthai.com)
15.30 | Mono Vampire - Liaoning Flying Leopard (Mono29)

2018 NFL Regular Season
*07.15 | Kansas City Chiefs @ Denver Broncos (TrueSport HD / NFL Network TrueVisions 672)

2018 NBA Preseason
*06.00 | Orlando Magic @ Philadelphia 76ers (NBA TV* รอการยืนยัน)

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow

เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 700


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1581 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2561, 09:47 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันอังคารที่ 2 ตุลาคม 2561: เมื่อคืนมึนๆ หน่อย แต่วันนี้ไม่พลาดแล้วจ้า เชียร์วอลเลย์สาวไทยกันนะครับ
เมื่อคืนตื่นมาทำตอนตีสามกว่าตอนดู NFL เลยมีเบลอๆ หลงๆ วันไปมั่ง แต่วันนี้ไม่พลาดแล้วล่ะครับ จริงๆ นะ ตามนี้ไปเลยครับ

2018-19 UEFA Champions League - Matchday 2/1
23.55 | TSG 1889 Hoffenheim - Manchester City
23.55 | Juventus - Young Boys
*02.00 | AEK Athens - SL Benfica
*02.00 | Bayern Munchen - AFC Ajax
*02.00 | Olympique Lyonnais - Shakhtar Donetsk
*02.00 | AS Roma - Victoria Plzen
*02.00 | CSKA Moskva - Real Madrid
*02.00 | Manchester United - Valencia

2018 AFC Champions League - Semifinals 1st Leg
22.15 | Al Sadd - Persepolis (Fox Sports 1 / Bugaboo.tv)

2018 AFC Cup - West Zone Final 2nd Leg
23.00 | Air Force Club (1-0) Al Jazeera (Fox Sports 2 / Bugaboo.tv)

2018-19 Indian Super League
21.00 | Mumbai City FC - Jamshedpur FC (Fox Sports 3)

2018 MLB Tie-Breaker Games
00.00 | Chicago Cubs @ Milwaukee Brewers (Fox Sports 2)
03.00 | Colorado Rockies @ Los Angeles Dodgers (Fox Sports 2)

2018 NFL Regular Season
07.15 | Kansas City Chiefs @ Denver Broncos (TrueSport HD / NFL Network TrueVisions 672)

2018 NBA Preseason
06.00 | Orlando Magic @ Philadelphia 76ers (NBA TV* รอการยืนยัน)

2018 WTA Tour Premier Mandatory & ATP World Tour 500: China Open (WTA ทาง True Tennis HD / ATP ทาง TrueSport HD3)
11.30 | [MS] Fernando Verdasco - Gael Monfils
11.30 | [WS] Sloane Stephens - Saisai Zheng
13.30 | [MS] Ryan Harrison - Grigor Dimitrov
13.30 | [WS] Angelique Kerber - Carla Suárez Navarro
FB | [MS] Juan Martin del Potro - Albert Ramos-Vinolas
FB | [WS] Qiang Wang - Jelena Ostapenko
17.30 | [MS] Marcos Baghdatis - Marco Cecchinato
18.30 | [WS] Garbiñe Muguruza - Aryna Sabalenka
20.00 | [MS] Roberto Bautista Agut - Alexander Zverev

2018 ATP World Tour 500: Japan Open (TrueSport HD2)
10.00 | Richard Gasquet - Denis Kudla
FB | Stan Wawrinka - Taylor Fritz
FB | Marin Cilic - Jan-Lennard Struff
FB | Stefanos Tsitsipas - Taro Daniel

2018-19 Snooker World Ranking Circuit: European Open
18.00,19.30,*00.00,*01.30 | Round of 64 (TrueSport 7,HD2)

2018 FIVB Women's Volleyball World Championship: Pool Stage
คู่ถ่ายทอดสดอื่นๆ ทาง Facebook Live Workpoint Entertainment ขอให้ติดตามทางหน้าเพจอีกครั้ง
14.10 | Thailand - Trinidad & Tobago (Workpoint TV)

2018 FIBA Asia Champions Cup - Finals
13.00 | [7th Place] Liaoning Flying Leopard - Al Riyadi (Mthai.com)
15.30 | [5th Place] Mono Vampire - Pauian (Mono29)
18.00 | [3rd Place] Meralco Bolts - SK Knights (Mthai.com)
20.30 | [Final] Petrochimi - Alvark Tokyo (Mthai.com)

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 700


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1582 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2561, 08:35 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันพุธที่ 3 ตุลาคม 2561: เชียร์กันต่อกับวอลเลย์บอลสาวไทย บอลไทยลีกนัดรองสุดท้าย และอื่นๆ อีกเพียบ
เช้านี้เดี๋ยวเริ่มจาก Copa Libertadores ก่อนเลยนะครับ แล้วเดี๋ยวรอบเย็นมีทั้งบอลไทยและวอลเลย์บอล รอบดึกก็ UCL เหมือนเดิม ชมได้ตามนี้เลยจ้า

2018 Copa Libertadores - Quarterfinals 2nd Leg
05.30 | River Plate (0-0) Indepediente (TrueSport HD2)
07.45 | Gremio (2-0) Atletico Tucuman (TrueSport HD3)

ไทยลีก 2561 (แข่งขันเวลา 18.00 ทุกคู่)
ราชบุรี มิตรผล - สุโขทัย (True4U)
การท่าเรือ - ชลบุรี (Thaiไทย TrueVisions 358)
พีที ประจวบ - สุพรรณบุรี (True Spark Jump! TrueVisions 445)
ชัยนาท ฮอร์นบิล - ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด (TrueSport HD2)
ราชนาวี - โปลิศ เทโร (TrueSport HD3)
บีจีเอฟซี - อุบล ยูเอ็มที ยูไนเต็ด (TrueSport HD4)
เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด - พัทยา ยูไนเต็ด (TrueSport 2)
นครราชสีมา มาสด้า - สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด (TrueSport 6)
แอร์ฟอร์ซ เซนทรัล - บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด (TrueSport 7)

2018-19 UEFA Champions League - Matchday 2/2 (ถ่ายทอดสดทุกคู่ทาง Goal.com ประเทศไทย)
23.55 | Paris Saint Germain - Red Star Belgrade
23.55 | Lokomotiv Moskva - Schalke 04
*02.00 | Tottenham Hotspurs - Barcelona
*02.00 | SSC Napoli - Liverpool
*02.00 | FC Porto - Galatasaray SK
*02.00 | PSV Eindhoven - FC Internazionale Milano
*02.00 | Atletico Madrid - Club Brugge
*02.00 | Borussia Dortmund - AS Monaco

