ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

18 เมษายน 2562, 19:18 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox
สวัสดีปีใหม่ ๒๕๖๒ ขอบคุณที่สนับสนุนบอร์ด

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟล์เรียงช่อง E2_T2 V14_Update C3 Digital ช่อง T2 ทุก Mux ครบ  (อ่าน 2474 ครั้ง)
championred11
ศึกษาและเรียนรู้
สมาชิก VIP

« เมื่อ: 16 ตุลาคม 2557, 19:07 »

Championred11  E2_T2 V14_Update C3 Digital
ช่อง T2 ทุก Mux ครบ
+ ช่องดาวเทียม ใช้ได้กับ E2 ทุกเครื่องเหมือนเดิม Cloud 1, 2, 2 plus ,3  800 Amiko

http://www.mediafire.com/download/p0f2crnz67a8tz5/Championred11++E2_T2+V14_Update+C3+Digital.rar

* ช่อง  C สำหรับคนมีที่พักอาศัยแล้ว
(ไม่ต้องถามผมมานะครับ ผมก็ไม่มีดู อาศัย Test ไปทั่วฟรีๆ)

ไม่ได้ทำตั้งนาน พอดีขาย PC ไป ซื้อเครื่องใหม่ ประกอบเพิ่งเสร็จ

Thaicom 5/6(C+K),SES8,Vinasat1,Measat 3, Asiasat5, Apstar7
X Solo Mini 3 /Cloud Ibox 3 /Skybox F3/GMM HD

altiszaa
สมาชิก VIP

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2557, 19:23 »

สิ่งที่รอคอย   
 ขอบคุณครับแชมป์

AZBOX HD+,VU+ SOLO 2,X SOLO MINI 3
Allalla_x
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2557, 19:34 »

พอคอมแรงกะปล่อยของทันที Grin

Azbox premium/Azbox ultra/DM800HD/Vu-solo/Skybox F3/X-box HD III/Skybox M3
Thaicom 5/6(C+K),SES8, Asiasat5, Chinasat10, Apstar7
MonChan
สมาชิก VIP

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2557, 20:21 »

คืนนี้หนีเรียนเรื่อง การสคริปเพื่อถอด PMT PIDs จากกระทู้โน้น มาอัพเรียงช่องก่อน
เผื่อฟลุ๊ค ท่านพ่อบ้านปล่อยช่องเพิ่ม อิ อิ...

ขอบคุณท่าน championred มากๆ อย่างที่เคยๆ ครับ  Wink

หากจะขอบคุณ กด ThankCool ให้กันจะดีกว่าครับ
Pramote
KEYTOSTAR
สมาชิก VIP

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2557, 20:29 »

คืนนี้หนีเรียนเรื่อง การสคริปเพื่อถอด PMT PIDs จากกระทู้โน้น มาอัพเรียงช่องก่อน
เผื่อฟลุ๊ค ท่านพ่อบ้านปล่อยช่องเพิ่ม อิ อิ...

ขอบคุณท่าน championred มากๆ อย่างที่เคยๆ ครับ  Wink

มันคงมาไม่วันไดก็วันนึงครับ   แต่ผมว่า  ท่านดูได้หมดจริงหรือ  ThaiVOD  DVBT2 SES8 Malay K+ ThaiCOMC,KU  แบบ HD แถมในโครงการ อีก  แถมทดสอบบ้านโน้นบ้านนี้อีก  เห็นมันก็ซำ้กันอยู่นะครับ   Bisskey อีก  ดาวอื่นๆ  แถมยังมี ห้อง ไม่มีอะไรมากอยาก แจกอีก 

ผมได้แต่ทดสอบเหมือน  ไม่เคยได้ดูเป็นเรื่องเป็นาวกะเขาซักที่  มีแต่ หนังใหม่ Master ที่ หลุดจาก WebBit torrent  นั้นแหละเฉพาะ เรื่องที่อยากดู   พอเดิน 7/11  เห็นแผ่นที่วางขายอยู่อ้าว โผล่มาในเครื่องซะแล้ว  5555     

championred11
ศึกษาและเรียนรู้
สมาชิก VIP

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2557, 20:52 »

