ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

21 พฤศจิกายน 2560, 14:51 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ข้อมูล และคำถามเกี่ยวกับ IPM HD Combo (S2 + T2)  (อ่าน 27393 ครั้ง)
เด็กดื้อ อยากฝันดี
สมาชิก VIP

« ตอบ #40 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2557, 12:27 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

Digital TV ส่งสัญญาณเป็น ย่าน UHF นี่ครับ

คหสต. ผมว่าเสาแบบเก่าๆ หรือย่าน VHF อาจรับไม่ได้นะครับ

รอความเห็นท่านอื่นๆ

Shocked

dk
สมาชิก VIP

« ตอบ #41 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2557, 14:04 »

Digital TV ส่งสัญญาณเป็น ย่าน UHF นี่ครับ

คหสต. ผมว่าเสาแบบเก่าๆ หรือย่าน VHF อาจรับไม่ได้นะครับ

รอความเห็นท่านอื่นๆ

Shocked

หากเป็นเสาที่รับช่อง 3 และ TPBS ได้ในปัจจุบัน จะรับทีวีดิจิตอลได้เลย
ของผมปัจจุบันใช้เสา 333UV ที่เห็นตามรูปข้างบนรับได้ทั้งอนาล็อคและดิจิตอลโดยไม่ได้ปรับเปลี่ยนอะไรเลยครับ

championred11
ศึกษาและเรียนรู้
สมาชิก VIP

« ตอบ #42 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2557, 22:37 »

ที่ http://www.leotech.co.th ราคา 690 บาท ครับ

บ้านหม้อ 490 ผมไปจับมากับมือ

Thaicom 5/6(C+K),SES8,Vinasat1,Measat 3, Asiasat5, Apstar7
X Solo Mini 3 /Cloud Ibox 3 /Skybox F3/GMM HD
Thanomsak
สมาชิก VIP

« ตอบ #43 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2557, 22:46 »

รบกวนขอวิธีใส่ biss key IPM HD COMBO ด้วยครับ

Azbox Ultra

Multiboot หาก FW ต่างค่าย ต้องไม่ copy setting จึงใช้ได้
MonChan
สมาชิก VIP

« ตอบ #44 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2557, 23:30 »

รบกวนขอวิธีใส่ biss key IPM HD COMBO ด้วยครับ

ผมก๊อปจากเวปไหนสักเวปเก็บไว้นานจนจำไม่ได้ ให้เครดิตไม่ถูก 5 5 5....  ขออภัยท่านเจ้าของด้วยครับ  Wink
แต่ผมยังไม่เคยลองนะครับ
ลองดูครับ

เมื่อท่านเปิดไปดูช่องที่ถูกเข้ารหัสไว้ หน้าจอทีวีจะแสดงข้อความดังภาพ

1. ให้ท่านกดเปลี่ยนไปช่องใดก็ได้ที่มีภาพปกติ

2. กดปุ่ม key ที่รีโมท

3. กดปุ่ม CH- ที่รีโมท เลื่อนตำแหน่งแถบสีลงมาให้อยู่ในเมนู Biss Key ( เหมือนภาพด้านล่าง) แล้วกดปุ่ม ok ที่รีโมท

4. แถวล่างสุดท่านจะเห็นคำว่า ลบ เพิ่ม เปลี่ยนชื่อ แก้ไข ให้ท่านกดเพิ่ม key โดยการกดตามสัญลักษณ์เพิ่ม (ที่รีโมท)

5. ช่อง Prove ID ให้ท่านใส่ 001FFF
    ช่อง Index ให้ท่านใส่ 4E
    ช่อง Key ให้ท่านใส่คีย์ 16 ตัว ตามที่ท่านหาได้มา ( มีช่องให้ใส่แค่ 16 ตัวเท่านั้นนะครับ ใครที่มี Key 32 ตัวอยู่ให้สังเกตุดูครับว่า 16 ตัวหน้ากับ 16 ตัวหลังมันซ้ำกัน เราก็เอาแค่ 16 ตัวหลังมาใส่ก็ได้แล้วครับ )
     การใส่ตัวเลขให้กดตัวเลขของรีโมทได้เลย
     การใส่ตัวอักษร ให้ท่านใช้ปุ่ม CH+ , CH- เลื่อนขึ้นลงที่รีโมทเลื่อนแถบสีมายังตัวอักษรที่ต้องการแล้วกดปุ่ม ok ที่รีโมท

ุ6. เมื่อท่านใส่คีย์ครบแล้ว ให้ท่านเลื่อนแถบสีตัวอักษรมายังคำว่า OK แล้วกดปุ่ม OK ที่รีโมท 1 ครั้ง ก็เป็นการเสร็จขั้นตอนการใส่คีย์

7. ถ้าไม่ต้องการแก้ไขหรือตั้งชื่อคีย์อะไรเพิ่มเติมก็กด Exit ออกมาได้เลยครับ

8. ลองกดเปิดไปดูช่องรายการที่เราใส่คีย์เอาไว้ครับ รอประมาณ 6 - 10 วิ ภาพถึงจะมาครับ

เครื่องของ IPM กดใส่คีย์ง่ายครับ สมมุติ 1 TP มี 20 ช่องรายการ ถ้ารหัสคีย์เหมือนกันทั้ง 20 ช่อง ท่านใส่คีย์แค่ช่องเดียว (บรรทัดเดียว) ท่านก็สามารถดูได้ทั้ง 20 ช่องครับ

หากจะขอบคุณ กด ThankCool ให้กันจะดีกว่าครับ
artitnox
I need a new challenge.
สมาชิก VIP

Low Profile, High Profit

« ตอบ #45 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2557, 23:44 »