2018 AFC Champions League - Semifinals 1st Leg
17.00 | Kashima Antlers - Suwan Bluewings (Fox Sports 1 / Bugaboo.tv)

2018 AFC Cup - Inter Zone Final 2nd Leg
19.00 | Altyn Asyr (2-2) April 25 (Fox Sports 1 / Bugaboo.tv)

2018-19 Indian Super League
21.00 | Delhi Dynamo - Pune City (Fox Sports 3)

2018 MLB Playoffs - National League Wildcard
07.00 | Colorado Rockies @ Chicago Cubs (Fox Sports 2)

2018 NBA Preseason
07.00 | Cleveland Cavaliers @ Boston Celtics (TrueSport HD)

2018 WTA Tour Premier Mandatory & ATP World Tour 500: China Open (WTA ทาง True Tennis HD / ATP ทาง TrueSport HD3 จนถึง 18.00)
11.30 | [MS] Dusan Lajovic - Grigor Dimitrov
11.30 | [WS] Karolina Pliskova - Aliaksandra Sasnovich
13.30 | [MS] Kyle Edmund - Matteo Berrettini
13.30 | [WS] Timea Babos - Shuai Zhang
FB | [MS] Filip Krajinovic - Feliciano Lopez
FB | [WS] Petra Martic - Caroline Wozniacki
17.30 | [WS] Donna Vekic - Anastasija Sevastova
18.30 | [MS] Juan Martin del Potro - Karen Khachanov
20.00 | [WS] Sloane Stephens - Dominika Cibulkova

2018 ATP World Tour 500: Japan Open (TrueSport HD2 ถ่ายทอดสดจนถึง 18.00)
10.00 | Nick Kyrgios - Yoshihito Nishioka
FB | Matthew Ebden - Kevin Anderson
FB | Benoit Paire - Kei Nishikori
FB | Yosuke Watanuki - Milos Raonic
FB | Stan Wawrinka - Denis Shapovalov

2018-19 Snooker World Ranking Circuit: European Open
18.00,19.30,*00.00,*01.30 | Round of 32 (TrueSport 7,HD2)

2018 FIVB Women's Volleyball World Championship: Pool Stage
คู่ถ่ายทอดสดอื่นๆ ทาง Facebook Live Workpoint Entertainment ขอให้ติดตามทางหน้าเพจอีกครั้ง
11.40 | Azerbaijan - Trinidad & Tobago (Workpoint TV)
14.10 | South Korea - Russia (Workpoint TV)
17.10 | USA - Thailand (Workpoint TV)

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 700


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1583 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2561, 08:55 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันพฤหัสบดีที่ 4 ตุลาคม 2561: เชียร์วอลเลย์บอลสาวไทยวัดกับอาเซอร์ไบจาน ยูโรป้าลีกเต็มผัง และอื่นๆ จ้า
ส่วนกอล์ฟ UL International Crowns ไม่มีถ่ายทอดสดนะครับ ณ ตอนนี้ จะมีไฮไลท์ทาง Fox Sports ให้ดูตอนค่ำๆ นะ (อย่างคืนนี้ก็ 4 ทุ่มหลังจบบอล U16) แต่ถ้าอยากลุ้นสด 7 โมงเช้าพรุ่งนี้กดไล่หาทางช่อง Fox Sports เอาละกันครับ ไม่ 1 ก็ 3 อาจจะได้ดูกัน (ส่วน 2 ติดถ่ายเบสบอลนะ)

2018 Copa Libertadores - Quarterfinals 2nd Leg
07.45 | Palmeiras (2-0) Colo Colo (TrueSport HD2)

2018 Copa Sudamericana - Round of 16 2nd Leg
05.30 | Atlético Paranaense (2-0) Caracas (TrueSport HD2)
07.45 | Botafogo (1-2) Bahia (ชมเทปทาง TrueSport 6 เวลา 18.30)

2018-19 UEFA Europa League - Matchday 2 (ถ่ายทอดสดทุกคู่ทาง Goal.com ประเทศไทย)
โปรแกรมจะแจ้งให้ทราบในช่วงกลางวัน

2018 AFC U-16 Championship - Semifinals
15.30 | Japan - Australia (Fox Sports 2)
19.45 | Tajikistan - South Korea (Fox Sports 2)

2018-19 Indian Super League
21.00 | ATK - Northeast United (Fox Sports 3)

2018 MLB Playoffs - American League Wildcard
07.00 | Oakland Athletics @ New York Yankees (Fox Sports 2)

2018 NBA Preseason
07.00 | Chicago Bulls @ Milwaukee Bucks (NBA TV)
09.30 | Orlando Magic @ Los Angeles Clippers (NBA TV)

2018 WTA Tour Premier Mandatory & ATP World Tour 500: China Open (WTA ทาง True Tennis HD / ATP ทาง TrueSport HD3)
11.30 | [WS] Julia Goerges - Naomi Osaka
13.30 | [MS] Marton Fucsovics - Marco Cecchinato
13.30 | [WS] Angelique Kerber - Shuai Zhang
15.30 | [MS] Fabio Fognini - Andrey Rublev
15.30 | [WS] Anett Kontaveit - Caroline Wozniacki
17.30 | [MS] Nikoloz Basilashvili - Fernando Verdasco
18.30 | [WS] Karolina Pliskova - Qiang Wang
20.00 | [MS] Malek Jaziri - Alexander Zverev

2018 ATP World Tour 500: Japan Open (TrueSport HD2 ถ่ายทอดสดจนถึง 18.00)
10.00 | Jan-Lennard Struff - Jeremy Chardy
FB | Stefanos Tsitsipas - Alex de Minaur
FB | Frances Tiafoe - Kevin Anderson
FB | Richard Gasquet - Nick Kyrgios

2018-19 Snooker World Ranking Circuit: European Open
18.00,19.30,*00.00,*01.30 | Round of 16 (TrueSport 7,HD2)

2018 Golf European Tour: Carnoustie & Kingsbarns
19.00 | Round 1 (Golf Channel Thailand / Golf Plus)

2018-19 Golf PGA Tour: Napa
*04.30 | Round 1 (Golf Channel Thailand / Golf Plus)

2018 FIVB Women's Volleyball World Championship: Pool Stage
คู่ถ่ายทอดสดอื่นๆ ทาง Facebook Live Workpoint Entertainment ขอให้ติดตามทางหน้าเพจอีกครั้ง
11.40 | South Korea - Trinidad & Tobago (Workpoint TV)
14.10 | Thailand - Azerbaijan (Workpoint TV)
17.10 | Russia - USA (Workpoint TV)

