ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

18 กรกฎาคม 2561, 09:54 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัดฝุ่น VIVA V8 HD PLUS นำมารับดาวพม่า  (อ่าน 3680 ครั้ง)
home1
สมาชิก VIP

เรียงลำดับ 1-2-3 แล้วเดินไปตามเป้าหมาย...

« เมื่อ: 02 มีนาคม 2557, 09:34 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

ถึงจะเก่า แต่ยังใช้งานได้ดีอยู่ครับ
วันนี้ผมนำมาปัดฝุ่น (ตั้งทิ้งไว้นานฝุ่นเกาะ) นำมาตั้งรับดาว APSTAR 7 KU-Band at 96.5E
ไม่มีงอแงเลย ไม่ว่าค่า sr 24500,30000,45000 รับได้หมด ไม่มีมาๆ หายๆ หรือมาแบบแว๊บๆ โดยไม่ต้องไปแก้ค่า sr ใดๆทั้งสิ้นครับ ใส่ตามค่าเดิมๆเลยครับ

รับชมได้แต่ช่องปล่อยฟรีครับ (เครื่องยังไม่มี C O D E CCcamd มาใส่ครับ)

ยังมีลูกเล่นเหลืออยู่ครับ

ไม่ใช่โง่หรือฉลาด เพียงแต่จะรู้หรือไม่รู้เท่านั้น

คนฉลาดคือคนที่ยังเรียนรู้อยู่

Boonlert
สมาชิก VIP

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 มีนาคม 2557, 09:41 »

สรุปรุ่นเก่าๆ ที่ดังในอดีตกลับมาฮิตใหม่อีกรอบ
ของผมก็จะมี HT 89HD กับ VIVA 11HD  รับได้ทุกความถี่ ใส้บ้านผ่านรีโมทก็ง่าย ตั้งแสกนหาช่องก็ง่าย
home1
สมาชิก VIP

เรียงลำดับ 1-2-3 แล้วเดินไปตามเป้าหมาย...

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 มีนาคม 2557, 09:51 »

สรุปรุ่นเก่าๆ ที่ดังในอดีตกลับมาฮิตใหม่อีกรอบ
ของผมก็จะมี HT 89HD กับ VIVA 11HD  รับได้ทุกความถี่ ใส้บ้านผ่านรีโมทก็ง่าย ตั้งแสกนหาช่องก็ง่าย

VIVA V8 ที่ผมซื้อตอนนั้นเพราะชอบโทนของภาพจะออกแนวนุ่มๆครับ ไม่คมแข็งกระด้าง แต่ออกมาทั้งภาพ/สี แบบนุ่มนวลครับ และเป็น Full HD 1080p ที่ออกมาก่อนที่ Skybox F3
จะออกมาขายครับ (เครื่อง F3 พอออกมาขาย ผมก็ซื้อมาใช้งานจนถึงปัจจุบันนี้ครับ)

ไม่ใช่โง่หรือฉลาด เพียงแต่จะรู้หรือไม่รู้เท่านั้น

kaijae
Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 มีนาคม 2557, 12:52 »

VIVA V8 ที่ผมซื้อตอนนั้นเพราะชอบโทนของภาพจะออกแนวนุ่มๆครับ ไม่คมแข็งกระด้าง แต่ออกมาทั้งภาพ/สี แบบนุ่มนวลครับ และเป็น Full HD 1080p ที่ออกมาก่อนที่ Skybox F3
จะออกมาขายครับ (เครื่อง F3 พอออกมาขาย ผมก็ซื้อมาใช้งานจนถึงปัจจุบันนี้ครับ)

สอบถามหน่อยครับ ในสายตาของท่าน ช่อง HD ทั้ง 2 ตัว ท่านว่าตัวใหนแจ่มกว่ากันครับ เปรียบเทียบช่องเดียวกัน
samy
สมาชิก VIP

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 มีนาคม 2557, 19:51 »

สอบถามหน่อยครับ ในสายตาของท่าน ช่อง HD ทั้ง 2 ตัว ท่านว่าตัวใหนแจ่มกว่ากันครับ เปรียบเทียบช่องเดียวกัน
ขอตอบแทนละกันครับ เพราะผมมีทั้งสองตัว
ในสายตาผม ผมว่า viva สวยกว่าครับ  ภาพออกโทนนุ่มนวลกว่า  ตามที่ท่านhome1ว่าครับ
home1
สมาชิก VIP

« ตอบ #5 เมื่อ: 02 มีนาคม 2557, 20:18 »

หลังจากโพสต์ได้ไม่นาน ผมก็ออกไปข้างนอกบ้าน พึ่งกลับเข้าบ้านมาตอน 2 ทุ่มครับ
เรื่องภาพ ก็แล้วแต่รสนิยมขอแต่ละท่านครับ ส่วนตัวผมเองก็ชอบแบบนุ่มนวลดูได้นาน ไม่เมื่อยล้าสายตาคนแก่ครับ

teerasak
น้องใหม่
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 02 มีนาคม 2557, 20:41 »

