ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

20 สิงหาคม 2562, 14:08 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พม่า กับ AZBOX  (อ่าน 3990 ครั้ง)
boydm
สมาชิก VIP

« ตอบ #20 เมื่อ: 07 มีนาคม 2557, 22:00 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

ผมว่าผมคงเจอปัญหาคล้ายๆๆกันคือผมโหลดไฟล์เรียงช่องที่แจกๆกันมาอัพแต่ไม่ได้อัพ satellie.xml แน่ๆลย..ap7 ถึงไม่มา
ท่านมีความคิดเห็นยังไงบ้างครับ

A Aryupat
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 07 มีนาคม 2557, 22:05 »

ผมว่าผมคงเจอปัญหาคล้ายๆๆกันคือผมโหลดไฟล์เรียงช่องที่แจกๆกันมาอัพแต่ไม่ได้อัพ satellie.xml แน่ๆลย..ap7 ถึงไม่มา
ท่านมีความคิดเห็นยังไงบ้างครับ

ลองเปิดไฟล์เรียงช่องท่านดูใน Dream Edit ดูครับ แล้วดูที่ช่องพม่า  สังเกตุว่ามันเป็นดาวไหน เรียงช่องบางอันที่ปล่อยๆให้โหลด มันต้องตั้งดาวเป็น ABS1 75.0  ลองเอาเม้าส์ไปชี้ที่ช่องพม่าดูครับ ถ้าขึ้นเป็นดาว ABS1 ตอนตั้งค่าต้องตั้งเป็น ABS1 ตอนแรกผมก็ไม่ได้เหมือนกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มีนาคม 2557, 22:15 โดย A Aryupat » บันทึกการเข้า

-----------------------------------------------
Samsung HD /CTH Ku
AZBox premium HD+ KU 75.6 , 78.5, 95.0 , 132.0E
Alonso Revolution V.8
boydm
สมาชิก VIP

« ตอบ #22 เมื่อ: 07 มีนาคม 2557, 23:14 »

ผมว่าต้องเป็นอย่างที่ท่านA Aryupat ว่าแน่นอน..ผมคงต้องเข้าไปดูใหม่..ถึงว่า tuner fail ตลอด
ปล้ำอยู่นาน ขอบคุณท่านมากครับ Kiss
Allalla_x
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 19 มีนาคม 2557, 18:09 »

รบกวนช่วยดูของผมด้วยครับ
อีกหลายวันหรือเดือน ท่านTotoman เร่งระบายงานเก่ายัไม่หมด ตามคิว Cry Cry Cry Cry

Azbox premium/Azbox ultra/DM800HD/Vu-solo/Skybox F3/X-box HD III/Skybox M3
Thaicom 5/6(C+K),SES8, Asiasat5, Chinasat10, Apstar7
weerapol
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2557, 15:10 »

ขออนุญาตขุดกระทู้เก่า ขึ้นมาอัพเดทหน่อยครับ  Grin Grin ไม่ทราบว่าตอนนี้พี่ๆที่ใช้เจ้า azbox ทำอย่างไรถึงรับ skynet ได้ครับ
เพราะของผมตัว clound - ibox1 ใช้อิมเมจที่แจกกันล่าสุด ( oscam ) สามารถรับได้ แต่ azboxHD+ ยังมืด
พรุ่งนี้วันหยุดว่าจะลองลง oscam แล้วคอนฟิกตามเจ้า คลาว1 ดู ว่าจะมารึเปล่า จึงอยากสอบถามเพื่อความแน่ใจและขอคำแนะนำจากผู้รู้ที่ใช้เครื่องรุ่นเดียวกันด้วยครับ

ขอบคุณครับ
Allalla_x
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2557, 23:46 »

ขออนุญาตขุดกระทู้เก่า ขึ้นมาอัพเดทหน่อยครับ  Grin Grin ไม่ทราบว่าตอนนี้พี่ๆที่ใช้เจ้า azbox ทำอย่างไรถึงรับ skynet ได้ครับ
เพราะของผมตัว clound - ibox1 ใช้อิมเมจที่แจกกันล่าสุด ( oscam ) สามารถรับได้ แต่ azboxHD+ ยังมืด
พรุ่งนี้วันหยุดว่าจะลองลง oscam แล้วคอนฟิกตามเจ้า คลาว1 ดู ว่าจะมารึเปล่า จึงอยากสอบถามเพื่อความแน่ใจและขอคำแนะนำจากผู้รู้ที่ใช้เครื่องรุ่นเดียวกันด้วยครับ

ขอบคุณครับ
กะต้องตั้งค่า lnb เหมือนๆกันละครับ ถ้าเป็น E2 ถ้า ofw กะลองเพิ่มดาวดู ไม่ยาก ส่วนในกรรี cam ยังไม่เคยลองos กะaz ครับต้องลองถามพี่ๆท่านอื่นดู

Azbox premium/Azbox ultra/DM800HD/Vu-solo/Skybox F3/X-box HD III/Skybox M3
Thaicom 5/6(C+K),SES8, Asiasat5, Chinasat10, Apstar7
uthai
E2 user
สมาชิก VIP

สบายๆ

« ตอบ #26 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2557, 10:57 »

สำหรับ E2

OpenSPA รับ สกายเนต ด้วย
mgcamd 1.35a โดยเอา
C: s3rver.xxx portxxx user pass
ใส่เข้าไปที่ไฟล์ /usr/keys/cccamd.list

หรือ

oscam 9720 ของท่าน artitnox ก็ดูได้เช่นกันครับ

Samsung HD-S200S V.402
AzBox premium HD+,DREAMBOX 500HD,XSOLO-mini3,IPM HD Combo,ThaiSat RV102
KU@76.5E,78.5E,132E
weerapol
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2557, 20:15 »

ผมใช้ openRSI ครับ ตอนนี้ใช้ oscam ดูได้แล้วครับ แต่ว่าต้องเปลี่ยนไปเป็น ccam หากจะดู K+ สงสัยต้องลองคอนฟิกเรื่องโค๊ดอีกทีนึงครับ  Grin Grin
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์