ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

22 สิงหาคม 2560, 00:47 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ constant.cw ล่าสุดครับ  (อ่าน 9924 ครั้ง)
wanchai
Member

« เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2557, 16:05 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

คือผมปลุกผี dm800 กลับมาใช้งาน อยากได้ constant.cw ที่สามารถดุ IPM-HD ได้ รบกวนน้าๆ ใครที่มีช่วยสงเคราะห์ผมหน่อยครับ ได้ที่หาได้ในเน็ต จอดำปิ๊ดปี๋ ทั้ง HD และ SD คิดว่าคงได้ตัวที่ไม่ถูกต้องมา รบกวนน้าๆด้วยครับ เรื่องสัญญาณมีมาแรงดีทุกช่อง คงไม่ใช่ปัญหา ขอบคุณล่วงหน้าครับ

MonChan
สมาชิก VIP

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2557, 19:49 »

ตามกระทู้ด้านล่างไปเลยครับท่าน
http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=20052.msg300967#msg300967

อ่านหน้าแรกหน้าเดียวเอาอยู่
เมื่อลง plugin ตัวนี้แล้ว ไม่ต้องหา ไม่ต้องป้อนคีย์เองอีกต่อไป
รับเอาจากโฮสของท่านผู้ใจดี ออโต้อัพเดททุกครั้งที่เปิดเครื่อง หรือจะเข้าเมนูอัพเดทแบบ manual ได้บ่อยครั้งเท่าที่ต้องการ
เครดิตท่าน Chaiwat และท่าน Artitnox ครับ

ปล.หากเข้าลิงค์กระทู้นั้นไม่ได้ ก็แสดงว่า Level ไม่ถึงครับ ควรหาทางปรับ Level ครับ

หากจะขอบคุณ กด ThankCool ให้กันจะดีกว่าครับ
wanchai
Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2557, 21:27 »

ขอบคุณครับ  Cheesy

wanchai
Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2557, 22:32 »

ไม่ทราบว่า key server ยังให้บริการอยู่รึเปล่าครับ ไม่สามารถดึง key มาได้เลย ขนาดใช้คำสั่ง wget แล้ว

MonChan
สมาชิก VIP

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2557, 07:08 »

ไม่ทราบว่า key S*** ยังให้บริการอยู่รึเปล่าครับ ไม่สามารถดึง key มาได้เลย ขนาดใช้คำสั่ง wget แล้ว
ผมดูพี่ส้ม ล่าสุดเมื่อ 1 พ.ค. ก็ยังดูได้อยู่ครับ
หรือว่าอาจเป็นเพราะท่านลง plugin ไม่สมบูรณ์
คุยที่กระทู้โน้นต่อดีกว่าครับ

หากจะขอบคุณ กด ThankCool ให้กันจะดีกว่าครับ
Ten
น้องใหม่
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2557, 09:24 »

มีทางเปลี่ยนlevelตอนช่วงเดือนนี้ไหม ครับหรือต้องรอเดือนมกราคมอย่างเดียว

Aejung
น้องใหม่
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2557, 23:11 »

รบกวนขอคีย์ IPM sd-hd หน่อยครับ
ขอบคุณมากครับ

Aejung
น้องใหม่
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2557, 23:14 »

รบกวนขอคีย์ IPM sd-hd หน่อยครับ
ขอบคุณมากครับ
ผิดครับ ขอ constant.cw ล่าสุดครับ

mt-music
ความรู้ คือสิ่งที่ดีที่สุด
สมาชิก VIP

เกิดมาเพื่ออยู่ เรียนรู้ เพื่อจากไป...

« ตอบ #8 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2557, 09:42 »

ห้องแจก  key มีครับท่านลองเข้าไปหาดู

เด็กใหม่...อีสอง....
คนใกล้เกษียณ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2557, 10:29 »

VIP แนะนำน้องใหม่
บอกให้หมดหน่อยว่าต้องทำอะไรก่อนถึงจะไปถึงดวงดาว
 Undecided Undecided Undecided Undecided Undecided Undecided Undecided Undecided Undecided Undecided Undecided Undecided Wink Cheesy Grin

ston12
คุยกันแบบสบายๆ
สมาชิก VIP

« ตอบ #10 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2557, 10:45 »

บอกให้หมดหน่อยว่าต้องทำอะไรก่อนถึงจะไปถึงดวงดาว
 Undecided Undecided Undecided Undecided Undecided Undecided Undecided Undecided Undecided Undecided Undecided Undecided Wink Cheesy Grin
ผมเชื่อว่า แต่ละท่านๆ ที่กว่าจะได้มาเป็นน้องใหม่กันนี่
คงผ่านการเข้ามาเดินเล่น เดินออกกำลังกายกันพอสมควร
จนพอจะรู้ช่องทาง บางช่องทางว่า อะไรอยู่ที่ไหนอย่างไร
บางห้องบางหับ ก็ต้องมีบัตรผ่าน ตามกฏตามระเบียบ ตามสมควร
ฉนั้นบางท่าน ที่เป็นสมาชิกใหม่ อาจจะยังไม่มีบัตรผ่าน ใบนี้
ก็ต้องมีการจัดหา สำหรับบัตรเม็มเบอร์ มากันก่อนละครับ