ไม่ทราบว่า viva v8 plus มีโปรแกรมเรียงช่องมั๊ยครับ
home1
สมาชิก VIP

« ตอบ #7 เมื่อ: 02 มีนาคม 2557, 21:15 »

ไม่ทราบว่า viva v8 plus มีโปรแกรมเรียงช่องมั๊ยครับ

แต่ก่อนนานแล้วที่เว็บของคนนำเข้ามาขาย เขามีแจกไฟล์เรียงช่อง เมื่อมีการเรียงช่องใหม่ (ไม่ใช่โปรแกรมเรียงช่องที่ท่านถามถึง ซึ่งผมก็ไม่เคยมีและไม่รู้ว่ามีไหม?ครับ)
แต่เดี๋ยวนี้เห็นว่าปิดเว็บไปแล้วครับ

ปล.เครื่องผมก็ใส่เพิ่มดาวเทียม/ใส่ค่าความถี่/สแกนช่องเอาเองครับ อย่างเมื่อเช้านี้ผมก็ใส่เพิ่มดาวเทียม/สแกนช่องดาว APSTAR 7 KU-Band ในเครื่องผมครับ
ค่อยๆเรียนรู้ไปท่านก็ทำได้ครับ

home1
สมาชิก VIP

« ตอบ #8 เมื่อ: 03 มีนาคม 2557, 08:14 »

ขอบคุณท่าน ลำไผ่ ที่ให้ทดลอง C O D E แบบ CCcam ครับ

ผมใส่ในเครื่อง VIVA V8 HD PLUS
ครั้งแรกใส่เข้าไปแล้ว ไม่ยอม ONLINE ต้องรีบูตเร้าท์เตอร์ (ทำอยู่หลายครั้ง ไม่ใช่ครั้งเดียว) ถึงจะได้ครับ
ในความเห็นผมที่ได้ลอง C O D E ทั้งสองแบบ ผมว่าแบบ MGcam ดูได้ดีกว่าแบบ CCcam ครับ

ปล.ต้องขอโทษด้วยครับ ถ้าความคิดเห็นผมไม่เป็นที่ถูกใจของท่านที่เข้ามาอ่านครับ

ทดลองโค๊ด CCcam เมื่อวานนี้ครับ

ston12
คุยกันแบบสบายๆ
สมาชิก VIP

« ตอบ #9 เมื่อ: 03 มีนาคม 2557, 08:20 »

ขอบคุณท่าน ลำไผ่ ที่ให้ทดลอง C O D E แบบ CCcam ครับ

ผมใส่ในเครื่อง VIVA V8 HD PLUS
ครั้งแรกใส่เข้าไปแล้ว ไม่ยอม ONLINE ต้องรีบูตเร้าท์เตอร์ (ทำอยู่หลายครั้ง ไม่ใช่ครั้งเดียว) ถึงจะได้ครับ
ในความเห็นผมที่ได้ลอง C O D E ทั้งสองแบบ ผมว่าแบบ MGcam ดูได้ดีกว่าแบบ CCcam ครับ

ปล.ต้องขอโทษด้วยครับ ถ้าความคิดเห็นผมไม่เป็นที่ถูกใจของท่านที่เข้ามาอ่านครับ

ทดลองโค๊ด CCcam เมื่อวานนี้ครับ

เดี๋ยวไปให้  cc แก้มือที่ กทม
MontanA
AG 3121 Card man
Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 03 มีนาคม 2557, 11:41 »

ขอวิธีลงบ้านเช่าอย่างละเอียดด้วยครับ

รับฝากการ์ดเสียบ Phoenix Smartreader Omnikey ที่ IDC
thasila
สมาชิก VIP

« ตอบ #11 เมื่อ: 03 มีนาคม 2557, 12:30 »

ขอวิธีลงบ้านเช่าอย่างละเอียดด้วยครับ

- กดที่ menu
- การรับชม
- เลือก CCam หรือ Mgcam
- เลือก Load from USB กด โหลด ปุ่ม สีแดง
- เลือก edit CCcam หรือ Mgcam กด OK ให้ขึ้นเครื่องหมายถูก
- กด  สีเขียว เพื่อ connect บ้านเช่า ถ้า ติด จะขึ้น On line
 Grin Grin Grin
wanasit
น้องใหม่
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 03 มีนาคม 2557, 12:51 »

ถึงจะเก่า แต่ยังใช้งานได้ดีอยู่ครับ
วันนี้ผมนำมาปัดฝุ่น (ตั้งทิ้งไว้นานฝุ่นเกาะ) นำมาตั้งรับดาว APSTAR 7 KU-Band at 96.5E
ไม่มีงอแงเลย ไม่ว่าค่า sr 24500,30000,45000 รับได้หมด ไม่มีมาๆ หายๆ หรือมาแบบแว๊บๆ โดยไม่ต้องไปแก้ค่า sr ใดๆทั้งสิ้นครับ ใส่ตามค่าเดิมๆเลยครับ

ขอบ้านเช่าผมบ้างซิครับที่บ้านมีอยู่1ตัวครับอยากลองดูบ้างครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์