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 700


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1584 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2561, 09:22 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันศุกร์ที่ 5 ตุลาคม 2561: พักการเชียร์สาวๆ วอลเลย์ไปก่อน กลับสู่เวลาของบอลยุโรป กอล์ฟและเทนนิสจ้า
โปรแกรมเราเยอะะะะะะ คืนนี้เดี๋ยวเริ่มด้วยยูโรป้าลีก ก่อนเลยนะครับ (ไม่รู้ว่ามีถ่ายคู่ไหน เข้าเว็บ Goal.com ไปเลยครับ มีทุกคู่ รายชื่ออยู่ในนั้นแล้ว) ส่วนตั้งแต่เช้าถึงดึกอีกวันก็มีบอลยาวๆ (ที่วันศุกร์มีเตะเยอะ เพราะเดี๋ยวจะเข้าช่วง FIFA Day เขาเลยโยกเกมมันเดย์ไนท์มาเตะวันศุกร์ให้หมดครับ วันจันทร์ต้องส่งนักเตะเข้าแคมป์ทีมชาติละ) ส่วนกอล์ฟ UL International Crowns ได้ข้อมูลคอนเฟิร์มมาว่าทาง Fox Sports จะถ่ายทอดสด "เฉพาะ 2 วันสุดท้าย" ประมาณเที่ยงตรงของทั้งวันเสาร์และวันอาทิตย์นะครับ ทางช่อง Fox Sports 1 รอรับชมกันได้ตามนี้ครับ

2018 Copa Libertadores - Quarterfinals 2nd Leg
07.45 | Cruzerio (0-2) Boca Juniors (TrueSport HD2)

2018 Copa Sudamericana - Round of 16 2nd Leg
05.30 | Colon (0-1) Juniors FC (TrueSport HD3)

2018 FFA Cup Australia - Semifinals
16.30 | Bentleigh Greens - Adelaide United (beIN Sports 3)

2018-19 Indian Super League
21.00 | Kerela Blasters - Mumbai City FC  (Fox Sports 3)

2018-19 Turkish Super Lig
00.00 | Kasimpasa - Goztepe (beIN Sports 2)

2018-19 German Bundesliga
01.30 | Werder Bremen - VfB Wolfsburg (Fox Sports 1)

2018-19 Calcio Series A
01.30 | Torino - Frosinone (beIN Sports 3)

2018-19 Belgium Pro League Division 1B
01.30 | Mechelen - OH Leuven (TrueSport HD2)

2018-19 French Ligue 1
01.45 | Toulouse - OGC Nice (beIN Sports 3)

2018-19 Spanish Premiera Liga
02.00 | Athletic Bilbao - Real Sociedad (beIN Sports 2)

2018-19 Premier League
02.00 | Brighton & Hove Albion - West Ham United (beIN Sports 1)

2018 MLB Playoffs - National League Divisional Series
04.00 | Colorado Rockies @ Milwaukee Brewers (Fox Sports 2)
07.30 | Atlanta Braves @ Los Angeles Dodgers (Fox Sports 1)

2018 NFL Regular Season
07.20 | Indianapolis Colts @ New England Patriots (TrueSport HD)

2018 NBA Preseason
09.30 | Sacramento Kings @ Los Angeles Lakers (NBA TV)
18.30 | Philadelphia 76ers @ Dallas Mavericks (TrueSport HD)

2018 FIA Formula One World Championship: Japanese Grand Prix
08.00, 12.00 | Free Practice (Fox Sports 3)

2018 FIM MotoGP World Championship: Thailand Grand Prix
09.00, 13.00 | Free Practice (Fox Sports 2)

2018 WTA Tour Premier Mandatory & ATP World Tour 500: China Open (WTA ทาง True Tennis HD / ATP ทาง TrueSport HD3)
11.30 | [MS] Fabio Fognini - Marton Fucsovics
11.30 | [WS] Shuai Zhang - Naomi Osaka
13.30 | [MS] Juan Martin del Potro - Filip Krajinovic
13.30 | [WS] Anastasija Sevastova - Dominika Cibulkova
15.30 | [MS] Kyle Edmund - Dusan Lajovic
15.30 | [WS] Katerina Siniakova - Caroline Wozniacki
18.30 | [MS] Nikoloz Basilashvili - Malek Jaziri
20.00 | [WS] Qiang Wang - Aryna Sabalenka

2018 ATP World Tour 500: Japan Open (TrueSport HD2)
10.00 | Jan-Lennard Struff - Denis Shapovalov
FB | Daniil Medvedev - Milos Raonic
16.00 | Stefanos Tsitsipas - Kei Nishikori
FB | Richard Gasquet - Kevin Anderson

2018-19 Snooker World Ranking Circuit: European Open
18.00,19.30,*00.00,*01.30 | Quarterfinals (TrueSport 7,HD2)

2018 Golf European Tour: Carnoustie & Kingsbarns
19.00 | Round 2 (Golf Channel Thailand / Golf Plus)

2018-19 Golf PGA Tour: Napa
*04.30 | Round 2 (Golf Channel Thailand / Golf Plus)

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 700


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1585 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2561, 08:44 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันเสาร์ที่ 6 ตุลาคม 2561: บอลนอกก็มีไป แต่ของใหญ่สุดต้องพี่แหลมป้องกันแชมป์ WBC ครับ
ให้กำลังใจกันหน่อยครับ ถึงจะได้ชกในบ้าน ถึงจะเจอรองอันดับ 12 แต่หมัดมวยก็เหมือนกล้วยปิ้ง จะออกหน้าไหนยังไงก็ได้ ตามให้กำลังใจกันได้ บอลไทยมีแค่ T4 นะครับ T1 ไปวันอาทิตย์เลย ส่วนโปรแกรมอื่นๆ ตามนี้เลยจ้า

ไทยลีก 4 2561 รอบแชมเปี้ยนส์ลีก
16.00 | สพล. สมุทรสาคร - เกร็กคู สายไหม ( mycujoo.tv/fa-thailand )

ฟุตซอลไทยแลนด์ลีก 2561
14.00 | แบงค็อก บีทีเอส - สุราษฏร์ธานี (AIS Play / Thairath TV)
16.00 | ม. เกษมบัณฑิต - ศรีสะเกษ (AIS Play)
18.00 | พีทีที บลูเวฟ ชลบุรี - ห้องเย็นท่าข้าม (AIS Play)

2018-19 Turkish Super Lig
00.00 | Kasimpasa - Goztepe (beIN Sports 2)
23.00 | Antalyaspor - Galatasaray (beIN Sports 4)

2018-19 German Bundesliga
01.30 | Werder Bremen - VfB Wolfsburg (Fox Sports 1)
20.30 | Borussia Dortmund - Augsburg (Fox Sports 1 / PPTV HD 36)
20.30 | Fortuna Dusseldorf - Schalke 04 (Fox Sports 2)
20.30 | Hannover 96 - VfB Stuttgart (Fox Sports 3)
23.30 | Bayern Munchen - Borussia Munchengladbach (Fox Sports 1 / PPTV HD 36)