วิธีใส่ biss key อีกวิธี

เอา key ออก
1. เสียบ usb ไปที่ เมนูหลัก -> usb -> เมนู usb
2. กด l> ปุ่ม play เลือก upload key
3. จะได้ไฟล์ขึ้นมาบนบน usb ชื่อประมาณ 2007_05_18.softcam.key

เอา key เข้า
1. เลือกไฟล์ที่แก้ไขแล้วจาก usb กด ok ระบบจะถามต้องการอัพเดตซอฟท์แวร์หรือไม่? ตอบ ใช่
2. รอ key เข้าไปในระบบ เครื่องจะ rebbot

ตัวอย่างรูปแบบมี 2 อัน (รูปแบบเดียวกับ E7) คือ
B 1FFF 00000:00000:H:078:0000 0240A1E32563B73F ;
B FFFFFF 00000:00000:H:095:0000 3AECC4DA74ED16CC ;

จากการที่ให้ท่าน uthai ทดสอบ ผลคือ ต่อให้ตั้ง sid หรือค่าดาวเทียมตรงตามรูปที่ที่ควรจะเป็นก็ไม่เร็วขึ้น เหมือนว่าจะอ่านแต่ key ทั้งหมดโดยไม่สนใจอย่างอื่น แต่ถ้าถามว่าควรใส่แบบถูกต้องใหม่ก็ควรจะใส่ให้ถูกต้อง จะเห็นว่ามี Irdeto และอื่นๆด้วยนะ แต่ไม่ได้ลองครับ ใส่แบบนี้จะง่ายกว่าใส่ผ่านหน้าจอในกรณี key เยอะๆ

อันนี้คือค่าที่ถูกต้องและเป็นมาตรฐานนะครับ ตัวอย่างช่อง Asia Movie HD
cw ที่เราใช้คือ 2600:040281:0101:0280:1FFF::XX XX XX XX XX XX XX XX XX XX; Asia Movie HD
จะใช้แบบนี้แทน
B 1FFF 11542:45000:H:095:0280 XXXXXXXXXXXXXXXXXXXX ; Asia Movie HD
หรือ
B FFFFFF 11542:45000:H:095:0280 XXXXXXXXXXXXXXXXXXXX ; Asia Movie HD

แปลงลิงค์ด่วน เช็คลิงค์เร่งด่วน relink.mooo.com
สถานะ ซ่อมนู้นนี้ไปเรื่อย เป็นงานอดิเรก
MonChan
สมาชิก VIP

« ตอบ #46 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2557, 23:54 »

ท่าน Artitnox เล่นสุดคุ้มทุกกล่องเลยจริงๆ  Wink
ส่วนผมเก็บของแท้เอาไว้ เทียบช่องดูได้ไม่ได้ให้กล่องเทียมครับ

ขอบคุณความรู้คู่ข้อมูล ครับท่าน Artitnox ท่าน Uthai

หากจะขอบคุณ กด ThankCool ให้กันจะดีกว่าครับ
artitnox
I need a new challenge.
สมาชิก VIP

Low Profile, High Profit

« ตอบ #47 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2557, 23:58 »

เพิ่มเติม เครื่องจะมี upload data ด้วย แต่ไม่แน่ใจว่าคืออะไร จะได้ไฟล์ชื่อ SUNPLUS_HD_DatabaseV1.00_1.sdx ออกมา เดาว่าอาจจะเป็นเรียงช่องหรือเรียงดาวครับ

แปลงลิงค์ด่วน เช็คลิงค์เร่งด่วน relink.mooo.com
สถานะ ซ่อมนู้นนี้ไปเรื่อย เป็นงานอดิเรก
สุวิทย์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2558, 11:33 »

ขอถามหน่อยครับ
กล่องนี้เวลาเปิดเครื่อง มันจะขึ้นช่องที่ดูไว้ล่าสุด หรือว่าขึ้นช่องที่ตั้งไว้มาตรฐานครับ
แล้วสามารถตั้งช่อง FAV เองได้หรือไม่

Prayuth Y.
สมาชิก VIp
**

« ตอบ #49 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2558, 16:04 »

ขอถามหน่อยครับ
กล่องนี้เวลาเปิดเครื่อง มันจะขึ้นช่องที่ดูไว้ล่าสุด หรือว่าขึ้นช่องที่ตั้งไว้มาตรฐานครับ
แล้วสามารถตั้งช่อง FAV เองได้หรือไม่

ไม่รู้นะ กล่อง Combo ผมเปิดมา ก็เป็นช่องขายของเลย แก้ยังไงก็ไม่ได้
เหมือนกล่องดีทีวี เปิดมาก็ช่อง ดี-แชนแนล ยังไง ยังงั้นเลย
รอผู้รู้มายึนยันอีกทีนะ

เกิดในที่ ที่ดีนั้นดีแน่ เกิดในที่ที่แย่ ก็ดีได้     เกิดที่ดี แล้วแย่ มีถมไป เกิดที่ไหนก็ดีได้ ถ้าใฝ่ดี
IskyNetFree
สมาชิก VIP

« ตอบ #50 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2558, 18:32 »

ไม่รู้นะ กล่อง Combo ผมเปิดมา ก็เป็นช่องขายของเลย แก้ยังไงก็ไม่ได้
เหมือนกล่องดีทีวี เปิดมาก็ช่อง ดี-แชนแนล ยังไง ยังงั้นเลย
รอผู้รู้มายึนยันอีกทีนะ

ยืนยันอีกเสียงครับ  เขาล็อคให้เปิดมาเจอช่องนั้นช่องเดียวครับ

หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์