มันคงมาไม่วันไดก็วันนึงครับ   แต่ผมว่า  ท่านดูได้หมดจริงหรือ  ThaiVOD  DVBT2 SES8 Malay K+ ThaiCOMC,KU  แบบ HD แถมในโครงการ อีก  แถมทดสอบบ้านโน้นบ้านนี้อีก  เห็นมันก็ซำ้กันอยู่นะครับ   Bisskey อีก  ดาวอื่นๆ  แถมยังมี ห้อง ไม่มีอะไรมากอยาก แจกอีก  

ผมได้แต่ทดสอบเหมือน  ไม่เคยได้ดูเป็นเรื่องเป็นาวกะเขาซักที่  มีแต่ หนังใหม่ Master ที่ หลุดจาก WebBit torrent  นั้นแหละเฉพาะ เรื่องที่อยากดู   พอเดิน 7/11  เห็นแผ่นที่วางขายอยู่อ้าว โผล่มาในเครื่องซะแล้ว  5555    

ผมก็หลักการเดียวกันครับ ไปดู 7/11 หรือ โปสเตอร์หน้าร้านเช่า DVD มีใหม่แล้วหรอ ไปสยาม(ฺBit) ก็ไปหยิบมาดู Mkv แล้วก็ลบทิ้ง 555+

ส่วนดาวเทียม  ในนั้นจะมีแค่สองอันที่ไม่ได้เปิดดูเพราะดับไปแล้วคือ Chinasat 10 กับ VTC HD นอกนั้นบ้านเช่าผมยังดูได้หมด  Biss /Feed / FTA
** ส่วนบ้านเช่าให้ตายเถอะ จะหาว่าโม ตั้งแต่ติดจานเป็น ไม่เคยเสียเงินเช่าใครเลย ให้มาลองบ้าง ไปเอาที่เค้าให้ test บ้าง
ก็จะมีที่ไปลอง ThaiVod บริจาคไป 100 นึง จริงๆ
ผมมีเพื่อลองจริงๆ แล้วก็โชว์ TEST ซะส่วนใหญ่  เพราะ รีโมทไม่ได้อยู่ในมือผม  T_T

Thaicom 5/6(C+K),SES8,Vinasat1,Measat 3, Asiasat5, Apstar7
X Solo Mini 3 /Cloud Ibox 3 /Skybox F3/GMM HD
Pramote
KEYTOSTAR
สมาชิก VIP

« ตอบ #6 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2557, 21:00 »

ผมก็หลักการเดียวกันครับ ไปดู 7/11 หรือ โปสเตอร์หน้าร้านเช่า DVD มีใหม่แล้วหรอ ไปสยาม(ฺBit) ก็ไปหยิบมาดู Mkv แล้วก็ลบทิ้ง 555+

ส่วนดาวเทียม  ในนั้นจะมีแค่สองอันที่ไม่ได้เปิดดูเพราะดับไปแล้วคือ Chinasat 10 กับ VTC HD นอกนั้นบ้านเช่าผมยังดูได้หมด  Biss /Feed / FTA
** ส่วนบ้านเช่าให้ตายเถอะ จะหาว่าโม ตั้งแต่ติดจานเป็น ไม่เคยเสียเงินเช่าใครเลย ให้มาลองบ้าง ไปเอาที่เค้าให้ test บ้าง
ก็จะมีที่ไปลอง ThaiVod บริจาคไป 100 นึง จริงๆ
ผมมีเพื่อลองจริงๆ แล้วก็โชว์ TEST ซะส่วนใหญ่  เพราะ รีโมทไม่ได้อยู่ในมือผม  T_T

วันนี้กำลังเลือกเรื่องที่จะดูอยู่

MonChan
สมาชิก VIP

« ตอบ #7 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2557, 21:37 »