Thanomsak
สมาชิก VIP

« ตอบ #11 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2557, 12:44 »

การบอกให้หมด ก็ดี แต่บอกให้หมดทุกครั้ง บางคนก็จะไม่ขนขวาย ไม่รู้คุณค่าในสิ่งที่ได้มา การขนขวายไม่ใช่ได้เพียงเรื่องที่เรากำลังค้นหา แต่ยังอาจได้เรื่องราวบางอย่างระหว่างการค้นหานั้นด้วยก็เป็นได้  Smiley Grin

Azbox Ultra

Multiboot หาก FW ต่างค่าย ต้องไม่ copy setting จึงใช้ได้
vanilla_ice
น้องใหม่
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2559, 23:53 »

ขอบคุณครับ

ompron
สมาชิก VIP

« ตอบ #13 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2559, 00:06 »

กะทู้สุดท้าย โพสเมื่อเดือน5-57 สมาชืกบางคนไม่รู้ว่ายังอยู่ดีมีสุขหรือป่าววว แต่ท่านสมาชิกใหม่มาโพสขอบคุนเมื่อวาน งงงงงงงงคับ เอิ้กๆๆๆๆ  Cheesy Cheesy Cheesy

Pramote
KEYTOSTAR
ร้านค้าลงทะเบียน*
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2559, 00:10 »

กะทู้สุดท้าย โพสเมื่อเดือน5-57 สมาชืกบางคนไม่รู้ว่ายังอยู่ดีมีสุขหรือป่าววว แต่ท่านสมาชิกใหม่มาโพสขอบคุนเมื่อวาน งงงงงงงงคับ เอิ้กๆๆๆๆ  Cheesy Cheesy Cheesy

มาดีกว่าไม่มาเด้อ ยิ่งเงียบๆอยู่

ompron
สมาชิก VIP

« ตอบ #15 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2559, 00:37 »

มาดีกว่าไม่มาเด้อ ยิ่งเงียบๆอยู่
ที่ว่าเงียบ ผมว่าปัจจุบันวงการทีวีบ้านเรายังไม่ไปถึงหนายเลยหยุดอยู่กับที่หรือบางทีอาจจะถอยหลังก็ได้ ประเทศอื่นเค้าไปไกลลลล เช่น http://www.boransat.net/board/index.php?topic=84902.0 มันก็เลยไม่ตื่นเต้นเท่าที่ควร  สังเกตุจากสมาชิกบางคนก็เลิกราไป บางคนก็ซุ่มเงียบ บางคนก็ล้มหายตายจากไปใครจาไปรู้ แต่กะผมยังอยู่ดีมีสุขนะคับ เอิ้กๆๆ Cheesy Cheesy Cheesy

เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP

ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...

« ตอบ #16 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2559, 07:38 »

... บางคนก็ล้มหายตายจากไปใครจาไปรู้ ...
มายืนยันว่ายังไม่จากไป ครับท่านฯ     Grin

maybe tomorrow
kaijae
Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2559, 09:19 »

มารายงานตัวว่า ยังอยู่ครับ หึหึ

ompron
สมาชิก VIP

« ตอบ #18 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2559, 02:23 »

ขอคำปรึกษาหน่อยคับ เกี่ยวกับเจ้า s10 ....
วันนี้ว่าจาลองกล่องs10 กับดาว intelsat15 พอดีต่อสายสัญญาณ เพิ่มดาว ตั้งค่า ลองแสกนดูดาวเทียมดวงเดียว ไหงมันมาตั้ง50กว่าtp 500ช่อง ดูที่ความถี่ เอ๊ะ!เห็นมันแปลกๆตา เลยดูที่สายสัญญาณ นี่มันจาน c band นี่หวา มันก็เลยงงงง เพราะเราตั้งค่าLNB เป็นuni คิดว่าต่อมาจากจานข้างบนหลังคาเหมือนกัน แปลกตรงที่สายเช็คจากข้างบนแล้วว่าเป็น c band (ต่อตรงไม่ผ่านไดเส็ก) ธรรมดาค่ามัน 05150 กับไม่มีสัญญาณ  แต่ผมตั้งเป็น9570-10600 กับมีสัญญาณ เปิดดูช่องที่สแกนมา(ชื่อช่องintelsat15 c band ตั้งค่า LNB 10600/ส่วนช่อง c band ของเดิมก็ยังดูได้เหมือนเดิม)ส่วนใหญ่ดูได้ เป็นช่องของc band+ipm ใครพอจะรู้ตรงนี้ ช่วยอธิบายให้หน่อยคับ สงกะสัยจิงๆๆๆ.... 
http://www.zabzaa.com/upload/download.php?file=491constant.rar ผมแบ็คอัพไฟล์เรียงช่องและ constant จากเครื่องมาให้ลองดูคับว่ามันเป็นไปได้ไง ความถึ่พวกนี้ไม่ค่อยเห็น...หรือว่าเราไม่รู้  โง่เอง เอิ้กๆๆๆๆ Cheesy Cheesy Cheesy

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์