2018-19 Calcio Series A
01.30 | Torino - Frosinone (beIN Sports 3)
23.00 | Udinese - Juventus (beIN Sports 3)
*01.30 | Empoli - AS Roma (beIN Sports 4)

2018-19 Belgium Pro League Division 1B
01.30 | Mechelen - OH Leuven (TrueSport HD2)

2018-19 French Ligue 1
01.45 | Toulouse - OGC Nice (beIN Sports 3)
22.00 | Lille OSC - St. Etienne (beIN Sports Connect XTRA / TV5Monde)
*01.00 | Nimes - Rennes (beIN Sports 3)

2018-19 Spanish Premiera Liga
02.00 | Athletic Bilbao - Real Sociedad (beIN Sports 2)
18.00 | Girona - Eibar (beIN Sports 2)
21.15 | Getafe - Levante (beIN Sports Connect XTRA)
23.30 | Deportivo Alaves - Real Madrid (beIN Sports 2 / True4K)
*01.45 | Leganes - Rayo Vallecano (beIN Sports 2)

2018-19 Premier League
02.00 | Brighton & Hove Albion - West Ham United (beIN Sports 1)
21.00 | Tottenham Hotspurs - Cardiff City (beIN Sports 1)
21.00 | Leicester City - Everton (beIN Sports 2)
21.00 | Watford - AFC Bournemouth (beIN Sports 3)
21.00 | Crystal Palace - Wolverhampton Wanderers (beIN Sports 4)
21.00 | Burnley - Huddersfield Town (beIN Sports 5)
23.30 | Manchester United - Newcastle United (beIN Sports 1)

2018 J-League
12.00 | Sanfrecce Hiroshima - Kashiwa Reysol (TrueSport HD2 / True4U)
12.00 | Cerezo Osaka - Gamba Osaka (TrueSport 6)
17.00 | Vissel Kobe - V-Varen Nagasaki (TrueSport HD2)

2018 MLB Playoffs - American League Divisional Series
01.00 | Cleveland Indians @ Houston Astros (Fox Sports 2)
06.30 | New York Yankees @ Boston Red Sox (Fox Sports 2)

2018 MLB Playoffs - National League Divisional Series
03.00 | Colorado Rockies @ Milwukee Brewers (Fox Sports 3)
08.30 | Atlanta Braves @ Los Angeles Dodgers (Fox Sports 1)

2018 NBA Preseason
07.00 | Oklahoma City Thunders @ Minnesota Timberwolves (NBA TV)

2018 FIA Formula One World Championship: Japanese Grand Prix
10.00 | Free Practice (Fox Sports 3)
13.00 | Qualifying (Fox Sports 3)

2018 FIM MotoGP World Championship: Thailand Grand Prix
09.30 | Free Practice (Fox Sports 2)
12.00 | Qualifying (Fox Sports 2)
16.15 | Asia Talent Cup (Fox Sports 2)

2018 BWF World Tour Super 300: Chinese Taipei
11.00 | Semifinals (TrueSport HD3)

2018 WTA Tour Premier Mandatory & ATP World Tour 500: China Open - Semifinals (True Tennis HD)
13.30 | [WS] Anastasija Sevastova - Naomi Osaka
15.30 | [MS] Juan Martin del Potro - Fabio Fognini
18.30 | [WS] Qiang Wang - Caroline Wozniacki
20.00 | [MS] Kyle Edmund - Nikoloz Basilashvili

2018 ATP World Tour 500: Japan Open (TrueSport HD)
12.00 | Denis Shapovalov - Daniil Medvedev
14.00 | Kei Nishikori - Richard Gasquet

2018-19 Snooker World Ranking Circuit: European Open
18.00,*00.00 | Semifinals (TrueSport 7,HD2)

2018 Golf LPGA Tour: International Crowns
12.30 | Round 3 (Fox Sports 1 / Golf Channel Thailand) *ขึ้นกับสภาพอากาศในวันนี้

2018 Golf European Tour: Carnoustie & Kingsbarns
19.00 | Round 3 (Golf Channel Thailand / Golf Plus)

2018-19 Golf PGA Tour: Napa
*04.30 | Round 3 (Golf Channel Thailand / Golf Plus)

One Championship: Kingdom of Heroes
17.30 | Preliminaries (AIS Play / One Championship Facebook Live)
21.30 | Main Card (AIS Play / Thairath TV / Workpoint TV / One Championship Application)
ประมาณ 23.30 | Main Event - WBC World Super Flyweight Championship (Wisaksil Wangek - Iran Diaz)

WBO Inter-Continental Super Lightweight Championship
*02.30 | Jack Catterall - Ohara Davies (Line TV Sports)

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 700


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1586 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2561, 09:39 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันอาทิตย์ที่ 7 ตุลาคม 2561: UFC คู่ใหญ่ ปิดฤดูกาลไทยลีก MotoGP ที่บุรีรัมย์ บอลนอก NFL วอลเลย์ อื่นๆ
ดูกันไปยาวๆ นะครับ ตั้งแต่เช้านี้เลย ใครที่หัวเสียจากบอลคืนนี้ (ผมว่าหลายทีมเลย) นอนซะแล้วเดี๋ยวตื่นมาดูอะไรดีๆ กันละกัน กีฬาเราเยอะนะ

ไทยลีก 2561 (แข่งขันทุกคู่พร้อมกันในเวลา 18.00)
สุพรรณบุรี - ชัยนาท ฮอร์นบิล (True4U)
ชลบุรี - สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด (True Spark Jump! TrueVisions 445)
โปลิศ เทโร - พีที ประจวบ (NFL Network TrueVisions 672)
เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด - ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด (TrueSport HD2)
ราชบุรี มิตรผล - บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด (TrueSport HD3)
สุโขทัย - แอร์ฟอร์ซ เซนทรัล (Setanta Sports Asia TrueSport HD4)
บีจีเอฟซี - นครราชสีมา มาสด้า (TrueSport 2)
อุบล ยูเอ็มที ยูไนเต็ด - ราชนาวี (TrueSport 6)
พัทยา ยูไนเต็ด - การท่าเรือ (TrueSport 7)

ไทยลีก 4 2561 รอบแชมเปี้ยนส์ลีก  (ทุกคู่ทาง mycujoo.tv/fa-thailand )
16.00 | ยโสธร - ขอนแก่น ยูไนเต็ด
18.00 | จันทบุรี - เมืองเลย ยูไนเต็ด
18.00 | อุตรดิษถ์ - บ้านค่าย ยูไนเต็ด

ฟุตซอลไทยแลนด์ลีก 2561
16.00 | ศรีปทุม - สิงห์ สมุทรสาคร (AIS Play)
16.00 | แคท - การท่าเรือ เอเอสเอ็ม (AIS Play)
18.00 | บางกอก ซิตี้ - กรมทางหลวง (AIS Play)
18.00 | ราชนาวี - ม. ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (AIS Play)

