ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

14 พฤศจิกายน 2561, 12:43 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความพยายามที่จะทำให้เครื่องของผมกลับฟื้นคืนชีพอีกครั้งหนึ่ง..  (อ่าน 2364 ครั้ง)
boydm
สมาชิก VIP

« เมื่อ: 12 สิงหาคม 2557, 17:17 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

ผมก้อมีอยุ่เครื่องเดียวครับvu solo กล่องเทียมหรือโคลนมั้ง..ตอนนี้มีอาการไฟแดงติด...และก้อไฟแลนไม่ติดไม่สามารถแฟลชทางUSB หรือ232port ได้ คือปัญหาคงเปนเพราะกล่องไม่แท้ทางโรงงานคงถอดอุปกรบางตัวออก ท่านdoiluang เคยบอกไว้ตอนนี้มีบางท่านแนะนำให้ลองเชคภาคจ่ายไฟ ท่านใดพอมีคำแนะนำไหมครับว่าจะทำไงดี คือผมไม่อยากซื้อกล่องใหม่ครับ Cry Cry

artitnox
I need a new challenge.
สมาชิก VIP

Low Profile, High Profit

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2557, 17:41 »

เพราะอาการที่ว่าคือ อยู่ๆก็ใช้ไม่ได้ดื้อๆ ส่วนใหญ่ c อาจจะบวมหรือส่งไฟไม่ถึงครับ ส่งซ่อมให้ช่างเช็คก็น่าจะรู้เรื่องเลยครับ ก็ยังถูกกว่าซื้อเครื่องใหม่อยู่ดีถ้ามีอะไหล่สำหรับซ่อมนะครับ

แปลงลิงค์ด่วน เช็คลิงค์เร่งด่วน relink.mooo.com
สถานะ ซ่อมนู้นนี้ไปเรื่อย เป็นงานอดิเรก
stp_ong
น้องใหม่
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2557, 17:52 »

พยายามกับเครื่อง DM8000PVR เหมือนกัน PSU มีปัญหา เปลี่ยน TL5001CP ไปแล้ว ยังไม่ฟื้นเลยครับ ใครพอมี circuit diagrams บ้างครับ
boydm
สมาชิก VIP

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2557, 09:22 »

เช็คไฟแล้วครับมาที่เมนบอร์ดเต็ม Huh?
สงสัยต้องเก็บเข้ากุละครับ
Present
สมาชิก VIP

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2557, 09:50 »

ท่านลองติดต่อ [email protected] ดูครับลองถามดูว่ามี powersupply จำหน่ายรึเปล่าและตัว motherboard มีจำหน่ายมั้ยครับ ลองดูนะครับ
loengnoktha
สมาชิก VIP

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2557, 10:11 »

ท่านลองติดต่อ [email protected] ดูครับลองถามดูว่ามี powersupply จำหน่ายรึเปล่าและตัว motherboard มีจำหน่ายมั้ยครับ ลองดูนะครับ

สอบถามครับ ใช่บอร์ด 8000 ใหมครับ(เห็นโพส DM8000 PVR) เลยไม่ค่อยแน่ใจครับเนื่องจากรุ่นนี้มีคนใช้น้อยมาก ถ้าใช่ผมก็อยากได้เหมือนกันครับ

Skysat s2020 Dm500HD Dm8000 Vu+Duo2 H7S
bigs15
นักเล่นจานนวนคร
สมาชิก VIP

DM500HD, DM800PVR, Dynasat PVR, ไดน่าแซทมูฟ 7.5ฟุต

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2557, 10:51 »

ผมก้อมีอยุ่เครื่องเดียวครับvu solo กล่องเทียมหรือโคลนมั้ง..ตอนนี้มีอาการไฟแดงติด...และก้อไฟแลนไม่ติดไม่สามารถแฟลชทางUSB หรือ232port ได้ คือปัญหาคงเปนเพราะกล่องไม่แท้ทางโรงงานคงถอดอุปกรบางตัวออก ท่านdoiluang เคยบอกไว้ตอนนี้มีบางท่านแนะนำให้ลองเชคภาคจ่ายไฟ ท่านใดพอมีคำแนะนำไหมครับว่าจะทำไงดี คือผมไม่อยากซื้อกล่องใหม่ครับ Cry Cry
vu กล่องกระดาษนอกเป็นไงครับกล่องมันๆไหม มีเจ้าหนึ่่งสั่งเอามาทำไอพี่ทีวีแกะและดูข้างในจะเป็นลม อาการเสียบแล้วไฟแดงกระพริบแว๊บๆตลอดเคาะทีสองทีบู๊ตเข้าได้ปกติเปิดดูไปสักพักเป็นอาการไฟแดงกระพริบอีก เจ้าของพอเป็นช่างบ้างเปิดมาถอดซีที่ใส่มาขายาวๆทำไม่เรียบร้อยใหม่หมด แกะเมนบอร์ดมาเจอระดาษเขียนโน๊ตอาารเสียไว้อีกเอาเข้าไป ขายมาได้ไง เจอซีขาหลวมบัตกรีใหม่โชคดีพอดูได้ไป ระวังกันด้วยกล่องห่อมันๆนี่โคลนมาแย่มาก...

DM500S, DM500HD, DM800PVR, DM800SE Openbox S10, Dynasat PVR, ไดน่าแซทมูฟ 7.5ฟุต
boydm
สมาชิก VIP

« ตอบ #7 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2557, 11:19 »

แบบนี้ครับท่าน ใครมีอะไหล่บ้างครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์