มันคงมาไม่วันไดก็วันนึงครับ   แต่ผมว่า  ท่านดูได้หมดจริงหรือ  ThaiVOD  DVBT2 SES8 Malay K+ ThaiCOMC,KU  แบบ HD แถมในโครงการ อีก  แถมทดสอบบ้านโน้นบ้านนี้อีก  เห็นมันก็ซำ้กันอยู่นะครับ   Bisskey อีก  ดาวอื่นๆ  แถมยังมี ห้อง ไม่มีอะไรมากอยาก แจกอีก 

ผมได้แต่ทดสอบเหมือน  ไม่เคยได้ดูเป็นเรื่องเป็นาวกะเขาซักที่  มีแต่ หนังใหม่ Master ที่ หลุดจาก WebBit torrent  นั้นแหละเฉพาะ เรื่องที่อยากดู   พอเดิน 7/11  เห็นแผ่นที่วางขายอยู่อ้าว โผล่มาในเครื่องซะแล้ว  5555     

Grin  Grin ผมยึดสโลแกนท่าน championred11 ครับท่าน Pramote "สุขที่ทำให้ดูได้ครับ จริงๆ ไม่ค่อยได้ดู"
           วันๆ นั่งหันหลังให้ทีวี หันหน้าหาบอร์ดเรานี่แหละครับ   จะดูจริงๆ คือฟุตบอล กับหนัง ThaiVOD ครับผม  Grin  Grin
ปล. ตั้งแต่ผมบ้าเรื่องสคริปแกะ PMT PIDs มาร่วมเดือน  ตอนนี้ท่าน ผบ. พาลูกหนีลงใต้ไปแถวๆ บ้านท่านเจ้าของบอร์ดแล้วครับ อิ อิ....

หากจะขอบคุณ กด ThankCool ให้กันจะดีกว่าครับ
Pramote
KEYTOSTAR
สมาชิก VIP

« ตอบ #8 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2557, 21:45 »

Grin  Grin ผมยึดสโลแกนท่าน championred11 ครับท่าน Pramote "สุขที่ทำให้ดูได้ครับ จริงๆ ไม่ค่อยได้ดู"
           วันๆ นั่งหันหลังให้ทีวี หันหน้าหาบอร์ดเรานี่แหละครับ   จะดูจริงๆ คือฟุตบอล กับหนัง ThaiVOD ครับผม  Grin  Grin
ปล. ตั้งแต่ผมบ้าเรื่องสคริปแกะ PMT PIDs มาร่วมเดือน  ตอนนี้ท่าน ผบ. พาลูกหนีลงใต้ไปแถวๆ บ้านท่านเจ้าของบอร์ดแล้วครับ อิ อิ....

ไม่ได้เข้าห้องเรียน  เป็น inspector ทดสอบ  ให้ดีกว่า   ว่างๆก็เปิดสอนบ้างนะครับ  รูปของท่าน KARX  ดูมีพลังทำให้คิดถึงตอนเข้าหาข่้อมูลใน Board ใหม่ๆ ตอนเริ่มเป็น สมาขิก

รูปนี้ครับ

MonChan
สมาชิก VIP

« ตอบ #9 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2557, 22:12 »

ไม่ได้เข้าห้องเรียน  เป็น inspector ทดสอบ  ให้ดีกว่า   ว่างๆก็เปิดสอนบ้างนะครับ  รูปของท่าน KARX  ดูมีพลังทำให้คิดถึงตอนเข้าหาข่้อมูลใน Board ใหม่ๆ ตอนเริ่มเป็น สมาขิก

Lips Sealed ท่านก็ว่าให้ขำเข้าไปนั่น ผมจะสอนยังงัยล่ะครับ อย่าว่าแต่ยากๆ อย่างใส้ในสคริปอันนั้นเลยครับ อย่างผมแค่จะคอนฟิก oscam ยังต้องให้ท่านพ่อบ้านช่วยอยู่เลยสารภาพแบบไม่อายนะขอรับกระผม  Grin

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์