2018 AFC U16 Championship - Final
19.30 | Japan - Tajikistan (Fox Sports 2 / Bugaboo.tv)

2018-19 Spanish Premiera Liga
17.00 | Real Valladolid - Huesca (beIN Sports 2)
21.15 | Atletico Madrid - Real Betis (beIN Sports 2)
23.30 | Sevilla - Celta Vigo (beIN Sports 2 / PPTV HD 36)
01.45 | Valencia - Barcelona (beIN Sports 2)

2018-19 Premier League
18.00 | Fulham - Arsenal (beIN Sports 1)
20.15 | Southampton - Chelsea (beIN Sports 1)
22.30 | Liverpool - Manchester City (beIN Sports 1 / True4K)

2018-19 German Bundesliga
18.30 | SC Freiburg - Bayer 04 Leverkusen (Fox Sports 1)
20.30 | TSG 1889 Hoffenheim - Eintracht Frankfurt (Fox Sports 1)
22.30 | RB Leipzig - Nurnberg (Fox Sports 1)

2018-19 Italian Series A
17.30 | Genoa - Parma (beIN Sports 3)
20.00 | AC Milan - ChievoVerona (beIN Sports 3)
20.00 | SS Lazio - AC Fiorentina (beIN Sports 4)
23.00 | SSC Napoli - Sassuolo (beIN Sports 3)
01.30 | SPAL 2013 - FC Internazionale Milano (beIN Sports 3 / PPTV HD 36)

2018-19 French Ligue 1
22.00 | Olympique Marseille - Caen (beIN Sports 4)
02.00 | Paris Saint Germain - Olympique Lyonnais (beIN Sports 4 / PPTV Online)
โปรแกรมลีกยุโรปอื่นๆ และคู่ที่ถ่ายทางออนไลน์อย่างเดียวจะเพิ่มให้ช่วงกลางวันครับ

2018 MLB Playoffs - American League Divisional Series
03.30 | Cleveland Indians @ Houston Astros (Fox Sports 2)
07.00 | New York Yankees @ Boston Red Sox (Fox Sports 2)

2018 NBA Preseason
06.30 | Boston Celtics @ Cleveland Cavaliers (NBA TV)

UFC PPV 229
09.00 | Conor McGregor vs. Khabib Nurmagomedov (Fox Sports 1 / ช่อง 8 เข้ารายการเวลา 10.20)

2018 FIA Formula One World Championship: Japanese Grand Prix
12.00 | Main Race (Fox Sports 3)

2018 FIM MotoGP World Championship: Thailand Grand Prix
11.00 | Moto3 (Fox Sports 2 / PPTV HD 36)
12.20 | Moto2 (Fox Sports 2 / PPTV HD 36)
14.00 | MotoGP (Fox Sports 2 / PPTV HD 36)
15.45 | Asia Talent Cup - Race 2 (Fox Sports 2)

2018 BWF World Tour Super 300: Chinese Taipei
11.00 | Finals (TrueSport HD3)

2018 FIVB Women's Volleyball World Championship - Pool Stage 2
08.40 | Turkey - Russia (Facebook Live Workpoint Entertainment)
11.25 | Bulgaria - USA (Facebook Live Workpoint Entertainment)
14.10 | Italy - Azerbaijan (Facebook Live Workpoint Entertainment)
17.20 | China - Thailand (Workpoint TV)

2018 WTA Tour Premier Mandatory & ATP World Tour 500: China Open - Final (True Tennis HD)
15.30 | [WS] Anastasija Sevastova - Caroline Wozniacki
18.30 | [MS] Juan Martin del Potro - Nikoloz Basilashvili

2018 ATP World Tour 500: Japan Open - Final (TrueSport HD2)
13.30 | Daniil Medvedev - Kei Nishikori

2018-19 Snooker World Ranking Circuit: European Open
18.00,*00.00 | Final (TrueSport 7,HD)

2018 Golf LPGA Tour: International Crowns
12.00* หลังจบการถ่ายทอดสด UFC | Round 4 (Fox Sports 1 / Golf Channel Thailand) *ขึ้นกับสภาพอากาศในวันนั้น

2018 Golf European Tour: Links Championship
18.30 | Round 4 (Golf Channel Thailand / Golf Plus)

2018-19 Golf PGA Tour: Napa
*04.30 | Round 4 (Golf Channel Thailand / Golf Plus)

โปรแกรม NFL และกีฬาอื่นๆ จะเพิ่มให้ช่วงกลางวันครับ

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 700


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1587 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2561, 10:58 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันจันทร์ที่ 8 ตุลาคม 2561: บอลไม่มีแล้ว แต่เราไม่เหงา กีฬาอื่นยังมีให้ดูอีกเพียบ ดูกันไปยาวๆ เลยจ้า
เข้าช่วงปิดทีมชาติแล้ว บอลนอกงดหมดนะครับ (ยกเว้น MLS ที่ก็ไม่เคยสน(เติมคำหยาบคายได้ตามใจชอบ)สน(เติมคำหยาบคายได้ตามใจชอบ) อะไรเลย) ดังนั้นดูกีฬาอื่นกันไปแทนละกัน ตามนี้เลย

2018-19 Snooker World Ranking Circuit: European Open - Final
00.00 | Joe Perry (3-5) Jimmy Robertson (TrueSport 7, HD2)

2018 NFL Regular Season
00.00 | Atlanta Falcons @ Pittsburgh Steelers (TrueSport HD)
00.00 | Green Bay Packers @ Detroit Lions (TrueSport HD3)
03.25 | Minnesota Vikings @ Philadelphia Eagles (TrueSport HD)
03.25 | Los Angeles Rams @ Seattle Seahawks (TrueSport HD3)
07.20 | Dallas Cowboys @ Houston Texans (TrueSport HD)

2018-19 Golf PGA Tour: Napa
04.30 | Round 4 (Golf Channel Thailand / Golf Plus)

2018 FIM MXGP of Nations (Fox Sports 3)
00.00 | Race 1
01.30 | Race 2
03.00 | Race 3

2018 MLB Playoffs - National League Divisional Series
03.30 | Milwaukee Brewers @ Colorado Rockies (Fox Sports 2)
07.00 | Los Angeles Dodgers @ Atlanta Braves (Fox Sports 3)

2018 FIVB Women's Volleyball World Grand Prix - Pool Stage 2 (Workpoint TV และ Facebook Workpoint Entertainment ถ่ายทอดสดทุกคู่ใน Pool F)
8.40 | Bulgaria - Russia
11.25 | Turkey - USA
14.10 | China - Azerbaijan
17.20 | Italy - Thailand

2018 ATP World Tour Master 1000: Shanghai Masters - 1st Round (True Tennis HD)
12.00 | Matthew Ebden - Frances Tiafoe
FB | Gael Monfils - Stefanos Tsitsipas
17.00 | Stan Wawrinka - Borna Coric
FB | Yibing Wu - Zhe Li

2018 NBA Global Games - China
19.00 | Dallas Mavericks @ Philadelphia 76ers (TrueSport HD)

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 700


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1588 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2561, 08:08 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันอังคารที่ 9 ตุลาคม 2561: ชมหลากหลายกีฬากันต่อนะครับ วันนี้สาววอลเลย์พักหนึ่งวันนะ
ถึงจะไปไม่ถึง Final 6 แน่ๆ แต่ก็อยากให้ทำผลงานดีๆ ล่ะนะครับ วันนี้ให้เค้าพักกันวันนึง เราก็ไปดูกีฬาอื่นกันก่อนนะครับ

2018 MLB Playoffs - Divisional Series
00.30 | [ALDS] Houston Astros (2) @ (0) Cleveland Indians (Fox Sports 2)
03.30 | [NLDS] Los Angeles Dodgers (2) @ (1) Atlanta Braves (Fox Sports 1)
06.40 | [ALDS] Boston Red Sox (1) @ (1) New York Yankees (Fox Sports 3)

2018 NFL Regular Season
07.15 | San Francisco 49ers @ New Orleans Saints (TrueSport HD)

2018 NBA Preseason
06.00 | Indiana Pacers @ Cleveland Cavaliers (NBA TV)
09.30 | Phoenix Suns @ Golden State Warriors (NBA TV)

2018 ATP World Tour Master 1000: Shanghai Masters (True Tennis HD)
12.00 | Leonardo Mayer - Richard Gasquet
FB | Denis Shapovalov - Nikoloz Basilashvili
17.00 | Jeremy Chardy - Novak Djokovic
FB | Marin Cilic - Nicolas Jarry

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 700


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1589 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2561, 09:43 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันพฤหัสบดีที่ 11 ตุลาคม 2561: วันนี้ฟีฟ่าเดย์ เชียร์นักเตะไทยอุ่นเครื่อง เชียร์นักวอลเลย์บอลไทย
ขออภัยที่หายไป 1 วันนะครับ งานยุ่งมากเลย วันนี้กลับมาพร้อมกับของใหญ่เลย วันฟีฟ่าเดย์ของฟุตบอล มีกอล์ฟ LPGA ด้วยวันแรก มีวอลเลย์บอลชิงแชมป์โลกวันส่งท้ายของ Pool Stage 2 นักกอล์ฟไทยก็ลงกันหลายรายการ (เป็นวันแรกที่โปรอาร์มจะได้ใช้ทัวร์การ์ดของตัวเองด้วย) และอื่นๆ อีกเพียบ ตามนี้เลย (ส่วน UEFA Nations League หาดูกันเอาเองนะครับ)

2018 Golf LPGA Tour: Incheon
09.00 | Round 1 (Fox Sports 3)

2018-19 Golf PGA Tour: Malaysia Classic
09.30 | Round 1 (Golf Channel Thailand / Golf Plus)

2018 Golf European Tour: British Masters
15.30 | Round 1 (Golf Channel Thailand / Golf Plus)

2018 NBA Preseason
09.30 | Los Angeles Lakers @ Golden State Warriors (TrueSport HD)

2018 FIVB Women's Volleyball World Championship - Pool Stage 2 (ถ่ายทอดสดทุกคู่ทาง Workpoint TV และ Facebook Live Workpoint Entertainment)
08.40 | Azerbaijan - Bulgaria
11.25 | Turkey - Thailand
14.10 | Italy - USA
17.20 | China - Russia

2018 ATP World Tour Master 1000: Shanghai Masters - 3rd Round (True Tennis HD)
12.00 | Alex de Minaur - Alexander Zverev
14.00 | Marco Cecchinato - Novak Djokovic
17.00 | Roger Federer - Roberto Bautista Agut
FB | Juan Martin del Potro - Borna Coric

FIFA International Friendlies
18.30 | Hong Kong - Thailand (Thairath TV)
*06.10 | USA - Columbia (Line TV Sports)

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
home1
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 680


เรียงลำดับ 1-2-3 แล้วเดินไปตามเป้าหมาย...


« ตอบ #1590 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2561, 10:33 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

ขอบคุณครับ.

เพิ่งดูจบไปเมื่อสักครู่นี้ 1 คู่ ----> 08.40 | Azerbaijan 0 - Bulgaria 3

2018 FIVB Women's Volleyball World Championship - Pool Stage 2 (ถ่ายทอดสดทุกคู่ทาง Workpoint TV และ Facebook Live Workpoint Entertainment)
08.40 | Azerbaijan - Bulgaria
11.25 | Turkey - Thailand
14.10 | Italy - USA
17.20 | China - Russia


ปล.ผมดูที่ดาว Asiasat 5 C-Band ครับ ขอบคุณท่านผู้ใจดี ที่เว็บฯเพื่อนบ้าน มาโพสต์บอกไว้ครับ

TP-3848 V 7120 ; Unname HD

เพิ่มเติม 11.25 น. คู่ Turkey - Thailand ลงสนามแล้ว ครับ
มาอัพเดต - แข่งฯจบแล้วเมื่อเวลา 13:25 น.TUR 3 - 1 THAI

บันทึกการเข้า

ไม่ใช่โง่หรือฉลาด เพียงแต่จะรู้หรือไม่รู้เท่านั้น

คนฉลาดคือคนที่ยังเรียนรู้อยู่
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 700


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1591 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2561, 10:52 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันเสาร์ที่ 13 ตุลาคม 2561: รับชมกีฬามากมายในวันหยุดยาวครับ
ขออภัยที่หายไปอีกแล้ว ช่วงนี้งานยุ่งจริงๆ ดีหน่อยที่ช่วงนี้เป็นช่วงเบรกทีมชาติ บอลเลยไม่เยอะ กีฬาอื่นๆ ก็หายไปเยอะด้วย กำลังคิดอยู่ว่าอาจจะเปลี่ยนรูปแบบกระทู้ให้เหมาะสม แต่ยังครบถ้วนในด้านเนื้อหาอยู่ เดี๋ยวหลังเบรกทีมชาติว่ากันอีกทีละกันว่าจะยังไงนะครับ

ไทยลีก 4 2561 รอบแชมเปี้ยนส์ลีก (ถ่ายทอดสดทุกคู่ทาง mycujoo.tv/fa-thailand )
16.00 | ขอนแก่น ยูไนเต็ด - จันทบุรี
16.00 | เลย ยูไนเต็ด - อุตรดิษถ์

2019 CAF African Cup of Nations: Qualifier
22.00 | Nigeria - Libya (beIN Sports 3)
*01.00 | Morocco - Comoros (beIN Sports 1)

2018 MLS Regular Season
*01.00 | Minnesota United - Colorado Rapids (beIN Sports 4)
*04.00 | DC United - FC Dallas (beIN Sports 3)
*06.30 | New England Revolutions - Orlando City SC (beIN Sports 3)

2018 Golf LPGA Tour: Incheon
09.00 | Round 3 (Fox Sports 3)

2018-19 Golf PGA Tour: Malaysia Classic
10.00 | Round 3 (Golf Channel Thailand / Golf Plus)

2018 Golf European Tour: British Masters
18.00 | Round 3 (Golf Channel Thailand / Golf Plus)

2018 Golf PGA Tour Champions: Cary
*02.00 | Round 2 (Golf Plus)

2018 ATP World Tour Master 1000: Shanghai Masters - Semifinals (True Tennis HD)
15.30 | Alexander Zverev - Novak Djokovic
19.00 | Roger Federer - Borna Coric

2018 FIM Asia Road Racing Championship: Sentul
13.00 | Day 1 (Fox Sports 1)

2018 FIA GT Series Asia: Ningbo
14.00 | Race 1 (Fox Sports 2)

2018 FIM World SuperBike Championship: Argentina
*01.30 | SuperBike 1000 - Race 1 (Fox Sports 2)

2018 MLB Postseason: League Championship Series
*03.00 | Los Angeles Dodgers @ Milwaukee Brewers (Fox Sports 2)
*07.00 | Houston Astros @ Boston Red Sox (Fox Sports 2)

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 700


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1592 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2561, 10:26 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันอาทิตย์ที่ 14 ตุลาคม 2561: FIVB WCH Final 6 อุ่นเครื่องทีมบอลไทยส่งท้ายพี่ตี๋ และอื่นๆ อีกมากมาย
ชมกันได้ตามนี้เลยนะครับ โปรแกรมใช้ได้เลยล่ะ อย่าลืมเชียร์ทีมชาติไทยกันด้วย ใครไปสนามอย่าลืมไปชมมินิคอน BNK48 ด้วยนะครับ พี่ตี๋จะแกรดแล้ว (เอ๊ะ 555+)

FIFA International Friendlies
18.00 | Thailand - Trinidad & Tobago (Thairath TV)

ฟุตซอลไทยแลนด์ลีก 2561 (ถ่ายทอดสดทุกคู่ทาง AIS Play)
16.00 | สิงห์ สมุทรสาคร - แบงค็อก บีทีเอส
16.00 | ศรีสะเกษ - ราชนาวี
18.00 | ห้องเย็นท่าข้าม - การท่าเรือ
18.00 | บางกอก ซิตี้ - แคท เอฟซี

2018 J-League Cup - Semifinals 2nd Leg
12.00 | Yokohama F Marinos (2) - (1) Kashima Anthlers (TrueSport HD2)
14.00 | Shonan Bellmare (1) - (1) Kashiwa Reysol (TrueSport HD3)

2019 CAF African Cup of Nations: Qualifier
01.00 | Morocco - Comoros (beIN Sports 1)

2018 MLS Regular Season
01.00 | Minnesota United - Colorado Rapids (beIN Sports 4)
04.00 | DC United - FC Dallas (beIN Sports 3)
06.30 | New England Revolutions - Orlando City SC (beIN Sports 3)

2018 Golf LPGA Tour: Incheon
09.00 | Round 4 (Fox Sports 3)

2018-19 Golf PGA Tour: Malaysia Classic
10.00 | Round 4 (Golf Channel Thailand / Golf Plus)

2018 Golf European Tour: British Masters
18.00 | Round 4 (Golf Channel Thailand / Golf Plus)

2018 Golf PGA Tour Champions: Cary
*02.00 | Round 4 (Golf Plus)

2018 FIVB Women's Volleyball World Championship - Final 6 Pool Stage
14.10 | China - USA (WorkpointOfficial Youtube / Facebook Live Workpoint Entertainment)
17.20 | Japan - Serbia (Workpoint TV)

2018 ATP World Tour Master 1000: Shanghai Masters - Final (True Tennis HD)
15.30 | Borna Coric - Novak Djokovic

2018 Hammer Series Cycling: Hong Kong
13.00 | Race Day (Fox Sports 2)

2018 FIM Asia Road Racing Championship: Sentul
13.00 | Day 2 (Fox Sports 1)

2018 FIA GT Series Asia: Ningbo
09.45 | Race 2 (Fox Sports 2)

2018 FIM World SuperBike Championship: Argentina
*00.15 | SuperSports 600 (Fox Sports 2)
*01.30 | SuperBike 1000 - Race 2 (Fox Sports 2)

2018 NFL Regular Season
*00.00 | Seattle Seahawks @ Oakland Raiders (TrueSport HD)
*00.00 | Carolina Panthers @ Washington Redskins (TrueSport HD3)
*03.05 | Los Angeles Rams @ Denver Broncos (TrueSport HD3)
*03.25 | Jacksonville Jaguars @ Dallas Cowboys (TrueSport HD)
*07.20 | Kansas City Chiefs @ New England Patriots (TrueSport HD)

2018 MLB Postseason: League Championship Series
*06.00 | Houston Astros @ Boston Red Sox (Fox Sports 2)

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 700


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1593 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2561, 11:23 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันจันทร์ที่ 15 ตุลาคม 2561: FIVB WCH Final 6 วันที่สอง พร้อมโปรแกรมกีฬาอื่นๆ กันเพียบ
ช่วงนี้ยังงี้ไปก่อนละกันนะครับ เดี๋ยวสุดสัปดาห์นี้จะมาเยอะกันละ แต่ทำเป็นเล่นไปวันนี้ก็ไม่น้อย แฟนแบดฯ วันนี้เริ่มชมได้ตั้งแต่รอบ 64 คนเลยนะครับ (ไม่รู้จะเป็นอย่างนี้ไปตลอดหรือเปล่า เอาเป็นว่าไม่มีไปโทษทรูเองละกัน ลงโปรแกรมไว้งี้ 555+)

2018 FIVB Women's Volleyball World Championship - Final 6 Pool Stage
14.10 | Netherlands - USA (Workpoint TV)
17.20 | Japan - Italy (Workpoint TV)

2018 BWF World Tour Super 750: Denmark Open
14.00 | Round of 64 (TrueSport HD3)

2018-19 Snooker World Ranking Circuit: English Open
19.00 | Round 1 (TrueSport HD2)

2018 WTA Tour Premier: Kremlin Cup - 1st Round (True Tennis HD)
18.30 | Anett Kontaveit - Anastasia Potapova
FB | Aliaksandra Sasnovich - Mihaela Buzarnescu
FB | Anastasija Sevastova - Magdalena Rybarikova
00.00 | Lesia Tsurenko - Daria Kasatkina

2018 NFL Regular Season
*07.15 | San Francisco 49ers @ Green Bay Packers (TrueSport HD)

2018 MLB Postseason: League Championship Series
*06.30 | Milwaukee Brewers @ Los Angeles Dodgers (Fox Sports 2)

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 700


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1594 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2561, 01:26 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันอังคารที่ 16 ตุลาคม 2561: FIVB WCH Final 6 ได้ทีมเข้ารอบไปครบแล้ว ส่วนรายการอื่นก็ตามนี้จ้า
จะกร่อยๆ หน่อยไหม เหลือแค่ชิงที่ 1-2 ไปวางสายรอบรองชนะเลิศกันแค่นั้น ส่วนรายการอื่นๆ เหมือนเดิมจ้า ตามนี้เลย

2018 NFL Regular Season
07.15 | San Francisco 49ers @ Green Bay Packers (TrueSport HD)

2018 MLB Postseason: League Championship Series
06.30 | Milwaukee Brewers @ Los Angeles Dodgers (Fox Sports 2)

2018 FIVB Women's Volleyball World Championship - Final 6 Pool Stage
14.10 | Italy - Serbia (Workpoint TV)
17.20 | Netherlands - China (Workpoint TV)

2018 BWF World Tour Super 750: Denmark Open
14.00 | Round of 32 (TrueSport HD3)

2018-19 Snooker World Ranking Circuit: English Open
19.00 | Round 2 (TrueSport HD2)

2018 WTA Tour Premier: Kremlin Cup - 1st Round (True Tennis HD)
17.00 | Johanna Konta - Elise Mertens
18.30 | Kristina Mladenovic - Anna Kalinskaya
FB | Alizé Cornet - Natalia Vikhlyantseva
00.00 | Daria Gavrilova - Vitalia Diatchenko

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 700


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1595 เมื่อ: เมื่อวานนี้ เวลา 08:41 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันพุธที่ 17 ตุลาคม 2561: วอลเลย์พัก บอลก็ไม่มี แต่ NBA เปิดฤดูกาลแล้วจ้า ชมกันได้เลย
แต่ว่า 2 คู่แรกยังไม่มีถ่ายทางทีวีนะครับ ต้องไปดูทาง NBA League Pass on AIS Play ซึ่งยังมีอยู่เหมือนเดิม ราคาเดิม (เดือนละ 199) ส่วนโปรแกรมที่เหลือก็ตามนี้ไปเลย

2018-19 NBA Regular Season (ทุกคู่ทาง NBA League Pass on AIS Play)
07.00 | Philadelphia 76ers @ Boston Celtics
09.30 | Oklahoma City Thunders @ Golden State Warriors

2018 MLB Postseason: League Championship Series
04.00 | Boston Red Sox @ Milwaukee Brewers (Fox Sports 3)
08.00 | Milwaukee Brewers @ Los Angeles Dodgers (Fox Sports 2)

2018 BWF World Tour Super 750: Denmark Open
14.00 | Round of 32 (TrueSport HD3)

2018-19 Snooker World Ranking Circuit: English Open
19.00 | Round 2 (TrueSport 7,HD)

2018 WTA Tour Premier: Kremlin Cup - 2nd Round (True Tennis HD)
15.00 | Ons Jabeur - Sloane Stephens
FB | Vera Zvonareva - Karolina Pliskova
FB | Valentini Grammatikopoulou - Anastasia Pavlyuchenkova
22.30 | Alizé Cornet - Daria Kasatkina

2018-19 Indian Super League
21.00 | Dehli Dynamos - ATK (Fox Sports 3)

2018 MLS Regular Season
*06.30 | Orlando City SC - Seattle Sounders (beIN Sports 3)
*06.30 | DC United - Toronto FC (beIN Sports 4)
*09.00 | Vancouver Whitecaps - Sporting Kansas City (beIN Sports 4)

FIFA International Friendlies
*06.30 | USA - Peru (Line TV Sports)* รอการยืนยัน

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 700


ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...


« ตอบ #1596 เมื่อ: วันนี้ เวลา 09:44 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

วันพฤหัสบดีที่ 18 ตุลาคม 2561: วันนี้เชียร์นักกอล์ฟไทยกัน แล้วก็เริ่ม AFC U19 แล้วครับ
แต่ทีมชาติไทยจะเล่นโน่นเลยวันที่ 19 นะครับ วันนี้ดูคู่อื่นกันไปก่อนนะครับ โปรแกรมก็ตามนี้เลย ช่วงนี้โปรแกรมกีฬาโลกเทมาแข่งเอเชียกันทั้งนั้น ปรับเวลาปรับตัวกันหน่อยนะครับ

2018-19 NBA Regular Season (ชมการถ่ายทอดสดทุกคู่ทาง NBA League Pass on AIS Play)
07.30 | Minnesota Timberwolves @ San Antonio Spurs (NBA TV)

2018 MLB Postseason: League Championship Series
04.00 | Milwaukee Brewers @ Los Angeles Dodgers (Fox Sports 3)
07.30 | Boston Red Sox @ Milwaukee Brewers (Fox Sports 2)

2018 BWF World Tour Super 750: Denmark Open
14.00 | Round of 16 (TrueSport HD3)

2018-19 Snooker World Ranking Circuit: English Open
19.00 | Round 3 (TrueSport 7,HD)

2018 WTA Tour Premier: Kremlin Cup - Quarterfinals (True Tennis HD)
Order of Play ยังออกไม่ครบ

2018-19 Golf PGA Tour: Nine Bridges
09.00 | Round 1 (Golf Channel Thailand / Golf Plus)

2018 Golf LPGA Tour: LPGA Shanghai
10.00 | Round 1 (Fox Sports 3)

2018 Golf European Tour: Andalusia Masters
17.00, 21.00 | Round 1 (Golf Channel Thailand / Golf Plus)

2018 AFC U19 Championship - Group Stage
19.00 | Indonesia - Chinese Taipei (Fox Sports 1)

2018-19 Indian Super League
21.00 | Chennaiyin - NorthEast United (Fox Sports 3)

2018 NFL Regular Season
*07.20 | Denver Broncos @ Arizona Cardinals (TrueSport HD)

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

บันทึกการเข้า

maybe tomorrow
หน้า: 1 ... 78 79 [80]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์  
 
กระโดดไป:  




Link: 711Shop.info | อนันตารีสอร์ท | ลงประกาศฟรี | ขายสินค้ามือ2 | ผลบอลสด
..............

Powered by MySQL Powered by PHP Powered by SMF 1.1.20 | SMF © 2006-2009, Simple Machines LLC | Thai language by ThaiSMF Valid XHTML 1.0! Valid CSS!